สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 8 1. เด็กหญิงชลธิชา  บุญเสริม
 
1. นางสาวหนึ่งฤทัย  กุลอ่อน
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 10 1. เด็กหญิงกนกอร  กุลทอง
 
1. นางสาวหนึ่งฤทัย  กุลอ่อน
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 70 เงิน 22 1. เด็กชายชิษณุพงษ์  เพ่งสุข
 
1. นายสมพร  บุญงาม
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 91 ทอง 8 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  อยู่ชู
2. เด็กชายศรายุทธ  วงษ์โพธิ์ขอม
 
1. นางสาวนัจกร  เหมือนมา
2. นางสาววันทนา  จินดานนท์
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 90 ทอง 12 1. เด็กชายปกรณ์วิชญ์  จันทร์อินทร์
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ลักษณะเบี้ย
 
1. นางสาวนัจกร  เหมือนมา
2. นางสาววันทนา  จินดานนท์
 
6 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 83 ทอง 12 1. เด็กหญิงปิยะภรณ์  พุ่มมูล
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ช้ำเกตุ
3. เด็กหญิงโชติกา  คำไตรย์
 
1. นางกุลธิดา  คำไตรย์
 
7 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ทับเปีย
2. เด็กหญิงณัฐกุล  ยอดดำเนิน
 
1. นางอัจฉราวรรณ  เมฆศาสตร์
 
8 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชุติมา  คำไตรย์
2. เด็กชายพงศกร  แผนสูง
3. เด็กหญิงภัทริน  หรั่งน้อย
 
1. นางอัจฉราวรรณ  เมฆศาสตร์
 
9 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายปวริศน์  ขำปาน
2. เด็กชายปุภิพรชัย  หริ่งรอด
3. เด็กชายวิรชัช  ยุทธนะพลากูร
 
1. นางอัจฉราวรรณ  เมฆศาสตร์
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 25 1. เด็กหญิงพรรณิภา  ชมมะลิ
 
1. นางสาวสุนีย์พร  บุญงาม
 
11 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง 5 1. เด็กหญิงณัฐกุล  ยอดดำเนิน
2. เด็กหญิงณิชารีย์  จันขุด
3. เด็กชายธนโชติ  เพชรประยูร
4. เด็กชายปรมินทร์  สุวรรณเขตการ
5. เด็กชายประจักษ์  สนสุผล
6. เด็กหญิงพัชรพร  เจียมพลับ
7. เด็กชายพิพัฒน์  เอี่ยมเฟื่อง
8. เด็กหญิงภัทรวดี  โพธิ์แก้ว
9. เด็กชายรัชชานนท์  เนินใหม่
10. เด็กหญิงโชติกา  คำไตรย์
 
1. นางอัจฉราวรรณ  เมฆศาสตร์
 
12 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 76 เงิน 5 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ภู่เหล็ก
2. เด็กหญิงณัฐพร  มีอินต๊ะ
3. เด็กหญิงนริศรา  มากเพ็ง
4. เด็กหญิงปิยะภรณ์  พุ่มมูล
5. เด็กหญิงพรรณิภา  ชมมะลิ
6. เด็กหญิงสุกัญญา  สิงห์ดี
7. เด็กหญิงอาทิตยา  ช้ำเกตุ
8. เด็กหญิงเพ็ชรรัตน์  เล้าประเสริฐ
 
1. นางสาวสุนีย์พร  บุญงาม