สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดมะปราง สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  สุทธิโกมินทร์
 
1. นางสุภาพร  จิตรเอื้อตระกูล
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนรีกานต์  กันเกิด
 
1. นางสาวจิตรา  พ่วงพุ่ม
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงปิยะฉัตร  เสืออินทร์
2. เด็กชายวริศ  พอใจ
 
1. นางขวัญยืน  ชินพิเศษ
2. นางสาวศรีลักษณ์  จันทรสุนทร
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 22 1. เด็กหญิงชฎาภรณ์  ปานยิ้ม
2. เด็กชายเนติพงษ์  อยู่ภู
 
1. นางขวัญยืน  ชินพิเศษ
2. นางพเยาว์  สนธิ
 
5 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพิชชาพร  เพ็งคล้าย
 
1. นางเพลินตา  ปั้นจันทร์
 
6 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ไชยศิริ
2. เด็กชายณัฐดนัย  นพภา
3. เด็กหญิงอาทิตยา  วรรณะเมรี
 
1. นางขวัญยืน  ชินพิเศษ
2. นางพเยาว์  สนธิ
 
7 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกีรติ  วรรณะเมรี
2. เด็กชายธนภัทร  ชัยเจริญ
3. เด็กหญิงนงนภัส  แตงกลิ่น
 
1. นางพเยาว์  สนธิ
2. นายสมพร  สนธิ
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 8 1. เด็กหญิงขวัญชนก  ณุวงษ์ศรี
 
1. นางพยงค์  อินสุภาทร
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสิรตา  ด่านพิชิตศึก
 
1. นางพยงค์  อินสุภาทร
 
10 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชนาธิป  เอี่ยมยอด
2. เด็กชายนที  เทียนศาสตร์
3. เด็กชายรัชพล  ดอกเมฆ
4. เด็กชายสิทธิพงษ์  ดวงวรรณะ
5. เด็กชายอมรเทพ  ทับทิม
6. เด็กชายเดชสิทธิ์  อินทรปราง
 
1. นางพยงค์  อินสุภาทร
2. นางพเยาว์  สนธิ
3. นายสมพร  สนธิ
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายพิพัฒน์พงษ์  ชูทอง
 
1. นางพเยาว์  สนธิ
 
12 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 83 ทอง 22 1. เด็กชายจิณณพัต  ดีทรัพย์
2. เด็กชายธนวัฒน์  ชัยประเสริฐ
3. เด็กหญิงศุภานัน  ขำเดช
 
1. นางพยงค์  อินสุภาทร
2. นางสาวราตรี  แจ่มจิตร