สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหนองยาง สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐนรี  จันมา
2. เด็กหญิงภัทรวดี  ทองคำชู
3. เด็กหญิงลลิตา  แตงนิ่ม
 
1. นางสาวปุณฑริกา  รักษาทรัพย์
 
2 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงรัชดาพร  สุขยืน
 
1. นายสงกรานต์  ยอดกลิ่น
 
3 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  น้ำทิพย์
2. เด็กชายตรีเทพ  ศรีเดช
3. เด็กชายศรัณย์  แก้วโสดา
 
1. นายสมศักดิ์  ฉ่ำคุ่ย
 
4 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ทองเงิน
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  เสาวรส
3. เด็กชายมนตรี  ทองก่ำ
 
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจักรกฤษ  เชื้อคำสอน
 
1. นายสงกรานต์  ยอดกลิ่น
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 83 ทอง 18 1. เด็กชายพงศธร  รอดเพ็ชร
2. เด็กชายศิรสิทธิ์  เมฆเขียว
3. เด็กชายอรรถพล  การภักดี
 
1. นายคมสันต์  ศรสุวรรณ
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงรัฏชนก  โชคบันทิต
2. เด็กหญิงลีลาวดี  แพลอย
 
1. นายนันทชัย  แย้มนุ่น
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. เด็กชายปรีชา  เมฆเขียว
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  โตงาม
3. เด็กหญิงอุทุมพร  พานิช
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นางสุดารัตน์  อดิสรณกุล
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธีรโชติ  จันทร์พิทักษ์
2. เด็กชายสุรยุทธ  การภักดี
 
1. นายนันทชัย  แย้มนุ่น
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 83 ทอง 4 1. เด็กหญิงนิชนิภา  จันทร์รัศมี
2. เด็กหญิงวรรณกานต์  การภักดี
3. เด็กหญิงวีนัส  มาลัยศรี
 
1. นางสมพร  แก้วสุวรรณ
2. นางสุดารัตน์  อดิสรณกุล
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง 5 1. เด็กหญิงชมภูนุช  โอรักษ์
2. เด็กหญิงสายธาร  สังข์ทอง
3. เด็กหญิงสุวนันท์  สุขสวัสดิ์
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นางสุดารัตน์  อดิสรณกุล
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงธิติสุดา  ศรีทอง
2. เด็กชายรัชพล  การภักดี
3. เด็กหญิงสุวารี  ภูฆัง
 
1. นางกชพรรณ  คมขำ
2. นางสาวนิษฐ์ธรีย์  สิงห์คา
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐนรี  จันมา
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  อ่อนคำ
3. เด็กหญิงเกษรินทร์  หลงน้อย
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นางสมพร  แก้วสุวรรณ
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 83 ทอง 5 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  การภักดี
2. เด็กหญิงพัชชา  ภิลม
3. เด็กหญิงวิภาดา  ปิ่นทอง
 
1. นางสาวกชพรรณ  คมขำ
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายปารวัฐ  งามละม่อม
2. เด็กหญิงภัสสร  นิ้วงาม
3. เด็กชายภากร  ศรีเดช
4. เด็กชายรามินท์  ทับทิมศรี
5. เด็กชายอัครวินทร์  ปัสสา
6. เด็กหญิงอัจฉริยา  โพโต
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นางสมพร  แก้วสุวรรณ
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนฤมล  การภักดี
2. เด็กหญิงนิจรีย์  สีวันนา
3. เด็กหญิงปัญญาพร  แทนปัญญา
 
1. นายครรชิต  มานะเปรม
2. นางสาวสำเริง  โพธิ์ขำ
 
17 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 83 ทอง 22 1. เด็กหญิงสิราวรรณ  แจ้งสว่าง
2. เด็กชายเจษฎา  อ่อนแก้ว
3. เด็กหญิงเปรมลดา  การชู
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  ทองแก้ว
2. นางสาวโฉมฉาย  แจ้งเนตร์
 
18 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 6 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เข็มเงิน
2. เด็กหญิงสมิตานัน  พระบำรุง
3. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา   การภักดี
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  ทองแก้ว
2. นางสาวโฉมฉาย  แจ้งเนตร์