สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ชัยนาท เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 79.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดฝาง 1. เด็กชายจิรเมธ  เส็งน้อย
2. เด็กชายตรีเพชร  ภูแต้มนิล
3. เด็กชายปฐพี  สวัสดี
 
1. นางอัมพร  สนเอี่ยม
2. นายเกียรติศักดิ์  แสนสีอ่อน
 
2 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 79.36 เงิน 10 โรงเรียนสำราญราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายกรณรัฏฐ์  จันทร์คล้าย
2. เด็กชายกฤษดา  อิ่มสรรค์
 
1. นางสาวจำเนียร  นุ้ยปรี
2. นางสาวณรังศิยา  โพธิ์วุฒิบุตร
 
3 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 79.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายชัยวัฒน์  พุกมาก
2. เด็กชายศรัณยู  นิโรจน์
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา  หรั่งเพ็ช
 
1. นายปณิธาน  พันธ์พานิช
2. นางเกสร  ผลพงษ์
 
4 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงกมลชนก  โฉมแก้ว
2. เด็กหญิงปารินันท์  กองคูณ
3. เด็กหญิงเกวลิน  การภักดี
 
1. นางสาววรรณิภา  เล็กพวงทอง
2. นางสุพัตรา  เฉยทิม
 
5 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงจิตตรา  จันชื่น
2. เด็กหญิงญาณิศา  เดชบำรุง
3. เด็กหญิงสุพิชญา  ชัยรัตน์เมธี
 
1. นายรัฐธี  บุญปลูก
 
6 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายภูริณัฐ  บัวงาม
2. เด็กหญิงวนันทกานต์  บุตรนนท์
3. เด็กหญิงสุชาดา  ขุนภู
 
1. นางพัทยา  สาธิพา
2. นางสาวภูวนาถ  เอกสาร
 
7 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  กระหล่ำทอง
2. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ทองคุปต์
3. เด็กหญิงพรรณพษา  สุพร
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
 
8 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. นางสาวจิตราพร  ยิ้มแย้ม
2. นางสาวณภัทร  พุ่มอินทร์
3. เด็กหญิงธัญจิรา  นารอด
 
1. นางธรรยมล  รัตนชัยสิทธิ์
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
9 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กชายพีรทัต  มีสุวรรณ
2. เด็กชายศิริวัฒน์   ปัญญาพร
 
1. นายนิศักดิ์  บางเพลิง
2. นายวุฒิชัย  ใจแสน
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 13 โรงเรียนวัดวงเดือน 1. เด็กหญิงจิราภา  ไกรแก้ว
 
1. นายสมบัติ  บัวสวัสดิ์
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 13 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายนวพล  สังข์วัฒน์
 
1. นางนิภา  ขำรักษ์
 
12 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 30 โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  แตงฉ่ำ
2. เด็กชายศรัณย์ภัทร  ภูมมาฤทธิ์
 
1. นางพรศิริ  สวนเกลี้ยง
 
13 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 30 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กชายธนดล  กิ่งไทร
2. เด็กหญิงภัคจิรา  อ่วมจุก
 
1. นางทิพวรรณ  นุ่มแสง
2. นางสมพิศ  ตุ้ยแม้น
 
14 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงกนกกร  ม้วนหนู
2. เด็กหญิงจุฑารัตน์  กลิ่นกล่อม
3. เด็กหญิงณัฐฐิการ์  อักษรศรี
4. เด็กหญิงดวงฤทัย  ดวงดี
5. เด็กชายทัศนีย์  งอกนาวัง
6. เด็กหญิงน้ำฝน  เปี่ยมเงิน
7. เด็กหญิงน้ำเพ็ชร  อินพญา
8. เด็กหญิงพรกนก  ม้วนหนู
9. เด็กหญิงมณีรัตน์  มีโพธิ์
10. เด็กหญิงมลธิรา  ฉิมแป้น
11. เด็กหญิงรัตนา  มีโพธิ์
12. เด็กหญิงวิยะดา  อินสุ่ม
13. เด็กหญิงวีนัสดา  ศรีสวัสดิ์
14. เด็กหญิงศิริกัญญา  ฉิมแป้น
15. เด็กหญิงสุนิษา  อินสุ่ม
 
1. นางสาวทัศนียา  เลี่อนลอย
2. นางสาวมงคลรัตน์  แก่นดำ
3. นายสุวรรณ  ใจแสน
 
15 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  สินทวีเรืองกุล
2. เด็กหญิงขนิษฐา  ทองน้อย
3. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  ใจมั่น
4. เด็กหญิงนภัสสร  เกิดประเสริฐ
5. เด็กหญิงพรธิชา  พลสงคราม
6. เด็กหญิงพัชราภา  รวงผึ้ง
7. เด็กหญิงพิมพกานต์  คำใจ
8. เด็กหญิงภาพิมล  บุญเงิน
9. เด็กหญิงมณฑกานต์  คำสุภาพ
10. เด็กหญิงวนิชา  ต่านแตง
11. เด็กหญิงศิริพร  ใหม่เอี่ยม
12. เด็กหญิงสุธัญญา  ลำเพ็ง
13. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  บัณฑิโต
14. เด็กหญิงอาทิตยา  น้อยพินิจ
15. เด็กหญิงอิสรา  จารุโรจน์เนาวรัตน์
 
1. นายธงชัย  ทรัพย์มีชัย
2. นางสาวศิริวรรณ  บุยนิ่ม
3. นายสมศักดิ์  เมฆพัมนาภิโญ
 
16 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงจิราพัชร  พิบูรณ์
2. เด็กหญิงธนัญญา  บัวสุนทร
3. เด็กหญิงวารุณี  จะริรัมย์
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
17 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงธิดา  พรมศรี
2. เด็กหญิงนัสนันท์  พุ่มจำปา
3. เด็กหญิงวรัญญา  เรืองทอง
 
1. นายสุรชัย  สิงห์สม
2. นายแดน  พุ่มจำปา
 
18 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงพัสวี  พุทธา
2. เด็กหญิงพิมพ์ตะวัน  แสนวิชัย
3. เด็กหญิงสิริลักษณ์  มณฑา
 
1. นางพัชราวลัย  ขอดทอง
 
19 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 16 โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กหญิงวรลักษณ์  วรรณพันธ์
 
1. นายคมสัน  แม้นญาติ
 
20 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 16 โรงเรียนวัดหอระฆัง 1. เด็กหญิงธารทิพย์  พลคง
 
1. นายชูชาติ  พารีสอน
 
21 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 16 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงอนามิกา  ปุยฤทธิ์
 
1. นายวันชัย  เนยคำ
 
22 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงสุชานาถ  สิงห์สม
 
1. นายแดน  พุ่มจำปา
 
23 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายพัสกร  มากเมือง
 
1. นางสุพรรษา  บุญชื่น
 
24 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงนิรัชพร  ขาวเงิน
 
1. Mr.Macapelit  Zurix
 
25 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กชายกลวัชร  ยอดอ่อน
2. เด็กหญิงธันยา  โฉมศรี
3. เด็กหญิงศุภนิดา  มีมาก
 
1. นางสาวนิรุชา  คงอินทร์
2. นางบุญญารัตน์  แคะนาค
 
26 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงกิตติ์วดี  ฉิมโห้
2. เด็กหญิงพิชญาภัค  ชื่นบุญ
3. เด็กหญิงลลิตา    เลขะวัฒนะ
 
1. นางสมศรี  ดำคำ
2. นางสาวสมหมาย  อ่องชุ่ม
 
27 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79 เงิน 19 โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  บัวเถื่อน
 
1. นางสาวภูมิประพา  แสงไกร
 
28 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 79 เงิน 32 โรงเรียนวัดกำแพง (สรรพยา) 1. เด็กหญิงชนาภา  ทูลศิริ
2. เด็กหญิงนภัสสร  นาคาแก้ว
3. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  ทองคำ
 
1. นางสมหมาย  กฤษณัมพก
 
29 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78.6 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงขวัญนภา  ทวีสกิจ
2. เด็กหญิงพัชรี  อนุสรณ์
3. เด็กหญิงสายฝน  เพิ่มสมบัติ
 
1. นางพัชมณ   ฟักนิกร
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
30 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78.2 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงกนกอร  ชมมะลิ
2. เด็กหญิงมันตา  อินสิน
3. เด็กหญิงวรัญญา  รอดย้อย
 
1. นางปาณิสรา  ปิ่นเงิน
 
31 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 78.11 เงิน 11 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายสิทธิชัย  คำนอก
2. เด็กชายเดชาธร  ก้อนทอง
 
1. นางสุภาพร  แสงทอง
 
32 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 78 เงิน 29 โรงเรียนวัดดอนโพธิ์ศรี 1. เด็กหญิงนิพาวรรณ  ตุ้มคุ้ม
 
1. นางธิดารัตน์  บู่ทอง
 
33 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 78 เงิน 29 โรงเรียนวัดยางศรีเจริญ 1. เด็กหญิงภัทรพร   แสนคุณเมือง
 
1. นางสุภาณี  เกตุตระกูล
 
34 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 78 เงิน 29 โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กหญิงศศิธร  ศิริวัฒน์
 
1. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
 
35 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงวราภรณ์  แนบเนียน
 
1. นางนุกูล  เลี้ยงหล่ำ
 
36 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 12 โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พงษ์ศักดิ์ศรี
 
1. นางเพลินตา  ปั้นจันทร์
 
37 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 12 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เรืองฤทธิ์
 
1. นางสาวอรอนงค์  สืบสายพันธุ์
 
38 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 12 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กชายกิติพศ  เคนทอง
 
1. นางสาวนนทยา  พยัคมาก
 
39 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 12 โรงเรียนวัดสังฆาราม(ปลื้มประชาสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงปริยาภัทร  เกตุนวม
 
1. นางกล่อมจิตร  ธีรภัทร์ศรัทธา
 
40 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงนภัสสร  อยู่สำลี
 
1. นางวลัยพร  พรสวัสดิ์
 
41 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังเดือนห้า 1. เด็กหญิงศศิธร  อิ่มรัง
 
1. นางสิริลักษณ์  เรืองไพศาล
 
42 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดหาดอาษา 1. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  ทิมห้อย
 
1. นายราชัย  เจริญมายุ
 
43 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายยศพนธ์  ต้นพงศ์พัฒนกุล
 
1. นางสาวชลดา   สุทธิวรกานต์
 
44 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  สีดาฟอง
 
1. นางสุดา  เชื้ออภัย
 
45 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กหญิงสุธาวี  เล็กกฤษดี
 
1. นางภาวี  กุหลาบมงคล
 
46 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กหญิงศศินา  กองสันเทียะ
 
1. นางนันทพร  สมัตถะ
 
47 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงแวววรรณ  เหมสุวรรณ
 
1. นางสาวเฉลียว  แสงทอง
 
48 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงฉัตรทิมา  แก้วมุ้ย
 
1. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
49 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. นางสาวฉัตรแก้ว  พรหมฤาษี
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
 
50 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงดวงหทัย  บุญทัน
 
1. นางวัชรีย์  รัตโนทัย
 
51 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. นางสาววราวรรณ  ม่วงรัตน์
 
1. นายครรชิต  มานะเปรม
 
52 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงสมพร  บุญชื่น
 
1. นางพลอยชมพู  จันทร์ฉนวน
 
53 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงชาริยา    ชินสิทธิ์
 
1. นางสมหมาย   เทียนบูชา
 
54 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงบุญกร  ใจแสน
 
1. นางดารณี  สีเขียว
 
55 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายรัตน์ตะวัน  อ่อนลมัย
 
1. นายธรรมนูญ  มีสมสืบ
 
56 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านไพรนกยูง(วันชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  วงทองดี
 
1. นางสาววิญญู  แสงสว่าง
 
57 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายวชิรธร  สิทธิเขตกิจ
 
1. นายประเสริฐ  พิณประภัศร์
 
58 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงธิติมา  ฉิมแป้น
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  ดีวัน
 
59 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงนันธิตยา  เมืองนิล
 
1. นางชฎาภรณ์  สุนันทคงเดช
 
60 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนวัดพระแก้ว 1. เด็กหญิงณัฐรินทร์  ยิ้มศรี
 
1. นางรัตนา  พิมพ์แก้ว
 
61 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กหญิงศุภวรรณ  พงศ์ภัทรพร
 
 
62 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงปานฟ้า  เกตุศิริ
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  สันติจารี
 
63 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงฐิติพร  เต๊ะเปีย
 
1. นางยุพิน  จบศรี
 
64 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กชายภานุพงศ์  อยู่มาลัย
 
 
65 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงณัชชา  วิเชียรวรรณกูล
 
1. นางสาวรัตนา  พืชงาม
 
66 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  บุญดอนไพร
2. เด็กชายวิทวัส  อ่อนน้อม
 
1. นางทิพวรรณ  มีผิว
 
67 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงสุธาทิพย์  พระศรี
2. เด็กหญิงสุภาพร  อ่อนแก้ว
 
1. นางทวีพร  กลิ่นขวัญ
2. นางสาวพัชรินทร์  ภู่งาม
 
68 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 13 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ทับนิยม
2. เด็กหญิงปัทมวรรณ  พึ่งละออ
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ปัญญานะ
 
1. นางจรรยา  รัตนาภรณ์
2. นางสาวสำเริง  อนุศาสนนันท์
 
69 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดคลองธรรม 1. เด็กหญิงวารินทร์  ภูชัยศรีสัมฤทธิ์
2. เด็กหญิงอรเตชิษฐ์  โอรักษ์
 
1. นายวัฒนา  นุ่มฟัก
2. นางสุดา  นุ่มฟัก
 
70 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กชายทิชากร  ชวดนุช
2. เด็กชายเมธี  ธีรพินิจกิจการ
 
1. นางสาววันเพ็ญ  ทับวงษ์จันทร์
 
71 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐอาภา  นีลพงษ์
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ศรีชัย
3. เด็กหญิงศิริพร  เงินเล็ก
 
1. นายอำพร  หยัดเรียน
 
72 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงชลธิชา  จินตกสิกิจ
2. เด็กหญิงพรทิพย์  อ่วมอ่อน
3. เด็กหญิงมินตรา  แว่นตา
 
1. นางจินดารัตน์  วังบุญ
 
73 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. นางสาวชุติมา  ภู่เทศ
2. นางสาวนิภาพร  แจ้งจิตร์
3. นางสาวรจนารถ  นาเมือง
 
1. นางสาวทองคำ  ฮวบสวรรค์
2. นางสาวพรชนก  พินทอง
 
74 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. นายพีรวิชญ์  ยงยุทธ
2. นายอภิสิธิ์  ประกิจรัมย์
3. เด็กชายเอกสิทธิ์  เชื้อชัย
 
1. นางสาวดริณ  รงค์ทอง
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
75 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายชัยพล   อ่วมรอด
2. เด็กหญิงณัฎฐริณีย์   พรมแสง
3. เด็กชายธนภัทร   แถวประโคน
4. เด็กชายธนภัทร   ดีใหญ่
5. เด็กชายธนาทิพย์  นันทพันธ์
6. เด็กชายนันทวัน   ชาลีลักษ์
7. เด็กหญิงปิยะวรรณ   อิ่มน้อย
8. เด็กหญิงพลอยไพลิน   อาจหาญ
9. เด็กชายพีระ  พรมมา
10. เด็กชายภัครพล  มรพัฒน์
11. เด็กหญิงภัทรพร   แพ่งกลิ่น
12. เด็กหญิงวริภา  สุขแจ่ม
13. เด็กหญิงวันวิสา   น้อยระแหง
14. เด็กชายวาริชาต   อุ้มครุฑ
15. เด็กชายวีรภัทร  ขลิบทอง
16. เด็กหญิงศรัญญา  พรมมา
17. เด็กชายอภิสิทธิ์   วงษ์สัมปันโน
18. เด็กชายเจริญ  นุ่มนิ่ม
 
1. นางสาวปวันรัตน์  ศรีเดช
2. นายพิชัย  นิยมรส
3. นายสมเกียรติ  อินไข่
 
76 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 15 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงสุชาดา  ตระกูลกลาง
 
1. นางสุชาดา  บุญประสิทธิ์
 
77 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 26 โรงเรียนวัดโพธิมงคล 1. เด็กหญิงวรทัต  กล้าหาญ
 
1. นางกฤษณา  วงศ์สงฆ์
 
78 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 26 โรงเรียนวัดหาดอาษา 1. เด็กหญิงบุษบา  สุขมาก
 
1. นายราชัย  เจริญมายุ
 
79 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงชนาภา  พลอยแดง
2. เด็กชายณัฐภัทร  ภู่ระย้า
 
1. นางสาวฉลวย  เนียมทอง
2. นายเจริญ  เพ็งน้อย
 
80 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงลลีกษณ์  รอดตะเภา
2. เด็กหญิงวีรดา  กล่ำป่วน
3. เด็กหญิงอันธิกา  เอี่ยมตระกูล
 
1. นางสาวธนิตา  เหมือนใจ
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
81 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 16 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  กองสิน
2. เด็กหญิงกาญจนา  แก้วเกตุ
3. เด็กหญิงสุมาลี  นัดที
 
1. นางเรณู  ทิพย์รัตน์
 
82 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กชายณัฐพล  วิไชยโย
2. เด็กชายเอกรัตน์  เกตุมาก
 
1. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
83 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดอรัญญวาสี 1. นางสาวสุนิตา  สังเกตุ
 
1. นางอัมพร  นิลพัฒน์
 
84 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด    
85 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองขุ่นมิตรภาพที่ 136    
86 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กหญิงภาพิมล  ชาตะ
 
1. นายภูมินทร์  ศรีฉ่ำ
 
87 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองแขม 1. เด็กหญิงสายทอง  รุ่งเรือง
 
1. นายวิโรจน์  ทองนาค
 
88 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงนันทวัน   ดาอ่อน
 
1. นางพิมพ์พร   อินต๊ะแสน
 
89 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดหนองจิก 1. เด็กชายวรวุฒิ  โตดี
2. เด็กชายสราวุธ  เหียดไธสง
 
1. นางสาวสุกัญญา  บัวรักสกุล
 
90 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองขุ่นมิตรภาพที่ 136 1. เด็กหญิงทิพย์สุดา  ปิ่นเทศ
2. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  กำแพงทอง
 
1. นางพยุง  เราเจริญ
2. นายอำนาจ  วันทอง
 
91 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 19 โรงเรียนอนุบาลหนองมะโมง 1. เด็กหญิงพรรวลี  สุหงษ์สา
 
1. นายธนกร  สุมาลี
 
92 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 19 โรงเรียนวัดเทพรัตนวนาราม 1. เด็กหญิงวันนิพา  สีดาทอง
 
1. นายสมภพ  แก้วสวรรค์
 
93 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 19 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงณัฏธณิชา  สุวรรณสิงห์
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
94 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายชยธร   สังข์สุด
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
95 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายปัสกร  จันทรมา
 
1. นางยุพิน  บุญเงิน
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสามัคคีธรรมวิทยา 1. เด็กหญิงนันทิพร  พรมมี
2. เด็กหญิงนารีรัตน์   สงขำ
3. เด็กหญิงศรีวรรณ  ปิ่นเทศ
 
1. นางวาจา  ตาคะ
2. นางสิรีรัศมิ์  ตลอดไธสงดาภา
 
97 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนวัดยางศรีเจริญ 1. เด็กชายณรงค์  อิ่มนุช
2. เด็กชายณัชพล  บุญแต้ม
3. เด็กชายนาคิม  อ่วมทอง
 
1. นางปราณี  ไม้ลำดวน
 
98 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 22 โรงเรียนวัดคลองธรรม 1. เด็กหญิงนัฐธิดา  ชัยยะ
2. เด็กชายมงคลชัย  แรมปัดชา
3. เด็กหญิงมณีวรรณ  พรามณี
 
1. นายสมยศ  จำปาไทย
2. นางสุดา  นุ่มฟัก
 
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 22 โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กชายอนุภาพ  ชูมก
2. เด็กหญิงอมรวดี  หิรัญชัย
3. เด็กหญิงเบญญา  ด้วงกลาง
 
1. นายขจรศักดิ์  ไซฉาย
 
100 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 22 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายธนพัฒน์  จันทร์แรม
2. เด็กชายภูวฤทธิ์  เพ็งชัย
3. เด็กชายวรวุฒ  อุ่นอำไพ
 
1. นางผาสุข  ครุธพันธ์
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 22 โรงเรียนชุมชนวัดศรีมณีวรรณ(ธรรมศิริอุปถัมภ์) 1. เด็กชายธีรภัทร  ใจสงค์
2. เด็กชายพิรุณ  ยศแสน
3. เด็กชายอรรถชัย  ปั้นโต
 
1. นายชูชีพ  เหลือสำเภา
2. นายสมชาย  อยู่สุข
 
102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 22 โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กชายธนจักร  อินสุ่ม
2. เด็กชายศราวุธ  สงล่า
3. เด็กชายสืบศักดิ์  แก้วศรี
 
1. นายอภิสิทธิ์  ข้องหลิม
 
103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 22 โรงเรียนวัดกรุณา 1. เด็กชายณัชพล  เต็มปิยพล
2. เด็กชายมนตรี  จิ๋วเจริญ
3. เด็กชายศรายุทธ  ด้วงเลี้ยง
 
1. นางเกศรา  บุญเย็น
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 22 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงกัญญาวีณ์   เฉลิมชัย
2. เด็กหญิงนัทธมน   ล้อกาญจนรัตน์
3. เด็กหญิงพิชญาภา   ชายทะเล
 
1. นางศรีสุมน  เรืองฤกษ์
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 22 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กหญิงชมพูนุช  วัดเข่ง
2. เด็กหญิงณัฐริกา  ปลีอ่อน
3. เด็กหญิงดวงหทัย  อุ่นทวี
 
1. นางอุมากร  รื่นฤทธิ์
 
106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงสุชาดา  ขอพึ่ง
2. เด็กหญิงสุภัสสรา  ยิ้มแย้ม
 
1. นางสาวสุมาลี  อ่วมวิไลย
 
107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงทาริกา  แน่นอุดร
2. เด็กหญิงสุพรรณิกา  ภู่เทศ
 
1. นายนฤดม  สงนุ้ย
2. นางอรวรรณ  สงนุ้ย
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กชายกวินธิดา  ทองดี
2. เด็กหญิงฐานิศร  กำเนิดสูง
3. เด็กชายเมธา  แสงบุญ
 
1. นางประยงค์  พลโคต
2. นางละออ  กองรส
 
109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 33 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายพงศกร  ใจหลัก
2. เด็กหญิงวัชรินทร์  เฉลียว
 
1. นางสาววราภรณ์  สีหานาม
 
110 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กหญิงกาญจนา  บุญพรหม
2. เด็กหญิงทิวาพร  โพธิ์หลวง
3. เด็กหญิงพรพิมล  กล่ำเพ็ชร
 
1. นางจรรยา  สีสด
2. นางมาลี  ประสพภักดี
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงรุ่งตะวัน  ไหยะเก
2. เด็กหญิงสกลวรรณ  เทียมพล
3. เด็กหญิงเบญจลักษณ์  ชาญกิจกรรณ์
 
1. นางสาวอารีย์  พรมนิ่ม
 
112 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงกชกร  บุญสุภา
 
1. นางลำดวน  รอดสถิตย์
 
113 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงเจตสุภา  ภู่ปรางค์
 
1. นางสาวจรรยารักษ์  ล่าต้า
 
114 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสุขเดือนห้า 1. เด็กหญิงประภัสสร  น้ำแก้ว
2. เด็กหญิงสุธิชา  โสภาชาติ
3. เด็กหญิงอภิญญา  โอรักษ์
 
1. นางณัชยาร์  อบอุ่น
 
115 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนวัดวงเดือน 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ดีกระจ่าง
2. เด็กหญิงวิมลฉัตร  จันทวิมล
3. เด็กหญิงอรวรรณ  โตรื่น
 
1. นายชาญชัย  วงศ์เวโรจน์
2. นางรัตนา  วงศ์เวโรจน์
 
116 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงรัตติยา  ฤกษ์ดี
2. เด็กหญิงวิชญาพร  คำตาสุข
 
1. นางศกุนตลา  วิไลขำ
 
117 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กชายปาพจน์  พุ่มพุก
2. เด็กหญิงปาริชาติ  พึ่งงาม
 
1. นางสาวเชาวพรรณ  แพเพ็ชร
 
118 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 21 โรงเรียนวัดศรีวิชัย    
119 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 33 โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  แตงใบ
2. เด็กหญิงนภัสสร  พุตโต
3. เด็กหญิงอนัญพร  แพจู
 
1. นางพยงค์  อินสุภาทร
2. นางสาวราตรี  แจ่มจิตร
 
120 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 33 โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงพิยดา  จันทร์เอี่ยม
2. เด็กหญิงวริศรา  บุญมี
3. เด็กหญิงสุพัฒตรา  เดชาติวงศ์ ณ อยุธยา
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
121 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 77.88 เงิน 12 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กชายวรรธนะ  เล็กเจริญศรี
2. เด็กชายสิทธิกร  เครือทอง
 
1. นางสาวขวัญใจ  จันทนา
2. นายสันทัด  ปล่องทอง
 
122 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 77.6 เงิน 23 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงณัฏฐภัทร  ชัยสูงเนิน
 
1. นางกำไร  สุขหย่อง
 
123 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงธิตินันท์  มณีน้อย
2. เด็กชายสายฝน  ดีเสมอ
3. เด็กชายสุริยา  น้ำแก้ว
 
1. นางสาวอรทัย  ตุ้มจิบ
 
124 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 77.4 เงิน 8 โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กหญิงชลดา  พงษ์ขาว
2. เด็กชายภานุพงศ์  รักสัตย์
3. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  สกุลรัมย์
 
1. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
2. นางสาวสุกัญญา  กันทะนงค์
 
125 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 77.4 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. นางสาวขวัญนภา  พริ้งสุวรรณ
2. เด็กหญิงพรวิมล  บุญทองเนียม
3. นางสาววัชรินทร์  ชื่นชมบุญ
 
1. นางสาวชลลดา  กัวหา
 
126 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 77.2 เงิน 24 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงอินทิรา  เฉลียว
 
1. นางสาวนฤมล  ครุธอินทร์
 
127 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 32 โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงธนิตา  เหลือสำเภา
 
1. นายวินัย  สาททอง
 
128 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 32 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงพรรพิสุทธิ์  ฉิมโห้
 
1. นางสาวสุวรรณี  ชุติวัตรพงศธร
 
129 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 32 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงวนิดา  บนดิน
 
1. นางรัตนา  วงศ์กลม
 
130 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 77 เงิน 16 โรงเรียนวัดหาดอาษา 1. เด็กหญิงณัชชา  ดีเรือง
 
1. นางปราณี  จาตุรนต์พงศา
 
131 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนวัดฝาง 1. เด็กหญิงเจนจิรา   ศรีปิ่นเป้า
 
1. นางสาวปัทมา  เต่าให้
 
132 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงกัญชลิกา  นุชจุ้ย
 
1. นางศิรมณี  เบียดนอก
 
133 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงฉัตรสุรีย์  เก็มเล็ม
 
1. นางสาวอักษิกา  แก้วสุวรรณ์
 
134 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนวัดโพธิมงคล 1. เด็กหญิงอริสรา  คุณหนองแวง
 
1. นางกฤษณา  วงศ์สงฆ์
 
135 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ไชยรักษ์
 
1. นางบุษกร  เจนเจตวิทย์
 
136 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงสุูธิรา  โตกระแสร์
 
1. นางอุทัยวรรณ   ธาระเขตร์
 
137 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงวรัญญา  อ่อนทอง
 
1. นางวาสนา  มีโต
 
138 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงนิชชนิภา  หอมวงษ์พานิช
 
1. นางพิมพ์กมน  สุวรรณสถิตย์
 
139 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. นางสาวศิริวรรณ  มหาวิจิตร
 
1. นางอุไร  เยประยูร
 
140 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหนองหวาย 1. เด็กหญิงจริยา  มะเส็ง
 
1. นางนงนุช  เฟื่องรอด
 
141 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน 14 โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กชายอภิวัตร  คำแก้ว
 
1. นางสาวทิพยฉัตร  พละพล
 
142 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 18 โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กชายพัชรพล  เพ็ชรแพ
 
1. นางพยุง  มีมุข
 
143 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 18 โรงเรียนวัดธรรมิกาวาส 1. เด็กหญิงนารี  คงสุข
 
1. นางสุทธิณี  เสมสมาน
 
144 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 18 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงอรวรา  พุ่มเงิน
 
1. นางนิสา  ศรีสว่าง
 
145 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 18 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงจุุฑาทิพย์  วุ่นคง
 
1. นางเกษร  ศิริกุล
 
146 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 18 โรงเรียนวัดคลองเกษม 1. เด็กชายสมพร  หล้าชน
 
1. นางสาวสุจิตรา  สุขประเสริฐ
 
147 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 18 โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงรัชพรรณ   พุกมาก
 
1. นางอรนุช   บุญคงมา
 
148 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งกระถิน 1. เด็กหญิงจันทิมา  วงษ์สิงห์
2. เด็กหญิงชุติมา  เถาวัลย์
3. เด็กหญิงเจนจิรา  แสงจันทร์
 
1. นางสาวคณาวรรณ  จิระประสิทธิ์
 
149 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงวีนัสรา  แจ่มรัสมี
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  เหมือนงาม
 
1. นางสาวนาตยา  ตุ้มโท
2. นางสุคนธ์  จบศรี
 
150 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงมธุรดา  ชัยบุรินทร์
2. เด็กหญิงวิชญาดา  คงทรัพย์
3. เด็กหญิงสุวพัชร  กันท้วม
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  นาควิสุทธิ์
 
151 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายนิติพงษ์  ศรีเดช
2. เด็กหญิงสุภาพร  วงษ์ปา
3. เด็กหญิงอณัฐศร  พุ่มจำปา
 
1. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
2. นางวันเพ็ญ  ภูฆัง
 
152 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กชายชาญชล  กองจันทร์
2. เด็กชายนภดล  พิเมย
3. เด็กชายวัชรากรณ์  แหวนจีน
 
1. นายถาวร  เขียนสาร์
2. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
 
153 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนวัดหนองตาตน 1. เด็กชายฐิติพัทธ์  ปัญจกนกกุล
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  สีฟุ้ง
3. เด็กหญิงษรัญยา  จันทร์อ่อน
 
1. นายสมพงษ์  มีมุข
2. นายเอกภพ  อุ่นพิมพ์
 
154 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดคลองบุญ 1. เด็กชายประชา  สมบูรณ์ศิลป์
2. เด็กชายเจษฎา  ทุมพงษ์
 
1. นายกษิดิศ  เนียมทอง
2. นายสงคราม  ใจมั่น
 
155 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงณภัทร  นิยมวงษ์
2. เด็กหญิงนิชาภัทร  อยู่โต
3. เด็กหญิงพชรพร  ชลังสุ
4. เด็กหญิงวลีรัตน์  เพ็งสอน
5. เด็กหญิงอวิมล  อ่อนสิงห์
 
1. นางสุกัญญา  มูลผิว
 
156 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 16 โรงเรียนวัดใหญ่(นากประสุตประชานุสรณ์) 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ฉิมพลี
 
1. นางศรีนวล  รอดช้าง
 
157 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 16 โรงเรียนวัดพระแก้ว 1. เด็กหญิงฐิติยา  เถื่อนบุญ
 
1. นางจุฑาเพชร  โกส้ม
 
158 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 28 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงกันธิมา  นาคสัมฤทธิ์
 
1. นายวีรภัทร  ราโช
 
159 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 32 โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กชายธนากร  ทรัพย์สมบูรณ์
2. เด็กหญิงรัญชิดา  ชัยธรรม
 
1. นางฉวีวรรณ  สิงหนาท
 
160 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 34 โรงเรียนวัดวงเดือน 1. เด็กหญิงบงกชพร  นาคบัว
2. เด็กชายพิฆเนศ  ศรีจันทร์อิน
 
1. นางนิตยา  คอวนิช
2. นางสำเนาว์  สนอ่วม
 
161 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 34 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงพัชชา  วิเชียรวรรณกูล
2. เด็กชายอภิชาติ  เกียรติวิริยะกุล
 
1. นางสาวชิดชนก  ปราบทอง
 
162 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงชญานินท์  สงวนแก้ว
2. เด็กหญิงธัญยชนก  เนียมจันทร์
3. เด็กหญิงนฤมล  รักอยู่
4. เด็กหญิงพัชราภา  เมฆตระกูล
5. เด็กหญิงภาสินี  แสงประกาย
6. เด็กหญิงมัลลิกา  พิรอด
7. เด็กหญิงรัชดาพร  รอดแก้ว
8. เด็กหญิงศุจินทรา  พินิจจันทร์
9. เด็กหญิงศุภากร  เกิดศิลป์
10. เด็กหญิงสุธารัตน์  พรหมแก้ว
11. เด็กหญิงสุปาณี  จงเพียร
12. เด็กหญิงสุภาพร  บุญแต้ม
13. เด็กหญิงอทิตยา  บุญประภาร
14. เด็กหญิงอักขิราภรณ์  รักอยู่
15. เด็กหญิงอัจฉราวดี  น้อยวงศ์
 
1. นางสาวกานติมา  กรุดเผือก
2. นางสุวภี  ชัยสิทธิ์
 
163 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสามัคคีธรรมวิทยา 1. เด็กหญิงกัลลยา  บุญชื่น
2. เด็กชายณภัทร  ประทุมวัลย์
3. เด็กชายถิรวัฒน์  เพ็งภู่
4. เด็กชายทรงวุฒิ  บุญสิน
5. เด็กชายธณะภัทร์  มีโพธิ์
6. เด็กชายธีรพัฒน์  อินทร์ุพันธุ์
7. เด็กหญิงพัชฉราพร  กาญวรนสันติ
8. เด็กหญิงภัทราพร  รอดรัตน์
9. เด็กชายรุ่ง  สุขเจริญ
10. เด็กหญิงวรนุช  ทัดเกิด
11. เด็กหญิงศศิธร  ปิ่นเทศ
12. เด็กหญิงสุปาณี  ประเสริฐ
13. เด็กชายอมรินทร์  แสงศรี
14. เด็กหญิงอรณิชา  เพ็งภู่
15. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ป้อมชัย
 
1. นางวาจา  ตาคะ
2. นายสำราญ  ตาคะ
3. นางสิรีรัศมิ์  ตลอดไธสงดาภา
4. นายเมธี  วัฒนสิงห์
 
164 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ทองอร่าม
2. เด็กหญิงณิชกานต์  ชื่นนคร
3. เด็กหญิงทิพย์สุดา  พุ่มดอกแก้ว
4. เด็กหญิงนฤมล  พุฒแย้ม
5. เด็กหญิงนารีรัตน์  อาจชัยชาญ
6. เด็กหญิงนิราวรรณ  จงอางจิตต์
7. เด็กหญิงปวัณรัตน์  จิตสัมฤทธิ์ผล
8. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ศรีสมจิตร
9. เด็กหญิงพิชามญช์  ปานสอาด
10. เด็กหญิงมยุรีย์  ยิ่งสุข
11. เด็กหญิงระพีพรรณ  สังข์เงิน
12. เด็กหญิงวัชราภรณ์  คำเพชร
13. เด็กหญิงศรันยา  ชาตินาค
14. เด็กหญิงศิรประภา  ธรรมเพียร
15. เด็กหญิงศิริยากร  พูลผล
 
1. นางสาวนวพร  กำเพ็ชร
2. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
3. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
4. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
 
165 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กหญิงกมลชนก  นิลกำแหง
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  เปรมโยธิน
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  เกตุน้อย
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
2. นางสาวสุภาพร  สุขคง
 
166 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงเกวลี  ปรีชาจารย์
 
1. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
167 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กชายวิเศษศักดิ์  นิ่มมาศ
 
1. นางยุพิน  จบศรี
 
168 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 22 โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กหญิงสุธิณี  สุขจุ่น
 
1. นายสมศักดิ์  ทับนิล
 
169 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 22 โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงณัฎฐธิดา  ใจแสน
 
1. นางสาวทัศนียา  เลื่อนลอย
 
170 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 22 โรงเรียนวัดฝาง 1. เด็กหญิงปัทมวรรณ   หมีหริ่ง
 
1. นายบุญเลิศ   ยิ้มอิ่ม
 
171 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงทิพย์ชนก  ทาเอื้อ
 
1. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
 
172 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายนรวิชญ์   มุขแก้ว
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
173 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงสุวจี  ลี้ประเสริฐ
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
174 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด    
175 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ศรีเถื่อน
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  คุ้มกอง
3. เด็กชายชนะชล  ครึบกระโทก
4. เด็กชายณัชพล  มณฑา
5. เด็กชายณัฐพล  รอดเผื่อน
6. เด็กหญิงปิยวดี  สิทธิโชติ
7. เด็กชายรัชชานนท์  มณฑา
8. เด็กหญิงลลิตา  สุขนิรันดร์
9. เด็กหญิงสุธาสินี  ไวว่อง
10. เด็กชายสุภณัฐ  พื้นบาตร
11. เด็กหญิงสโรชา  ขาวใส
12. เด็กชายอัมรินทร์  กะประโคน
13. เด็กชายอัษฎาวุธ  เจตเกษตรการณ์
14. เด็กชายอัสดง  แสงเรือง
15. เด็กหญิงเบญจพร  ม่วงเกิด
16. เด็กหญิงเปรมมิกา  สวัสดี
 
1. นางทิพวรรณ์  นุ่มแสง
2. นางนิตยา  อินนา
3. นายบุญยืน  ฉิมพลี
4. นางสุภาวดี  สรรพชัยยุทธ์
5. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
176 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กชายกรวิชัย  บุญนก
2. เด็กชายจารุเดช  บรรหาญ
3. เด็กชายจิรายุส  นิลสนธิ
 
1. นางสัมฤทธิ์  หมื่นกล้า
2. นางอุษา  เขียวอินทร์
 
177 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงธรสิรี  เขียวภักดี
2. เด็กหญิงธิดา  กวางแก้ว
 
1. นายชนินทร์  ชูเพ็ง
 
178 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กชายจิรายุ  พลนิกร
2. เด็กชายเทียนชัย  แสงโสฬส
 
1. นายสมชาย  บุญเมือง
 
179 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงสุชานรี  คำชู
 
1. Mr.Macapelit  Zurix
 
180 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงพิชญาภา  สุตตสันต์
 
1. นางนิรมล  ศิริชัย
 
181 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงรัชนีกร  แสงเรือง
 
1. นางประเสริฐ  แสงทับ
 
182 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กชายติณณภพ  นีลวัฒนานนท์
 
1. นางพรรณราย  จงอยู่วัฒนา
 
183 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงปรัชญาพร  อ่อนสำลี
 
1. นางวลัยพร  พรสวัสดิ์
 
184 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายธนกร  พ่วงศรี
2. เด็กชายปรัชญา  นิ่มช้ำ
3. เด็กชายพงศ์สิริทันต์  โกทัน
4. เด็กชายพัชรพล  กงสบุตร
5. เด็กชายวีรภัทร  บัวบุตร
6. เด็กชายสิรวิชญ์  เพ็ชร์ยิ้ม
 
1. นายธรรมนูญ  มีสมสืบ
2. นายสำริด  ธาระรส
3. นายสุพัฒน์  ขวัญโพธิ์
 
185 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กหญิงณัฐการณ์  ขวัญศรี
2. เด็กหญิงนริศรา  ศรีมะปรางค์
 
1. นางพรรณรุจี  สร้อยทอง
 
186 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงณัฐยา  มะลิทอง
 
1. นางสาวเทียนพร  เอ้งฉ้วน
 
187 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายณรงค์เดช  อนุสรณ์
2. เด็กชายวิวัฒนชัย  จันทร์วงษ์ษา
 
1. นางสาวขนิษฐา  บุญวรนุช
2. นางสาวบัวทอง  อินทรถา
 
188 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กหญิงชนัญชิดา  ช่างหล่อ
2. เด็กหญิงศรุตา  จิ๋วแพ
3. เด็กหญิงอัยยาวีร์  โตใย
 
1. นางอัจฉรา  ศักดารักษ์
 
189 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนวัดไผ่โพธิ์ทอง 1. เด็กหญิงกรกช  มีสุข
2. เด็กหญิงจันญารัตน์  กุลที
3. เด็กหญิงวรรนษา  กุนฑี
 
1. นางสาวพรพรรณ   บุญเนตร
 
190 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 35 โรงเรียนวัดเขาแก้ว 1. เด็กหญิงนิตยา  อินอ่อน
2. เด็กชายรพีภัทร  ดาษดา
3. เด็กหญิงไข่มุก  พุฒแซม
 
1. นางสาวพรทิพย์  บุญมา
2. นายอภิวัฒน์  เดชวิทย์
 
191 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 76.8 เงิน 25 โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กชายกมลภพ  โสภา
 
1. นางกมลรัตน์  เลาหะสุวีระกระจ่าง
 
192 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76.4 เงิน 8 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงกล่าวขวัญ  พานทอง
2. เด็กหญิงสริตา  คงจ้อย
3. เด็กหญิงสุภาพร  ทองวิโรจน์
 
1. นางสาวจินดารัตน์  จำปาทอง
 
193 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 76.4 เงิน 26 โรงเรียนวัดอินทาราม(เสนาณรงค์อุปถัมภ์3) 1. เด็กชายชญานิน  ฟักนุช
 
1. นางประเสริฐ  กองคูณ
 
194 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 76.23 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กชายธวัชชัย  สุขแพทย์
2. เด็กชายยุทธพล  อุอิ่ม
 
1. นายพรรคพงศ์  นามเทพ
 
195 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 76.2 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กชายณัฐภัค  อยู่สม
2. เด็กชายนันทชัย  ทองน้อย
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ลิ้มวชิรอาทร
 
1. นางสาววรรณิภา  เล็กพวงทอง
2. นางสุพัตรา  เฉยทิม
 
196 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงจีรนาฎ  พันธุ์คงดี
 
1. นางจิรนันท์  สุวรรณรัตนกิจ
 
197 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 76 เงิน 24 โรงเรียนบ้านดอนแตง 1. เด็กชายเดโชชัย  อินทร์นุ่ม
 
1. นางสุปราณี  ธรวิวัฒน์
 
198 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงญานิกา  พูลเสนาะ
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  ยาเจี้ยม
3. เด็กหญิงภนิตา  ทิพย์จ้อย
 
1. นางสาววงเดือน  ภู่มณี
 
199 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กชายกฤตเมธ  สังวาลย์นุช
2. เด็กชายภานุพงศ์  รักสัตย์
3. เด็กหญิงวราภรณ์  เงินทนง
 
1. นายช้วน  ยี่แม่นยิง
2. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
 
200 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนวัดธรรมิกาวาส 1. เด็กหญิงชลธิชา  จุ้ยศิริ
2. เด็กชายมิตรภาพ  พรหมขลิบนิล
3. เด็กหญิงสมฤดี  ศิริเกตุ
 
1. นางประคอง   แสงรัศมี
2. นายโกศล  มีแสงนิล
 
201 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงกมลฉัตร  นกลอย
2. เด็กหญิงธัญจิรา  มีทา
3. เด็กหญิงปรียาภรณ์  กล่ำโภชน์
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
 
202 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงฐานิตา   หงส์ทอง
2. เด็กหญิงรัตนกร   เพรี
3. เด็กชายสุภาภรณ์   บัวทอง
 
1. นางสาวเครือแก้ว ผิวขาว  ผิวขาว
 
203 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 76 เงิน 9 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงนฤมล  น่วมโต
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  คำใจ
3. เด็กหญิงปาริชาติ  หนูขาว
4. เด็กหญิงลลิตา   หนูขาว
5. เด็กชายอัครชัย  ยอดอ่อน
 
1. นางสุกัญญา  มูลผิว
 
204 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดอนกะโดน 1. เด็กหญิงพิชญาดา  คงเทศ
2. เด็กหญิงมณฑิตา  วงษ์ศรีสังข์
3. เด็กหญิงวริศรา  พึ่งสุข
4. เด็กหญิงสอง  สมชัย
5. เด็กหญิงสาม  สมชัย
 
1. นายวุฒิ  ทรงเรณู
2. นายสุรัตน์  เครือแสง
 
205 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 29 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กชายชนานิน  ชูจิตร
 
1. นายสมยศ  ม้าทอง
 
206 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 29 โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กหญิงรักษิณา  จันทร์กระจ่าง
 
1. นางประทิน  ธรรมถาวร
 
207 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กชายวัลลภ  ทัดอยู่
 
1. นางสาวสุพรรณี  คล้ามบุญ
 
208 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 36 โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงประภัสสร  เบ็งจันทึก
2. เด็กชายวีรภัทร  เนียมปูน
 
1. นางประไพ  กลัดล้อม
2. นางละออ  กองรส
 
209 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76 เงิน 10 โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงชุติมา  ใจเย็น
2. เด็กชายวิธวัฒ  เทียนงาม
 
1. นางประไพ  กลัดล้อม
2. นางละออ  กองรส
 
210 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ปั้นดี
2. เด็กหญิงกุสิสรา  พึงยา
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  อารามศรี
4. เด็กหญิงชญาดา  บุญเกิด
5. เด็กหญิงชมพูนุช  วัสธูป
6. เด็กหญิงณิชกานต์  เขียวละออ
7. เด็กหญิงธีรนาฎ  จีลกาล
8. เด็กหญิงภัสสร  ขาวสนิท
9. เด็กหญิงสโรชา  จุ้ยแก้ว
10. เด็กหญิงเบญจวรรณ  จูงาม
 
1. นางรัชณีภรณ์  จันทร์โนทัย
2. นางสาววรรณภา  ครุธอินทร์
3. นางอาภรณ์  เพียรมุ่งงาน
 
211 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงปัณฑิตา  แตงนนท์
2. เด็กชายพงศ์พิสุทธิ์  นุ้ยแก้ว
3. เด็กชายสหรัฐ  บานเย็น
 
1. นายรัตนชัย  เอี่ยมเต็ง
 
212 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 17 โรงเรียนวัดสนามชัย 1. เด็กชายจิรานวัฒน์  กุศลบุญญานันท์
2. เด็กชายณุพงษ์  อยู่ประเสริฐ
3. เด็กชายวุฒิชัย  ทับเงิน
 
1. นางสุนันท์  วงศ์พิพันธ์
2. นางสาวสุพัตรา  สุขสังข์วงศ์
 
213 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองแขม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  บุญรัตน์
2. เด็กหญิงปาจรีย์  จั่นหนู
3. เด็กหญิงสุกัญญา  อินทร์บุญ
 
1. นายวิโรจน์  ทองนาค
 
214 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงปิยะมาศ  แซ่ลี
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  อ่อนสุวรรณ
 
215 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านดอนกะโดน 1. เด็กหญิงพิชญาดา  คงเทศ
 
1. นายชวลิต  นิติสิริ
 
216 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงเภาลีณา  พงษ์ประยูร
 
1. นายจตุรงค์  วงศ์เหลือง
 
217 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กชายวิสิทธิ์  ประสม
 
1. นางแป้งล่ำ  คงมงคล
 
218 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อินทร์ฉาย
 
1. นายจักรพงษ์  พวกคง
 
219 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงฐิตินันท์   ขันทอง
 
1. นางทัศนีย์   สงเคราะห์
 
220 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงมนรดา  วัฒนไพรสานท์
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
221 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงกัณญาวีร์  พูลสวัสดิ์
 
 
222 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงสุภัสสรา  ทับบุรี
 
1. นางสุภาณี  หมอกมาก
 
223 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กหญิงมลธิฬา  จินรัตน์
 
1. นางจันทนา  จันทร์เกตุ
 
224 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 22 โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กหญิงมินตรา  สังข์นาค
 
1. นายสุธีร์  คมขำ
 
225 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กชายบัณฑิต  เรืองสังข์
 
1. นางพเยาว์  สายบัว
 
226 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กชายเมธาวี  บุญเลิศ
 
1. นายยุทธนา  ณัฐรุจาสกุลพงศ์
 
227 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนวัดดอนตาล 1. เด็กหญิงวรรณิภา  สุวรรณ
 
1. นางสมคิด  มั่นอ่วม
 
228 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  อินสว่าง
 
1. นายดิเรก  กองรส
 
229 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนวัดวงเดือน 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  บุญวาส
 
1. นางอัมพรพันธ์  ทองมี
 
230 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กหญิงศุธารา  เจแสง
 
1. นางสาวอัญชนก  เข็มจันทร์
 
231 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กชายนาภัทร์  ลาเสือ
 
 
232 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กชายภูวมินทร์  กลมเกลี้ยง
 
1. นายวีระ  มุมานะวงศ์
 
233 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  แก้วพันธุ์
 
1. นางสาวฉวี  ทองมานิตย์
 
234 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงมินตรา  บุญงาม
 
1. นายวิศรุต  มุมานะวงศ์
 
235 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กชายประภัทร์  พยาวัง
 
1. นางนุกูล  ม่วงเงิน
 
236 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายรัชพล  หยัดเรียน
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
237 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 23 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงนภัสสร  ดวงแก้ว
 
1. นายมณฑล  นิติสิริ
 
238 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงภัคจิรา  ครุฑจันทร์
 
1. นายปริญญา  พวงสุข
 
239 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงปัทมา  เรืองเดช
 
1. นายมนตรี  กลัดสุข
 
240 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงนันทินี  บุญแย้ม
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
241 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงศตรัศมี  สังฆยุทธิ์
 
1. นายจรัญ  แช่มช้อย
 
242 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองขุ่นมิตรภาพที่ 136 1. เด็กชายวรชน  โอรส
 
1. นายอำนาจ  วันทอง
 
243 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงศิราณี  อ่ำศรี
 
1. นายสุทีป  ล้อมลาย
 
244 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงกชนนท์  ทองตะนุนาม
2. เด็กหญิงจิราภา  นิลโชติ
 
1. นางสาวตปนีย์  สุขสม
 
245 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  โมรา
2. เด็กหญิงธัญรดา  ดอกชะบา
 
1. นางชุติวรรณ    พานิชพันธุ์
2. นางพัชรี  พันแสน
 
246 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงชวัลรัตน์  โฉมศรี
2. เด็กหญิงวิลาสินี  กรอบสนิท
 
1. นางอภัสนันท์   โชติจิรธนาศักดิ์
2. นางโสภา  อยู่โต
 
247 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงธนพร  เขาแก้ว
2. เด็กหญิงนฤมล  จุอุบล
 
1. นางสาวยิ่งชีพ  สีเขียว
 
248 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนลัดดาประชาสรรค์ 1. เด็กชายภาณุกร   โชติสวัสดิ์
2. เด็กหญิงสุชีรา   โชติเมืองปัก
 
1. นางมาลีรัตน์   ขุนจ่าศาล
 
249 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนวัดศรีมณีวรรณ(ธรรมศิริอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงศุภกร  อ่อนอินทร์
2. เด็กหญิงอาภาพร  บ่อสร้อย
 
1. นางจงดี  อินทร์เอี่ยม
2. นายสมชาย  อยู่สุข
 
250 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กหญิงปรียาพร  โพธิ์พล
2. เด็กหญิงมัลลิตา  ภู่พ่วง
 
1. นายเกียรติศักดิ์  บุญสิน
 
251 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงณัฐวดี  ยอดดำเนิน
2. เด็กหญิงพลอยชมพู  พูลพ่วง
 
1. นายกิตติศักดิ์  คล้ายทอง
 
252 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงกาญจนา  ศรีเดช
2. เด็กหญิงอาทิตยา  พุ่มจำปา
 
1. นายสุรชัย  สิงห์สม
2. นายแดน  พุ่มจำปา
 
253 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดบ้านใหม่ 1. เด็กชายทัศน์พล  ดำนิล
2. เด็กชายธนกฤต  ดำนิล
 
1. นางสาวจุรีย์  ยอดดำเนิน
 
254 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงนีรชา  เลาหภักดิ์
2. เด็กหญิงวิริยา  สถาวร
 
1. นางวรรณา  ฉลูทอง
2. นางสุดา  หนูเกลี้ยง
 
255 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดสังฆาราม(ปลื้มประชาสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงนภสร  ไข่นิล
2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ชูศรี
 
1. นางกล่อมจิตร  ธีรภัทร์ศรัทธา
 
256 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้    
257 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงนรินทร  เจียมพัว
2. เด็กหญิงสุพรรษา  บุญมา
 
1. นางกำไร  วัดเมือง
2. นางบังอร  ฉากไธสง
 
258 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงนันทิภา  ขาวเงิน
2. เด็กหญิงเสาวรส  ทำบุญ
 
1. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
2. นางสาวเตือนใจ  เกตุจิ๋ว
 
259 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนท่าบ้านหลวง(รัฐรังสรรค์วิทยา) 1. เด็กหญิงกิตติกานต์  เขาแก้ว
2. เด็กหญิงสุชญา  อุทัศน์
 
1. นางภาษิณี  อ่ำบุญ
 
260 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กหญิงปทิตตา  กาญจนาภา
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  อ่วมนุสนธิ์
 
1. นางสาวเจนจิรา  ปานคำ
2. นางเพ็ญศรี  คำทับทิม
 
261 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเก่า 1. เด็กหญิงนพมาศ  ครคง
2. เด็กหญิงนันท์นลิน  พุ่มจำปา
 
1. นางสาววนรัตน์  วิริยะธรรมรักษ์
 
262 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดท่าสมอ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์258) 1. เด็กชายธนวัฒน์  เรืองสุขสุด
2. เด็กหญิงอินทิรา  บุญเสริม
 
1. นางนวิยา   อ่อนจ้าย
2. นายเกษมสันต์  พลนาค
 
263 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงชุติมา  เขม้นการนา
2. เด็กหญิงวรรวษา  คำหวาน
 
1. นางกอบทิพย์  สิงห์ดำรงค์
 
264 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดไผ่โพธิ์ทอง 1. เด็กชายอภิศร  คล้ายมะณี
2. เด็กหญิงอาภา  เชียงอินทร์
 
1. นางทัศนีย์  วงษ์สุวรรณ
2. นางสุธาทิพย์  ทับพุ่ม
 
265 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายพัสกร  ขลิบทอง
2. เด็กหญิงวรณัน  อุปติ
 
1. นางสาวจินต์จุฑามณน์  ทาเอื้อ
2. นางญาณิศา  ใจแสน
 
266 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่า 1. เด็กหญิงอรณี  อินทร์เอม
 
1. นางภาวิณี  สีเพ็ง
 
267 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายอัครเดช  บุญวาที
 
1. นายสิทธิโชค  ทิพเกษร
 
268 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายวีระยุทธ  เมฆนิ่ม
 
1. นางยุพิน  บุญเงิน
 
269 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 25 โรงเรียนบ้านดอนกะโดน 1. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  บุญเสริม
 
1. นายสุรัตน์  เครือแสง
 
270 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 25 โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เปรมโยธิน
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
 
271 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 25 โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กหญิงพรรณิภา  ชมมะลิ
 
1. นางสาวสุนีย์พร  บุญงาม
 
272 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  จบศรี
 
1. นางสาวขนิษฐา  บุญวรนุช
 
273 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ภู่เหล็ก
2. เด็กหญิงณัฐพร  มีอินต๊ะ
3. เด็กหญิงนริศรา  มากเพ็ง
4. เด็กหญิงปิยะภรณ์  พุ่มมูล
5. เด็กหญิงพรรณิภา  ชมมะลิ
6. เด็กหญิงสุกัญญา  สิงห์ดี
7. เด็กหญิงอาทิตยา  ช้ำเกตุ
8. เด็กหญิงเพ็ชรรัตน์  เล้าประเสริฐ
 
1. นางสาวสุนีย์พร  บุญงาม
 
274 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดหาดอาษา 1. เด็กหญิงทิภาพร  บดีธนาวิทย์
2. เด็กชายธณัชชัย  กลัดชื่น
 
1. นายราชัย  เจริญมายุ
 
275 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายธนรัชต์  ไม้คำ
2. เด็กหญิงวัชราภรณ์  ทองอ่ำ
 
1. นางสาวธนิตา  เหมือนใจ
2. นางเกษร  ศรีจันทร์
 
276 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงจีรนันท์   เทพโสดา
2. เด็กหญิงบุญตา   บัวเพ็ชร
3. เด็กหญิงสุภาภรณ์    บัวทอง
 
1. นายไสว  พลเจียก
 
277 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงญาณิศา  นุชน้อมบุญ
2. เด็กชายเจษฎากร  ยงรัตนพรชัย
 
1. นางสาวเพียงมณี  โพธิ์หวี
 
278 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กชายจตุพล  พูลเหลือ
2. เด็กชายบรรพต  ชุ่มมา
 
1. นางสาวทัศนียา  เลื่อนลอย
 
279 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงสิริวรรณ  อ่อนคำ
 
1. นางประนอม  อินสว่าง
 
280 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงกชพร  เขียวเจริญ
 
1. นางวรารัตน์  พิเมย
 
281 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงศวัสพร  คเชนชาติ
 
1. นางสุรีรัตน์  พานิช
 
282 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกนกพร  ทับภู
2. เด็กหญิงเหมือนฝัน  จิตรจวง
3. เด็กหญิงเหมือนฝัน  ขุนเทพ
 
1. นางวสุภัทร  จีรพรโสภณไชย
 
283 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  ทองลอย
2. เด็กหญิงอารีญา  ยอดดำเนิน
 
1. นางนิดาภรณ์  เกตุขวัญชัย
 
284 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโบสถ์ 1. เด็กชายณัชพล  ฉิมพาลี
 
1. นางสาวสมมาส  รื่นฤทธิ์
 
285 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 76 เงิน 38 โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายพันธดนธ์  สิงห์ประยูร
2. เด็กชายภูวเดช  อินทร์เกสร
3. เด็กหญิงมาริสา  หินแก้ว
 
1. นางชลอ  บุตรเนียม
2. นางสาวนิภา  นาคสังข์
 
286 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 76 เงิน 38 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กชายภูรี  ศรีทองดี
2. เด็กหญิงลลิตภัทร  ขมิ้นแก้ว
3. เด็กหญิงวิริยากร  นกใหญ่
 
1. นางสุดารัตน์  หยัดเรียน
 
287 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 76 เงิน 38 โรงเรียนชุมชนวัดศรีมณีวรรณ(ธรรมศิริอุปถัมภ์) 1. เด็กชายณัฐพล  อิ่มมณี
2. เด็กหญิงสิริวิมล  อ่อนศรี
3. เด็กชายเทพทัต  วงศ์อินทร์
 
1. นางณัฐกฤตา  ฉายประทีปคชา
2. นางโฉมงาม  ภู่นาท
 
288 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 75.95 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าไม้ 1. เด็กชายธีรภัทร  เผือกผ่อง
2. เด็กชายภัทราวุธ  เอี่ยมเจียม
 
1. นางนิตยา  พราหมณี
2. นางยุพิน  ขวัญยืน
 
289 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 75.84 เงิน 13 โรงเรียนวัดบ้านใหม่ 1. เด็กชายปิยพนธ์  เปรมทอง
2. เด็กชายเสรี  เกาะปืน
 
1. นางสุภาภรณ์  คงอยู่
 
290 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 75.75 เงิน 27 โรงเรียนวัดสระไม้แดง 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  เงินปุ้น
 
1. นางนันท์สุดา  คำหอม
 
291 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 75.6 เงิน 10 โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กหญิงธันวา  รัตนโภคา
2. เด็กชายศุภวิชญ์  ดีรัตน์
3. เด็กชายไตรมาตร  พลายวงษ์
 
1. นางฉวีวรรณ  สิงหนาท
 
292 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 75.6 เงิน 28 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงภัทราพร  พรหมโสด
 
1. นางสุวรรณลักษณ์  อุดมศักดื์
 
293 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 75.39 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายกฤษฎา  มาตลอย
2. เด็กชายอดิศักดิ์  สิงห์ครุธ
 
1. นางสาวชลลดา  กัวหา
 
294 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 75 เงิน 35 โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กชายหาญณรงค์  ชะเอม
 
1. นางชลอ  สว่างเรือง
 
295 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กหญิงสายธาร  คนหาญ
 
1. นางอรนุช  บุญมี
 
296 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงธนวรรณ  โชติงาม
2. เด็กหญิงภัทราภรณ์  เจแสง
 
1. นางสุภาวดี  สรรพชัยยุทธ์
2. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
297 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายจุมพล  คลังพระศรี
2. เด็กชายธีระพงษ์  เสี่ยนจัตุรัส
 
1. นายมานะ  ปานเลิศ
 
298 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. นายสายฝน  ดีเสมอ
2. นายสุริยา  นำแก้ว
 
1. นางสาวอรทัย  ตุ้มจิบ
 
299 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ตุ้มหอม
2. เด็กหญิงวิภาพร  คงเกิด
 
1. นางสาวสำเริง  อนุศาสนนันท์
 
300 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงบุศกร  ช้ำเกตุ
2. เด็กหญิงมันตา  อินสิน
 
1. นางปาณิสรา  ปิ่นเงิน
 
301 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. นายพงศ์เทพ  หวานจริง
2. นางสาวพรชนก  บุญกมุติ
 
1. นางอรพินท์  น้อยจันทร์
 
302 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 13 โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงนภัสนันท์  พิรเดชดำรงพันธ์
2. เด็กหญิงปรีชญา  ธัญญเจริญ
3. เด็กหญิงภวมัย  กุลรัตนาวิโรจน์
 
1. นางสาวสุธีร์  ศรีสวัสดิ์
 
303 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนวัดอรัญญวาสี 1. เด็กชายพชร  สุ่มพ่วง
2. เด็กหญิงสายฝน  พูลเหลือ
3. เด็กหญิงสุนิตา  สังเกตุ
 
1. นางสาวกฤษณา  จิตรดา
 
304 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงขนิฐตา  แซ่ท้าว
2. เด็กหญิงพิยดา  ธิรัตสกุล
3. เด็กหญิงเกศกนก  ประสมทรัพย์
 
1. นางสาวพรศรี  เพ็งถาวร
2. นางศิริวรรณ  ผุดผ่อง
 
305 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กหญิงณิชภากร  กวยทิ
2. เด็กหญิงทิพกร  มงคลยุธ
3. เด็กหญิงนภสร  ประสพโชค
 
1. นางสาวจิตรา  พ่วงพุ่ม
2. นางพยงค์  อินสุภาทร
 
306 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  พรหมศรี
2. เด็กชายธีรโชติ  จันดาทอง
3. เด็กหญิงปฏิมา  ดำเนิน
 
1. นางสาวกัญณิกา  สุกราภา
2. นายนิติ  นิยมศิลป์ชัย
 
307 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ฆ้องนาค
2. เด็กหญิงน้ำอ้อย  ศรีบุญเพ็ง
3. เด็กหญิงภวิษย์พร  บุญมา
 
1. นางทักษินาวรรณ  มั่นใจ
 
308 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กหญิงฐาปนี  ศรีอาจ
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  พงศ์ภัทรพร
 
1. นางสมคิด  โชติพฤกษวัน
 
309 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 33 โรงเรียนวัดวงเดือน 1. เด็กหญิงจิราภา  ไกรแก้ว
2. เด็กชายจิราเมธ  โลลุวิวัฒน์
 
1. นางนิตยา  คอวนิช
2. นางสำเนาว์  สนอ่วม
 
310 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 33 โรงเรียนวัดธรรมิกาวาส 1. เด็กชายอนันตสิทธิ์  คุ้มประดิษฐ์
2. เด็กหญิงอาทิตยา  เพียงผล
 
1. นางถุงเงิน  เลิศบุญญาฤทธิ์
 
311 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กชายณัฐวร   ทองขาว
2. เด็กหญิงนันทินี   กลิ่นนารีศรี
 
1. นางสาววัชรา   กำเพ็ชร
 
312 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  สนอ่วม
2. เด็กหญิงสรัชชา  แซ่เจีย
 
1. นางสาวนงนุช  เชื้อเนียม
 
313 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงทิพย์สุดา  การะเกด
2. เด็กชายธนะชัย  แสงสุพิน
 
1. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
2. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
 
314 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนวัดส่องคบ 1. เด็กหญิงกฤษณา   นาคชุ่ม
2. เด็กหญิงจันทร์ธิมา   แจ้งดี
3. เด็กหญิงชนิกานต์    เสียงเย็น
4. เด็กหญิงทิวาศรี   จันทร์แสง
5. เด็กหญิงธิดาพร   เขียวโพธิ์
6. เด็กหญิงบุษกร   กันเกตุ
7. เด็กหญิงปรียาพร   ยี่ปั๋ว
8. เด็กหญิงปวันรัตน์   หนูเมือง
9. เด็กหญิงรัชนก   แรงแทะ
10. เด็กหญิงสุพรรษา   ดวงจันทร์
 
1. นางกัลยา   เกิดน้อย
2. นางพัชรี   หิริกมล
3. นางสาวสายพิน   ฉิมกรด
 
315 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงกมลชนก  เพิ่มพูล
2. เด็กหญิงกาญจนา  แยบกสิกิจ
3. เด็กหญิงชนิกานต์  ภุ่สอน
4. เด็กหญิงชุติมา  บงเรือน
5. เด็กหญิงณภัทร  สมทรัพย์
6. เด็กหญิงณิชาปวีณ์  ดิษฐอ่วม
7. เด็กหญิงนพรัตน์  อินทร์น้อย
8. เด็กชายพงศพัศ  เสรารัตน์
9. เด็กหญิงพณิตพิมพ์  นิธิชัยชัชวาล
10. เด็กหญิงพนิตอนงค์  ทินวงษ์
11. เด็กหญิงพิชามญช์  นครสุวรรณ์
12. เด็กหญิงศิรินภา  บุญชื่น
13. เด็กหญิงสุรารักษ์  คะชาชัย
14. เด็กหญิงอนงค์นาฎ  จิตจุล
15. เด็กหญิงไอลดา  เรืองครุฑ
 
1. นายชัยมงคล  เกิดแก้ว
2. นางทัดดาว  แทนจะโปะ
3. นางมณี  สวยลึก
 
316 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงณีรนุช    หาญประกาศ
2. เด็กชายสิรวิชญ์   วินัยพานิช
 
1. นางรัชนี  มากทรัพย์
2. นายวิทยา   มากทรัพย์
 
317 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 18 โรงเรียนบ้านดอนกะโดน 1. เด็กชายธนวันต์  เรืองฤทธิ์
2. เด็กหญิงนันทวัน  บุญเสริม
3. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ปั้นคง
 
1. นายชวลิต  นิติสิริ
2. นางสาวรัศมี  เสี่ยงเจริญผล
 
318 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงพิชชาพร  บรรดาศักดิ์
 
1. นายปกิต  สอนแจ้ง
 
319 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัฐนนท์  ทุเรียน
 
1. นายเชวง  คูสุวรรณ
 
320 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 28 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงภัทราพร  ศรีสุ่ม
 
1. นายมิตรชัย  คุณเดช
 
321 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กหญิงรุ่งรุจี  แซ่เฮ้ง
 
1. นางฉวีวรรณ  สิงหนาท
 
322 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงวรินยุพา  แสงมณี
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
323 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 75 เงิน 27 โรงเรียนไกรราษฎร์วิทยา 1. เด็กหญิงจันทนา  ลำจวน
2. เด็กหญิงณัฐธยาน์  พิพิธพรเลิศ
3. เด็กหญิงภัทราภรณ์  จ้อยชู
 
1. นางสาวชไมพร  ศรศักดิ์
2. นางสาวเบญจมาศ  กิจชัยสกุลฤทธิ์๋
 
324 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายพงศพล  รื่นฤทธิ์
2. เด็กชายภานุพงศ์  ชัยโชติ
3. เด็กชายเจษฎากร  ยวงเงิน
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
325 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายพรเทพ  มิ่งมานิตย์
2. เด็กชายมานะ  น้อยบัว
3. เด็กชายองอาจ  ทาเอื้อ
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
326 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กชายณรงค์ชัย  จันทร์วิลา
2. เด็กชายวิทวัส  จันชื่น
3. เด็กชายสุรเดช  แอ๋วกอง
 
1. นางสาวจริยา  เผือกผ่อง
 
327 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงกุลธิดา  สาตรา
2. เด็กหญิงนนทิยา  หนูจิตร
3. เด็กชายอดิศักดิ์  จันทา
 
1. นางสาววิไลพร  คะใจ
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงณัฐฐา  ชาติพรต
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  รุ่งเรือง
3. เด็กหญิงสุทานันท์  ดีเสมอ
 
1. นางสาวนฤภัทร  โพธิ์มูล
2. นางสาวพัชรินทร์  ภู่งาม
 
329 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสุขเดือนห้า 1. เด็กหญิงทิพย์วรรณ  อินทร์อาราม
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  ชมเชย
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  อุบลแย้ม
4. เด็กหญิงพัชชา  จันทร์ศรี
5. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  ยอดเนียม
6. เด็กหญิงสิริมา  ภู่ทอง
 
1. นางธัญญาภัสร์  อบอุ่น
2. นายปริญญา  จันทร์ทองรักษ์
 
330 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  จันดาวงศ์
2. เด็กชายณัฐชนน  ยอดจันทึก
 
1. นายสมจิตร  เถื่อนยัง
2. นายสำราญ  แข็งธัญญกิจ
 
331 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายกิตติภูมิ   รินรัมย์
2. เด็กชายชวดล  เหมหงษ์
 
1. นางสาวจันทร์ฉาย  ศิริวัฒนโดม
2. นางสาวศิริวรรณ  บุญนิ่ม
 
332 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กชายทินภัตร  ศรีสวัสดิ์
2. เด็กชายเดชสิทธิ์  อินทรปราง
 
1. นางสาวจิตรา  พ่วงพุ่ม
2. นายสมพร  สนธิ
 
333 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงศศิประภา  คำมา
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  บุญศิริ
 
1. นางภิชญาภา  สมบูรณ์สิน
2. นางสาวสลิลทิพย์  สิงห์สม
 
334 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ทองลอย
2. เด็กชายอชิระ  พันธ์โต
 
1. นางหนึ่งนรินทร์  เชื้อวงศ์
 
335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดบ้านหนอง 1. เด็กชายธนพล  ม่วงสอน
2. เด็กหญิงภานุมาศ  มาขำ
3. เด็กชายวันชัย  จอดนอก
 
1. นางงามจิต  โพธิ์หลำ
 
336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงจันทวิภา  ทองตัน
2. เด็กหญิงอนัญญา  ชูติวัตร์
 
1. นางสาวธนิตา  เหมือนใจ
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กหญิงณัฐการุณ  ทุบประดิษฐ์
2. เด็กชายทรงวุฒิ  แสงศักดิ์
3. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  ฉุนหอม
 
1. นางอุมากร  รื่นฤทธิ์
 
338 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงวานิสลา  เบี้ยวเหล็ก
 
1. นางสาวไพวรรณ์  พิมพ์ทอง
 
339 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงสุนันทา  ขาวจันทร์
 
1. นางศกุนตลา  วิไลขำ
 
340 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. นายภูสิทธิ์  เพ็งสวย
2. นายสิทธิทัศน์  สะละ
 
1. นายครรชิต  มานะเปรม
2. นายนันทชัย  แย้มนุ่น
 
341 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงชุติมา  โอรักษ์
2. เด็กหญิงตะวันฉาย  แสงเรือง
 
1. นายธรรมนูญ  น้ำจันทร์
2. นางรำพึง  ทรัพย์มีชัย
 
342 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายชุติเดช  ศรีภักดี
 
1. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
343 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายวิทยา  สุ่มพ่วง
2. เด็กชายสันทรรน์  ศรีดอกไม้
 
1. นางสาวเทียนพร  เอ้งฉ้วน
 
344 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายธนากร  ธัญญเจริญ
2. เด็กหญิงวิภาดา  เดชมา
 
1. นางณัฐวรรณ  พุ่มเข็ม
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
345 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายยศธร  ทองแก้ว
2. เด็กชายสาธิต  โรงอ่อน
 
1. นางสาวขนิษฐา  บุญวรนุช
2. นางสาวบัวทอง  อินทรถา
 
346 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75 เงิน 31 โรงเรียนอนุบาลสุธิชา 1. เด็กหญิงนวภัทร  ดิษฎา
2. เด็กหญิงนันทิกร  มั่นคง
3. เด็กหญิงวรันธร  แสงอรุณ
 
1. นางพรทิพย์  พักผ่อน
2. นางยุวดี  แก้วจันดา
 
347 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 75 เงิน 41 โรงเรียนวัดหนองตาตน 1. เด็กหญิงกุลสุวรรณ   วนะเจริญ
2. เด็กชายณัฐกิตติ์  ราชวงศ์
3. เด็กชายอนาวิน  ทองมะหา
 
1. นางพัชรี  อ่ำรอด
 
348 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 74.83 เงิน 14 โรงเรียนวัดฝาง 1. เด็กชายจิรเมธ  เส็งน้อย
2. เด็กชายตรีเพชร  ภูแต้มนิล
 
1. นางอัมพร  สนเอี่ยม
2. นายเกียรติศักดิ์  แสนสีอ่อน
 
349 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74.8 เงิน 9 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงฐิติมน  ทองกลัด
2. เด็กหญิงนันทินี  เพ็งสอน
3. เด็กหญิงวรัญญา  ยอดอ่อน
 
1. นางสาวนิรมล  บุญวาส
 
350 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 74.75 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กชายธนวิชญ์  แซงวงษ์
2. เด็กชายธวัชชัย  เมฆเขียว
3. เด็กชายมงคล  ทองคุ้ม
 
1. นางสาวกิตติพร  เลิศฤทะขจร
 
351 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 74.75 เงิน 5 โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กชายชรานนท์  เพชรานนท์
2. เด็กหญิงวรรัตน์  อยู่วัตร์
3. เด็กชายไตรมาตร  พลอยวงษ์
 
1. นางฉวีวรรณ  สิงหนาท
 
352 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74.6 เงิน 29 โรงเรียนวัดคลองบุญ 1. เด็กหญิงปรียาภัทร  อรุณรัตน์
 
1. นางสมทรง  ชาญสุวรรณชัย
 
353 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74.2 เงิน 30 โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงสุพรรษา  สมสมัย
 
1. นางสาวทัศนีย์  จันทวิมล
 
354 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 74.08 เงิน 15 โรงเรียนวัดอู่ตะเภา(สถิตราษฎร์นุกูล) 1. เด็กชายทิวา  ชะผุย
2. เด็กชายธันวา  พ่วงเกิด
 
1. นางทิชากร  สังข์ธูป
2. นางสมหมาย  ยิ้มห้อย
 
355 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 74 เงิน 36 โรงเรียนวัดธรรมขันธ์(ประชาสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงมาณีวรรณ  สุขธรรม
 
1. นางสุจินต์  จิตพินิจ
 
356 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดโคกสุก 1. นายเอกรัตน์  รอดรัตน์
 
1. นายสมนึก  เธียรถาวร
 
357 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงภาวิณี  แสนทวีสุข
 
1. นางสาวทิพยฉัตร  พละพล
 
358 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 74 เงิน 14 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงอัญชิสา  จันทร์กระจ่าง
 
1. นางรัชนีวรรณ  ปานกลาง
 
359 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 74 เงิน 14 โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายพงศกร  เลิศวิริยะ
 
1. นางทิพวรรณ  มีผิว
 
360 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 74 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงผกามาศ  สาริสาย
 
1. นางสาววัณจินต์  ทองเกลียวทวี
 
361 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงสุกฤตยา  เรืองฤทธิ์
 
1. นางพาณี  รอดย้อย
 
362 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 14 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กชายทัศนพล  จันทร์แวง
2. เด็กชายศุภกร  นวสิมัยนาม
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ดำเนิน
 
1. นางพรพิมล  เล็กสาย
 
363 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 14 โรงเรียนวัดคลองบุญ 1. เด็กหญิงนันทวัน  เขตตวิทย์
2. เด็กหญิงวรรณี  ยิ้มแย้ม
3. เด็กชายวรัชยา  โตเพ็ง
 
1. นางปราณี  พุกสุข
2. นางวีณา  ภาพันธ์
 
364 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนวัดโฆสิตาราม 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ทองโอย
2. เด็กหญิงพนิดา  ใจประสงค์
3. เด็กชายรติพงษ์  สิโน
 
1. นางปาวณีย์  อยู่ปรางค์
2. นายสมชาย  สุกทอง
 
365 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายณรงค์เดช  สิงห์ทอง
2. เด็กหญิงพรจรัส  โตทอง
3. เด็กชายสุไรวินทร์  แก้วสาคร
 
1. นางสาวลักขณา  บุญแพ
2. นายอุเทน  กะลำพา
 
366 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนท่าบ้านหลวง(รัฐรังสรรค์วิทยา) 1. เด็กหญิงจิรายุ  นิรัญชล
2. เด็กหญิงชลธิชา  สว่างดี
3. เด็กหญิงพัชราภรณ์  แสงบางผึ้ง
 
1. นางสาวสุจิตรา  พิมเกิด
 
367 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กหญิงนีรกานต์  สงล่า
2. เด็กหญิงภัทรลดา  เปี่ยมรอด
3. เด็กหญิงเกสรา  พุ่มพุทรา
 
1. นางสาวกิตติพร  เลิศฤทธิ์ขจร
 
368 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายกิตติพจน์  อ่อนฉ่ำ
2. เด็กชายชูชีพ  เพชรประดิษฐ์
3. เด็กชายโยธิน  มายา
 
1. นางนงนุช  สุหงสา
2. นางมยุรี  บ้านสระ
 
369 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านไพรนกยูง(วันชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงดวงแก้ว  นาชัยสิทธิ์
2. เด็กหญิงศรุตา  กองแก้ว
3. เด็กหญิงโสภาวรรณ  สังข์ทอง
 
1. นางสาวปวิตรา  เส็งเอี่ยม
2. นายพรพนา  ไกรพูล
 
370 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงจันทิมา  อิ่มรัง
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  ฉ่ำเพ็ชร์
3. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  โกยามา
 
1. นายจตุรงค์  วงศ์เหลือง
2. นายนิรันดร์  ศรีธูป
 
371 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงกนกรัตน์  บุปผา
2. เด็กหญิงลูกน้ำ  จันทร์แดง
3. เด็กหญิงศสิกร  วาปี
 
1. นางสาวดริณ  รงค์ทอง
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
372 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงพิชญานิน  พวงดอกไม้
2. เด็กหญิงวิชุเนตร  กลิ่นขวัญ
 
1. นางสาววรรณิภา  เล็กพวงทอง
2. นายสมศักดิ์  ระเวกโสม
 
373 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 74 เงิน 7 โรงเรียนวัดหนองแซง 1. เด็กชายธีรภัทร  เทียนชัย
2. เด็กชายวัชรพล  ชุ่มมา
 
1. นายวันชัย  ปืนแก้ว
2. นายสุพจน์  ฉ่ำเพ็ชร
 
374 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 74 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายธนกร  พินผ่อง
2. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  ไชยยงค์
 
1. นางดำเนิน  ชูกุศล
2. นางสาวพิไลวรรณ  บัวเงิน
 
375 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 11 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงจิตรลดา  พรรณพงษ์ศิลป์
2. เด็กหญิงจุฬารัตน์  เหลาทอง
3. เด็กหญิงณัฏฐาพร  จันทร์แรม
4. เด็กหญิงพลอยวรินทร์  พงค์รัตน์
5. เด็กหญิงวทันยา  น้อยสุทธิ์
 
1. นายวันชัย  เนยคำ
 
376 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กหญิงจิตรรัตดา   นวนบุตรดี
2. เด็กหญิงนงนภัส   โหมดพลาย
3. เด็กชายพันแสน  ร่มกุหลาบ
4. เด็กหญิงมนทกานติ์   เคสา
5. เด็กหญิงสุชัญญา  อินสิงห์
 
1. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
2. นางสาวสุกัญญา  กันทะนงค์
 
377 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 8 โรงเรียนลัดดาประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงกนกนันท์   กล่อมเกลา
2. เด็กชายจักรกฤษ   พันธุ์สุวรรณ
3. เด็กชายมงคล   สังข์ทอง
4. เด็กหญิงศรีไพศาล   เพชรนิล
5. เด็กหญิงสุทธิดา   นารอด
 
1. นางสุนีย์   แดงสง่า
 
378 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 35 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงณภัทร  สมทรัพย์
2. เด็กชายวริษฐ์  บัวเทพ
 
1. นางสาวผาสุข  ครุธพันธ์
 
379 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 35 โรงเรียนวัดศรีเจริญธรรม 1. เด็กหญิงธวัลรัตน์  พูลเหลือ
2. เด็กชายอิสกร  อิ่มน้อย
 
1. นายไพบูลย์  พูลเหลือ
 
380 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74 เงิน 35 โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กหญิงณัฐมนต์  พุ่มจำปา
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ใจกระสัน
 
1. นางสาวดาวรุ่ง  ขุนบันเทา
2. นางอุบล  พวงเงิน
 
381 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. นายจิรานุวัฒน์  คนซื่อ
2. นางสาววราลักษณ์  จีนเมือง
 
1. นางสาวสุพิชญา  ชิ้นประสิทธิ์
 
382 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงจรรยพร  ยี่สุ่น
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  กลิ่นแจ่ม
3. เด็กหญิงนภัสสร  อยู่เจริญ
4. เด็กหญิงผกามาศ  บัวเพชร
5. เด็กหญิงภัสสร  อ่อนสำลี
6. เด็กหญิงมณฑิตา  สิงหา
7. เด็กหญิงรติรัตน์  แสงสว่าง
8. เด็กหญิงวนิสา  บุญนาค
9. เด็กหญิงสุทธิรักษ์  ภูคงสด
10. เด็กหญิงอารียา  อาระยะ
 
1. นายประกิต  เตชะกฤตธีรพงศ์
2. นางสมพิศ  ตุ้ยแม้น
3. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
383 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 74 เงิน 13 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงกนกอร   โฉมสุข
2. เด็กหญิงณัฐวรรณ   อ่ำคง
3. เด็กหญิงณิชารีย์    ตีระสุชัย
4. เด็กหญิงตรีรัตน์   ขุนทอง
5. เด็กหญิงนันทิภาคย์   อิสริยอังกรู
6. เด็กหญิงพชรวรรณ   มีมอญ
7. เด็กหญิงพัชรมัย   เงินช้าง
8. เด็กหญิงพิชญ์สินี   ถามูลเลศ
9. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส    สิริภัคนนท์
10. เด็กหญิงวรรณา   มากุล
11. เด็กหญิงวิลาสินี    เขียวน้ำชุ่ม
12. เด็กหญิงสิราวรรณ   มีชัย
13. เด็กหญิงสิริกร   มีสุข
14. เด็กหญิงหทัยภัทร   จันทรัตน์สกุล
15. เด็กหญิงอพิชญา   กันเกิด
 
1. นางรัชนี  มากทรัพย์
2. นายวิทยา   มากทรัพย์
 
384 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 34 โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กชายวุฒิชัย  โบเทียน
 
1. นางสาวฉวี   ทองมานิตย์
 
385 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 34 โรงเรียนวัดโพธิมงคล 1. เด็กหญิงอธิชา  คูณหนองแวง
 
1. นางมาลัย  รักบุญ
 
386 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 34 โรงเรียนวัดใหม่สรรคบุรีวิทยา(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงพรชนิตว์  ศรีนวล
 
1. นางเสาวคนธ์  โตจีน
 
387 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 34 โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กชายตะวัน  พงษ์พิทักษ์
 
1. นางกำไร  วัดเมือง
 
388 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 34 โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กชายกิตติเดช  มีศิล
 
1. นางสาวสายน้ำผึ้ง  วงศ์ธนะโชติช่วง
 
389 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 34 โรงเรียนวัดธรรมิกาวาส 1. เด็กชายกฤตเมธ  กล่อมยงค์
 
1. นางถุงเงิน  เลิศบุญญาฤทธิ์
 
390 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ประเสริฐสังข์
2. เด็กหญิงอมิตจภา  คงบัว
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
391 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านดอนแตง 1. เด็กหญิงลักคนา  คงเหลี่ยม
2. เด็กหญิงอรวรรยา  พันตะเภา
 
1. นางภิรมย์  พุ่มมี
 
392 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองขุ่นมิตรภาพที่ 136 1. เด็กหญิงรุจิรา  กองมี
2. เด็กชายเฉลิมชัย  โหมดเทศ
 
1. นางพยุง  เราเจริญ
2. นายอำนาจ  วันทอง
 
393 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายวรินทร  พูลทอง
2. เด็กหญิงสุตาภัทร  กองศักดิ์
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
2. นางประยอม  กุสุโมทย์
 
394 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงชุติมา  กลิ่นจันทร์
2. เด็กหญิงวิชญาพร  เพ็งสอน
 
1. นางถกลวรรณ  กลิ่นหวล
 
395 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายสหัสวรรษ  เดชมา
2. เด็กหญิงสุธรรมา  อิ่มมี
 
1. นางสาวกัญภร  กลีบจันทร์
2. นางสาวสุพัตรา  สมถวิล
 
396 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงธิดา   วงศ์ษาบุตร
2. เด็กหญิงวรัญญา  สวนชูผล
 
1. นางนุชรินทร์  ช่วงโพธิ์
2. นายบุญยก  เชาวนเกตุ
 
397 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเก่า 1. เด็กหญิงกัญธิดา  สังข์หนู
2. เด็กหญิงนัฐนิกา  ครคง
 
1. นางสาววันทนา  มหาสุภาพ
2. นางสาวสุทธินี  ครคง
 
398 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงนุจรี  เลาหภักดิ์
2. เด็กหญิงยุวดี  หลวงชัย
 
1. นางอมรา  กองแพ
2. นางสาวอักษิกา  แก้วสุวรรณ์
 
399 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงบุญญิสา  ฉายเชิด
2. เด็กหญิงวริษฐา  เหลาทอง
 
1. นางสาวชลธิชา  ใช้ไหวพริบ
2. นางสาวศิริพร  พรมมา
 
400 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนวัดหลวงพ่อขาว 1. เด็กหญิงคริษฐา  แต่ตวง
2. เด็กชายธนากร  โตวิจารณ์
 
1. นายวีรสิทธ์ิ  คงทอง
2. นางอารีวรรณ์  เรืองศรี
 
401 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนท่าบ้านหลวง(รัฐรังสรรค์วิทยา) 1. เด็กหญิงบงกช  ศรีราชา
2. เด็กชายพิสิษฐ์  วัฒนิ่ม
 
1. นางภาษิณี  อ่ำบุญ
 
402 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  นาคสังข์
2. เด็กหญิงนิศารัตน์  ม่วงทอง
 
1. นายมณฑล  นิติสิริ
 
403 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนวัดสนามชัย 1. เด็กหญิงพรปวีณ์  คงมะกล่ำ
2. เด็กหญิงวรรณภา  สีทับทิม
 
1. นางสุนันท์  วงศ์พิพันธ์
2. นางสาวสุพัตรา  สุขสังข์วงศ์
 
404 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนวัดไผ่โพธิ์ทอง 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  อินทรลักษณ์
2. เด็กหญิงอริสรา  โคกิม
 
1. นางทัศนีย์  วงษ์สุวรรณ
2. นางสุธาทิพย์  ทับพุ่ม
 
405 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 29 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงสุธรรมา  อิ่มมี
 
1. นางสาวกัญภร  กลีบจันทร์
 
406 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงพัชรพร  พึ่งอ้น
2. เด็กหญิงสุพิชญา  มากเงิน
 
1. นางสวรินทร์  สิมขุนทด
 
407 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงธัญชนก  แป้นขำ
 
1. นางอารุณ  แพร่หลาย
 
408 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายศุทธวี  แซ่ย่าง
2. เด็กชายสมคิด  เอี่ยมเร
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
409 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงหทัยภัทร  พูน้อง
2. เด็กหญิงอัจฉรา  กำจาย
 
1. นางสาวจันทร์ฉาย  ศิริวัฒนโดม
2. นางสาวศิริวรรณ  บุญนิ่ม
 
410 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 14 โรงเรียนวัดเขาดิน(วันครู2502) 1. เด็กหญิงฑิตยา  แอฆะ
2. เด็กหญิงพรธีรา  คำแก้ว
 
1. นายประมาณ  เพชรวงษ์ดี
 
411 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงทัชชา  นาคสังข์
2. เด็กหญิงสุภาพิชญ์  พวงสุข
 
1. นายศุภณัฏฐ์  ชุ่มสุวรรณชัย
2. นายสุเมธ  ชิดไทย
 
412 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงชนิตา  อ่ำรอด
2. เด็กหญิงอิศริยา  ร้อยดาพันธ์
 
1. นายอุทัย  คำวิเศษ
 
413 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายกมล  เถื่อนนุ้ย
2. เด็กชายสหรัฐ  จัททรคุป
 
1. นางสาวนฤภัทร  โพธิ์มูล
 
414 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 74 เงิน 12 โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กหญิงกฤติยา  หงษ์ทอง
2. เด็กหญิงธิตินันท์  เขาเข็ม
3. เด็กชายเสกสรร  ด้วงเพิ้ง
 
1. นางนางนัฐสุดา  เหมหงษ์
2. นางสาวสุพรรณี  คล้ามบุญ
 
415 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 74 เงิน 15 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงภัทรภร  เย็นคต
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  จูเที่ยง
3. เด็กชายไกรวิชญ์  นิลสุ่ม
 
1. นางจริยา  ล่ามพระยา
 
416 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 74 เงิน 15 โรงเรียนวัดบ้านใหม่ 1. เด็กหญิงชุติมา  จันอินทร์
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  พุ่มจำปา
3. เด็กชายเสรี  เกาะปืน
 
1. นางสุภาภรณ์  คงอยู่
 
417 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 74 เงิน 15 โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  มีสุข
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ  มูลผล
3. เด็กหญิงสุชาดา  สนิทชาติ
 
1. นางปิยกาญจน์  พึ่งเจียม
 
418 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนวัดวิจิตรังสิตาราม 1. เด็กหญิงรจนา  บุญเลิศ
 
1. นางวรรณา  คูสุวรรณ
 
419 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74 เงิน 12 โรงเรียนสำราญราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงศิริพร  บุญชื่น
 
1. นายเกษม  พุ่มพงษ์
 
420 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงวรพิชชา  โพธิ์ตุ่น
 
1. นางอินทิรา  นิยมศิลป์ชัย
 
421 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 74 เงิน 11 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กหญิงกรกนก  สงล่า
2. เด็กหญิงชนนิภา  ฤกษ์ดี
3. เด็กหญิงทยาจรี  ส่งล่า
4. เด็กหญิงศุจีภรณ์  เงินสวาท
5. เด็กหญิงสวรินทร์  พิมพ์เสนา
6. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ยวงเก่า
 
1. นายนิศักดิ์  บางเพลิง
2. นายวุฒิชัย  ใจแสน
3. นายเชาวฤทธิ์  คำทับทิม
 
422 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนวัดดอนโพธิ์ศรี 1. เด็กหญิงศุภนิดา  จันทรรักษา
2. เด็กชายสุวพัชร  ไวว่อง
3. เด็กหญิงอินทุกร  อินทร์กลัด
 
1. นางธิดารัตน์  บู่ทอง
 
423 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 74 เงิน 32 โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กชายกิตติพงศ์   กลิ่นนารีศรี
2. เด็กหญิงณัฐกมล  ตุ้มเงิน
3. เด็กชายปิยวัฒน์   หมอนทอง
 
1. นางทัศนีย์   สงเคราะห์
 
424 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 74 เงิน 32 โรงเรียนวัดดอนตาล 1. เด็กชายภู่พัน  จูสิงห์
2. เด็กชายวันสิริ  แสนสัมฤทธิ์
3. เด็กชายเจษฎา  ลอยจิระ
 
1. นางสาวจุไรรัตน์  ชมจุรัย
2. นายสมบัติ  มีโพธิ์
 
425 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 74 เงิน 32 โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายธนกรณ์  ขำคำ
2. เด็กชายพรพิพัฒน์  ศิลประเสริฐ
3. เด็กชายพีระภัทร  ศรีศักดา
 
1. นางสาวจันทรังษี  ภู่บุญ
2. นางวาสิฏฐี  เทพสุรินทร์
 
426 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 74 เงิน 32 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายชวกร  ศรีเดช
2. เด็กชายนภัสกร   โตรอด
3. เด็กชายพัสกร   จันทรอาภา
 
1. นางคำฝัน  ป้อมใย
2. นางสนิทวรรณ  ทิพย์ทรัพย์
 
427 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 73.65 เงิน 6 โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กหญิงวรัญญา  เหมือนทอง
2. เด็กชายวรเมธ  พุ่มพุทรา
 
1. นางสาวสุภิญญา  กล่ำแก้ว
 
428 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 73.6 เงิน 31 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ภู่พ่วง
 
1. นางปรียานุช  ปานยิ้ม
 
429 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 73.6 เงิน 31 โรงเรียนวัดตะกู(สมจิตรัชนีอุปถัมภ์) 1. เด็กชายณรงค์กรณ์  ประยูรวงค์
 
1. นางนงนุช  มะลิมาศ
 
430 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 73.5 เงิน 8 โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กชายรัชชานนท์  สุขโต
2. เด็กหญิงหทัยภัทร  มูลธิโต
3. เด็กหญิงอาจิรัตน์  สุขโต
 
1. นายช้วน  ยี่แม่นยิง
2. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
 
431 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 73.46 เงิน 16 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายพงศ์พีช  ชาหอม
2. เด็กชายวีรภัทร  บัวบุตร
 
1. นางสาวลักขณา  บุญแพ
2. นายอุเทน  กะลำพา
 
432 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 73.4 เงิน 33 โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กชายภูริณัฐ  ชมรอด
 
1. นางอัจฉิมา  อ่อนน้อม
 
433 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 73.25 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กชายกิตติภณ  อินสว่าง
2. เด็กหญิงชุติมา  นาคสังข์
3. เด็กหญิงสุวิดา  จันนุ่ม
 
1. นางสาวกัญนิกา  สุกราภา
2. นายนิติ  นิยมศิลป์ชัย
 
434 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 73.2 เงิน 34 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงญาตาวี  สีราทอง
 
1. นางสาวโฉมฉาย  แจ้งเนตร์
 
435 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงวิภาวดี  สังข์มี
 
1. นางพรทิพย์  หลิ่มแก้ว
 
436 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงศศิประภา  ขันทอง
 
1. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
437 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงเบญจวรรณ  พูลพ่วง
 
1. นางสุกัญญา   มูลผิว
 
438 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 17 โรงเรียนวัดอู่ตะเภา(สถิตราษฎร์นุกูล) 1. เด็กชายศุภวิชญ์  ทับพูล
 
1. นางงามตา  อินทร์พิทักษ์
 
439 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 17 โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงสุวรรณา  วรจินดา
 
1. นางวรรณา  ฉลูทอง
 
440 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 17 โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงนฤพร  พิมพ์งาม
 
1. นางพรพรรณ  สิงหเศรษฐ
 
441 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 73 เงิน 17 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงพีรญาณ์  อินทโชติ
 
1. นางอุรินทร์  หงิมเพ็ง
 
442 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 73 เงิน 17 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงวิภาวรรณ  รวมเงิน
 
1. นางสาวพรรณทิพย์  อินทร์เพ็ญ
 
443 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 73 เงิน 17 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงภาวิตา  พันธ์พยอม
 
1. นายมานพ  พุ่มฝาง
 
444 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงสุพรรณี  แก้วรัตน์
 
1. นางสาวสำเริง  อนุศาสนนันท์
 
445 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 16 โรงเรียนวัดโคกสุก 1. เด็กชายชาตรี  ช้างอยู่
2. เด็กชายธนากร  เมฆอิ่ม
3. เด็กชายสุพัฒน์  แสงตะคล้อ
 
1. นางสุทิน  ชมภูนุกูลรัตน์
2. นายสุพล  ชมภูนุกูลรัตน์
 
446 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 16 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงจริยา  ลีจ้อย
2. เด็กหญิงรัชนีกร  แก้วเทวี
3. เด็กชายศิวัช  พูนทวี
 
1. นางสาวทองคำ  ฮวบสวรรค์
2. นางสาวพรชนก  พินทอง
 
447 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 16 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงธนชนก  แก้วนิสัย
2. เด็กหญิงปฏิพร  สมคร
3. เด็กหญิงไอรดา  ถมยา
 
1. นางธงไทย  บัวนิน
 
448 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 11 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงชลิดา  สุขเลี้ยง
2. เด็กหญิงนิชาภา  บัวทอง
3. เด็กหญิงเหมือนฝัน  แก้วล่องเพ็ชร
 
1. นายสงกรานต์  ทัพบำรุง
2. นางสุรีย์วัลย์  สวัสดิ์พันธุ์
 
449 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 11 โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. นายฐิติโชติ  กลิ่นรส
2. นางสาวดวงฤทัย  บัวบุตร
3. นางสาวบุษกร  จันทร์นุ่ม
 
1. นางสาวบุญยงค์  พุ่มพุก
 
450 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. นายคำนวน  โตบัว
2. นางสาวดารารัตน์  อ่อนคำ
3. เด็กหญิงศุภิศรา  จันทร์แดง
 
1. นางสาวเจิดลักษณ์  เดชมา
 
451 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงณัฎฐ์นรี  อินหล้า
2. เด็กชายพรรัฐ  ปรีชา
3. เด็กชายวัชรพล  บัวพุด
 
1. นางสาวณภัสสร  บุญคง
 
452 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนวัดอู่ตะเภา(สถิตราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงชลธิชา  จันโท
2. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  เรือนเพ็ชร์
3. เด็กหญิงเกวรินทร์  ขำคำ
 
1. นางทิชากร  สังข์ธูป
2. นางสมหมาย  ยิ้มห้อย
 
453 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  มูลธิโต
2. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  สกุลรัมย์
3. เด็กหญิงสุจิตรา  ชั่งหรก
 
1. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
2. นางสาวสุกัญญา  กันทะนงค์
 
454 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายธีรศักดิ์  วัสแสง
2. เด็กชายศักดิ์ศรี  ศรีชมภู
3. เด็กชายอนุชา  โนรอด
 
1. นางสาวณัฏฐาณิตา   จันดิษ
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
455 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงกาญจนา  ฤทธิ์เดช
2. เด็กหญิงปณิสรา  ไวว่อง
3. เด็กหญิงวิไลวรรณ  นิลทับ
 
1. นายสงกรานต์  ทัพบำรุง
2. นางสุรีย์วัลย์  สวัสดิ์พันธุ์
 
456 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายปกรณ์  ปิ่นสุวรรณ
2. เด็กหญิงรามาวดี  ศรีทรง
3. เด็กหญิงสุณัฐดา  กลางธนู
 
1. นางสาวปุณฑริกา  รักษาทรัพย์
 
457 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงทิฆัมพร  คลซื่อ
2. เด็กหญิงวรีรัตน์  คำเกิด
3. เด็กหญิงสุทธิดา  คามบุคร
 
1. นายสมนึก  อุ่นพิมพ์
2. นางสุวรรณา  พรรณศุภมิตร
 
458 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายอำนาจ  บุญรอด
2. เด็กชายเอกรักษ์  สิงห์สม
 
1. นายสุนทร  พุ่มจำปา
 
459 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงปาริชาติ  ดำรงศักดิ์
2. เด็กหญิงลาตรีรวิสุต  กลิ่นเกษร
3. เด็กชายวัศพล  คำหลง
4. เด็กหญิงศศิกานต์  พลนาค
5. เด็กชายอดิเทพ  จั๊นทอง
 
1. นายไพรัตน์  ปั้นชูศรี
 
460 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  มีฤกษ์
2. เด็กหญิงวิชญาพร  น้อยนิ่ม
3. เด็กหญิงสุจิตตา  สังข์สุวรรณ
4. เด็กหญิงสุณิสา  แพรบุตร
5. เด็กหญิงไอรดา  มาลัย
 
1. นางสาวสุชาดา  ทิพย์เจริญ
2. นางโสภา  อยู่โต
 
461 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 73 เงิน 18 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงพรนภัทร  โพธิ์อ่อน
 
1. นายจำนงค์  คลังสิน
 
462 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 73 เงิน 18 โรงเรียนวัดจันทน์ 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  สาปาน
 
1. นางนริศรา  คล้ายจันทร์
 
463 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 31 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายนรทัต  มาสม
 
1. นายปิยะชาติ  มีทอง
 
464 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงสุนิศา  มาขำ
 
1. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
 
465 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 73 เงิน 15 โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กชายบัณฑิต   แจ่มแสน
2. เด็กหญิงวิภาดา  โตชม
 
1. นางรติมา  สีเผือก
 
466 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งกระถิน 1. เด็กหญิงกาญจนา  มั่นปาน
2. เด็กชายจักรกฤษฏ์  รอบรู้
3. เด็กชายชินดนัย  ยอดดำเนิน
4. เด็กหญิงธัญลักษณ์  สุขชื่น
5. เด็กชายนัฐวุฒิ  สุขชื่น
6. เด็กหญิงปรียาภรณ์  ยอดดำเนิน
7. เด็กหญิงปืยะวรรณ  ประยงค์หอม
8. เด็กหญิงพรทิพย์  ศรีเสริฐ
9. เด็กชายพีระพล  เพชรยันต์
10. เด็กชายภาณุวิชญ์  ขำทัพ
11. เด็กหญิงวริษฐา  เต็มเปี่ยม
12. เด็กชายศักนรินทรฺ์  โพธิ์ขำ
13. เด็กหญิงศิริรัตน์  มั่นปาน
14. เด็กหญิงสุธานิช  จันทร์เชี่ยน
15. เด็กหญิงเรณุกา  สิทธิประสาท
 
1. นายกำพล  รอดย้อย
2. นางคณาวรรณ  ธิติธรรมพงศ์
3. นางมลิวัลย์  รอดย้อย
 
467 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงอาภากร  บุญจันทร์
 
1. นายธรรมศักดิ์ชัย  สุขดี
 
468 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนวัดท่า 1. เด็กหญิงประภัสสร  ปิ่นเจริญ
 
1. นางรำเพย  บ้ำสันเที๊ยะ
 
469 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนวัดเทพรัตนวนาราม 1. เด็กชายปรปัช  ช้างพัน
 
1. นายสมภพ  แก้วสวรรค์
 
470 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 30 โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กหญิงวัลภา  แตงนิ่ม
 
1. นายสมชาติ  สุดโสม
 
471 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 30 โรงเรียนวัดธรรมขันธ์(ประชาสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงวชิราภรณ์  ชวดนุช
 
1. นายวิโรจน์  ษมาวิมล
 
472 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  อิ่มรัง
2. เด็กชายชัชนนท์  บุญปก
 
1. นายประทีป  เกตุนวม
2. นายสมคิด  ชูนพรัตน์
 
473 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 73 เงิน 28 โรงเรียนวัดไผ่โพธิ์ทอง 1. เด็กหญิงชมภูทิพย์  อ้นนา
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  เกณฑ์ชัย
3. เด็กหญิงนริญญา  จันทร์โท
 
1. นางลำเพย  ทับพุ่ม
2. นางวลัยงาม  บัวชื่น
 
474 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนวัดอินทาราม(เสนาณรงค์อุปถัมภ์3) 1. เด็กหญิงณัฐรัตน์  รักษ์บุญ
 
1. นางสาวชำเรียง  ดำคำ
 
475 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กชายธนทัต  หอมสมบัติ
 
1. นายอนุสรณ์  ปานเอม
 
476 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงนงนภัส  บุญจันทร์
 
1. นางสาวภัทภิชาท์  ภคพรลิขิต
 
477 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย    
478 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 73 เงิน 8 โรงเรียนวัดสระไม้แดง 1. เด็กหญิงกัลธิชา  บุญชื่น
 
1. นายสุนทร  ยองจา
 
479 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงทิพทิวา  แสงทองย้อย
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สุรภี
3. เด็กหญิงอติภา  ช้างหัวหน้า
 
1. นางลำใย  รุ่งเรือง
 
480 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงจันทรรัตน์  แก่นแจ่ม
2. เด็กหญิงพรรณิภา  แสงประชุม
3. เด็กหญิงวริศรา  ปั้นทอง
 
1. นางทรัพย์สินี  โพธิ์เพ็ชร์
2. นางเกษร  ศรีจันทร์
 
481 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงชลลดา  ชุ่มจุ้ย
2. เด็กหญิงณัฏฐา  ฉุนจังหรีด
3. เด็กชายปัญญา  คงทัด
 
1. นางทวีพร  กลิ่นขวัญ
 
482 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงชลธิชา  น้อยแก้ว
2. เด็กหญิงสุธิตา  วงษ์กลม
 
1. นางจุฑามาศ  กำเพ็ชร
2. นางสาวนงลักษณ์  ส้มไม้
 
483 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 36 โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กชายปฏิพันธ์  ปิ่นเกิด
2. เด็กชายพงศ์สุระ  อิงบุญ
3. เด็กชายศักดา  แหยมอุบล
 
1. นางเกสินี  สังข์ชัย
 
484 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 36 โรงเรียนวัดหนองตาตน 1. เด็กชายณภัทร  สำเภาลอย
2. เด็กหญิงรัชวิภา  มาศดี
3. เด็กหญิงสุภชา   ลิ้นเหียน
 
1. นางพัชรี  อ่ำรอด
 
485 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 72.85 เงิน 7 โรงเรียนบ้านไพรนกยูง(วันชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายฉัตรพร  กาฬภักดี
2. เด็กชายธนัญญู  มีนิล
 
1. นางสาวปวิตรา  เส็งเอี่ยม
2. นายพรพนา  ไกรพูล
 
486 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 72.6 เงิน 35 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงจีรนันท์  วิชัย
 
1. นางสาวทัศนี  ตุ้ยแม้น
 
487 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 10 โรงเรียนวัดคลองธรรม 1. เด็กชายคมสัน  ชีพนุรัตน์
2. เด็กชายวรินทร  กลิ่นถือศิลป์
3. เด็กชายวุฒิชัย  ปานทิพย์
 
1. นายนิคม  ใจแสน
2. นายสมยศ  จำปาไทย
 
488 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 10 โรงเรียนวัดจั่นเจริญศรี 1. เด็กหญิงมนทกานต์  สุวรรณวงค์
2. เด็กหญิงรุ้งระวี  สะยะบุตร์
3. เด็กหญิงวรรณพร  สะยะบุตร์
 
1. นายทวีศักดิ์  ทับเงิน
2. นายมนัส  พิบูลย์
 
489 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 72.25 เงิน 12 โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กหญิงณภัทร  ภูดินแดน
2. เด็กหญิงพนิดา  ลีจ้อย
3. เด็กชายเจษฎา  บุญชื่น
 
1. นางสาวชิดชนก  โพธิ์หวี
 
490 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงวรรณพร  บุญเจริญ
 
1. นางบุญนำ  ศรีทรง
 
491 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงพัดชา  ศิระพรหม
 
1. นางสาวบังอร  ต่วนชัย
 
492 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงชลลดา  ชุ่มจุ้ย
 
1. นางทวีพร  กลิ่นขวัญ
 
493 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 20 โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กชายปิยโชติ  แสงสว่าง
 
1. นางวิภาพร  คูตะรัตนา
 
494 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 20 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงจิดาภา  เผือกเพ็ญ
 
1. นางสาวสุพิมพ์  ศุภิศราวุฒิวงศ์
 
495 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงชนัญธิดา  เขาแก้ว
 
1. นายเสน่ห์  สังข์งาม
 
496 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 72 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงสุชานาถ  สิงห์สม
 
1. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
 
497 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กชายกฤติภูมิ  เทียนงาม
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  เจียมพลับ
 
1. นางปาณิสรา  ปิ่นเงิน
 
498 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทองศิริ
2. เด็กชายโยธิน  ขุนไกร
 
1. นางอรพินท์  น้อยจันทร์
 
499 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กชายพชรวัฒน์  รุ่งเรือง
2. เด็กชายพสิษฐ์  ผ่องศรี
3. เด็กชายศุภกรรณ์   เกิดแก้ว
 
1. นางสุกัญญา  เธียรถาวร
 
500 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 19 โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  ทาเอื้อ
2. เด็กชายฉัตรมงคล  จ้อยชู
3. เด็กชายศุภกร   บัวชื่น
 
1. นางสาวขวัญฤทัย  ทดแทน
2. นายพล  ป้อมแสง
 
501 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน 18 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายกล้าณรงค์  ยังเหลี่ยม
2. เด็กชายจักรินทร์  วุฒิพงศ์
3. เด็กชายสุริยันต์  จบศรี
 
1. นางสาวณัฏฐาณิตา   จันดิษ
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
502 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงวิไลพร  ทำมา
2. เด็กชายศิลา  อุ่นช่วง
3. เด็กหญิงสุธิดา  เห่าดง
 
1. นางสาวกัญณิกา  สุกราภา
2. นายนิติ  นิยมศิลป์ชัย
 
503 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 72 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แก้วกลม
2. เด็กชายวันชัย  รอดนวล
 
1. นางชฎาภรณ์  สุนันทคงเดช
 
504 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 72 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงกัลยา  วงษ์ทิพย์
2. เด็กหญิงชลลดา  แก้ววิกา
3. เด็กหญิงซัลมาห์  ปาทาน
4. เด็กหญิงฐิติพร  พุ่มขจร
5. เด็กหญิงรัตนาวดี  เหลือสำเภา
 
1. นางธนกร  ฉายประทีปคชา
2. นางสาวยิ่งชีพ  สีเขียว
 
505 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงกุลธิดา  เกิดไพบูลย์
2. เด็กหญิงจิระดา  กลิ่นเทียน
3. เด็กหญิงภัคจิรา  เรือนปานแก้ว
4. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  หาญสงคราม
5. เด็กหญิงอธัญญา  จาดสิงห์
 
1. นางสาวสุชาดา  ทิพย์เจริญ
2. นางโสภา  อยู่โต
 
506 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 72 เงิน 10 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงจิดาพา  จำนงสังฆ์
2. เด็กชายนราธร  เนียมทอง
3. เด็กหญิงปวันรตน์  ศรีรุณ
4. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สุระภี
5. เด็กชายเจษฎากร  อุบลวรรณา
 
1. นางพรพิมล  เล็กสาย
 
507 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 20 โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กหญิงภัทรนันท์   ธัญญกิจ
 
1. นางวิมลรัตน์  ภู่เกตุ
 
508 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 20 โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  นนทรักษ์
 
1. นางกัณย์ณิสา  สุทธิเจริญรัชต์
 
509 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 72 เงิน 32 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายพูลศักดิ์  ทรัพย์ขลิบ
 
1. นางสมศรี  ศรีอินทร์
 
510 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 72 เงิน 32 โรงเรียนวัดศรีเจริญธรรม 1. เด็กชายวรัญญู  วรรณสุข
 
1. นายวิชัย  บัณเด็จ
 
511 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 72 เงิน 32 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงจันทมาศ  แตงโพธิ์
 
1. นางสาวยิ่งชีพ  สีเขียว
 
512 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 72 เงิน 32 โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กหญิงชาลิสา  พงษ์ดี
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
 
513 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. นายณัฐวร  จอนพงษ์
 
1. นายประมวล  ม่วงเงิน
 
514 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 72 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองขุ่นมิตรภาพที่ 136 1. เด็กหญิงธนัชชา  อินทพันธ์
2. เด็กชายธนากร  น้อยแสง
 
1. นายชลิต  รัตนกัน
2. นายสมควร  เอี่ยมลออ
 
515 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  พรมสนธ์
2. เด็กหญิงกัญณิกา  เมืองแก้ว
3. เด็กหญิงจันทมาศ  พันโต
4. เด็กชายจิราวัฒน์  ทองแท้
5. เด็กชายณัฐพล  พันโต
6. เด็กชายธนวัฒน์  จีนเมือง
7. เด็กหญิงธิดาพร  พรมนิ่ม
8. เด็กหญิงนภัสสร  พัดสาริกร
9. เด็กหญิงนิภาพร  พรมนิ่ม
10. เด็กหญิงปภาณิน  เมืองแก้ว
11. เด็กหญิงมนฤดี  โชรเวท
12. เด็กหญิงสาธิกา  สว่างศรี
13. เด็กชายสุทัศน์   น้อยโม้
14. เด็กหญิงสุนทรีย์  พันพุก
15. เด็กชายอภิรักษ์  ครุธพันธ์
 
1. นางสาวกนกพร  แสนแก้ว
2. นางวีณา  มีสุข
3. นางสาวศุภลักษณ์  กล่ำเพ็ชร
 
516 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  สันทะ
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  วงษ์สิงห์
3. เด็กหญิงกานต์พิสุทธิ์  ดวงเเก้ว
4. เด็กหญิงจันทิรา  การภักดี
5. เด็กหญิงจามจุรี  รอดเพชร
6. เด็กหญิงธัญจิรา  อาภรณ์รัตน์
7. เด็กหญิงนิศารัตน์  แซ่โง้ว
8. เด็กหญิงนุจรี  แซ่เล้า
9. เด็กหญิงปราถนา  โตงาม
10. เด็กหญิงปิยาพัชร  ฉุนหอม
11. เด็กหญิงมนัสยา  วงษ์ทอง
12. เด็กหญิงมิ่งขวัญ  จันวิลา
13. เด็กหญิงลลิตา  วงษ์อำมาตร
14. เด็กหญิงวารินทร์  วงษ์อำมาตร
15. เด็กหญิงวิภาวี  ธรรมขันเเก้ว
 
1. นางทวีพร  กลิ่นขวัญ
2. นายธนบดีพิพัฒน์  ดำนิล
3. นางสาวนฤภัทร  โพธิ์มูล
4. นางสาวพัชรินทร์  ภู่งาม
 
517 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  ประสงค์เงิน
2. เด็กหญิงกุลธิดา  เข็มเงิน
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  เผือกเพ็ง
4. เด็กหญิงนฤมล  จำปาทอง
5. เด็กหญิงปุญญาพร  มณีจันทร์
6. เด็กหญิงพิมพ์พร  บุญเสริม
7. เด็กหญิงมุกดา  เอี่ยมสุพรรณ์
8. เด็กหญิงรัชดาภรณ์  รัตนพันธ์
9. เด็กหญิงวราภรณ์  เปรมทอง
10. เด็กหญิงสายสุดา  เผือกผ่อง
11. เด็กหญิงสุชาดา  คงจ้อย
12. เด็กหญิงสุพรรณษา  เอี่ยมสุพรรณ
13. เด็กหญิงสุพัชชา  ไทรชมภู
14. เด็กหญิงอุไรวรรณ  รามัด
15. เด็กหญิงแพรพลอย  ชื่นประชารมย์
 
1. นางรดานัฐ  เปี่ยมสิน
2. นางสาวริญญาภัทร์  กิจพงศ์ชยะกุล
 
518 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่า 1. เด็กชายสุทธิพงศ์  แสนยินดี
 
1. นางแฉล้ม  ปุยอ๊อด
 
519 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดคลองกลาง(พวงเกิดราษฎร์รังสรรค์)    
520 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายธนา    แก้วทอง
 
1. นางสาวสุวรรธนี  กมลมาลย์
 
521 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงฉัตรชฎาพร  เนินพลับ
 
1. นายสมบูรณ์  กลับดี
 
522 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  อนุสิฏฐกุล
 
1. นางพรรณรุจี  สร้อยทอง
 
523 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายนวันธร  ชื่นจิตร
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
524 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงจันทรัตน์   บุญเพ็ชรัตน์
2. เด็กหญิงจุฑามาศ   จำศิล
3. เด็กหญิงธิดา   วงศ์ษาบุตร
4. เด็กหญิงวรัญญา   สวนชูผล
5. เด็กชายวิกร    ชัยชนะ
6. เด็กหญิงสุภาวดี    ดอนไพรธรรม
7. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย    ใจแสน
8. เด็กชายอรรถพล   ดอนไพรธรรม
 
1. นางสาวจันศิลา  นกพานิช
2. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
3. นางนุชรินทร์  ช่วงโพธิ์
4. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
5. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
 
525 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72 เงิน 9 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายกิตติพร  ปรุงสุข
2. เด็กชายผดุงพล  ถุงทรัพย์
 
1. นายพงศ์ระพี  ช่อผกา
 
526 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนวัดเทพรัตนวนาราม    
527 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กชายธีรภัทร  ผิวขาว
2. เด็กชายปรัชญา  พุกเส็ง
 
1. นางสาวสุกัญญา  แย้มสกุล
 
528 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 72 เงิน 9 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงพิชยดา  โพธิ์ตุ่น
 
1. นางใต้ร่ม  ไค่นุ่นสิงห์
 
529 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กชายเจษฎา  ป้อปาลี
 
1. นายทวีศักดิ์  จำปาทอง
 
530 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72 เงิน 16 โรงเรียนวัดสะพานหิน(คุรุราษฎร์ศึกษา) 1. เด็กชายศรราม  อินทร์อิ่ม
 
1. นายโสภิต  เขียนสาร์
 
531 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงวีรนันท์  ทรัพย์สิน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอำภา  เสียงสังข์
 
532 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72 เงิน 16 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กหญิงวิรฏา  ทุมโยมา
 
1. นางสมหมาย  ปลั่งเสน
 
533 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72 เงิน 16 โรงเรียนวัดจันทน์ 1. เด็กหญิงสริตา  สาลี
 
1. นางวรกร  สุขเจริญ
 
534 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายพสธร  แตงระย้า
 
1. นางศุภลักษณ์  บุญปาน
 
535 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงพัทธวรรณ  อินทฤทธิ์
 
1. นางปานทิพย์  ระเวกโสม
 
536 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 72 เงิน 12 โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กชายชัยวิชิต  พับพา
2. เด็กชายธนากร   อุตตะวงศ์
3. เด็กชายธรณินทร์  งามพัด
4. เด็กชายนนทกร  ลาภเจริญวงศา
5. เด็กชายวิศวะ  เกิดศิริ
6. เด็กชายโกศล  สุขสิทธิ์
 
1. นางพยงค์  อินสุภาทร
2. นายสมบัติ  เหลืองศรีสว่าง
3. นางเพลินตา  ปั้นจันทร์
 
537 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงคัทลียา  แก้วตาล
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  มนตรีกรณ์
3. เด็กหญิงณัฐนันท์  ทองช้าง
4. เด็กหญิงนันทินี  ทับทิม
5. เด็กหญิงปนัดดา  หมุนทอง
6. เด็กชายสันติ  กางด้วง
 
1. นายสมเกียรติ  แสงโป๋
 
538 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายณิชกานค์  จันมา
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  การภักดี
3. เด็กหญิงปาริชาติ  บุตรธิสาร
 
1. นางกชพรรณ  คมขำ
2. นางสาวนิษฐ์ธรีย์  สิงห์คา
 
539 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงพรวิสา  ดิสา
2. เด็กหญิงวันวิสา  ดิสา
3. เด็กหญิงวาเกตุ  วัฒนศิริ
 
1. นางกัณหา  เธียรถาวร
 
540 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  บุญอ่อน
2. เด็กชายสหภาพ  โพธิ์ศรี
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  สังข์เจริญ
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
541 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72 เงิน 38 โรงเรียนวัดอู่ตะเภา(สถิตราษฎร์นุกูล) 1. เด็กชายกชกร  ทับพูล
2. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา  รอดสำเภา
3. เด็กหญิงเพชรลดา  ปาทอง
 
1. นางทิชากร  สังข์ธูป
 
542 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72 เงิน 38 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายณัฐวัตร  ยะสิงห์
2. เด็กชายธนวัฒน์   แก้วสุวรรณ
3. เด็กชายธีรภัทร  สร้อยจำปา
 
1. นางวราภรณ์  นิพล
2. นางสมควร  พุ่มจำปา
 
543 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72 เงิน 38 โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กหญิงรัญชิดา  แสนสุข
2. เด็กหญิงศิรดา  บัวโภชน์
3. เด็กชายสรณ์สิริ  จันทร์แม้น
 
1. นางกัญญา  บวบทอง
 
544 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72 เงิน 38 โรงเรียนวัดใหญ่(นากประสุตประชานุสรณ์) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แซ่โง้ว
2. เด็กหญิงทยิดา  เส็งระกา
3. เด็กชายทิวากร  มายา
 
1. นางวิมลรัตน์  รื่นอุรา
2. นางเรณู  มั่นฟัก
 
545 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72 เงิน 38 โรงเรียนวัดคลองบุญ 1. เด็กหญิงธนัญญา  ภาพันธ์
2. เด็กชายบุญฤทธิ์  ครุธช่างทอง
3. เด็กชายปฏิพัทธ์  โพธิ์งาม
 
1. นางนงลักษณ์  ศรีสุนทร
2. นางสมทรง  ชาญสุวรรณชัย
 
546 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72 เงิน 38 โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กชายทัพพ์ภูเบศวร์  น้ำจันทร์
2. เด็กชายนัทธพงศ์  ดังก้อง
3. เด็กชายวรุตน์  สยุมพร
 
1. นางน้ำอุ่น  สุวรรณพุ่ม
2. นางวรรณี  คำสิงห์
 
547 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72 เงิน 38 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงปทิตตา  ศรีน้อย
2. เด็กหญิงพัชราพร  อินถา
3. เด็กหญิงภูวนา  วันทา
 
1. นางวรรณา  เกตุจันทร์
 
548 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72 เงิน 38 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงณิชาพัชร์  เหมหงษ์
2. เด็กชายพิสิษฐ์  แย้มจันทร์
3. เด็กหญิงวิจิตรา  วงษ์บุญ
 
1. นางปรียานุช  ปานยิ้ม
2. นางสาวยุพิน  พุ่มสำเภา
 
549 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 71.25 เงิน 36 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงมณทกานต์  เสาะซิ้ว
 
1. นางบุบผา  เกิดสิน
 
550 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 71 เงิน 23 โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กหญิงยมาภรณ์  นกลอย
 
1. นายสุทิน  ทาเอื้อ
 
551 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 21 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงชลธิชา  กร่างสนิท
2. เด็กชายธนาธิป  สารคาม
3. เด็กหญิงนัฐมล  น้ำดอกไม้
 
1. นางสาวรุ่งนภา  ผาลาด
 
552 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน 19 โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กหญิงธณัฐฌา  ขุนเณร
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  อยู่เจริญ
3. เด็กหญิงอัจฉราพร  เกตุหนู
 
1. นางสาวชิดชนก  โพธิ์หวี
 
553 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กหญิงนภัสสร  รอดแก้ว
2. เด็กหญิงสุภาพร  วงศ์พัชรพร
 
1. นางสาวชิดชนก  โพธิ์หวี
 
554 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 71 เงิน 10 โรงเรียนวัดหอระฆัง 1. เด็กหญิงวรรณกมล  แมลงภู่
2. เด็กชายศุภพงษ์  โพธิ
 
1. นายชูชาติ  พาลีสอน
2. นายโกศล  แก้วงาม
 
555 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนวัดหนองจิก 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  เวียงเเก้ว
 
1. นางมณี  หรั่งอินทร์
 
556 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนวัดโคกสุก 1. เด็กชายอภิมุข  ลำภา
 
1. นางสาวศิราณี  เทพไพฑูรย์
 
557 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  น้อยสุทธิ์
2. เด็กหญิงชลธิชา  ศรีศักดิ์
3. เด็กหญิงธัญกร  เดชสร
4. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ทองยา
5. เด็กหญิงบุศรินทร์  เอี่ยมละออ
6. เด็กหญิงปวันรัตน์  ฉิมเกิด
7. เด็กหญิงภัททิยา  สำอางค์กุล
8. เด็กหญิงมนริสา  อุ้ยสิงห์
9. เด็กหญิงศิริพร  เครื่องเนียม
10. เด็กชายอิทธิพล  เฉลียว
 
1. นางชนันดา  วิสิทธิ์
 
558 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนวัดใหม่สรรคบุรีวิทยา(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์) 1. เด็กชายเจษฎา   ขลิบ
 
1. นายสมชาย  ยิ้มน้อย
 
559 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 71 เงิน 32 โรงเรียนวัดหนองจิก 1. เด็กหญิงเเพรว  ประเสริฐสี
 
1. นายวีระพงค์  สินทักษ์ทรัพย์
 
560 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายภูมิรพี   แจ่มผล
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
561 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 10 โรงเรียนวัดสนามชัย 1. เด็กชายปิยพล  พลพวง
2. เด็กชายพรพิพัฒน์  คงมะกล้ำ
 
1. นางสุนันท์  วงศ์พิพันธ์
2. นางสาวอรวรรณ  กาบเครือ
 
562 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงกัลยา  จี่มุข
2. เด็กหญิงรุจิรา  รอดทรัพย์
3. เด็กหญิงวรรณวิษา  ขาวใส
4. เด็กชายสหพรรณ  บุญมาเปียง
5. เด็กหญิงสุสิมา  แสงสนธิ์
6. เด็กหญิงอรวรรณ  คล้ายสี
 
1. นายทวีศักดิ์  คงเจริญ
2. นางสาวอังคนา  อยู่ชัง
 
563 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 71 เงิน 36 โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ  มูลผล
2. เด็กหญิงสุชาดา  สนิทชาติ
 
1. นางปิยกาญจน์  พึ่งเจียม
 
564 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 71 เงิน 11 โรงเรียนเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงเปมิกา  นิ่มพานิชย์
 
1. นางสาวฤทัยวรรณ  เพ็ชรแพ
 
565 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 71 เงิน 20 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงชาลินี  กองมี
 
1. นางสุพรรษา  บุญชื่น
 
566 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงพรรณพษา  สุพร
 
1. นางเรณู  ทิพยรัตน์
 
567 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กชายจิรายุส  นกไทย
 
1. นางกาญจนา  บุญรักษา
 
568 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงจีรนันท์  สุขล้ำ
 
1. นางวิไลวรรณ  กำนนท์
 
569 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กชายยศภัทร  กาฬษร
 
1. นางสมหมาย  ปลั่งเสน
 
570 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 71 เงิน 9 โรงเรียนวัดวงเดือน 1. เด็กหญิงอารีวรรณ  วัชรศักดิ์เวช
 
1. นางรัตนา  วงศ์เวโรจน์
 
571 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กชายรชต  เจตเกษตรการ
2. เด็กชายศุภกิจ  ลำจวน
3. เด็กหญิงสิรินาฐ  จบศรี
 
1. นางสาววิไลพร  คะใจ
 
572 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พระสุทธิกรรม
2. เด็กชายสตางค์  แสงคง
3. เด็กหญิงสุวรรณา  เจตกสิกร
 
1. นางสาวเทียนพร  เอ้งฉ้วน
 
573 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน 12 โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กหญิงดวงกมล  ดวงพัตตรา
 
1. นางน้ำทิพย์  นิวรณุสิต
 
574 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงปลื้มกมล  ป้อมทอง
 
1. นางอุไร  เยประยูร
 
575 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนวัดหนองจิก 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ม่วงพุ่ม
 
1. นางสาวสุกัญญา  บัวรักสกุล
 
576 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 70 เงิน 8 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายธนบดี  โตแฉ่ง
 
1. นางสาวนาฏตยา  ผิวเผือก
 
577 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 70 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายภราดร  พันธุ์ดี
 
1. นายสุวรรณ  ศรีเดช
 
578 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายแทนไทย   ทองเปรม
 
1. นางพยอม   พงษ์หิรัญ
 
579 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กชายเติมศักดิ์   หอมสนิท
 
1. นางพิมพ์พร   อินต๊ะแสน
 
580 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงวนิดา  บนดิน
2. เด็กหญิงวนิดา  เรียงสันเทียะ
 
1. นายมานะ  ปานเลิศ
 
581 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กหญิงธัญจิรา  พิมมะดี
2. เด็กชายอนุชา  สุขเพิก
 
1. นางสาวนันทพร  บุญวาส
 
582 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายนพนาถ  ใจจงหวัง
2. เด็กชายวสัน  โตกระโทก
 
1. นางสาวศุภวรรณ  ชังชั่ว
 
583 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงจิดาภา  พงษ์สุวรรณ
2. เด็กหญิงนันทิพร  บุญมี
 
1. นางจรรยา  รัตนาภรณ์
2. นางสาวสำเริง  อนุศาสนนันท์
 
584 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงธิติมา  สงพูล
2. เด็กหญิงสิริลักษณ์  เพ็ชรสุข
 
1. นายสมจิตร  เถื่อนยัง
2. นายสำราญ  แข็งธัญญกิจ
 
585 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายณัฐพร  เปรมทอง
2. เด็กชายราชันย์  ศรีสุข
 
1. นางสาวอรทัย  ตุ้มจิบ
 
586 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 22 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  หมีนิ่ม
2. เด็กชายธีรภัทร  แก้วผึ่ง
3. เด็กชายมนัสนันท์  อยู่เกิด
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
587 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 22 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กชายทศพร  ศรีเกตุแก้ว
2. เด็กหญิงสุวรรณา  กำจาย
3. เด็กชายเอกนรินทร์  จั่นหนู
 
1. นางสาวจำริต  กำจาย
2. นางสุรีย์วัลย์  สวัสดิ์พันธฺ์
 
588 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 22 โรงเรียนบ้านดอนแตง 1. เด็กหญิงนิจารีย์  นาควัน
2. เด็กชายพงศกร  จิตร์หาญ
3. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  ก๋งแก้ว
 
1. นางภิรมย์  พุ่มมี
 
589 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 22 โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กหญิงวชิราพรรณ  ย้อยแสง
2. เด็กหญิงสรินยา  จันทรโชติ
3. เด็กหญิงสุนิสา  สุขวิญญาณ
 
1. นางสาวไพรินทร์  รอดทรัพย์
 
590 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 22 โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กหญิงชัชชญา  จันทร์ชื่น
2. เด็กชายวิศรุต  ขอนทอง
3. เด็กหญิงเสาวณีย์  ปิ่นแก้ว
 
1. นายวีระ   มุมานะวงศ์
2. นางสาวสุณิษา  สุกราพา
 
591 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 20 โรงเรียนบ้านสามัคคีธรรมวิทยา 1. เด็กหญิงพรวิภา  เผือกหนู
2. เด็กหญิงศรีวรรณ  ปิ่นเทศ
3. เด็กหญิงสุมิตตา  กาญวรนสันติ
 
1. นางวาจา  ตาคะ
2. นางสิรีรัศมิ์  ตลอดไธสงดาภา
 
592 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 20 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กชาย วรรธนะ  เล็กเจริญศรี
2. เด็กชายณัฐปกรณ์  จันทนา
3. เด็กชายนวันธร  คำรินทร์
 
1. นางจงกล  สิงห์คา
2. นางโนรี  คำวิชิต
 
593 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 20 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  บิลชัย
2. เด็กชายบวรนาถ  สาสนะ
3. เด็กชายสมชาย  ทิพรัตน์
 
1. นางพจนี  ดีดิษฐ์
 
594 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  เมืองรักษ์
2. เด็กชายปรเมศร์  สืบทายาท
 
1. นางสาวพรทิพย์  ภูมิยิ่ง
2. นางศิริวรรณ  ผุดผ่อง
 
595 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายคมสันต์  ปัญโญ
2. เด็กชายณัฐภัทร์   จันมาก
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พลอยเพชร
2. นายวีรกร  สงวนเนตร์
 
596 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายปฏิภัทธ์  ปานเปรม
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  วงษ์คำ
 
1. นางนารี  แช่มช้อย
 
597 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายกิตติ  อินทร์โท
2. เด็กชายพงศธร  พรมนอก
 
1. นางสาวลักขณา  บุญแพ
2. นายอุเทน  กะลำพา
 
598 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 70 เงิน 17 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายธัญเทพ  บุญกระจ่าง
2. เด็กชายวรัญชิต   ภู่สอน
 
1. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
2. นายแดน  พุ่มจำปา
 
599 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กชายขจรศักดิ์  สินบริสุทธิ์
2. เด็กชายสัญญา  จูเปีย
 
1. นายพรรคพงศ์  นามเทพ
 
600 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ชะอ้อนรัมย์
2. เด็กชายไกรสร  อ่อนสิงห์
 
1. นางสาวชลลดา  กัวหา
 
601 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายดำเกง  ไกรไพบูรณ์
2. เด็กหญิงศุภนิดา  ธนูแก้ว
3. เด็กหญิงสุมิตรา  บางเอี่ยม
 
1. นางพรนิภา  อ่วมเดช
2. นางสาวสุทธิลักษณ์  ตรองใจ
 
602 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 70 เงิน 22 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงรัตนาวดี  นุ่มหอม
 
1. นางศิพิมล  ปราบทอง
 
603 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 70 เงิน 22 โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กชายชิษณุพงษ์  เพ่งสุข
 
1. นายสมพร  บุญงาม
 
604 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 70 เงิน 22 โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กชายชลชาติ  โดรณ
 
1. นางสาวสายน้ำผึ้ง  วงศ์ธนะโชติช่วง
 
605 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 70 เงิน 22 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กชายธีรภัทร  ยะสะโร
 
1. นางสาวกมล  แสงโพธิ์
 
606 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 70 เงิน 22 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงพรนิดา  จันทร์อุดม
 
1. นางเกษร  ศิริกุล
 
607 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 70 เงิน 37 โรงเรียนวัดหลวงพ่อขาว 1. เด็กชายชนะชัย   คุ้มเขต
2. เด็กหญิงภัสสร  กลั่นคำ
 
1. นางสาววรพรรณ  เทพสุภา
2. นางอารีวรรณ    เรืองศรี
 
608 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 70 เงิน 17 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  สุวารี
2. เด็กหญิงอรวรรณ  จันโตศรี
 
1. นางสมศรี  ศรีอินทร์
 
609 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงกมรวรรณ  มาลัยทอง
2. เด็กหญิงกาลเกศ  นาคมา
3. เด็กหญิงณัฐชยา  อยู่กลุด
4. เด็กหญิงทิพย์สุดา   ศรีวันนา
5. เด็กหญิงวรรณวลี  วรรณโภคา
6. เด็กหญิงศศิประภา  กันยา
7. เด็กหญิงสิรินยา  ยอดดำเนิน
8. เด็กหญิงสุปรียา   พุ่มจำปา
9. เด็กหญิงสุวพัชร  ธงศรี
10. เด็กหญิงเกศินีย์   องอาจ
 
1. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
2. นางวันเพ็ญ   ภูฆัง
3. นายแดน  พุ่มจำปา
 
610 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 70 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งกระถิน 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  เข็มเงิน
2. เด็กชายจักรกฤษ  บุญมาก
3. เด็กชายจารุวัตน์  สมศรี
4. เด็กชายณัฐพล  ไวปูลินทะ
5. เด็กชายณัฐวุติ   ประยงค์หอม
6. เด็กชายธนภัทร  ลิ้มสุวรรณ
7. เด็กหญิงธีวรา  น้ำจันทร์
8. เด็กหญิงปนัสญา  เรืองยุบล
9. เด็กหญิงวรรณวิมล  ทัพกรุง
10. เด็กชายวัศพล  อินทร์สุข
11. เด็กชายวิษณุชัย  สีทอง
12. เด็กหญิงศิริยุพา  โพธิ์ขำ
13. เด็กชายอัครเดช  เถื่อนไพร
14. เด็กหญิงเขมิกา  สีทอง
15. เด็กชายโยธิน  ชูมก
 
1. นายกำพล  รอดย้อย
2. นางคณาวรรณ  ธิติธรรมพงศ์
3. นางมลิวัลย์  รอดย้อย
 
611 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กหญิงธัญธร  มูลละ
 
1. นายพลกฤษณ์  โพธิ์สุวรรณ
 
612 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงสุชญา  ชูมก
 
1. นางมาลีวรรณ  บุญใส
 
613 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กชายศรายุทธ  แผื่อแผ่
 
1. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
614 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เกตุฉันท์
2. เด็กชายจิรายุศ  ร่องมรุด
3. เด็กชายชยธร  ทิมเวียง
4. เด็กหญิงชาลิสา  พงษ์ดี
5. เด็กหญิงธิตินันท์  พงษ์เกตุ
6. เด็กหญิงนพรัตน์  คงรอด
7. เด็กชายนันทปรีชา  แสงดาวเทียน
8. เด็กชายบัญญวัต  สุขโข
9. เด็กชายปฎิพล  เกตุน้อย
10. เด็กหญิงพรรณธร  เทศทับ
11. เด็กหญิงวราพร  รอดสม
12. เด็กหญิงวริษฐา  แสงภู่
13. เด็กหญิงศิริรักษ์  มีมาก
14. เด็กหญิงสวิตตา  ภู่สวรรค์
15. เด็กหญิงสุรีย์พร  ศรีกล่อม
16. เด็กชายอนุภาพ  ชูมก
17. เด็กหญิงอมรวดี  หิรัญชัย
18. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  หิรัญชัย
19. เด็กหญิงเกศกมล  เปรมโยธิน
20. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ชนโนราช
 
1. นายขจรศักดิ์  ไซฉาย
2. นางสาวบุศรินทร์  ดากลืน
3. นายปัญญา  ปิ่นเงิน
4. นายสุทีป  หมอกมาก
 
615 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนวัดจั่นเจริญศรี 1. เด็กชายสุทธิกิตต์  สงวนเกียรติ
 
1. นายทวีศักดิ์  ทับเงิน
 
616 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงกนกกร  พุ่มแจ้ง
 
1. นายวิรัตน์  อรรถสุรสีห์
 
617 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงปิยาพัชร  เพ็ชร์สุกใส
2. เด็กหญิงศุภมาส  เอี่ยมชู
 
1. นางสาวจิตติมา  ฤทธิ์นรา
2. นางสาวณัฐฐินัน  แสนอินต๊ะ
 
618 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงชาริสา  ทองขวัญ
2. เด็กหญิงอนัญญา  สวัสดี
 
1. นางสาวเบญจวรรณ  แก่นจันทร์
 
619 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กชายนันทภูมิ  สดรัมย์
2. เด็กชายพนัส  เสือสกุล
3. เด็กชายพินิจ  หนูสวัสดิ์
 
1. นายสุเทพ  นิยมธรรม
 
620 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงกัญญาวีณ์  เฉลิมชัย
2. เด็กหญิงกัลยากร   ขุนขำ
3. เด็กชายคิณพัตต์   ช้วนตระกูล
4. เด็กหญิงณัฐณิชา    ชูแก้ว
5. เด็กหญิงธนวรรณ   จิตรเอื้อตระกูล
6. เด็กหญิงนัทธมน  ล้อกาญจนรัตน์
 
1. นางศรีสุมน  เรืองฤกษ์
 
621 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กชายกิตติภัฎ  กลัดเจริญ
 
1. นางสาวสุพิมพ์  ศุภิศราวุฒิวงศ์
 
622 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 70 เงิน 21 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  แจ้งสิน
 
1. นางวันเพ็ญ  กระแสสินธุ์
 
623 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงศุทธหทัย  หนูหิรัญ
 
1. นางอาภรณ์  เพียรมุ่งงาน
 
624 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ยอดดำเนิน
 
1. นางพรรณรุจี  สร้อยทอง
 
625 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายนพดล  พุ่มกล่อม
 
1. นางศุภลักษณ์  บุญปาน
 
626 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เถื่อนนก
 
1. นางจุฑามาศ  กำเพ็ชร
 
627 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงจันทรรัตน์  หมื่นกล้า
 
1. นางสาวบุบผา  พ่วงพุ่ม
 
628 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงสิรินันท์   ชัยสุวรรณ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอำภา  เสียงสังข์
 
629 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงวิกาวี  ศรีจันทร์
 
1. นางปานทิพย์  ระเวกโสม
 
630 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงจันจิรา  จันทอน
 
1. นางรำพึง  ทรัพย์มีชัย
 
631 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงมยุรฉัตร   โพธิ์ศรี
 
1. นางสุรินทร์  โพธิ์สำราญ
 
632 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนวัดใหม่สรรคบุรีวิทยา(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์) 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ภู่เผือก
 
1. นายพรไทย  เหลืองวรานันท์
 
633 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงภัคจีรา  จารุพันธ์
 
1. นางปฐมาภรณ์  เกตุเดชา
 
634 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70 เงิน 13 โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กชายกิตติพงษ์   แก้วเวียง
2. เด็กชายชนาธิป  ศรีบุญไชย
3. เด็กหญิงปิยาพัขร   ขำขาว
4. เด็กหญิงพีรยา  แพงเรือน
5. เด็กชายศยาม  จันทร์พูล
6. เด็กชายไกรวิชญ์   บุญเวียง
 
1. นายจารึก   ขำเอี่ยม
 
635 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70 เงิน 13 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายกมลเทพ  เอี่ยมลออ
2. เด็กชายจารุวิทย์  เมียงแก
3. เด็กชายฐานันต์  ดอกแก้ว
4. เด็กชายณัฐวัฒน์  กัวหา
5. เด็กชายรพีภัทร  ชัยยอด
6. เด็กชายสิทธิชัย  โพธิ์สิงห์
 
1. นางชฎาภรณ์  สุนันทคงเดช
 
636 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายทัศนะ  สาริกัน
2. เด็กชายธนพัฒ  จันทร์แรม
3. เด็กชายภูวฤทธิ์  เพ็งชัย
4. เด็กชายรัชพล  หยัดเรียน
5. เด็กชายวรวุฒิ  อุ่นอำไพ
6. เด็กชายวันชนะ  พรมนิ่ม
 
1. นายอำพร  หยัดเรียน
 
637 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนวัดโคกสุก 1. เด็กชายชาตรี  ช้างอยู่
2. เด็กหญิงชเนตรตรี  พรมสมบัติ
3. เด็กชายณรงค์  อินพญา
4. เด็กชายธนากร  เมฆอิ่ม
5. เด็กหญิงพัชรีวรรณ  กริมเขียว
6. เด็กหญิงวารุณี  อ่อนบุตร
7. เด็กชายสุพัฒน์  แสงตะคล้อ
8. เด็กหญิงอัญชลี  ทองสุข
 
1. นายมนต์ชัย  น้อยหวอย
2. นายสามารถ  บุญชื่น
3. นายไพรัตน์  สถิตย์พงษ์
 
638 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 8 โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  เต็งมิ่ง
2. เด็กหญิงพรนภา  เถื่อนนุ้ย
3. เด็กชายํธันวา  มามี
 
1. นางอรนุช  บุญมี
2. นางเปมิกา  สุดมี