สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดบ้านใหม่ สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 66 ทองแดง 42 1. เด็กหญิงศิรินทร์ญา  ดำนิล
 
1. นางสาวชุติมน  กระแสร์สินธุ์
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 33.52 เข้าร่วม 7 1. เด็กชายทศพล  พ่วงเจียม
 
1. นายพยัพ  นาคช่วย
 
3 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 12 เข้าร่วม 16 1. เด็กหญิงพิราวรรณ  แจ้งเนตร
 
1. นายพยัพ  นาคช่วย
 
4 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  ป้อมแย้ม
2. เด็กหญิงธนิยะ  ปัสสา
3. เด็กชายธีรศักดิ์  จันอิน
 
1. นางสุภาภรณ์  คงอยู่
 
5 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 75.84 เงิน 13 1. เด็กชายปิยพนธ์  เปรมทอง
2. เด็กชายเสรี  เกาะปืน
 
1. นางสุภาภรณ์  คงอยู่
 
6 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง 5 1. เด็กชายกฤษณะ  เดโชชัย
2. เด็กชายกฤษณะ  จันทร์อิน
3. เด็กชายจรูญศักดิ์  ญานประภาส
4. เด็กชายณัฐพล  ดำนิล
5. เด็กชายทวีวงศ์  ดำนิล
6. เด็กชายธวัชชัย  ชาวโพธิ์ทอง
7. เด็กหญิงบุษกร  มีผิว
8. เด็กหญิงปนัดดา  พวงสุข
9. เด็กหญิงภัณฑิรา  นิ่มน่วม
10. เด็กหญิงมณีวรรณ  พุ่มพุทรา
11. เด็กหญิงรัตนพร  จันทนูศร
12. เด็กหญิงศิริรัตน์  เจริญศิริ
13. เด็กหญิงสุนีย์  พุ่มพวง
14. เด็กหญิงสุริยา  แตงงาม
15. เด็กชายอาทิตย์  ใจมั่น
 
1. นางสาวชุติมน  กระแสร์สินธุ์
2. นายวรวุฒิ  คงอยู่
3. นางสุภาภรณ์  คงอยู่
 
7 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 1. เด็กชายทัศน์พล  ดำนิล
2. เด็กชายธนกฤต  ดำนิล
 
1. นางสาวจุรีย์  ยอดดำเนิน
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 60 ทองแดง 26 1. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  สิทธิศักดิ์
2. เด็กหญิงมีนทิรา  โตพุ่ม
 
1. นางสาวชุติมน  กระแสร์สินธุ์
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  พุ่มจำปา
2. เด็กชายปิยพนธ์  เปรมทอง
3. เด็กหญิงพิราวรรณ  แจ้งเนตร
 
1. นางสุภาภรณ์  คงอยู่
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 83 ทอง 13 1. เด็กชายกฤษณะ  จันทร์อิน
2. เด็กชายจรูญศักดิ์  ญานประภาส
 
1. นางสาวชุติมน  กระแสร์สินธุ์
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 74 เงิน 15 1. เด็กหญิงชุติมา  จันอินทร์
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  พุ่มจำปา
3. เด็กชายเสรี  เกาะปืน
 
1. นางสุภาภรณ์  คงอยู่