สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81.8 ทอง 4 1. เด็กหญิงกชกร  จีหนู
2. เด็กหญิงนารีรัตน์  สายแวว
3. เด็กชายวีรชิต  แสงตะคล้อ
 
1. นางสาวทองคำ  ฮวบสวรรค์
2. นางสาวพรชนก  พินทอง
 
2 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงสตรีรัตน์  จิ๋วนุช
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
3 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงรุจิรา  อึ่งขวัญ
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
4 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงเอมจิรา  ตุ่นเงิน
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
5 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  องอาจ
2. เด็กชายสหชัย  บุญกร
3. เด็กชายสหชาติ  บุญกร
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
6 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชนมน  สว่างอารมณ์
 
1. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
7 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฟาริดา  ปิ่นมณี
 
1. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
8 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจิราพร  แหลมพรม
 
1. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงอารยา  ใจหลัก
 
1. นายอิทธิกร  ชยานนท์
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงเกดแก้ว  ดอกกุหลาบ
 
1. นายอิทธิกร  ชยานนท์
 
11 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  พูนทวี
2. เด็กหญิงคริษฐา  กรุณี
3. เด็กหญิงณัฐยาน์  แพงมี
4. เด็กชายนฤเบศ  จันทภา
5. เด็กชายพงศธร  หวานจริง
6. เด็กหญิงศุภธิดา  ทรัพย์กุล
7. เด็กชายศุภฤกษ์  อึ่งขวัญ
8. เด็กชายสิทธิกร  ขุนไกร
 
1. นางดารณี  สีเขียว
2. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐพล  แก้วฤทธิ์
2. เด็กชายสุริยา  ต่ายเมือง
3. เด็กชายเฉลิมวุฒิ  โสดาศรี
 
1. นายนฤดม  สงนุ้ย
2. นางอรวรรณ  สงนุ้ย
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนราภรณ์  คล้องช้าง
2. เด็กหญิงมินตรา  ลีจ้อย
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ผุยผง
4. เด็กหญิงสุมาดี  อินทร์หอม
5. เด็กหญิงสโรชา  อ่วมสุข
6. เด็กหญิงเรืองรัตดา  สาระกิจ
 
1. นางสาวภัทรพร  จีนเขตกรณ์
2. นางสาวอุษา  ร่มเย็น
 
14 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวหนึ่งฤทัย  เปรมทอง
 
1. นางอรวรรณ  สงนุ้ย
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพรนภา  ทองทักษิณ
 
1. นางอรพินท์  น้อยจันทร์
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายองอาจ  แก้วเกิด
 
1. นางสาวสุพิชญา  ชิ้นประสิทธิ์
 
17 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 4 1. เด็กหญิงจริยา  แสงเทียนชูตระกูล
2. เด็กหญิงปาลิตา  สุวรรณรันดร
3. เด็กหญิงลักษมี  สุขเสริมต่อ
 
1. นางศรีวรรณ  เอี่ยมสำอางค์
2. นางเจือน  สมคำ