สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงบุษกร  ทาแดง
 
1. นางจิรนันท์  สุวรรณรัตนกิจ
 
2 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง 5 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  นิดขริบ
2. เด็กหญิงจงรัก  ทัพย์พัตร
3. เด็กหญิงดาริน  เทียนทัด
 
1. นายสุทัศน์  กาญจนวิกัติ
 
3 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธัญรินทร์  บุญวาส
 
1. นายปกิต  สอนแจ้ง
 
4 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง 4 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  กองฤทธิ์
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
5 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชฎาพร  สายทอง
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
6 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสุริยา  เปี่ยมสกุล
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  กองฤทธิ์
 
1. นางสาวปรานอม  พรหมอินทร์
2. นางสมใจ  ผลยาม
 
7 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑    
8 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชลทิศ  กรัตพงษ์
2. เด็กชายรัตนโชติ  บุญวาส
3. เด็กชายเรวัตร์  แตงฉ่ำ
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
9 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพงศธร  จรูญศรี
2. เด็กหญิงสิรีธร  สูติยพันธ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  กองฤทธิ์
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
10 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 6 1. เด็กหญิงชฎาพร  สายทอง
2. เด็กหญิงชมพูนุช  รางทอง
3. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เทียนถาวร
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
11 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 1. เด็กหญิงชมัยพร  สายทอง
2. เด็กหญิงรัตนวดี  นำพา
3. เด็กหญิงสุรีธร  สูติยพันธ์
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชมพูนุช  รางทอง
 
1. นางสมใจ  ผลยาม