สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านคลองยาง สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 80 ทอง 23 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ด้วงเพิ้ง
 
1. นางเอื้องคำ  หริ่มแก้ว
 
2 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงรุจิรา  รอดทรัพย์
 
1. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์
 
3 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกวิน  ฤทธิ์อ้น
2. เด็กชายจิรเดช  ปรีจุ่น
3. เด็กชายอนุวัฒน์  โคบัว
 
1. นายทวีศักดิ์  คงเจริญ
2. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์
 
4 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 14 1. เด็กชายอัษฎาวุธ  ขันตี
 
1. นางเอื้องคำ  หริ่มแก้ว
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ด้วงเพิ้ง
 
1. นางเอื้องคำ  หริ่มแก้ว
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 60 ทองแดง 4 1. เด็กชายสัญญา  ธงไธสง
 
1. นางสาวยุภาภรณ์  พรหมมา
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงชาลินี  ผู้ยิ้ม
 
1. นางสาวยุภาภรณ์  พรหมมา
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 63 ทองแดง 21 1. เด็กชายวรวิช  จี่มุกข์
2. เด็กหญิงสุภัชชา  สุนทรสิน
 
1. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์
2. นางเอื้องคำ  หริ่มแก้ว
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 71 เงิน 7 1. เด็กหญิงกัลยา  จี่มุข
2. เด็กหญิงรุจิรา  รอดทรัพย์
3. เด็กหญิงวรรณวิษา  ขาวใส
4. เด็กชายสหพรรณ  บุญมาเปียง
5. เด็กหญิงสุสิมา  แสงสนธิ์
6. เด็กหญิงอรวรรณ  คล้ายสี
 
1. นายทวีศักดิ์  คงเจริญ
2. นางสาวอังคนา  อยู่ชัง
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง 5 1. เด็กหญิงกัลยา  จี่มุข
2. เด็กชายสหพรรณ  บุญมาเปียง
 
1. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์
2. นางเอื้องคำ  หริ่มแก้ว
 
11 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงสงกรานต์  ไทยยิ้ม
 
1. นางเอื้องคำ  หริ่มแก้ว
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  พงษ์เนตร
2. เด็กหญิงสงกรานต์  ไทยยิ้ม
3. เด็กชายอนุรักษ์  รักซ้อน
 
1. นายทวีศักดิ์  คงเจริญ
2. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์