สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงยุวดี  คงดิษ
 
1. นายมานพ  นิ่มมณี
 
2 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กหญิงยุวดี  คงดิษ
 
1. นายมานพ  นิ่มมณี
 
3 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  เกตุเอม
2. เด็กหญิงสุภาพร  ภิรมย์สุภาพ
 
1. นางสาวฐิตาภรณ์  ดิษสระ
2. นายมานพ  นิ่มมณี
 
4 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 79 เงิน 4 1. เด็กหญิงจิราพัชร  พิบูรณ์
2. เด็กหญิงธนัญญา  บัวสุนทร
3. เด็กหญิงวารุณี  จะริรัมย์
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
5 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง 4 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  เกตุเอม
2. เด็กหญิงยุวดี  คงดิษ
3. เด็กหญิงวิภาดา  ปั้นจันทร์
 
1. นายมานพ  นิ่มมณี
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
6 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจิราพัชร  พิบูรณ์
2. เด็กชายประวิทย์  ชูปลั่ง
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
7 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  เอี่ยมพลอย
2. เด็กหญิงสุภาพร  ภิรมย์สุภาพ
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
8 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายผดุงเดช  สุทธิสม
2. เด็กหญิงพัชชา  จันทร์เอี่ยม
3. เด็กหญิงไปรยา  จันทร์เอี่ยม
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 0 - 1. เด็กหญิงจิราพัชร  พิบูรณ์
2. เด็กหญิงชลลดา  เหลืองเมฆา
 
1. นายจำเนียร  ดิษสระ
2. นางสาวฐิตาภรณ์  ดิษสระ
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  คงดิษ
2. เด็กหญิงวิภาดา  ปั้นจันทร์
 
1. นายจำเนียร  ดิษสระ
2. นางสาวฐิตาภรณ์  ดิษสระ
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง 10 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  เอี่ยมพลอย
2. เด็กหญิงยุวดี  คงดิษ
 
1. นายจำเนียร  ดิษสระ
2. นางสาวฐิตาภรณ์  ดิษสระ
 
12 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 33 1. เด็กหญิงพิยดา  จันทร์เอี่ยม
2. เด็กหญิงวริศรา  บุญมี
3. เด็กหญิงสุพัฒตรา  เดชาติวงศ์ ณ อยุธยา
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์