สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดท่าสมอ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์258) สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงอินทิรา  บุญเสริม
 
1. นางสาวธัญณิชา  วัฒนสุวกุล
 
2 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 60 ทองแดง 32 1. เด็กชายธนวัฒน์  เรื่องสุขสุด
2. เด็กชายสุภโรจน์  บัวทอง
 
1. นางสวรส   มะลิทอง
2. นายเกษมสันต์  พลนาค
 
3 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 1. เด็กชายธนวัฒน์  เรืองสุขสุด
2. เด็กหญิงอินทิรา  บุญเสริม
 
1. นางนวิยา   อ่อนจ้าย
2. นายเกษมสันต์  พลนาค
 
4 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 1. เด็กชายรพีพัตร  พลนิกร
2. เด็กหญิงศศิณัฐ  ชูผกา
 
1. นางสาวธัญณิชา  วัฒนสุวกุล
2. นายเกษมสันต์  พลนาค
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 80 ทอง 25 1. เด็กชายดิเรก  อ่อนแถม
2. เด็กชายพิพัฒน์  เหลืองสุวรรณ
 
1. นางสาวธัญณิชา  วัฒนสุวกุล
2. นางนวิยา   อ่อนจ้าย
 
6 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายไชยพร  เกตอินทร์
 
1. นางสวรส   มะลิทอง
 
7 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 1. เด็กชายธนาธิป  ยี่วิชัย
2. เด็กชายอาทิตย์   ลาหนองแคน
 
1. นางสาวกฤติยา  เพชรน้อย
2. นางฉวีวรรณ  ลิ้มประสงค์
 
8 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายแสงตะวัน  มั่นปาน
 
1. นางฉวีวรรณ  ลิ้มประสงค์
 
9 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายอำนาจ  ศรีบุญคำ
 
1. นางฉวีวรรณ  ลิ้มประสงค์
 
10 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงอัญชลี  เจียมจริต
 
1. นางฉวีวรรณ  ลิ้มประสงค์