สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงมาริษา  น้อยเมือง
 
1. นางอุทัยวรรณ   ธาระเขตร์
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 7 1. เด็กหญิงศิริพร  หนูจันทึก
 
1. นายกวินตรา  เทียนนาวา
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 19 1. เด็กหญิงอิสรีย์  โตกราน
2. เด็กชายเนติธร  มาตรสิงห์
 
1. นางสาวกุลวรางค์  บุญส่ง
 
4 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 85 ทอง 10 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  แจ่มสว่าง
2. เด็กหญิงชลนิภา  ม่วงแป้น
3. เด็กหญิงธิติกา  มายา
 
1. นางสาวสุริสา  สุขสำราญ
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 1. เด็กชายจักรี  โพธิ์ตะเภา
2. เด็กชายธนกร  มากบุญ
3. เด็กชายประเสริฐศักดิ์  มีเปรม
 
1. นางสาวสุริสา  สุขสำราญ
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 1. เด็กหญิงน้ำฝน  มาสม
2. เด็กหญิงวันวิสา  สอนสระเกษ
3. เด็กหญิงสิริวิมล  เอี่ยมชู
 
1. นางสาวสุกัญญา  แย้มสกุล
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 87 ทอง 4 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  อ่างแก้ว
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  ดีบ้านพร้าว
 
1. นางสาวสุกัญญา  แย้มสกุล
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 83 ทอง 10 1. เด็กหญิงณัดดา  ลี้เกื้อกูล
2. เด็กหญิงพรรษา  สาระชาติ
3. เด็กหญิงภัทราวรรณ  นัยนา
 
1. นางสาวทองหล่อ  เขียวภักดี
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงประภัสสร  เทพอาษา
2. เด็กหญิงปริศนา  ดีอุ่น
3. เด็กหญิงพรธิตา  บุญญะ
 
1. นางอนงค์นาฎ  บัวเฉียง
 
10 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 84 ทอง 8 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  เลาหพันธ์พงศ์
2. เด็กหญิงศิริณัฐฐา  คงศิริ
3. เด็กหญิงสุพรรษา  สีสุ่ม
 
1. นางกรกนก  ม่วงแป้น
 
11 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 84 ทอง 18 1. เด็กหญิงธีริศรา  กรัดกระยาง
2. เด็กหญิงพัชรพร  พันแสน
3. เด็กหญิงอพัชชา  พูลเขตรกรม
 
1. นางกชพรรณ  พันธุ์พักต์