สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหนองตะขบ สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง 4 1. เด็กหญิงบุญญิสา  สุกกาวาด
 
1. นางรุ่งระวี  บุษบงค์
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  วงษ์ราชสีห์
 
1. นางรุ่งระวี  บุษบงค์
 
3 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงศิรินภา  กรีวาส
2. เด็กหญิงเวฬุรีย์  สนชัย
 
1. นางพัฒนา  โยธารักษ์
2. นางสาวสุดใจ  ฉิมอ้อย
 
4 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธีรดา  พิมขาว
2. เด็กหญิงวรนุช  จามรี
 
1. นางพัฒนา  โยธารักษ์
2. นางสาวสุดใจ  ฉิมอ้อย
 
5 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  สิงห์ประยูร
2. เด็กหญิงปวีณา  ใจสิงห์
 
1. นางณัฐหทัย  บงเรือน
2. นางศิริรัตน์  ศรีกาญจนวงษ์
 
6 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชาคริต  นิ่มนวล
2. เด็กชายณรงค์ชัย  จีนเมือง
3. เด็กชายณัฐพล  ศรีเจริญ
 
1. นางขวัญนภา  บัวดี
 
7 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกมล  อักษรณรงค์
2. เด็กชายพิริยพงษ์  เย็นสิริ
3. เด็กหญิงวิลาวัลย์  ทวีกิจ
 
1. นางขวัญนภา  บัวดี
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสิทธิพงษ์  แย้มขยาย
 
1. นายมานะ  เขียวเหลือง
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 83 ทอง 8 1. เด็กชายฉัตรชัย  มีมาก
2. เด็กชายธวัชชัย  สายจีน
3. เด็กชายศุภณัฐ  ซาวคำ
 
1. นายมานะ  เขียวเหลือง
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจักรรินทร์  บุญธรรม
2. เด็กหญิงสิรินยา  บนดิน
 
1. นายนิวัฒน์  เรืองศิลป์
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง 5 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  บนดิน
2. เด็กชายอชิระ  พันธ์โต
 
1. นางหนึ่งนรินทร์  เชื้อวงศ์
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 80 ทอง 8 1. เด็กชายกรประเสริฐ  ชมพู่
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  จันทร์ทา
3. เด็กหญิงสายธาร  เสริมสุขต่อ
 
1. นางสาวอารีย์  พรมนิ่ม
 
13 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  พันธ์นวล
 
1. นายทวีศักดิ์  วัชรมานพ
 
14 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 11 1. เด็กชายนิธิพงษ์  แรงกสิวิทย์
 
1. นางรุ่งระวี  บุษบงค์
 
15 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณภัทร  วงศ์ตระกูล
2. เด็กชายพลกร  บรรพพรม
3. เด็กหญิงวิลาสินี  คุ้มสอาด
 
1. นางยุภา  เขียวเหลือง
2. นางรุ่งระวี  บุษบงค์
 
16 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงภิรมณ  พันธ์โต
2. เด็กหญิงมาลัยทอง  อิ่มขุนทอง
3. เด็กหญิงศศิภา  เสริมสุขต่อ
 
1. นางยุภา  เขียวเหลือง
2. นางรุ่งระวี  บุษบงค์