สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์   ชูจิตร
 
1. นางภาวี  กุหลาบมงคล
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงสุธาวี  เล็กกฤษดี
 
1. นางภาวี  กุหลาบมงคล
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 91 ทอง 5 1. เด็กหญิงอรอุมา  สิงหา
 
1. นางภาวี  กุหลาบมงคล
 
4 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84 ทอง 9 1. เด็กหญิงนิศารัตน์  พันธุสงฆ์
 
1. นางภาวี  กุหลาบมงคล
 
5 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 14 1. เด็กชายเริงฤทธิ์  เวชศักดิ์ชัย
 
1. นางภาวี  กุหลาบมงคล
 
6 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 31 1. เด็กชายธนากร  ดอกกุหลาบ
 
1. นางเพ็ญศรี  คำทับทิม
 
7 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 79 เงิน 5 1. เด็กชายพีรทัต  มีสุวรรณ
2. เด็กชายศิริวัฒน์   ปัญญาพร
 
1. นายนิศักดิ์  บางเพลิง
2. นายวุฒิชัย  ใจแสน
 
8 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 81.66 ทอง 8 1. เด็กชายภัทรชัย  ศิริภาพ
2. เด็กชายศิโรจน์  บุญนิธิพัฒน์
 
1. นายนิศักดิ์  บางเพลิง
2. นายวุฒิชัย  ใจแสน
 
9 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 58.71 เข้าร่วม 10 1. เด็กชายชัยยุทธ  ใจแสน
2. เด็กชายวัฒนะ  กิ่งเนียม
 
1. นายนิศักดิ์  บางเพลิง
2. นายวุฒิชัย  ใจแสน
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 29 1. เด็กชายชนานิน  ชูจิตร
 
1. นายสมยศ  ม้าทอง
 
11 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 1. เด็กหญิงปทิตตา  กาญจนาภา
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  อ่วมนุสนธิ์
 
1. นางสาวเจนจิรา  ปานคำ
2. นางเพ็ญศรี  คำทับทิม
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 5 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  พุ่มทอง
2. เด็กหญิงพัชรพร  จิตรมา
3. เด็กหญิงวรรณวิสา  บัววาศ
 
1. นายวัฒนา  คงเขียว
2. นายวุฒิชัย  ใจแสน
 
13 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72 เงิน 16 1. เด็กหญิงวิรฏา  ทุมโยมา
 
1. นางสมหมาย  ปลั่งเสน
 
14 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 1. เด็กชายยศภัทร  กาฬษร
 
1. นางสมหมาย  ปลั่งเสน
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 74 เงิน 11 1. เด็กหญิงกรกนก  สงล่า
2. เด็กหญิงชนนิภา  ฤกษ์ดี
3. เด็กหญิงทยาจรี  ส่งล่า
4. เด็กหญิงศุจีภรณ์  เงินสวาท
5. เด็กหญิงสวรินทร์  พิมพ์เสนา
6. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ยวงเก่า
 
1. นายนิศักดิ์  บางเพลิง
2. นายวุฒิชัย  ใจแสน
3. นายเชาวฤทธิ์  คำทับทิม