สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดศรีวิชัย สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 6 1. เด็กหญิงศศิประภา  ขันทอง
 
1. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 33 1. เด็กหญิงสิริกร  คำดำ
 
1. นางอุไร  อินทโชติ
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 1. เด็กหญิงฉัตรทิมา  แก้วมุ้ย
 
1. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
4 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงฉัตรทิมา  แก้วมุ้ย
 
1. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
5 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 14 1. เด็กหญิงจรรยา  ศรีจันทร์
2. เด็กหญิงนาตาชา  แย้มแจ่ม
 
1. นางจุลีณา  วงศ์เหลือง
2. นางสาวทัษภร  แสงมณี
 
6 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงฉัตรทิมา  แก้วมุ้ย
2. เด็กหญิงศศิประภา  ขันทอง
 
1. นางละมาย  ฟักขาว
2. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
7 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 18 1. เด็กหญิงสมพิศ  ศรีเชียง
 
1. นางปิยรัตน์  จิตเปี่ยมวิริยะ
 
8 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 4 1. นายพศวัศ  สุขชื่น
 
1. นางแสงระวี  เทียนชัย
 
9 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 1. เด็กชายจิรวัฒน์  วัดเขียว
2. เด็กชายวิจิตรศิลป์  อุดมสินวรกุล
3. เด็กชายศุภกฤต  กลิ่นจันทร์
 
1. นางสาวกิตติภา  สนิทไทย
2. นางสาวเตือนใจ  เกตุจิ๋ว
 
10 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 81.8 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  มาอินทร์
2. เด็กหญิงขวัญจิรา  ม่วงมา
3. เด็กหญิงเพ็ญแข  นาโสก
 
1. นางปิยรัตน์  จิตเปี่ยมวิริยะ
2. นางแสงระวี  เทียนชัย
 
11 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 12 เข้าร่วม 16 1. เด็กชายทัศน์พล  จากโพช
 
1. นางปิยรัตน์  จิตเปี่ยมวิริยะ
 
12 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม 10 1. เด็กชายพศวัศ  สุขชื่น
 
1. นางแสงระวี  เทียนชัย
 
13 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 33 1. เด็กหญิงน้ำฝน  สุคะเนตร
2. เด็กหญิงปรียาภา  ไม่ยาก
3. เด็กหญิงปิลันธ์พร  จุ้ยอ่วม
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
14 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 16 1. นายทรงวุฒิ  กระลาม
2. นางสาวรุ่งรัศมี  เกิดบุญ
3. เด็กชายสุธิมนต์  นวลอนงค์
 
1. นางจินตนา  พุทธโกสัย
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
15 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน 8 1. เด็กหญิงกมลฉัตร  นกลอย
2. เด็กหญิงธัญจิรา  มีทา
3. เด็กหญิงปรียาภรณ์  กล่ำโภชน์
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
 
16 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69 ทองแดง 11 1. นางสาวชลิดา  เพ็งพ่วง
2. นายพิสิทธิ์  อินทะนาม
3. นายมนตรี  กลัดทรัพย์
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
17 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 79 เงิน 4 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  กระหล่ำทอง
2. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ทองคุปต์
3. เด็กหญิงพรรณพษา  สุพร
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
 
18 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวขวัญพร  เทศทนง
2. นายธงชัย  เอี่ยมรอด
3. นายภิปราย  ช้างสัมฤทธิ์
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
19 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ทองคุปต์
2. เด็กหญิงสมพิศ  ศรีเชียง
3. เด็กหญิงอลิสสา  หะเต๊ะ
 
1. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
2. นางเรณู  ทิพยรัตน์
 
20 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวจิตราพร  ยิ้มแย้ม
2. นางสาวณภัทร  พุ่มอินทร์
3. เด็กหญิงธัญจิรา  นารอด
 
1. นางธรรยมล  รัตนชัยสิทธิ์
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
21 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชุติมา  เนตรพัตร
2. เด็กชายไชยวัฒน์  ไชยมนตรี
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
22 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายวันมงคล  คำดำ
2. เด็กหญิงอลิสสา  หะเต๊ะ
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
 
23 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 1. เด็กชายจตุพร  เขียวพวงเงิน
2. เด็กชายชัยรัตน์  สุนทรเกษม
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
 
24 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 82.89 ทอง 7 1. เด็กชายธิติสรร  รอดเหลือ
2. เด็กชายรัฐฎุมิ  ประดิษฐ์จันทร์
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
25 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายธนานันต์  เต๊ะเปีย
2. เด็กชายรณชัย  เอี่ยมเจริญ
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
26 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายภักดี  ศรีเถกิงกิจ
2. เด็กชายไวกูณฑ์  บุญปริก
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
27 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ศรีสมจิตร
2. เด็กหญิงบุญณิสา  เลขเพิก
3. เด็กหญิงพรพิสุทธิ์  นาคเปลี่ยน
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  แนบเนียน
5. เด็กหญิงสุภาวิณี  กิจบรรจง
 
1. นางศรีวรรณา  อุบลสอาด
2. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
 
28 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ลาไป
2. เด็กหญิงบุญธิดา  คำมูล
3. เด็กชายพีระพงษ์  ช่างทอง
4. เด็กหญิงมงคลชัย  สุดใจกล้า
5. เด็กหญิงศิริวรรณ  แนบเนียน
 
1. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
29 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเปมิกา  เจริญมูล
 
1. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
 
30 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายอภิรักษ์  จันทคุณ
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  แก้วเกิด
 
1. นายดนัย  เขียวอ้น
2. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
 
31 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชมพูนุช  รักเทศ
2. เด็กชายศักดิ์นรินทร์  นามูล
 
1. นางละมาย  ฟักขาว
2. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
 
32 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 77 เงิน 9 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ทองอร่าม
2. เด็กหญิงณิชกานต์  ชื่นนคร
3. เด็กหญิงทิพย์สุดา  พุ่มดอกแก้ว
4. เด็กหญิงนฤมล  พุฒแย้ม
5. เด็กหญิงนารีรัตน์  อาจชัยชาญ
6. เด็กหญิงนิราวรรณ  จงอางจิตต์
7. เด็กหญิงปวัณรัตน์  จิตสัมฤทธิ์ผล
8. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ศรีสมจิตร
9. เด็กหญิงพิชามญช์  ปานสอาด
10. เด็กหญิงมยุรีย์  ยิ่งสุข
11. เด็กหญิงระพีพรรณ  สังข์เงิน
12. เด็กหญิงวัชราภรณ์  คำเพชร
13. เด็กหญิงศรันยา  ชาตินาค
14. เด็กหญิงศิรประภา  ธรรมเพียร
15. เด็กหญิงศิริยากร  พูลผล
 
1. นางสาวนวพร  กำเพ็ชร
2. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
3. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
4. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
 
33 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกฤติญา  สุระนันทร์
2. เด็กหญิงชนนิกานต์  ศรีงาม
3. เด็กหญิงธัญจิรา  กลิ่นขาว
4. เด็กหญิงนัฐพรรณวลัย  ใจปลื้ม
5. เด็กหญิงนิตญาวรรณ  สงวนเกียรติ
6. เด็กหญิงพรกนก  ชมภู
7. เด็กหญิงภัทรวดี  ปรีชาจารย์
8. เด็กหญิงภัสสร  บุญธรรม
9. เด็กหญิงวิธัลพัชร  พักแพรก
10. เด็กหญิงศรสวรรค์  อาจจันทึก
11. เด็กหญิงสิริกร  ใจสุข
12. เด็กหญิงอาภา  พิมพา
13. เด็กหญิงเจนนิสา  สวงมูล
14. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แซ่ฟ่ง
15. เด็กหญิงโสภิตา  คงพุธ
 
1. นางจินตนา  พุทธโกสัย
2. นางสาวนวพร  กำเพ็ชร
3. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
4. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
 
34 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณภัทร  พุ่มอินทร์
2. เด็กหญิงธัญจิรา  นารอด
3. เด็กหญิงธัญวรัตน์  มากสิน
 
1. นางสมบัติ  รอดแก้ว
2. นางสายสมร  แสงโชติช่วง
 
35 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 44 เข้าร่วม 30 1. เด็กหญิงมยุรีย์  ยิ่งสุข
2. เด็กหญิงศิรประภา  ธรรมเพียร
 
1. นายดนัย  เขียวอ้น
2. นางสายสมร  แสงโชติช่วง
 
36 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 11 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ลาไป
2. เด็กหญิงตะวัน  ไกรแสงหิรัญ
 
1. นางสาวนวพร  กำเพ็ชร
2. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
 
37 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   เภาศรี
2. เด็กหญิงนันทิภา  ขาวเงิน
3. เด็กหญิงนันท์นภัส  ขวัญเมือง
 
1. นางกฤษณา  แช่มอุบล
2. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
 
38 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 16 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  กองสิน
2. เด็กหญิงกาญจนา  แก้วเกตุ
3. เด็กหญิงสุมาลี  นัดที
 
1. นางเรณู  ทิพย์รัตน์
 
39 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงธัญจิรา  กลิ่นขาว
2. เด็กหญิงบุญธิดา  คำมูล
3. เด็กชายปรัชญา  เจริญมูล
 
1. นายณฐพล  รัตนอารมณ์
2. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
 
40 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 68 ทองแดง 36 1. เด็กหญิงบุษบา  ศิลาแดง
 
1. นายณฐพล  รัตนอารมณ์
 
41 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนัฐพรรณวลัย  ใจปลื้ม
 
1. นายณัฐพล  รัตนอารมณ์
 
42 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชัยรินทร์  มีเจริญ
 
1. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
 
43 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 1. เด็กหญิงนันทิภา  ขาวเงิน
2. เด็กหญิงเสาวรส  ทำบุญ
 
1. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
2. นางสาวเตือนใจ  เกตุจิ๋ว
 
44 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑    
45 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - 1. นายธวัชชัย  พุมาก
 
1. นายณฐพล  รัตนอารมณ์
 
46 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 62 ทองแดง 19 1. เด็กชายจิรชัย  ตี๋ชื่น
 
1. นายอนุชา  วิหคโต
 
47 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86 ทอง 6 1. เด็กหญิงอัญรัตน์  นวลอนงค์
 
1. นายอนุชา  วิหคโต
 
48 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกฤตภัค  ส่องศรี
2. เด็กชายกฤษณะ  จันทร์คืน
3. เด็กชายกิตติศักดิ์  พิมพา
4. เด็กชายจักรกฤต  พัตทองคำ
5. เด็กหญิงจิตราพร  ยิ้มแย้ม
6. เด็กหญิงชุติมา  เนตรพัตร
7. เด็กหญิงณัชชา  พวกคง
8. เด็กชายตรีทเศศ  คำมี
9. เด็กชายทรงวุฒิ  กะลาม
10. เด็กหญิงธนภรร์  พลศักดิ์ขาว
11. เด็กหญิงธนากานต์  บังคม
12. เด็กหญิงธัญจิรา  นารอด
13. เด็กหญิงธิติรัตน์  อังครนิโรจน์
14. เด็กหญิงนิษฐา  ชังดี
15. เด็กหญิงนิสา  ตุ้มเงิน
16. นายพศวัศ  สุขชื่น
17. เด็กชายพัทธพงษ์  นาราศักดิ์ศิริ
18. เด็กชายพีรวัฒน์  อยู่ทรัพย์
19. นายภควันต์  แถวนาม
20. เด็กหญิงมงคลชัย  สุดใจกล้า
21. เด็กชายมนัส  สืบศรี
22. เด็กชายมนัส  ยิ่งสุข
23. เด็กชายรัฐพงษ์  โตทองหล่อ
24. เด็กชายวรเชาฐ์  แสวงทรัพย์
25. เด็กชายวันสงกรานต์  คำดำ
26. นายวีรชิต  วันชัย
27. เด็กหญิงศศิประภา  ขันทอง
28. เด็กหญิงศิริลักษณ์  นุ่มฤทธิ์
29. เด็กหญิงสกาวพรรณ  เพ็ชรทอง
30. เด็กชายสงวนศักดิ์  วิลัย
31. เด็กชายสภกิต  อาจหาญ
32. เด็กชายสวิตต์  หมั่นกิจ
33. เด็กชายสุทธิภัทร  พักแพรก
34. เด็กหญิงสุธาธินี  สิงห์รอด
35. เด็กหญิงอภิญญา  กาญจนา
36. เด็กหญิงอังคนา  เหาะสูงเนิน
37. เด็กชายอาทิตย์  เย็นสุข
38. นายเฉลิมเกียรติ  ศรีมาน
39. เด็กชายเสฎธวุฒิ  ไพโรจน์
40. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แจ้งกระจ่าง
 
1. นางจุลีณา  วงศ์เหลือง
2. นายณฐพล  รัตนอารมย์
3. นางธรรยมล  รัตนชัยสิทธิ์
4. นางสาวนวพร  กำเพ็ชร
5. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
6. นายสมยศ  วินัยพานิช
7. นายอนุชา  วิหคโต
8. นางเรณู  ทิพยรัตน์
 
49 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายปัญจา  เอี่ยมคล้าย
2. เด็กชายมิ่งแมน  แจ้งต่าย
3. เด็กชายสุธิมนต์  นวลอนงค์
 
1. นางจินตนา  พุทธโกสัย
2. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
 
50 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 5 1. เด็กหญิงกัณฐมณี  โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงพรจรัส  จันทร์ทิ
3. เด็กชายเฉลิมพร  พูลแก้ว
 
1. นางสาวทัษภร  แสงมณี
2. นางอุไร  อินทโชติ
 
51 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  พิมพา
2. เด็กหญิงสุภัค  โยธาภัคดี
3. เด็กชายอัศนี  จันทร์โพธิ์
 
1. นางกฤษณา  แช่มอุบล
2. นางสาวทัษภร  แสงมณี
 
52 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงพรรณพษา  สุพร
 
1. นางเรณู  ทิพยรัตน์
 
53 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 1. เด็กหญิงพรรณพษา  สุพร
 
1. นางเรณู  ทิพยรัตน์
 
54 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑    
55 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กชายพศวัศ  สุขชื่น
 
1. นางศรีวรรณา  อุบลสอาด
 
56 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกฤตภัค  สองศรี
2. เด็กชายกฤษณะ  จันทร์คืน
3. เด็กชายครรชิต  ไกลกลาง
4. เด็กชายจิรายุ  นาคมณี
5. เด็กชายธเณศ  พุ่มฉัตร
6. เด็กชายวันสงกรานต์  คำดำ
7. เด็กชายวัลลภ  แก้วสุข
8. เด็กชายเสฎธวุฒิ  ไพโรจน์
 
1. นายธีระพงษ์  แจ่มจันทร์
2. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
3. นางอัชฌาพร  งาคชสาร
 
57 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายพีรวัฒน์  ศรีวิชาสร้อย
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  บุญเปลี่ยน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีณัฐพล  กลัดสุข
2. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
 
58 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 61 ทองแดง 8 1. เด็กชายสุกฤษฏ์   สังข์เงิน
2. เด็กหญิงเพ็ญแข  เปลื้องอารมย์
 
1. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
2. นางสาวเตือนใจ  เกตุจิ๋ว
 
59 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธนัชพร  เพ็งภาค
2. เด็กหญิงธัญจิรา  ปั้นนิ่ม
3. เด็กหญิงธิดา  ปิยะทัศน์
4. เด็กหญิงนันทินี  นาคศาลา
5. เด็กหญิงพรรษา  เอื้องทอง
6. เด็กหญิงรุ้งนภา   คานกลาง
7. เด็กหญิงสิปวดี  โพธิ์สุข
 
1. นางจินตนา  พุทโกสัย
2. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
3. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
 
60 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง 5 1. เด็กชายพีรวัฒน์  ศรีวิชาสร้อย
2. เด็กหญิงวรรณวิษา  ยิ้มจันทร์
3. เด็กหญิงวันเพ็ญ  บุญเปลี่ยน
 
1. นางกฤษณา  แช่มอุบล
2. นางจินตนา  พุทธโกสัย
 
61 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 21    
62 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง 5 1. เด็กชายอดิเทพ  อ่อนริด
 
1. นายณัฐพล  กลัดสุข