สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดโพธาราม สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 72 เงิน 32 1. เด็กหญิงชาลิสา  พงษ์ดี
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81 ทอง 31 1. เด็กหญิงฐิตินันท์  พงษ์เกตุ
2. เด็กชายสิทธิกร  อินทร์ถาวร
 
1. นางสาวบุศรินทร์  ดากลืน
 
3 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 1. เด็กหญิงกมลชนก  นิลกำแหง
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  เปรมโยธิน
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  เกตุน้อย
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
2. นางสาวสุภาพร  สุขคง
 
4 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 1. เด็กหญิงศศิวิมล  พักผ่อน
2. เด็กหญิงสวิตตา  ภู่สวรรค์
3. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  หิรัญชัย
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
 
5 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 64 ทองแดง 30 1. เด็กหญิงทัศวรรณ  ฉิมพลี
2. เด็กชายพีรวิทย์  บรรณทอง
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
2. นางสาวสุภาพร  สุขคง
 
6 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายปกรณ์  รักซ้อน
2. เด็กชายสิรวิชญ์  เสน่ห์พูด
3. เด็กหญิงเบญญา  ด้วงกลาง
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
 
7 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เกตุฉันท์
2. เด็กชายจิรายุศ  ร่องมรุด
3. เด็กชายชยธร  ทิมเวียง
4. เด็กหญิงชาลิสา  พงษ์ดี
5. เด็กหญิงธิตินันท์  พงษ์เกตุ
6. เด็กหญิงนพรัตน์  คงรอด
7. เด็กชายนันทปรีชา  แสงดาวเทียน
8. เด็กชายบัญญวัต  สุขโข
9. เด็กชายปฎิพล  เกตุน้อย
10. เด็กหญิงพรรณธร  เทศทับ
11. เด็กหญิงวราพร  รอดสม
12. เด็กหญิงวริษฐา  แสงภู่
13. เด็กหญิงศิริรักษ์  มีมาก
14. เด็กหญิงสวิตตา  ภู่สวรรค์
15. เด็กหญิงสุรีย์พร  ศรีกล่อม
16. เด็กชายอนุภาพ  ชูมก
17. เด็กหญิงอมรวดี  หิรัญชัย
18. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  หิรัญชัย
19. เด็กหญิงเกศกมล  เปรมโยธิน
20. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ชนโนราช
 
1. นายขจรศักดิ์  ไซฉาย
2. นางสาวบุศรินทร์  ดากลืน
3. นายปัญญา  ปิ่นเงิน
4. นายสุทีป  หมอกมาก
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 25 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เปรมโยธิน
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 86 ทอง 7 1. เด็กหญิงจิตตมาส  ทองแก้ว
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  มีมาก
3. เด็กหญิงเกศกมล  เปรมโยธิน
 
1. นางสุนันท์  จันทร์อ่ำ
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 22 1. เด็กชายอนุภาพ  ชูมก
2. เด็กหญิงอมรวดี  หิรัญชัย
3. เด็กหญิงเบญญา  ด้วงกลาง
 
1. นายขจรศักดิ์  ไซฉาย