สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 1. เด็กชายจักรี   ลาภขุนทด
 
1. นางสาวสุนิสา  เพชรชนะ
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 6 1. เด็กชายจักรี  จากขุนทด
 
1. นางสาวสุนิสา  เพชรชนะ
 
3 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 1. เด็กชายชาญชล  กองจันทร์
2. เด็กชายนภดล  พิเมย
3. เด็กชายวัชรากรณ์  แหวนจีน
 
1. นายถาวร  เขียนสาร์
2. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
 
4 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 1. เด็กหญิงจันทิมา  แตงสุข
2. เด็กชายธีรพล  บุญส่ง
3. เด็กหญิงนิสารัตน์  ดอนปัญญาไพร
 
1. นางวีณา  พึ่งเจียม
2. นางสมพร  ละออง
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 73 เงิน 7 1. เด็กหญิงสุนิศา  มาขำ
 
1. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 75 เงิน 11 1. เด็กหญิงทิพย์สุดา  การะเกด
2. เด็กชายธนะชัย  แสงสุพิน
 
1. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
2. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 14 1. นางสาวกัญญารัตน์  ผิวสะอาด
2. นางสาวดาวนภา  ทนนชัย
 
1. นายคมสัน  คนองเดช
2. นายสมเกียรติ  หิรัญวงศ์
 
8 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 1. เด็กหญิงธิดา   วงศ์ษาบุตร
2. เด็กหญิงวรัญญา  สวนชูผล
 
1. นางนุชรินทร์  ช่วงโพธิ์
2. นายบุญยก  เชาวนเกตุ
 
9 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงประภัสสร  ทับทิมทอง
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ดอนไพรธรรม
 
1. นายบุญยก  เชาวนเกตุ
2. นางวีณา  พึ่งเจียม
 
10 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพงษ์เพชร  ชัยสุวรรณ
 
1. นางวีณา  พึ่งเจียม
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 9 1. เด็กหญิงอรุณี  ดอนแนไพร
 
1. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
 
12 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงกชพร  เขียวเจริญ
2. เด็กหญิงกรรณิการ์   บุญน่วม
3. เด็กชายชวนกร   สิงห์สู่
4. เด็กชายทรงพล  เครือแย้ม
5. เด็กหญิงบุษยา    เย็นกระจ่าง
6. เด็กชายพงศธร   ดอนแนไพร
7. เด็กชายภาคภูมิ  บุญเหลือ
8. เด็กหญิงยุวธิดา   แดงชอบกิจ
 
1. นางสาวจันศิลา  นกพานิช
2. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
3. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
 
13 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 81 ทอง 6 1. เด็กหญิงวรัญญา   สวนชูผล
 
1. นางสาวจันศิลา  นกพานิช
2. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
3. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
4. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
 
14 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ชัยสุระ
2. เด็กหญิงชนิกานต์   ใจแสน
3. เด็กหญิงนิศารัตน์  ดอนปัญญาไพร
 
1. นางสาวจันศิลา  นกพานิช
2. นางนุชรินทร์  ช่วงโพธิ์
3. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
4. นางวรารัตน์  พิเมย
 
15 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 72 เงิน 6 1. เด็กหญิงจันทรัตน์   บุญเพ็ชรัตน์
2. เด็กหญิงจุฑามาศ   จำศิล
3. เด็กหญิงธิดา   วงศ์ษาบุตร
4. เด็กหญิงวรัญญา   สวนชูผล
5. เด็กชายวิกร    ชัยชนะ
6. เด็กหญิงสุภาวดี    ดอนไพรธรรม
7. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย    ใจแสน
8. เด็กชายอรรถพล   ดอนไพรธรรม
 
1. นางสาวจันศิลา  นกพานิช
2. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
3. นางนุชรินทร์  ช่วงโพธิ์
4. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
5. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง 10 1. เด็กชายชาญชล  กองจันทร์
2. เด็กชายนภดล  พิเมย
 
1. นายคมสัน  คนองเดช
2. นางนุชรินทร์  ช่วงโพธิ์
 
17 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76 เงิน 10 1. เด็กหญิงกชพร  เขียวเจริญ
 
1. นางวรารัตน์  พิเมย
 
18 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงรัตนาพร  สุดสายเนตร
 
1. นางวรารัตน์   พิเมย
 
19 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงโยษิตา  ประสานทอง
 
1. นางวรารัตน์    พิเมย
 
20 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงรัตนาพร  สุดสายเนตร
 
1. นางวรารัตน์  พิเมย
 
21 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงจันทรัตน์  บุญเพ็ชรัตน์
 
1. นางวรารัตน์  พิเมย
 
22 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงธนภรณ์  บุญส่ง
 
1. นางวรารัตน์  พิเมย
 
23 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสิราวรรณ   ล่วงลือ
2. เด็กหญิงเสาวภักดิ์    สิงห์เรือง
 
1. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
2. นางวรารัตน์  พิเมย
 
24 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 64 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงทิพย์มณฑา  การะเกด
2. เด็กหญิงปวีณา  ทับทิมทอง
 
1. นางวรารัตน์  พิเมย
 
25 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายคเชนทร์    อ่อนชนะ
2. เด็กหญิงสุพรรณี  ชมสน
 
1. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
2. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
 
26 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐภาส  ดอนปิ่นไพร
2. เด็กชายณัฒวัตร  ธรรมชาติ
3. เด็กชายภัทรพล  ดีประสิทธ์
4. เด็กชายวิกร  ชัยชนะ
5. เด็กชายวีรภัทร  ดอนปิ่นไพร
6. เด็กชายสุทธิราช  โฉมเชิด
7. เด็กชายอนุชิต  ปั้นช้าง
 
1. นายคมสัน  คนองเดช
2. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
3. นางนุชริทร์  ช่วงโพธิ์
 
27 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ผิวสะอาด
2. เด็กหญิงธีรกานต์  แสงไกร
3. เด็กหญิงวรรณนุษา  ดอนคำใจ
4. เด็กหญิงสุภาพร  จันทร์นุ่ม
5. เด็กหญิงเกตุวดี  ดอนไพรธรรม
 
1. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
2. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
3. นางวรารัตน์  พิเมย