สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดศรีวิชัย สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 6 1. เด็กหญิงศศิประภา  ขันทอง
 
1. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 1. เด็กหญิงฉัตรทิมา  แก้วมุ้ย
 
1. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน 8 1. เด็กหญิงกมลฉัตร  นกลอย
2. เด็กหญิงธัญจิรา  มีทา
3. เด็กหญิงปรียาภรณ์  กล่ำโภชน์
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
 
4 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 79 เงิน 4 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  กระหล่ำทอง
2. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ทองคุปต์
3. เด็กหญิงพรรณพษา  สุพร
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
 
5 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวจิตราพร  ยิ้มแย้ม
2. นางสาวณภัทร  พุ่มอินทร์
3. เด็กหญิงธัญจิรา  นารอด
 
1. นางธรรยมล  รัตนชัยสิทธิ์
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
6 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 77 เงิน 9 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ทองอร่าม
2. เด็กหญิงณิชกานต์  ชื่นนคร
3. เด็กหญิงทิพย์สุดา  พุ่มดอกแก้ว
4. เด็กหญิงนฤมล  พุฒแย้ม
5. เด็กหญิงนารีรัตน์  อาจชัยชาญ
6. เด็กหญิงนิราวรรณ  จงอางจิตต์
7. เด็กหญิงปวัณรัตน์  จิตสัมฤทธิ์ผล
8. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ศรีสมจิตร
9. เด็กหญิงพิชามญช์  ปานสอาด
10. เด็กหญิงมยุรีย์  ยิ่งสุข
11. เด็กหญิงระพีพรรณ  สังข์เงิน
12. เด็กหญิงวัชราภรณ์  คำเพชร
13. เด็กหญิงศรันยา  ชาตินาค
14. เด็กหญิงศิรประภา  ธรรมเพียร
15. เด็กหญิงศิริยากร  พูลผล
 
1. นางสาวนวพร  กำเพ็ชร
2. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
3. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
4. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
 
7 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 16 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  กองสิน
2. เด็กหญิงกาญจนา  แก้วเกตุ
3. เด็กหญิงสุมาลี  นัดที
 
1. นางเรณู  ทิพย์รัตน์
 
8 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 1. เด็กหญิงนันทิภา  ขาวเงิน
2. เด็กหญิงเสาวรส  ทำบุญ
 
1. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
2. นางสาวเตือนใจ  เกตุจิ๋ว
 
9 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 1. เด็กหญิงพรรณพษา  สุพร
 
1. นางเรณู  ทิพยรัตน์
 
10 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑    
11 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 21