สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านน้ำพุ สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 15.88 เข้าร่วม 18 1. เด็กชายภราดร  ห่วงไธสงค์
 
1. นายวิรัช  มารยาท
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 4 เข้าร่วม 28 1. เด็กหญิงสุภาวดี  สอนง่าย
 
1. นายวิรัช  มารยาท
 
3 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 1. เด็กหญิงชไมพร  ใจเอื้อย
2. เด็กหญิงปนิดา  ฉุนหอม
3. เด็กหญิงมาริษา  อ่ำยิ้ม
 
1. นางสาวสลิลทิพย์  สิงห์สม
 
4 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 15 1. เด็กชายอนุพงษ์  พุ่มพรุทรา
 
1. นายวิรัช  มารยาท
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 8 1. เด็กหญิงเอกติญา  สกุณี
 
1. นายประกาศิต  ประสพสิน
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กชายพงษ์พันธ์  จำเนียร
 
1. นายประกาศิต  ประสพสิน
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงจิราภา  ผิวพิมพ์ดี
 
1. นายทวีศักดิ์  จำปาทอง
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 0 - 1. เด็กหญิงญัฐวรา  คณะวาปี
2. เด็กหญิงธีรดา  เอมสรรค์
 
1. นางสาวพัชรี  อินทร์ทอง
2. นางสาวสลิลทิพย์  สิงห์สม
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75 เงิน 10 1. เด็กหญิงศศิประภา  คำมา
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  บุญศิริ
 
1. นางภิชญาภา  สมบูรณ์สิน
2. นางสาวสลิลทิพย์  สิงห์สม
 
10 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 72 เงิน 9 1. เด็กชายเจษฎา  ป้อปาลี
 
1. นายทวีศักดิ์  จำปาทอง
 
11 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 24 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ช้างมาก
 
1. นายทวีศักดิ์  จำปาทอง
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 9 1. เด็กชายพัชรพล  เสนาจ
 
1. นางภัทรมน  จงธนวดี
 
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง 6 1. เด็กชายธันวา  สว่างศรี
2. เด็กหญิงอุษา  ดอกกุหลาบ
 
1. นางภัทรมน  จงธนวดี
 
14 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - 1. เด็กชายทวีรัตน์  สุดแสนฉุน
2. เด็กชายภัควัต  สิงห์ลอ
3. เด็กชายอนุวัฒน์  คล้ายหัด
 
1. นางภัทรมน  จงธนวดี
 
15 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 1. เด็กชายพัชรพล  เสนาจ
 
1. นางสาวพัชรี  อินทร์ทอง
 
16 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 1. เด็กหญิงพรธิตา  เทียนบุญมี
 
1. นางภัทรมน  จงธนวดี
 
17 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง 4 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ใจเอื้อย
 
1. นายวิรัช  มารยาท