สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 75 เงิน 6 1. เด็กหญิงธนวรรณ  โชติงาม
2. เด็กหญิงภัทราภรณ์  เจแสง
 
1. นางสุภาวดี  สรรพชัยยุทธ์
2. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
2 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 8 1. เด็กชายเทพทัต  หริ่มแก้ว
 
1. นายบุญเนือง  อินนา
 
3 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 39.41 เข้าร่วม 4 1. เด็กชายอดิศร  คุ้มกอง
 
1. นางลัดดา  อินนา
 
4 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 8 1. เด็กชายศุภกร  แสนวิเศษ
 
1. นายบุญเนือง  อินนา
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง 7 1. เด็กหญิงกฤตยา  วิวัฒนกิจ
2. เด็กหญิงชัชชรีญา  บัวรักษ์
3. เด็กหญิงฐิติวรดา  โตแก้ว
4. เด็กหญิงธัญลักษณ์  กล่ำแก้ว
5. เด็กหญิงมณทิรา  พงษ์เกิด
 
1. นางนิตยา  อินทร์นา
2. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 6 1. เด็กหญิงกวิสรา  กลิ่นเกษร
2. เด็กหญิงประกายวรรณ  อินทร์แสง
3. เด็กหญิงปัณณพร  เขาเข็ม
4. เด็กหญิงศิริณี  ศรีเถื่อน
5. เด็กหญิงอารียา  ยมนุช
 
1. นางนิตยา  อินทร์นา
2. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 30 1. เด็กชายธนดล  กิ่งไทร
2. เด็กหญิงภัคจิรา  อ่วมจุก
 
1. นางทิพวรรณ  นุ่มแสง
2. นางสมพิศ  ตุ้ยแม้น
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74 เงิน 6 1. เด็กหญิงจรรยพร  ยี่สุ่น
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  กลิ่นแจ่ม
3. เด็กหญิงนภัสสร  อยู่เจริญ
4. เด็กหญิงผกามาศ  บัวเพชร
5. เด็กหญิงภัสสร  อ่อนสำลี
6. เด็กหญิงมณฑิตา  สิงหา
7. เด็กหญิงรติรัตน์  แสงสว่าง
8. เด็กหญิงวนิสา  บุญนาค
9. เด็กหญิงสุทธิรักษ์  ภูคงสด
10. เด็กหญิงอารียา  อาระยะ
 
1. นายประกิต  เตชะกฤตธีรพงศ์
2. นางสมพิศ  ตุ้ยแม้น
3. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 47 เข้าร่วม 25 1. เด็กหญิงสิริยากร  สังข์ทอง
2. เด็กหญิงเมธาพร  แซ่เล้า
 
1. นายศิริ  อินทร์แสง
2. นายสมนึก  เกตุศิริ
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 8 1. เด็กหญิงสริตา  โพธิ์อ่อน
 
1. นางนิตยา  อินทร์นา
 
11 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 77 เงิน 4 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ศรีเถื่อน
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  คุ้มกอง
3. เด็กชายชนะชล  ครึบกระโทก
4. เด็กชายณัชพล  มณฑา
5. เด็กชายณัฐพล  รอดเผื่อน
6. เด็กหญิงปิยวดี  สิทธิโชติ
7. เด็กชายรัชชานนท์  มณฑา
8. เด็กหญิงลลิตา  สุขนิรันดร์
9. เด็กหญิงสุธาสินี  ไวว่อง
10. เด็กชายสุภณัฐ  พื้นบาตร
11. เด็กหญิงสโรชา  ขาวใส
12. เด็กชายอัมรินทร์  กะประโคน
13. เด็กชายอัษฎาวุธ  เจตเกษตรการณ์
14. เด็กชายอัสดง  แสงเรือง
15. เด็กหญิงเบญจพร  ม่วงเกิด
16. เด็กหญิงเปรมมิกา  สวัสดี
 
1. นางทิพวรรณ์  นุ่มแสง
2. นางนิตยา  อินนา
3. นายบุญยืน  ฉิมพลี
4. นางสุภาวดี  สรรพชัยยุทธ์
5. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 77 เงิน 6 1. เด็กชายจิรายุ  พลนิกร
2. เด็กชายเทียนชัย  แสงโสฬส
 
1. นายสมชาย  บุญเมือง
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 80 ทอง 25 1. เด็กชายภควัต  เถื่อนขวัญ
2. เด็กชายศักรินทร์  สินสังข์
 
1. นายสมชาย  บุญเมือง
 
14 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 8 1. เด็กหญิงรัชนีกร  แสงเรือง
 
1. นางประเสริฐ  แสงทับ
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 1. เด็กชายจิรวัฒน์  พลนิกร
2. เด็กชายทิวากร  เอมสิงห์
3. เด็กชายรุจรวี  อยู่กลัด
4. เด็กชายอรรถพล  ต่ายนิล
5. เด็กชายเฉลิมชัย  เงินมาก
6. เด็กชายเทวัญ  เอมสิงห์
 
1. นายประกิต  เตชะกฤชธีรพงศ์
2. นางสมพิศ  ตุ้ยแม้น
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 -1 -   1. นายศิริ  อินทร์แสง
2. นายสมนึก  เกตุศิริ
 
17 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 72.6 เงิน 35 1. เด็กหญิงจีรนันท์  วิชัย
 
1. นางสาวทัศนี  ตุ้ยแม้น