สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดฝาง สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 12 1. เด็กหญิงเจนจิรา   ศรีปิ่นเป้า
 
1. นางสาวปัทมา  เต่าให้
 
2 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 18 1. เด็กชายนพรัตน์   สิงห์เรือง
 
1. นางสาวปัทมา    เต่าให้
 
3 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 21.76 เข้าร่วม 15 1. เด็กหญิงพรจันทร์   ทดแทน
 
1. นางสาวปัทมา  เต่าให้
 
4 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายณัฐพล   สุขอิ่ม
 
1. นางสาวปัทมา   เต่าให้
 
5 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 79.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายจิรเมธ  เส็งน้อย
2. เด็กชายตรีเพชร  ภูแต้มนิล
3. เด็กชายปฐพี  สวัสดี
 
1. นางอัมพร  สนเอี่ยม
2. นายเกียรติศักดิ์  แสนสีอ่อน
 
6 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 63 ทองแดง 23 1. เด็กชายธนพล  บรรณทอง
2. เด็กชายอธิศ  มณฑา
 
1. นายเกียรติศักดิ์  แสนสีอ่อน
 
7 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 74.83 เงิน 14 1. เด็กชายจิรเมธ  เส็งน้อย
2. เด็กชายตรีเพชร  ภูแต้มนิล
 
1. นางอัมพร  สนเอี่ยม
2. นายเกียรติศักดิ์  แสนสีอ่อน
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจิรินทร์  ยอดจันทร์
2. เด็กชายจิรเมธ  เส็งน้อย
3. เด็กหญิงชมพูนุช  กลับคุ้ม
4. เด็กหญิงสุกัญญา   หมีหริ่ง
5. เด็กหญิงสุภาวรรณ  แสงนุ้ย
 
1. นายบุญเลิศ   มั่นปาน
2. นางอัมพร  สนเอี่ยม
 
9 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชมพูนุช  กลับคุ้ม
2. เด็กหญิงชลธิชา  บัวหิน
3. เด็กชายชัยณรงค์  พร้อมอภิชาติ
4. เด็กชายนพดล  ธงชัย
5. เด็กชายปฏิพัทธิ์  โพธิ์ภู่
6. เด็กชายศรายุทธ  เพ็งผล
7. เด็กหญิงสิรินธร  อู่ทรัพย์
8. เด็กหญิงอาทิตยา  แย้มเลี้ยง
9. เด็กหญิงเจนจิรา  ศรีปิ่นเป้า
 
1. นายบุญเลิศ   มั่นปาน
2. นางอัมพร  สนเอี่ยม
3. นายเกียรติศักดิ์  แสนสีอ่อน
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 12 1. เด็กชายณัฐพล   สุขเอี่ยม
 
1. นายบุญเลิศ   ยิ้มอิ่ม
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 22 1. เด็กหญิงปัทมวรรณ   หมีหริ่ง
 
1. นายบุญเลิศ   ยิ้มอิ่ม
 
12 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 82 ทอง 24 1. เด็กหญิงวนิดา   ฝนโคกสูง
2. เด็กชายอชิระ  เอมศรี
3. เด็กหญิงอนัญญา   อยู่กรด
 
1. นางประภาพร  แสงทอง
2. นางวรรณเพ็ญ   แก่นนา