สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ชัยนาท เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงวรัญญา  ใบตองอ่อน
 
1. นางสาวมงคลรัตน์  แก่นดำ
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์   ชูจิตร
 
1. นางภาวี  กุหลาบมงคล
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงวราภรณ์  แนบเนียน
 
1. นางนุกูล  เลี้ยงหล่ำ
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงสิริกร  เกตุฉันท์
 
1. นางพัชราวลัย  ขอดทอง
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงมัชชา   จันทราช
 
1. นางสุชารีย์   เขียวภักดี
 
6 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงนันทวี  ไหมขาว
 
1. นางสาวภคปัติ  วิทยกิจสกุล
 
7 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายวสันต์  มาขำ
 
1. นางสัมฤทธิ์  ก๊กศรี
 
8 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไพรนกยูง(วันชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายฉัตรมงคล  วงษ์สาริกิจ
 
1. นางสาววิญญู  แสงสว่าง
 
9 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ทาราวัต
 
1. นางสาวชลดา  สุทธิวรกานต์
 
10 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กหญิงนรีกานต์  กันเกิด
 
1. นางสาวจิตรา  พ่วงพุ่ม
 
11 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงนภัสสร  อยู่สำลี
 
1. นางวลัยพร  พรสวัสดิ์
 
12 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงอัยดา  โม่งปราณีต
 
1. นางสาวภัทภิชาท์  ภคพรลิขิต
 
13 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กชายศิริพันธ์  แก้วมาลา
 
1. นางบุญนำ  ศรีทรง
 
14 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงปัทมา  นิลกระจ่าง
 
1. นายเจริญ  เพ็งน้อย
 
15 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงพันวษา  นาคขาว
2. เด็กหญิงสุภัทรตรา  สิริยานนท์
 
1. นางสุด  เชื้ออภัย
 
16 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงฑิตฐิตา  แผนสุพรรณ์
2. เด็กหญิงปัทมพร  แตงนนท์
 
1. นางสาวบังอร  ต่วนชัย
 
17 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงทองสร้อย  ชุ่มมา
2. เด็กหญิงวิภาวดี  สารรักษ์
 
1. นางพลอยชมพู  จันทร์ฉนวน
2. นางลัคนา  สังขพันธ์
 
18 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงธิชากร  พบประเสริฐ
 
1. นางกฤษณา  ชูประยูร
 
19 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงสุกฤตยา  เรืองฤทธิ์
 
1. นางพาณี  รอดย้อย
 
20 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กชายเติมศักดิ์   หอมสนิท
 
1. นางพิมพ์พร   อินต๊ะแสน
 
21 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  เผือกทิม
2. เด็กหญิงน้ำฝน  บัวทรัพย์
3. เด็กหญิงอวิกา  แซ่เตียว
 
1. นางทองสุข  ดิษสระ
2. นางสายัณ  ฉิมกรด
 
22 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายชุติวัติ  ปานเลิศ
2. เด็กชายนันทยศ  จิตพินิจ
3. เด็กชายพรมพร  ประเสริฐสุข
 
1. นายณรงค์  คุ้มไพฑูรย์
2. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
 
23 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กหญิงพัชรพร  ศรีดาฟอง
2. เด็กหญิงสิริกร  คำปก
3. เด็กหญิงเสาวรส  ไซรงามสม
 
1. นางสาวนันทพร  บุญวาส
 
24 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กชายกฤษณะ  อินลี
2. เด็กชายประทีป  ชัยศรี
 
1. นางลักคณา  เผือกผ่อง
 
25 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ตุ้มหอม
2. เด็กหญิงวิภาพร  คงเกิด
 
1. นางสาวสำเริง  อนุศาสนนันท์
 
26 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายจุมพล  คลังพระศรี
2. เด็กชายธีระพงษ์  เสี่ยนจัตุรัส
 
1. นายมานะ  ปานเลิศ
 
27 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงบุศกร  ช้ำเกตุ
2. เด็กหญิงมันตา  อินสิน
 
1. นางปาณิสรา  ปิ่นเงิน
 
28 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. นายพงศ์เทพ  หวานจริง
2. นางสาวพรชนก  บุญกมุติ
 
1. นางอรพินท์  น้อยจันทร์
 
29 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. นายสายฝน  ดีเสมอ
2. นายสุริยา  นำแก้ว
 
1. นางสาวอรทัย  ตุ้มจิบ
 
30 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 57.05 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหาดอาษา 1. เด็กชายปรเมศวร์  จิ๋วแหยม
 
1. นายประสิทธิ์  จาตุรนต์พงศา
 
31 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายพีรณัฐ   ปัญญามัง
 
1. นางสาวดารารัตน์  เพชรรัตน์
 
32 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดฝาง 1. เด็กชายณัฐพล   สุขอิ่ม
 
1. นางสาวปัทมา   เต่าให้
 
33 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  กติกา
 
1. นางอรพินท์  น้อยจันทร์
 
34 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายธนิน  ภู่สุวรรณ์
2. เด็กชายวีรพงศ์  แสงวันทอง
3. เด็กหญิงสิมิตา  ภู่เกิด
 
1. นางดำเนิน  ชูกุศล
2. นางสาวพิไลวรรณ  บัวเงิน
 
35 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กชายกมล  มั่งคง
2. เด็กชายกฤษณะ  เศษขุนทด
3. เด็กหญิงจุติพร  นาคชุ่ม
 
1. นายพยน  เงินเศษ
2. นางสาวสาคร  มากมี
 
36 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงณัฐนรี  จันมา
2. เด็กหญิงภัทรวดี  ทองคำชู
3. เด็กหญิงลลิตา  แตงนิ่ม
 
1. นางสาวปุณฑริกา  รักษาทรัพย์
 
37 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กชายจีรศักดิ์  คงกระพันธ์
2. เด็กชายทัศนัย  บุญเรือง
3. เด็กชายวันเฉลิม  พลเสน
 
1. นายสมศักดิ์  คงเพชร
2. นางสาวเบญจพร  ศรีอินจันทร์
 
38 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงวลัยพร  ดอนละไพร
2. เด็กชายวีระศักดิ์  ดาราโพธิ์
3. เด็กชายสุภกิณห์  สมสกุล
 
1. นางสาวศิริวรรณ  คงภักดี
 
39 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงฐิฏิชญานี  เทียนบางธัญโรจ
2. เด็กชายสัตบุรุษ   มีทอง
3. เด็กหญิงแพรวพรรณ   เกิดรัตนศักดิ์
 
1. นางสมใจ  เรืองจันทร์
2. นายไพจิตร์  ไชยรักษ์
 
40 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. นางสาวขวัญพร  เทศทนง
2. นายธงชัย  เอี่ยมรอด
3. นายภิปราย  ช้างสัมฤทธิ์
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
41 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 84.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองแซง 1. เด็กหญิงปานวาส  อาจมนตรี
2. เด็กหญิงผกามาศ  เปี่ยมน้อย
3. เด็กหญิงอรวรรณ  บุญอินทร์
 
1. นายวันชัย  ปืนแก้ว
2. นางสาววิไลพร  อินสุ่ม
 
42 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงน้ำผน  เกตุสุธรรม
2. เด็กหญิงสุนิสา  พุกทอง
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  เอี่ยมละออ
 
1. นางสาวศิริวรรณ  คงภักดี
 
43 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงชุติมา  เนตรพัตร
2. เด็กชายไชยวัฒน์  ไชยมนตรี
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
44 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายวันมงคล  คำดำ
2. เด็กหญิงอลิสสา  หะเต๊ะ
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
 
45 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กชายนภัทร  ล้ำเลิศ
2. เด็กชายพัชรพล  รินทะรึก
 
1. นางนงลักษณ์  เพ็งนิ่ม
2. นายมนต์ศักดิ์  ชัยสิทธิ์
 
46 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กชายณัฎฐภัทร  เถื่อนยัง
2. เด็กชายพงศธร  ผมเหมาะ
 
1. นายสมชาติ  พันธ์เขียน
 
47 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 93.63 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายธีรเมธ  มีโชค
2. เด็กชายเตจิต  อุปวิศวงศ์กร
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
48 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. นายธนานันต์  เต๊ะเปีย
2. เด็กชายรณชัย  เอี่ยมเจริญ
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
49 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. นายภักดี  ศรีเถกิงกิจ
2. เด็กชายไวกูณฑ์  บุญปริก
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กหญิงกนิษฐา  แถวอินทร์
2. เด็กหญิงขนิษฐา  แถวอินทร์
3. เด็กหญิงภัคจิรา  วัฒนศิริไพศาลกุล
4. เด็กหญิงลลิตา  อยู่โต
5. เด็กหญิงเมย์ฑาวดี  อินทะโชติ
 
1. นางสุรัมภา  เครือแสง
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงจิราพร  จงสำราญ
2. เด็กหญิงฌัชชา  เมืองสุข
3. เด็กหญิงณัฐชา  นาคงาม
4. เด็กหญิงพรรณภัทร  น้ำเงิน
5. เด็กหญิงสุพิฌาย์  สุขม่วง
 
1. นางนารี  แช่มช้อย
2. นางประทุม  สุภัควิมล
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงณัฐนิชา   เณรน้อย
2. เด็กหญิงมยุรฉัตร  โพธิ์ศรี
3. เด็กหญิงวรัญา   เณรน้อย
4. เด็กหญิงวิภาพร   พรายพันธ์
5. เด็กหญิงศศธร   ทองไทย
 
1. นายวณิชย์   สุภาราญ
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายณัฐวร  อินทนาม
2. เด็กหญิงอภิญญา  ลีลาพัฒน์
3. เด็กชายณัฐพล  พืชพันธ์
4. เด็กชายนพคุณ  ฟักน้อย
5. เด็กชายพชรพล  แจ่มทรัพย์ไพศาล
 
1. นางนารี  แช่มช้อย
2. นางประทุม  สุภัควิมล
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดฝาง 1. เด็กหญิงจิรินทร์  ยอดจันทร์
2. เด็กชายจิรเมธ  เส็งน้อย
3. เด็กหญิงชมพูนุช  กลับคุ้ม
4. เด็กหญิงสุกัญญา   หมีหริ่ง
5. เด็กหญิงสุภาวรรณ  แสงนุ้ย
 
1. นายบุญเลิศ   มั่นปาน
2. นางอัมพร  สนเอี่ยม
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กหญิงพรรณวิภา  สอนหมวก
2. เด็กหญิงวิชญาพร  ทองพิจิตต์
3. เด็กหญิงศดานันท์  วรอินทร์
4. เด็กหญิงศิริรัตน์  ทาปนทัน
5. เด็กหญิงสิรีธร  รณหงษา
 
1. นางจงกล  กรมขุนทด
2. นางสุกัญญา  เธียรถาวร
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  เกตุดำ
2. เด็กหญิงถิรดา  ซุยคง
3. เด็กหญิงธีรดา  บุญแสง
4. เด็กหญิงสลิลทิพย์  ท่าหาด
5. เด็กหญิงสุพัตรา  เทียนน้อย
 
1. นายสมศักดิ์  จิตรเอื้อตระกูล
2. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  รื่นฤทธิ์
2. เด็กหญิงจำนงรักษ์   พรายพริ้ง
3. เด็กหญิงชาลิสา  เนียมทอง
4. เด็กชายชูเกียรติ  ขุนพิมพ์
5. เด็กหญิงณัฐริกา   เศษเลิศ
6. เด็กชายทรงวุฒิ  ศรีแพ่ง
7. เด็กชายนิกร  หวังเพชร
8. เด็กหญิงนิสา  โชติงาม
9. เด็กหญิงพรนิภา   อิ่มแสง
10. เด็กชายภาคภูมิ  เกตุดี
11. เด็กชายภูไมล์   ชูมก
12. เด็กชายมโนธรรม  คำบูชา
13. เด็กหญิงสุพรรณิการ์  สุดหุ่น
14. เด็กชายอนุชา  อินทรชิต
15. เด็กชายใกล้รุ่ง  สุดหุ่น
 
1. นายพงษ์  รอดย้อย
2. นางยินดี  คำสงค์
3. นายสมชาย  พลโคต
4. นางสำราญ  คงสนุ่น
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายกวินท์  รัศมีพงษ์นันท์
2. เด็กชายจักรกฤษณ์  บุญจั้ง
3. เด็กชายจักรกฤษ์ฎ  นุ่มน้อย
4. เด็กชายจิรายุทธ  สุ่มพ่วง
5. เด็กชายฉันทัช  โพธิ์ทอง
6. เด็กชายณัฐวุฒิ  ผมอินทร์
7. เด็กหญิงธัญธร  กล้าหาญวีรกุล
8. เด็กชายธีรภัทร  ทองสุข
9. เด็กชายธีรโชติ  สร้อยพราย
10. เด็กหญิงนันทินี  ทับทิม
11. เด็กหญิงปาจรีย์  บุญรวย
12. เด็กหญิงพรกนก  จิตรเหี้ยม
13. เด็กหญิงภัทรกร  เรืองฤทธิ์
14. เด็กชายภานุวัฒน์  หรุ่นโพธิ์
15. เด็กชายรัตนากร  นาคเกิด
16. เด็กหญิงวิลาวัณย์  อยู่เย็น
17. เด็กหญิงสหฤทัย  เพ็งพาท
18. เด็กหญิงสิราวรรณ  โพธิ์ทอง
19. เด็กชายอภิชชัย  เนียมทอง
20. เด็กหญิงอภิชญา  บัวคำ
 
1. นางสาวนพนันท์  สอนแจ้ง
2. นายบุญสืบ  ท้วมสุวรรณ
3. นายวิเนต  เลิศศิริภิญโญ
4. นายสมเกียรติ  แสงโป๋
5. นางสาวโศจิรัตน์  เณรแขก
 
59 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงเกตุวดี  ตั้งจิตมั่นธรรม
 
1. นางวิภาวดี  สิงห์ศิริพร
 
60 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงจิดาภา   ภักดีรักษ์
 
1. นางสอาด  นุ่มแสง
 
61 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  วงษ์ราชสีห์
 
1. นางรุ่งระวี  บุษบงค์
 
62 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายบุญญวัต  ศรีนางแย้ม
2. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  ขำอ่วม
 
1. นางจิระพันธ์  สำเภา
2. นางธงไทย  บัวนิน
 
63 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายอภิรักษ์  จันทคุณ
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  แก้วเกิด
 
1. นายดนัย  เขียวอ้น
2. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโฆสิตาราม 1. เด็กชายเสกสรร  พิมพ์เสน
2. เด็กหญิงโศรยา  เมฆสุวรรณ
 
1. นางสาวประพา  ขำเอี่ยม
2. นางสาวอัญชลี  สวัสดี
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กชายฐานทัพ  เสียงใส
2. เด็กหญิงตติยา  ช่างเกวียน
3. เด็กหญิงทันชนก  ยังแหยม
4. เด็กหญิงนวรัตน์  อิทธิฤทธิพันธ์
5. เด็กชายพัฒนาพงศ์  ด้วงเชย
6. เด็กหญิงมณธิณี  ผลแก้ว
7. เด็กหญิงวรรณิดา  ศรีประเสริฐ
8. เด็กหญิงวารุณี  ใจมั่น
9. เด็กหญิงอังสุมากร  ไข่กลิ่น
10. เด็กหญิงเนื้อทอง  แย้มแจ่ม
 
1. นายพันธ์ทวี  กาแสงพงษ์
 
66 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงกรองทอง  งามวงษ์
2. เด็กหญิงกัญญาพัชร  กิ่งทอง
3. เด็กหญิงธัญวรัตน์  ดวงแก้ว
4. เด็กหญิงธัวรัตม์  ประชุมศรี
5. เด็กหญิงนันทิมา  รัตนศิริแสงโชติ
6. เด็กหญิงบุญญพัฒน์  เถิ่งเฟือง
7. เด็กหญิงพิญช์สินี  ทานากะ
8. เด็กหญิงมาฆวดี  พุ่มจำปา
9. เด็กหญิงวรกานต์  จันทร์ทอง
10. เด็กหญิงวริษฐา  แสงไกร
11. เด็กหญิงศศิมา  พลเล็ก
12. เด็กหญิงสุจิรา  คำแสนราช
13. เด็กหญิงสุภัทรา  ศรีนาคดี
14. เด็กหญิงอภัสรา  คุ้มสุด
15. เด็กหญิงไพลิน  หิรัญภูวฐิติโชติ
 
1. นางทิพย์ณภัช  ทั่งทอง
2. นางสาวสุทธิดา  ศรีวัฒนา
3. นางอภัสนันท์   โชติจิรธนาศักดิ์
4. นายเบญจรงค์  ล้อมวงษ์
 
67 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบ่อแร่(วิจิตราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงกฤติมา  ขวัญศรี
2. เด็กหญิงธีร์สุดา  เพ็ชรรักษ์
3. เด็กหญิงประภา  เอี่ยมละออ
4. เด็กหญิงปาริชาติ  ฤาชากุล
5. เด็กหญิงพรจรัส  พงพันธ์
6. เด็กหญิงรวิวรรณ  แสงดี
7. เด็กหญิงลักษิกา  กันเกษร
8. เด็กหญิงศศิธร  ไสยาสน์
9. เด็กหญิงสุพรรษา  แสงเขียว
10. เด็กหญิงสุพิชญา  ดีม้าย
11. เด็กหญิงสุภัสสร  สุบินมิตร์
12. เด็กหญิงสุภาภรณ์  พรมแจ่ม
13. เด็กหญิงอภิมุข  เอี่ยมละออ
14. เด็กหญิงเกวลิน  สมคำ
15. เด็กหญิงเมทินี  โพธิวัฒน์
 
1. นายจารึก  อ่ำทิพย์
2. นายทวีศักดิ์  รัดทุง
3. นางมาลีวัลย์  เปรมปาน
4. นายอำนาจ  เนตรนิล
 
68 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงกนิษฐา  ด้วงไทย
2. เด็กหญิงนิพัทธา  ยอดมานะ
3. เด็กหญิงสิริขวัญ  วิจิตรศรี
 
1. นางสาวประทุม  ภิยะรัตน์
2. นางอำนวยพร  ตันติเสรีรัตน์
 
69 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  รอดนวล
2. เด็กหญิงพรหมพร  ยางแก้ว
3. เด็กหญิงภัทธิรา  วงษาแทน
 
1. นางสาวประทุม  ภิยรัตน์
2. นายประพันธ์  ตันติเสรีรัตน์
 
70 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายธนพล  ภักตรนรา
2. เด็กชายวัชรินทร์  กาลพฤกษ์
 
1. นางมานิต  กลัดภู่
2. นางสาวสกาวรัตน์  ยิ่งไพบูลย์สุข
 
71 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดถ้ำเข้ 1. เด็กหญิงชนานันท์  ทองดอนเปียง
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  วารีนิล
 
1. นางสาววีระนา  ทานะรงค์
2. นายอาจ  ฤทธิ์เดช
 
72 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กชายวีระยุทธ  นาคบัว
2. เด็กชายสิรวิชญ์  คำใจ
 
1. นายวุฒิชิญากร  บุญรุ่ง
 
73 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงณภัทรธรา  ราชทิพย์
2. เด็กหญิงธนกฤต  ทองคำ
3. เด็กหญิงเมธินี  โทนวม
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
74 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  เนียมทอง
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  มะโนมูล
3. เด็กหญิงวาสินี  อินทรวานิช
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แแจ่ม
 
75 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  คงกะพันธุ์
2. เด็กหญิงมัทวัน  บัวบาน
3. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร์
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
76 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนแตง 1. เด็กหญิงกัญชลี  ศรีนามบุรี
 
1. นางจินตนา  ทองดง
 
77 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กชายภานุพงศ์  เจนสาริกรณ์
 
1. นางปราณี  เอี้ยงปาน
 
78 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงธิตินันท์  บินชัย
 
1. นายจิรัฏฐ์  ศรีบ้วแก้ว
 
79 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงภคนันท์  เพชรทอง
 
1. นางบำรุง  นัคราจารย์
 
80 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กชายส่งเสริม  ม่วงสุข
 
1. นางสาวนิภา  คุ้มทอง
 
81 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงชาลิสา  แสนหาญ
 
1. นายสุรชัย  สิงห์สม
 
82 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเก่า 1. เด็กชายชัชวาลย์  ป้อมมณี
 
1. นางสาววนรัตน์  วิริยะธรรมรักษ์
 
83 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงศกลวรรณ  ชั่งแช่ม
 
1. นายรัตนชัย  เอี่ยมเต็ง
 
84 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงจตุพร  ดิษมา
 
1. นางวรรณา  ฉลูทอง
 
85 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตาล 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  พรหมสละ
 
1. นายสุพจน์  บุญชื่น
 
86 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กชายวัชรพล  สีสุ่ม
 
1. นางพรพรรณ  สิงหเศรษฐ
 
87 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงณิภาพร  พรมนิ่ม
 
1. นายปริญญา  พวงสุข
 
88 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอินทาราม(เสนาณรงค์อุปถัมภ์3) 1. เด็กชายนัทธพงศ์  รักษ์บุญ
 
1. นางสุภา  เกิดศรี
 
89 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงนริศรา  สมวงษ์
 
1. นางอุปถัมภ์  พูลพ่วง
 
90 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กหญิงพิชชาพร  เพ็งคล้าย
 
1. นางเพลินตา  ปั้นจันทร์
 
91 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงพรหมประทาน  รุ่งเรือง
 
1. นายพิชัย  อ่วมคร้าม
 
92 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงทรัพย์ทวี  ใจสิงห์
 
1. นายเชษฐา  ฉายะสถิตย์
 
93 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนใหญ่ 1. เด็กหญิงสุภาพร  คุ่มคุ้ม
 
1. นายปรีชา  โสภณ
 
94 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระไม้แดง 1. เด็กชายนัทธพงศ์  น้ำว้า
 
1. นางสาวอรอุมา  เผือกสุข
 
95 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  จูสิงห์
 
1. นางสาวมงคลรัตน์  แก่นดำ
 
96 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงปัทมวรรณ  แสงนุ่ม
 
1. นางอัจฉราพันธ์  สังข์ชัย
 
97 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงอรวรรณ  จันทร์ขาว
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
98 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กหญิงวรรณิดา  ศรีประเสริฐ
 
1. นายเกษร  เทศธรรม
 
99 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงกุลธิดา  กวินวานิช
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  อ่อนสุวรรณ
 
100 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา(ราษฎร์บูรณะวิทยา) 1. เด็กชายดนุสรณ์  จิตระเบียบ
 
1. นางยุพิน  เที่ยงรอด
 
101 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงสิรีธร  วงทองดี
 
1. นายสุรพล  ชีวะไทย
 
102 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงพัชรศรี  ปานเจริญ
 
1. นายจรัญ  แช่มช้อย
 
103 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอินทาราม(เสนาณรงค์อุปถัมภ์3) 1. เด็กหญิงฟาลิณี  เล็กอึ่ง
 
1. นางสุภา  เกิดศรี
 
104 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอารีทวีวนาราม 1. เด็กหญิงลูกน้ำ  สุขสำราญ
 
1. นายประคอง  จันเงิน
 
105 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงวรรณรัตน์  สายขุนทด
 
1. นางนัยนา  พรหมมา
 
106 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งกระถิน 1. เด็กหญิงสรัลนุช  แจ่มนิยม
 
1. นางสาวสำรวย  กำจาย
 
107 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงธนัญญา  คำวิชิต
 
1. นายศิริพร  พรมมา
 
108 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังเดือนห้า 1. เด็กหญิงสุภัคศจี  อิ่มรัง
 
1. นางสิริลักษณ์  เรืองไพศาล
 
109 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงรุจิรา  รอดทรัพย์
 
1. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์
 
110 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กชายเฉลิมวุฒิ  พวงมณี
 
1. นายสมชาติ  สุดโสม
 
111 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงสตรีรัตน์  จิ๋วนุช
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
112 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดธรรมามูล 1. เด็กชายเจษฎา  ดาราโพธิ์
 
1. นางศรีประไพ  ดีประดิษฐ์
 
113 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเก่า 1. เด็กหญิงประภัสสรา  ครคง
 
1. นางสาววันทนา  มหาสุภาพ
 
114 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนใหญ่ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  คุ่มคุ้ม
 
1. นายปรีชา  โสภณ
 
115 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงธนวันต์   ตรีนัย
 
1. นางประยอม   กุสุโมทย์
 
116 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระไม้แดง 1. เด็กหญิงวนิดา  แสนนาใต้
 
1. นางสาวอรอุมา  เผือกสุข
 
117 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงเมษา  ปิ่นทอง
 
1. นายวิศรุต  มุมานะวงศ์
 
118 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายสวภัทร์  น้อยนิ่ม
 
1. นายกิตติศักดิ์  คล้ายทอง
 
119 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงนัฐพรรณวลัย  ใจปลื้ม
 
1. นายณัฐพล  รัตนอารมณ์
 
120 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายศิรานุวัฒน์  ศรีนวล
 
1. นายปริญญา  ง่วนทอง
 
121 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงรดา  แพงเรือน
 
1. นางเรณู  ฉายประทีป
 
122 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงรุจิรา  อึ่งขวัญ
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
123 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  นาคนิล
 
1. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
124 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายชัยรินทร์  มีเจริญ
 
1. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
 
125 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงภาวิณี  แสนทวีสุข
 
1. นายบุญมี  ทิพย์สิงห์
 
126 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงเจนจิรา  รอดหลง
 
1. นายทองใบ  เลี้ยงหล่ำ
 
127 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงชนัฎฎา  เอมหงษ์
 
1. นายจตุรงค์  วงศ์เหลือง
 
128 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงปรารีนา  สันทัดถ้อย
 
1. นายบำรุง  นัคราจารย์
 
129 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ชัยมาศ
2. เด็กชายธนดล  สุขจุ่น
 
1. นางสาวสิริมา  ฉิมวงษ์ขอม
2. นางสาวอารีรัตน์  จำลองพันธ์
 
130 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงณัฐพร  จามรเนียม
2. เด็กหญิงปรัชญาพร  ปานดำ
 
1. นางสมพร  ชูโพธิ์
2. นางอุปถัมภ์  พูลพ่วง
 
131 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงศิรินภา  กรีวาส
2. เด็กหญิงเวฬุรีย์  สนชัย
 
1. นางพัฒนา  โยธารักษ์
2. นางสาวสุดใจ  ฉิมอ้อย
 
132 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงญาณิกา  วิบูลย์ชัยสิทธิ์
2. เด็กหญิงบงกชเพชร  บ่วงเพชร
 
1. นางนงลักษณ์  เพ็งนิ่ม
2. นางผาสุข  แก้วเขียว
 
133 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงจิราพัชร  พิบูรณ์
2. เด็กชายประวิทย์  ชูปลั่ง
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
134 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงนภาพร  หมื่นแก้ว
2. เด็กชายสุชาติ  ด้านศรีสุข
 
1. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์   สุทธสม
2. นายเชษฐา  ฉายะสถิตย์
 
135 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระไม้แดง 1. เด็กชายณัชพล  พวงสายหยุด
2. เด็กชายภูมิพิทักษ์  ม่วงทอง
 
1. นางสาวอรอุมา  เผือกสุข
 
136 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  พุกสาย
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  เพ็งโต
 
1. นายประสิทธิ์  นาคสุข
2. นางสุกัญญา  เธียรถาวร
 
137 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  เอี่ยมพลอย
2. เด็กหญิงสุภาพร  ภิรมย์สุภาพ
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
138 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกำแพง (สรรพยา) 1. เด็กหญิงปวีณา  สวนจุ้ย
2. เด็กหญิงรุ่งฤทัย  โพธิ์ยา
 
1. นางจงกล  โพธิรัง
2. นายอมร  เครืออนันต์
 
139 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กชายพสิษฐ์  ชื่นวัด
2. เด็กหญิงโรสรินทร์  หลักเขตการณ์
 
1. นางนัยนา  พรหมมา
2. นางพรพรรณ  สิงหเศรษฐ
 
140 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กชายพัชรพล  สไบทิพย์
2. เด็กชายเสกสรร  ขวัญงาม
 
1. นายสมชาติ  สุดโสม
 
141 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงธีรดา  พิมขาว
2. เด็กหญิงวรนุช  จามรี
 
1. นางพัฒนา  โยธารักษ์
2. นางสาวสุดใจ  ฉิมอ้อย
 
142 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงณัฐวดี  เทียนสัน
2. เด็กหญิงวรัญญา  คงกะพันธ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์   สุทธสม
2. นายเชษฐา  ฉายะสถิตย์
 
143 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงประภัสสร  ทับทิมทอง
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ดอนไพรธรรม
 
1. นายบุญยก  เชาวนเกตุ
2. นางวีณา  พึ่งเจียม
 
144 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย    
145 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงโยธกา  อินทร์อ่ำ
 
1. นายกิตติศักดิ์  คล้ายทอง
 
146 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กชายพงษ์เพชร  ชัยสุวรรณ
 
1. นางวีณา  พึ่งเจียม
 
147 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอรัญญวาสี 1. นายพชร  สุ่มพ่วง
 
1. นางอัมพร  นิลพัฒน์
 
148 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายธนาธิป  มีโพธิ์
 
1. นายภูมินทร์  ศร๊ฉ่ำ
 
149 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายนรินทร์  กาฬภักดี
 
1. นายกิตติศักดิ์  คล้ายทอง
 
150 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงเอมจิรา  ตุ่นเงิน
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
151 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายพงศกร    เกิดผลวัฒนา
2. เด็กชายศุภกร   จิตต์เจริญ
3. เด็กหญิงสุดาภัทร  คำสะอาด
 
1. นางสาวเปรมา  ชีวะไทย
 
152 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงธนาภา  มาขำ
2. เด็กชายธีรภัทร์  เผือกยอด
3. เด็กชายเนติธร  เมฆพัฒน์
 
1. นางวรรณา  ฉลูทอง
2. นางสุดา  หนูเกลี้ยง
 
153 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กชายธนพร  โฉมเชิด
2. เด็กชายสมใจ  ภูษิต
3. เด็กหญิงเมธาพร  ทองดี
 
1. นางปราณี  เอี้ยงปาน
2. นายวีระ  มุมานะวงศ์
 
154 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทับพูล
2. เด็กชายธนวันต์  ฟักเกาะ
3. เด็กชายปุญญพัฒน์  เอนกฤทธิ์
 
1. นางธนกร  ฉายประทีปคชา
2. นางสาวยิ่งชีพ  สีเขียว
 
155 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงพรหมพร  กานดา
2. เด็กชายภัทรธร  ภูสมหมาย
3. เด็กชายหิรัญ  พิรอด
 
1. นางนงลักษณ์  เพ็งนิ่ม
2. นายวัฒนะ  อินทร์นิ่ม
 
156 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร 1. เด็กชายจรัฏฐ์  สุขสบาย
2. เด็กชายพัทระพล  ปานขำ
3. เด็กหญิงวรัณญา  บุญรอด
 
1. นางสาวณัฐฐินัน  แสนอินต๊ะ
2. นายธนิษฐ์  ปัญญา
 
157 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กหญิงกาญจนา  สุขขำ
2. เด็กชายชินวัตร  เทศทนง
3. เด็กหญิงศศิประภา  ศรีเลิศ
 
1. นางนุกูล  ม่วงเงิน
2. นางสายัณ  ฉิมกรด
 
158 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายนิติกร  จันทร์พุ่ม
2. เด็กชายพีรพัฒน์  สุ่มพ่วง
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ปั้นพัว
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
159 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กชายกิตติกวิน  จบศรี
2. เด็กชายกิตติพงษ์  ศิริรัตน์
3. เด็กชายนัทธพงศ์  เอี่ยมโอด
 
1. นางลำใย  รุ่งเรือง
 
160 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนท่าบ้านหลวง(รัฐรังสรรค์วิทยา) 1. เด็กชายณัฐภูมิ  เรืองภู่
2. เด็กหญิงประภาวรินทร์  อมรจรัสแสง
3. เด็กชายพงษ์เพชร  ศรเศรษฐี
 
1. นางภาษิณี  อ่ำบุญ
2. นางสาวมณีรัตน์  โพธิ์คา
 
161 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กหญิงชุติมา  คำไตรย์
2. เด็กชายพงศกร  แผนสูง
3. เด็กหญิงภัทริน  หรั่งน้อย
 
1. นางอัจฉราวรรณ  เมฆศาสตร์
 
162 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กชายผดุงเดช  สุทธิสม
2. เด็กหญิงพัชชา  จันทร์เอี่ยม
3. เด็กหญิงไปรยา  จันทร์เอี่ยม
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
163 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดไผ่โพธิ์ทอง 1. เด็กชายนาควัฒน์  แสงทอง
2. เด็กหญิงพักพิรมย์  คำฝึกฝน
3. เด็กหญิงวนิชชา  คำสีทา
 
1. นางลำเพย  ทับพุ่ม
2. นายสาธิต  ทับพุ่ม
 
164 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตาล 1. เด็กหญิงบัวชมพู  จูสิงห์
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  อิ่มอาเทศ
3. เด็กหญิงสุรารักษ์  น้อยระแหง
 
1. นางดาราภา  คงพชรกร
2. นายสมบัติ  มีโพธิ์
 
165 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กชายกฤษนัย  สีรัตน์
2. เด็กชายชัยสิทธิ์  ป้อมวงศ์
3. เด็กชายภูธเนศ  นอบน้อม
 
1. นายจิรัฏฐ์  ศรีบ้วแก้ว
 
166 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงจริญา   แก้วเอี่ยม
2. เด็กหญิงฉัตรยา   ศรีวิระ
3. เด็กชายธนภัทร   นาวารี
 
1. นางพิมพ์พร   อินต๊ะแสน
 
167 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  รักอ่อน
2. เด็กหญิงวรวรรณ  แก้วประไพ
3. เด็กชายโยธิน  เนตรท้วม
 
1. นางสาวสายน้ำผึ้ง  วงศ์ธนะโชติช่วง
 
168 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายจิรพัฒน์  ไทยเจริญ
2. เด็กชายรัชชานนท์  ทองม่วง
3. เด็กชายราชัน  พุฒสอน
 
1. นายเกียรติศักดิ์  บุญสิน
 
169 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กชายกติติพิชญ์  ตุ้มโท
2. เด็กชายปัญญาวัต  เกตุนวม
3. เด็กชายมนทชัย  กำจาย
 
1. นางศิพิมล  ปราบทอง
 
170 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ไชยศิริ
2. เด็กชายณัฐดนัย  นพภา
3. เด็กหญิงอาทิตยา  วรรณะเมรี
 
1. นางขวัญยืน  ชินพิเศษ
2. นางพเยาว์  สนธิ
 
171 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสุขเดือนห้า 1. เด็กชายสิทธิชัย  ศรีสุธรรม
2. เด็กชายสิทธิโชค  ศรีสุธรรม
3. เด็กชายเจตนิพัทธ์  เต็งมิ่ง
 
1. นางสาวปราณี  สีวันนา
 
172 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กชายกุลทัต  ทิมบุตร
2. เด็กชายวัฒนา  ชาดี
3. เด็กชายศิรศักดิ์  เพ็ชรชนะ
 
1. นายคมสัน  แม้นญาติ
2. นางรุจิรานี  เรืองฤกษ์
 
173 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดยางศรีเจริญ 1. เด็กชายธนภูมิ  บุตรเพ็ชร
2. เด็กชายรุ่งโรจน์  บุสบงษ์
3. เด็กชายอรรถนนท์  ม่วงสกุล
 
1. นางสุภาณี  เกตุตระกูล
 
174 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงภัทรวดี  ภาคบุญมีเจริญ
2. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ได้ด้วยเพียร
3. เด็กชายแม็คโคลี่  ฮาบิลชอล
 
1. นางกำไร  วัดเมือง
2. นางบังอร  ฉากไธสง
 
175 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ภารไสว
2. เด็กหญิงลลิตา  ทองประเสริฐ
3. เด็กชายวรัชญา   งาเฉลา
 
1. นางสมพร  ชูโพธิ์
2. นางอุปถัมภ์  พูลพ่วง
 
176 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายธนชัย  ศรีเดช
2. เด็กหญิงพรสวรรค์  ศรีเดช
3. เด็กหญิงวรัญญา  เรืองทอง
 
1. นายสุรชัย  สิงห์สม
2. นายแดน  พุ่มจำปา
 
177 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กหญิงดุษฏี    ชื่นกลิ่น
2. เด็กหญิงอริศรา   กาจญนา
3. เด็กหญิงอริสา   จั่นนิล
 
1. นางสาวศรีทอง  มีทาทอง
2. นางอรุณ  กำเพ็ชร
 
178 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองแขม 1. เด็กหญิงธัญญาภรณ์  ตุ้มทอง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  แตงศรี
3. เด็กชายอภิชน  โพธิ์รัง
 
1. นายวัฒนชน  เมืองช้าง
 
179 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กชายดนัย  เขียวเล็ก
2. เด็กชายภูวินทร์  บุญนิ่ม
3. เด็กชายวีรเทพ  คุ้มพ่วงมี
 
1. นางสาวมงคลรัตน์  แก่นดำ
 
180 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าแก้ว 1. เด็กชายธรรมนูญ  ใจแสน
2. เด็กชายธีรดล  เอี่ยมชู
3. เด็กชายนพเก้า  มโหฬา
 
1. นางกัษมาภรณ์  แสงภู่
2. นายบุญช่วย  จบศรี
 
181 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายชาคริต  นิ่มนวล
2. เด็กชายณรงค์ชัย  จีนเมือง
3. เด็กชายณัฐพล  ศรีเจริญ
 
1. นางขวัญนภา  บัวดี
 
182 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสำราญราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงกนกพร  พุกมาก
2. เด็กชายธีรภัทร  แสงตะคล้อ
3. เด็กหญิงพิมพ์พร  พวงมาลี
 
1. นางสาวปาจารีย์  กล่ำดี
2. นางอาภรรัตน์  สมรัก
 
183 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสำราญราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายทนันชัย  บุญชื่น
2. เด็กชายนพรุจ  พวงมาลี
3. เด็กชายสุริยา  ทองอ่อน
 
1. นางถนอมศรี  คุ้มสุวรรณ
2. นายสมชาย  คงพชรกร
 
184 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายสุรศักดิ์  บงเรือน
2. เด็กชายอนุชา  น่วมเกตุ
3. เด็กชายเจษฎา  เที่ยงจิต
 
1. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์   สุทธสม
2. นายเชษฐา  ฉายะสถิตย์
 
185 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายรัชพล  ดั่นคุ้ม
2. เด็กชายเศรษฐฤกษ์    เขียวรอด
3. เด็กชายเสฎฐนันท์  พรประเสริฐสินธุ์
 
1. นางสาวเปรมา  ชีวะไทย
 
186 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงชนิตา  ฤทธิ์เหมาะ
2. เด็กชายธนาคม  มาขำ
3. เด็กหญิงนิภารัตน์  หรั่งมา
 
1. นางจรวยพร  อินทรอำนวย
2. นางสาวอักษิกา  แก้วสุวรรณ์
 
187 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กชายธีรโชติ  โพธิ์โต
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ศรีโมลา
3. เด็กชายอานนท์  สุ่มนิ่ม
 
1. นายประสงค์  พึ่งพวก
2. นายวีระ  มุมานะวงศ์
 
188 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กชายกมล  เขียนแป๊ะ
2. เด็กชายธเนศ  คงจ้อย
3. เด็กชายเจษฎากร  มหาชัย
 
 
189 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กชายพิพัฒน์  รุ่งกลิ่น
2. เด็กชายวรินทร์  ผึ่งวัด
3. เด็กชายวิชชากร  คำสี
 
1. นางนุกูล  ม่วงเงิน
2. นางสิริพรรณ  รุณมณีรัตน์
 
190 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา(ราษฎร์บูรณะวิทยา) 1. เด็กชายจักรกฤษ  ม่วงสุด
2. เด็กชายญาณภัทร  ทองมี
3. เด็กชายณัฎฐากร  สาระชาติ
 
1. นายประเสริฐ  เอี้ยงปาน
2. นางยุพิน  เที่ยงรอด
 
191 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายกวิน  ฤทธิ์อ้น
2. เด็กชายจิรเดช  ปรีจุ่น
3. เด็กชายอนุวัฒน์  โคบัว
 
1. นายทวีศักดิ์  คงเจริญ
2. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์
 
192 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายทรงวุฒ  แซ่ลี
2. เด็กชายพัทมน  แซ่ลี
3. เด็กชายศักดินนท์  อรุณศิงขริณ
 
1. นายทวี  ศิลาพัฒน์
2. นางสาวเสาวลักษณ์  อ่อนสุวรรณ
3. นางสาวเสาวลักษณ์  อ่อนสุวรรณ
 
193 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายจักรกฤษฏ์  นุ่มน้อย
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  อยู่เย็น
3. เด็กชายอภิชัย  เนียมทอง
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
194 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายกิตติพงษ์  น้ำทิพย์
2. เด็กชายตรีเทพ  ศรีเดช
3. เด็กชายศรัณย์  แก้วโสดา
 
1. นายสมศักดิ์  ฉ่ำคุ่ย
 
195 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงศุกใจ  ไม้ตะเภา
2. เด็กหญิงอรวรา  โพธา
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  บริสุทธิ์
 
1. นายอุทัย  คำวิเศษ
 
196 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงฐานนันท์  วงษ์ไพศาล
2. เด็กหญิงนภัสสร  กริดนิล
3. เด็กหญิงนิรชา  เพียงธัญกาญ
 
1. นางพรรณราย  จงอยู่วัฒนา
 
197 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กชายปกรณ์  รักซ้อน
2. เด็กชายสิรวิชญ์  เสน่ห์พูด
3. เด็กหญิงเบญญา  ด้วงกลาง
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
 
198 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตาล 1. เด็กหญิงวันวิสา  จันทร์แรม
2. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ช้างหัวหน้า
3. เด็กชายอธิพัฒน์  ขำกร่ำ
 
1. นางสาววนิดา  เหล็กเพชร
2. นายเสรี  เจริญผล
 
199 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงพจมาน    ฟักมี
2. เด็กชายสิทธิพงศ์   กำเพ็ชร
3. เด็กชายอนวัช   คำเสือ
 
1. นางทัศนีย์    สงเคราะห์
 
200 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนท่าบ้านหลวง(รัฐรังสรรค์วิทยา) 1. เด็กชายณภัทร  ดีพิจารณ์
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  นาคสังข์
3. เด็กชายภวัตชัย  พรมฮวด
 
1. นางภาษิณี  อ่ำบุญ
2. นางสาวมณีรัตน์  โพธิ์คา
 
201 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอู่ตะเภา(สถิตราษฎร์นุกูล) 1. นายกิตติศักดิ์  แสงรักษ์
2. เด็กชายศุภณัฐ  โฉมฉาย
3. เด็กชายโอวาส  แสงรักษ์
 
1. นางสมหมาย  ยิ้มห้อย
2. นายอำนวย  เจริญสุข
 
202 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กชายฉัตรชัย  แสนตุ้ย
2. เด็กชายภาณุ  ศรีเทียนทอง
3. เด็กชายภาณุ  ภาวไสย
 
1. นายภาณุวัฒน์  เรืองศรี
2. นางสุคนธ์  จบศรี
 
203 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กชายปวริศน์  ขำปาน
2. เด็กชายปุภิพรชัย  หริ่งรอด
3. เด็กชายวิรชัช  ยุทธนะพลากูร
 
1. นางอัจฉราวรรณ  เมฆศาสตร์
 
204 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายจักราวุธ  ใจเจริญ
2. เด็กชายธีรภัทร  ศรีตะปัญญา
3. เด็กชายพรชัย  พรมพักตร์
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
205 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอารีทวีวนาราม 1. เด็กชายชาญชัย  ยิ้มจันทร์
2. เด็กชายณัฐพงษ์  พัฒนพันธ์
3. เด็กชายอนุสรณ์  รักษ์อารมณ์
 
1. นางชรกร  ทองนาค
2. นายประคอง  จันเงิน
 
206 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กชายกีรติ  วรรณะเมรี
2. เด็กชายธนภัทร  ชัยเจริญ
3. เด็กหญิงนงนภัส  แตงกลิ่น
 
1. นางพเยาว์  สนธิ
2. นายสมพร  สนธิ
 
207 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กชายชาคริต  แก้วลี
2. เด็กชายนนทวัฒน์   ชัยสุวรรณ์
3. เด็กชายศิริชัย  รอดภู
 
1. นางชบา  เกษตรศรี
 
208 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัฐดนัย  มาสอน
2. เด็กหญิงธันยาพร  หฤหรมย์
3. เด็กหญิงนุจรี  ทองโพธิ์
 
1. นางพรพรรณ  สิงหเศรษฐ
2. นางเสานิตย์  ฝาระมี
 
209 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กชายจีรกฤต  โตแก้ว
2. เด็กชายณัฐชา  ทับทอง
3. เด็กชายพงศธร  ลายสุวรรณ์
 
1. นายปฏิภาณ  กลัดล้อม
2. นางสัมฤทธิ์  หมื่นกล้า
 
210 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กชายธีรภัทร  ภู่ใหม
2. เด็กชายพงศธร  ทองขวัญ
3. เด็กชายภาณุพงศ์  อ่อนปาน
 
1. นายคมสัน  แม้นญาติ
2. นางประทิน  ธรรมถาวร
 
211 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดยางศรีเจริญ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  อิ่มเงิน
2. เด็กชายทนงค์ศักดิ์  อิ่มเงิน
3. เด็กชายวุฒิพร  ตาลปึก
 
1. นางสุภาณี  เกตุตระกูล
 
212 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กชายวัชรพงศ์  ชื่นเรือง
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  เงินเจริญ
3. เด็กหญิงอาริยา  คงรอด
 
1. นายจิรัฏฐ์  ศรีบัวแก้ว
 
213 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กชายกฤตเมธ  สังวาลย์นุช
2. เด็กชายศุภกฤต  คงมาก
3. เด็กชายอิศรา  ขำฉนวน
 
1. นายช้วน  ยี่แม่นยิง
2. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
 
214 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงณัฐธิชา  จันทนา
2. เด็กหญิงรุจิพร  ยอดดำเนิน
3. เด็กหญิงลัทธวรรณ  มหาวัน
 
1. นางนฤมล  รอดดี
 
215 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กชายกิตติบดี  ประดับเพชร
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  อินสุ่ม
3. เด็กหญิงอินทิรา  นาพันยู
 
1. นางสาวทัศนียา  เลื่อนลอย
 
216 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายณัฐพล  พิมพขันธ์
2. เด็กชายพุฒิตา  สีวันนา
3. เด็กชายวรพงษ์  สมพะเดิม
 
1. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
2. นายสุรชัย  สิงห์สม
 
217 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กหญิงกฤษณา   จันคำ
2. เด็กหญิงจินต์สุจี   โตตะเภา
3. เด็กชายนิติพล  เฉลยจรรยา
 
1. นายพรชัย   รักษาจันทร์
2. นางสาวศรีทอง  มีทาทอง
 
218 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายณัฐชัย  เขียวรอด
2. เด็กชายอนุภัทร  ภูสันต์
3. เด็กชายเวคิน  เกิดอินทร์
 
1. นางสาวชาลิสา  ยิ้มรอด
 
219 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายกมล  อักษรณรงค์
2. เด็กชายพิริยพงษ์  เย็นสิริ
3. เด็กหญิงวิลาวัลย์  ทวีกิจ
 
1. นางขวัญนภา  บัวดี
 
220 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายขจรศักดิ์  อินทร์งาม
2. เด็กชายนที  ภุมมา
3. เด็กชายสุทัศน์  พุกนิล
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ส้มไม้
2. นายบำรุง  นุ่มจันทร์
 
221 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ทองเงิน
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  เสาวรส
3. เด็กชายมนตรี  ทองก่ำ
 
 
222 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายจิลลาภัทร  การภักดี่
2. เด็กชายรุ่งโรจน์  เรืองแสง
3. เด็กชายวรเมธ  ศรีวันนา
 
1. นายกิติศักดิ์  คล้ายทอง
 
223 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองขุ่นมิตรภาพที่ 136 1. นายนพดล  อ่วมฉิม
2. นายวรชิต  โอรส
3. นายสรุศักดิ์  สุวรรณพุ่ม
 
1. นางพยุง  เราเจริญ
2. นายอำนาจ  วันทอง
 
224 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กชายชนมน  สว่างอารมณ์
 
1. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
225 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงพิชชาพร  บรรดาศักดิ์
 
1. นายปกิต  สอนแจ้ง
 
226 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายชลสิทธิ์  ด้วงเลี้ยง
 
1. นางพรรณี  พานทอง
 
227 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายอัครเดช  บุญวาที
 
1. นายสิทธิโชค  ทิพเกษร
 
228 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงธัญรินทร์  บุญวาส
 
1. นายปกิต  สอนแจ้ง
 
229 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงสุภัทรา  นิยมธรรม
 
1. นายธีระ  บุญเกิด
 
230 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงฉัตรชฎาพร  เนินพลับ
 
1. นายสมบูรณ์  กลับดี
 
231 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กชายศรายุทธ  แผื่อแผ่
 
1. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
232 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดศรีมณีวรรณ(ธรรมศิริอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  มีเย็น
2. เด็กชายกัญญารัตน์  แป้นขาว
3. เด็กชายคณิน  รัตนวิสุทธิ์
4. เด็กชายชิติพัทธ์  อิ่มมณี
5. เด็กชายพัชรพล  ศรีสัมพันธ์
6. เด็กหญิงศรีรัตสดา  ม่วงเรือง
7. เด็กหญิงสุกัญญา  ใจสงค์
8. เด็กหญิงอมรรัตน์  จิ๋วประหัตถ์
 
1. นางจงดี  อินทร์เอี่ยม
2. นายชูชีพ  เหลือสำเภา
3. นายสถิตย์  คงไข่
 
233 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เกตุฉันท์
2. เด็กชายจิรายุศ  ร่องมรุด
3. เด็กชายชยธร  ทิมเวียง
4. เด็กหญิงชาลิสา  พงษ์ดี
5. เด็กหญิงธิตินันท์  พงษ์เกตุ
6. เด็กหญิงนพรัตน์  คงรอด
7. เด็กชายนันทปรีชา  แสงดาวเทียน
8. เด็กชายบัญญวัต  สุขโข
9. เด็กชายปฎิพล  เกตุน้อย
10. เด็กหญิงพรรณธร  เทศทับ
11. เด็กหญิงวราพร  รอดสม
12. เด็กหญิงวริษฐา  แสงภู่
13. เด็กหญิงศิริรักษ์  มีมาก
14. เด็กหญิงสวิตตา  ภู่สวรรค์
15. เด็กหญิงสุรีย์พร  ศรีกล่อม
16. เด็กชายอนุภาพ  ชูมก
17. เด็กหญิงอมรวดี  หิรัญชัย
18. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  หิรัญชัย
19. เด็กหญิงเกศกมล  เปรมโยธิน
20. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ชนโนราช
 
1. นายขจรศักดิ์  ไซฉาย
2. นางสาวบุศรินทร์  ดากลืน
3. นายปัญญา  ปิ่นเงิน
4. นายสุทีป  หมอกมาก
 
234 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายพงศกร   บินชัย
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
235 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายศราวุฒิ  ฟองสมุทร
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
236 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดคลองเกษม 1. เด็กหญิงรัตติยากร  มารักษา
 
1. นายณรงค์  จุ้ยขาว
 
237 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กหญิงกาญจนา  บุญพรหม
 
1. นายธรรมนูญ  มีสมสืบ
 
238 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายชยธร   สังข์สุด
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
239 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   อุดมสันติสุข
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
240 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงเกดแก้ว  ดอกกุหลาบ
 
1. นายอิทธิกร  ชยานนท์
 
241 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายปัสกร  จันทรมา
 
1. นางยุพิน  บุญเงิน
 
242 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายภูมิรพี   แจ่มผล
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
243 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงโยธกา  อินทร์อ่ำ
 
1. นายกิติศักดิ์  คล้ายทอง
 
244 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงเบญจวรรณ  อินสว่าง
 
1. นายดิเรก  กองรส
 
245 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงฑิตยา   บุญหลาย
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
246 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายก้องราช  ภู่สอน
2. เด็กชายคมสัน  ช่ออ่อน
3. เด็กหญิงชนากานต์  แก้วมณี
4. เด็กชายชัชฤทธิ์  เทียนมี
5. เด็กชายชัยวัฒน์  มีเจริญ
6. เด็กหญิงนิแพรวา  ศักดิ์สิริโกศล
7. เด็กหญิงพัฒนี  หารสุนทร
8. เด็กหญิงสุนิสา  แมลงภู่
 
1. นางเนาวรัตน์  ทวีพลายนต์
2. นางสาวเบญจภา  นราทิพยปทุม
 
247 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงกฤติมา  กุดแยง
2. เด็กหญิงกันนิกา  ขำนิล
3. เด็กชายณัชพล  ทองเอม
4. เด็กหญิงปนัดดา  พูลมี
5. เด็กชายมนัสชัย  เทศผล
6. เด็กหญิงลลิตา  ไม้เลี้ยง
7. เด็กชายวีรศักดิ์  คงอยู่
8. เด็กชายศรายุทธ  ยิ้มไผ่
 
1. นางสาวชาลิสา  ยิ้มรอด
 
248 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงขัตติยา  โพโต
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ธีระวุฒิ
3. เด็กหญิงนุชฎาพร  บัวบุตร
4. เด็กหญิงปาริฉัตร  กำแพงนิล
5. เด็กหญิงสิมิตา  อิ่มน้อย
6. เด็กชายอดิสร  พวงทอง
7. เด็กชายอรรถกร  พรมพิลา
8. เด็กหญิงอรอนงค์  จันทร์นุ่ม
 
1. นางสาวนิภาพร  เอี้ยงปาน
 
249 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงกิ่งสน  บุญชื่น
2. เด็กหญิงจันทิมา  นาคสวย
3. นางสาวดวงฤทัย  บัวบุตร
4. นางสาวบุษกร  จันทร์นุ่ม
5. เด็กหญิงปรารถนา  อังกุลดี
6. เด็กหญิงปิยะดา  คงเผือก
7. เด็กหญิงวันวิพา  สนธิรักษ์
8. เด็กหญิงสุภัทชา  ทองชื่น
 
1. นางสาวนิภาพร  เอี้ยงปาน
 
250 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงนาฎศิลป์  จันทร์กระจ่าง
 
1. นางกำไร  พุมมะระ
2. นางขวัญเรือน  จันทร์กระจ่าง
3. นางสาวพิมพ์พิมล  วงษ์ชัย
4. นางสาวสุภาพ  ทองอินทร์
 
251 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ชัยสุระ
2. เด็กหญิงชนิกานต์   ใจแสน
3. เด็กหญิงนิศารัตน์  ดอนปัญญาไพร
 
1. นางสาวจันศิลา  นกพานิช
2. นางนุชรินทร์  ช่วงโพธิ์
3. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
4. นางวรารัตน์  พิเมย
 
252 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงกรวรรณ  การภักดี
2. เด็กหญิงกัญญาพัชร  กิ่งทอง
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  นาคโพธิ์
4. เด็กหญิงฐิตาพร  เสนาใน
5. เด็กหญิงณภัทร  ภัทรธรรมพงษ์
6. เด็กหญิงณัฐชา  สุเยาว์
7. เด็กหญิงนภัสสร  มีเมืองตูม
8. เด็กหญิงนิชาภา  ภาคินหิรัญ
9. เด็กหญิงประภาศรี  อยู่ระหัส
10. เด็กหญิงพนิตนันท์  นุชนารถ
11. เด็กหญิงพษวรรณ  คงเสือ
12. เด็กหญิงระตี  พวงดอกไม้
13. เด็กหญิงวิณัฐดา  กล่ำดี
14. เด็กหญิงสิรีบุญ  ทิพย์สิงห์
15. เด็กหญิงสุจืรา  คำแสนราช
16. เด็กหญิงไพลิน  หิรัญภูวฐิติโชติ
 
1. นายกมลลักษณ์  กุลฐิติธนารัตน์
2. นางสาวกรกมล  ศีตะปันย์
3. นางสาวศศิธร  รักสัตย์
4. นางสาวสุทธิดา  ศรีวัฒนา
5. นางอภัสนันท์   โชติจิรธนาศักดิ์
 
253 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงปวริศา  เงาวัฒนาประทีป
2. เด็กหญิงปวิชญา  เงาวัฒนาประทีป
 
1. นางสาวกรกมล  ศึตะปันย์
2. นางสาวสัมพันธิตา  เฉลิมชัยมงคล
 
254 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายปัญจา  เอี่ยมคล้าย
2. เด็กชายมิ่งแมน  แจ้งต่าย
3. เด็กชายสุธิมนต์  นวลอนงค์
 
1. นางจินตนา  พุทธโกสัย
2. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
 
255 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายพงศพล  รื่นฤทธิ์
2. เด็กชายภานุพงศ์  ชัยโชติ
3. เด็กชายเจษฎากร  ยวงเงิน
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
256 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายพรเทพ  มิ่งมานิตย์
2. เด็กชายมานะ  น้อยบัว
3. เด็กชายองอาจ  ทาเอื้อ
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
257 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  คำนับภา
2. เด็กหญิงศิริประภา  กองยอด
3. เด็กหญิงอรทัย  เรือนเพ็ชร
 
1. นายธีรพงศ์  คำแสง
2. นางพยุง  มีมุข
 
258 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายวิจารณ์  เอี่ยมละออ
2. เด็กชายสกรรจ์  ตามสระน้อย
3. เด็กชายอิทธิพล  ลพเมฆ
 
1. นายจตุรงค์  วงศ์เหลือง
2. นายนิรันดร์  ศรีธูป
 
259 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงรัชนีกร  สัพโส
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  มหาวิจิตร
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  คงหิรัญ
 
260 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงปารมี  สิงห์วงษ์ษา
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สาลี
3. เด็กหญิงสุทธิดา  ธูปบูชา
4. เด็กหญิงสุวนันท์  ปานยอด
5. เด็กหญิงสโรชา  อยู่สงค์
6. เด็กหญิงเพ็ญพิสุทธ์  ต่ายนิล
 
1. นางยุพิน  ศรีวสุธากุล
2. นางอัจฉราพันธ์  สังข์ชัย
 
261 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงจิตตา  แสนเกษ
2. เด็กหญิงจุฑามณี  ใจมั่น
3. เด็กชายชัยชนะ  ชัยมงคล
4. เด็กชายธนวัฒน์  สุขแสง
5. เด็กหญิงธมลวรรณ   ถือชัย
6. เด็กหญิงวรรณภา  คำช่วย
 
1. นายธงชัย  จอนพงษ์
2. นายวิสูตร  ชะเอม
3. นางเสาวลักษณ์  โชติทรัพย์
 
262 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงทิฑัมพร  พุกทอง
2. เด็กชายพีระวัฒน์  ไชยทวีวงศ์สกุล
3. เด็กหญิงสุพรรณษา  ไซรงามสม
 
1. นางสาวจีรนันท์  เงินช้าง
2. นางสมใจ  สวัสดี
 
263 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กหญิงธนัชพร  เอี่ยมแสง
2. เด็กหญิงพรเพชร  เปี่ยมรอด
3. เด็กหญิงมาริสา  บูชา
 
1. นางวินันท์  คุ้มทรัพย์
 
264 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายวรินทร  ชุณสาย
2. เด็กชายอภิสิทธิ์    เดือนเพ็ญ
 
1. นายพิทยา  สีไพสน
2. นายไชยา  รัตนเสน
 
265 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงธีรดา  บุญแสง
2. เด็กหญิงสลิลทิพย์  ท่าหาด
3. เด็กหญิงสุพัตรา  เทียนน้อย
 
1. นางสาวศิริเพ็ญ  เรือนแป้น
2. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
266 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงกมลชนก  สิงห์ทอง
2. เด็กหญิงปนิสรา  ไวว่อง
 
1. นางนฤมล  อุดทาคำ
2. นายสงกรานต์  ทัพบำรุง
 
267 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าแก้ว 1. เด็กชายธนกฤต  แก้วเขียว
2. เด็กชายเป็นไทย  เล็กรัตน์
 
1. นายบุญช่วย  จบศรี
2. นายมนูญ  นอบน้อม
 
268 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดใหม่ศรัทธาราษฎร์ 1. เด็กชายกฤษณะ  บัวคลี่
2. เด็กชายนพดล   อุปแก้ว
3. เด็กชายสถิระ  เขียวรอด
 
1. นางมิ่งขวัญ  ณัฐรุจาสกุลพงศ์
2. นายศตวรรษ   บัวรา
 
269 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายภูวนัย  ถ่องตะคุ
2. เด็กชายรัตถณะพล  ด้วงเลี้ยง
3. เด็กชายอาณัติ  ยังแหยม
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
270 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  เอี่ยมยิ่ง
2. เด็กหญิงอินทิรา  ครุฑจันทร์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีอาทร  บุญประเสริฐ
 
271 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแหลมหว้า 1. เด็กหญิงณัฐนันท์   คำทา
2. เด็กหญิงนภพร   ท้วมวงษ์
 
1. นางวันเพ็ญ   มาทัพ
2. นายอนันศักดิ์    มาทัพ
 
272 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงภานุมาศ  กันยา
2. เด็กชายวาริชาติ  อุ้มครุฑ
3. เด็กหญิงโสรยา  โพธิ์แสง
 
1. นางสาวจีรนันท์  เงินช้าง
2. นางสมใจ  สวัสดี
 
273 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. นางสาวพิจิตรา  หรั่งทอง
2. นางสาวศศิธร  คำแผง
3. เด็กหญิงอัยดา  โม่งปราณีต
 
1. นางอมรพรรณ  นาเอก
2. นางสาวเจิดลักษณ์  เดชมา
 
274 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดตะกู(สมจิตรัชนีอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชญานันท์  มีเจริญ
2. เด็กหญิงพรพิมล  แก้วรังสี
3. เด็กชายสุธรรม  สว่างอารมย์
 
1. นางนงนุช  มะลิมาศ
2. นายสนธยา  โชติภิวัฒน์
 
275 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงณัฐนรี  จันมา
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  อ่อนคำ
3. เด็กหญิงเกษรินทร์  หลงน้อย
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นางสมพร  แก้วสุวรรณ
 
276 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดธรรมามูล 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  ทองจันทร์
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  แพงเรือน
3. เด็กหญิงอิสรีย์  ช่างเหล็ก
 
1. นางนภาภรณ์  ภู่บัณฑิต
 
277 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงวรรณา   มากุล
2. เด็กหญิงวิรัลยา   มะปะโท
 
1. นายพิทยา  สีไพสน
2. นายไชยา  รัตนเสน
 
278 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. นางสาวธีราพร  เกิดการค้า
2. นางสาวปิยพร  กรกนกเดชา
3. นางสาวปิยะนุช  แก่นแจ่ม
 
1. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
279 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายนพรัตน์  หมื่นยุทธ
2. เด็กหญิงรังสิยา  ธัญญเจริญ
 
1. นางสิริรัตน์  แก้วฉวี
2. นางสิริรัตน์  แก้วฉวี
 
280 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงฉัตรนภา   ฉ่ำช้างทอง
2. เด็กหญิงณัฐวรา    สุขศิลา
3. เด็กหญิงปนัดดา   อัมพานนท์
 
1. นางสาวเปรมา  ชีวะไทย
2. นางเอมอร   วัตยานนท์
 
281 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกสุก 1. เด็กหญิงกนกพรรณ  ครองยศ
2. เด็กหญิงปนัดดา  ศรีอินทร์
3. เด็กหญิงอรษา  พ่วงเข็ม
 
1. นางสุทิน  ชมภูนุกูลรัตน์
2. นายสุพล  ชมภูนุกูลรัตน์
 
282 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายปิยทัศน์  สุขล้ำ
2. เด็กชายรัตน์ตะวัน  อ่อนละมัย
 
1. นายธรรมนูญ  มีสมสืบ
2. นายสรวิชญ์  โกทัน
 
283 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงเปรมมิกา  วงษ์ทองดี
 
1. นางสาวโอ๋  เอี่ยมวิไลย์
 
284 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงวรกมล  ภู่สุวรรณ์
 
1. นายวิทวัส  บุญดิษ
 
285 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา    คงฤทธิ์
 
1. นางสาววันทนา  หิรัญแพทย์
 
286 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายเจษฎา  ใยทองหลาง
 
1. นางศกุนตลา  วิไลขำ
 
287 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงปุญญิศา  ปฏิภาภรณ์
 
1. นางสุรีรัตน์  พานิช
 
288 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงสุรภา   อินทรเกษตร
 
1. นางปาริชาต  ผ่องเจริญ
 
289 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงนงนภัส  บุญจันทร์
 
1. นางสาวภัทภิชาท์  ภคพรลิขิต
 
290 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย    
291 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงเบญญาภา  เอมอ่อง
 
1. นางปานทิพย์  ระเวกโสม
 
292 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงมาลิรินทร์  จันทร์ทำ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอำภา  เสียงสังข์
 
293 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงชุติมา  คงกะพันธุ์
 
1. นางทวารัตน์  ฤทธิโชติ
 
294 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กชายศุภณัฐ  ดำขำ
 
1. นายณัฏฐภัทร  ศักดิ์ศรี
 
295 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงมยุรฉัตร   โพธิ์ศรี
 
1. นางสุรินทร์  โพธิ์สำราญ
 
296 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายจัรกฤษณ์   นาคสิงห์
2. เด็กหญิงบุญพิทักษ์   ริมเพลิง
3. เด็กชายภัคพงษ์   ผิวขาว
4. เด็กหญิงศิริลักษณ์   กลีบบัวบาน
5. เด็กชายไชยวัฒน์  สูงปานเขา
 
1. นางอัจฉริยา  เทพทัตต์
 
297 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงพันธิดา  สัมมาชีวานันท์
 
1. MissLiu  Xiang
 
298 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายชัยบุญฤทธิ์  บัวพ่วง
2. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  คล้ายหัต
3. เด็กชายต่อสกุล  ด้วงอนงค์
4. เด็กชายนพเกตุ  หนูแช่ม
5. เด็กชายวรัณญู  เชื้ออภัย
6. เด็กชายเวหา  มีชัย
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
299 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายกฤต    มีโต
2. เด็กชายชนม์เจริญ   บารมีธนเศรษฐ์
3. เด็กชายธนภูมิ    จีนจรรยา
4. เด็กชายพิพัฒน์    เฉียดขำ
5. เด็กชายภาคิน   พรรณพัชรา
6. เด็กชายวทัญญู    อชะเมตรา
7. เด็กชายสิทธินนท์    เจแสง
8. เด็กชายเพชรพงษ์   ประทุมน้อย
 
1. นายวิทยา   มากทรัพย์
 
300 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายธิติวุฒิ  ธาระทรัพย์
2. เด็กชายธีรเดช  ธาระทรัพย์
3. เด็กชายปณพล  วันละ
4. เด็กชายวิชชากร  คล้ายสอน
5. เด็กชายสหรัฐ   วงษ์อนุ
6. เด็กชายเกียรติศักดิ์  บุ้งทิม
7. เด็กชายเจริญทรัพย์  ปิ่นทอง
8. เด็กชายเฉลิมพล  แหยมประเสริฐ
 
1. นายวันชัย  โพธิ์ศรี
 
301 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงกฤตพร  กังวาล
2. เด็กหญิงทิพย์สุดา  ศิริพงษ์
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  สูบุญ
4. เด็กหญิงนันทพร  พรมสนธิ์
5. เด็กหญิงพัชรี  กระจ่างจันทร์
6. เด็กหญิงพีรดา  เสาเสนา
7. เด็กหญิงวาสนา  แสงกล้า
8. เด็กหญิงสริตา  เกตุเส็ง
9. เด็กหญิงสุกัญญา  เมล์พ่วง
10. เด็กหญิงอารญา  อ่อนศรี
 
1. นางจินดารัตน์  วังบุญ
 
302 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงกิตติยาพร  ศรีเดช
2. เด็กหญิงปราถนา  โตงาม
3. เด็กชายปัญญา  คงทัด
4. เด็กหญิงวิชญาพร  ม่วงประสิทธิ์
5. เด็กหญิงอุมาภรณ์  ทองคำ
 
1. นางศกุนตลา  วิไลขำ
2. นางสาวอรทัย  ตุ้มจิบ
 
303 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  แก้วมณี
2. เด็กหญิงรัฐดาภรณ์  จันทร์ศรี
3. เด็กหญิงสวีรินทร์  เนียมจันทร์
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  ศรีดำ
 
304 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงนฤมล  การภักดี
2. เด็กหญิงนิจรีย์  สีวันนา
3. เด็กหญิงปัญญาพร  แทนปัญญา
 
1. นายครรชิต  มานะเปรม
2. นางสาวสำเริง  โพธิ์ขำ
 
305 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงวาสนา  เข็มเงิน
2. เด็กหญิงเกษณี  ครคง
 
1. นางรดานัฐ  เปี่ยมสิน
 
306 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงตรีรัตน์   มีโพธิ์
2. เด็กหญิงรักษิณา  ครุธช่างทอง
 
1. นายนครินทร์  ทั่งทอง
2. นางปานทิพย์  ระเวกโสม
 
307 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายจักรพรรณ  ป้อมศิลา
2. เด็กหญิงอรัญญา  สมหวัง
 
1. นางทวีพร  พุ่มมูล
2. นางวันเพ็ญ  ไทยเขียว
 
308 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายทัสมา  โต๊ะอาดำ
2. เด็กชายภานุพงศ์  จั่นเที่ยง
 
1. นายปณิธาน  พันธ์พานิช
 
309 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงเจนจิรา  เกตุดี
 
1. นางสาวทวีพร  พุ่มมูล
 
310 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายธนายุต  คงฤทธิ์
 
1. นางรัชนีภรณ์  จันทร์โนทัย
 
311 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งกระถิน 1. เด็กชายวุฒนา  วารีย์
 
1. นางสาวคณาวรรณ  จิระประสิทธิ์
 
312 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเขาแก้ว 1. เด็กชายวัชรพงศ์  โคกกรวด
 
1. นางรัชนี  จันทร์พ่วง
 
313 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  อยู่ยอด
 
1. นางสุจิตรา  เพ็งน้อย
 
314 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายพงษ์พล  เชื้อชัย
 
1. นางมาลัย  เนียมปาน
 
315 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายชุติเดช  ศรีภักดี
 
1. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
316 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายชุติเดช  ศรีภักดี
 
1. นางอารีย์  โชติวัฒน์
 
317 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าสมอ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์258) 1. เด็กชายไชยพร  เกตอินทร์
 
1. นางสวรส   มะลิทอง
 
318 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กชายบุญฤทธิ์  ทับทิม
 
1. นายสมกิจ  พูลศรี
 
319 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงอันธิกา  รอดเหลือ
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
 
320 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงณัชชณา   บุญชลอ
2. เด็กหญิงลภัสลดา   ทิมโต
3. เด็กหญิงสิริพร   บัวคำ
 
1. นางสุจินต์   ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช   บุญคงมา
 
321 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายณรงค์เดช  อนุสรณ์
2. เด็กชายวิวัฒนชัย  จันทร์วงษ์ษา
 
1. นางสาวขนิษฐา  บุญวรนุช
2. นางสาวบัวทอง  อินทรถา
 
322 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กชายปาพจน์  พุ่มพุก
2. เด็กหญิงปาริชาติ  พึ่งงาม
 
1. นางสาวเชาวพรรณ  แพเพ็ชร
 
323 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กชายคเชนทร์    อ่อนชนะ
2. เด็กหญิงสุพรรณี  ชมสน
 
1. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
2. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
 
324 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กชายณัชชานน  ชูควร
2. เด็กหญิงนารีรัตน์  หมื่นหาญ
 
1. นางสุจินต์  ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช  บุญคงมา
 
325 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์    
326 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายศุภวิชญ์  กันภูมิ
2. เด็กหญิงสิริน  เกษทองมา
 
1. นางลมโชย  พุ่มริ้ว
 
327 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงธนัชพร  เพ็งภาค
2. เด็กหญิงธัญจิรา  ปั้นนิ่ม
3. เด็กหญิงธิดา  ปิยะทัศน์
4. เด็กหญิงนันทินี  นาคศาลา
5. เด็กหญิงพรรษา  เอื้องทอง
6. เด็กหญิงรุ้งนภา   คานกลาง
7. เด็กหญิงสิปวดี  โพธิ์สุข
 
1. นางจินตนา  พุทโกสัย
2. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
3. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
 
328 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายขวัญชัย  กาฬษร
2. เด็กชายธนพล  คำตาสุข
3. เด็กหญิงมณีรัตน์  รสมณี
4. เด็กชายวัชระ  เจียมเจริญ
5. เด็กชายวันครู  คำตาสุข
6. เด็กชายวารินท์  วงษอำมาตร์
7. เด็กชายอัครพล  ทองไพรวรรณ
 
1. นางเพ็ชรา  สิงห์สม
 
329 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัฐดนัย  ปานนิยม
2. เด็กชายมานพ  ปานสิงห์
3. เด็กชายวสันต์  โชติ์มั่ง
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
330 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์  พะโยม
2. เด็กหญิงธัญวรัตน์  เทียมทัน
3. เด็กหญิงวันวิพา  สนธิรักษ์
 
1. นางสาวนิภาพร  เอี้ยงปาน
 
331 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน    
332 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายชลทิศ  กรัตพงษ์
2. เด็กชายรัตนโชติ  บุญวาส
3. เด็กชายเรวัตร์  แตงฉ่ำ
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
333 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงนุชจรี  อินหนู
2. เด็กหญิงลลิตา  จีนอ่ำ
3. เด็กหญิงวรฤทัย  ที่สุด
 
1. นางสุจินต์  ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช  บุญคงมา
 
334 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายพงศธร  จรูญศรี
2. เด็กหญิงสิรีธร  สูติยพันธ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  กองฤทธิ์
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
335 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ฉิมพาลี
2. เด็กชายชินวัตร  อยู่ศรี
3. เด็กชายเอกภาพ  คำภูมี
 
1. นางวรรณวิสา  ม่วงมูล
 
336 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  เอกปัชชา
2. เด็กหญิงอาภัสรา  เอี่ยมปลัด
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
337 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าสมอ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์258) 1. เด็กหญิงอัญชลี  เจียมจริต
 
1. นางฉวีวรรณ  ลิ้มประสงค์
 
338 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. นายนรภัทร  แสงฉาย
2. เด็กชายมานพ  ปานสิงห์
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พุกเนียม
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางเกษร   ศรีจันทร์
 
339 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงบุหงา  การบรรจง
2. เด็กชายศรายุทธ  แย้มชม
3. เด็กชายโชคชัย  เพชรอำพร
 
1. นายยุทธนา  ณัฐรุจาสกุลพงศ์
 
340 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงชมพูนุช  รางทอง
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
341 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายฉันทวัฒน์  ขวัญนาค
 
1. นางสาวสุดใจ  สวัสดิ์ชัย
 
342 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายนภดล  สุดสาคร
 
1. นางสาวประภาพร  ธนะไพบูลย์
 
343 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสวนอัมพวัน 1. เด็กหญิงวันทนา  หมวกทอง
 
1. นางสาวอมรรัตน์  ปาลวัฒน์
 
344 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กชายพรชัย  ชาตะรูปะ
 
1. นางสมคิด  โชติพฤกษวัน
 
345 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กชายธีรดลย์  แสงพลบ
 
1. นางสาวปราณี  เกตุหนู
 
346 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายจิรายุ  ประเสริฐแก้ว
2. เด็กชายจิรเวช   บุญอินทร์
3. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ชูทอง
4. เด็กชายสหรัฐ  บูชา
5. เด็กหญิงสุนันทา  จันทร์รังษี
6. เด็กหญิงสุปราณี  จันทร์รังษี
 
1. นางรดานัฐ  เปี่ยมสิน
2. นางสาวริญญาภัทร์  กิจพงศ์ชยะกุล
3. นางเกษร  ศิริกุล
 
347 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสวนอัมพวัน 1. เด็กหญิงสุรัญญา  ใจมั่น
 
1. นางรัตนา  ผูกฤทัย
 
348 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กชายเอกภาพ  คำภูมี
 
1. นางวรรณวิสา  ม่วงมูล
 
349 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสวนอัมพวัน 1. เด็กหญิงวันทนา  หมวกทอง
 
1. นายพัฒน์วิรุฬห์  เมฆกระจาย
 
350 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กชายกษิณ  บุญเย็น
2. เด็กชายขวัญชัย  ผึ่งสิงห์
3. เด็กชายจิรายุทธ  ม่วงขวัญ
4. เด็กชายณัฐพงศ์  พงษ์สถิตย์
5. เด็กชายวัชระ  ขุนทรา
 
1. นางปทุมวดี  มีนาค
2. นางศิพิมล  ปราบทอง
 
351 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงศศิรประภา  สุ่มงาม
 
1. นางสมถวิล  โพธิ์ดี
 
352 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  กอบธัญกรณ์
2. เด็กชายปฏิภาณ  รักษาดี
3. เด็กชายวัชรพล  ดวงมี
 
1. นางสาวนฤมล  ครุธอินทร์
2. นางบุญชู  ทองมา
 
353 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงกิตติกา  คุ่ยจาด
2. เด็กหญิงจิรนันท์  ชิณวงษ์
3. เด็กหญิงบัณฑิตา  อ่อนแก้ว
 
1. นางอัมพร  จันทร์ขาว