สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 4 1. เด็กหญิงกนกพร  ทับภู
2. เด็กหญิงกัลยานี  อบรม
3. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  เดชอยู่
4. เด็กหญิงปภาวดี  ทับคล้าย
5. เด็กหญิงพิมพิไล  อินทรโชติ
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 5 1. เด็กชายมนัสนันท์  อยู่เกิด
2. เด็กหญิงมยุรี  ถ้วยอิ่ม
 
1. นางพิมพ์จุฑา  ทับทิมเจริญรัชต์
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 4 1. เด็กหญิงพิมพิไล  อินทโชติ
2. เด็กชายศรันย์  บุญมี
 
1. นางพิมพ์จุฑา  ทับทิมเจริญรัชต์
 
4 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 84 ทอง 4 1. เด็กหญิงที่รัก  กุลทอง
2. เด็กหญิงปราติมา  เอี่ยมถ้วย
3. เด็กหญิงเทวารัตน์  กล่ำเพ็ชร์
 
1. นางบำรุง  นัคราจารย์
 
5 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงภคนันท์  เพชรทอง
 
1. นางบำรุง  นัคราจารย์
 
6 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพัชรศรี  ปานเจริญ
 
1. นายจรัญ  แช่มช้อย
 
7 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกัลยาณี  อบรม
 
1. นางบำรุง  นัคราจารย์
 
8 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงปรารีนา  สันทัดถ้อย
 
1. นายบำรุง  นัคราจารย์
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 89 ทอง 4 1. เด็กหญิงชลธิชา  จันทร์สุข
2. เด็กหญิงนิตยา  โวหารลึก
3. เด็กหญิงมณฑิกา  ศรีพลอย
 
1. นางถนอมทิพย์  หาญปราบ
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 13 1. เด็กหญิงมนต์ทกานต์  กล่ำเพ็ชร์
2. เด็กหญิงศตรัศมี  สังฆยุทธ์
3. เด็กหญิงโสรยา  แก้วขาว
 
1. นางพิมพ์จุฑา  ทับทิมเจริญรัชต์
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 81 ทอง 9 1. เด็กหญิงพรพรรณ  ภู่ผ่อง
2. เด็กชายพัชรพล  ปานสมบูรณ์
3. เด็กหญิงใบเฟิญ  นาคบัว
 
1. นางพิมพ์จุฑา  ทับทิมเจริญรัชต์
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81 ทอง 15 1. เด็กชายกษิเดช  วัชราคุณากุล
2. เด็กชายอนาวิล  ลิมปนุสสรณ์
 
1. นายสกลศักดิ์  โพธิ์เพ็ชร์
 
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง 4 1. เด็กชายมงคลชัย  ปานแดง
2. เด็กหญิงสุชาดา  มีดี
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
14 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง 6 1. เด็กชายพลธร  พงษ์สำราญ
2. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  เอกปัชชา
3. เด็กหญิงอาภัสรา  เอี่ยมปลัด
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
2. นางสาวอารีรัตน์  คงเยือกเย็น
 
15 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  เอกปัชชา
2. เด็กหญิงอาภัสรา  เอี่ยมปลัด
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
16 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 1. เด็กหญิงธัญวรัตน์  เหมือนแตง
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
17 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 83 ทอง 22 1. เด็กชายจันทกร  ชื่นชูจิตร
2. เด็กชายชนาธิป  ทองทิพย์
3. เด็กชายไรวินท์  ไชยอุดม
 
1. นางสุจิตรา  โพธิ์หลำ