สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 1. เด็กหญิงดวงหทัย  บุญทัน
 
1. นางวัชรีย์  รัตโนทัย
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 1. เด็กหญิงณัชชา  วิเชียรวรรณกูล
 
1. นางสาวรัตนา  พืชงาม
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 74 เงิน 14 1. เด็กหญิงอัญชิสา  จันทร์กระจ่าง
 
1. นางรัชนีวรรณ  ปานกลาง
 
4 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 79.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชัยวัฒน์  พุกมาก
2. เด็กชายศรัณยู  นิโรจน์
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา  หรั่งเพ็ช
 
1. นายปณิธาน  พันธ์พานิช
2. นางเกสร  ผลพงษ์
 
5 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 1. เด็กหญิงมธุรดา  ชัยบุรินทร์
2. เด็กหญิงวิชญาดา  คงทรัพย์
3. เด็กหญิงสุวพัชร  กันท้วม
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  นาควิสุทธิ์
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 11 1. เด็กหญิงปาริชาติ  ดำรงศักดิ์
2. เด็กหญิงลาตรีรวิสุต  กลิ่นเกษร
3. เด็กชายวัศพล  คำหลง
4. เด็กหญิงศศิกานต์  พลนาค
5. เด็กชายอดิเทพ  จั๊นทอง
 
1. นายไพรัตน์  ปั้นชูศรี
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 15 1. เด็กหญิงสุชาดา  ตระกูลกลาง
 
1. นางสุชาดา  บุญประสิทธิ์
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 31 1. เด็กชายนรทัต  มาสม
 
1. นายปิยะชาติ  มีทอง
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 34 1. เด็กหญิงพัชชา  วิเชียรวรรณกูล
2. เด็กชายอภิชาติ  เกียรติวิริยะกุล
 
1. นางสาวชิดชนก  ปราบทอง
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 76 เงิน 4 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ปั้นดี
2. เด็กหญิงกุสิสรา  พึงยา
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  อารามศรี
4. เด็กหญิงชญาดา  บุญเกิด
5. เด็กหญิงชมพูนุช  วัสธูป
6. เด็กหญิงณิชกานต์  เขียวละออ
7. เด็กหญิงธีรนาฎ  จีลกาล
8. เด็กหญิงภัสสร  ขาวสนิท
9. เด็กหญิงสโรชา  จุ้ยแก้ว
10. เด็กหญิงเบญจวรรณ  จูงาม
 
1. นางรัชณีภรณ์  จันทร์โนทัย
2. นางสาววรรณภา  ครุธอินทร์
3. นางอาภรณ์  เพียรมุ่งงาน
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72 เงิน 9 1. เด็กชายกิตติพร  ปรุงสุข
2. เด็กชายผดุงพล  ถุงทรัพย์
 
1. นายพงศ์ระพี  ช่อผกา
 
12 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 72 เงิน 9 1. เด็กหญิงพิชยดา  โพธิ์ตุ่น
 
1. นางใต้ร่ม  ไค่นุ่นสิงห์
 
13 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 1. เด็กหญิงศุทธหทัย  หนูหิรัญ
 
1. นางอาภรณ์  เพียรมุ่งงาน
 
14 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวรพิชชา  โพธิ์ตุ่น
 
1. นางอินทิรา  นิยมศิลป์ชัย