สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 61 ทองแดง 16 1. เด็กหญิงพรทิพย์  จันทรมาก
 
1. นางสาวอรอนงค์  สืบสายพันธุ์
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 80 ทอง 23 1. เด็กหญิงชาลิสา  อ่อนศรี
 
1. นางลำยวง  เกตุดี
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 12 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เรืองฤทธิ์
 
1. นางสาวอรอนงค์  สืบสายพันธุ์
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 12 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ไชยรักษ์
 
1. นางบุษกร  เจนเจตวิทย์
 
5 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 35 1. เด็กหญิงเกษิณี  ชุ่มจีน
 
1. นางสาวอรอนงค์  สืบสายพันธุ์
 
6 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 21 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  สิงหนาท
 
1. นางลำยวง  เกตุดี
 
7 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 14 1. เด็กหญิงกัลยา  ทับทรวง
2. เด็กหญิงนฤวรรณ  คำดี
 
1. นางบุษกร  เจนเจตวิทย์
2. นางลำยวง  เกตุดี
 
8 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 25 เข้าร่วม 42 1. เด็กหญิงธิชานันท์  โพธิ์กะทง
 
1. นางนันทพร  แร่นาค
 
9 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงจิตตา  แสนเกษ
 
1. นายสมหมาย  พลายชุมพล
 
10 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  มีโพธิ์
2. เด็กหญิงชนาภา  เพิกสุข
3. เด็กหญิงสิริวรรณทนา   สดไทย
 
1. นางสาวขวัญใจ  จันทนา
2. นายสันทัด  ปล่องทอง
 
11 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 10 เข้าร่วม 23 1. เด็กชายชานันท์  สมคำ
 
1. นางนันทพร  แร่นาค
 
12 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 20 1. เด็กชาย วรรธนะ  เล็กเจริญศรี
2. เด็กชายณัฐปกรณ์  จันทนา
3. เด็กชายนวันธร  คำรินทร์
 
1. นางจงกล  สิงห์คา
2. นางโนรี  คำวิชิต
 
13 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 7 1. เด็กหญิงทิฆัมพร  คลซื่อ
2. เด็กหญิงวรีรัตน์  คำเกิด
3. เด็กหญิงสุทธิดา  คามบุคร
 
1. นายสมนึก  อุ่นพิมพ์
2. นางสุวรรณา  พรรณศุภมิตร
 
14 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 60 ทองแดง 32 1. เด็กชายจักรพันธ์  รุ่งสาย
2. เด็กชายเฉลิมพล  เต๊ะเปีย
 
1. นางนันทพร  แร่นาค
2. นางรุ่งอรุณ  เกษม
 
15 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 77.88 เงิน 12 1. เด็กชายวรรธนะ  เล็กเจริญศรี
2. เด็กชายสิทธิกร  เครือทอง
 
1. นางสาวขวัญใจ  จันทนา
2. นายสันทัด  ปล่องทอง
 
16 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 59.59 เข้าร่วม 9 1. เด็กชายณัฐปกรณ์  จันทนา
2. เด็กชายนวันธร  คำรินทร์
 
1. นางสาวขวัญใจ  จันทนา
2. นายสันทัด  ปล่องทอง
 
17 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อินทร์ฉาย
 
1. นายจักรพงษ์  พวกคง
 
18 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธนัญญา  คำวิชิต
 
1. นายศิริพร  พรมมา
 
19 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 1. เด็กหญิงบุญญิสา  ฉายเชิด
2. เด็กหญิงวริษฐา  เหลาทอง
 
1. นางสาวชลธิชา  ใช้ไหวพริบ
2. นางสาวศิริพร  พรมมา
 
20 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงทิพย์สุดา  สายจีน
 
1. นางสาวศิริพร  พรมมา
 
21 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภท ข ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  โตใหญ่
2. เด็กชายกิติศักดิ์  แก้วสุวรรณ์
3. เด็กชายจักรกฤษณ์  บุญเขลา
4. เด็กชายจักริน  สารแก้ว
5. เด็กหญิงจุฑามาศ  รุ่งสาย
6. เด็กหญิงชฎาพร  ท่าเจ็ง
7. เด็กหญิงชลณิชา  นุ้ยปลี
8. เด็กชายชวลิต  ศรีสันต์
9. เด็กชายณภัทร  อุตตะมะ
10. เด็กชายณัฐพงษ์  จันทวงษ์
11. เด็กหญิงดุสิตา  ลูกแก้ว
12. เด็กหญิงทิฆัมพร  คลซื่อ
13. เด็กชายธนรัตน์  เอี่ยมเย็น
14. เด็กชายธนสินธ์  สายท่าเสา
15. เด็กชายธนา  ผดุงผล
16. เด็กชายธนโชติ  ทรัพย์ประสม
17. เด็กชายนพดล  ฤทธ์เรืองเดช
18. เด็กชายนพนัย  ใจกล้า
19. เด็กหญิงนิศารัตน์  ขวัญเถื่อน
20. เด็กชายนุกูล  เต๊ะเปีย
21. เด็กชายพงศ์ศิริ  โพโต
22. เด็กหญิงพีรยา  แพ่งกลิ่น
23. เด็กชายภาณุพงศ์  โพโต
24. เด็กชายรอมาฎอน  การีมี
25. เด็กหญิงวชิรญาณ์  คำเงิน
26. เด็กหญิงวันณา  นินขัง
27. เด็กชายวิษณุ  อิ่มรัง
28. เด็กหญิงศศิธร  เลียงสิงห์
29. เด็กหญิงสิทธิดา  ชัยวงษ์
30. เด็กหญิงสุจิตตรา  ชูอินทร์
31. เด็กหญิงสุภาพร  ผู้ภักดี
32. เด็กหญิงสุมิตรา  บุญแต้ม
33. เด็กชายสุรพงษ์  ดีแดง
34. เด็กชายอภิรักษ์  อ่อนคงทิม
35. เด็กหญิงอรจิรา  คงสิทธิ์
36. เด็กหญิงอัมพวรรณ  ชวดนุตร์
37. เด็กหญิงเกวลิน  แก้วกาญจน์
38. เด็กชายเฉลิมพงษ์  พุกมาก
39. เด็กชายเฉลิมรัตน์  ดวงเนตร
40. เด็กชายเมธา  สุขสิงห์
 
1. นางกนกพรรณ  สถิตย์พงษ์
2. นางสาวชลธิชา  ใช้ไหวพริบ
3. นายฐานณัฏฐ์  คุ้มสุวรรณ
4. นายถนัด  ดวนสิงห์
5. นางสาวศิริพร  พรมมา
6. นายสันทัศน์  พินยา
7. นางสาวอรพรรณ  ศรีสุข
8. นางสาวเบญจวรรณ  เปิ่นใจช่วย
 
22 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 83 ทอง 18 1. เด็กหญิงธนาศรี  บุญบำรุง
2. เด็กชายพัฒนากรณ์  เอี่ยมแก้ว
3. เด็กชายอานนท์  เพ็งหนู
 
1. นางจงกล  สิงห์คา
2. นายดำรง  เรืองบุญ
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 83 ทอง 8 1. เด็กหญิงวันเพ็ญ  พัตศร
2. เด็กหญิงศิริพร  โตใหญ่
3. เด็กหญิงสุภาพร  สมวงค์
 
1. นายธงชัย  จอนพงษ์
2. นางเสาวลักษณ์  โชติทรัพย์
 
24 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจิตตา  แสนเกษ
2. เด็กหญิงจุฑามณี  ใจมั่น
3. เด็กชายชัยชนะ  ชัยมงคล
4. เด็กชายธนวัฒน์  สุขแสง
5. เด็กหญิงธมลวรรณ   ถือชัย
6. เด็กหญิงวรรณภา  คำช่วย
 
1. นายธงชัย  จอนพงษ์
2. นายวิสูตร  ชะเอม
3. นางเสาวลักษณ์  โชติทรัพย์
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง 6 1. เด็กหญิงญาสุมินทร์  บุญถาวร
2. เด็กหญิงณัฏยา  สีโสต
3. เด็กหญิงอนัชชา  คงสิทธิ์
 
1. นายธงชัย  จอนพงษ์
2. นางเสาวลักษณ์  โชติทรัพย์
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กหญิงกมลพร  กริมเขียว
2. เด็กหญิงศศิประภา  น้อยแสง
3. เด็กหญิงสุนิสา  เกิดศิลป์
 
1. นางสาวณัฐกานต์  งามรัตน์
2. นางสาวอรพรรณ  ศรีสุข
 
27 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 62 ทองแดง 23 1. เด็กชายรัตธิชัย  พรมเพ็ง
 
1. นางสาวนพวรรณ  เนื้อทอง
 
28 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  เจียมเกตุ
 
1. นางสาวนพวรรณ  เนื้อทอง
 
29 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงปาริชาติ  อินทสิทธิ์
 
1. นางพรประภา  ปราบพินาศ
 
30 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 60 ทองแดง 15 1. เด็กหญิงกนกพร  โพธิ์วัฒน์
2. เด็กหญิงวนีย์  นินขัง
3. เด็กหญิงสโรชา  อินทร์ฉาย
 
1. นางบุษกร  เจนเจตวิทย์
2. นางลำยวง  เกตุดี