สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายกิตติพงศ์  แตงอ่อน
 
1. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
2 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง 6 1. เด็กชายบันลือ  นาคมา
 
1. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
3 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง 6 1. เด็กชายธนากร  ธัญญเจริญ
2. เด็กหญิงวิภาดา  เดชมา
 
1. นางณัฐวรรณ  พุ่มเข็ม
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
4 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง 4 1. เด็กชายกิตติพงศ์  พึ่งพวก
2. เด็กชายกิตติพงษ์  แตงอ่อน
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  บุญอ่อน
4. เด็กชายธวัชชัย  สาสดี
5. เด็กชายบุญมนัส  ทองอ่อน
6. เด็กชายอภิสิทธิ์  สังข์เจริญ
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
3. นางสาวสุพัตรา  สมถวิล
 
5 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  นิลเนียม
2. เด็กหญิงวริศรา  หรั่งทอง
3. เด็กหญิงสิรีธร  เปรมทอง
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
6 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง 4 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  นิลเนียม
2. เด็กหญิงวริศรา  หรั่งทอง
3. เด็กหญิงวิภาดา  เดชมา
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
7 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 1. เด็กชายปริญญา  สีหาบุตร
 
1. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
8 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  นิลเนียม
2. เด็กชายปริญญา  สีหาบุตร
3. เด็กชายสหภาพ  โพธิ์ศรี
4. เด็กหญิงสิรีธร  เปรมทอง
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
9 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวริศรา  หรั่งทอง
 
1. นางสาวกัญญภรณ์   กลีบจันทร์
 
10 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  ขำทัพ
2. เด็กหญิงขวัญข้าว  มีจันทร์
3. เด็กหญิงนฤกานต์  วุ่นคง
 
1. นางสาวนพรัตน์  เก่งการเรือ
2. นางบุญเกื้อ  สุระโชติ
 
11 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 6 1. เด็กหญิงฐานิตา  มลทิพย์เกสร
2. เด็กหญิงภัทราพร  รอดนวน
3. เด็กหญิงหัสฎี  นาเอก
 
1. นางสาวนพรัตน์  เก่งการเรือ
2. นางบุญเกื้อ  สุระโชติ