สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดโพธิ์งาม สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฐิตาภา  ประจง
 
1. นางบุญนำ  ศรีทรง
 
2 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายศิริพันธ์  แก้วมาลา
 
1. นางบุญนำ  ศรีทรง
 
3 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 1. เด็กหญิงกมลชนก  สิงห์ทอง
2. เด็กหญิงกมลชนก  บัวทอง
 
1. นางบุญนำ  ศรีทรง
 
4 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ดาวช่วย
2. เด็กหญิงวัลวิสา  พงษ์สุวรรณ
3. เด็กชายสถาพร  สรรพมุข
 
1. นายสงกรานต์  ทัพบำรุง
2. นางสุรีย์วัลย์  สวัสดิ์พันธุ์
 
5 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  อินทร์ขำ
2. เด็กหญิงนิชาภา  บัวทอง
 
1. นายสงกรานต์  ทัพบำรุง
2. นางสุรีย์วัลย์  สวัสดิ์พันธุ์
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 4 1. เด็กหญิงกาญจนา  ฤทธิ์เดช
2. เด็กชายประดิภาส  แก้วสุข
 
1. นางนฤมล  อุดทาคำ
2. นางประกาย  ช้างคง
 
7 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกติติพิชญ์  ตุ้มโท
2. เด็กชายปัญญาวัต  เกตุนวม
3. เด็กชายมนทชัย  กำจาย
 
1. นางศิพิมล  ปราบทอง
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชุติมา  ดีต่าย
 
1. นายสุทีป  ล้อมลาย
 
9 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  แสงสว่าง
2. เด็กหญิงศิริธร  พลอึ่ง
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  ไม้รอด
 
1. นางบุญนำ  ศรีทรง
 
10 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง 6 1. เด็กหญิงชนิสร  พุ่มศรีทอง
2. เด็กชายภูริพัฒ  พึ่งละออ
 
1. นางกิตติมา  ศรีพรชัย
2. นางปทุมวดี  มีนาค
 
11 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80 ทอง 5 1. เด็กชายสุธิราช  พุกปาน
 
1. นางปทุมวดี  มีนาค
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกษิณ  บุญเย็น
2. เด็กชายขวัญชัย  ผึ่งสิงห์
3. เด็กชายจิรายุทธ  ม่วงขวัญ
4. เด็กชายณัฐพงศ์  พงษ์สถิตย์
5. เด็กชายวัชระ  ขุนทรา
 
1. นางปทุมวดี  มีนาค
2. นางศิพิมล  ปราบทอง
 
13 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 81 ทอง 29 1. เด็กหญิงกันติชา  บุญช่วย
2. เด็กหญิงชุตินันท์  ทองโชติ
3. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  อ่อนจริง
 
1. นางสุจิน  บุญเย็น
2. นางสุวรรณลักษณ์   อุดมศักดื์