สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 19 1. เด็กชายพชรวัฒน์  รุ่งเรือง
2. เด็กชายพสิษฐ์  ผ่องศรี
3. เด็กชายศุภกรรณ์   เกิดแก้ว
 
1. นางสุกัญญา  เธียรถาวร
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  น้อยเจริญ
2. เด็กหญิงธนัญญา   แสนสุวรรณ
3. เด็กหญิงปิยะดา  ศรีเสริม
4. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  หมื่นหาญชุมพล
5. เด็กหญิงวรรณพร  พรมจีน
 
1. นางฐานิตา  เจริญกุล
2. นางเสาวลักษณ์  สิงห์โตทอง
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรรณวิภา  สอนหมวก
2. เด็กหญิงวิชญาพร  ทองพิจิตต์
3. เด็กหญิงศดานันท์  วรอินทร์
4. เด็กหญิงศิริรัตน์  ทาปนทัน
5. เด็กหญิงสิรีธร  รณหงษา
 
1. นางจงกล  กรมขุนทด
2. นางสุกัญญา  เธียรถาวร
 
4 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายส่งเสริม  ม่วงสุข
 
1. นางสาวนิภา  คุ้มทอง
 
5 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  พุกสาย
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  เพ็งโต
 
1. นายประสิทธิ์  นาคสุข
2. นางสุกัญญา  เธียรถาวร
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 1. เด็กหญิงจันทรัตน์  แก้วแพทย์
2. เด็กหญิงปพิชญา  อั๋นพรามภ์
3. เด็กหญิงสุปวีณ์  เสาน่วม
 
1. นางปวัณรัตน์  ท่องแจ้ง
 
7 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 11 1. เด็กชายศุภกร  สุขเฉียง
 
1. นางจงกล  กรมขุนทด
 
8 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงอรวรรณ  หนูนันท์
 
1. นางปวัณรัตน์  ท่องแจ้ง
 
9 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 82 ทอง 16 1. เด็กหญิงสุวัจนี  ศรีทองสุข
 
1. นางสุกัญญา  บุญเพ็ชร์
 
10 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72 เงิน 38 1. เด็กหญิงรัญชิดา  แสนสุข
2. เด็กหญิงศิรดา  บัวโภชน์
3. เด็กชายสรณ์สิริ  จันทร์แม้น
 
1. นางกัญญา  บวบทอง