สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดนางลือ สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงปัทมา  นิลกระจ่าง
 
1. นายเจริญ  เพ็งน้อย
 
2 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกมล  มั่งคง
2. เด็กชายกฤษณะ  เศษขุนทด
3. เด็กหญิงจุติพร  นาคชุ่ม
 
1. นายพยน  เงินเศษ
2. นางสาวสาคร  มากมี
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนลินญา  เงินช้าง
2. เด็กหญิงสุภาวดี  อยู่วิมานโต
3. เด็กหญิงโชติกา  เพ็งน้อย
 
1. นายศิลา  อริยพฤกษ์
2. นางสาวสาคร  มากมี
 
4 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายจิรภัทร  ศรีโมรา
2. เด็กชายนีรพล  เทียมพิทักษ์
3. เด็กชายเอกภาพ  อ่อนสะระ
 
1. นายวิมล  ดีประดิษฐ์
2. นางสาวสาคร  มากมี
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 14 1. เด็กชายวีรพงศ์  ถิราวัฒน์
 
1. นางสาวสาคร  มากมี
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชนายุทธ  มีมาก
2. เด็กชายเกริกเกียรติ  ยังเจริญ
3. เด็กชายเกษม  แป้นขำ
 
1. นายศิลา  อริยพฤกษ์
2. นายอำนวย  นุชปั้น
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงบุญญิสา  สร้อยพราย
2. เด็กชายพิษณุ  รอดเกิด
3. เด็กหญิงวราภรณ์  เชื้ออ่อน
 
1. นายศิลา  อริยพฤกษ์
2. นายอำนวย  นุชปั้น
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81 ทอง 10 1. เด็กหญิงจันทิมา  กลีบเอม
2. เด็กหญิงภาวิณี  บุญเพ็ชร
3. เด็กหญิงอักษร  โครตชมภู
 
1. นายศิลา  อริยพฤกษ์
2. นางสาวสาคร  มากมี
 
9 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวรางคณา  มั่นเพ็ง
 
1. นางสุชาดา  ภู่ระย้า
 
10 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงวรางคณา  มั่งเพ็ง
 
1. นางสุชาดา  ภู่ระย้า
 
11 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  อยู่ยอด
 
1. นางสุจิตรา  เพ็งน้อย
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจิราวัต  เฉียบแหลม
2. เด็กชายวรากร  ช่ออ่อน
 
1. นางพรรณสรณ์  สนิท
2. นางสุจิตรา  เพ็งน้อย
 
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 99 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชัยพล  สมาคม
2. เด็กชายวิโรจน์  สุขเอม
3. เด็กชายไวฑูรย์  แจ้งเปลี่ยน
 
1. นายศิลา  อริยพฤกษ์
2. นางสุจิตรา  เพ็งน้อย
 
14 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 82.6 ทอง 13 1. เด็กหญิงศรัณย์พร  พูลมี
 
1. นางสาวฉลวย  เนียมทอง
 
15 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 84 ทอง 8 1. เด็กชายคุณัชญ์  เอียงเป้
2. เด็กชายปริวัฒน์  ละมุนมอญ
3. เด็กหญิงแก้วตา  มาแก้ว
 
1. นางสาวฉลวย   เนียมทอง
2. นางสุนัน  หมู่มาก
 
16 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชนัญชิดา  แท่นทอง
2. เด็กหญิงวรวลัญช์  ภู่สอน
3. เด็กหญิงอภิญญา   เกษมวัฒนา
 
1. นางสาวฉลวย   เนียมทอง
2. นางสุนัน  หมู่มาก