สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  สีดาฟอง
 
1. นางสุดา  เชื้ออภัย
 
2 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 70 เงิน 8 1. เด็กชายธนบดี  โตแฉ่ง
 
1. นางสาวนาฏตยา  ผิวเผือก
 
3 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 1. เด็กหญิงณัฐอาภา  นีลพงษ์
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ศรีชัย
3. เด็กหญิงศิริพร  เงินเล็ก
 
1. นายอำพร  หยัดเรียน
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 11 1. เด็กหญิงจิตรลดา  พรรณพงษ์ศิลป์
2. เด็กหญิงจุฬารัตน์  เหลาทอง
3. เด็กหญิงณัฏฐาพร  จันทร์แรม
4. เด็กหญิงพลอยวรินทร์  พงค์รัตน์
5. เด็กหญิงวทันยา  น้อยสุทธิ์
 
1. นายวันชัย  เนยคำ
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 35 1. เด็กหญิงณภัทร  สมทรัพย์
2. เด็กชายวริษฐ์  บัวเทพ
 
1. นางสาวผาสุข  ครุธพันธ์
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 71 เงิน 7 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  น้อยสุทธิ์
2. เด็กหญิงชลธิชา  ศรีศักดิ์
3. เด็กหญิงธัญกร  เดชสร
4. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ทองยา
5. เด็กหญิงบุศรินทร์  เอี่ยมละออ
6. เด็กหญิงปวันรัตน์  ฉิมเกิด
7. เด็กหญิงภัททิยา  สำอางค์กุล
8. เด็กหญิงมนริสา  อุ้ยสิงห์
9. เด็กหญิงศิริพร  เครื่องเนียม
10. เด็กชายอิทธิพล  เฉลียว
 
1. นางชนันดา  วิสิทธิ์
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 12 1. เด็กหญิงกมลชนก  เพิ่มพูล
2. เด็กหญิงกาญจนา  แยบกสิกิจ
3. เด็กหญิงชนิกานต์  ภุ่สอน
4. เด็กหญิงชุติมา  บงเรือน
5. เด็กหญิงณภัทร  สมทรัพย์
6. เด็กหญิงณิชาปวีณ์  ดิษฐอ่วม
7. เด็กหญิงนพรัตน์  อินทร์น้อย
8. เด็กชายพงศพัศ  เสรารัตน์
9. เด็กหญิงพณิตพิมพ์  นิธิชัยชัชวาล
10. เด็กหญิงพนิตอนงค์  ทินวงษ์
11. เด็กหญิงพิชามญช์  นครสุวรรณ์
12. เด็กหญิงศิรินภา  บุญชื่น
13. เด็กหญิงสุรารักษ์  คะชาชัย
14. เด็กหญิงอนงค์นาฎ  จิตจุล
15. เด็กหญิงไอลดา  เรืองครุฑ
 
1. นายชัยมงคล  เกิดแก้ว
2. นางทัดดาว  แทนจะโปะ
3. นางมณี  สวยลึก
 
8 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 1. เด็กหญิงมนรดา  วัฒนไพรสานท์
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
9 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 1. เด็กชายรัชพล  หยัดเรียน
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
10 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ประเสริฐสังข์
2. เด็กหญิงอมิตจภา  คงบัว
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 16 1. เด็กหญิงอนามิกา  ปุยฤทธิ์
 
1. นายวันชัย  เนยคำ
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 22 1. เด็กชายธนพัฒน์  จันทร์แรม
2. เด็กชายภูวฤทธิ์  เพ็งชัย
3. เด็กชายวรวุฒ  อุ่นอำไพ
 
1. นางผาสุข  ครุธพันธ์
 
13 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 79 เงิน 6 1. เด็กชายพัสกร  มากเมือง
 
1. นางสุพรรษา  บุญชื่น
 
14 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 71 เงิน 20 1. เด็กหญิงชาลินี  กองมี
 
1. นางสุพรรษา  บุญชื่น
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 70 เงิน 7 1. เด็กชายทัศนะ  สาริกัน
2. เด็กชายธนพัฒ  จันทร์แรม
3. เด็กชายภูวฤทธิ์  เพ็งชัย
4. เด็กชายรัชพล  หยัดเรียน
5. เด็กชายวรวุฒิ  อุ่นอำไพ
6. เด็กชายวันชนะ  พรมนิ่ม
 
1. นายอำพร  หยัดเรียน