สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ชัยนาท เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  บัวลอย
 
1. นายประสงค์  พึ่งพวก
 
2 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กชายพีรวัส  บุญมี
2. เด็กหญิงอริสา  ทองอินทร์
 
1. นางอมรา  กองแพ
2. นางสาวอักษิกา  แก้วสุวรรณ์
 
3 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดยางศรีเจริญ 1. เด็กหญิงอาทิตยา  จันต๊ะ
 
1. นายวิเชียร  ปั้นจันทร์
 
4 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงกฤษทิพย์  วัชราทิพย์ชลกุล
 
1. นางสุมิตตา  รัตนพันธ์
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงกชวรรณ  แดงศรี
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  ยาเจี้ยม
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กชายกรวิชญ   โพธิอรุณ
2. เด็กหญิงนลัทพร  เมืองข้องน้อย
3. เด็กหญิงนัทชา  คำพร
 
1. นายวิชิต  กลัดสุข
2. นางสุณิสา    เจติยะกุล
 
7 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กชายจิรภณ  หล่ำชัย
 
1. นางอรนุช  บุญคงมา
 
8 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงรัฐกฤตา  บัวเฉียง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  สีดาแก้ว
 
1. นางสาวณัฐฐินัน  แสนอินต๊ะ
2. นางสาวสิริมา  ฉิมวงษ์ขอม
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กหญิงคณิตา   ใยทอน
2. เด็กชายพงษ์กร   ศรีษะเกตุ
 
1. นางอรุณ   กำเพ็ชร
 
10 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 0 - โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงธิดาพร  พินคง
 
1. นางมยุรี  ตรีวงศ์
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงญัฐวรา  คณะวาปี
2. เด็กหญิงธีรดา  เอมสรรค์
 
1. นางสาวพัชรี  อินทร์ทอง
2. นางสาวสลิลทิพย์  สิงห์สม
 
12 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดส่องคบ 1. เด็กหญิงธิดาพร   เขียวโพธิ์
 
1. นายไพรัตน์   จิระวงศ์
 
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กชายปิยะพงษ์  ศรีวิเชียร
 
1. นางสาวสุพิชญา  ชิ้นประสิทธิ์
 
14 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดดอนตาล 1. เด็กหญิงลัทธวรรณ  สุ่มพ่วง
 
1. นางสาวนันทิดา  กริมเขียว
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดโคกหมู 1. เด็กชายจตุรวิทย์  วงษ์คลัง
2. เด็กชายธงชัย  ดีประสิทธิ์
3. เด็กหญิงธิตินันท์  บุญศาสตร์
4. เด็กหญิงสิริมาภรณ์  กลัดทรัพย์
5. เด็กหญิงเกศินี  บุญศาสตร์
 
1. นางชูศรี  ผะอบเงิน
2. นายเพทาย  มาโต
 
16 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   สุขเกษม
2. เด็กชายธนฉัตร  จ้อยกลัด
3. เด็กชายปิยวัตร  ฟักทอง
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
17 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงมัลลิกา  หนูไทย
 
1. นางอัจฉราพันธ์  สังข์ชัย
 
18 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชลธิชา  นาคบัว
2. เด็กหญิงมณฑกานต์  กล่ำเพ็ชร
3. เด็กหญิงศตรัศมี  สังฆยุทธิ์
 
1. นายจรัญ  แช่มช้อย
 
19 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนลัดดาประชาสรรค์ 1. เด็กชายรวิทย์   ทับโพธิ์
 
1. นางนงนุช   ปานกลาง
 
20 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงพรนิภา  บุญชื่น
 
1. นางพลอยชมพู  จันทร์ฉนวน
 
21 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดเขาดิน(วันครู2502) 1. เด็กชายวันเสร์  ลี้เจริญ
 
1. นางบัญญัติ  สุพรรณกูล
 
22 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดหนองแขม   1. นางสาวอาภรณ์  วัดน้อย
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหนองน้อย 1. เด็กหญิงธีรวรรณ  แก้วม่วง
2. เด็กหญิงสาธิตา  ทองทิม
3. เด็กหญิงอรวรรณ  กล่องเนียม
 
1. นางทองรวม  เธียรถาวร
2. นายสมศักดิ์  น่วมนิ่ม
 
24 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดถ้ำเข้ 1. เด็กหญิงชนานันท์  ทองดอนเปียง
2. เด็กชายวิสุทธิ์  น้ำจันทร์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  วารีนิล
 
1. นายวีระยุทธ  นาคสุขใส
 
25 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. นายพิเชษฐ์  สุวรรณ
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  คงคล้าย
3. เด็กหญิงเกษณี  ครคง
 
1. นางสาวรุ่งนภา  ผาลาด
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดพิกุลงาม    
27 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงจีรนันท์   เทพโสดา
 
1. นายไพโรจน์   ก้อนทอง
 
28 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กหญิงรักษิณา  จันทร์กระจ่าง
 
1. นางประทิน  ธรรมถาวร
 
29 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดหาดอาษา 1. เด็กหญิงภคนันท์  เพชรทอง
 
 
30 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดอินทาราม(เสนาณรงค์อุปถัมภ์3) 1. เด็กหญิงประภาพันธ์  เฮี๊ยะหลง
 
1. นายวสันต์  หาญปราบ
 
31 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน)    
32 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดโพธิมงคล 1. เด็กหญิงสุวิมล  เดชคุ้ม
 
1. นางกฤษณา  วงศ์สงฆ์
 
33 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายสายชล  แซ่โซ้ง
 
1. นางสาวสมจิตร  ศรีเอี่ยม
 
34 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดหนองตาตน 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  ชูศรี
 
1. นางชลิตา  ปัญจกนกกุล
 
35 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงช่อผกา   เมืองข้องน้อย
2. เด็กหญิงนันทิกานต์   สุรเณร
3. เด็กหญิงวรัญญา   ขุมเพ็ชร์
4. เด็กหญิงสุภัสสร   อินทร์ขำ
5. เด็กหญิงอินทิวร   พุ่มมณี
 
1. นางจรีรัตน์   ดนตรี
2. นายปัญญา   ช่างเพียร
 
36 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลหนองมะโมง 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  แฝงโกฏิ
2. เด็กชายศุภารินทร์  ว่องเขตการ
3. เด็กชายสัมฤทธิ์  เอี่ยมละออ
 
1. นางนิพัทธา  จันทร์เอี่ยม
 
37 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กชายนพดล  เทียนครบุรี
 
1. นางสาวชญานิษฐ์  พงค์พันธ์คุ้ม
 
38 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงสุพรรณวษา  ขันทองคำ
 
1. นางสุปราณี  ปิ่นปาน
 
39 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  เกตุเอม
2. เด็กหญิงสุภาพร  ภิรมย์สุภาพ
 
1. นางสาวฐิตาภรณ์  ดิษสระ
2. นายมานพ  นิ่มมณี
 
40 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดดอนรังนก 1. เด็กชายกรันต์   พยอมหอม
 
1. นางสมบูญ   แสงสน
 
41 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  มีสุข
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  ศรีรักษา
3. เด็กหญิงธัญญาเรศ  มูลผล
 
1. นางปิยกาญจณ์  พึ่งเจียม
 
42 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
43 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดโรงวัว    
44 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กชายขวัญชัย  พ่วงเจียม
2. เด็กชายณัฐภัทร  เปี่ยมรอด
3. เด็กชายณัฒวัตร  ชีพนุรัตน์
4. เด็กชายนราธร  ขำกล่ำ
5. เด็กชายพรเฉลิม  หอมยามเย็น
 
1. นายศักดิ์  กิตติราษฎร์
 
45 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กชายธวัชชัย  ธรรมชาติ
2. เด็กชายธีรภัทร์  สามงามดี
3. เด็กชายสุวัฒน์  นรม่วง
 
1. นายธงชัย  คล้ายประดิษฐ
 
46 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหัวหว้า 1. เด็กหญิงกฤติยาภรณ์  กันเม่น
2. เด็กหญิงศศิวิมล  เกตุดำ
3. เด็กหญิงสุพัตรา  อินสารแสง
 
1. นางรักษา  โพธิ์อุไร
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 -1 - โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงฐิฆัมภ์ภรณ์   อิศรางกูร ณ อยุธยา
2. เด็กหญิงตะวัน  คุ่ยเพ็ชร์
3. เด็กหญิงนววรรณ  แก้วมณี
4. เด็กหญิงศิริพร  โคเฉย
5. เด็กหญิงสุขฤทัย  แสงคำ
6. เด็กหญิงสุภัตธา  มุสิกสุต
7. เด็กหญิงอมรรัตน์  ปั้นริด
8. เด็กหญิงอรพรรณ  ผ่องเมฆินทร์
9. เด็กหญิงอัญมณี  เสมาทอง
10. เด็กหญิงเจนจิรา  สมเชื้อ
 
1. นางรัชณีภรณ์  จันทร์โนทัย
2. นางสาววรรณภา  ครุธอินทร์
3. นางอาภรณ์  เพียรมุ่งงาน
 
48 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัฐดนัย  ปานนิยม
2. เด็กชายวสันต์  โชติ์มั่ง
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
49 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงพนิวรรณ  เรณู ณ อยุธยา
2. เด็กหญิงพรสวรรค์   ปรางศรี
3. เด็กหญิงสุวภัทร  กลัดสุข
 
1. นายสมชาย  เทศทับ
 
50 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงปภัสสร  การภักดี
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  เรืองแสง
3. เด็กหญิงสายสุดา  เผือกผ่อง
4. เด็กหญิงสุชาดา  ขอผึ่ง
5. เด็กหญิงสุนิตา  อินโต
6. เด็กหญิงอุไรวรรณ  รามัด
 
1. นางสาวจินดารัตน์  จำปาทอง
2. นางรดานัฐ  เปี่ยมสิน
3. นางสาวริญญาภัทร์  กิจพงศ์ชยะกุล
4. นางเกษร  ศิริกุล
 
51 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  บัวลอย
 
1. นางปิยนันท์  แสงทอง
 
52 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านดอนใหญ่ 1. เด็กหญิงจิรวรรธ  ใจสิงห์
2. เด็กหญิงชนกนันท์  ฆ้องนาค
3. เด็กหญิงศิรินภา  พรมนิ่ม
 
1. นางนริศรา  ฉลองรัตน์
2. นายปรีชา  โสภณ
 
53 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงกิ่งสน  บุญชื่น
2. เด็กหญิงภาวิณี  แสนทวีสุข
 
1. นางสาวทิพยฉัตร  พละพล
 
54 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายเดวิทย์  โชคขวัญยืน
 
1. นางนงเยาว์  โจลัตสาห์กุล
 
55 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายจักรกฤษ  พานพระ
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  อ่อนสุวรรณ์
 
56 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายธนพนธ์  คลังนุ่ม
2. เด็กชายอัครชัย  มาดา
3. เด็กชายฮารูน  เดชี
 
1. นายสมศักดิ์  จิตรเอื้อตระกูล
2. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
57 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงศศิวิมล  แตงโพธิ์
2. เด็กชายศุภกฤต  สีสังข์
3. เด็กหญิงเกวลิน  ชูพันธ์
 
1. นายสมศักดิ์  แสงประชุมพันธ์
 
58 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงณภัทร  นิยมวงษ์
2. เด็กหญิงพรวิสา  ดิสา
3. เด็กหญิงภัทรวดี  อ่วมฉิม
4. เด็กหญิงวันวิสา  ดิสา
5. เด็กหญิงวาเกตุ  วัฒนศิริ
6. เด็กชายอวิรุทธิ์  ทิมโต
 
1. นายวุฒิชิญากร  บุญรุ่ง
 
59 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
60 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กชายนภดล  เทียนครบุีรี
2. เด็กชายอภิวัฒน์  ยังขาว
 
1. นางสาวชญานิษฐ์  พงค์พันธ์คุ้ม
 
61 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงน้ำเพชร   ชะเอม
2. เด็กหญิงปาลิดา   ศรีบุญไชย
3. เด็กหญิงพรรณิภา  ล่ำข้อ
 
1. นางทัศนีย์   สงเคราะห์
 
62 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กหญิงนุชนารถ  ทองคำปั้น
 
 
63 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายรัตนโชติ  บุญวาส
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
64 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดนางลือ    
65 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 0 - โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  แจ่มจำรัส
2. เด็กหญิงนัทชา  เอี้ยงปาน
3. เด็กหญิงวรรณิสา  สีวันนา
 
1. นางอรุณี   ลัทธิเดช
 
66 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กชายณัฐภัทร  แสงเจริญ
2. เด็กชายนิธิศ  โทนสิงห์
 
1. นางสุชาดา  ภู่ระย้า
2. นายอนุชา  ภู่ระย้า
 
67 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สาลี
 
1. นางอัจฉราพันธ์  สังข์ชัย
 
68 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดไผ่โพธิ์ทอง    
69 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดอรัญญวาสี 1. นายฐิติวัฒน์  เบ้าแก้ว
2. นายพิชิต  บุตรใส
3. นายพีระพล  แสงทับ
 
1. นางอัมพร  นิลพัฒน์
 
70 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงเพ็ญพสิทธิ์  เสลารัตน์
 
1. นายมานะศักดิ์  จันทร์ผ่อง
 
71 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงชฎาพร  สายทอง
2. เด็กชายณัฐชัย  อุปมาอ่ำ
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
72 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงจุติพร  นาคชุ่ม
 
1. นายอำนวย  นุชปั้น
 
73 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กหญิงชุติมณฑ์  ชื่นทอง
2. เด็กชายณัฐพร  สวนดอกไม้
3. เด็กหญิงนุจรี  จิตรดา
4. เด็กหญิงปณิตา  เลาหศรีวิจิตร
5. เด็กหญิงปวันรัตน์  ม่วงพันธ์
6. เด็กหญิงพีรยา  บุตรสงเคราะห์
7. เด็กชายรัชพล  บุญยศ
8. เด็กชายศิขรินทร์  แจ้งเนตร
9. เด็กหญิงสโรชินี  แจ้งดี
10. เด็กชายเอกสิทธิ์  ภาวนาวิเศษ
 
1. นายดิเรก  แดงงาม
 
74 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภท ข ม.1-ม.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนวัดโฆสิตาราม    
75 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดสระเนินพระราม 1. เด็กหญิงสุพรรษา   โยธาภักดี
 
1. นายสุวรรณ์   เนตร์ท้วม
 
76 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดนางลือ    
77 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหัวหว้า 1. เด็กหญิงสาริศา  บวบทอง
 
1. นางรักษา  โพธิ์อุไร
 
78 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  นิลเนียม
2. เด็กชายบรรลือ  นาคมา
3. เด็กหญิงวริศรา  หรั่งทอง
4. เด็กหญิงวิภาดา  เดชมา
5. เด็กชายสหภาพ  โพธิ์ศรี
6. เด็กหญิงสิรีธร  เปรมทอง
7. เด็กชายอภิสิทธิ์  สังข์เจริญ
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอียมรักษา
 
79 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายสิทธิพงษ์  แย้มขยาย
2. เด็กชายอานันท์  เนตรพัส
3. เด็กชายเจริญโชค  ชาสอน
 
1. นายมานะ  เขียวเหลือง
 
80 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา    เณรน้อย
2. เด็กหญิงมยุรฉัตร  โพธิ์ศรี
 
1. นางสุรินทร์   โพธิ์สำราญ
 
81 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  พินิจจันทร์
 
1. นางปาริชาติ  สรรพชัยยุทธ์
 
82 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายพศวัศ  สุขชื่น
 
1. นางศรีวรรณา  อุบลสอาด
 
83 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   เภาศรี
2. เด็กหญิงนันทิภา  ขาวเงิน
3. เด็กหญิงนันท์นภัส  ขวัญเมือง
 
1. นางกฤษณา  แช่มอุบล
2. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
 
84 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน)    
85 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. นางสาวปลื้มกมล  ป้อมทอง
 
1. นางอุไร  เยประยูร
 
86 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
87 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แก้วเจริญ
2. เด็กหญิงทิพย์ชนก  ทาเอื้อ
3. เด็กหญิงนิศารัตน์  คุ่ยหอม
 
1. นายจักรพงษ์  กระแสร์สินธุ์
2. นางวันเพ็ญ  กระเเสสินธุ์
 
88 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านดอนแตง 1. เด็กหญิงนิจจารีย์  นาควัน
2. เด็กชายพงศ์ผลิน  พุทธโกสัย
3. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  ก๋งแก้ว
 
1. นางภิรมย์  พุ่มมี
 
89 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  ศรีรักษา
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ  มูลผล
3. เด็กหญิงสุชาดา  สนิทชาติ
 
1. นางปิยกาญจณ์  พึงเจียม
 
90 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงทิพย์ชนก  ทาเอื้อ
 
1. นายแดน  พุ่มจำปา
 
91 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กชายจิรภณ   สุริยะ
2. เด็กชายชัยธวัช   ด้วงช้าง
3. เด็กชายปริญญา   บัวทอง
 
1. นายวิศรุต   มุมานะวงศ์
 
92 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดธรรมขันธ์(ประชาสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงมานิตา  อินทร์สูรย์
2. เด็กหญิงวัสสวดี  อินทร์สูรย์
 
1. นางสาวพนัดดา  แพงดี
2. นายรชต  ปานสมบูรณ์
 
93 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดบ้านหนอง 1. เด็กชายพงศกร  รุ่งโชติ
 
1. นางดวงแก้ว  เม่าทับ
 
94 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. นายธวัชชัย  พุมาก
 
1. นายณฐพล  รัตนอารมณ์
 
95 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงสุธิดา  เห่าดง
 
1. นายสรวิชญ์  สินสวาท
 
96 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้    
97 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายสมชาย  กองจวน
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
98 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองหวาย 1. เด็กหญิงจิดาภา  พลนาค
 
1. นางสาวสุนิษา  กิ่มเกิด
 
99 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กชายอานนท์  อินทร์คง
 
 
100 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายขวัญชัย  แย้มกันชู
2. เด็กชายธีรพงษ์  หอมทอง
3. เด็กชายภาณุ  สุนทร
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
102 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านดอนแตง 1. เด็กหญิงสุนิสา  ขำคำ
 
1. นายสัมฤทธิ์  ปิ่นเนตรรัตนะ
 
103 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 0 - โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  สีมาก
 
1. นางระเบียบ  ทองวิชิต
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงจิราพัชร  พิบูรณ์
2. เด็กหญิงชลลดา  เหลืองเมฆา
 
1. นายจำเนียร  ดิษสระ
2. นางสาวฐิตาภรณ์  ดิษสระ
 
105 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กชายนิมิต   อ่วมปาน
2. เด็กชายนิรัช   ล่าทา
 
1. นางสาวศรีทอง   มีทาทอง
 
106 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กหญิงนันทฑกานต์  หมายมั่น
2. เด็กหญิงนุชนาถ  ทองคำปั้น
 
1. นายธงชัย  ฉิมว
 
107 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดนางลือ    
108 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. นายพงศ์เทพ  หวานจริง
 
1. นางดารณี  สีเขียว
 
109 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา(ราษฎร์บูรณะวิทยา) 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  รัมศรี
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  เภาเอี่ยม
 
1. นายณรงค์  คำท้อ
2. นางยุพิน  เที่ยงรอด
 
110 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 0 - โรงเรียนวัดส่องคบ 1. เด็กหญิงภิมลรัตน์   หงษ์กำเนิด
 
1. นางพัชรี   หิริกมล
 
111 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดหลวงพ่อขาว 1. เด็กหญิงกนกพร   บุญเดช
2. เด็กหญิงอธิติยา  บัวเบา
3. เด็กหญิงโสภิตา  สิทธิชาคำ
 
1. นายสมควร  ปลั่งดี
2. นางอารีวรรณ์   เรืองศรี
 
112 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน    
113 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดไผ่โพธิ์ทอง    
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงณัฐณิชา    อิ่มสิน
2. เด็กชายธัญพิสิษฐ    เพ็ชรมั่ง
3. เด็กหญิงอันทิกา    พิกุลทอง
 
1. นางสาวสุวัชราภรณ์   แย้มนุ่น
 
116 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กชายธิติโชค  แจ้งกระจ่าง
2. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  จันทีนอก
 
1. นางสาวผ่องศรี  วิมลเศรษฐ
 
117 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงกรรณิกา  งาสาร
2. เด็กหญิงเสาวณีย์  เมืองคง
 
1. นางกฤษิญา  นวลศรี
2. นางสาวดริณ  รงค์ทอง
3. นางพัชมณ  ฟักนิกร
4. นางสายฝน  แอฆะ
 
118 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กชายทรงวุฒิ  ขำคำ
2. เด็กหญิงนันทกานต์  หมายมั่น
 
1. นายธงชัย  ฉิมวงษ์ขอม
 
119 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดส่องคบ 1. เด็กหญิงกาญจนา   สามัญสาริกิจ
 
1. นางสาวสายพิณ   ฉิมกรด
 
120 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงจินห์นิภา  คล้ายจันทร์
2. เด็กชายธนภัทร  ศรีสุธรรม
 
1. นางกัลยา  บุญเมือง
2. นางสมใจ  แป้นขำ
 
121 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านสามัคคีธรรมวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐกิตต์  เพ็ชรนาค
 
1. นางสิรีรัศมิ์  ตลอดไธสงดาภา
 
122 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงธนัชพร  อ่ำสุพรรณ
 
1. นายศรเพ็ชร  ศรศรี
 
123 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 0 - โรงเรียนวัดธรรมขันธ์(ประชาสงเคราะห์) 1. เด็กชายธนากร  อ่อนทนงค์
2. เด็กหญิงภคภรณ์  เลิศปรีชา
3. เด็กชายศุภกร  โนนสูงเนิน
 
1. นางศิรีธร  จันระแสง
 
124 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กหญิงพรรณิษา  โตชม
 
1. นางฉวีวรรณ  สิงหนาท
 
125 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงธัญจิรา  กลิ่นขาว
2. เด็กหญิงบุญธิดา  คำมูล
3. เด็กชายปรัชญา  เจริญมูล
 
1. นายณฐพล  รัตนอารมณ์
2. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
 
126 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนชุมชนวัดโคกเข็ม(พุทธสรานุสรณ์) 1. เด็กชายศุภวิชญ์  อินทกาญจน์
 
 
127 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงลลิตา  ไม้เลี้ยง
 
1. นางสาวสุนีย์  แพ่งกลิ่น
 
128 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงภนิตา  ทิพย์จ้อย
 
1. นางสาวประทุม  ภิยะรัตน์
 
129 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายสหภาพ  โพธิ์ศรี
2. เด็กหญิงสิรีธร  เปรมทอง
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  สังข์เจริญ
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
130 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดพิกุลงาม    
131 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กชายกิติกร   ทองกรด
 
1. นายเฉลา   อยู่ไทย
 
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงกมลพร  กริมเขียว
2. เด็กหญิงศศิประภา  น้อยแสง
3. เด็กหญิงสุนิสา  เกิดศิลป์
 
1. นางสาวณัฐกานต์  งามรัตน์
2. นางสาวอรพรรณ  ศรีสุข
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
134 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงธนัชชา  โสพรม
 
1. นายไพบูลย์  บูรณะอนุสรณ์
 
135 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงอาทิตยา  พุ่มจำปา
 
1. นายแดน  พุ่มจำปา
 
136 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงวาเกตุ  วัฒนศิริ
 
1. นางสาวนันทพร  ประดิษฐ
 
137 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
138 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงชมัยพร  สายทอง
2. เด็กหญิงรัตนวดี  นำพา
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
139 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดนางลือ    
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กชายณัฐวร  เทียนเบญจะ
2. เด็กหญิงทัศนีย์  นรม่วง
3. เด็กชายพิษณุ  ผ่องแผ้ว
 
1. นางวัชรา   คล้ายประดิษฐ
 
141 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดวิจิตรังสิตาราม 1. เด็กหญิงธุนาภรณ์  อนันตโสภณ
 
1. นางมนิสรา  อดิสรณกุล
 
142 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กชายอัครชัย  ลอยเลี่ยง
 
1. นายประทีป  นุชจุ้ย
 
143 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายณัฐพล  บุญเจ็ก
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  จรรยา
3. เด็กชายไชยวัฒน์  แตงอ่อน
 
1. นางปราณี  มลัยทิพย์
 
144 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายทวิภาค   บุญไทย
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  โภชนา
3. เด็กชายไพรัตน์  ปานหลุมข้าว
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
145 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - - โรงเรียนวัดเขาแก้ว    
146 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กชายทนงศักดิ์  เอี่ยมพุ่ม
2. เด็กชายพิพัฒน์  รุ่งกลิ่น
3. เด็กชายวิทยา  พานุรักษ์
 
1. นางสิริพรรณ  รุณมณีรัตน์
 
147 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดทองนพคุณ 1. เด็กหญิงขวัญชนก  ขันธะทัด
2. เด็กหญิงจิราพร  รอดสม
3. เด็กหญิงพิชญาพร  อาจบุรายณ์
 
1. นายจรูญ  ดาวล้อม
2. นางสาวสิริพร  เถื่อนเหลือ
 
148 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนอนุบาลหนองมะโมง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  พรมนิ่ม
2. เด็กหญิงนฤมล  ดารา
3. เด็กชายอัมรินทร์  จูเปีย
 
1. นางอุษารัชฎ์  สุมาลี
 
149 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
150 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กหญิงธัญวลัย   ศิริโท
2. เด็กชายนิติพล   เฉลยจรรยา
3. เด็กหญิงปนัดดา   วงศ์วาท
4. เด็กหญิงวิภาดา   แสงสว่าง
5. เด็กชายสีฟ้า   ตะเภาลอย
 
1. นายพรชัย   รักษาจันทร์
 
151 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ  มูลผล
2. เด็กชายวิทวัส  ธนะกลม
 
1. นางปิยกาญจณ์  พึ่งเจียม
 
152 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงจิราภา  ผิวพิมพ์ดี
 
1. นายทวีศักดิ์  จำปาทอง
 
153 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กหญิงวาสนา  เทียนเพ็ญจะ
 
 
154 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดส่องคบ 1. เด็กหญิงชนิกานต์   เสียงเย็น
 
1. นางสุภาภรณ์    วัฒนใย
 
155 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดนางลือ    
156 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายณัฐดนัย  รอดร่วมชีพ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  เสือเปีย
3. เด็กหญิงรัตติยา  จรรยา
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
157 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กชายธนพร  กล่ำเครือ
 
1. นางอัจฉราพันธ์  สังข์ชัย
 
158 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายพลธร  พงษ์สำราญ
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
159 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดวังหมัน    
160 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายพุฒิพงศ์  บัวกุล
2. เด็กชายเมธี  ครุธแก้ว
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
161 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงธัญพิสิษฐ  เกตุวร
2. เด็กหญิงพัชรพรรณ  สอนฮวบ
3. เด็กหญิงสิราวรรณ  มากุลชร
 
1. นางสาวณัฐกฤตา  สุพบุตร
 
162 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงจีรนันท์  เธียรถาวร
2. เด็กหญิงนันท์นพิน  เต๊ะเปีย
3. เด็กหญิงวิไลวรรณ  อุดมศรี
4. เด็กหญิงศิริพร  กลิ่นจุ้ย
5. เด็กหญิงอัยการ  ยิ้มเจริญวงศ์
6. เด็กชายเมธาวี  บุญเลิศ
 
1. นางยุพิน  จบสรี
 
163 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงอัญรินทร์  กระชั้น
 
1. นายกิตติศักดิ์  คล้ายทอง
 
164 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนพระยาตาก    
165 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงณิชาพัชร์   สิงห์โต
2. เด็กชายธัญกร  บุญโต
3. เด็กหญิงบุษกร   สมสกุล
4. เด็กหญิงพัชรพร  ใจแสน
5. เด็กชายสิทธิชัย   เหมมงคล
6. เด็กหญิงเสาวลักษณ์   สุขโต
 
1. นายธนวัฒน์  สอนคำ
 
166 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงธิดาพร  พรมนิ่ม
2. เด็กหญิงหยาดพิรุณ  บุญจันทร์ศรี
 
1. นางสาวกนกพร  แสนแก้ว
 
167 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 -1 - โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงกรรภิรมย์   สูงปานเขา
2. เด็กหญิงกาญจนา  ธรรมพิทักษ์
3. เด็กหญิงจีรนันท์  ศรีไพรสน
4. เด็กหญิงญานิกา  นาคกระจ่าง
5. เด็กหญิงธนัส  วงษ์สุวรรณ
6. เด็กหญิงธัญวารัตน์  เปี่ยมบริบูรณ์
7. เด็กชายนพดล  สุขมังคู้
8. เด็กหญิงปภานัน  นุ้ยเย็น
9. เด็กหญิงปวีณา  ยอดดำเนิน
10. เด็กหญิงพรพิมล  เหมือนทอง
11. เด็กหญิงรวินันท์  พุกทอง
12. เด็กหญิงรัตนากร  แก้วฝ้าย
13. เด็กชายวีระศักดิ์  ดาราโพธิ์
14. เด็กชายสุธรรม  ไม้สนธิ์
15. เด็กชายอภิวัฒน์  พึ่งเนตร
 
1. นางสาวจินต์จุฑามณน์  ทาเอื้อ
2. นางญาณิศา  ใจแสน
3. นายธนวัฒน์  สอนคำ
4. นายสมเกียรติ  อินไข่
5. นางสาวเบญจวรรณ  แก่นจันทร์
 
168 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงปาริชาติ  บุตรธิสาร
 
1. นางกชพรรณ  คมขำ
 
169 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงเนตรชนก  ฉ่ำผิว
 
1. นางสาวรัตนา  พืชงาม
 
170 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดเขาดิน(วันครู2502) 1. เด็กชายทศพล  จันทร์ศรี
2. เด็กชายภัทรพล  จบศรี
3. เด็กชายโอบนิธิ  ทรงรัตน์
 
1. นายสนธยา  ฉายะสถิตย์
 
171 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงอัญรินทร์  กระชั้น
 
1. นางรดานัฐ  เปี่ยมสิน
 
172 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กหญิงขวัญนภา  กัลณา
 
1. นางพรรณี  วงษ์ภูมิ
 
173 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดพิกุลงาม    
174 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กชายกิติกร    ทองกรด
 
1. นายไพโรจน์   ก้อนทอง
 
175 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลสรรพยา    
176 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงพรรณพษา  สุพร
 
1. นางเรณู  ทิพยรัตน์
 
177 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดอินทาราม(เสนาณรงค์อุปถัมภ์3) 1. เด็กหญิงนิรวรรณ  เล็กอื่ง
 
1. นางสาวหทัยทิพย์  พรรัมย์
 
178 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายชูชีพ  เพชรประดิษฐ์
 
1. นางมยุรี  บ้านสระ
 
179 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 0 - โรงเรียนวัดสมอ(วุฒาประชานุเคราะห์) 1. เด็กหญิงจารุกร  เกิดทอง
 
 
180 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน)    
181 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดพร้าว    
182 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ทาดำ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอำภา  เสียงสังข์
 
183 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงญาณิกา  พูลเสนาะ
 
1. นางอารีย์  โชติวัฒน์
 
184 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา    
185 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
186 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กหญิงกลิ่นผกา  ฤทธิ์เต็ม
 
1. นางสาวชญานิษฐ์  พงค์พันธ์คุ้ม
 
187 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กชายปฏิภาณ  บุญมั่น
2. เด็กหญิงสรัลพร  อ่ำสม
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  แตงฉ่ำ
 
1. นางกัณหา  เธียรถาวร
 
188 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงยุวดี  คงดิษ
 
1. นายมานพ  นิ่มมณี
 
189 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ  มูลผล
 
1. นางปิยกาญจณ์  พึ่งเจียม
 
190 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายใกล้รุ่ง  จันทร์แดง
 
1. นางชลอ  คงไพ่
 
191 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
192 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายศุภริชญ์  กันภูมิ
2. เด็กหญิงสิริน  เกษทองมา
 
1. นางลมโชย  พุ่มริ้ว
 
193 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กชายทวีรัตน์  สุดแสนฉุน
2. เด็กชายภัควัต  สิงห์ลอ
3. เด็กชายอนุวัฒน์  คล้ายหัด
 
1. นางภัทรมน  จงธนวดี
 
194 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กหญิงภาพิมล  ชาตะ
2. เด็กหญิงรัตนาพร  ยอดยนสุข
 
1. นางสาวสุนทรี  ไทยเขียว
 
195 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กชายกฤษณะ  เศษขุนทด
 
1. นางสุจิตรา  เพ็งน้อย
 
196 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดสวนอัมพวัน 1. เด็กหญิงวันทนา  หมวกทอง
2. เด็กหญิงสุรัญญา  ใจมั่น
 
1. นายชัยยศ  ศรีเมือง
 
197 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงสุภัสสร  อัมภรัตน์
 
1. นางปาริชาติ  สรรพชัยยุทธ์
 
198 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนพระยาตาก    
199 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดกำแพง (สรรพยา) 1. เด็กชายณัฐพงศ์  โมพันธ์
2. เด็กหญิงธวัลรัตน์  ใจยา
3. เด็กหญิงพัชรภรณ์  อินอ่วม
 
1. นางสมหมาย  กฤษณัมพก
 
200 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายณัฐพงษ์  โยธี
2. เด็กชายภูวนัย  ถ่องตะคุ
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
201 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายชลสิทธิ์  ด้วงเลี้ยง
2. เด็กชายชัยรัตน์  ท่าหาด
3. เด็กหญิงอชิรญาณ์  เอี่ยมโพธิ์
 
1. นายสมศักดิ์  จิตรเอื้อตระกูล
2. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
202 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงปรียานุช  ยอดดำเนิน
 
1. นางมาลีวรรณ  บุญใส
 
203 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
204 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  คำนับภา
2. เด็กชายจตุพร  เพ็ชรแพ
3. เด็กหญิงตรีรัตน์  บุญอ่อน
4. เด็กหญิงนลัทธพร  อ่อนเขตร์
5. เด็กหญิงรัตติกานต์  จันทร์น้อย
6. เด็กหญิงศศิประภา  กองยอด
7. เด็กชายศุภชัย  รอดฤทธิ์
8. เด็กหญิงสโรชา  เมืองข้องน้อย
9. เด็กชายอภิวัฒน์  ยังขาว
10. เด็กหญิงอรทัย  เรือนเพ็ชร
 
1. นางกาญจนา  คำแสง
2. นายธีรพงศ์  คำแสง
3. นายเฉลิม  อ่อนเขตร์
 
205 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงวิวรรชนีย์  อินจันทร์
2. เด็กหญิงหงส์  แสงสุทธิ
 
1. นายอุทัย  คำวิเศษ
 
206 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายภานุพงศ์  แซ่ฉั่ว
 
1. นางวันเพ็ญ   กระแสร์สินธุ์
 
207 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กหญิงกฤษณา   จันคำ
2. เด็กชายเอกภาพ   วราวัง
 
1. นางอรุณ   กำเพ็ชร
 
208 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 -1 - โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงกัลยา  อ่อนสิงห์
2. เด็กหญิงจันทวรรณ  มาแก้ว
3. เด็กหญิงฐิติมล  ทองกลัด
4. เด็กหญิงณภัทร  นิยมวงษ์
5. เด็กหญิงนันทินี  เพ็งสอน
6. เด็กหญิงนิชาภัทร  อยู่โต
7. เด็กหญิงน้ำทิพย์  โตอาด
8. เด็กหญิงพชรพร  ชลิงสุ
9. เด็กหญิงพรวิสา  ดิสา
10. เด็กหญิงภัทรวดี  อ่วมฉิม
11. เด็กหญิงวรัญญา  ยอดอ่อน
12. เด็กหญิงวลีรัตน์  เพ็งสอน
13. เด็กหญิงวันวิสา  ดิสา
14. เด็กหญิงวารุณี  เต่ามี
15. เด็กหญิงอวิมล  อ่อนสิงห์
 
1. นางกัณหา  เธียรถาวร
2. นางถกลวรรณ  กลิ่นหวล
3. นายวุฒิชิญากร  บุญรุ่ง
4. นางสาวสุนันท์  ธีระวิศิษฐชัย
 
209 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายสุริยา  เปี่ยมสกุล
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
210 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดโฆสิตาราม 1. เด็กหญิงปริญญา  กันจู
2. เด็กหญิงลัญฉกร  ชื่นเจริญ
3. เด็กหญิงอภิญญา  อ่วมสุข
 
1. นางสาวอัญชลี  สวัสดี
 
211 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กหญิงณัฐชา  พะคะพิกุล
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  พานทอง
3. เด็กหญิงสุธมนต์  แสงโต
 
1. นางแป้งล่ำ  คงมงคล
 
212 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายชลทิศ  กรัตพงษ์
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
213 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายปิยะพงษ์  มณีเลิศ
2. เด็กชายภคพงศ์  รัตนพัฒน์
 
1. นางทิพวรรณ  จันทร์ร่ม
 
214 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 0 - โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กชายพงศกร  จันทา
 
1. นางอรุณี  ลัทธิเดช
 
215 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดส่องคบ 1. เด็กหญิงธิดาพร   เขียวโพธิ์
 
1. นายไพรัตน์   จิระวงศ์
 
216 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงนุชวรา  จันทร์เจริญ
 
1. นางอัจฉราพันธ์  สังข์ชัย
 
217 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กชายชยภัทร์  วงศ์อินทร์
 
1. นายชำนาญ  ศิริชัย
 
218 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดไผ่โพธิ์ทอง    
219 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายกฤต  ทวีผล
2. เด็กชายพรมศักดิ์  ศรีพรม
3. เด็กชายมณฑล  กลัดเงิน
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นายสงกรานต์  ยอดกลิ่น
 
220 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  บัวสุข
2. เด็กชายณัฐพล  ศรีคำ
3. เด็กชายปรัชญา  บุญมี
 
1. นางชลธิชา  วรรณา
 
221 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงพัณณิตา  พรมมา
2. เด็กหญิงวรรณริศา  ดาราโพธิ์
3. เด็กหญิงวรฤทัย  สนิทชาติ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  สินทรัพย์
2. นางสาวรุ้งทอง  บุญมาก
 
222 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงชลธิชา  รอดเหลือ
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  มัจฉา
 
1. นางกัลยา  อ่อนศรี
2. นางอุปถัมภ์  พูลพ่วง
 
223 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กหญิงไม่ส่ง  ไม่ส่ง
 
1. นางนันทพร  สมัตถะ
 
224 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม   1. นายศิริ  อินทร์แสง
2. นายสมนึก  เกตุศิริ
 
225 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงพรศิริ  เรือนวงศ์
2. เด็กหญิงพิชญาภัค  พินคง
3. เด็กหญิงสิราวรรณ  กุนแจง
 
1. นายบุญสืบ  ท้วมสุวรรณ
 
226 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดถ้ำเข้ 1. เด็กชายวิสุทธิ์  น้ำจันทร์
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  วารีนิล
3. เด็กชายเนวิน  จงชาญสิทโธ
 
1. นายวรวรรธน์  จันทร์อินทร์
 
227 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กหญิงจินตนา  คำเขียน
 
1. นายสุดใจ  ทัพทวี
 
228 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา   เณรน้อย
 
1. นางสุรินทร์   โพธิ์สำราญ
 
229 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายสิทธิโชค  อ่อนไทย
 
1. นายธรรมนูญ  มีสมสืบ
 
230 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กชายสรวิชญ์  ฤคณีย์
 
1. นางรุจิรานี  เรืองฤกษ์
 
231 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายกฤษณะ  คชพงษ์
2. เด็กหญิงวิชญาพร  ม่วงประสิทธิ์
3. เด็กหญิงสุนันทา  ขาวจันทร์
 
1. นายธนบดีพิพัฒน์  ดำนิล
2. นางประคอง  กีรติกุลธนาวัฒน์
 
232 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงสิริกร  พึ่งโพสพ
 
1. นางพัชราวลัย  ขอดทอง
 
233 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายธิเบศร์  บัวไข
2. เด็กหญิงนริศรา  จันทิรา
 
1. นางจริยา  ล่ามพระยา
2. นางจินตนา  ศรีน้อย
 
234 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายณัชพล  แก้วกำเนิด
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
 
235 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
236 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงลีลาวดี  จันทร์เหลี่ยม
 
1. นายจักรพงษ์  กระแสสินธุ์
 
237 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กชายปริญญา    สินอิ่ม
2. เด็กชายรัชพล   เผือกยอด
 
1. นางสาวฉวี   ทองมานิตย์
 
238 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
239 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กชายวิทวัส  ธนะกลม
2. เด็กหญิงสุชาดา  สนิทชาติ
 
1. นางปิยกาญจณ์  พึ่งเจียม
 
240 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
241 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงชาลินี  ผู้ยิ้ม
 
1. นางสาวยุภาภรณ์  พรหมมา
 
242 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดสระเนินพระราม 1. เด็กหญิงรติรัตน์   พ่วงใจ
 
1. นางนิลวรรณ    พุ่มมูล
 
243 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายมานพ  ปานสิงห์
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พุกเนียม
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
244 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดศรีมณีวรรณ(ธรรมศิริอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แป้นขาว
 
1. นายสถิตย์  คงไข่
 
245 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงวรทัย  ด้วงธรรม
 
1. นางวาสนา  มีโต
 
246 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนพระยาตาก    
247 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กชายณัฐพล  พันโต
2. เด็กชายอภิรักษ์  ครุฑพันธ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีอาทร  บุญประเสริฐ
 
248 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กชายณัฐพงศ์  เบ้าทอง
 
1. นางสาวอักษิกา  แก้วสุวรรณ์
 
249 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดกำแพง (สรรพยา) 1. เด็กหญิงวนัสนันท์  ศิริทรัพย์
 
 
250 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน)    
251 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายพร้อมพงศ์  นิพัทธ์โยธิน
 
1. นางปฐมาภรณ์  เกตุเดชา
 
252 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  พรหมศรี
2. เด็กหญิงวิไลพร  ทำมา
3. เด็กหญิงสุธิดา  เห่าดง
 
1. นายดำเนิน  อยู่โต
 
253 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงกรรณิกา  มีวงษ์
2. เด็กหญิงอาริสา  สุทธิปิยภัทร
 
1. นางมาลีวรรณ  บุญใส
 
254 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 0 - โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงปาริชาติ  พุ่มจำปา
2. เด็กหญิงลลิตา  บุญปกครอง
3. เด็กหญิงเอกอัปษร  รอดทอง
 
1. นางวราภรณ์  นิพล
2. นางสมควร  พุ่มจำปา
 
255 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
256 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดหัวเด่น    
257 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดโฆสิตาราม    
258 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายวีรภัทธ  พูดดี
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
259 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดนางลือ    
260 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดวิจิตรังสิตาราม 1. เด็กหญิงชนัฎปภา  เนียมจันทร์
2. เด็กชายณัฐพันธุ์  ภูระวัง
 
1. นางวรรณา  คูสุวรรณ
 
261 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดสังฆาราม(ปลื้มประชาสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงจิราภา  ฤทธิโสด
2. เด็กหญิงวนิสา  จันทร์เปรม
 
1. นางนวลรัตน์  ม่วงพุ่ม
 
262 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดส่องคบ 1. เด็กชายทิวาศรี   จันทร์แสง
 
1. นางสาวสุปัญญา   หนูเยี่ยม
2. นายไพรัตน์   จิระวงศ์
 
263 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายนิธิศ  เนียมใย
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
264 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดไผ่โพธิ์ทอง    
265 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  มีสุข
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  ศรีรักษา
3. เด็กชายวิทวัส  ธนะกลม
4. เด็กชายศิริชัย  เรือนงาม
5. เด็กหญิงสุชาดา  สนิทชาติ
 
1. นางปิยกาญจณ์  พึ่งเจียม
 
266 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กชายทศธรณ์    มูลทา
 
1. นางทัศนีย์    สงเคราะห์
 
267 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กหญิงจันจิรา  เกิดสมบัติ
2. เด็กหญิงจันทรา  ป้อมจันทร์
3. เด็กชายธนาคม  แผ้มสุข
 
1. นางฐิตาภรณ์   สิงห์สุพรรณ
2. นางณิชาภัทร  ท้วมวงษ์
 
268 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กชายประวิทย์  บุญเงิน
 
1. นายบุญลือ  เชียงสิน
 
269 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดส่องคบ 1. เด็กชายณัฐสิทธิ์   กาวี
2. เด็กชายภาณุพงษ์   อ่ำจุ้ย
3. เด็กชายวรุฒน์   แดงศรี
 
1. นางสาวสุปัญญา   หนูเยี่ยม
2. นายไพรัตน์   จิระวงค์
 
270 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนลัดดาประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงธนัชพร   ขุนพรหม
2. เด็กหญิงภัทรสุดา   กลิ่นจัตุรัส
3. เด็กชายภานุกรณ์   โชติสวัสดิ์
4. เด็กหญิงสาธินี   ชำนาญเนาว์
5. เด็กชายสิรธีร์   จันทร์เมือง
 
1. นางนงนุช   ปานกลาง
 
271 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงณิชกานต์  พุ่มประพาฬ
 
1. นางพัทยา  สาธิพา
 
272 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงปาลิตา  สีชมพู
 
1. นางสมคิด  จิตรเอื้อตระกูล
 
273 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา    
274 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงพัชรนัน  โกฎจัน
 
1. นางสาวสุนีย์  แพ่งกลิ่น
 
275 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
276 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงสิรีธร  เปรมทอง
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  สังข์เจริญ
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
277 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงวิภาพร   พรายพันธ์
 
1. นายสมบุญ  กลับดี
 
278 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงฉัตรทิมา  แก้วมุ้ย
 
1. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
279 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กชายขวัญชัย  รองวังหลำ
2. เด็กหญิงจันทิมา  ภู่เณร
3. เด็กชายจิรายุ  เผือกเพ็ง
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  ภูเดชกล้า
5. เด็กชายพีรพัฒน์  ศรีโมลา
6. เด็กชายภูวมินทร์  กลมเกลี้ยง
7. เด็กชายวิทวัส  เอี่ยมสะอาด
8. เด็กชายวิศรุต  ขอนทอง
9. เด็กชายศุขพสิทธ์   นักกรองดี
10. เด็กชายศุภณัฐ  หมวกทอง
11. เด็กชายโอกาส  พึ่งพวก
 
1. นางกาญจนา  เกษแก้ว
2. นางสาวบังอร  พ่วงแผน
3. นายประสงค์  พึ่งพวก
4. นางปิยนันท์  แสงทอง
 
280 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดบ้านหนอง 1. เด็กหญิงเพชรี  เป้าชัง
 
1. นางงามจิต  โพธิ์หลำ
 
281 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงธีรกานต์  วัฒนเขตการณ์
 
1. นางนงนุช  สุหงสา
 
282 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดหนองจิก 1. เด็กหญิงกนกพร  คันธมาลัย
 
1. นายสายชล  สุขเทศ
 
283 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายธนกรณ์   สิงห์ไพลาศ
 
1. นางสาวประภาพร  ธนะไพบูลย์
 
284 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์  พะโยม
2. เด็กหญิงธัญวรัตน์  เทียมทัน
 
1. นางสาวนิภาพร  เอี้ยงปาน
 
285 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กชายวรินทร์  ผึ่งวัด
2. เด็กชายวิชชากร  คำสี
 
1. นางนุกูล  ม่วงเงิน
 
286 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  นาคสังข์
 
1. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
287 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงปาจรีย์  คุ้มภู่
 
1. นายวิมล  แช่มอุบล
 
288 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงรัตนาพร  สุดสายเนตร
 
1. นางวรารัตน์  พิเมย
 
289 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
290 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 0 - โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงขวัญชนก  แสงทอง
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  สีมาก
3. เด็กชายศุภชัย  สีดาแก้ว
 
1. นางระเบียบ  ทองวิชิต
 
291 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  คงดิษ
2. เด็กหญิงวิภาดา  ปั้นจันทร์
 
1. นายจำเนียร  ดิษสระ
2. นางสาวฐิตาภรณ์  ดิษสระ
 
292 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กชายจิระวัฒน์  แตงโลภา
2. เด็กหญิงดรีม  จันเชี่ยน
3. เด็กหญิงธันยพร  เปรมทอง
4. เด็กชายธีรภัทธิ์  ภูษิต
5. เด็กหญิงปัญญดา  แก้วอิน
6. เด็กชายพีรพล  อ่อนคำ
7. เด็กชายยิ่งยงค์  บุญมา
8. เด็กชายสุรจักษ์  แสงผ่อง
9. เด็กหญิงหทัยภัทร  กาฬภักดี
10. เด็กหญิงอมรรัตน์  โพธิ์กลอง
 
1. นางสาวดาวรุ่ง  ขุนบันเทา
2. นางสุรัต   บัวชื่น
3. นางอุบล  พวงเงิน
 
293 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงจุรีพร   มีสา
 
1. นางสมถวิล   พุ่มละมัย
 
294 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กชายทรงวุฒิ  ขำคำ
 
1. นายธงชัย  ฉิมวงษ์ขอม
 
295 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์    
296 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดนางลือ    
297 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดวิจิตรังสิตาราม 1. เด็กชายธนพนธ์  ภูมิภักดิ์
 
1. นางมนิสรา  อดิสรณกุล
 
298 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดหลวงพ่อขาว    
299 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดศรีมณีวรรณ(ธรรมศิริอุปถัมภ์)    
300 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงพรทิพา  ตระกูลจันทร์
 
1. นางอารีย์  โชติวัฒน์
 
301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดใหญ่(นากประสุตประชานุสรณ์)    
302 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายกิตติชัย  วงค์สรวง
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
303 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงชุติมา  รอดย้อย
2. เด็กหญิงชุติมา  สงทิม
 
1. นางวรรณา  รอดย้อย
 
304 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
305 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กชายภูวเดช  สุขจุ่น
2. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  อิ่มดารา
3. เด็กหญิงวรวรรณ  ปานไธสงค์
 
1. นายบุญธรรม  อินทร์พิทักษ์
 
306 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กหญิงปรียาภรณ์   พ่อสันเทียะ
2. เด็กหญิงมณีวรรณ   จันทร์ศรี
3. เด็กชายวุฒิชัย    โมเทียน
4. เด็กชายอภิสิทธิ์   พูนเพิ่ม
5. เด็กชายเหมวิทย์   สีจิ๋ว
 
1. นายพรชัย   รักษาจันทร์
 
307 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายพธรพล  เอมสรรค์
 
1. นายสุชล  โกส้ม
 
308 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กชายนิชนันท์  ดวงคำ
2. เด็กชายวชิรวิทย์  หังษา
3. เด็กหญิงสรนันท์  เอี่ยมเจียม
 
1. นางมยุรี  ตรีวงศ์
 
309 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายกษมา  ใจดี
 
1. นางสาวสุดใจ  สวัสดิ์ชัย
2. นางสาวสุนทรี  ไทยเขียว
 
310 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กชายพงษ์พันธ์  จำเนียร
 
1. นายประกาศิต  ประสพสิน
 
311 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 0 - โรงเรียนบ้านหัวถนน 1. เด็กหญิงสุธัญญา  จิฮู๋
 
1. นางสาวอโนชา  ชำนาญแก้ว
 
312 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กชายธีรพัฒน์  พูลเพิ่ม
 
 
313 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดส่องคบ 1. เด็กหญิงกฤษณา   นาคชุ่ม
 
1. นางสุภาภรณ์    วัฒนใย
 
314 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดนางลือ    
315 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงซัลมาห์  ปาทาน
2. เด็กหญิงฐิติพร  พุ่มขจร
 
1. นางลำดวน  รอดสถิตย์
 
316 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ทับเปีย
2. เด็กหญิงณัฐกุล  ยอดดำเนิน
 
1. นางอัจฉราวรรณ  เมฆศาสตร์
 
317 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายธิวากร  ศรีทอง
2. เด็กชายธิวากร  ศรีศักดา
3. เด็กชายพงศธร  ศรีเดช
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นายสงวกรานต์  ยอดกลิ่น
 
318 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายดำเกิง  ไกรไพบูลย์
 
1. นางทวีวรรณ  จันทรประทาน
 
319 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงกนกกร  พุ่มแจ้ง
 
1. นางขวัญเรือน  เอี่ยมละออ
 
320 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนพระยาตาก    
321 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงธัญชนก  นาคบัว
2. เด็กหญิงปุญญาพร  นาคบัว
3. เด็กหญิงวีนัส  ผ่องผึ้ง
 
1. นายสุรพล  ชีวะไทย
2. นางอภัสนันท์   โชติจิรธนาศักดิ์
 
322 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน)    
323 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัฐภัทร์  อินทร์ฉาย
 
1. นางนงนุช  สุหงสา
 
324 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงอัยดา  โม่งปราณีต
 
1. นางสาวภ้ทภิชาท์  ภคพรลิขิต
 
325 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงฑณฐาฎา  จันทะโชติ
2. เด็กหญิงดารินีย์  สายเสมา
3. เด็กชายธนัส  บุญอินทร์
4. เด็กหญิงนภัสสร  กลมเกลี้ยง
5. เด็กชายภานุมาศ  สีวันนา
6. เด็กชายภานุวัฒน์  กันทัด
 
1. นายพิชัย  ใจนุ่ม
 
326 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดทองนพคุณ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  หนูรอด
2. เด็กชายธนวัฒน์  ภาวนาวิเศษ
3. เด็กชายวาริชาติ  แจงขุด
 
1. นายจรูญ  ดาวล้อม
2. นายไชยวัฒน์  เลื่อนลอย
 
327 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายประพัทธ์  โฉมเชิด
 
1. นางรดานัฐ  เปี่ยมสิน
 
328 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงกานต์ชนิต  พรหมแก้ว
2. เด็กชายกิติพัฒน์  เรือเงิน
3. เด็กหญิงฐิติมา  วงษ์เงิน
4. เด็กชายณัฐกฤต  วรรณกนก
5. เด็กหญิงณัฐณิชา  ประสพเนตร
6. เด็กหญิงณัฐนิชา  แสงเดช
7. เด็กหญิงธณิตสรา  สงใย
8. เด็กชายธีรโชติ  บุญขะ
9. เด็กหญิงปิยาพัชร  แตงฉ่ำ
10. เด็กชายพัทยาธร  อิ่มวุมิกุล
11. เด็กหญิงภัคจิรา  ศรีอันยู้
12. เด็กชายภูตะวัน  ชาติกุญชร
13. เด็กหญิงศรัณยา  เกตุอินทร์
14. เด็กหญิงศิรประภา  โลณานุรักษ์
15. เด็กหญิงสุธาทิพย์  ภู่ชื่น
16. เด็กหญิงสุธีมนต์  เชาวนะโชติ
17. เด็กหญิงอนุธิดา  ลักขม
18. เด็กหญิงอรุณรัตน์  สุขนาค
19. เด็กชายเจตริน  แซงสมวิตร์
20. เด็กชายเฉลิมพล  นงบาง
 
1. นายกลอนสรรค์  บุญสรรค์
2. นายประมวล  บุญประสงค์
 
329 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายพงศกร  เอี่ยมจิตร์
2. เด็กชายเจษฎา  กัลณา
 
1. นางสาวลักขณา  บุญแพ
2. นายอุเทน  กะลำพา
 
330 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดพิกุลงาม    
331 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงฉัตรทิมา  แก้วมุ้ย
2. เด็กหญิงศศิประภา  ขันทอง
 
1. นางละมาย  ฟักขาว
2. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
332 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์)    
333 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กชายวิพรชัย  บุญเขิน
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ผ่องศรี
 
1. นายไพโรจน์  ดีวัน
 
334 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงทิพย์สุดา  สายจีน
 
1. นางสาวศิริพร  พรมมา
 
335 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงญานิกา  พูลเสนาะ
 
 
336 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดใหญ่(นากประสุตประชานุสรณ์) 1. เด็กหญิงกัญญา  แตงนนท์
2. เด็กชายจีรภัทร  บัววัฒน์
3. เด็กชายณัฐกร  บัววัด
4. เด็กชายณัฐภัทร  พรหมบุตร
5. เด็กชายทักษ์ดนัย  กันหา
6. เด็กชายธนธรณ์  คชสาร
7. เด็กชายบุญฤทธิ์  จากกรุง
8. เด็กชายปณิพนธ์  มากุล
9. เด็กหญิงพัชรมัย  บุญจันทร์
10. เด็กหญิงพิมชนก  ทองสุ่ม
11. เด็กหญิงศุธารา  เงาไพร
12. เด็กหญิงเจษฎาพร  แสนกระจาย
 
1. นายนิรันดร์  กันสุก
2. นายศักดา  นรเทพ
3. นางอารีย์  กันสุก
 
337 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงณัชชา   บุญชะลอ
2. เด็กหญิงบุษกร   มณีไสย
3. เด็กหญิงวรัญญา   ศรีน้อย
 
1. นายพิชัย   รุ่งโรจน์วัฒนศิริ
 
338 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
339 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงธนัชชา  โสพรม
 
1. นายไพบูลย์  บูรณะอนุสรณ์
 
340 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  แจ้งสิน
 
1. นายจักรพงษ์  กระแสร์สินธุ์
 
341 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กชายสิทธิศักดิ์  คงบุรี
2. เด็กชายสิรวิชญ์  คำใจ
 
1. นายประยงค์  ฤทธิ์เต็ม
 
342 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
343 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงยุวดี  คงดิษ
 
1. นายมานพ  นิ่มมณี
 
344 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดงิ้ว(เรือไทยสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  มีสุข
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  ศรีรักษา
3. เด็กหญิงสุชาดา  สนิทชาติ
 
1. นางปิยกาญจณ์  พึ่งเจียม
 
345 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - - โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ)    
346 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   กำเพ็ชร
2. เด็กชายทศธรณ์  มูลทา
3. เด็กหญิงมาลัยวรรณ   ชาลี
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ   หมู่พยัคฆ์
 
347 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กหญิงจันทรวรรณ  ม่วงพันธุ์
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  โคกสถาน
 
1. นางวรรณวิสา  ม่วงมูล
 
348 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กชายศรัณย์  สุ่มงาม
2. เด็กชายเอกภาพ  เพชรจั่น
 
1. นายบุญลือ  เชียงสิน
 
349 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงชุติมา  คงกะพันธุ์
 
1. นางทวารัตน์  ฤทธิโชติ
 
350 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายณภัทร  วงศ์ตระกูล
2. เด็กชายพลกร  บรรพพรม
3. เด็กหญิงวิลาสินี  คุ้มสอาด
 
1. นางยุภา  เขียวเหลือง
2. นางรุ่งระวี  บุษบงค์
 
351 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กหญิงจิรประภา  นำพา
2. เด็กหญิงณวพร  บุญน่วม
3. เด็กชายณัฐกร  ศรีวันนา
4. เด็กหญิงณัฐพร  กันยา
5. เด็กชายทักษิณ  นาคแจ้ง
6. เด็กหญิงทิฆัมพร  ภูที
7. เด็กหญิงธัญลักษณ์  บัวลอย
8. เด็กหญิงปนัดดา  โฉมเชิด
9. เด็กหญิงปภานิน  ปานทองคำ
10. เด็กชายผริตเดช  พลับพลึงศรี
11. เด็กหญิงพรรณราย  โยมศรี
12. เด็กหญิงภคพร  แสวงศืิลป์
13. เด็กหญิงวรรณษา  ลิลา
14. เด็กหญิงอัจฉรา  มุ่ยโสด
15. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ศรีสุข
16. เด็กหญิงเพียงฟ้า  โยลัย
 
1. นางกาญจนา  เกษแก้ว
2. สิบเอกฐานวัฒน์  โชติจิรธนาศักดิ์
3. นางนงนุช  คชประเสริฐ
4. นางปราณี  เอี้ยงปาน
5. นางสาวสมพิศ  เอี่ยมรอด
 
352 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ลาไป
2. เด็กหญิงบุญธิดา  คำมูล
3. เด็กชายพีระพงษ์  ช่างทอง
4. เด็กหญิงมงคลชัย  สุดใจกล้า
5. เด็กหญิงศิริวรรณ  แนบเนียน
 
1. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
353 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดธรรมิกาวาส 1. เด็กชายคุนันยา  โพธิ์ขำ
2. เด็กหญิงจาริยา  เสมชัย
 
1. นางประคอง  แสงรัศมี
2. นายโกศล  มีแสงนิล
 
354 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายธันยวัต  ดีสงวน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์  สุทธสม
 
355 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงศิวตา  วรวรรณ
2. เด็กชายอิสยาห์  หอมชะเอม
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางอารีย์  ฉิมเกิด
 
356 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกุลนันท์  แสงบำรุง
2. เด็กหญิงชนัญธิดา  เขาแก้ว
3. เด็กหญิงพิชามญช์  กาญจนวิกัติ
4. เด็กหญิงอภิญญา  พานทอง
5. เด็กหญิงอังกุรนันท์  จันทร์ยิ้ม
6. เด็กหญิงไอยรินทร์  เอี่ยมวิไลย์
 
1. นางจันตรา  ธรรมแพทย์
2. นางสาวศิริวรรณ  บุญนิ่ม
 
357 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ผิวสะอาด
2. เด็กหญิงธีรกานต์  แสงไกร
3. เด็กหญิงวรรณนุษา  ดอนคำใจ
4. เด็กหญิงสุภาพร  จันทร์นุ่ม
5. เด็กหญิงเกตุวดี  ดอนไพรธรรม
 
1. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
2. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
3. นางวรารัตน์  พิเมย
 
358 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กหญิงสายธาร  คนหาญ
 
1. นางอรนุช  บุญมี
 
359 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กชายปิยะภัทร  เกิดแก้ว
2. เด็กหญิงยศกร  พูลสวัสดิ์
 
1. นางกาญจนา  คำแสง
 
360 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงวานิสลา  เบี้ยวเหล็ก
 
1. นางสาวไพวรรณ์  พิมพ์ทอง
 
361 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายปิยะพงษ์  มณีเลิศ
2. เด็กชายภคพงศ์  รัตนพัฒน์
 
1. นางสาวทิพยวรรณ  จันทร์ร่ม
 
362 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงกมลนิตย์  เงางาม
2. เด็กชายศุภณัฐ  นาห้วย
 
1. นายชาญศักดิ์  อ่องแก้ว
2. นางสุคนธ์  จบศรี
 
363 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กชายจิราวัต  เฉียบแหลม
2. เด็กชายวรากร  ช่ออ่อน
 
1. นางพรรณสรณ์  สนิท
2. นางสุจิตรา  เพ็งน้อย
 
364 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กชายจตุรมุข  แก้วศรี
2. เด็กหญิงพัทธนันท์  ฉายงาม
 
1. นางสาวอุดมศรี  พัวพานิช
 
365 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายภาณุกร  กลิ่นเทียน
2. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร์
3. เด็กชายเสกสรร  รักถนอม
 
1. นางกันยารัตน  ศรีเพ็ชร
2. นางบังอร  แก้วสว่าง
 
366 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงจิราพร  แหลมพรม
 
1. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
367 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายจักรกฤษ  เชื้อคำสอน
 
1. นายสงกรานต์  ยอดกลิ่น
 
368 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ไวยพัฒน์
2. เด็กหญิงพรธิดา   น้อยอาษา
3. เด็กหญิงพัชรพร  บุรีนอก
4. เด็กหญิงสิริกร  ศรีแสงทรัพย์
5. เด็กหญิงเฟื่องฟ้า  เจตเกษตรการ
 
1. นายอำนาท  เหลือน้อย
 
369 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กชายสุธี  ทองมัน
 
1. นางสาวสุพรรณี  คล้ามบุญ
 
370 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พุกเนียม
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
 
371 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงขวัญภิรมย์  กำมะหัทร์
2. เด็กหญิงจันทภา  กัลพญา
3. เด็กหญิงชนิกา  จันทร์คล้าย
4. เด็กหญิงชลธิชา   ลาโพธิ์
5. เด็กหญิงยลรดี  ครุธษา
6. เด็กหญิงรมณียา  อุตะโน
 
1. นางขวัญเรือน  จันทร์กระจ่าง
2. นางวรรณดี  เพ็งภู่
3. นางสาวสุภาพ  ทองอินทร์
4. นายไพบูลย์  เพ็งหนู
 
372 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอารีทวีวนาราม 1. เด็กชายยศพล  หงษ์ทอง
2. เด็กชายศุภกร  ภักภูมินทร์
 
1. นายโกมล  เรียนทับ
 
373 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายณัฐวร  เที่ยงพุ่ม
2. เด็กชายตฤณภพ  โอรักษ์
3. เด็กชายนิพิธ  แก่นจันทร์
 
1. นายสมชาย  แสงโป๋
 
374 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  นิลเนียม
2. เด็กชายปริญญา  สีหาบุตร
3. เด็กชายสหภาพ  โพธิ์ศรี
4. เด็กหญิงสิรีธร  เปรมทอง
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
375 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายธีรภพ  วังยาว
2. นายนรภัทร  แสงฉาย
3. เด็กชายวรพรต  วอทอง
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางเกษร   ศรีจันทร์
 
376 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงณภัทร  พุ่มอินทร์
2. เด็กหญิงธัญจิรา  นารอด
3. เด็กหญิงธัญวรัตน์  มากสิน
 
1. นางสมบัติ  รอดแก้ว
2. นางสายสมร  แสงโชติช่วง
 
377 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงนงนุช  มนัสคีรี
2. เด็กหญิงพรนิภา  อย่างคุณธรรม
3. เด็กหญิงรุจิพร  แซ่หว้า
 
1. นางสาวทิพย์พวัล  สุขสุด
2. นางพัชรี  สุขสบาย
 
378 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายทวีโชค  สุขล้ำ
2. เด็กชายโฆรวิส  กลิ่นขจร
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางสาวศรีสุรางค์  สุดดีพงษ์
 
379 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  นาคส้งข์
2. เด็กหญิงสิริขวัญ  วิจิตรศรี
 
1. นายสมศักดิ์  จิตรเอื้อตระกูล
2. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
380 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัฐนนท์  ทุเรียน
 
1. นายเชวง  คูสุวรรณ
 
381 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายณวพงศ์  เจตนเสน
2. เด็กชายมงคล  แม้นพยัคฆ์
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  บุญสงคราม
 
1. นายประสพ  สิงห์สม
2. นางเพ็ชรา  สิงห์สม
 
382 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กหญิงปิ่นทิพย์  ทั่งทอง
2. เด็กหญิงสุพรรษา  ดวงแก้ว
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  พรหมมา
 
1. นายพล  ป้อมแสง
2. นายพิภพ  เผือกผ่อง
 
383 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแหลมหว้า 1. เด็กหญิงยุพาพิน   พุ่มโพธิ์
 
1. นางขัตติยา   ชมพูนุช
 
384 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 49 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์   1. นายปกิต  สอนแจ้ง
 
385 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  พันธ์นวล
 
1. นายทวีศักดิ์  วัชรมานพ
 
386 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงเปมิกา  เจริญมูล
 
1. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
 
387 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 80.58 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กชายอภิรักษ์  น่วมเณร
 
1. นางทองสุข  ดิษสระ
 
388 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  รักกสิวิทย์
 
1. นางณิชชรีย์  พงศรีศิริ
 
389 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายเจษฎา  ใยทองหลาง
 
1. นางทวีพร  กลิ่นขวัญ
 
390 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 83.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สูบุญ
2. เด็กชายนิติศักดิ์  มณีวงษ์
3. เด็กหญิงวาสนา  แสงกล้า
 
1. นางจินดารัตน์  วังบุญ
 
391 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายธีรนัย  กาญจนนท์
2. เด็กหญิงวรรณวิศา  พุ่มพวง
 
1. นายประสพ  สิงห์สม
2. นางเพ็ชรา  สิงห์สม
 
392 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงแววปราชญ์  ประเสริฐ์สวัสดิ์
 
1. นางพิมพ์กมน  สุวรรณสถิตย์
 
393 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กชายชำนาญ  บรรเทิงใจ
2. เด็กชายศรายุทธ  โชติทอง
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ยอดดำเนิน
 
1. นางน้ำทิพย์  นิวรณุสิต
2. นางพรรณี  มีผิว
 
394 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กชายณัฐพล  นาคสังข์
2. เด็กชายนพดล  นาคสังข์
3. เด็กชายวิทยา  จันอิน
 
1. นางสาวณัฐกฤตา  เผือกผ่อง
2. นางอุบล  พวงเงิน
 
395 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงชฎาพร  สายทอง
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
396 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กชายชนายุทธ  มีมาก
2. เด็กชายเกริกเกียรติ  ยังเจริญ
3. เด็กชายเกษม  แป้นขำ
 
1. นายศิลา  อริยพฤกษ์
2. นายอำนวย  นุชปั้น
 
397 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา(ราษฎร์บูรณะวิทยา) 1. เด็กหญิงนภัส  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงสุธาทิพย์  ตันทรัพย์
3. เด็กหญิงหทัยกานต์  บุญนำมา
 
1. นางยุพิน  เที่ยงรอด
 
398 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายอิสราณุวัฒน์  หรุ่นโพธิ์
 
1. นางเยาวภา  กิจธร
 
399 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กชายกาญจนพลธ์  สุดใจ
2. เด็กชายณัฐพล  เบี้ยวเหล็ก
3. เด็กชายสุรพล  ศรีพรม
 
1. นางบุญญารัตน์  แคะนาค
2. นายสมชาย  คงบุญ
 
400 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร์
2. เด็กชายเสกสรร  รักถนอม
 
1. นางทวารัตน์  ฤทธิโชติ
2. นางพยงค์  พัวศรีวิไล
 
401 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายณัชวร  เที่ยวพุ่ม
2. เด็กชายติณภพ  โอรักษ์
3. เด็กชายนิพิธ  แก่นจันทร์
 
1. นางสาวธิติมา  พุ่มพวง
2. นายสมชาติ  ชาญชัยยะ
 
402 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงขวัญตา  อินพญา
2. เด็กหญิงชลยา  ดีวัน
3. เด็กหญิงปภัสรา  กล่ำดี
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  เอี่ยมละออ
5. เด็กหญิงอนิศรา  ดีวัน
6. เด็กหญิงอรพิน  ปานคีรี
 
1. นายธนวัฒน์  มากุล
2. นางลัคนา  สังขพันธ์
3. นางสาวเสาวลักษณ์  สังขพันธ์
 
403 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงรัฏชนก  โชคบันทิต
2. เด็กหญิงลีลาวดี  แพลอย
 
1. นายนันทชัย  แย้มนุ่น
 
404 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กชายฉันทวัฒน์  เฉยทิม
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  หนูทอง
3. เด็กชายนาวิน  วงษ์สุวรรณ
4. เด็กชายภราดร  อินสว่าง
5. เด็กชายมงคลเดช  สกิดโกศล
6. เด็กชายยุทธการ   ผาเจริญ
7. เด็กชายศรันย์  จันทร์สูงเนิน
8. เด็กชายสรรพวุธ  ผาเจริญ
 
1. นายพิพัฒน์  สุวรรณจักร
2. นายสมคิด  ชูนพรัตน์
3. นายอัครา  ปิ่นเงิน
 
405 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายกนกวัฒน์  บุญเนตร
2. เด็กหญิงจันทร์รัตน์  บัวขาว
3. เด็กหญิงชนัญชิดา  เสือยาง
4. เด็กหญิงฐานิกา  กลีบจันทร์
5. เด็กชายณัชพล  มีอนันต์
6. เด็กชายณัฒวัช  กอบวิยะกรณ์
7. เด็กหญิงติณณา  กลีบจันทร์
8. เด็กชายธนายุต  คงฤทธิ์
9. เด็กหญิงนภัสสร  ใบศรี
10. เด็กชายนวพรรษ  สิทธิ
11. เด็กชายปราโมทย์  ศรีสะอาด
12. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ศรีบัว
13. เด็กหญิงปัทมา   มีมาก
14. เด็กชายพชร  แท่นขำ
15. เด็กหญิงพรพรรณ  กว้างนอก
16. เด็กหญิงพรรณราย  ประวัติศรีชัย
17. เด็กหญิงวรัญญา   มีสุวรรณ
18. เด็กหญิงวีรวรรณ  ประวัติศรีชัย
19. เด็กชายสุทธิภัทร  สุวรรณประเสริฐ
20. เด็กหญิงสุิจิตรา  นิมเพ็ชร
 
1. นายสุบิน  อนันต์สลุง
2. นายอภิศักดิ์  พึ่งเพ็ย
 
406 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายธัญเทพ  แสงเย็น
2. เด็กชายภัทรดนัย  โกช่วย
 
1. นายปณิธาน  พันธ์พานิช
 
407 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  บัวลอย
 
1. สิบเอกฐานวัฒน์  โชติจิรธนาศักดิ์
 
408 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กชายก้องสกุล  ทั่งเหมือน
2. เด็กชายชัชชัย  แสนหาญ
3. เด็กชายชีวิว  หุ่นดี
4. เด็กหญิงญาณิศา  จันทร์ดี
5. เด็กหญิงดวงพร  ทั่งทอง
6. เด็กชายธนกร  เผือกผ่อง
7. เด็กชายธนพล  พุ่มจำปา
8. เด็กชายธนพล  ชักนำ
9. เด็กชายพงศกร  รอดย้อย
10. เด็กชายพัชรพล  พิมพ์แก้ว
11. เด็กชายพัธกอ  ศรีเดช
12. เด็กชายภาณุวัฒน์  การภักดี
13. เด็กชายวิทวัท  เผือกผ่อง
14. เด็กชายสิทธิโชค  คงแจ่มใส
15. เด็กชายสุทธิพงศ์  แจ่มใส
16. เด็กหญิงสุธีธิดา  เกสร
17. เด็กชายอนันต์  จูสิงห์
18. เด็กหญิงอาภาพร  ชูเชิด
19. เด็กหญิงเกศรินทร์  มามี
 
1. นางสาววรรณิภา  เล็กพวงทอง
2. นายสมศักดิ์  ระเวกโสม
3. นายสุรพล  ชีวะไทย
4. นายเฉลียว  กล่อมจิต
5. นายเบญจรงค์  ล้อมวงษ์
 
409 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พระสุทธิกรรม
2. เด็กชายสตางค์  แสงคง
3. เด็กหญิงสุวรรณา  เจตกสิกร
 
1. นางสาวเทียนพร  เอ้งฉ้วน
 
410 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงศศพินทุ์   ไหลรุ่งเรือง
 
1. MissShi   Lu Lu
 
411 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงนิรัชพร  วงษ์สุวรรณ
2. เด็กหญิงปณิกกา  สืไสย
3. เด็กหญิงปิยดา  ลาศา
 
1. นางณิชชรีย์  พงศรีศิริ
2. นางพิมพ์กมน  สุวรรณสถิตย์
 
412 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงแววปราชญ์  ประเสริฐ์สวัสดิ์
 
1. นางพิมพ์กมน  สุวรรณสถิตย์
 
413 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองตาตน 1. เด็กชายวรุตน์  ขำคำ
2. เด็กชายศุภกรณ์  สุวรรณสนธิ์
3. เด็กหญิงสิทฐ์หทัย  ทับฤทธิ์
 
1. นายสมพงษ์  มีมุข
 
414 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงจิราพร  จงสำราญ
2. เด็กชายณัฐพล  พืชพันธ์
3. เด็กชายพชรพล  แจ่มทรัพย์ไพศาล
4. เด็กชายรัฐภูมิ  ทิพย์จ้อย
5. เด็กหญิงสุพิชฌาณ์  สุขม่วง
 
1. นางนารี  แช่มช้อย
2. นางประทุม  สุภัควิมล
 
415 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายปริญญา  มูลทองคำ
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
 
416 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงสิราวรรณ   ล่วงลือ
2. เด็กหญิงเสาวภักดิ์    สิงห์เรือง
 
1. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
2. นางวรารัตน์  พิเมย
 
417 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กหญิงปภัสสร  หลินโนนแดง
 
1. นางอรนุช   บุญมี
 
418 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  พูนทวี
2. เด็กหญิงคริษฐา  กรุณี
3. เด็กหญิงณัฐยาน์  แพงมี
4. เด็กชายนฤเบศ  จันทภา
5. เด็กชายพงศธร  หวานจริง
6. เด็กหญิงศุภธิดา  ทรัพย์กุล
7. เด็กชายศุภฤกษ์  อึ่งขวัญ
8. เด็กชายสิทธิกร  ขุนไกร
 
1. นางดารณี  สีเขียว
2. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
419 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  นิลเนียม
2. เด็กหญิงวริศรา  หรั่งทอง
3. เด็กหญิงสิรีธร  เปรมทอง
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
420 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กชายพิพัฒน์พงษ์  ชูทอง
 
1. นางพเยาว์  สนธิ
 
421 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ดาวช่วย
2. เด็กหญิงวัลวิสา  พงษ์สุวรรณ
3. เด็กชายสถาพร  สรรพมุข
 
1. นายสงกรานต์  ทัพบำรุง
2. นางสุรีย์วัลย์  สวัสดิ์พันธุ์
 
422 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กชายกฤษฎา  ทองโพธิ์
2. เด็กหญิงพรรพักตร์ษา  จันสำเภา
 
1. นางพรพรรณ  สิงหเศรษฐ
2. นายศรเพ็ชร  ศรศรี
 
423 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายอิสระ  ธรรมนิทา
 
1. นายธรรมศักดิ์ชัย  สุขดี
 
424 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงสิวิกา  ทิศกระโทก
2. เด็กชายสุวพัชร  ทัพกรุง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีอาทร  บุญประเสริฐ
 
425 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงนารีรัตน์   ดีอ่วม
2. เด็กหญิงปิยสินี  ถีจันทร์
3. เด็กหญิงศิติมา   จุลวงศ์
 
1. นางศรีสุมน  เรืองฤกษ์
 
426 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงชมพูนุช  รักเทศ
2. เด็กชายศักดิ์นรินทร์  นามูล
 
1. นางละมาย  ฟักขาว
2. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
 
427 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเขาแก้ว 1. เด็กหญิงลลิตา  เกษทุม
 
1. นายวิเชียร  กระจง
 
428 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายวรุฒ  ไวว่อง
 
1. นางสาวทวีพร  พุ่มมูล
 
429 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายกรกฤต   จันทร์ฤทธิ์
2. เด็กชายกิตติวัฒน์   วัฒนะโชติ
3. เด็กหญิงกิรณา    พูลวงศ์
4. เด็กหญิงคุณิตา   บุญชัง
5. เด็กหญิงจิดาภา   คงศิริสมบัติ
6. เด็กหญิงจิติญา    ไชยเทพ
7. เด็กหญิงจุฑามาศ   วงษ์โต
8. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์   นาคศิลา
9. เด็กชายชนาธิป   กลิ่นภักดี
10. เด็กหญิงชนาพร   แตงไทย
11. เด็กหญิงชนิดาภา    เกิดเสม
12. เด็กชายชยธร   สังข์สุด
13. เด็กหญิงชุติมา   ทองเต็ม
14. เด็กหญิงฑิตยา   เกิดอ้น
15. เด็กหญิงณัฐชยา   ศรีฉ่ำ
16. เด็กหญิงณัฐธิดา   อุดมสันติสุข
17. เด็กชายณัฐพงษ์   คงฤทธิ์
18. เด็กหญิงธัญจิรา    มีโพธิ์
19. เด็กหญิงธัญญากร  นันเสือ
20. เด็กหญิงนภัสวรรณ    ภู่เปี่ยม
21. เด็กชายนรวิชญ์   มุขแก้ว
22. เด็กหญิงนวียา   สุขชื่น
23. เด็กชายปวริศ    บุญปั้น
24. เด็กหญิงปุณยนุช   อัศวราพานิช
25. เด็กหญิงพัชริดา  แซ่คู
26. เด็กชายพิทยุฒม์   รักษาจันทร์
27. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์   เกสร
28. เด็กหญิงมุขสุดา   ทาเวียง
29. เด็กหญิงรติรัตน์   มั่นคง
30. เด็กหญิงรวิสรา   แจ้งดี
31. เด็กหญิงรักษมน   ธูปอ่อน
32. เด็กหญิงลลิตา   เทิงจ้าย
33. เด็กชายวริทธิ์   ศรีชัยรัตนกูล
34. เด็กชายศรุฑพงศ์   สิทธิโฉม
35. เด็กหญิงศศิธร   คงการุณ
36. เด็กหญิงสิริกร   หมื่นกล้า
37. เด็กชายหทัยทัต   โพธิ์ทอง
38. เด็กชายอภิสิทธิ์   แช่มอุบล
39. เด็กชายอมร   อ่อนนวล
40. เด็กหญิงเรณุกา   ศรีสอาด
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
2. นางดวงจันทร์  โลหาวุธ
3. นางบรรจง  มณฑา
4. นายพงษ์ศิริ  เกิดน้อย
5. นายสายชล  โพธิ์ตุ่น
6. นางสาวสุวรรธนี  กมลมาลย์
7. นายอดิศักดิ์  สีแตง
8. นางสาวเปรมา  ชีวะไทย
 
430 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ภาคศักดิ์
2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  สมบรูณ์
3. เด็กชายเดชาธร  อินโต
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
431 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงสุนิสา  ทาเสน
 
1. นางอรนุช  บุญคงมา
 
432 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  องอาจ
2. เด็กชายสหชัย  บุญกร
3. เด็กชายสหชาติ  บุญกร
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
433 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กชายสหรัถ  หมื่นที
 
1. นายคชล  จันทร์กระจ่าง
 
434 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กชายณัฐภาส  ดอนปิ่นไพร
2. เด็กชายณัฒวัตร  ธรรมชาติ
3. เด็กชายภัทรพล  ดีประสิทธ์
4. เด็กชายวิกร  ชัยชนะ
5. เด็กชายวีรภัทร  ดอนปิ่นไพร
6. เด็กชายสุทธิราช  โฉมเชิด
7. เด็กชายอนุชิต  ปั้นช้าง
 
1. นายคมสัน  คนองเดช
2. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
3. นางนุชริทร์  ช่วงโพธิ์
 
435 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญยืน
2. เด็กหญิงประภาพร  ฉิมกรด
3. เด็กหญิงประภาพรรณ  ฉิมกรด
 
1. นางสุจินต์  ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช  บุญคงมา
 
436 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กหญิงวาสนา  วงษ์แก้ว
 
1. นางสาวน้ำอ้อย   สีสด
 
437 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดฝาง 1. เด็กหญิงชมพูนุช  กลับคุ้ม
2. เด็กหญิงชลธิชา  บัวหิน
3. เด็กชายชัยณรงค์  พร้อมอภิชาติ
4. เด็กชายนพดล  ธงชัย
5. เด็กชายปฏิพัทธิ์  โพธิ์ภู่
6. เด็กชายศรายุทธ  เพ็งผล
7. เด็กหญิงสิรินธร  อู่ทรัพย์
8. เด็กหญิงอาทิตยา  แย้มเลี้ยง
9. เด็กหญิงเจนจิรา  ศรีปิ่นเป้า
 
1. นายบุญเลิศ   มั่นปาน
2. นางอัมพร  สนเอี่ยม
3. นายเกียรติศักดิ์  แสนสีอ่อน
 
438 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายจักรรินทร์  บุญธรรม
2. เด็กหญิงสิรินยา  บนดิน
 
1. นายนิวัฒน์  เรืองศิลป์
 
439 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายสิทธิพงษ์  แย้มขยาย
 
1. นายมานะ  เขียวเหลือง
 
440 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายกฤษดากร  โกธรรม
2. เด็กหญิงกันตา   เมธีวิวัฒน์
3. เด็กหญิงขวัญจิรา    ใจเย็น
4. เด็กหญิงชุตินันท์   ทับโพธิ์
5. เด็กหญิงณภิชญา   ขวัญยืน
6. เด็กหญิงณัฎฐณิชา   ชี้แจง
7. เด็กหญิงธัญสินี    เกตุดี
8. เด็กชายปฏิพนธ์   สุทธชีวเทพ
9. เด็กหญิงพิมพ์วิชญา   คงชาญแพทย์
10. เด็กหญิงวีรลักษณ์   อ่อนแก้ว
 
1. นางจิราพร   แสงรัตน์
2. นางทุเรียน  สุ่มเข็มทอง
3. นางสอาด  นุ่มแสง
 
441 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายธิรภัทร  แซ่ท้าว
2. เด็กชายภูวเดช  แซ่โซ้ง
 
1. นายวีรภัทร  ราโช
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
442 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงพรนภา  ทองทักษิณ
 
1. นางอรพินท์  น้อยจันทร์
 
443 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายขวัญ  อินต๊ะวิน
 
1. นายปริญญา  ง่วนทอง
 
444 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายกฤษฎา  กลั่นฟัก
 
1. นายธรรมศักดิ์ชัย  สุขดี
 
445 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงกนกกร  พุ่มแจ้ง
2. เด็กหญิงกมลลัษณ์  จิ๋วแหยม
3. เด็กชายชนวรรษ  โชติพรหม
4. เด็กหญิงชุติมา  เสือเปีย
5. เด็กหญิงธัญยชนก  เนียมจันทร์
6. เด็กชายนิรวิทย์  ศรีกล้า
7. เด็กหญิงประภานิช  อยู่กลัด
8. เด็กหญิงปิยบุตร  จงธนวดี
9. เด็กชายพงศกร  เลี้ยงเชื้อ
10. เด็กหญิงมนทกานต์  เกษศิริ
11. เด็กหญิงศุภกร  เกิดศิลป์
12. เด็กหญิงสตรีรีตน์  พิรอด
13. เด็กหญิงสศินา  เอี่ยมวรานุสรณ์
14. เด็กชายสุธีร์  งั่งสำฤทธิ์
15. เด็กหญิงสุปราณี  จงเพียร
16. เด็กหญิงสุภาพร  บุญแต้ม
17. เด็กหญิงอทิตยา  บุญประการ
18. เด็กชายอัษฎางค์  เสือลอย
19. เด็กชายเกษมศักดิ์  หอมงาม
20. เด็กชายเอกภัทร  เรือนสอน
 
1. นายวัฒนะ  อินทร์นิ่ม
2. นางสมคิด  จิตรเอื้อตระกูล
3. นายสยาม  สุ่มงาม
 
446 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงชุติมา  ดีต่าย
 
1. นายสุทีป  ล้อมลาย
 
447 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายณัฐดนัย   สุวรรณศิริเขต
 
1. นายเทพไพฑูรย์  พ้นภัย
 
448 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงฐิติวรรณ  สมศรี
2. เด็กชายณัฐภัทร์  อินทร์ฉาย
 
1. นางนงนุช  สุหงสา
2. นางมยุรี  บ้านสระ
 
449 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงชาญชาดา  คำชู
 
1. นางรำพึง  ทรัพย์มีชัย
 
450 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  วามะรุม
2. เด็กชายสมชาย  กองจวน
3. เด็กชายอนุสรณ์  ขุนทอง
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางสุภาพร  เอี่ยมรอด
 
451 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงณัชชา   คุ่ยศิริ
2. เด็กหญิงอพิชญา   กันเกิด
3. เด็กชายเจตศิริ   จงศิริ
 
1. นางรัชนี  มากทรัพย์
2. นายวิทยา   มากทรัพย์
 
452 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กหญิงสายธาร  คนหาญ
 
1. นางเปมิกา  สุดมี
 
453 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กชายกรวิชัย  บุญนก
2. เด็กชายจารุเดช  บรรหาญ
3. เด็กชายจิรายุส  นิลสนธิ
 
1. นางสัมฤทธิ์  หมื่นกล้า
2. นางอุษา  เขียวอินทร์
 
454 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายนฤเบศร์  ฤาโสภา
2. เด็กชายภานุวัฒน์  โภชนา
3. เด็กชายวิรเมธ  อัฒพุฒ
 
1. นายสมชาย  แสงโป๋
2. นายสมเกียรติ  แสงโป๋
 
455 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงณิชกานต์  อ่วมเกตุ
2. เด็กหญิงนันทินี  แซ่อึ้ง
3. เด็กหญิงราชาวดี  ปานน้อย
 
1. นางสาวกมลวรรณ  สุขชื่น
2. นางสาวแก้วใจ  ศรีโมรา
 
456 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงวาสนา  อยู่คง
2. เด็กหญิงศศิธร  ทั่งทอง
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  นาคสังข์
 
1. นางสาวผ่องจิต  คล้ายสังข์
2. นายอดุลเดช  พิเมย
 
457 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เอี่ยมพันธ์
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ไล้สมุทร
 
1. นางอุษา  ขุมเงิน
 
458 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงรสรินทร์  พุ่มพวง
2. เด็กชายศิรสิทธิ์  จันเขียว
 
1. นายภาณุวัฒน์  เรืองศรี
2. นางสุคนธ์  จบศรี
 
459 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กชายณัฐพล  แก้วฤทธิ์
2. เด็กชายสุริยา  ต่ายเมือง
3. เด็กชายเฉลิมวุฒิ  โสดาศรี
 
1. นายนฤดม  สงนุ้ย
2. นางอรวรรณ  สงนุ้ย
 
460 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงรัตน์รวี  นรสิงห์
2. เด็กชายเอกลักษณ์  ต่ายนิล
 
1. นางสาวอุดมศรี  พัวพานิช
 
461 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายจารุวิทย์  สันศรี
2. เด็กหญิงณัฐมล  สุขจิตร์
3. เด็กชายณัฐวร  เที่ยงพุ่ม
4. เด็กชายถิรวัฒน์  มีมาก
5. เด็กชายทวิภาค  บุญไทย
6. เด็กชายธนพนธ์  ต่อวงษ์
7. เด็กชายธนพล  ชูอินทร์
8. เด็กหญิงนภัสสร  วรสีนา
9. เด็กชายนิธิศ  เนียมใย
10. เด็กชายวิรเมธ  อัตพุฒ
11. เด็กชายศรัณย์  เสือสมิง
12. เด็กชายสหรัฐ  วงษ์อนุ
13. เด็กชายสัญชัย  ช้างทอง
14. เด็กชายสาโรจน์   คำมา
15. เด็กหญิงอินทิรา  ขุนจบ
16. เด็กชายเกียรติศักดิ์  บุ้งทิม
17. เด็กชายเจษฎากร  กลดี
18. เด็กชายเชิดชัย  จีวาฤทธิ์
19. เด็กชายเทพทัต  ทองฟัก
20. เด็กชายไพรรัตน์  ปานหลุมข้าว
 
1. นางสาวนพนันท์  สอนแจ้ง
2. นายบุญสืบ  ท้วมสุวรรณ
3. นายวิเนต  เลิศศิริภิญโญ
4. นายสมเกียรติ  แสงโป๋
5. นางสาวโศจิรัตน์  เณรแขก
 
462 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงฟาริดา  ปิ่นมณี
 
1. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
463 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. นางสาวจุฑามาศ  ไตรมงคลวิวัฒน์
2. นางสาวฉัตรแก้ว  พรหมฤาษี
3. นางสาวรุ่งไพรินทร์  ฉัตรเพ็ชร
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
2. นางเกษร  ศรีจันทร์
 
464 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงธันชนก   มีสาย
2. เด็กชายนฤมล   พุทธปรีดา
3. เด็กหญิงปัทมวรรณ   ใจแสน
4. เด็กหญิงปาริชาติ   ชุ่มชื่น
5. เด็กหญิงศรันย์พร   สิงห์เถื่อน
 
1. นายวณิชย์   สุภาราญ
 
465 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงสาวิกา  จันหนัก
 
1. นางพรพรรณ  สิงหเศรษฐ
 
466 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายธนากร  แสงทอง
2. เด็กชายวรวุฒิ   ชัยอำนาจ
3. เด็กชายสุรัสนันท์   นิลจันทร์
 
1. นายจตุรงค์  วงศ์เหลือง
 
467 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดยางศรีเจริญ 1. เด็กหญิงปัทมา  ชัยบุรินทร์
 
1. นางสาวอรอนงค์  ภูยาธร
 
468 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงพวงเพชร   อยู่เย็น
 
1. นางสมคิด   ขวัญชัย
 
469 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ศรีสมจิตร
2. เด็กหญิงบุญณิสา  เลขเพิก
3. เด็กหญิงพรพิสุทธิ์  นาคเปลี่ยน
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  แนบเนียน
5. เด็กหญิงสุภาวิณี  กิจบรรจง
 
1. นางศรีวรรณา  อุบลสอาด
2. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
 
470 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  สิงห์ประยูร
2. เด็กหญิงปวีณา  ใจสิงห์
 
1. นางณัฐหทัย  บงเรือน
2. นางศิริรัตน์  ศรีกาญจนวงษ์
 
471 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงสุพรรณี  แก้วรัตน์
 
1. นางสาวสำเริง  อนุศาสนนันท์
 
472 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  บัวลอย
 
1. นายวีระ  มุมานะวงศ์
 
473 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายพีรวัฒน์  ศรีวิชาสร้อย
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  บุญเปลี่ยน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีณัฐพล  กลัดสุข
2. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
 
474 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงมณฑกานต์  อ่อนคำ
2. เด็กหญิงวิภารัตน์  เผือกเพ็ง
3. เด็กหญิงอัยดา  โม่งปราณีต
 
1. นางสาวภัทภิชาท์  ภคพรลิขิต
2. นางสาวแก้วใจ  ศรีโมรา
 
475 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงอาทิมา   กิตติกุลเมธี
 
1. นางสาวบังเอิญ  พลอยพราย
 
476 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภท ข ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  โตใหญ่
2. เด็กชายกิติศักดิ์  แก้วสุวรรณ์
3. เด็กชายจักรกฤษณ์  บุญเขลา
4. เด็กชายจักริน  สารแก้ว
5. เด็กหญิงจุฑามาศ  รุ่งสาย
6. เด็กหญิงชฎาพร  ท่าเจ็ง
7. เด็กหญิงชลณิชา  นุ้ยปลี
8. เด็กชายชวลิต  ศรีสันต์
9. เด็กชายณภัทร  อุตตะมะ
10. เด็กชายณัฐพงษ์  จันทวงษ์
11. เด็กหญิงดุสิตา  ลูกแก้ว
12. เด็กหญิงทิฆัมพร  คลซื่อ
13. เด็กชายธนรัตน์  เอี่ยมเย็น
14. เด็กชายธนสินธ์  สายท่าเสา
15. เด็กชายธนา  ผดุงผล
16. เด็กชายธนโชติ  ทรัพย์ประสม
17. เด็กชายนพดล  ฤทธ์เรืองเดช
18. เด็กชายนพนัย  ใจกล้า
19. เด็กหญิงนิศารัตน์  ขวัญเถื่อน
20. เด็กชายนุกูล  เต๊ะเปีย
21. เด็กชายพงศ์ศิริ  โพโต
22. เด็กหญิงพีรยา  แพ่งกลิ่น
23. เด็กชายภาณุพงศ์  โพโต
24. เด็กชายรอมาฎอน  การีมี
25. เด็กหญิงวชิรญาณ์  คำเงิน
26. เด็กหญิงวันณา  นินขัง
27. เด็กชายวิษณุ  อิ่มรัง
28. เด็กหญิงศศิธร  เลียงสิงห์
29. เด็กหญิงสิทธิดา  ชัยวงษ์
30. เด็กหญิงสุจิตตรา  ชูอินทร์
31. เด็กหญิงสุภาพร  ผู้ภักดี
32. เด็กหญิงสุมิตรา  บุญแต้ม
33. เด็กชายสุรพงษ์  ดีแดง
34. เด็กชายอภิรักษ์  อ่อนคงทิม
35. เด็กหญิงอรจิรา  คงสิทธิ์
36. เด็กหญิงอัมพวรรณ  ชวดนุตร์
37. เด็กหญิงเกวลิน  แก้วกาญจน์
38. เด็กชายเฉลิมพงษ์  พุกมาก
39. เด็กชายเฉลิมรัตน์  ดวงเนตร
40. เด็กชายเมธา  สุขสิงห์
 
1. นางกนกพรรณ  สถิตย์พงษ์
2. นางสาวชลธิชา  ใช้ไหวพริบ
3. นายฐานณัฏฐ์  คุ้มสุวรรณ
4. นายถนัด  ดวนสิงห์
5. นางสาวศิริพร  พรมมา
6. นายสันทัศน์  พินยา
7. นางสาวอรพรรณ  ศรีสุข
8. นางสาวเบญจวรรณ  เปิ่นใจช่วย
 
477 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งกว้าง 1. เด็กหญิงจิราพร  เขียดขำ
2. เด็กหญิงปวีณา  พุ่มริ้ว
3. เด็กหญิงวนิดา  ดำนิล
 
1. นางเสริมศรี  อินพรหม
2. นายไพฑูรย์  สิงห์คา
 
478 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายกันตพิชญ์   เขียวสัมฤทธิ์
2. เด็กหญิงอภิสรา   อินทโน
 
1. นางจงจิตต์  ฟักนุช
2. นางพยอม   พงษ์หิรัญ
 
479 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงกฤติญา  สุระนันทร์
2. เด็กหญิงชนนิกานต์  ศรีงาม
3. เด็กหญิงธัญจิรา  กลิ่นขาว
4. เด็กหญิงนัฐพรรณวลัย  ใจปลื้ม
5. เด็กหญิงนิตญาวรรณ  สงวนเกียรติ
6. เด็กหญิงพรกนก  ชมภู
7. เด็กหญิงภัทรวดี  ปรีชาจารย์
8. เด็กหญิงภัสสร  บุญธรรม
9. เด็กหญิงวิธัลพัชร  พักแพรก
10. เด็กหญิงศรสวรรค์  อาจจันทึก
11. เด็กหญิงสิริกร  ใจสุข
12. เด็กหญิงอาภา  พิมพา
13. เด็กหญิงเจนนิสา  สวงมูล
14. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แซ่ฟ่ง
15. เด็กหญิงโสภิตา  คงพุธ
 
1. นางจินตนา  พุทธโกสัย
2. นางสาวนวพร  กำเพ็ชร
3. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
4. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
 
480 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดธรรมามูล 1. เด็กชายจิรายุ  แก้วเกตุ
2. เด็กหญิงณัฐวดี  บุญโต
 
1. นายนพดล  อินทโชติ
2. นายสุเมธ  อิสระพงษ์พันธุ์
 
481 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแหลมหว้า 1. เด็กหญิงกฤติญา   สารนาด
2. เด็กหญิงชลดา   รอดอ่อง
3. เด็กหญิงณัฐนันท์   คำทา
4. เด็กชายธนาธิป   ชัยราช
5. เด็กชายพุฒิพงษ์   คำมูล
 
1. นางสุวันทนา   พินิจจันทร์
2. นางสาวอนงค์   ธูปทอง
 
482 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดท่าสมอ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์258) 1. เด็กชายแสงตะวัน  มั่นปาน
 
1. นางฉวีวรรณ  ลิ้มประสงค์
 
483 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงจิราภา   กลิ่นนารีศรี
2. เด็กหญิงนภัสสร   ดอกไม้
3. เด็กหญิงพรพิมล   ศรีจีน
4. เด็กหญิงวิชญาพร    ขำดำ
5. เด็กหญิงสมิตานัน   แสงรูจี
 
1. นายนายชัยณรงค์  เอี่ยมละออ
 
484 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 49 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์   1. นายปกิต  สอนแจ้ง
 
485 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกสุก 1. เด็กชายกิตตินันท์  อ่วมสุข
2. เด็กชายณัฐวัตร  ศรีคำ
3. เด็กชายธัญพิสิฐ  เนียมทอง
4. เด็กหญิงเจนจิรา  พูลพ่วง
5. เด็กหญิงเอื้องฟ้า  สมานกสิกรณ์
6. เด็กชายโชครวี  โชติสาย
7. เด็กชายไกรวิชญ์  กุลมาตย์
8. เด็กชายไพรัลย์  คล้ายหัด
 
1. นายมนต์ชัย  น้อยหวอย
2. นายสามารถ  บุญชื่น
3. นายไพรัตน์  สถิตย์พงษ์
 
486 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงนนทชา  แจ่มเที่ยงตรง
 
1. นายจตุรงค์  วงศ์เหลือง
 
487 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงภิรมณ  พันธ์โต
2. เด็กหญิงมาลัยทอง  อิ่มขุนทอง
3. เด็กหญิงศศิภา  เสริมสุขต่อ
 
1. นางยุภา  เขียวเหลือง
2. นางรุ่งระวี  บุษบงค์
 
488 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงเรืองรอง  สุขแสงเดือน
 
1. นางสาวกนกพร  แสงแก้ว
 
489 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงจันทร์ธิรา  แก้วศรีงาม
2. เด็กหญิงจิราพรรณ  พานพุทธ
 
1. นางสาวขจร  สังข์ประเสริฐ
2. นายสุเมธ  ชิดไทย
 
490 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดธรรมิกาวาส 1. เด็กชายธนิสร  พงษ์นารายณ์
2. เด็กหญิงสุพัตรา  อุบลสุข
 
1. นางประคอง  แสงรัศมี
2. นายโกศล  มีแสงนิล
 
491 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงพรนภัส  ชายะกุล
 
1. นายอนุสรณ์  ปานเอม
 
492 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเขาแก้ว 1. เด็กชายกมล  ภู่ทอง
2. เด็กหญิงอติกานต์  แสงฉาน
 
1. นางรัชนี  จันทร์พ่วง
2. นายอภิวัฒน์  เดชวิทย์
 
493 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  แซ่หว้า
2. เด็กหญิงวิรดา  ถนอมวงศ์ศรี
3. เด็กชายสิทธิพล  แซ่หลอ
 
1. นางสาวทิพย์พวัล  สุขสุด
2. นางพัชรี  สุขสบาย
 
494 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายกำพล  ปรางคลัง
2. เด็กชายทวีโชค  สุขล้ำ
3. เด็กชายธนภัทร  ทิมห้อย
4. เด็กชายรัตนโชติ  สุมัชยา
5. เด็กชายวีรภัทร  ทำวงค์ศรี
6. เด็กชายอนุวัฒน์  วัดเมือง
7. เด็กชายโฆรวิส  กลิ่นขจร
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางสาวศรีสุรางค์  สุดดีพงษ์
3. นางอารีย์  ฉิมเกิด
 
495 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหนองมะโมง 1. เด็กชายรัฐพงษ์  พาถี
2. เด็กชายลัทธพล  บุปผา
3. เด็กชายศุภาวินท์  ว่องเขตการ
 
1. นางสาวฐิตินันท์  บุญประสาร์
 
496 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กชายชัยพล  สมาคม
2. เด็กชายวิโรจน์  สุขเอม
3. เด็กชายไวฑูรย์  แจ้งเปลี่ยน
 
1. นายศิลา  อริยพฤกษ์
2. นางสุจิตรา  เพ็งน้อย
 
497 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กชายพงศ์พิช  แสงสมิง
2. เด็กชายรณชัย  แสงอรุณ
3. เด็กชายไชยชนะ  สุทธิ
 
1. นางสะอาด  แจ่มอุทัย
2. นางอุษา  เขียวอินทร์
 
498 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเขาดิน(วันครู2502) 1. เด็กหญิงกนิษฐา  อ้อมนอก
2. เด็กหญิงพรธีรา  คำแก้ว
3. เด็กชายภัทรพล  จบศรี
 
1. นายประมาณ  เพชรวงษ์ดี
 
499 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายภาณุกร  กลิ่นเทียน
2. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร์
3. เด็กชายเสกสรร  รักถนอม
 
1. นายวิชัย  กิจธร
2. นางสาวโศจิรัตน  เณรแขก
 
500 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหม่สรรคบุรีวิทยา(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์) 1. เด็กชายคณวัฒน์  วัชโรทยาน
2. เด็กหญิงชไมพร  วังขวัญ
3. เด็กหญิงระวินันท์  อินสะระ
 
1. นางดาวเรือง  คำตรง
2. นางสาวสุวารีศิริ  ภู่เปี่ยมสินธ์
 
501 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายธนิต  บุษราคัม
 
1. นางเกษร   ศรีจันทร์
 
502 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงฐิตาภา  ประจง
 
1. นางบุญนำ  ศรีทรง
 
503 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์  ทองพูล
2. เด็กหญิงประกายทิพย์  สีสด
3. เด็กหญิงสุนิษา  เที่ยงจิต
4. เด็กหญิงอังคณา  บุญเกิด
5. เด็กหญิงเกตุมณี  ดิษดำ
6. เด็กชายเกรียงศักดิ์  ปานแก้ว
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พลอยเพชร
2. นางมยุรี  บ้านสระ
3. นางอุษณีย์  พิณประภัศร์
 
504 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายฉัตริน    เอี่ยมสงคราม
 
1. นางสาวพรทิพย์  บุญช่วย
 
505 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงณัฐธิชา  พันธุ์ละพะ
2. เด็กชายปภาวิน  ทะสอน
3. เด็กชายเฉลิมวงศ์  สมัครการไถ
 
1. นางมยุรี  บ้านสระ
2. นางอุษณีย์  พิณประภัศร์
 
506 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 92.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงปุญญิศา  พิจิตร
 
1. นางสาวแก้วใจ  ศรีโมรา
 
507 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายชิตชนุภัทร  หอมวงษ์พานิช
2. เด็กชายธงชัย  นาคสังข์
3. เด็กชายธวัชชัย  เปี่ยมท่า
4. เด็กชายธีรนนท์  เจตนเสน
5. เด็กชายปองเทพ  อยู่โต
6. เด็กชายเอกมล  ช่วยสืบวงษ์สา
 
1. นางพัชรินทร์  ประทุมมาลี
 
508 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายภูริเดช  ศรีประสิทธิ์
2. เด็กชายอัทพล  ภู่ระย้า
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางวราพร  ยอดทองดี
 
509 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ลีวะพงษ์เพียร
 
1. นางสุรีรัตน์  พานิช
 
510 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงแววปราชญ์  ประเสริฐ์สวัสดิ์
 
1. นางพิมพ์กมน  สุวรรณสถิตย์
 
511 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงกิติยา  แซ่ว้าง
3. เด็กหญิงกิ่งทอง  กิ่งเพชรเสรีชน
4. เด็กหญิงกุลสตรี  แซ่ว่าง
5. เด็กหญิงทิพากร  วิวัฒน์วิทยา
6. เด็กหญิงนุช  แซ่ม้า
7. เด็กหญิงพิมพ์พิลาไลย์  ประเสริฐรัศมี
8. เด็กหญิงภาวดี  แซ่ม้า
9. เด็กหญิงมยุรา  แซ่เล่า
10. เด็กหญิงมานี  แซ่เฮ่อ
11. เด็กหญิงมาลี  แสนท้าว
12. เด็กหญิงวรรณิดา  แซ่ลี
13. เด็กหญิงวาสนา  แซ่ย่าง
14. เด็กหญิงอำไพ  แสนเอี้ยง
15. เด็กหญิงอินทิพร  แซ่ย่าง
16. เด็กหญิงเกสร  แซ่ว้าง
 
1. นางสาวจำเรียง  ไซฉาย
2. นางสาวประเทือง  ชื่นเมือง
3. นางสาวเสาวลักษณ์  อ่อนสุวรรณ
4. นายไชยวัฒน์  กันทะทำ
 
512 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายณวพงศ์  เจตนเสน
2. เด็กชายมงคล  แม้นพยัคฆ์
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  บุญสงคราม
 
1. นายธนบดีพิพัฒน์  ดำนิล
2. นางเพ็ชรา  สิงห์สม
 
513 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงปัทมพร  หิริโอตัปปะ
2. เด็กหญิงวรรณภา  สะอาดดี
3. เด็กหญิงเสาวรส  มากล้น
 
1. นางสุจินต์  ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช  บุญคงมา
 
514 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดท่าสมอ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์258) 1. เด็กชายอำนาจ  ศรีบุญคำ
 
1. นางฉวีวรรณ  ลิ้มประสงค์
 
515 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ประเทศสิงห์
2. เด็กหญิงกัลญา  รุณณี
3. เด็กหญิงจุรีพร  ครุธพันธ์
4. เด็กหญิงนภารัตน์  บุญแท้
5. เด็กหญิงวรรณภา  นุชสุ่ม
6. เด็กหญิงสุภาวินี  สุขแพทย์
 
1. นางกฤษิญา  นวลศรี
2. นางสาวดริณ  รงค์ทอง
3. นายพรชัย  สิงห์ดำรงค์
4. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
516 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายยุทธนา  เวียงจันทร์
 
1. นายแดน  พุ่มจำปา
 
517 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหัวหว้า 1. เด็กหญิงกรวรรณ  สุเมธโอฬาร
2. เด็กหญิงพัชริดา  อุดม
3. เด็กหญิงฟาริดา  ปั้นมาก
 
1. นางศรีอำพร  น่วมภักดี
 
518 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสวนอัมพวัน 1. เด็กชายอำพล  โพฤทธิ์
 
1. นายพัฒน์วิรุฬห์  เมฆกระจาย
 
519 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงปรมินทร์  โตแฉ่ง
 
1. นางนัยนา  พรหมมา
 
520 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายณัฐภัทร  พงษ์ประยูร
 
1. นายธรรมศักดิ์ชัย  สุขดี
 
521 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงกรรภิรมย์   สูงปานเขา
2. เด็กหญิงบุญพิทักษ์  ริมเพลิง
3. เด็กชายสราวุฒิ  แก้วเขียว
 
1. นางสาวจีรนันท์  เงินช้าง
2. นางสมใจ  สวัสดี
 
522 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโบสถ์ 1. เด็กชายณัชพล  ฉิมพาลี
 
1. นางสาวสมมาส  รื่นฤทธิ์
 
523 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายจักรกฤษ  ยะไข่
2. เด็กชายทัศน์พล  อินทร์ฉาย
3. เด็กหญิงศศิธร  เนื้อมี
 
1. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์   สุทธสม
2. นายเชษฐา  ฉายะสถิตย์
 
524 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  เผือกทิม
 
1. นางทองสุข  ดิษสระ
 
525 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายธนกรณ์   สิงห์ไพลาศ
 
1. นางสาวประภาพร  ธนะไพบูลย์
 
526 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงมัชฌิมา   ชีวะไทย
 
1. นางสาวสุวรรธนี  กมลมาลย์
 
527 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายกิตติกวิน  คุ้มเถื่อน
2. เด็กชายจักกรี  ทาวิสูตร
3. เด็กชายวัฒนา  อยู่โต
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
528 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายชุติเดช  ศรีภักดี
2. เด็กหญิงภัทราวดี  ชายะกุล
3. เด็กชายสิรวิชญ์  บุญแสง
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
529 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงกัลยา  อ่อนสิงห์
2. เด็กชายจิรนันท์  รอดเมือง
3. เด็กหญิงณภัทร  นิยมวงษ์
4. เด็กชายนันทวัฒน์  มีโต
5. เด็กหญิงนิชาภัทร  อยู่โต
6. เด็กชายปิยพัทธ์  ผิวแดง
7. เด็กหญิงภัทรวดี  อ่วมฉิม
8. เด็กชายภาณุ  คงเกาะ
9. เด็กชายภานุวัฒน์  พวงคล้าม
10. เด็กชายภิญโญ  แตงไทย
11. เด็กชายภูวิศ  ทาประดิษฐ์
12. เด็กหญิงวลีรัตน์  เพ็งสอน
13. เด็กชายวัชรพงษ์  คงเพ็ชร
14. เด็กชายศุภกิจ  ทิมมา
15. เด็กหญิงอวิมล  อ่อนสิงห์
16. เด็กชายอวิรุทธ์  ทิมโต
 
1. นางกัณหา  เธียรถาวร
2. นางถกลวรรณ  กลิ่นหวล
3. นางปรางกมล  ล้อจงเฮง
4. นายวุฒิชิญากร  บุญรุ่ง
5. นางสาวสุนันท์  ธีระวิศิษฐชัย
 
530 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายศุภริชญ์  กันภูมิ
 
1. นางพรทิภา  ชมภูพื้น
 
531 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ศรีเกิดวงษ์
 
1. นางอุษา  เขียวอินทร์
 
532 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงจินห์นิภา  คล้ายจันทร์
2. เด็กชายจิรายุส  สุขสำราญ
3. เด็กชายธนภัทร  ศรีสุธรรม
4. เด็กชายธินภัทร  เสือคง
5. เด็กหญิงนุชวรา  จันทร์เจริญ
6. เด็กชายภูริทัต  ใจซื่อ
7. เด็กหญิงวิลาสินี  ยะวงศ์
8. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สาลี
 
1. นางยุพิน  ศรีวสุธากุล
2. นายสุภาพ  พิมพ์แก้ว
3. นางอัจฉราพันธ์  สังข์ชัย
 
533 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายภาณุกร  หรุ่นโพธิ์
2. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร์
3. เด็กชายเสกสรร  รักถนอม
 
1. นายบุญสืบ  ท้วมสุวรรณ
2. นางสิรีลักษณ์  ตาดโท้
 
534 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายธนาธิป  บำรุงรัมย์
 
1. นางธงไทย  บัวนิน
 
535 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายณัชวร  เที่ยงพุ่ม
2. เด็กชายติณภพ  โอรักษ์
3. เด็กชายนิพิธ  แก่นจันทร์
 
1. นางสาววิภา  จิอู๋
2. นางสุกัญญา  นภาพรเกษม
 
536 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  บุญชื่น
2. เด็กชายจิรายุ  สีคล้าย
3. เด็กหญิงนันทนา  ยงโภชน์
 
1. นายพงศ์ศักดิ์  หล่อทอง
2. นางลัคนา  สังขพันธ์
 
537 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายธีรโชติ  จันทร์พิทักษ์
2. เด็กชายสุรยุทธ  การภักดี
 
1. นายนันทชัย  แย้มนุ่น
 
538 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงรัชดาพร  สุขยืน
 
1. นายสงกรานต์  ยอดกลิ่น
 
539 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  ปะมาโย
 
1. นางลลนา   แสงสุพรรณ์
 
540 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  น้อยเจริญ
2. เด็กหญิงธนัญญา   แสนสุวรรณ
3. เด็กหญิงปิยะดา  ศรีเสริม
4. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  หมื่นหาญชุมพล
5. เด็กหญิงวรรณพร  พรมจีน
 
1. นางฐานิตา  เจริญกุล
2. นางเสาวลักษณ์  สิงห์โตทอง
 
541 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 81.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  มาอินทร์
2. เด็กหญิงขวัญจิรา  ม่วงมา
3. เด็กหญิงเพ็ญแข  นาโสก
 
1. นางปิยรัตน์  จิตเปี่ยมวิริยะ
2. นางแสงระวี  เทียนชัย
 
542 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอินทาราม(เสนาณรงค์อุปถัมภ์3) 1. เด็กชายเพชรมงคล  มณีรัตน์
 
1. นางสาวหทัยทิพย์  พรรัมย์
 
543 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายกฤตภัค  ส่องศรี
2. เด็กชายกฤษณะ  จันทร์คืน
3. เด็กชายกิตติศักดิ์  พิมพา
4. เด็กชายจักรกฤต  พัตทองคำ
5. เด็กหญิงจิตราพร  ยิ้มแย้ม
6. เด็กหญิงชุติมา  เนตรพัตร
7. เด็กหญิงณัชชา  พวกคง
8. เด็กชายตรีทเศศ  คำมี
9. เด็กชายทรงวุฒิ  กะลาม
10. เด็กหญิงธนภรร์  พลศักดิ์ขาว
11. เด็กหญิงธนากานต์  บังคม
12. เด็กหญิงธัญจิรา  นารอด
13. เด็กหญิงธิติรัตน์  อังครนิโรจน์
14. เด็กหญิงนิษฐา  ชังดี
15. เด็กหญิงนิสา  ตุ้มเงิน
16. นายพศวัศ  สุขชื่น
17. เด็กชายพัทธพงษ์  นาราศักดิ์ศิริ
18. เด็กชายพีรวัฒน์  อยู่ทรัพย์
19. นายภควันต์  แถวนาม
20. เด็กหญิงมงคลชัย  สุดใจกล้า
21. เด็กชายมนัส  สืบศรี
22. เด็กชายมนัส  ยิ่งสุข
23. เด็กชายรัฐพงษ์  โตทองหล่อ
24. เด็กชายวรเชาฐ์  แสวงทรัพย์
25. เด็กชายวันสงกรานต์  คำดำ
26. นายวีรชิต  วันชัย
27. เด็กหญิงศศิประภา  ขันทอง
28. เด็กหญิงศิริลักษณ์  นุ่มฤทธิ์
29. เด็กหญิงสกาวพรรณ  เพ็ชรทอง
30. เด็กชายสงวนศักดิ์  วิลัย
31. เด็กชายสภกิต  อาจหาญ
32. เด็กชายสวิตต์  หมั่นกิจ
33. เด็กชายสุทธิภัทร  พักแพรก
34. เด็กหญิงสุธาธินี  สิงห์รอด
35. เด็กหญิงอภิญญา  กาญจนา
36. เด็กหญิงอังคนา  เหาะสูงเนิน
37. เด็กชายอาทิตย์  เย็นสุข
38. นายเฉลิมเกียรติ  ศรีมาน
39. เด็กชายเสฎธวุฒิ  ไพโรจน์
40. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แจ้งกระจ่าง
 
1. นางจุลีณา  วงศ์เหลือง
2. นายณฐพล  รัตนอารมย์
3. นางธรรยมล  รัตนชัยสิทธิ์
4. นางสาวนวพร  กำเพ็ชร
5. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
6. นายสมยศ  วินัยพานิช
7. นายอนุชา  วิหคโต
8. นางเรณู  ทิพยรัตน์
 
544 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายวงศธร  สมศรี
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
545 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงจิดาพา  จำนงสังฆ์
2. เด็กชายนราธร  เนียมทอง
 
1. นางพรพิมล  เล็กสาย
 
546 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กชายชัยธวัช  แสนหาญ
2. เด็กชายภูวนาถ  ไกรศรี
 
1. นางสาวนันทพร  บุญวาส
 
547 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงทัดดาว  น้อยสร้อย
2. เด็กชายภัทรดนัย  โม่ทิม
 
1. นายกฤษดากร  หมื่นกล้า
 
548 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  อินทร์ขำ
2. เด็กหญิงนิชาภา  บัวทอง
 
1. นายสงกรานต์  ทัพบำรุง
2. นางสุรีย์วัลย์  สวัสดิ์พันธุ์
 
549 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงสุพรรษา  เกษเจริญคุณ
 
1. นางสาวอักษิกา  แก้วสุวรรณ์
 
550 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงจันทกานต์  จันทร์อินทร์
2. เด็กหญิงนรินทรภรณ์  สุดมี
3. เด็กชายหฤษฎ์  บัวชื่น
 
1. นางสาววรรณิภา  เล็กพวงทอง
2. นางสุพัตรา  เฉยทิม
 
551 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 66 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงกรรภิรมย์   สูงปานเขา
2. เด็กชายณัฐพล   อุบลงาม
 
1. นายธนวัฒน์  สอนคำ
 
552 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงธีรกานต์  วัฒนเขตการณ์
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  นิลฉ่ำ
 
1. นางนงนุช  สุหงสา
2. นางมยุรี  บ้านสระ
 
553 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงชมพูนุช   สาลี
2. เด็กชายชลชาติ   เรืองวงษ์
3. เด็กชายวรชาติ   เจริญศิลป์
 
1. นางพัชรี   พันแสน
 
554 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กชายน้ำเพชร  บุญวาส
2. เด็กชายสัญชัย  หลำดี
 
1. นายสรวิชญ์  สินสวาท
 
555 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กชายวรวุฒิ  พงษ์เกตุ
 
1. นางเกษร  เทศธรรม
 
556 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายกัณฑานัต  ศรีโพธิ์
2. เด็กหญิงชลธิชา  ชื่นอุรา
3. เด็กหญิงชลลดา  ชื่นอุรา
 
1. นายสมศักดิ์  จิตรเอื้อตระกูล
2. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
557 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงศศลักษณ์  รุ่งเรือง
 
1. นางอรนุช  บุญคงมา
 
558 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแหลมหว้า 1. เด็กหญิงกมลพร   แก้วมุ้ย
2. เด็กหญิงวาสนา   คล้ายเกตุ
 
1. นางวันเพ็ญ   มาทัพ
2. นายอนันศักดิ์   มาทัพ
 
559 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายยุทธนา  เวียงจันทร์
 
1. นายแดน  พุ่มจำปา
 
560 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกัลยาณี  อบรม
 
1. นางบำรุง  นัคราจารย์
 
561 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายณัชวร  เที่ยงพุ่ม
2. เด็กชายติณภพ  โอรักษ์
3. เด็กชายนิพิธ  แก่นจันทร์
 
1. นางมะลิ  เทศเขียว
2. นางสายสมร  เทศเขียว
 
562 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงสุภัสสร  อินอุดม
 
1. นายคชล  จันทร์กระจ่าง
 
563 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงพันธรัตน์  สุขแสน
 
1. นางรุ่งนภา  ผิวศรี
 
564 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  นุชอยู่
2. เด็กหญิงพรทิพย์  น้ำเงิน
3. เด็กหญิงภัณฑิรา  มากคณา
4. เด็กหญิงรดาการ  พึ่งมาก
5. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  นุชอยู่
6. เด็กหญิงวริศญาพา  พันธุระ
7. เด็กหญิงสุพิชญา  กฤษสมัย
8. เด็กหญิงสุภาวดี  ธีระภาการ
9. เด็กหญิงเด็จแก้ว  ลีลาพัฒน์
10. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตาดโท้
 
1. นางพรรณี  พานทอง
2. นางสุนทร  แสงทอง
3. นางเสาวลักษณ์  สันติจารี
 
565 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กชายนพรัตน์  เชียงมา
2. เด็กชายพงศธร  อัตพุฒ
3. เด็กชายพีรณัฐ  พุ่มยิ้ม
 
1. นางสุจินต์  ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช  บุญคงมา
 
566 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายธนาธิป  มีโพธิ์
2. เด็กชายอัฐพล  ปลั่งดี
 
1. นางสาวสุนทรี  ไทยเขียว
 
567 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงธัญยรัตน์  รอดคำ
2. เด็กชายปรเมศว์ร  นาคสุวรรณ
3. เด็กหญิงปาริชาต  สังมะนะ
 
1. นางสาวนิรุชา  คงอินทร์
2. นางบุญญารัตน์  แคะนาค
 
568 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พูลเขตร์กิจ
2. เด็กหญิงณิชกานต์  อินสอน
3. เด็กชายธนะรัชต์  เดชแสง
4. เด็กชายนพรัตน์  หมื่นยุทธ
5. เด็กชายนภัสร์  พรหมโสฬส
6. เด็กหญิงปิยธิดา  กล้าหาญ
7. เด็กหญิงพิมลกานต์  ขำเตี้ย
8. เด็กชายภูมินทร์  บัวเมือง
9. เด็กหญิงรังสิยา  ธัญญเจริญ
10. เด็กหญิงสิรีธร  โพธิ์ศรี
 
1. นายธราธาร  ราชคำสุข
2. นายภิญโญ  จูสี
3. นางรติกร  โตอ่อน
 
569 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไพรนกยูง(วันชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงจีรภัทร  นิรภัย
2. เด็กหญิงจุฑารัตน์  บุญส่ง
3. เด็กหญิงญาณิกา  แก้วเขียว
4. เด็กหญิงบัณฑิตา  วงทองดี
5. เด็กหญิงอนงค์นาง  ธรรมสาลี
 
1. นางสาวดวงดาว  บัวศรีน้ำผึ้ง
2. นางสาวปวิตรา  เส็งเอี่ยม
 
570 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงโยธกา  อินทร์อ่ำ
 
1. นายกิติศักดิ์  คล้ายทอง
 
571 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายกฤตภาส  จีนจรรยา
2. เด็กชายนรภัทร  อยู่ภู่
3. เด็กชายพงศธร  ทากุล
 
1. นายจตุรงค์  วงศ์เหลือง
2. นายนิรันดร์  ศรีธูป
 
572 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กหญิงชัชชญา  จันทร์ชื่น
2. เด็กหญิงทศพร  จันทร์ประทักษ์
3. เด็กหญิงนิตา  ปีชื่น
4. เด็กหญิงนุจรี  เร่งทอง
5. เด็กหญิงวิภาวี  บุญรอด
6. เด็กหญิงสมฤดี  ชาที
 
1. นางกาญจนา   เกษแก้ว
2. สิบเอกฐานวัฒน์   โชติจิรธนาศักดิ์
3. นางปิยนันท์  แสงทอง
4. นางสาวสุณิษา  สุกราพา
 
573 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายชัยพล   อ่วมรอด
2. เด็กหญิงณัฎฐริณีย์   พรมแสง
3. เด็กชายธนภัทร   แถวประโคน
4. เด็กชายธนภัทร   ดีใหญ่
5. เด็กชายธนาทิพย์  นันทพันธ์
6. เด็กชายนันทวัน   ชาลีลักษ์
7. เด็กหญิงปิยะวรรณ   อิ่มน้อย
8. เด็กหญิงพลอยไพลิน   อาจหาญ
9. เด็กชายพีระ  พรมมา
10. เด็กชายภัครพล  มรพัฒน์
11. เด็กหญิงภัทรพร   แพ่งกลิ่น
12. เด็กหญิงวริภา  สุขแจ่ม
13. เด็กหญิงวันวิสา   น้อยระแหง
14. เด็กชายวาริชาต   อุ้มครุฑ
15. เด็กชายวีรภัทร  ขลิบทอง
16. เด็กหญิงศรัญญา  พรมมา
17. เด็กชายอภิสิทธิ์   วงษ์สัมปันโน
18. เด็กชายเจริญ  นุ่มนิ่ม
 
1. นางสาวปวันรัตน์  ศรีเดช
2. นายพิชัย  นิยมรส
3. นายสมเกียรติ  อินไข่
 
574 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงญาดา    มหัตสกุล
2. เด็กหญิงนงนภัส  งามสูงเนิน
3. เด็กหญิงนภัสสร   เพ็งนิ่ม
 
1. นางสาวพูลศรี  ฤทธิเรืองเดช
2. นายไพจิตร์  ไชยรักษ์
 
575 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายภควัต  ภู่ขาว
 
1. นางสาวสายฝน  บุษบรรณ์
 
576 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  มั่นอ่วม
2. เด็กชายพลธร  พุกทอง
3. เด็กชายอนุชา  เจตเกษตรการ
 
1. นางสาววิไลพร  คะใจ
 
577 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงรัญชนา    คงเงิน
 
1. นางสมคิด   ขวัญชัย
 
578 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงณัฐยา  มะลิทอง
 
1. นางสาวเทียนพร  เอ้งฉ้วน
 
579 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  อ่อนฉ่ำ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์  สุทธสม
 
580 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิมงคล 1. เด็กชายพัสกร  โภคสวัสดิ์
 
1. นายกลอนสัน  
 
581 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ด้วงฟู
2. เด็กหญิงพรกนก  ประจง
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พลอยเพชร
2. นางนงนุช  สุหงสา
 
582 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 90.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงจิรา  ทองหล่อ
2. เด็กหญิงธัญลักษณ์  น้ำจันทร์
3. เด็กหญิงสุวรรณณี  โพรงพรม
 
1. นางดำเนิน  ชูกุศล
2. นางสาวพิไลวรรณ  บัวเงิน
 
583 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายวรรธนัย    พูชิน
 
1. นางเอมอร   วัตยานนท์
 
584 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายพงศธร  วิวัฒวิทยา
2. เด็กชายวุฒิกร  เจริญศิรินุกูล
3. เด็กชายสุรศักดิ์  ยังแสง
 
1. นางฐัติมา  บุญเพิ่ม
2. นางสาวศุภวรรณ  ชังชั่ว
 
585 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงณีรนุช    หาญประกาศ
2. เด็กชายสิรวิชญ์   วินัยพานิช
 
1. นางรัชนี  มากทรัพย์
2. นายวิทยา   มากทรัพย์
 
586 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายไกรวิชญ์  จูเปีย
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ส้มไม้
 
587 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงดอกฝ้าย  แซ่เฮ่อ
2. เด็กหญิงดานรินทร์  โชคขวัญยืน
3. เด็กหญิงธัญธร  เปี่ยมทรัพย์
4. เด็กหญิงพวงชมพู  อิ่มบุญสุข
5. เด็กหญิงศิราลัย  เอี่ยมลออ
6. เด็กหญิงสุภาวดี  บุญเสริม
7. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แซ่ว้าน
 
1. นางนงเยาว์  โจลัตสาห์กุล
2. นางสาวเสาวลักษณ์  อ่อนสุวรรณ์
 
588 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงบุศรินทร์  รอดหลง
 
1. นางนิภาวรรณ  อินทโน
 
589 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงอรณิชา  เงินแจ่ม
 
1. นางพรรณี  พานทอง
 
590 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  อนุสิฏฐกุล
 
1. นางพรรณรุจี  สร้อยทอง
 
591 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายยุทธนา  เวียงจันทร์
 
1. นายแดน  พุ่มจำปา
 
592 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายสุริยา  เปี่ยมสกุล
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  กองฤทธิ์
 
1. นางสาวปรานอม  พรหมอินทร์
2. นางสมใจ  ผลยาม
 
593 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโฆสิตาราม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  วัดชัย
2. เด็กหญิงทิพธัญญา  จั่นหนู
3. เด็กชายวรนนท์  กลัดล้อม
 
1. นางปาวณีย์  อยู่ปรางค์
2. นายสมชาย  สุกทอง
 
594 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายภาณุกรณ์  กลิ่นเทียน
2. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร
3. เด็กชายเสกสรร  รักถนอม
 
1. นายสมชาย  แสงโป๋
2. นายสมเกียรติ  แสงโป๋
 
595 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงทิฑัมพร  พุกทอง
2. เด็กชายพีระวัฒน์  ไชยทวีวงศ์สกุล
3. เด็กหญิงสุพรรณษา  ไซรงามสม
 
1. นางสาวจีรนันท์  เงินช้าง
2. นางสมใจ  สวัสดี
 
596 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  พุกสาย
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  เพ็งโต
 
1. นายประสิทธิ์  นาคสุข
2. นางสุกัญญา  เธียรถาวร
 
597 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงฐิฏิชญานี  เทียนบางธัญโรจ
2. เด็กชายสัตบุรุษ   มีทอง
3. เด็กหญิงแพรวพรรณ   เกิดรัตนศักดิ์
 
1. นางสมใจ  เรืองจันทร์
2. นายไพจิตร์  ไชยรักษ์
 
598 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงเกตุวดี  ตั้งจิตมั่นธรรม
 
1. นางวิภาวดี  สิงห์ศิริพร
 
599 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงทรัพย์ทวี  ใจสิงห์
 
1. นายเชษฐา  ฉายะสถิตย์
 
600 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   อุดมสันติสุข
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
601 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กชายธีรดลย์  แสงพลบ
 
1. นางสาวปราณี  เกตุหนู
 
602 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 93.63 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายธีรเมธ  มีโชค
2. เด็กชายเตจิต  อุปวิศวงศ์กร
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
603 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายณรงค์เดช  อนุสรณ์
2. เด็กชายวิวัฒนชัย  จันทร์วงษ์ษา
 
1. นางสาวขนิษฐา  บุญวรนุช
2. นางสาวบัวทอง  อินทรถา
 
604 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงชาลิสา  แสนหาญ
 
1. นายสุรชัย  สิงห์สม
 
605 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กชายศรายุทธ  แผื่อแผ่
 
1. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
606 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายบุญญวัต  ศรีนางแย้ม
2. เด็กหญิงภัทรานิษฐ์  ขำอ่วม
 
1. นางจิระพันธ์  สำเภา
2. นางธงไทย  บัวนิน
 
607 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงอรวรรณ  จันทร์ขาว
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
608 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กชายปวริศน์  ขำปาน
2. เด็กชายปุภิพรชัย  หริ่งรอด
3. เด็กชายวิรชัช  ยุทธนะพลากูร
 
1. นางอัจฉราวรรณ  เมฆศาสตร์
 
609 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายนพรัตน์  หมื่นยุทธ
2. เด็กหญิงรังสิยา  ธัญญเจริญ
 
1. นางสิริรัตน์  แก้วฉวี
2. นางสิริรัตน์  แก้วฉวี
 
610 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กชายกีรติ  วรรณะเมรี
2. เด็กชายธนภัทร  ชัยเจริญ
3. เด็กหญิงนงนภัส  แตงกลิ่น
 
1. นางพเยาว์  สนธิ
2. นายสมพร  สนธิ
 
611 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงณัฐนิชา   เณรน้อย
2. เด็กหญิงมยุรฉัตร  โพธิ์ศรี
3. เด็กหญิงวรัญา   เณรน้อย
4. เด็กหญิงวิภาพร   พรายพันธ์
5. เด็กหญิงศศธร   ทองไทย
 
1. นายวณิชย์   สุภาราญ
 
612 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดไผ่โพธิ์ทอง 1. เด็กชายนาควัฒน์  แสงทอง
2. เด็กหญิงพักพิรมย์  คำฝึกฝน
3. เด็กหญิงวนิชชา  คำสีทา
 
1. นางลำเพย  ทับพุ่ม
2. นายสาธิต  ทับพุ่ม
 
613 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกสุก 1. เด็กหญิงกนกพรรณ  ครองยศ
2. เด็กหญิงปนัดดา  ศรีอินทร์
3. เด็กหญิงอรษา  พ่วงเข็ม
 
1. นางสุทิน  ชมภูนุกูลรัตน์
2. นายสุพล  ชมภูนุกูลรัตน์
 
614 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายทัสมา  โต๊ะอาดำ
2. เด็กชายภานุพงศ์  จั่นเที่ยง
 
1. นายปณิธาน  พันธ์พานิช
 
615 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายสวภัทร์  น้อยนิ่ม
 
1. นายกิตติศักดิ์  คล้ายทอง
 
616 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายชาคริต  นิ่มนวล
2. เด็กชายณรงค์ชัย  จีนเมือง
3. เด็กชายณัฐพล  ศรีเจริญ
 
1. นางขวัญนภา  บัวดี
 
617 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กชายภานุพงศ์  เจนสาริกรณ์
 
1. นางปราณี  เอี้ยงปาน
 
618 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงชนิตา  ฤทธิ์เหมาะ
2. เด็กชายธนาคม  มาขำ
3. เด็กหญิงนิภารัตน์  หรั่งมา
 
1. นางจรวยพร  อินทรอำนวย
2. นางสาวอักษิกา  แก้วสุวรรณ์
 
619 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงน้ำผน  เกตุสุธรรม
2. เด็กหญิงสุนิสา  พุกทอง
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  เอี่ยมละออ
 
1. นางสาวศิริวรรณ  คงภักดี
 
620 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงสุรภา   อินทรเกษตร
 
1. นางปาริชาต  ผ่องเจริญ
 
621 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. นายภักดี  ศรีเถกิงกิจ
2. เด็กชายไวกูณฑ์  บุญปริก
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
622 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กชายกฤษนัย  สีรัตน์
2. เด็กชายชัยสิทธิ์  ป้อมวงศ์
3. เด็กชายภูธเนศ  นอบน้อม
 
1. นายจิรัฏฐ์  ศรีบ้วแก้ว
 
623 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กชายกฤตเมธ  สังวาลย์นุช
2. เด็กชายศุภกฤต  คงมาก
3. เด็กชายอิศรา  ขำฉนวน
 
1. นายช้วน  ยี่แม่นยิง
2. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
 
624 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงปุญญิศา  ปฏิภาภรณ์
 
1. นางสุรีรัตน์  พานิช
 
625 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายอัครเดช  บุญวาที
 
1. นายสิทธิโชค  ทิพเกษร
 
626 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายณัฐวร  อินทนาม
2. เด็กหญิงอภิญญา  ลีลาพัฒน์
3. เด็กชายณัฐพล  พืชพันธ์
4. เด็กชายนพคุณ  ฟักน้อย
5. เด็กชายพชรพล  แจ่มทรัพย์ไพศาล
 
1. นางนารี  แช่มช้อย
2. นางประทุม  สุภัควิมล
 
627 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงกนิษฐา  ด้วงไทย
2. เด็กหญิงนิพัทธา  ยอดมานะ
3. เด็กหญิงสิริขวัญ  วิจิตรศรี
 
1. นางสาวประทุม  ภิยะรัตน์
2. นางอำนวยพร  ตันติเสรีรัตน์
 
628 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระไม้แดง 1. เด็กชายณัชพล  พวงสายหยุด
2. เด็กชายภูมิพิทักษ์  ม่วงทอง
 
1. นางสาวอรอุมา  เผือกสุข
 
629 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าสมอ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์258) 1. เด็กหญิงอัญชลี  เจียมจริต
 
1. นางฉวีวรรณ  ลิ้มประสงค์
 
630 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าแก้ว 1. เด็กชายธนกฤต  แก้วเขียว
2. เด็กชายเป็นไทย  เล็กรัตน์
 
1. นายบุญช่วย  จบศรี
2. นายมนูญ  นอบน้อม
 
631 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงวราภรณ์  แนบเนียน
 
1. นางนุกูล  เลี้ยงหล่ำ
 
632 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์    
633 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายศุภวิชญ์  กันภูมิ
2. เด็กหญิงสิริน  เกษทองมา
 
1. นางลมโชย  พุ่มริ้ว
 
634 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงณัฐพร  จามรเนียม
2. เด็กหญิงปรัชญาพร  ปานดำ
 
1. นางสมพร  ชูโพธิ์
2. นางอุปถัมภ์  พูลพ่วง
 
635 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดฝาง 1. เด็กชายณัฐพล   สุขอิ่ม
 
1. นางสาวปัทมา   เต่าให้
 
636 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนท่าบ้านหลวง(รัฐรังสรรค์วิทยา) 1. เด็กชายณภัทร  ดีพิจารณ์
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  นาคสังข์
3. เด็กชายภวัตชัย  พรมฮวด
 
1. นางภาษิณี  อ่ำบุญ
2. นางสาวมณีรัตน์  โพธิ์คา
 
637 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายธิติวุฒิ  ธาระทรัพย์
2. เด็กชายธีรเดช  ธาระทรัพย์
3. เด็กชายปณพล  วันละ
4. เด็กชายวิชชากร  คล้ายสอน
5. เด็กชายสหรัฐ   วงษ์อนุ
6. เด็กชายเกียรติศักดิ์  บุ้งทิม
7. เด็กชายเจริญทรัพย์  ปิ่นทอง
8. เด็กชายเฉลิมพล  แหยมประเสริฐ
 
1. นายวันชัย  โพธิ์ศรี
 
638 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กชายดนัย  เขียวเล็ก
2. เด็กชายภูวินทร์  บุญนิ่ม
3. เด็กชายวีรเทพ  คุ้มพ่วงมี
 
1. นางสาวมงคลรัตน์  แก่นดำ
 
639 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสวนอัมพวัน 1. เด็กหญิงวันทนา  หมวกทอง
 
1. นางสาวอมรรัตน์  ปาลวัฒน์
 
640 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงเบญจวรรณ  อินสว่าง
 
1. นายดิเรก  กองรส
 
641 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงวรรณรัตน์  สายขุนทด
 
1. นางนัยนา  พรหมมา
 
642 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงชนัฎฎา  เอมหงษ์
 
1. นายจตุรงค์  วงศ์เหลือง
 
643 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  เอี่ยมยิ่ง
2. เด็กหญิงอินทิรา  ครุฑจันทร์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีอาทร  บุญประเสริฐ
 
644 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงญาณิกา  วิบูลย์ชัยสิทธิ์
2. เด็กหญิงบงกชเพชร  บ่วงเพชร
 
1. นางนงลักษณ์  เพ็งนิ่ม
2. นางผาสุข  แก้วเขียว
 
645 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กชายกุลทัต  ทิมบุตร
2. เด็กชายวัฒนา  ชาดี
3. เด็กชายศิรศักดิ์  เพ็ชรชนะ
 
1. นายคมสัน  แม้นญาติ
2. นางรุจิรานี  เรืองฤกษ์
 
646 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงเบญญาภา  เอมอ่อง
 
1. นางปานทิพย์  ระเวกโสม
 
647 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. นางสาวขวัญพร  เทศทนง
2. นายธงชัย  เอี่ยมรอด
3. นายภิปราย  ช้างสัมฤทธิ์
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
648 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงภานุมาศ  กันยา
2. เด็กชายวาริชาติ  อุ้มครุฑ
3. เด็กหญิงโสรยา  โพธิ์แสง
 
1. นางสาวจีรนันท์  เงินช้าง
2. นางสมใจ  สวัสดี
 
649 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดยางศรีเจริญ 1. เด็กชายธนภูมิ  บุตรเพ็ชร
2. เด็กชายรุ่งโรจน์  บุสบงษ์
3. เด็กชายอรรถนนท์  ม่วงสกุล
 
1. นางสุภาณี  เกตุตระกูล
 
650 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงกรองทอง  งามวงษ์
2. เด็กหญิงกัญญาพัชร  กิ่งทอง
3. เด็กหญิงธัญวรัตน์  ดวงแก้ว
4. เด็กหญิงธัวรัตม์  ประชุมศรี
5. เด็กหญิงนันทิมา  รัตนศิริแสงโชติ
6. เด็กหญิงบุญญพัฒน์  เถิ่งเฟือง
7. เด็กหญิงพิญช์สินี  ทานากะ
8. เด็กหญิงมาฆวดี  พุ่มจำปา
9. เด็กหญิงวรกานต์  จันทร์ทอง
10. เด็กหญิงวริษฐา  แสงไกร
11. เด็กหญิงศศิมา  พลเล็ก
12. เด็กหญิงสุจิรา  คำแสนราช
13. เด็กหญิงสุภัทรา  ศรีนาคดี
14. เด็กหญิงอภัสรา  คุ้มสุด
15. เด็กหญิงไพลิน  หิรัญภูวฐิติโชติ
 
1. นางทิพย์ณภัช  ทั่งทอง
2. นางสาวสุทธิดา  ศรีวัฒนา
3. นางอภัสนันท์   โชติจิรธนาศักดิ์
4. นายเบญจรงค์  ล้อมวงษ์
 
651 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงณัฐวดี  เทียนสัน
2. เด็กหญิงวรัญญา  คงกะพันธ์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์   สุทธสม
2. นายเชษฐา  ฉายะสถิตย์
 
652 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงนันทวี  ไหมขาว
 
1. นางสาวภคปัติ  วิทยกิจสกุล
 
653 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กหญิงวรรณิดา  ศรีประเสริฐ
 
1. นายเกษร  เทศธรรม
 
654 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายณัฐชัย  เขียวรอด
2. เด็กชายอนุภัทร  ภูสันต์
3. เด็กชายเวคิน  เกิดอินทร์
 
1. นางสาวชาลิสา  ยิ้มรอด
 
655 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  คำนับภา
2. เด็กหญิงศิริประภา  กองยอด
3. เด็กหญิงอรทัย  เรือนเพ็ชร
 
1. นายธีรพงศ์  คำแสง
2. นางพยุง  มีมุข
 
656 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงประภัสสร  ทับทิมทอง
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ดอนไพรธรรม
 
1. นายบุญยก  เชาวนเกตุ
2. นางวีณา  พึ่งเจียม
 
657 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงศุกใจ  ไม้ตะเภา
2. เด็กหญิงอรวรา  โพธา
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  บริสุทธิ์
 
1. นายอุทัย  คำวิเศษ
 
658 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กชายวีระยุทธ  นาคบัว
2. เด็กชายสิรวิชญ์  คำใจ
 
1. นายวุฒิชิญากร  บุญรุ่ง
 
659 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายธนชัย  ศรีเดช
2. เด็กหญิงพรสวรรค์  ศรีเดช
3. เด็กหญิงวรัญญา  เรืองทอง
 
1. นายสุรชัย  สิงห์สม
2. นายแดน  พุ่มจำปา
 
660 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเก่า 1. เด็กหญิงประภัสสรา  ครคง
 
1. นางสาววันทนา  มหาสุภาพ
 
661 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงพจมาน    ฟักมี
2. เด็กชายสิทธิพงศ์   กำเพ็ชร
3. เด็กชายอนวัช   คำเสือ
 
1. นางทัศนีย์    สงเคราะห์
 
662 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงณภัทรธรา  ราชทิพย์
2. เด็กหญิงธนกฤต  ทองคำ
3. เด็กหญิงเมธินี  โทนวม
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
663 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายธนพล  ภักตรนรา
2. เด็กชายวัชรินทร์  กาลพฤกษ์
 
1. นางมานิต  กลัดภู่
2. นางสาวสกาวรัตน์  ยิ่งไพบูลย์สุข
 
664 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงรุจิรา  อึ่งขวัญ
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
665 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงภคนันท์  เพชรทอง
 
1. นางบำรุง  นัคราจารย์
 
666 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน    
667 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงทองสร้อย  ชุ่มมา
2. เด็กหญิงวิภาวดี  สารรักษ์
 
1. นางพลอยชมพู  จันทร์ฉนวน
2. นางลัคนา  สังขพันธ์
 
668 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงเกดแก้ว  ดอกกุหลาบ
 
1. นายอิทธิกร  ชยานนท์
 
669 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงณัฐนรี  จันมา
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  อ่อนคำ
3. เด็กหญิงเกษรินทร์  หลงน้อย
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นางสมพร  แก้วสุวรรณ
 
670 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กชายเติมศักดิ์   หอมสนิท
 
1. นางพิมพ์พร   อินต๊ะแสน
 
671 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ภารไสว
2. เด็กหญิงลลิตา  ทองประเสริฐ
3. เด็กชายวรัชญา   งาเฉลา
 
1. นางสมพร  ชูโพธิ์
2. นางอุปถัมภ์  พูลพ่วง
 
672 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอารีทวีวนาราม 1. เด็กชายชาญชัย  ยิ้มจันทร์
2. เด็กชายณัฐพงษ์  พัฒนพันธ์
3. เด็กชายอนุสรณ์  รักษ์อารมณ์
 
1. นางชรกร  ทองนาค
2. นายประคอง  จันเงิน
 
673 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงสุภัทรา  นิยมธรรม
 
1. นายธีระ  บุญเกิด
 
674 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดใหม่ศรัทธาราษฎร์ 1. เด็กชายกฤษณะ  บัวคลี่
2. เด็กชายนพดล   อุปแก้ว
3. เด็กชายสถิระ  เขียวรอด
 
1. นางมิ่งขวัญ  ณัฐรุจาสกุลพงศ์
2. นายศตวรรษ   บัวรา
 
675 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสุขเดือนห้า 1. เด็กชายสิทธิชัย  ศรีสุธรรม
2. เด็กชายสิทธิโชค  ศรีสุธรรม
3. เด็กชายเจตนิพัทธ์  เต็งมิ่ง
 
1. นางสาวปราณี  สีวันนา
 
676 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กชายกิตติกวิน  จบศรี
2. เด็กชายกิตติพงษ์  ศิริรัตน์
3. เด็กชายนัทธพงศ์  เอี่ยมโอด
 
1. นางลำใย  รุ่งเรือง
 
677 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงโยธกา  อินทร์อ่ำ
 
1. นายกิตติศักดิ์  คล้ายทอง
 
678 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กชายจีรศักดิ์  คงกระพันธ์
2. เด็กชายทัศนัย  บุญเรือง
3. เด็กชายวันเฉลิม  พลเสน
 
1. นายสมศักดิ์  คงเพชร
2. นางสาวเบญจพร  ศรีอินจันทร์
 
679 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กหญิงกาญจนา  บุญพรหม
 
1. นายธรรมนูญ  มีสมสืบ
 
680 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงกมลชนก  สิงห์ทอง
2. เด็กหญิงปนิสรา  ไวว่อง
 
1. นางนฤมล  อุดทาคำ
2. นายสงกรานต์  ทัพบำรุง
 
681 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ตุ้มหอม
2. เด็กหญิงวิภาพร  คงเกิด
 
1. นางสาวสำเริง  อนุศาสนนันท์
 
682 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายพงศกร    เกิดผลวัฒนา
2. เด็กชายศุภกร   จิตต์เจริญ
3. เด็กหญิงสุดาภัทร  คำสะอาด
 
1. นางสาวเปรมา  ชีวะไทย
 
683 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงมาลิรินทร์  จันทร์ทำ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอำภา  เสียงสังข์
 
684 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงฑิตยา   บุญหลาย
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
685 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงบุศกร  ช้ำเกตุ
2. เด็กหญิงมันตา  อินสิน
 
1. นางปาณิสรา  ปิ่นเงิน
 
686 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดธรรมามูล 1. เด็กชายเจษฎา  ดาราโพธิ์
 
1. นางศรีประไพ  ดีประดิษฐ์
 
687 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงสุกฤตยา  เรืองฤทธิ์
 
1. นางพาณี  รอดย้อย
 
688 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กชายพัชรพล  สไบทิพย์
2. เด็กชายเสกสรร  ขวัญงาม
 
1. นายสมชาติ  สุดโสม
 
689 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายศิรานุวัฒน์  ศรีนวล
 
1. นายปริญญา  ง่วนทอง
 
690 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสวนอัมพวัน 1. เด็กหญิงสุรัญญา  ใจมั่น
 
1. นางรัตนา  ผูกฤทัย
 
691 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดศรีมณีวรรณ(ธรรมศิริอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  มีเย็น
2. เด็กชายกัญญารัตน์  แป้นขาว
3. เด็กชายคณิน  รัตนวิสุทธิ์
4. เด็กชายชิติพัทธ์  อิ่มมณี
5. เด็กชายพัชรพล  ศรีสัมพันธ์
6. เด็กหญิงศรีรัตสดา  ม่วงเรือง
7. เด็กหญิงสุกัญญา  ใจสงค์
8. เด็กหญิงอมรรัตน์  จิ๋วประหัตถ์
 
1. นางจงดี  อินทร์เอี่ยม
2. นายชูชีพ  เหลือสำเภา
3. นายสถิตย์  คงไข่
 
692 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงวาสนา  เข็มเงิน
2. เด็กหญิงเกษณี  ครคง
 
1. นางรดานัฐ  เปี่ยมสิน
 
693 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงพรหมพร  กานดา
2. เด็กชายภัทรธร  ภูสมหมาย
3. เด็กชายหิรัญ  พิรอด
 
1. นางนงลักษณ์  เพ็งนิ่ม
2. นายวัฒนะ  อินทร์นิ่ม
 
694 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงจตุพร  ดิษมา
 
1. นางวรรณา  ฉลูทอง
 
695 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กชายกษิณ  บุญเย็น
2. เด็กชายขวัญชัย  ผึ่งสิงห์
3. เด็กชายจิรายุทธ  ม่วงขวัญ
4. เด็กชายณัฐพงศ์  พงษ์สถิตย์
5. เด็กชายวัชระ  ขุนทรา
 
1. นางปทุมวดี  มีนาค
2. นางศิพิมล  ปราบทอง
 
696 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนใหญ่ 1. เด็กหญิงสุภาพร  คุ่มคุ้ม
 
1. นายปรีชา  โสภณ
 
697 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกำแพง (สรรพยา) 1. เด็กหญิงปวีณา  สวนจุ้ย
2. เด็กหญิงรุ่งฤทัย  โพธิ์ยา
 
1. นางจงกล  โพธิรัง
2. นายอมร  เครืออนันต์
 
698 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ชัยมาศ
2. เด็กชายธนดล  สุขจุ่น
 
1. นางสาวสิริมา  ฉิมวงษ์ขอม
2. นางสาวอารีรัตน์  จำลองพันธ์
 
699 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายสุรศักดิ์  บงเรือน
2. เด็กชายอนุชา  น่วมเกตุ
3. เด็กชายเจษฎา  เที่ยงจิต
 
1. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์   สุทธสม
2. นายเชษฐา  ฉายะสถิตย์
 
700 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายนภดล  สุดสาคร
 
1. นางสาวประภาพร  ธนะไพบูลย์
 
701 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายเจษฎา  ใยทองหลาง
 
1. นางศกุนตลา  วิไลขำ
 
702 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  รักอ่อน
2. เด็กหญิงวรวรรณ  แก้วประไพ
3. เด็กชายโยธิน  เนตรท้วม
 
1. นางสาวสายน้ำผึ้ง  วงศ์ธนะโชติช่วง
 
703 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายจุมพล  คลังพระศรี
2. เด็กชายธีระพงษ์  เสี่ยนจัตุรัส
 
1. นายมานะ  ปานเลิศ
 
704 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. นายสายฝน  ดีเสมอ
2. นายสุริยา  นำแก้ว
 
1. นางสาวอรทัย  ตุ้มจิบ
 
705 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงกฤติมา  กุดแยง
2. เด็กหญิงกันนิกา  ขำนิล
3. เด็กชายณัชพล  ทองเอม
4. เด็กหญิงปนัดดา  พูลมี
5. เด็กชายมนัสชัย  เทศผล
6. เด็กหญิงลลิตา  ไม้เลี้ยง
7. เด็กชายวีรศักดิ์  คงอยู่
8. เด็กชายศรายุทธ  ยิ้มไผ่
 
1. นางสาวชาลิสา  ยิ้มรอด
 
706 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าสมอ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์258) 1. เด็กชายไชยพร  เกตอินทร์
 
1. นางสวรส   มะลิทอง
 
707 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงชมพูนุช  รางทอง
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
708 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กชายจีรกฤต  โตแก้ว
2. เด็กชายณัฐชา  ทับทอง
3. เด็กชายพงศธร  ลายสุวรรณ์
 
1. นายปฏิภาณ  กลัดล้อม
2. นางสัมฤทธิ์  หมื่นกล้า
 
709 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตาล 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  พรหมสละ
 
1. นายสุพจน์  บุญชื่น
 
710 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองแขม 1. เด็กหญิงธัญญาภรณ์  ตุ้มทอง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  แตงศรี
3. เด็กชายอภิชน  โพธิ์รัง
 
1. นายวัฒนชน  เมืองช้าง
 
711 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายนิติกร  จันทร์พุ่ม
2. เด็กชายพีรพัฒน์  สุ่มพ่วง
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ปั้นพัว
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
712 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงพันธิดา  สัมมาชีวานันท์
 
1. MissLiu  Xiang
 
713 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  กอบธัญกรณ์
2. เด็กชายปฏิภาณ  รักษาดี
3. เด็กชายวัชรพล  ดวงมี
 
1. นางสาวนฤมล  ครุธอินทร์
2. นางบุญชู  ทองมา
 
714 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนแตง 1. เด็กหญิงกัญชลี  ศรีนามบุรี
 
1. นางจินตนา  ทองดง
 
715 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  เอี่ยมพลอย
2. เด็กหญิงสุภาพร  ภิรมย์สุภาพ
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
716 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงพันวษา  นาคขาว
2. เด็กหญิงสุภัทรตรา  สิริยานนท์
 
1. นางสุด  เชื้ออภัย
 
717 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  นาคนิล
 
1. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
718 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายชลทิศ  กรัตพงษ์
2. เด็กชายรัตนโชติ  บุญวาส
3. เด็กชายเรวัตร์  แตงฉ่ำ
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
719 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  อยู่ยอด
 
1. นางสุจิตรา  เพ็งน้อย
 
720 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กชายเอกภาพ  คำภูมี
 
1. นางวรรณวิสา  ม่วงมูล
 
721 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  กติกา
 
1. นางอรพินท์  น้อยจันทร์
 
722 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กชายบุญฤทธิ์  ทับทิม
 
1. นายสมกิจ  พูลศรี
 
723 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  เอกปัชชา
2. เด็กหญิงอาภัสรา  เอี่ยมปลัด
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
724 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  เนียมทอง
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  มะโนมูล
3. เด็กหญิงวาสินี  อินทรวานิช
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แแจ่ม
 
725 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กหญิงพิชชาพร  เพ็งคล้าย
 
1. นางเพลินตา  ปั้นจันทร์
 
726 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. นางสาวธีราพร  เกิดการค้า
2. นางสาวปิยพร  กรกนกเดชา
3. นางสาวปิยะนุช  แก่นแจ่ม
 
1. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
727 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายจิลลาภัทร  การภักดี่
2. เด็กชายรุ่งโรจน์  เรืองแสง
3. เด็กชายวรเมธ  ศรีวันนา
 
1. นายกิติศักดิ์  คล้ายทอง
 
728 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายวิจารณ์  เอี่ยมละออ
2. เด็กชายสกรรจ์  ตามสระน้อย
3. เด็กชายอิทธิพล  ลพเมฆ
 
1. นายจตุรงค์  วงศ์เหลือง
2. นายนิรันดร์  ศรีธูป
 
729 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กหญิงพรรณวิภา  สอนหมวก
2. เด็กหญิงวิชญาพร  ทองพิจิตต์
3. เด็กหญิงศดานันท์  วรอินทร์
4. เด็กหญิงศิริรัตน์  ทาปนทัน
5. เด็กหญิงสิรีธร  รณหงษา
 
1. นางจงกล  กรมขุนทด
2. นางสุกัญญา  เธียรถาวร
 
730 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กชายธีรโชติ  โพธิ์โต
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ศรีโมลา
3. เด็กชายอานนท์  สุ่มนิ่ม
 
1. นายประสงค์  พึ่งพวก
2. นายวีระ  มุมานะวงศ์
 
731 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอินทาราม(เสนาณรงค์อุปถัมภ์3) 1. เด็กชายนัทธพงศ์  รักษ์บุญ
 
1. นางสุภา  เกิดศรี
 
732 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงนงนภัส  บุญจันทร์
 
1. นางสาวภัทภิชาท์  ภคพรลิขิต
 
733 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดคลองเกษม 1. เด็กหญิงรัตติยากร  มารักษา
 
1. นายณรงค์  จุ้ยขาว
 
734 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงภาวิณี  แสนทวีสุข
 
1. นายบุญมี  ทิพย์สิงห์
 
735 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงเจนจิรา  เกตุดี
 
1. นางสาวทวีพร  พุ่มมูล
 
736 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายศราวุฒิ  ฟองสมุทร
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
737 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงศิรินภา  กรีวาส
2. เด็กหญิงเวฬุรีย์  สนชัย
 
1. นางพัฒนา  โยธารักษ์
2. นางสาวสุดใจ  ฉิมอ้อย
 
738 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังเดือนห้า 1. เด็กหญิงสุภัคศจี  อิ่มรัง
 
1. นางสิริลักษณ์  เรืองไพศาล
 
739 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 57.05 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหาดอาษา 1. เด็กชายปรเมศวร์  จิ๋วแหยม
 
1. นายประสิทธิ์  จาตุรนต์พงศา
 
740 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัฐดนัย  มาสอน
2. เด็กหญิงธันยาพร  หฤหรมย์
3. เด็กหญิงนุจรี  ทองโพธิ์
 
1. นางพรพรรณ  สิงหเศรษฐ
2. นางเสานิตย์  ฝาระมี
 
741 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงชุติมา  เนตรพัตร
2. เด็กชายไชยวัฒน์  ไชยมนตรี
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
742 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายจัรกฤษณ์   นาคสิงห์
2. เด็กหญิงบุญพิทักษ์   ริมเพลิง
3. เด็กชายภัคพงษ์   ผิวขาว
4. เด็กหญิงศิริลักษณ์   กลีบบัวบาน
5. เด็กชายไชยวัฒน์  สูงปานเขา
 
1. นางอัจฉริยา  เทพทัตต์
 
743 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. นางสาวพิจิตรา  หรั่งทอง
2. นางสาวศศิธร  คำแผง
3. เด็กหญิงอัยดา  โม่งปราณีต
 
1. นางอมรพรรณ  นาเอก
2. นางสาวเจิดลักษณ์  เดชมา
 
744 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงกรวรรณ  การภักดี
2. เด็กหญิงกัญญาพัชร  กิ่งทอง
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  นาคโพธิ์
4. เด็กหญิงฐิตาพร  เสนาใน
5. เด็กหญิงณภัทร  ภัทรธรรมพงษ์
6. เด็กหญิงณัฐชา  สุเยาว์
7. เด็กหญิงนภัสสร  มีเมืองตูม
8. เด็กหญิงนิชาภา  ภาคินหิรัญ
9. เด็กหญิงประภาศรี  อยู่ระหัส
10. เด็กหญิงพนิตนันท์  นุชนารถ
11. เด็กหญิงพษวรรณ  คงเสือ
12. เด็กหญิงระตี  พวงดอกไม้
13. เด็กหญิงวิณัฐดา  กล่ำดี
14. เด็กหญิงสิรีบุญ  ทิพย์สิงห์
15. เด็กหญิงสุจืรา  คำแสนราช
16. เด็กหญิงไพลิน  หิรัญภูวฐิติโชติ
 
1. นายกมลลักษณ์  กุลฐิติธนารัตน์
2. นางสาวกรกมล  ศีตะปันย์
3. นางสาวศศิธร  รักสัตย์
4. นางสาวสุทธิดา  ศรีวัฒนา
5. นางอภัสนันท์   โชติจิรธนาศักดิ์
 
745 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเขาแก้ว 1. เด็กชายวัชรพงศ์  โคกกรวด
 
1. นางรัชนี  จันทร์พ่วง
 
746 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายธนิน  ภู่สุวรรณ์
2. เด็กชายวีรพงศ์  แสงวันทอง
3. เด็กหญิงสิมิตา  ภู่เกิด
 
1. นางดำเนิน  ชูกุศล
2. นางสาวพิไลวรรณ  บัวเงิน
 
747 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงกุลธิดา  กวินวานิช
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  อ่อนสุวรรณ
 
748 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงณัชชณา   บุญชลอ
2. เด็กหญิงลภัสลดา   ทิมโต
3. เด็กหญิงสิริพร   บัวคำ
 
1. นางสุจินต์   ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช   บุญคงมา
 
749 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดแหลมหว้า 1. เด็กหญิงณัฐนันท์   คำทา
2. เด็กหญิงนภพร   ท้วมวงษ์
 
1. นางวันเพ็ญ   มาทัพ
2. นายอนันศักดิ์    มาทัพ
 
750 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กหญิงกฤษณา   จันคำ
2. เด็กหญิงจินต์สุจี   โตตะเภา
3. เด็กชายนิติพล  เฉลยจรรยา
 
1. นายพรชัย   รักษาจันทร์
2. นางสาวศรีทอง  มีทาทอง
 
751 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงรุจิรา  รอดทรัพย์
 
1. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์
 
752 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงพิชชาพร  บรรดาศักดิ์
 
1. นายปกิต  สอนแจ้ง
 
753 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ทาราวัต
 
1. นางสาวชลดา  สุทธิวรกานต์
 
754 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายจิรพัฒน์  ไทยเจริญ
2. เด็กชายรัชชานนท์  ทองม่วง
3. เด็กชายราชัน  พุฒสอน
 
1. นายเกียรติศักดิ์  บุญสิน
 
755 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตาล 1. เด็กหญิงบัวชมพู  จูสิงห์
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  อิ่มอาเทศ
3. เด็กหญิงสุรารักษ์  น้อยระแหง
 
1. นางดาราภา  คงพชรกร
2. นายสมบัติ  มีโพธิ์
 
756 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงนัฐพรรณวลัย  ใจปลื้ม
 
1. นายณัฐพล  รัตนอารมณ์
 
757 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงศกลวรรณ  ชั่งแช่ม
 
1. นายรัตนชัย  เอี่ยมเต็ง
 
758 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงวรกมล  ภู่สุวรรณ์
 
1. นายวิทวัส  บุญดิษ
 
759 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงกิ่งสน  บุญชื่น
2. เด็กหญิงจันทิมา  นาคสวย
3. นางสาวดวงฤทัย  บัวบุตร
4. นางสาวบุษกร  จันทร์นุ่ม
5. เด็กหญิงปรารถนา  อังกุลดี
6. เด็กหญิงปิยะดา  คงเผือก
7. เด็กหญิงวันวิพา  สนธิรักษ์
8. เด็กหญิงสุภัทชา  ทองชื่น
 
1. นางสาวนิภาพร  เอี้ยงปาน
 
760 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงธีรดา  บุญแสง
2. เด็กหญิงสลิลทิพย์  ท่าหาด
3. เด็กหญิงสุพัตรา  เทียนน้อย
 
1. นางสาวศิริเพ็ญ  เรือนแป้น
2. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
761 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายชยธร   สังข์สุด
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
762 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงกฤตพร  กังวาล
2. เด็กหญิงทิพย์สุดา  ศิริพงษ์
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  สูบุญ
4. เด็กหญิงนันทพร  พรมสนธิ์
5. เด็กหญิงพัชรี  กระจ่างจันทร์
6. เด็กหญิงพีรดา  เสาเสนา
7. เด็กหญิงวาสนา  แสงกล้า
8. เด็กหญิงสริตา  เกตุเส็ง
9. เด็กหญิงสุกัญญา  เมล์พ่วง
10. เด็กหญิงอารญา  อ่อนศรี
 
1. นางจินดารัตน์  วังบุญ
 
763 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายชุติเดช  ศรีภักดี
 
1. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
764 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงธิชากร  พบประเสริฐ
 
1. นางกฤษณา  ชูประยูร
 
765 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงณัฐธิชา  จันทนา
2. เด็กหญิงรุจิพร  ยอดดำเนิน
3. เด็กหญิงลัทธวรรณ  มหาวัน
 
1. นางนฤมล  รอดดี
 
766 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงนุชจรี  อินหนู
2. เด็กหญิงลลิตา  จีนอ่ำ
3. เด็กหญิงวรฤทัย  ที่สุด
 
1. นางสุจินต์  ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช  บุญคงมา
 
767 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงภัทรวดี  ภาคบุญมีเจริญ
2. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ได้ด้วยเพียร
3. เด็กชายแม็คโคลี่  ฮาบิลชอล
 
1. นางกำไร  วัดเมือง
2. นางบังอร  ฉากไธสง
 
768 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งกระถิน 1. เด็กชายวุฒนา  วารีย์
 
1. นางสาวคณาวรรณ  จิระประสิทธิ์
 
769 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กหญิงชุติมา  คำไตรย์
2. เด็กชายพงศกร  แผนสูง
3. เด็กหญิงภัทริน  หรั่งน้อย
 
1. นางอัจฉราวรรณ  เมฆศาสตร์
 
770 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ทองเงิน
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  เสาวรส
3. เด็กชายมนตรี  ทองก่ำ
 
 
771 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงปรารีนา  สันทัดถ้อย
 
1. นายบำรุง  นัคราจารย์
 
772 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ไชยศิริ
2. เด็กชายณัฐดนัย  นพภา
3. เด็กหญิงอาทิตยา  วรรณะเมรี
 
1. นางขวัญยืน  ชินพิเศษ
2. นางพเยาว์  สนธิ
 
773 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงนาฎศิลป์  จันทร์กระจ่าง
 
1. นางกำไร  พุมมะระ
2. นางขวัญเรือน  จันทร์กระจ่าง
3. นางสาวพิมพ์พิมล  วงษ์ชัย
4. นางสาวสุภาพ  ทองอินทร์
 
774 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายปัญจา  เอี่ยมคล้าย
2. เด็กชายมิ่งแมน  แจ้งต่าย
3. เด็กชายสุธิมนต์  นวลอนงค์
 
1. นางจินตนา  พุทธโกสัย
2. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
 
775 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงพรหมประทาน  รุ่งเรือง
 
1. นายพิชัย  อ่วมคร้าม
 
776 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กชายศิริพันธ์  แก้วมาลา
 
1. นางบุญนำ  ศรีทรง
 
777 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กชายนภัทร  ล้ำเลิศ
2. เด็กชายพัชรพล  รินทะรึก
 
1. นางนงลักษณ์  เพ็งนิ่ม
2. นายมนต์ศักดิ์  ชัยสิทธิ์
 
778 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กชายส่งเสริม  ม่วงสุข
 
1. นางสาวนิภา  คุ้มทอง
 
779 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงจิตตา  แสนเกษ
2. เด็กหญิงจุฑามณี  ใจมั่น
3. เด็กชายชัยชนะ  ชัยมงคล
4. เด็กชายธนวัฒน์  สุขแสง
5. เด็กหญิงธมลวรรณ   ถือชัย
6. เด็กหญิงวรรณภา  คำช่วย
 
1. นายธงชัย  จอนพงษ์
2. นายวิสูตร  ชะเอม
3. นางเสาวลักษณ์  โชติทรัพย์
 
780 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงสิรีธร  วงทองดี
 
1. นายสุรพล  ชีวะไทย
 
781 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงนฤมล  การภักดี
2. เด็กหญิงนิจรีย์  สีวันนา
3. เด็กหญิงปัญญาพร  แทนปัญญา
 
1. นายครรชิต  มานะเปรม
2. นางสาวสำเริง  โพธิ์ขำ
 
782 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 84.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองแซง 1. เด็กหญิงปานวาส  อาจมนตรี
2. เด็กหญิงผกามาศ  เปี่ยมน้อย
3. เด็กหญิงอรวรรณ  บุญอินทร์
 
1. นายวันชัย  ปืนแก้ว
2. นางสาววิไลพร  อินสุ่ม
 
783 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กชายชาคริต  แก้วลี
2. เด็กชายนนทวัฒน์   ชัยสุวรรณ์
3. เด็กชายศิริชัย  รอดภู
 
1. นางชบา  เกษตรศรี
 
784 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงบุหงา  การบรรจง
2. เด็กชายศรายุทธ  แย้มชม
3. เด็กชายโชคชัย  เพชรอำพร
 
1. นายยุทธนา  ณัฐรุจาสกุลพงศ์
 
785 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. นายนรภัทร  แสงฉาย
2. เด็กชายมานพ  ปานสิงห์
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พุกเนียม
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางเกษร   ศรีจันทร์
 
786 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายจิรายุ  ประเสริฐแก้ว
2. เด็กชายจิรเวช   บุญอินทร์
3. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ชูทอง
4. เด็กชายสหรัฐ  บูชา
5. เด็กหญิงสุนันทา  จันทร์รังษี
6. เด็กหญิงสุปราณี  จันทร์รังษี
 
1. นางรดานัฐ  เปี่ยมสิน
2. นางสาวริญญาภัทร์  กิจพงศ์ชยะกุล
3. นางเกษร  ศิริกุล
 
787 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เกตุฉันท์
2. เด็กชายจิรายุศ  ร่องมรุด
3. เด็กชายชยธร  ทิมเวียง
4. เด็กหญิงชาลิสา  พงษ์ดี
5. เด็กหญิงธิตินันท์  พงษ์เกตุ
6. เด็กหญิงนพรัตน์  คงรอด
7. เด็กชายนันทปรีชา  แสงดาวเทียน
8. เด็กชายบัญญวัต  สุขโข
9. เด็กชายปฎิพล  เกตุน้อย
10. เด็กหญิงพรรณธร  เทศทับ
11. เด็กหญิงวราพร  รอดสม
12. เด็กหญิงวริษฐา  แสงภู่
13. เด็กหญิงศิริรักษ์  มีมาก
14. เด็กหญิงสวิตตา  ภู่สวรรค์
15. เด็กหญิงสุรีย์พร  ศรีกล่อม
16. เด็กชายอนุภาพ  ชูมก
17. เด็กหญิงอมรวดี  หิรัญชัย
18. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  หิรัญชัย
19. เด็กหญิงเกศกมล  เปรมโยธิน
20. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ชนโนราช
 
1. นายขจรศักดิ์  ไซฉาย
2. นางสาวบุศรินทร์  ดากลืน
3. นายปัญญา  ปิ่นเงิน
4. นายสุทีป  หมอกมาก
 
788 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงธนาภา  มาขำ
2. เด็กชายธีรภัทร์  เผือกยอด
3. เด็กชายเนติธร  เมฆพัฒน์
 
1. นางวรรณา  ฉลูทอง
2. นางสุดา  หนูเกลี้ยง
 
789 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงมัชชา   จันทราช
 
1. นางสุชารีย์   เขียวภักดี
 
790 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงวลัยพร  ดอนละไพร
2. เด็กชายวีระศักดิ์  ดาราโพธิ์
3. เด็กชายสุภกิณห์  สมสกุล
 
1. นางสาวศิริวรรณ  คงภักดี
 
791 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองขุ่นมิตรภาพที่ 136 1. นายนพดล  อ่วมฉิม
2. นายวรชิต  โอรส
3. นายสรุศักดิ์  สุวรรณพุ่ม
 
1. นางพยุง  เราเจริญ
2. นายอำนาจ  วันทอง
 
792 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. นายธนานันต์  เต๊ะเปีย
2. เด็กชายรณชัย  เอี่ยมเจริญ
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
793 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงธิตินันท์  บินชัย
 
1. นายจิรัฏฐ์  ศรีบ้วแก้ว
 
794 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กชายพิพัฒน์  รุ่งกลิ่น
2. เด็กชายวรินทร์  ผึ่งวัด
3. เด็กชายวิชชากร  คำสี
 
1. นางนุกูล  ม่วงเงิน
2. นางสิริพรรณ  รุณมณีรัตน์
 
795 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงอันธิกา  รอดเหลือ
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
 
796 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงธนวันต์   ตรีนัย
 
1. นางประยอม   กุสุโมทย์
 
797 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายขจรศักดิ์  อินทร์งาม
2. เด็กชายนที  ภุมมา
3. เด็กชายสุทัศน์  พุกนิล
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ส้มไม้
2. นายบำรุง  นุ่มจันทร์
 
798 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายทรงวุฒ  แซ่ลี
2. เด็กชายพัทมน  แซ่ลี
3. เด็กชายศักดินนท์  อรุณศิงขริณ
 
1. นายทวี  ศิลาพัฒน์
2. นางสาวเสาวลักษณ์  อ่อนสุวรรณ
3. นางสาวเสาวลักษณ์  อ่อนสุวรรณ
 
799 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กชายณัชชานน  ชูควร
2. เด็กหญิงนารีรัตน์  หมื่นหาญ
 
1. นางสุจินต์  ดีประดิษฐ์
2. นางอรนุช  บุญคงมา
 
800 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ชัยสุระ
2. เด็กหญิงชนิกานต์   ใจแสน
3. เด็กหญิงนิศารัตน์  ดอนปัญญาไพร
 
1. นางสาวจันศิลา  นกพานิช
2. นางนุชรินทร์  ช่วงโพธิ์
3. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
4. นางวรารัตน์  พิเมย
 
801 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายชลสิทธิ์  ด้วงเลี้ยง
 
1. นางพรรณี  พานทอง
 
802 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระไม้แดง 1. เด็กหญิงวนิดา  แสนนาใต้
 
1. นางสาวอรอุมา  เผือกสุข
 
803 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายพงษ์พล  เชื้อชัย
 
1. นางมาลัย  เนียมปาน
 
804 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กชายกฤษณะ  อินลี
2. เด็กชายประทีป  ชัยศรี
 
1. นางลักคณา  เผือกผ่อง
 
805 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงนริศรา  สมวงษ์
 
1. นางอุปถัมภ์  พูลพ่วง
 
806 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงปารมี  สิงห์วงษ์ษา
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สาลี
3. เด็กหญิงสุทธิดา  ธูปบูชา
4. เด็กหญิงสุวนันท์  ปานยอด
5. เด็กหญิงสโรชา  อยู่สงค์
6. เด็กหญิงเพ็ญพิสุทธ์  ต่ายนิล
 
1. นางยุพิน  ศรีวสุธากุล
2. นางอัจฉราพันธ์  สังข์ชัย
 
807 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนท่าบ้านหลวง(รัฐรังสรรค์วิทยา) 1. เด็กชายณัฐภูมิ  เรืองภู่
2. เด็กหญิงประภาวรินทร์  อมรจรัสแสง
3. เด็กชายพงษ์เพชร  ศรเศรษฐี
 
1. นางภาษิณี  อ่ำบุญ
2. นางสาวมณีรัตน์  โพธิ์คา
 
808 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงชุติมา  คงกะพันธุ์
 
1. นางทวารัตน์  ฤทธิโชติ
 
809 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสำราญราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายทนันชัย  บุญชื่น
2. เด็กชายนพรุจ  พวงมาลี
3. เด็กชายสุริยา  ทองอ่อน
 
1. นางถนอมศรี  คุ้มสุวรรณ
2. นายสมชาย  คงพชรกร
 
810 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กชายวัชรพล  สีสุ่ม
 
1. นางพรพรรณ  สิงหเศรษฐ
 
811 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงฉัตรชฎาพร  เนินพลับ
 
1. นายสมบูรณ์  กลับดี
 
812 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงธนัชพร  เพ็งภาค
2. เด็กหญิงธัญจิรา  ปั้นนิ่ม
3. เด็กหญิงธิดา  ปิยะทัศน์
4. เด็กหญิงนันทินี  นาคศาลา
5. เด็กหญิงพรรษา  เอื้องทอง
6. เด็กหญิงรุ้งนภา   คานกลาง
7. เด็กหญิงสิปวดี  โพธิ์สุข
 
1. นางจินตนา  พุทโกสัย
2. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
3. นางสาวสำเนา  หลาวทอง
 
813 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กชายปาพจน์  พุ่มพุก
2. เด็กหญิงปาริชาติ  พึ่งงาม
 
1. นางสาวเชาวพรรณ  แพเพ็ชร
 
814 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายชัยรินทร์  มีเจริญ
 
1. นางนุชนาถ  อภิชนะกุลชัย
 
815 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงนภาพร  หมื่นแก้ว
2. เด็กชายสุชาติ  ด้านศรีสุข
 
1. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์   สุทธสม
2. นายเชษฐา  ฉายะสถิตย์
 
816 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  เผือกทิม
2. เด็กหญิงน้ำฝน  บัวทรัพย์
3. เด็กหญิงอวิกา  แซ่เตียว
 
1. นางทองสุข  ดิษสระ
2. นางสายัณ  ฉิมกรด
 
817 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงรัชนีกร  สัพโส
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  มหาวิจิตร
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  คงหิรัญ
 
818 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายพรเทพ  มิ่งมานิตย์
2. เด็กชายมานะ  น้อยบัว
3. เด็กชายองอาจ  ทาเอื้อ
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
819 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงรดา  แพงเรือน
 
1. นางเรณู  ฉายประทีป
 
820 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดตะกู(สมจิตรัชนีอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชญานันท์  มีเจริญ
2. เด็กหญิงพรพิมล  แก้วรังสี
3. เด็กชายสุธรรม  สว่างอารมย์
 
1. นางนงนุช  มะลิมาศ
2. นายสนธยา  โชติภิวัฒน์
 
821 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเก่า 1. เด็กชายชัชวาลย์  ป้อมมณี
 
1. นางสาววนรัตน์  วิริยะธรรมรักษ์
 
822 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายฉันทวัฒน์  ขวัญนาค
 
1. นางสาวสุดใจ  สวัสดิ์ชัย
 
823 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงจริญา   แก้วเอี่ยม
2. เด็กหญิงฉัตรยา   ศรีวิระ
3. เด็กชายธนภัทร   นาวารี
 
1. นางพิมพ์พร   อินต๊ะแสน
 
824 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงสตรีรัตน์  จิ๋วนุช
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
825 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายจักราวุธ  ใจเจริญ
2. เด็กชายธีรภัทร  ศรีตะปัญญา
3. เด็กชายพรชัย  พรมพักตร์
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
826 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอรัญญวาสี 1. นายพชร  สุ่มพ่วง
 
1. นางอัมพร  นิลพัฒน์
 
827 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  จูสิงห์
 
1. นางสาวมงคลรัตน์  แก่นดำ
 
828 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงนภัสสร  อยู่สำลี
 
1. นางวลัยพร  พรสวัสดิ์
 
829 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดฝาง 1. เด็กหญิงจิรินทร์  ยอดจันทร์
2. เด็กชายจิรเมธ  เส็งน้อย
3. เด็กหญิงชมพูนุช  กลับคุ้ม
4. เด็กหญิงสุกัญญา   หมีหริ่ง
5. เด็กหญิงสุภาวรรณ  แสงนุ้ย
 
1. นายบุญเลิศ   มั่นปาน
2. นางอัมพร  สนเอี่ยม
 
830 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอารีทวีวนาราม 1. เด็กหญิงลูกน้ำ  สุขสำราญ
 
1. นายประคอง  จันเงิน
 
831 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทับพูล
2. เด็กชายธนวันต์  ฟักเกาะ
3. เด็กชายปุญญพัฒน์  เอนกฤทธิ์
 
1. นางธนกร  ฉายประทีปคชา
2. นางสาวยิ่งชีพ  สีเขียว
 
832 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงกิตติกา  คุ่ยจาด
2. เด็กหญิงจิรนันท์  ชิณวงษ์
3. เด็กหญิงบัณฑิตา  อ่อนแก้ว
 
1. นางอัมพร  จันทร์ขาว
 
833 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายกมล  อักษรณรงค์
2. เด็กชายพิริยพงษ์  เย็นสิริ
3. เด็กหญิงวิลาวัลย์  ทวีกิจ
 
1. นางขวัญนภา  บัวดี
 
834 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย    
835 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงณิภาพร  พรมนิ่ม
 
1. นายปริญญา  พวงสุข
 
836 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายวรินทร  ชุณสาย
2. เด็กชายอภิสิทธิ์    เดือนเพ็ญ
 
1. นายพิทยา  สีไพสน
2. นายไชยา  รัตนเสน
 
837 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงอัยดา  โม่งปราณีต
 
1. นางสาวภัทภิชาท์  ภคพรลิขิต
 
838 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงสิริกร  เกตุฉันท์
 
1. นางพัชราวลัย  ขอดทอง
 
839 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายพีรณัฐ   ปัญญามัง
 
1. นางสาวดารารัตน์  เพชรรัตน์
 
840 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กชายวัชรพงศ์  ชื่นเรือง
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  เงินเจริญ
3. เด็กหญิงอาริยา  คงรอด
 
1. นายจิรัฏฐ์  ศรีบัวแก้ว
 
841 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์  พะโยม
2. เด็กหญิงธัญวรัตน์  เทียมทัน
3. เด็กหญิงวันวิพา  สนธิรักษ์
 
1. นางสาวนิภาพร  เอี้ยงปาน
 
842 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายภูมิรพี   แจ่มผล
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
843 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  เกตุดำ
2. เด็กหญิงถิรดา  ซุยคง
3. เด็กหญิงธีรดา  บุญแสง
4. เด็กหญิงสลิลทิพย์  ท่าหาด
5. เด็กหญิงสุพัตรา  เทียนน้อย
 
1. นายสมศักดิ์  จิตรเอื้อตระกูล
2. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
844 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  รอดนวล
2. เด็กหญิงพรหมพร  ยางแก้ว
3. เด็กหญิงภัทธิรา  วงษาแทน
 
1. นางสาวประทุม  ภิยรัตน์
2. นายประพันธ์  ตันติเสรีรัตน์
 
845 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าแก้ว 1. เด็กชายธรรมนูญ  ใจแสน
2. เด็กชายธีรดล  เอี่ยมชู
3. เด็กชายนพเก้า  มโหฬา
 
1. นางกัษมาภรณ์  แสงภู่
2. นายบุญช่วย  จบศรี
 
846 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโฆสิตาราม 1. เด็กชายเสกสรร  พิมพ์เสน
2. เด็กหญิงโศรยา  เมฆสุวรรณ
 
1. นางสาวประพา  ขำเอี่ยม
2. นางสาวอัญชลี  สวัสดี
 
847 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กชายเฉลิมวุฒิ  พวงมณี
 
1. นายสมชาติ  สุดโสม
 
848 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กชายกิตติบดี  ประดับเพชร
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  อินสุ่ม
3. เด็กหญิงอินทิรา  นาพันยู
 
1. นางสาวทัศนียา  เลื่อนลอย
 
849 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กหญิงพัชรพร  ศรีดาฟอง
2. เด็กหญิงสิริกร  คำปก
3. เด็กหญิงเสาวรส  ไซรงามสม
 
1. นางสาวนันทพร  บุญวาส
 
850 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงเมษา  ปิ่นทอง
 
1. นายวิศรุต  มุมานะวงศ์
 
851 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กชายธีรภัทร  ภู่ใหม
2. เด็กชายพงศธร  ทองขวัญ
3. เด็กชายภาณุพงศ์  อ่อนปาน
 
1. นายคมสัน  แม้นญาติ
2. นางประทิน  ธรรมถาวร
 
852 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดยางศรีเจริญ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  อิ่มเงิน
2. เด็กชายทนงค์ศักดิ์  อิ่มเงิน
3. เด็กชายวุฒิพร  ตาลปึก
 
1. นางสุภาณี  เกตุตระกูล
 
853 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายอภิรักษ์  จันทคุณ
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  แก้วเกิด
 
1. นายดนัย  เขียวอ้น
2. นางเบ็ญจวรรณ  สีแสง
 
854 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กชายศุภณัฐ  ดำขำ
 
1. นายณัฏฐภัทร  ศักดิ์ศรี
 
855 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย    
856 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายภูวนัย  ถ่องตะคุ
2. เด็กชายรัตถณะพล  ด้วงเลี้ยง
3. เด็กชายอาณัติ  ยังแหยม
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
857 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายชุติเดช  ศรีภักดี
 
1. นางอารีย์  โชติวัฒน์
 
858 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงศศิรประภา  สุ่มงาม
 
1. นางสมถวิล  โพธิ์ดี
 
859 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กชายพงษ์เพชร  ชัยสุวรรณ
 
1. นางวีณา  พึ่งเจียม
 
860 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายณัฐพล  พิมพขันธ์
2. เด็กชายพุฒิตา  สีวันนา
3. เด็กชายวรพงษ์  สมพะเดิม
 
1. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
2. นายสุรชัย  สิงห์สม
 
861 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา(ราษฎร์บูรณะวิทยา) 1. เด็กชายดนุสรณ์  จิตระเบียบ
 
1. นางยุพิน  เที่ยงรอด
 
862 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กหญิงธนัชพร  เอี่ยมแสง
2. เด็กหญิงพรเพชร  เปี่ยมรอด
3. เด็กหญิงมาริสา  บูชา
 
1. นางวินันท์  คุ้มทรัพย์
 
863 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงเอมจิรา  ตุ่นเงิน
 
1. นายธนาวุฒิ  อิ่มสกุล
 
864 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงพัชรศรี  ปานเจริญ
 
1. นายจรัญ  แช่มช้อย
 
865 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายก้องราช  ภู่สอน
2. เด็กชายคมสัน  ช่ออ่อน
3. เด็กหญิงชนากานต์  แก้วมณี
4. เด็กชายชัชฤทธิ์  เทียนมี
5. เด็กชายชัยวัฒน์  มีเจริญ
6. เด็กหญิงนิแพรวา  ศักดิ์สิริโกศล
7. เด็กหญิงพัฒนี  หารสุนทร
8. เด็กหญิงสุนิสา  แมลงภู่
 
1. นางเนาวรัตน์  ทวีพลายนต์
2. นางสาวเบญจภา  นราทิพยปทุม
 
866 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงจิราพัชร  พิบูรณ์
2. เด็กชายประวิทย์  ชูปลั่ง
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
867 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอู่ตะเภา(สถิตราษฎร์นุกูล) 1. นายกิตติศักดิ์  แสงรักษ์
2. เด็กชายศุภณัฐ  โฉมฉาย
3. เด็กชายโอวาส  แสงรักษ์
 
1. นางสมหมาย  ยิ้มห้อย
2. นายอำนวย  เจริญสุข
 
868 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ฉิมพาลี
2. เด็กชายชินวัตร  อยู่ศรี
3. เด็กชายเอกภาพ  คำภูมี
 
1. นางวรรณวิสา  ม่วงมูล
 
869 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. นายพงศ์เทพ  หวานจริง
2. นางสาวพรชนก  บุญกมุติ
 
1. นางอรพินท์  น้อยจันทร์
 
870 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  รื่นฤทธิ์
2. เด็กหญิงจำนงรักษ์   พรายพริ้ง
3. เด็กหญิงชาลิสา  เนียมทอง
4. เด็กชายชูเกียรติ  ขุนพิมพ์
5. เด็กหญิงณัฐริกา   เศษเลิศ
6. เด็กชายทรงวุฒิ  ศรีแพ่ง
7. เด็กชายนิกร  หวังเพชร
8. เด็กหญิงนิสา  โชติงาม
9. เด็กหญิงพรนิภา   อิ่มแสง
10. เด็กชายภาคภูมิ  เกตุดี
11. เด็กชายภูไมล์   ชูมก
12. เด็กชายมโนธรรม  คำบูชา
13. เด็กหญิงสุพรรณิการ์  สุดหุ่น
14. เด็กชายอนุชา  อินทรชิต
15. เด็กชายใกล้รุ่ง  สุดหุ่น
 
1. นายพงษ์  รอดย้อย
2. นางยินดี  คำสงค์
3. นายสมชาย  พลโคต
4. นางสำราญ  คงสนุ่น
 
871 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กชายฉัตรชัย  แสนตุ้ย
2. เด็กชายภาณุ  ศรีเทียนทอง
3. เด็กชายภาณุ  ภาวไสย
 
1. นายภาณุวัฒน์  เรืองศรี
2. นางสุคนธ์  จบศรี
 
872 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งกระถิน 1. เด็กหญิงสรัลนุช  แจ่มนิยม
 
1. นางสาวสำรวย  กำจาย
 
873 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดถ้ำเข้ 1. เด็กหญิงชนานันท์  ทองดอนเปียง
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  วารีนิล
 
1. นางสาววีระนา  ทานะรงค์
2. นายอาจ  ฤทธิ์เดช
 
874 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไพรนกยูง(วันชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายฉัตรมงคล  วงษ์สาริกิจ
 
1. นางสาววิญญู  แสงสว่าง
 
875 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายปิยทัศน์  สุขล้ำ
2. เด็กชายรัตน์ตะวัน  อ่อนละมัย
 
1. นายธรรมนูญ  มีสมสืบ
2. นายสรวิชญ์  โกทัน
 
876 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายธนายุต  คงฤทธิ์
 
1. นางรัชนีภรณ์  จันทร์โนทัย
 
877 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงมยุรฉัตร   โพธิ์ศรี
 
1. นางสุรินทร์  โพธิ์สำราญ
 
878 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายนรินทร์  กาฬภักดี
 
1. นายกิตติศักดิ์  คล้ายทอง
 
879 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กชายธนพร  โฉมเชิด
2. เด็กชายสมใจ  ภูษิต
3. เด็กหญิงเมธาพร  ทองดี
 
1. นางปราณี  เอี้ยงปาน
2. นายวีระ  มุมานะวงศ์
 
880 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กชายพรชัย  ชาตะรูปะ
 
1. นางสมคิด  โชติพฤกษวัน
 
881 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงฉัตรนภา   ฉ่ำช้างทอง
2. เด็กหญิงณัฐวรา    สุขศิลา
3. เด็กหญิงปนัดดา   อัมพานนท์
 
1. นางสาวเปรมา  ชีวะไทย
2. นางเอมอร   วัตยานนท์
 
882 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายชุติวัติ  ปานเลิศ
2. เด็กชายนันทยศ  จิตพินิจ
3. เด็กชายพรมพร  ประเสริฐสุข
 
1. นายณรงค์  คุ้มไพฑูรย์
2. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
 
883 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายรัชพล  ดั่นคุ้ม
2. เด็กชายเศรษฐฤกษ์    เขียวรอด
3. เด็กชายเสฎฐนันท์  พรประเสริฐสินธุ์
 
1. นางสาวเปรมา  ชีวะไทย
 
884 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายจักรพรรณ  ป้อมศิลา
2. เด็กหญิงอรัญญา  สมหวัง
 
1. นางทวีพร  พุ่มมูล
2. นางวันเพ็ญ  ไทยเขียว
 
885 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงกิตติยาพร  ศรีเดช
2. เด็กหญิงปราถนา  โตงาม
3. เด็กชายปัญญา  คงทัด
4. เด็กหญิงวิชญาพร  ม่วงประสิทธิ์
5. เด็กหญิงอุมาภรณ์  ทองคำ
 
1. นางศกุนตลา  วิไลขำ
2. นางสาวอรทัย  ตุ้มจิบ
 
886 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กชายคเชนทร์    อ่อนชนะ
2. เด็กหญิงสุพรรณี  ชมสน
 
1. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
2. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
 
887 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กชายณัฎฐภัทร  เถื่อนยัง
2. เด็กชายพงศธร  ผมเหมาะ
 
1. นายสมชาติ  พันธ์เขียน
 
888 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กชายกมล  เขียนแป๊ะ
2. เด็กชายธเนศ  คงจ้อย
3. เด็กชายเจษฎากร  มหาชัย
 
 
889 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงณัฐนรี  จันมา
2. เด็กหญิงภัทรวดี  ทองคำชู
3. เด็กหญิงลลิตา  แตงนิ่ม
 
1. นางสาวปุณฑริกา  รักษาทรัพย์
 
890 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสวนอัมพวัน 1. เด็กหญิงวันทนา  หมวกทอง
 
1. นายพัฒน์วิรุฬห์  เมฆกระจาย
 
891 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัฐดนัย  ปานนิยม
2. เด็กชายมานพ  ปานสิงห์
3. เด็กชายวสันต์  โชติ์มั่ง
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
892 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  วงษ์ราชสีห์
 
1. นางรุ่งระวี  บุษบงค์
 
893 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงโยธกา  อินทร์อ่ำ
 
1. นายกิติศักดิ์  คล้ายทอง
 
894 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กชายพสิษฐ์  ชื่นวัด
2. เด็กหญิงโรสรินทร์  หลักเขตการณ์
 
1. นางนัยนา  พรหมมา
2. นางพรพรรณ  สิงหเศรษฐ
 
895 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงฐานนันท์  วงษ์ไพศาล
2. เด็กหญิงนภัสสร  กริดนิล
3. เด็กหญิงนิรชา  เพียงธัญกาญ
 
1. นางพรรณราย  จงอยู่วัฒนา
 
896 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายวันมงคล  คำดำ
2. เด็กหญิงอลิสสา  หะเต๊ะ
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
 
897 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กชายกติติพิชญ์  ตุ้มโท
2. เด็กชายปัญญาวัต  เกตุนวม
3. เด็กชายมนทชัย  กำจาย
 
1. นางศิพิมล  ปราบทอง
 
898 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนใหญ่ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  คุ่มคุ้ม
 
1. นายปรีชา  โสภณ
 
899 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายกฤต    มีโต
2. เด็กชายชนม์เจริญ   บารมีธนเศรษฐ์
3. เด็กชายธนภูมิ    จีนจรรยา
4. เด็กชายพิพัฒน์    เฉียดขำ
5. เด็กชายภาคิน   พรรณพัชรา
6. เด็กชายวทัญญู    อชะเมตรา
7. เด็กชายสิทธินนท์    เจแสง
8. เด็กชายเพชรพงษ์   ประทุมน้อย
 
1. นายวิทยา   มากทรัพย์
 
900 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงธนัญญา  คำวิชิต
 
1. นายศิริพร  พรมมา
 
901 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร 1. เด็กชายจรัฏฐ์  สุขสบาย
2. เด็กชายพัทระพล  ปานขำ
3. เด็กหญิงวรัณญา  บุญรอด
 
1. นางสาวณัฐฐินัน  แสนอินต๊ะ
2. นายธนิษฐ์  ปัญญา
 
902 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงเปรมมิกา  วงษ์ทองดี
 
1. นางสาวโอ๋  เอี่ยมวิไลย์
 
903 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายพงศพล  รื่นฤทธิ์
2. เด็กชายภานุพงศ์  ชัยโชติ
3. เด็กชายเจษฎากร  ยวงเงิน
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
904 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเนินถ่าน 1. เด็กหญิงดุษฏี    ชื่นกลิ่น
2. เด็กหญิงอริศรา   กาจญนา
3. เด็กหญิงอริสา   จั่นนิล
 
1. นางสาวศรีทอง  มีทาทอง
2. นางอรุณ  กำเพ็ชร
 
905 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายชัยบุญฤทธิ์  บัวพ่วง
2. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  คล้ายหัต
3. เด็กชายต่อสกุล  ด้วงอนงค์
4. เด็กชายนพเกตุ  หนูแช่ม
5. เด็กชายวรัณญู  เชื้ออภัย
6. เด็กชายเวหา  มีชัย
 
1. นายประเสริฐ  สิงห์ประโคน
 
906 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  แก้วมณี
2. เด็กหญิงรัฐดาภรณ์  จันทร์ศรี
3. เด็กหญิงสวีรินทร์  เนียมจันทร์
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  ศรีดำ
 
907 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายธนาธิป  มีโพธิ์
 
1. นายภูมินทร์  ศร๊ฉ่ำ
 
908 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา(ราษฎร์บูรณะวิทยา) 1. เด็กชายจักรกฤษ  ม่วงสุด
2. เด็กชายญาณภัทร  ทองมี
3. เด็กชายณัฎฐากร  สาระชาติ
 
1. นายประเสริฐ  เอี้ยงปาน
2. นางยุพิน  เที่ยงรอด
 
909 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กชายชนมน  สว่างอารมณ์
 
1. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
910 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายจักรกฤษฏ์  นุ่มน้อย
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  อยู่เย็น
3. เด็กชายอภิชัย  เนียมทอง
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
911 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงขัตติยา  โพโต
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ธีระวุฒิ
3. เด็กหญิงนุชฎาพร  บัวบุตร
4. เด็กหญิงปาริฉัตร  กำแพงนิล
5. เด็กหญิงสิมิตา  อิ่มน้อย
6. เด็กชายอดิสร  พวงทอง
7. เด็กชายอรรถกร  พรมพิลา
8. เด็กหญิงอรอนงค์  จันทร์นุ่ม
 
1. นางสาวนิภาพร  เอี้ยงปาน
 
912 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายพงศกร   บินชัย
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
913 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กชายฐานทัพ  เสียงใส
2. เด็กหญิงตติยา  ช่างเกวียน
3. เด็กหญิงทันชนก  ยังแหยม
4. เด็กหญิงนวรัตน์  อิทธิฤทธิพันธ์
5. เด็กชายพัฒนาพงศ์  ด้วงเชย
6. เด็กหญิงมณธิณี  ผลแก้ว
7. เด็กหญิงวรรณิดา  ศรีประเสริฐ
8. เด็กหญิงวารุณี  ใจมั่น
9. เด็กหญิงอังสุมากร  ไข่กลิ่น
10. เด็กหญิงเนื้อทอง  แย้มแจ่ม
 
1. นายพันธ์ทวี  กาแสงพงษ์
 
914 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงเจนจิรา  รอดหลง
 
1. นายทองใบ  เลี้ยงหล่ำ
 
915 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กชายผดุงเดช  สุทธิสม
2. เด็กหญิงพัชชา  จันทร์เอี่ยม
3. เด็กหญิงไปรยา  จันทร์เอี่ยม
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
916 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายพงศธร  จรูญศรี
2. เด็กหญิงสิรีธร  สูติยพันธ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  กองฤทธิ์
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
917 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กชายกมล  มั่งคง
2. เด็กชายกฤษณะ  เศษขุนทด
3. เด็กหญิงจุติพร  นาคชุ่ม
 
1. นายพยน  เงินเศษ
2. นางสาวสาคร  มากมี
 
918 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบ่อแร่(วิจิตราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงกฤติมา  ขวัญศรี
2. เด็กหญิงธีร์สุดา  เพ็ชรรักษ์
3. เด็กหญิงประภา  เอี่ยมละออ
4. เด็กหญิงปาริชาติ  ฤาชากุล
5. เด็กหญิงพรจรัส  พงพันธ์
6. เด็กหญิงรวิวรรณ  แสงดี
7. เด็กหญิงลักษิกา  กันเกษร
8. เด็กหญิงศศิธร  ไสยาสน์
9. เด็กหญิงสุพรรษา  แสงเขียว
10. เด็กหญิงสุพิชญา  ดีม้าย
11. เด็กหญิงสุภัสสร  สุบินมิตร์
12. เด็กหญิงสุภาภรณ์  พรมแจ่ม
13. เด็กหญิงอภิมุข  เอี่ยมละออ
14. เด็กหญิงเกวลิน  สมคำ
15. เด็กหญิงเมทินี  โพธิวัฒน์
 
1. นายจารึก  อ่ำทิพย์
2. นายทวีศักดิ์  รัดทุง
3. นางมาลีวัลย์  เปรมปาน
4. นายอำนาจ  เนตรนิล
 
919 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงปัทมวรรณ  แสงนุ่ม
 
1. นางอัจฉราพันธ์  สังข์ชัย
 
920 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กหญิงกนิษฐา  แถวอินทร์
2. เด็กหญิงขนิษฐา  แถวอินทร์
3. เด็กหญิงภัคจิรา  วัฒนศิริไพศาลกุล
4. เด็กหญิงลลิตา  อยู่โต
5. เด็กหญิงเมย์ฑาวดี  อินทะโชติ
 
1. นางสุรัมภา  เครือแสง
 
921 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายกวินท์  รัศมีพงษ์นันท์
2. เด็กชายจักรกฤษณ์  บุญจั้ง
3. เด็กชายจักรกฤษ์ฎ  นุ่มน้อย
4. เด็กชายจิรายุทธ  สุ่มพ่วง
5. เด็กชายฉันทัช  โพธิ์ทอง
6. เด็กชายณัฐวุฒิ  ผมอินทร์
7. เด็กหญิงธัญธร  กล้าหาญวีรกุล
8. เด็กชายธีรภัทร  ทองสุข
9. เด็กชายธีรโชติ  สร้อยพราย
10. เด็กหญิงนันทินี  ทับทิม
11. เด็กหญิงปาจรีย์  บุญรวย
12. เด็กหญิงพรกนก  จิตรเหี้ยม
13. เด็กหญิงภัทรกร  เรืองฤทธิ์
14. เด็กชายภานุวัฒน์  หรุ่นโพธิ์
15. เด็กชายรัตนากร  นาคเกิด
16. เด็กหญิงวิลาวัณย์  อยู่เย็น
17. เด็กหญิงสหฤทัย  เพ็งพาท
18. เด็กหญิงสิราวรรณ  โพธิ์ทอง
19. เด็กชายอภิชชัย  เนียมทอง
20. เด็กหญิงอภิชญา  บัวคำ
 
1. นางสาวนพนันท์  สอนแจ้ง
2. นายบุญสืบ  ท้วมสุวรรณ
3. นายวิเนต  เลิศศิริภิญโญ
4. นายสมเกียรติ  แสงโป๋
5. นางสาวโศจิรัตน์  เณรแขก
 
922 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  คงกะพันธุ์
2. เด็กหญิงมัทวัน  บัวบาน
3. เด็กหญิงรักษิณา  สุพลจิตร์
 
1. นายบุญส่ง  ใหญ่แจ่ม
 
923 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายกิตติพงษ์  น้ำทิพย์
2. เด็กชายตรีเทพ  ศรีเดช
3. เด็กชายศรัณย์  แก้วโสดา
 
1. นายสมศักดิ์  ฉ่ำคุ่ย
 
924 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายปัสกร  จันทรมา
 
1. นางยุพิน  บุญเงิน
 
925 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงวรรณา   มากุล
2. เด็กหญิงวิรัลยา   มะปะโท
 
1. นายพิทยา  สีไพสน
2. นายไชยา  รัตนเสน
 
926 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอินทาราม(เสนาณรงค์อุปถัมภ์3) 1. เด็กหญิงฟาลิณี  เล็กอึ่ง
 
1. นางสุภา  เกิดศรี
 
927 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์   ชูจิตร
 
1. นางภาวี  กุหลาบมงคล
 
928 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงจิดาภา   ภักดีรักษ์
 
1. นางสอาด  นุ่มแสง
 
929 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงวรัญญา  ใบตองอ่อน
 
1. นางสาวมงคลรัตน์  แก่นดำ
 
930 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กหญิงนรีกานต์  กันเกิด
 
1. นางสาวจิตรา  พ่วงพุ่ม
 
931 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กชายปกรณ์  รักซ้อน
2. เด็กชายสิรวิชญ์  เสน่ห์พูด
3. เด็กหญิงเบญญา  ด้วงกลาง
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
 
932 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงธีรดา  พิมขาว
2. เด็กหญิงวรนุช  จามรี
 
1. นางพัฒนา  โยธารักษ์
2. นางสาวสุดใจ  ฉิมอ้อย
 
933 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงปวริศา  เงาวัฒนาประทีป
2. เด็กหญิงปวิชญา  เงาวัฒนาประทีป
 
1. นางสาวกรกมล  ศึตะปันย์
2. นางสาวสัมพันธิตา  เฉลิมชัยมงคล
 
934 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา    คงฤทธิ์
 
1. นางสาววันทนา  หิรัญแพทย์
 
935 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงตรีรัตน์   มีโพธิ์
2. เด็กหญิงรักษิณา  ครุธช่างทอง
 
1. นายนครินทร์  ทั่งทอง
2. นางปานทิพย์  ระเวกโสม
 
936 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงฑิตฐิตา  แผนสุพรรณ์
2. เด็กหญิงปัทมพร  แตงนนท์
 
1. นางสาวบังอร  ต่วนชัย
 
937 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กหญิงกาญจนา  สุขขำ
2. เด็กชายชินวัตร  เทศทนง
3. เด็กหญิงศศิประภา  ศรีเลิศ
 
1. นางนุกูล  ม่วงเงิน
2. นางสายัณ  ฉิมกรด
 
938 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายวสันต์  มาขำ
 
1. นางสัมฤทธิ์  ก๊กศรี
 
939 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายขวัญชัย  กาฬษร
2. เด็กชายธนพล  คำตาสุข
3. เด็กหญิงมณีรัตน์  รสมณี
4. เด็กชายวัชระ  เจียมเจริญ
5. เด็กชายวันครู  คำตาสุข
6. เด็กชายวารินท์  วงษอำมาตร์
7. เด็กชายอัครพล  ทองไพรวรรณ
 
1. นางเพ็ชรา  สิงห์สม
 
940 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงจิราพร  จงสำราญ
2. เด็กหญิงฌัชชา  เมืองสุข
3. เด็กหญิงณัฐชา  นาคงาม
4. เด็กหญิงพรรณภัทร  น้ำเงิน
5. เด็กหญิงสุพิฌาย์  สุขม่วง
 
1. นางนารี  แช่มช้อย
2. นางประทุม  สุภัควิมล
 
941 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดธรรมามูล 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  ทองจันทร์
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  แพงเรือน
3. เด็กหญิงอิสรีย์  ช่างเหล็ก
 
1. นางนภาภรณ์  ภู่บัณฑิต
 
942 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสระไม้แดง 1. เด็กชายนัทธพงศ์  น้ำว้า
 
1. นางสาวอรอุมา  เผือกสุข
 
943 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายกวิน  ฤทธิ์อ้น
2. เด็กชายจิรเดช  ปรีจุ่น
3. เด็กชายอนุวัฒน์  โคบัว
 
1. นายทวีศักดิ์  คงเจริญ
2. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์
 
944 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงปัทมา  นิลกระจ่าง
 
1. นายเจริญ  เพ็งน้อย
 
945 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงธัญรินทร์  บุญวาส
 
1. นายปกิต  สอนแจ้ง
 
946 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดดอนตาล 1. เด็กหญิงวันวิสา  จันทร์แรม
2. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ช้างหัวหน้า
3. เด็กชายอธิพัฒน์  ขำกร่ำ
 
1. นางสาววนิดา  เหล็กเพชร
2. นายเสรี  เจริญผล
 
947 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสำราญราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงกนกพร  พุกมาก
2. เด็กชายธีรภัทร  แสงตะคล้อ
3. เด็กหญิงพิมพ์พร  พวงมาลี
 
1. นางสาวปาจารีย์  กล่ำดี
2. นางอาภรรัตน์  สมรัก
 
948 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด    
949 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบ้านหนอง 1. เด็กหญิงปิยนันท์  กันเกิด
2. เด็กหญิงรัตนาวดี  มุ่งมิตร
3. เด็กหญิงลลิตา  ป้องขันธ์
4. เด็กหญิงสุพรรษา  เสมแย้ม
5. เด็กหญิงอมรรัตน์  ม่วงสอน
6. เด็กหญิงแสงรวี  คำนิล
 
1. นางงามจิต  โพธิ์หลำ
 
950 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงวรรณิษา  ผาใต้
2. เด็กหญิงวันชรี  เพชรวงษ์
3. เด็กหญิงวิชญาพร  นาคสังข์
 
1. นางภิญญาพัชญ์  อิ่มแสงจันทร์
 
951 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงสุชญา  ชูมก
 
1. นางมาลีวรรณ  บุญใส
 
952 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงอาทิตยา  พุ่มจำปา
 
1. นายแดน  พุ่มจำปา
 
953 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงจิราพร  ศรีวรรณ์
 
1. นางอุษา  สิงห์วิจารณ์
 
954 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงนลินญา  เงินช้าง
2. เด็กหญิงสุภาวดี  อยู่วิมานโต
3. เด็กหญิงโชติกา  เพ็งน้อย
 
1. นายศิลา  อริยพฤกษ์
2. นางสาวสาคร  มากมี
 
955 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายขวัญชัย  ปานแม้น
2. เด็กชายคมสัน  ทองคำ
 
1. นางสาวสุมาลี  อ่วมวิไลย
 
956 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดดอนโพธิ์ศรี 1. เด็กหญิงณัฐฐาภรณ์  สังขจร
2. เด็กหญิงปิยากร  นักเกิด
 
1. นางธิดารัตน์  บู่ทอง
2. นายสำรวม  แสงทับ
 
957 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่า 1. เด็กหญิงอรณี  อินทร์เอม
 
1. นางภาวิณี  สีเพ็ง
 
958 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 51.17 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายณฐพงศ์   พัฒนชัยวิทย์
 
1. นางเบญจวรรณ  รตโนภาส
 
959 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  อุดมศิลป์
2. เด็กชายวิธวัฒ  เทียนงาม
 
1. นายบรรเทิง  นุ่นละออง
2. นางประเ้สริฐ  คงเจริญ
 
960 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงธนพร  รุ่งสว่าง
2. เด็กหญิงวาสิตา  ผลสวรรค์
 
1. นางอารุณ  แพร่หลาย
2. นายไสว  บุญเมือง
 
961 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงกาญจนา  ปานแม้น
2. เด็กหญิงปิยะธิดา  สุขชื่น
3. เด็กชายสยุมภู  พรหมชาติ
 
1. นางวัชรีย์  รัตโนทัย
2. นางสาวสุกัญญา  พันนัทธี
 
962 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กหญิงสิรตา  ด่านพิชิตศึก
 
1. นางพยงค์  อินสุภาทร
 
963 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายภคพงษ์  ผิวขาว
 
1. นายพงค์เทพ  อินทรมณี
 
964 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงชนิตา  ทองเปรม
2. เด็กหญิงสรชา  สมรัก
3. เด็กหญิงเพชรสี  พันตา
 
1. นางนงนุช  สุหงสา
2. นางมยุรี  บ้านสระ
 
965 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายทิวะพันธุ์   สายสวรรค์
2. เด็กชายอวัช   สิงห์ดำรงค์
 
1. นางจารุวรรณ   รอดประเสริฐ
2. นางสาวรุ่งรวี   บุญเงิน
 
966 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดเขาแก้ว 1. เด็กชายธฤษณัช  ศักดิ์เดช
2. เด็กชายอมรเทพ  ศรีรัตน์
 
1. นางสาวพรทิพย์  บุญมา
2. นายอภิวัฒน์  เดชวิทย์
 
967 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงธันวาพร  ศรีจันทรรัศมี
 
1. นางพิชญ์ชยา  เดชพจน์
 
968 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   ขำเจริญ
2. เด็กหญิงช่อชมพู   ขำแก้ว
 
1. นายชาลี   สุขสบาย
2. นางสุณิสา   เจติยะกุล
 
969 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กหญิงดวงกมล  เผือกผ่อง
 
1. นางกาญจนา   เหล่าสุนทรศิริ
 
970 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงนราภรณ์  คล้องช้าง
2. เด็กหญิงมินตรา  ลีจ้อย
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ผุยผง
4. เด็กหญิงสุมาดี  อินทร์หอม
5. เด็กหญิงสโรชา  อ่วมสุข
6. เด็กหญิงเรืองรัตดา  สาระกิจ
 
1. นางสาวภัทรพร  จีนเขตกรณ์
2. นางสาวอุษา  ร่มเย็น
 
971 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 85.78 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงกลมรัตน์  รื่นฤทธิ์
2. เด็กชายภาคภูมิ  เกตุดี
 
1. นางประเ้สริฐ  คงเจริญ
 
972 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโคกหมู 1. เด็กชายพงษ์พัฒน์  บุญศาสตร์
2. เด็กชายพัชรากร  บัววาส
3. เด็กหญิงสุธาวี  ดีประสิทธิ์
 
1. นางสาวกลัยา  เอียงเป้
2. นางสาวสมปอง  บุญศาสตร์
 
973 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนลัดดาประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงวริษฐา   ใยสุข
 
1. นางนงนุช   ปานกลาง
 
974 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ด้วงเพิ้ง
 
1. นางเอื้องคำ  หริ่มแก้ว
 
975 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กหญิงปิยะฉัตร  เสืออินทร์
2. เด็กชายวริศ  พอใจ
 
1. นางขวัญยืน  ชินพิเศษ
2. นางสาวศรีลักษณ์  จันทรสุนทร
 
976 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายธนกร   ค้าธัญญะ
2. เด็กชายไทภูวนาถ  โยชน์เมืองไพร
 
1. นายพิทยา  สีไพสน
2. นายไชยา  รัตนเสน
 
977 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงธนารัตน์  พลโคต
2. เด็กหญิงสุชัญญา  ดวงกุลสา
 
1. นายนครินทร์  สังข์ชัย
 
978 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงจิรัญญา  ไชยรัตน์
2. เด็กหญิงพรทิภา  ตระกูลจันทร์
3. เด็กหญิงวรัญญา  เกตุคำ
 
1. นางสาวศิริเพ็ญ  เรือนแป้น
2. นายสมศักดิ์  จิตรเอื้อตระกูล
 
979 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  กาฬสิงห์
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
980 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่าแก้ว 1. เด็กหญิงกัลยานี  โพธิ์ทุม
2. เด็กหญิงจุฑามณี  ศรีชัย
3. เด็กหญิงชญารัตน์  ใจแสน
4. เด็กหญิงฑติยา  ใจแสน
5. เด็กหญิงธีรดา  ใจแสน
6. เด็กหญิงนฤมล  บัวเต็ม
7. เด็กหญิงปาณิศา  ใจแสน
8. เด็กหญิงพรพรรณ  ทาเอื้อ
9. เด็กหญิงมลฐิกานต์  กลัดทรัพย์
10. เด็กหญิงวรัญญา  โทนสิงห์
11. เด็กหญิงวิลาสินี  จันทร
12. เด็กหญิงศศินาถ  นันทสารสุวรรณ
13. เด็กหญิงสุธาสินี  วิลัยพฤษ
14. เด็กหญิงอังคณา  อ่อนแก้ว
15. เด็กหญิงแสงรวี  แซ่โล้ว
 
1. นางกัษมาภรณ์  แสงภู่
2. นางสาวจิรรัตน์  ทิพรักษ์
3. นางชูศรี  มาโต
4. นายบุญช่วย  จบศรี
 
981 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  คำจันทร์
2. เด็กชายอดิเรก  แถมพยัค
3. เด็กชายอรรณพ  จบศรี
 
1. นางสาวณัฏฐาณิตา   จันดิษ
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
982 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงกมลชนก  โฉมแก้ว
2. เด็กหญิงปารินันท์  กองคูณ
3. เด็กหญิงเกวลิน  การภักดี
 
1. นางสาววรรณิภา  เล็กพวงทอง
2. นางสุพัตรา  เฉยทิม
 
983 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. นางสาวจิตราพร  ยิ้มแย้ม
2. นางสาวณภัทร  พุ่มอินทร์
3. เด็กหญิงธัญจิรา  นารอด
 
1. นางธรรยมล  รัตนชัยสิทธิ์
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
984 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงธรรมภรณ์  วัฒนสิงห์
2. เด็กหญิงธัญญนิชา  แพรเพ็ชร
 
1. นางสาววนัสสนันท์  ชื่นพยอม
2. นายเบญจรงค์  ล้อมวงษ์
 
985 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงปัทมพร  แตงนนท์
 
1. นางสาวบังอร  ต่วนชัย
 
986 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. นายนฤบดินทร์  ขาวเงิน
 
1. นางอมรพรรณ  นาเอก
 
987 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโบสถ์ 1. เด็กชายระพีพัฒน์  แย้มคล้าย
 
1. นางสาวสมมาส  รื่นฤทธิ์
 
988 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดคลองกลาง(พวงเกิดราษฎร์รังสรรค์)    
989 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายธีระพงษ์  เสี่ยนจัตุรัส
2. เด็กชายสุริยา  พรมน้อย
 
1. นางสาววราภรณ์  สีหานาม
 
990 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงบุญญสิตา  บุญญสิทธิ์กุล
 
 
991 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายยุทธนา  เวียงจันทร์
 
1. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
 
992 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน    
993 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงบุษกร  ทาแดง
 
1. นางจิรนันท์  สุวรรณรัตนกิจ
 
994 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงกาญจนา  บรรทัพ
2. เด็กชายณัฐวร  เที่ยงพุ่ม
3. เด็กหญิงธิดาภา  รอดไพร
4. เด็กหญิงรินรดา  เรืองประกาย
5. เด็กหญิงรินรดี  เรืองประกาย
6. เด็กหญิงสุธีมนต์  จีมโฉม
7. เด็กหญิงอินทิรา  ขุนจบ
 
1. นางสาวนพนันท์  สอนแจ้ง
2. นายสมชาย  แสงโป๋
3. นางสาวโศจิรัตน์  เณรแขก
 
995 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กชายนิภัทร  อ่ำจำรุญ
2. เด็กชายวัลลภ  เชี่ยวชาญ
3. เด็กชายอิทธิพัทธ์  เงินเปี่ยม
 
1. นางสาวภูมิประพา  แสงไกร
2. นางมณฑา  อ่อนสระ
 
996 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงวรพิชชา  โพธิ์ตุ่น
 
1. นางอินทิรา  นิยมศิลป์ชัย
 
997 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กหญิงฐานิตา   หงส์ทอง
2. เด็กหญิงรัตนกร   เพรี
3. เด็กชายสุภาภรณ์   บัวทอง
 
1. นางสาวเครือแก้ว ผิวขาว  ผิวขาว
 
998 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กชายธีรโชติ  ปานหลุมเข้า
2. เด็กหญิงหัทญาร์  สุขโต
 
1. นางรุจิรานี  เรืองฤกษ์
2. นางเครือวัลย์  คำสี
 
999 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กชายวีรภัทร  อ่อนสำลี
2. เด็กหญิงศุภนิดา  ศรีทองอินทร์
 
1. นางนุกูล  ม่วงเงิน
2. นางสิริพรรณ  รุณมณีรัตน์
 
1000 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  นาคสังข์
 
1. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
1001 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายวรรณลภย์  รอดบู่
2. เด็กหญิงวัชรา  คงปลิก
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางสาวศรีสุุรางค์  สุดดีพงษ์
 
1002 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายธนา    แก้วทอง
 
1. นางสาวสุวรรธนี  กมลมาลย์
 
1003 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงกัญญ์วรา  จังพินิจกุล
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  เชื้อช่าง
3. เด็กหญิงธีรดา  ภาคเกษี
4. เด็กหญิงพรทิพย์  แซ่เถ้า
5. เด็กหญิงวนาภรณ์  เหล่าเทียนไชย
6. เด็กหญิงวรลักษณ์  ร้อยพิลา
7. เด็กหญิงสุพัตตรา  นิลกำแหง
8. เด็กหญิงสุวรรณา  แซ่ลี
9. เด็กหญิงอภิญญา  มนัสคีรี
10. เด็กหญิงอรณิชา  แซ่ท้าว
 
1. นางสาวสุดารัตน์  โมรา
2. นางสุนันทา  พวงชาติ
3. นางสาวสุรางค์  ทางดี
 
1004 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  สุทธิโกมินทร์
 
1. นางสุภาพร  จิตรเอื้อตระกูล
 
1005 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 79.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายชัยวัฒน์  พุกมาก
2. เด็กชายศรัณยู  นิโรจน์
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา  หรั่งเพ็ช
 
1. นายปณิธาน  พันธ์พานิช
2. นางเกสร  ผลพงษ์
 
1006 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงจิดาภา  ศรีเตชะ
2. เด็กหญิงญาดารัตน์  มรพัฒน์
3. เด็กหญิงณิชาพัชร์  สิงโต
4. เด็กหญิงน้ำฟ้า  นิ่มนุช
5. เด็กหญิงบุษกร  สมสกุล
6. เด็กหญิงปัญญาทิพย์  พุมมา
7. เด็กหญิงพัทธนันท์  ธรรมภิทักษ์
8. เด็กหญิงภัคจิรา  มรพัฒน์
9. เด็กหญิงสิริกัญญา  แพงทอง
10. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  สุขโต
 
1. นางสาวจินต์จุฑามณน์  ทาเอื้อ
2. นางญาณิศา  ใจแสน
3. นายธนวัฒน์  สอนคำ
4. นายสมเกียรติ  อินไข่
5. นางสาวเบญจวรรณ  แก่นจันทร์
 
1007 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เที่ยงจิต
2. เด็กชายทักษิณ  สังคสุข
 
1. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์  สุทธสม
2. นางมยุรี  บ้านสระ
 
1008 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงมัลลิกา  พรมห์มิ
 
1. นางสุภวรรณ  เดชมา
 
1009 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงพรทิภา  ตระกูลจันทร์
2. เด็กหญิงลำดวน  ปิ่นมณี
3. เด็กหญิงวรัญญา  เกตุคำ
 
1. นางสาวศิริเพ็ญ  เรือนแป้น
2. นางอารีย์  โชติภิวัฒน์
 
1010 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงทิพย์ชนก  ทาเอื้อ
 
1. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
 
1011 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 79.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดฝาง 1. เด็กชายจิรเมธ  เส็งน้อย
2. เด็กชายตรีเพชร  ภูแต้มนิล
3. เด็กชายปฐพี  สวัสดี
 
1. นางอัมพร  สนเอี่ยม
2. นายเกียรติศักดิ์  แสนสีอ่อน
 
1012 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กหญิงจริยาศิริ  จิรโพธิพัฒน์
 
1. นายสมกิจ  พูลศรี
 
1013 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงชุติมา  คงกะพันธุ์
 
1. นางทวารัตน์  ฤทธิโชติ
 
1014 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 88.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดธรรมิกาวาส 1. เด็กหญิงบุษกร  สุขชื่น
2. เด็กชายเจตพล  อุบลสุข
 
1. นางประคอง  แสงรัศมี
2. นายโกศล  มีแสงนิล
 
1015 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงปณิดา   พุ่มน้อย
2. เด็กหญิงพรรณพร    คงฤทธิ์
3. เด็กหญิงพิทญารัตน์   วงพิมล
 
1. นายทวีศักดิ์  มาสริ
2. นางโสภี  แสนบุญรัตน์
 
1016 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายกลวัชร  อร่ามฉาย
 
1. นายเชษฐา  ฉายะสถิตย์
 
1017 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  พวงอินทร์
2. เด็กหญิงจิตราภรณ์  ทุนเทพย์
3. เด็กหญิงชมพูนุช  เชื้อเมืองพาน
4. เด็กหญิงนวรัตน์  วิรัชวงษ์
5. เด็กหญิงมณทิรา  อินทร์มณี
 
1. นางรุ่งนภา  นิติสิริ
2. นายเสน่ห์  สังข์งาม
 
1018 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงปฎิมากรณ์  ยอดดำเนิน
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
1019 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ชะอ้อนรัมย์
2. เด็กชายไกรสร  อ่อนสิงห์
 
1. นางสาวชลลดา  กัวหา
 
1020 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กชายธวัชชัย  บุญพันธ์
2. เด็กหญิงบุญญาพร  ไทรน้อย
 
1. นางกาญจนา  คำแสง
2. นางพยุง  มีมุข
 
1021 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหางน้ำสาคร 1. เด็กหญิงชมพูนุช  คะเรรัมย์
2. เด็กหญิงทัศนีย์  สุนา
3. เด็กหญิงสุรษา  กันเที้ยม
 
1. นายอุทัย  คำวิเศษ
 
1022 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายยศธร  ทองแก้ว
2. เด็กชายสาธิต  โรงอ่อน
 
1. นางสาวขนิษฐา  บุญวรนุช
2. นางสาวบัวทอง  อินทรถา
 
1023 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กหญิงจิราพร  แจ่มนาค
2. เด็กหญิงทวี  โพธิ์อาสน์
3. เด็กชายมงคลชัย  ภาชู
4. เด็กหญิงสิตานันท์  มหเพลินจิตต์
5. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  โฉมเชิด
 
1. นางสุรัต  บัวชื่น
2. นางอุบล  พวงเงิน
 
1024 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดอู่ตะเภา(สถิตราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  เรือนเพ็ชร
 
1. นายอำนวย  เจริญสุข
 
1025 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงณัฐมล  ทิวา
2. เด็กหญิงนิดา  ณ มณี
3. เด็กชายปรมินทร์  ปรีเพน
4. เด็กหญิงศิริขวัญ  พวงเพชร
5. เด็กหญิงสุวนันท์  ทวีกัน
 
1. นางจิระพันธ์  สำเภา
 
1026 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองแขม 1. เด็กหญิงมนฑกานต์  รองงาม
 
1. นายวัฒนชน  เมืองช้าง
 
1027 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมะปราง 1. เด็กชายชนาธิป  เอี่ยมยอด
2. เด็กชายนที  เทียนศาสตร์
3. เด็กชายรัชพล  ดอกเมฆ
4. เด็กชายสิทธิพงษ์  ดวงวรรณะ
5. เด็กชายอมรเทพ  ทับทิม
6. เด็กชายเดชสิทธิ์  อินทรปราง
 
1. นางพยงค์  อินสุภาทร
2. นางพเยาว์  สนธิ
3. นายสมพร  สนธิ
 
1028 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กชายธีรภัทร  จันทร์ศรี
2. เด็กชายวรโชติ  คำวรรณา
3. เด็กชายศตวรรษ  เหลากลม
 
1. นายสันติ  คงมีชนม์
2. นายเกรียงศักดิ์  มีโพธิ์
 
1029 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงดวงเนตร  ชูติวัฒน์
2. เด็กหญิงสกุณา  งามขำ
3. เด็กหญิงสกุณี  งามขำ
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
1030 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  เรืองกิจ
2. เด็กหญิงสิราวรรณ  ชัยศิริ
3. เด็กหญิงสุนิสา  รอดโพธิ์
 
1. นายพัฒน์พงษ์  แสงสุพรรณ์
2. นางสาวอ้อยทิพย์  เสาวะทอง
 
1031 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กชายขจรศักดิ์  สินบริสุทธิ์
2. เด็กชายสัญญา  จูเปีย
 
1. นายพรรคพงศ์  นามเทพ
 
1032 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายจักรกฤษณ์   นาคสิงห์
2. เด็กชายภคพงษ์   ผิวขาว
 
1. นางอัจฉริยา  เทพทัตต์
 
1033 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่า 1. เด็กชายสุทธิพงศ์  แสนยินดี
 
1. นางแฉล้ม  ปุยอ๊อด
 
1034 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายปรมี   วราภรณ์
2. เด็กชายศุภโชค   รอดเหลือ
 
1. นางจงจิตต์  ฟักนุช
2. นางพยอม   พงษ์หิรัญ
 
1035 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  ทองลอย
2. เด็กหญิงอารีญา  ยอดดำเนิน
 
1. นางนิดาภรณ์  เกตุขวัญชัย
 
1036 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน    
1037 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กชายนันทภูมิ  สดรัมย์
2. เด็กชายพนัส  เสือสกุล
3. เด็กชายพินิจ  หนูสวัสดิ์
 
1. นายสุเทพ  นิยมธรรม
 
1038 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายชาญชน  ขอบขัน
2. เด็กชายนพกร  รอดสาหร่าย
3. เด็กชายอัมรินทร์  ชนะวงศ์
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางเกษร  ศรีจันทร์
 
1039 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายนพดล  สุขมังคู้
2. เด็กหญิงปภานัน  นุ้ยเย็น
3. เด็กหญิงสตรีรัตน์  สีดาฟอง
 
1. นางสาวจีรนันท์  เงินช้าง
2. นางสมใจ  สวัสดี
 
1040 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายพัสกร  แสนหาญ
2. เด็กชายภูตะวัน   บุตรเมือง
3. เด็กชายอชิตพล   สุขสันต์
 
1. นางสาวประภาพร  ธนะไพบูลย์
2. นางเอมอร   วัตยานนท์
 
1041 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายนรวิชญ์   มุขแก้ว
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
1042 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงณัฏฐา  นกไทย
 
1. นางพิมพ์กมน  สุวรรณสถิตย์
 
1043 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กชายจิรภัทร  ศรีโมรา
2. เด็กชายนีรพล  เทียมพิทักษ์
3. เด็กชายเอกภาพ  อ่อนสะระ
 
1. นายวิมล  ดีประดิษฐ์
2. นางสาวสาคร  มากมี
 
1044 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา(ราษฎร์บูรณะวิทยา) 1. เด็กหญิงกลมพรรณ  วันศรี
2. เด็กชายนรเศษณ์  เส็งเอี่ยม
3. เด็กหญิงวัชรี  กุลที
 
1. นางยุพิน   เที่ยงรอด
 
1045 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายวโรดม  ปิ่นบัว
2. เด็กชายสุวพัชร  พุ่มกล่อม
 
1. นางอุษา  สิงห์วิจารณ์
 
1046 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายธนากร  ธัญญเจริญ
2. เด็กหญิงวิภาดา  เดชมา
 
1. นางณัฐวรรณ  พุ่มเข็ม
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
1047 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายปารวัฐ  งามละม่อม
2. เด็กหญิงภัสสร  นิ้วงาม
3. เด็กชายภากร  ศรีเดช
4. เด็กชายรามินท์  ทับทิมศรี
5. เด็กชายอัครวินทร์  ปัสสา
6. เด็กหญิงอัจฉริยา  โพโต
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นางสมพร  แก้วสุวรรณ
 
1048 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงวริศรา  หรั่งทอง
 
1. นางสาวกัญญภรณ์   กลีบจันทร์
 
1049 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงธัญธร  สุขวานิช
2. เด็กหญิงวสุกาญจน์  ภู่นาท
 
1. นางลลนา  แสงสุพรรณ์
2. นางอาภรณ์  เพียรมุ่งงาน
 
1050 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  มีมาก
2. เด็กหญิงบุญญิสา  อินทนู
 
1. นางสาวภาวินี  อยู่โต
2. นางสาวสาวิตรี  ขำเดช
 
1051 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายนิพนธ์  คะเชนเนียม
2. เด็กชายศุภชีพ  ทรงสวัสดิ์วงศ์
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
1052 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงจิตตรา  จันชื่น
2. เด็กหญิงญาณิศา  เดชบำรุง
3. เด็กหญิงสุพิชญา  ชัยรัตน์เมธี
 
1. นายรัฐธี  บุญปลูก
 
1053 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงวรางคณา  มั่นเพ็ง
 
1. นางสุชาดา  ภู่ระย้า
 
1054 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงอารยา  ใจหลัก
 
1. นายอิทธิกร  ชยานนท์
 
1055 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  พิมพา
2. เด็กหญิงสุภัค  โยธาภัคดี
3. เด็กชายอัศนี  จันทร์โพธิ์
 
1. นางกฤษณา  แช่มอุบล
2. นางสาวทัษภร  แสงมณี
 
1056 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงขวัญชีวา  อินทะนาม
2. เด็กหญิงวรรณภา  ช่วยประดิษฐ์
3. เด็กหญิงวิกาวี  ศรีจันทร์
 
1. นางสาววนัสสนันท์  ชื่นพยอม
2. นางสาวศศิธร  รักสัตย์
 
1057 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายทวีโชค  สุขล้ำ
2. เด็กชายอภิชาติ  โพธิ์ใหญ่
3. เด็กชายโฆรวิส  กลิ่นขจร
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางอารีย์  ฉิมเกิด
 
1058 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงรัตนาพร  สุดสายเนตร
 
1. นางวรารัตน์   พิเมย
 
1059 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงนภัสสร  ศรีนวล
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
1060 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กหญิงรัตนาพร  ยอดยนสุข
2. เด็กหญิงสุขฤทัย  อินทร์นา
3. เด็กหญิงเกศกนก  เอี่ยมจุ้ย
 
1. นายสมพร  เสนาผัน
 
1061 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงบุญญิสา  สร้อยพราย
2. เด็กชายพิษณุ  รอดเกิด
3. เด็กหญิงวราภรณ์  เชื้ออ่อน
 
1. นายศิลา  อริยพฤกษ์
2. นายอำนวย  นุชปั้น
 
1062 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง 1. เด็กหญิงขวัญธิดา  จินดาเพชร
2. เด็กชายจักรกฤษ  สอาดศรี
3. เด็กหญิงจันจิรา  เขตชาลี
4. เด็กหญิงชไมพร  เพิงสงเคราะห์
5. เด็กหญิงนุชนารถ  พุ่มเจริญ
6. เด็กหญิงเจนจิรา  ทองเนียม
 
1. นางพัทธ์ธีรา  กรัตนุถะ
2. นางพัทร์ธีรา  กรัตนุถะ
3. นางราตรี  ปล้องมาก
 
1063 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงวิไลวรรณ  ใจแสน
 
1. นายวิชัย  เลาหะสุวีระกระจ่าง
 
1064 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายกฤตภัค  สองศรี
2. เด็กชายกฤษณะ  จันทร์คืน
3. เด็กชายครรชิต  ไกลกลาง
4. เด็กชายจิรายุ  นาคมณี
5. เด็กชายธเณศ  พุ่มฉัตร
6. เด็กชายวันสงกรานต์  คำดำ
7. เด็กชายวัลลภ  แก้วสุข
8. เด็กชายเสฎธวุฒิ  ไพโรจน์
 
1. นายธีระพงษ์  แจ่มจันทร์
2. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
3. นางอัชฌาพร  งาคชสาร
 
1065 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายวิทยา  สุ่มพ่วง
2. เด็กชายสันทรรน์  ศรีดอกไม้
 
1. นางสาวเทียนพร  เอ้งฉ้วน
 
1066 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงณัฐฐา  ชาติพรต
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  รุ่งเรือง
3. เด็กหญิงสุทานันท์  ดีเสมอ
 
1. นางสาวนฤภัทร  โพธิ์มูล
2. นางสาวพัชรินทร์  ภู่งาม
 
1067 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงธันยพร  แดงแตง
 
1. นางประทุม  สุภัควิมล
 
1068 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กชายชัชวาล  ดำเนิน
2. เด็กชายธนายุต  บุญเงิน
3. เด็กชายธีรโชติ  จันดาทอง
4. เด็กชายวิวัฒน์  สว่างบริสุทธิ์
5. เด็กชายศิลา  อุ่นช่วง
6. เด็กชายศุภกร  ผ่องแผ้ว
7. เด็กชายอานนท์  นกไทย
8. เด็กชายเดชดำรงค์  อุ่มแสง
 
1. นายชวลิต  แสงอรุณ
2. นางสาวลำเจียก  สังข์ประเสริฐ
3. นายวิรัตน์  แสงสิมมา
 
1069 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงธัญวรัตน์   ทิมบุตร
 
1. นางประทิน  รุ่งเรือง
 
1070 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายชัยพร  โบสถ์แก้ว
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  คงคาหลวง
3. เด็กชายนาวิน  บุญชื่น
4. เด็กชายภาคภูมิ  ดวงแก้ว
5. เด็กชายวิชาดี  สุขมูล
6. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  แสงรัศมี
7. เด็กหญิงศิริพร  แจ้งเนตร
8. เด็กหญิงสุกัญญา  วงษ์ชะฎา
 
1. นางจันตรา  ธรรมแพทย์
2. นางสาวศิริวรรณ  บุญนิ่ม
 
1071 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายณัฐวร  อินทนาม
 
1. นางสาวกาญจนา  อรุณชัย
 
1072 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงนิชธาวัลย์  ศรีผ่อง
 
1. นางสาวศิริพร  วงษ์ไชยา
 
1073 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงภัชราภรณ์  อ่อนสา
2. เด็กชายภานุชิต  สมคะเณ
 
1. นายโยธิน  อินฉาย
 
1074 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงจิตราภรณ์  ศรีวรรณา
2. เด็กหญิงภาพิมล  อุทัศน์
3. เด็กหญิงสุธิดา  ปานทองคำ
 
1. นางอมรพรรณ  นาเอก
2. นางสาวเจิดลักษณ์  เดชมา
 
1075 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ดอนไพรธรรม
2. เด็กหญิงนภัสสร  มีเมืองตูม
3. เด็กหญิงนิชาภา  ภาคินหิรัญ
 
1. นายกมลลักษณ์  กุลฐิติธนารัตน์
2. นางสาวกรกมล  ศีตะปันย์
3. นางทิพย์ณภัช  ทั่งทอง
4. นางสาวสุทธิดา  ศรีวัฒนา
 
1076 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโพธิมงคล 1. เด็กหญิงอริสรา  คูณหนองแวง
2. เด็กชายสหัสวรรษ  เดชคุ้ม
 
1. นางกฤษณา  วงศ์สงฆ์
 
1077 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เทียนถาวร
2. เด็กชายภูริเดช  ศรีประสิทธิ์
3. เด็กชายรัตนโชติ  ตรีทับ
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางอารีย์  ฉิมเกิด
 
1078 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงประภัสสร  เทพอาษา
2. เด็กหญิงปริศนา  ดีอุ่น
3. เด็กหญิงพรธิตา  บุญญะ
 
1. นางอนงค์นาฎ  บัวเฉียง
 
1079 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงจรัสพร  กาลสุข
2. เด็กหญิงรมณี  มีเดช
3. เด็กหญิงศศืภา  กล่อมยงค์
 
1. นางธารารัตน์  อิ่มน้อย
 
1080 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  พงษ์เนตร
2. เด็กหญิงสงกรานต์  ไทยยิ้ม
3. เด็กชายอนุรักษ์  รักซ้อน
 
1. นายทวีศักดิ์  คงเจริญ
2. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์
 
1081 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กหญิงพัชราภา  รถมณี
2. เด็กหญิงพิจิตรา  สว่างดี
3. เด็กหญิงศิริกาญจน์  ทองไพรวรรณ์
 
1. นางพรทรัพย์  วัตถุสินธ์
2. นางสาวศิวพร  วัฒนสุวรรณี
 
1082 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงชนัญชิดา  แท่นทอง
2. เด็กหญิงวรวลัญช์  ภู่สอน
3. เด็กหญิงอภิญญา   เกษมวัฒนา
 
1. นางสาวฉลวย   เนียมทอง
2. นางสุนัน  หมู่มาก
 
1083 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงวรินยุพา  แสงมณี
2. เด็กหญิงศศิ  หอมรส
 
1. นายณรงค์  คุ้มไพฑูรย์
2. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
 
1084 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายสุรเชษฐ์  บุรานอก
 
1. นางจุฑามาศ  กำเพ็ชร
 
1085 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงมาริษา  น้อยเมือง
 
1. นางอุทัยวรรณ   ธาระเขตร์
 
1086 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงกฤตญา  อ่ำสม
2. เด็กหญิงกาญจนา  เล็กประเสริฐ
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เล็กประเสริฐ
4. เด็กหญิงศุภนุช  แก้วเกิน
5. เด็กหญิงสรัลพร  อ่ำสม
 
1. นางสุกัญญา  มูลผิว
 
1087 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 87.18 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายธีรศักดิ์  พุ่มจำปา
2. เด็กชายเชิดศักดิ์  แสนอ้วน
 
1. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
2. นายแดน  พุ่มจำปา
 
1088 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงจีรนาฎ  พันธุ์คงดี
 
1. นางจิรนันท์  สุวรรณรัตนกิจ
 
1089 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดบ้านใหม่ 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  ป้อมแย้ม
2. เด็กหญิงธนิยะ  ปัสสา
3. เด็กชายธีรศักดิ์  จันอิน
 
1. นางสุภาภรณ์  คงอยู่
 
1090 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งกระถิน 1. เด็กหญิงกาญจนา  มั่นปาน
2. เด็กชายจักรกฤษฏ์  รอบรู้
3. เด็กชายชินดนัย  ยอดดำเนิน
4. เด็กหญิงธัญลักษณ์  สุขชื่น
5. เด็กชายนัฐวุฒิ  สุขชื่น
6. เด็กหญิงปรียาภรณ์  ยอดดำเนิน
7. เด็กหญิงปืยะวรรณ  ประยงค์หอม
8. เด็กหญิงพรทิพย์  ศรีเสริฐ
9. เด็กชายพีระพล  เพชรยันต์
10. เด็กชายภาณุวิชญ์  ขำทัพ
11. เด็กหญิงวริษฐา  เต็มเปี่ยม
12. เด็กชายศักนรินทรฺ์  โพธิ์ขำ
13. เด็กหญิงศิริรัตน์  มั่นปาน
14. เด็กหญิงสุธานิช  จันทร์เชี่ยน
15. เด็กหญิงเรณุกา  สิทธิประสาท
 
1. นายกำพล  รอดย้อย
2. นางคณาวรรณ  ธิติธรรมพงศ์
3. นางมลิวัลย์  รอดย้อย
 
1091 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กชายกวินพัฒน์  ศิริธนพงษ์สา
2. เด็กชายจิรายุ  โกช่วย
3. เด็กชายฉันทัสวัต  มะลิอ่อง
4. เด็กชายฐาปกรณ์  อ่อนคำ
5. เด็กชายทิวากร  อินสว่าง
6. เด็กหญิงธัญจิรา  สุทธิศาสตร์
7. เด็กชายธีรพล  รีจ้อย
8. เด็กชายนที  ชัยสุวรรณ
9. เด็กหญิงนพรัตน์  จันทร์อิน
10. เด็กชายประจักษ์  โฉมสุข
11. เด็กชายปรเมศ  บุญวาส
12. เด็กชายวัชรกร  นาคสังข์
13. เด็กหญิงอรปรียา  เอี่ยมจุ้ย
14. เด็กหญิงอัญชนา  อ่อนคำ
15. เด็กหญิงเกศสุดา  โสภา
16. เด็กชายเหรียญชัย  เทพารักษ์
17. เด็กชายโภคิน  ไพรพฤกษ์
 
1. นางพีรนุช  บุญซิ่ววงษ์
2. นางสาวเฉลียว  แสงทอง
 
1092 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กหญิงอรวรรณ  หนูนันท์
 
1. นางปวัณรัตน์  ท่องแจ้ง
 
1093 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร 1. เด็กชายธนาคม  คงคารักษ์
 
1. นางสาวมนัสนันท์  อินทร์พิทักษ์
 
1094 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายฐิติศักดิ์  อินทร์จันทร์
2. เด็กหญิงรัชนีรมณ์  นิลฉ่ำ
3. เด็กชายสราวุธ  ศรีเมือง
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พลอยเพชร
2. นางอุษณีย์  พิณประภัศร์
 
1095 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  อ่อนพร
2. เด็กหญิงนลัทพร  คำหาญ
3. เด็กชายวิชัย  ปัญญาเรือนแก้ว
 
1. นางคนึงนิจ  ชลอปัญจศิลป์
2. นางสิริรัตน์  แก้วฉวี
 
1096 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงณัฐพล  ตุ่นเงิน
2. เด็กหญิงศิราวรรณ  คุ้มปราง
3. เด็กหญิงอมรรัตน์  พรรณา
 
1. นายยุทธนา  ณัฐรุจาสกุลพงศ์
 
1097 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายนพกร  รอดสาหร่าย
2. เด็กชายวรพรต  วอทอง
 
1. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
2. นางเกษร   ศรีจันทร์
 
1098 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงสายธาร  เหมสุวรรณ
2. เด็กหญิงอารยา  ม่วงพันธ์
3. เด็กหญิงโสภา  เภรีวงษ์
 
1. นางสาวเฉลียว  แสงทอง
 
1099 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายภูริณัฐ  บัวงาม
2. เด็กหญิงวนันทกานต์  บุตรนนท์
3. เด็กหญิงสุชาดา  ขุนภู
 
1. นางพัทยา  สาธิพา
2. นางสาวภูวนาถ  เอกสาร
 
1100 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงนนทชา  แจ่มเที่ยงตรง
2. เด็กหญิงลภัสรดา  ขวัญเพ็ง
 
1. นายไพบูลย์  หาญอนุพงศ์
 
1101 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กชายติณณภพ  นีลวัฒนานนท์
 
1. นายวิรัตน์  อรรถสุรสีห์
 
1102 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงประภาพร  เกิดกรุง
 
1. นางมยุรี  บ้านสระ
 
1103 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายแทนไทย   ทองเปรม
 
1. นางพยอม   พงษ์หิรัญ
 
1104 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงสุวจี  ลี้ประเสริฐ
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
1105 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดแหลมหว้า 1. เด็กหญิงกนกทิพย์   เอียมหนู
2. เด็กหญิงณัฐชยา   ปรางมุข
3. เด็กหญิงธนัญญา   เสชัง
4. เด็กหญิงรัชดาภรณ์   ขำเดช
5. เด็กหญิงสุวนันท์   ชูวงษ์
 
1. นางสุวันทนา   พินิจจันทร์
2. นางสาวอนงค์    ธูปทอง
 
1106 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. นางสาวหนึ่งฤทัย  เปรมทอง
 
1. นางอรวรรณ  สงนุ้ย
 
1107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนวัดโพธิมงคล 1. เด็กหญิงญาสุมินทร์  ปิ่นแก้ว
2. เด็กชายสหัสวรรษ  เดชคุ้ม
3. เด็กหญิงสุวิมล  เดชคุ้ม
 
1. นางกฤษณา  วงศ์สงฆ์
 
1108 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดจั่นเจริญศรี 1. เด็กชายจัสมันทร์   อ่ำศรี
2. เด็กหญิงมัณฑนา  สินดี
3. เด็กหญิงเกตุมณี   บุญเขียว
 
1. นางสาววิภา  บำเรอจิตร
 
1109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 92 ทอง 4 โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กชายคมสันต์  บุญเงิน
2. เด็กชายนพดล  จันทร์เชื่ยน
3. เด็กชายวีรยุทธ  คุ้มเฟื่อง
 
1. นายอดุลเดช  พิเมย
 
1110 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงไพลิน  เปี่ยมสิน
 
1. นายสรวิชญ์  สินสวาท
 
1111 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงพิตตินันท์  ถิ่นนาเมือง
2. เด็กหญิงวิภาพร  ภู่ฟัก
3. เด็กหญิงอินทิรา  เร่งทอง
 
1. นางจินดารัตน์  วังบุญ
 
1112 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายนวันธร  ชื่นจิตร
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
1113 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ยอดดำเนิน
 
1. นางพรรณรุจี  สร้อยทอง
 
1114 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง 4 โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง 1. เด็กชายธนนันท์  ยอดเกิด
2. เด็กชายประดิพัทธิ์  สงวนพันธ์
3. เด็กหญิงอรพรรณ  ด้วงเงิน
 
1. นางสาวกมลวัทน์  สีแตง
2. นายนิพนธ์  ไกรแสง
 
1115 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดสนามชัย 1. เด็กชายศิศราภรณ์  แสงสว่าง
 
1. นางสาวสุพัตรา  สุขสังข์วงศ์
 
1116 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดหาดอาษา 1. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  ทิมห้อย
 
1. นายราชัย  เจริญมายุ
 
1117 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงกมลชนก  สิงห์ทอง
2. เด็กหญิงกมลชนก  บัวทอง
 
1. นางบุญนำ  ศรีทรง
 
1118 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กชายณัฐพงษ์  จันทร์ไทย
2. เด็กชายธนวันต์  สวนมะลิ
3. เด็กชายเจนนิพัฒน์  พุ่มมาลา
 
1. นางอัมพร  จันทร์ขาว
 
1119 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงศุทธหทัย  หนูหิรัญ
 
1. นางอาภรณ์  เพียรมุ่งงาน
 
1120 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงวรรวษา  คำหวาน
 
1. นางสาวสุธิชา  จบศรี
 
1121 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 4 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงพรพรรณ  กว้างนอก
 
1. นางสาวธารินี  อยู่ปรางค์
 
1122 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กหญิงจิตตนา  คำเขียน
 
 
1123 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 76.23 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กชายธวัชชัย  สุขแพทย์
2. เด็กชายยุทธพล  อุอิ่ม
 
1. นายพรรคพงศ์  นามเทพ
 
1124 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัชพล  แก้วพรมตา
2. เด็กชายณัฐพงษ์  จันมาก
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  ดวงสิมมา
4. เด็กชายธนพล  แป้นพัด
5. เด็กชายพานทอง  บุตรเนียม
6. เด็กชายอาทิตย์  ดิษดำ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พลอยเพชร
2. ว่าที่ร้อยตรีบรรจงฤทธิ์   สุทธสม
3. นายวีรกร  สงวนเนตร์
 
1125 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กหญิงฐาปนี  ศรีอาจ
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  พงศ์ภัทรพร
 
1. นางสมคิด  โชติพฤกษวัน
 
1126 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  ยุยงค์
 
1. นางสาคร  ปั้นจันทร์
 
1127 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงสมิตา  อรัมพร
 
1. นางสาวอโนชา  ฤทธิ์นุช
 
1128 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงสุพรรษา  สุขนิรันดร์
 
1. นางศกุนตลา  วิไลขำ
 
1129 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 85.44 ทอง 4 โรงเรียนวัดธรรมามูล 1. เด็กชายธัญพิสิษฐ์  รอดภู
2. เด็กชายพันธกานต์  จองโหง
 
1. นายสุเมธ  อิสระพงษ์พันธุ์
 
1130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงกุลธิดา  สิงห์สม
2. เด็กหญิงสิริกร  สิงห์สม
3. เด็กหญิงอังควิภา  สิงห์สถิตย์
 
1. นางทัศนีย์   ทองสันติสุข
2. นายนิพนธ์  อดิสรณกุล
 
1131 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายสัญญา  ธงไธสง
 
1. นางสาวยุภาภรณ์  พรหมมา
 
1132 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กชายบรรณสรณ์  ทวีธนาพัฒน์
 
1. นางสุชาดา  ภู่ระย้า
 
1133 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกนกพร  ทับภู
2. เด็กหญิงกัลยานี  อบรม
3. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  เดชอยู่
4. เด็กหญิงปภาวดี  ทับคล้าย
5. เด็กหญิงพิมพิไล  อินทรโชติ
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
1134 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กหญิงภัทรพร  เอี่ยมสอาด
2. เด็กหญิงวรรณฑิพา  พรุมมา
3. เด็กหญิงอรวรรณ  ทองหมื่น
 
1. นางสาวนันทพร  บุญวาส
 
1135 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงทักษพร  วาดเงิน
2. เด็กหญิงปิยธิดา  อุยนันทพิทักษ์
3. เด็กชายสวพล  เทพารักษ์
4. เด็กหญิงแพนฟิ่น  ศรีบุญมา
 
1. นางพรนิภา  อ่วมเดช
2. นางรดานัฐ  เปี่ยมสิน
 
1136 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง 4 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายพรสวรรค์  จุ้ยแก้ว
2. เด็กหญิงศรันย์  ขำเงิน
3. เด็กชายอดิศร  สุนทร
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
1137 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  จันทร์ดี
2. เด็กหญิงมะลิ  สุวรรณทาน
3. เด็กหญิงอำพัน  พิศมัย
 
1. นางสาวพัชมณ   ฟักนิกร
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
1138 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงสิริญญา  หอมไรย์
 
1. นายเสรีย์  สีบำรุง
 
1139 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดคลองธรรม 1. เด็กหญิงวารินทร์  ภูชัยศรีสัมฤทธิ์
2. เด็กหญิงอรเตชิษฐ์  โอรักษ์
 
1. นายวัฒนา  นุ่มฟัก
2. นางสุดา  นุ่มฟัก
 
1140 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงพิมพิไล  อินทโชติ
2. เด็กชายศรันย์  บุญมี
 
1. นางพิมพ์จุฑา  ทับทิมเจริญรัชต์
 
1141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนวัดเขาดิน(วันครู2502) 1. เด็กชายธนากรณ์  บุญมี
2. เด็กชายธีรภัทร  จิรเจริญเวศน์
3. เด็กชายวีรยุทธ  ทองยา
 
1. นางวราพรรณ  สุพบุตร
 
1142 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนวัดใหม่สรรคบุรีวิทยา(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์) 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ภู่เผือก
 
1. นายพรไทย  เหลืองวรานันท์
 
1143 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงวรรณรัตน์  สายขุนทด
 
1. นางนัยนา  พรหมมา
 
1144 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายจิรวัฒน์  วัดเขียว
2. เด็กชายวิจิตรศิลป์  อุดมสินวรกุล
3. เด็กชายศุภกฤต  กลิ่นจันทร์
 
1. นางสาวกิตติภา  สนิทไทย
2. นางสาวเตือนใจ  เกตุจิ๋ว
 
1145 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กหญิงสุธาวี  เล็กกฤษดี
 
1. นางภาวี  กุหลาบมงคล
 
1146 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  คนซื่อ
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ขาวกระฉ่อน
 
1. นางสาวภคปัต  วิทยกิจสกุล
2. นางรัตนา  วงศ์กลม
 
1147 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงชุติมา  แก่นมั่น
2. เด็กหญิงวรรณษา  โยลัย
 
1. นางสาวทวีพร  พุ่มมูล
2. นางวันเพ็ญ  ไทยเขียว
 
1148 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงพรพรรษา  ส่งผึ้ง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  นิ่มเซียน
3. เด็กหญิงสุนิสา  แซ่โซ้ง
 
1. นายไชยวัฒน์  กันทะทำ
 
1149 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  อ่างแก้ว
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  ดีบ้านพร้าว
 
1. นางสาวสุกัญญา  แย้มสกุล
 
1150 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  เกตุเอม
2. เด็กหญิงยุวดี  คงดิษ
3. เด็กหญิงวิภาดา  ปั้นจันทร์
 
1. นายมานพ  นิ่มมณี
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
1151 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายณรงค์เดช  หมีผึ้ง
2. เด็กหญิงวัลย์วนา  เอี่ยมละออ
3. เด็กหญิงสุธารัตน์  อิ่มลำดวน
 
1. นางบังอร  ยามดี
 
1152 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงบุญญิสา  สุกกาวาด
 
1. นางรุ่งระวี  บุษบงค์
 
1153 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังเดือนห้า 1. เด็กหญิงศศิธร  อิ่มรัง
 
1. นางสิริลักษณ์  เรืองไพศาล
 
1154 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงภัคจีรา  จารุพันธ์
 
1. นางปฐมาภรณ์  เกตุเดชา
 
1155 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายกฤษฎา  เดชอุดมสุทธิ์
 
1. นางสาวโอ๋  เอี่ยมวิไลย์
 
1156 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายชัชพงษ์  ภูไทย
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  พุดกลัด
3. เด็กหญิงปิยะพร  คะวันติกุล
 
1. นางกาญจนา  น้ำจันทร์
2. นางมนัสนันท์  พันธ์พานิช
 
1157 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  สีดาฟอง
 
1. นางสุดา  เชื้ออภัย
 
1158 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดโฆสิตาราม 1. เด็กชายทนงศักดิ์  แป้นอ่ำ
2. เด็กชายธนชัย  แย้มพรม
 
1. นายภานุเดช  อนันตวัฒน์
2. นายสมชาย  สุกทอง
 
1159 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดอรัญญวาสี 1. เด็กหญิงนพมณี  ศรีเสน
 
1. นางอัมพร  นิลพัฒน์
 
1160 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายวิทูล  ทรงสวัสดิ์วงศ์
 
1. นางสาวศุภวรรณ  ชังชั่ว
 
1161 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. นายพีรวิชญ์  ยงยุทธ
2. นายอภิสิธิ์  ประกิจรัมย์
3. เด็กชายเอกสิทธิ์  เชื้อชัย
 
1. นางสาวดริณ  รงค์ทอง
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
1162 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดสวนลำไย(เสนาณรงค์อุปถัมภ์2) 1. เด็กหญิงจิราภา  แร่จั่น
2. เด็กชายชัยกร  ทับทิม
3. เด็กชายธีรภัทร  ยังแหยม
4. เด็กชายนิธิ  โสวาทวงศ์
5. เด็กชายราเมนทร์  พุ่มกุมาร
6. เด็กหญิงสุภัสสร  อนุภาพ
7. เด็กชายสุรสิทธิ์  จั่นนิล
 
1. นายพิภพ  ไทยเขียว
2. นางสาวสมหมาย  พันธ์หนอย
 
1163 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 92 ทอง 4 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงกัลธิดา  เอียมเที้ยม
2. เด็กหญิงณัตินี  อ่อนศรี
3. เด็กหญิงปัทมวรรณ  สิงห์เปีย
4. เด็กหญิงวรัญญา  ทองยา
5. เด็กหญิงอภิชญา  ศรีไพศาล
 
1. นางปราณี  วิทยารมย์
 
1164 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กชายชนาธิป  อัฑณ์ชญานนท์
2. เด็กหญิงดวงกมล  ศิลประเสริฐ
3. เด็กชายธนาคม  นาเจริญ
4. เด็กหญิงธันยา  โฉมศรี
5. เด็กหญิงปิยวรรณ  พันธ์พุ่ม
6. เด็กหญิงรักษิณา  คล้ายชู
 
1. นางสาวนิรุชา  คงอินทร์
2. นางบุญญารัตน์  แคะนาค
3. นางสาวปิยะมาศ  มีพร
 
1165 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายณรงค์เกียรติ  มากล้น
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
1166 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 39.41 เข้าร่วม 4 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กชายอดิศร  คุ้มกอง
 
1. นางลัดดา  อินนา
 
1167 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กชายศุภกิตต์  บุญจู๋
 
1. นางสาวนัฐสุดา  เหมหงษ์
 
1168 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายปรีชา  เมฆเขียว
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  โตงาม
3. เด็กหญิงอุทุมพร  พานิช
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นางสุดารัตน์  อดิสรณกุล
 
1169 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดเขาดิน(วันครู2502) 1. เด็กชายสุพล  อาจขำ
2. เด็กหญิงสุภัสสร  โฉมแจง
3. เด็กชายอนุวัฒน์  ทองยา
 
1. นางเรณู  วิเขตกิจ
 
1170 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กชายทิชากร  ชวดนุช
2. เด็กชายเมธี  ธีรพินิจกิจการ
 
1. นางสาววันเพ็ญ  ทับวงษ์จันทร์
 
1171 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  เทพมณี
 
1. นางสาวฤทัยวรรณ  เพ็ชรแพ
 
1172 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 85.6 ทอง 4 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงภัคนันท์  เขียวกำจัด
 
1. นางกนกพร  โตจีน
 
1173 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เถื่อนนก
 
1. นางจุฑามาศ  กำเพ็ชร
 
1174 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  พรหมศรี
2. เด็กชายธีรโชติ  จันดาทอง
3. เด็กหญิงปฏิมา  ดำเนิน
 
1. นางสาวกัญณิกา  สุกราภา
2. นายนิติ  นิยมศิลป์ชัย
 
1175 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กหญิงทิฆัมพร  มีเมืองตูม
2. เด็กหญิงพิณทิพย์  เจตกสิกร
3. เด็กหญิงวรนันท์  ชัยสุวรรณ์
4. เด็กหญิงวรรณา   พุมมา
5. เด็กหญิงสิรินยา  น้อยระแหง
 
1. นางสาวนันทพร  บุญวาส
2. นายบัญชา  เลิศปรีชา
 
1176 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  อินทิม
2. เด็กหญิงสุวรรณา  รักดี
3. เด็กชายอนุสรณ์  เณรผึ้ง
 
1. นางสาวรุ้งทอง  บุญทอง
 
1177 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงกฤษณา  เทพรักษ์
2. นางสาวนันทนา  นิลสนธิ
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  คงหิรัญ
 
1178 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กหญิงจิตรรัตดา   นวนบุตรดี
2. เด็กหญิงนงนภัส   โหมดพลาย
3. เด็กชายพันแสน  ร่มกุหลาบ
4. เด็กหญิงมนทกานติ์   เคสา
5. เด็กหญิงสุชัญญา  อินสิงห์
 
1. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
2. นางสาวสุกัญญา  กันทะนงค์
 
1179 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 4 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงชนิศรา  นิระเทียม
2. เด็กหญิงศิวพร  โภควัฒน์
3. เด็กหญิงฉัตรเพชร  สอนใจดี
4. เด็กหญิงทยิดา  เกิดศักดิ์
5. เด็กหญิงพิมชนก  สุจริต
 
1. นางสาวกาญจนา  อรุณชัย
2. นางเสาวลักษณ์  สันติจารี
 
1180 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงวรินยุพา  แสงมณี
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
1181 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดท่าสมอ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์258) 1. เด็กหญิงอินทิรา  บุญเสริม
 
1. นางสาวธัญณิชา  วัฒนสุวกุล
 
1182 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 39.41 เข้าร่วม 4 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายภราดร  พันธุ์ดี
 
1. นางวันเพ็ญ  ภูฆัง
 
1183 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชลธิชา  จันทร์สุข
2. เด็กหญิงนิตยา  โวหารลึก
3. เด็กหญิงมณฑิกา  ศรีพลอย
 
1. นางถนอมทิพย์  หาญปราบ
 
1184 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงธัญชนก  แป้นขำ
 
1. นางอารุณ  แพร่หลาย
 
1185 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดเทพรัตนวนาราม 1. เด็กชายศุภวิชญ์  แจ่มแจ้ง
 
 
1186 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กชายจิรวัฒน์  พลนิกร
2. เด็กชายทิวากร  เอมสิงห์
3. เด็กชายรุจรวี  อยู่กลัด
4. เด็กชายอรรถพล  ต่ายนิล
5. เด็กชายเฉลิมชัย  เงินมาก
6. เด็กชายเทวัญ  เอมสิงห์
 
1. นายประกิต  เตชะกฤชธีรพงศ์
2. นางสมพิศ  ตุ้ยแม้น
 
1187 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  มีโพธิ์
2. เด็กหญิงชนาภา  เพิกสุข
3. เด็กหญิงสิริวรรณทนา   สดไทย
 
1. นางสาวขวัญใจ  จันทนา
2. นายสันทัด  ปล่องทอง
 
1188 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ศรีตุ้มทอง
 
1. นางนงนุช  สุหงสา
 
1189 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ขำพิพัฒน์
2. เด็กหญิงลักษมณ  พยุงศิลป์
3. เด็กหญิงโกลัญญา  นิลกลาง
 
1. นางปภาภัสสร์  ปานเกิด
 
1190 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กชายณัฐชานน   แสงภูมิ
2. เด็กชายณัฐพล   แก้วสอน
3. เด็กชายธีรวัตร์   ดวงศรี
4. เด็กชายพนา   กลิ่นลำเจียก
5. เด็กชายอัคคพล   ขวัญไชย
6. เด็กชายอาทิตย์   เหลี่ยมจันทร์
 
1. นางจรีรัตน์   ดนตรี
2. นายพิชัย   รุ่งโรจน์วัฒนศิริ
3. นางอัจฉิมา   อ่อนน้อม
 
1191 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดวงเดือน 1. เด็กหญิงนภัทร  วงษ์ขวัญเมือง
 
1. นางรัตนา  วงศ์เวโรจน์
 
1192 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงณภัทร  นิยมวงษ์
2. เด็กหญิงนิชาภัทร  อยู่โต
3. เด็กหญิงพชรพร  ชลังสุ
4. เด็กหญิงวลีรัตน์  เพ็งสอน
5. เด็กหญิงอวิมล  อ่อนสิงห์
 
1. นางสุกัญญา  มูลผิว
 
1193 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงธิดา  พรมศรี
2. เด็กหญิงนัสนันท์  พุ่มจำปา
3. เด็กหญิงวรัญญา  เรืองทอง
 
1. นายสุรชัย  สิงห์สม
2. นายแดน  พุ่มจำปา
 
1194 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กชายชฑาวรรษ  คนซื่อ
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  พรมสละ
3. เด็กหญิงธัญธร   มูลละ
4. เด็กชายพีรพล  เอี่ยมพันธ์
5. เด็กหญิงศศินา  กองสันเทียะ
 
1. นางสุรัมภา  เครือแสง
 
1195 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงนิชนิภา  จันทร์รัศมี
2. เด็กหญิงวรรณกานต์  การภักดี
3. เด็กหญิงวีนัส  มาลัยศรี
 
1. นางสมพร  แก้วสุวรรณ
2. นางสุดารัตน์  อดิสรณกุล
 
1196 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญเงิน
2. เด็กหญิงดารารัตน์  อินชา
3. เด็กหญิงปาลิตา  ทองเพ็ง
4. เด็กหญิงวราพร  บุญผึ้ง
5. เด็กหญิงวริยา  นาคสังข์
6. เด็กหญิงเสาวณีย์  ปิ่นแก้ว
 
1. นางกาญจนา  เกษแก้ว
2. นางนงนุช  คชประเสริฐ
3. นายวีระ  มุมานะวงศ์
4. นางสาวสมพิศ  เอี่ยมรอด
 
1197 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงวัชราภรณ์  ภู่สอน
2. เด็กหญิงอาทิตยา  แซ่เล้า
3. เด็กชายเดชาวัต  เปี่ยมเงิน
 
1. นางมณฑา  อ่อนสระ
 
1198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  จันดาวงศ์
2. เด็กชายณัฐชนน  ยอดจันทึก
 
1. นายสมจิตร  เถื่อนยัง
2. นายสำราญ  แข็งธัญญกิจ
 
1199 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงกนกกร  พุ่มแจ้ง
 
1. นายวิรัตน์  อรรถสุรสีห์
 
1200 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายศุทธวี  แซ่ย่าง
2. เด็กชายสมคิด  เอี่ยมเร
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
1201 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงกัลยา  เกษถนอม
2. เด็กหญิงพิณทิพย์  บุตรสะ
3. เด็กหญิงศศิธร  นุชอยู่
 
1. นางปาณิสรา  ปิ่นเงิน
 
1202 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงจันทิมา  แตงสุข
2. เด็กชายธีรพล  บุญส่ง
3. เด็กหญิงนิสารัตน์  ดอนปัญญาไพร
 
1. นางวีณา  พึ่งเจียม
2. นางสมพร  ละออง
 
1203 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กชายชัยสิทธ์  ชินบุตร
2. เด็กชายธนภัทร  สีวันนา
3. เด็กชายธนภูมิ  พงษ์โสภณ
4. เด็กชายมังกรกัณฑ์  ขันตี
5. เด็กชายวิทยา  สมพะเดิม
6. เด็กชายอัครเดช  จันทร์เหลี่ยม
 
1. นางวันเพ็ญ  ภูฆัง
2. นายสุวรรณ  ศรีเดช
3. นายแดน  พุ่มจำปา
 
1204 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดหนองเต่าดำ 1. เด็กหญิงวริญญา   ภักดี
 
1. นางสาววัฒนา  กลางมณี
 
1205 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงธนิกา  คล้ายหลิม
2. เด็กหญิงนริศรา  จิตรจวง
3. เด็กหญิงวิชุดา  จำปาศรี
 
1. นางพิมพ์จุฑา  ทับทิมเจริญรัชต์
 
1206 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายมงคลชัย  ปานแดง
2. เด็กหญิงสุชาดา  มีดี
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
1207 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  กระหล่ำทอง
2. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ทองคุปต์
3. เด็กหญิงพรรณพษา  สุพร
 
1. นายวิชัย  แก่นเฟื่อง
2. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
 
1208 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงกาญจนา  ฤทธิ์เดช
2. เด็กชายประดิภาส  แก้วสุข
 
1. นางนฤมล  อุดทาคำ
2. นางประกาย  ช้างคง
 
1209 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 93 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงอริศรา   ฟักขาว
 
1. นางเอมอร   วัตยานนท์
 
1210 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กหญิงภาวิณี  แสนทวีสุข
 
1. นางสาวทิพยฉัตร  พละพล
 
1211 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  แก้วมณี
2. เด็กหญิงณัชชา  แซ่วุ้น
3. เด็กชายธารนที  สุทธิยา
4. เด็กชายธีรภัทร  สรหงษ์
5. เด็กหญิงนงลักษณ์  อุ่มแสง
6. เด็กหญิงสุภาวดี  นาคสังข์
 
1. นายลมัย   พึ่งพวก
2. นางสาวลำเจียก  สังข์ประเสริฐ
3. นางสาววิไลวรรณ  แสงอรุณ
 
1212 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 77.4 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. นางสาวขวัญนภา  พริ้งสุวรรณ
2. เด็กหญิงพรวิมล  บุญทองเนียม
3. นางสาววัชรินทร์  ชื่นชมบุญ
 
1. นางสาวชลลดา  กัวหา
 
1213 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนวัดใหญ่(นากประสุตประชานุสรณ์) 1. เด็กหญิงกัญญา  แตงนนท์
2. เด็กหญิงจันทรัตน์  เชตใจ
 
1. นางสิตานันท์  มั่นฟัก
 
1214 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงชุติมา  โอรักษ์
2. เด็กหญิงตะวันฉาย  แสงเรือง
 
1. นายธรรมนูญ  น้ำจันทร์
2. นางรำพึง  ทรัพย์มีชัย
 
1215 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 81.76 ทอง 4 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายนนทวัฒน์  กลอยกลาย
2. เด็กหญิงนันทินี  โกสรานนท์
 
1. นางสุนทร  แสงทอง
 
1216 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายยศพนธ์  ต้นพงศ์พัฒนกุล
 
1. นางสาวชลดา   สุทธิวรกานต์
 
1217 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดสังฆาราม(ปลื้มประชาสงเคราะห์) 1. เด็กชายธนกฤต  หลวงวิชัย
2. เด็กชายธรรมรัฐ  ศรีทอง
 
1. นางกล่อมจิตร  ธีรภัทร์ศรัทธา
2. นายสมปอง  คำสงค์
 
1218 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดคลองธรรม 1. เด็กชายคมสัน  ชีพนุรัตน์
2. เด็กชายณัฐพล  อยู่โต
3. เด็กชายทิชากร  อินใหญ่
4. เด็กชายมงคลชัย  แรมปัดชา
5. เด็กชายวรินทร  กลิ่นถือศิลป์
6. เด็กชายวิทวัส  ม่วงงาม
7. เด็กชายวุฒิชัย  ปานทิพย์
8. เด็กชายเธียร  แก้วศรีนวล
 
1. นายนิคม  ใจแสน
2. นายประพันธ์  คงนาม
3. นายสมยศ  จำปาไทย
 
1219 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงที่รัก  กุลทอง
2. เด็กหญิงปราติมา  เอี่ยมถ้วย
3. เด็กหญิงเทวารัตน์  กล่ำเพ็ชร์
 
1. นางบำรุง  นัคราจารย์
 
1220 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงธิติสุดา  ศรีทอง
2. เด็กชายรัชพล  การภักดี
3. เด็กหญิงสุวารี  ภูฆัง
 
1. นางกชพรรณ  คมขำ
2. นางสาวนิษฐ์ธรีย์  สิงห์คา
 
1221 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ปั้นดี
2. เด็กหญิงกุสิสรา  พึงยา
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  อารามศรี
4. เด็กหญิงชญาดา  บุญเกิด
5. เด็กหญิงชมพูนุช  วัสธูป
6. เด็กหญิงณิชกานต์  เขียวละออ
7. เด็กหญิงธีรนาฎ  จีลกาล
8. เด็กหญิงภัสสร  ขาวสนิท
9. เด็กหญิงสโรชา  จุ้ยแก้ว
10. เด็กหญิงเบญจวรรณ  จูงาม
 
1. นางรัชณีภรณ์  จันทร์โนทัย
2. นางสาววรรณภา  ครุธอินทร์
3. นางอาภรณ์  เพียรมุ่งงาน
 
1222 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. นายพศวัศ  สุขชื่น
 
1. นางแสงระวี  เทียนชัย
 
1223 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงน้ำฝน  มาสม
2. เด็กหญิงวันวิสา  สอนสระเกษ
3. เด็กหญิงสิริวิมล  เอี่ยมชู
 
1. นางสาวสุกัญญา  แย้มสกุล
 
1224 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กหญิงกลิ่นผกา  ฤทธิ์เต็ม
 
1. นางสาวชญานิษฐ์  พงค์พันธ์คุ้ม
 
1225 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดสระไม้แดง 1. เด็กชายจิรพนธ์  อินเงิน
 
1. นายไพบูลย์  อุดมศักดิ์
 
1226 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนวัดมะฝ่อ(สรรพวิทยา) 1. เด็กหญิงจิราพัชร  พิบูรณ์
2. เด็กหญิงธนัญญา  บัวสุนทร
3. เด็กหญิงวารุณี  จะริรัมย์
 
1. นายณรงค์  แสงสน
2. นางสาวสมบุญ  โสภาจารีย์
 
1227 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายนพดล  พุ่มกล่อม
 
1. นางศุภลักษณ์  บุญปาน
 
1228 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81.8 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงกชกร  จีหนู
2. เด็กหญิงนารีรัตน์  สายแวว
3. เด็กชายวีรชิต  แสงตะคล้อ
 
1. นางสาวทองคำ  ฮวบสวรรค์
2. นางสาวพรชนก  พินทอง
 
1229 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายกิตติพงศ์  พึ่งพวก
2. เด็กชายกิตติพงษ์  แตงอ่อน
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  บุญอ่อน
4. เด็กชายธวัชชัย  สาสดี
5. เด็กชายบุญมนัส  ทองอ่อน
6. เด็กชายอภิสิทธิ์  สังข์เจริญ
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
3. นางสาวสุพัตรา  สมถวิล
 
1230 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กชายกิตติธัช  งามนิมิตร
2. เด็กชายจิระพงศ์  มาระศรี
3. เด็กชายพงษธร  บุญหล้า
4. เด็กชายพันธกานต์  พานทอง
5. เด็กชายอัครชัย  พึ่งแย้ม
6. เด็กชายเจษฎา  ผมอินทร์
 
1. นายนายเสถียร  แจ่มจิตร
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
3. นางสุกัญญา  อยู่สงค์
 
1231 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ฆ้องนาค
2. เด็กหญิงน้ำอ้อย  ศรีบุญเพ็ง
3. เด็กหญิงภวิษย์พร  บุญมา
 
1. นางทักษินาวรรณ  มั่นใจ
 
1232 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กหญิงทิฆัมพร  ภูที
2. เด็กชายวิศรุต  ขอนทอง
3. เด็กหญิงโชติรส  เพ็ชรโต
 
1. นายประสงค์  พึ่งพวก
2. นางปิยนันท์  แสงทอง
 
1233 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงสุธาสินี  สุพรมมา
 
1. นางสาววราพร  เภตรา
 
1234 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78.6 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงขวัญนภา  ทวีสกิจ
2. เด็กหญิงพัชรี  อนุสรณ์
3. เด็กหญิงสายฝน  เพิ่มสมบัติ
 
1. นางพัชมณ   ฟักนิกร
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
1235 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงวรัญญา   พรมเวียง
 
1. นายแดนดี   พันธุศิลป์
 
1236 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กหญิงสิรามล  ฤทธิ์โชติ
2. เด็กหญิงสุภัตทรา  ชื่นรำพันธ์
3. เด็กหญิงอภิญญา  พวงสาหร่าย
 
1. นางจิราณี  จิตรลดา
 
1237 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนวัดอารีทวีวนาราม 1. เด็กหญิงพิทยารันต์  ทองดีมีสี
2. เด็กหญิงสุชาดา  โตยะบุตร
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ปลีจีน
 
1. นางศรีเกษม  ยอดดำเนิน
 
1238 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดโคกสุก 1. นายเอกรัตน์  รอดรัตน์
 
1. นายสมนึก  เธียรถาวร
 
1239 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 39.41 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านดอนแตง 1. เด็กหญิงเมธาพร  จตุรโมกข์
 
1. นางจินตนา  ทองดง
 
1240 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  พุกหนู
2. เด็กชายภูริทัศน์  วินิจศร
3. เด็กชายศุภชัย  ยิ้มแจ้ง
 
1. นายสมพร  เสนาผัน
 
1241 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดหนองพังนาค 1. เด็กชายสิรวิชญ์   ต่อแก้ว
 
1. นางสาวสุนันทา   บัญดิษฐ์
 
1242 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดนางลือ 1. เด็กหญิงวรางคณา  มั่งเพ็ง
 
1. นางสุชาดา  ภู่ระย้า
 
1243 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ใจเอื้อย
 
1. นายวิรัช  มารยาท
 
1244 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กหญิงปิิยะนันท์  ขันติวงษ์
 
1. นางสุรัมภา  เครือแสง
 
1245 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดใหม่ศรัทธาราษฎร์ 1. เด็กชายพชร  เกื้อสกุล
 
1. นายสนาม  มูลผิว
 
1246 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงณิชกานต์  กาญจนวิจิตร
2. เด็กหญิงภัทรกันย์  บุญสม
3. เด็กหญิงภาพิมล  พุ่มกุมาร
 
1. นางคนึงนิจ  ชลอปัญจศิลป์
2. นางสิริรัตน์  แก้วฉวี
 
1247 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดเขาดิน(วันครู2502) 1. เด็กชายอภิชาติ  พรมสนธิ์
 
1. นางบัญญัติ  สุพรรณกูล
 
1248 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กชายกฤษดา  อินจันทร์
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  มั่นอ่วม
3. เด็กหญิงกุลธิดา  สาตรา
4. เด็กชายชยพล  สมศรี
5. เด็กชายณัฐพล  หนูทอง
6. เด็กชายธีรภัทร  เรี้ยงสวัสดิ์
7. เด็กหญิงนนทิยา  หนูจิตร
8. เด็กชายพลธร  พุกทอง
9. เด็กชายวีระวัฒน์  ขุนภักดี
10. เด็กชายศตวรรษ  เหลากลม
11. เด็กหญิงสุภาภรณ์  คลายคำ
12. เด็กชายหาญศึก  เจตเกษตรการณ์
13. เด็กหญิงอัญชิดา  คงแก้ว
14. เด็กหญิงเขมทัศน์  จบศรี
15. เด็กหญิงเจนจิรา  พรมลังกา
 
1. นายจำนงค์  คลังสิน
2. นายสันติ  คงมีชนม์
 
1249 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงธันยพร  เปี่ยมมอญ
2. เด็กหญิงนภาพรรณ  ภู่แพร
3. เด็กหญิงปัทมาพร  ยงพันธ์
 
1. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
2. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
1250 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงพรปวีณ์  ชินธนาเรืองหิรัญ
2. เด็กหญิงวิมลศิริ  ดวงแก้ว
3. เด็กหญิงอมรรัตน์  น้ำจันทร์
 
1. นางสาวขนิษฐา  จันทร์นธีร์
2. นางภัทราพร  ปิติภัทรภิญโญ
 
1251 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดยางศรีเจริญ 1. เด็กหญิงณัฐชา  อิ่มนุช
2. เด็กหญิงธันวา  ทรัพย์ประเสริฐ
3. เด็กหญิงธิวานันท์  เสือสกุล
4. เด็กหญิงนุชนาฏ  ทองทุ้ย
5. เด็กชายวัฒนชัย  รุ่งราวี
6. เด็กหญิงเบญจมาศ   ทรงทัน
 
1. นายวิเชียร  ปั้นจันทร์
2. นางสาวอรอนงค์  ภูยาธร
 
1252 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กชายภัทรภูมิ  ยังเฟื่อง
2. เด็กหญิงเมษา  กวางแก้ว
 
1. นางสาวกนกวรรณ  สุขเสวี
 
1253 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กชายชนันธร  สุทธิลักษ์
2. เด็กหญิงทิฆัมพร  สุ่มนิ่ม
3. เด็กหญิงศศิวิมล  แห้วเพ็ชร
 
1. นางเถริกา  โพธิ์เพ็ชร
2. นางสาวแก้วใจ  ศรีโมรา
 
1254 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กชายธีรภัทร  ผิวขาว
2. เด็กชายปรัชญา  พุกเส็ง
 
1. นางสาวสุกัญญา  แย้มสกุล
 
1255 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 61 ทองแดง 4 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงจิรัชญา  ไชยรัตน์
2. เด็กชายอัครชัย  มาดา
 
1. นางสาวประทุม  ภิยรัตน์
2. นายประพันธ์  ตันติเสรีรัตน์
 
1256 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กชายองอาจ  แก้วเกิด
 
1. นางสาวสุพิชญา  ชิ้นประสิทธิ์
 
1257 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงแวววรรณ  เหมสุวรรณ
 
1. นางสาวเฉลียว  แสงทอง
 
1258 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดหาดอาษา 1. เด็กหญิงชมพูนุช  แจ้งเนียม
2. เด็กหญิงพาธิดา  เกิดเปลี่ยน
3. เด็กหญิงสุธิรา  ไกรสรธำรง
 
1. นางจรัญญา  เนตร์มะลิ
 
1259 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงอาภากร  บุญจันทร์
 
1. นายธรรมศักดิ์ชัย  สุขดี
 
1260 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงจันทร์ธิรา  แก้วศรีงาม
2. เด็กหญิงดารารัตน์  อ่อนคำ
3. เด็กหญิงนันทินี  แซ่อึ้ง
4. เด็กหญิงวิมลรัตน์  แสงจันทร์
5. เด็กหญิงศศิธร  คำแผง
 
1. นางสาวขจร  สังข์ประเสริฐ
 
1261 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงจันทรรัตน์  หมื่นกล้า
 
1. นางสาวบุบผา  พ่วงพุ่ม
 
1262 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงกชพร  เขียวเจริญ
2. เด็กหญิงกรรณิการ์   บุญน่วม
3. เด็กชายชวนกร   สิงห์สู่
4. เด็กชายทรงพล  เครือแย้ม
5. เด็กหญิงบุษยา    เย็นกระจ่าง
6. เด็กชายพงศธร   ดอนแนไพร
7. เด็กชายภาคภูมิ  บุญเหลือ
8. เด็กหญิงยุวธิดา   แดงชอบกิจ
 
1. นางสาวจันศิลา  นกพานิช
2. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
3. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
 
1263 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงณัฐพร  จบศรี
2. เด็กหญิงนารีรัตน์  สขชาญไชย
3. เด็กหญิงมลธิดา  จันทร์ศรี
4. เด็กชายเกษม  ทิมผิว
5. เด็กหญิงแจ่มใส  บุบผา
 
1. นางสาวดริณ  รงค์ทอง
2. นางสายฝน  แอฆะ
 
1264 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  กองฤทธิ์
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
1265 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 81.76 ทอง 4 โรงเรียนท่าบ้านหลวง(รัฐรังสรรค์วิทยา) 1. เด็กชายขวัญชัย  ดิษฐ์บำรุง
2. เด็กชายเฉลิมพร  จิ้มชัยภูมิ
 
1. นายคำสิงห์   เภาพาน
2. นางภาษิณี  อ่ำบุญ
 
1266 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดโคกสุก 1. เด็กหญิงวรัญญา  จูสิงห์
 
1. นายสุรชัย  รุ่งฤทธิ์ประภากร
 
1267 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ศรีเถื่อน
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  คุ้มกอง
3. เด็กชายชนะชล  ครึบกระโทก
4. เด็กชายณัชพล  มณฑา
5. เด็กชายณัฐพล  รอดเผื่อน
6. เด็กหญิงปิยวดี  สิทธิโชติ
7. เด็กชายรัชชานนท์  มณฑา
8. เด็กหญิงลลิตา  สุขนิรันดร์
9. เด็กหญิงสุธาสินี  ไวว่อง
10. เด็กชายสุภณัฐ  พื้นบาตร
11. เด็กหญิงสโรชา  ขาวใส
12. เด็กชายอัมรินทร์  กะประโคน
13. เด็กชายอัษฎาวุธ  เจตเกษตรการณ์
14. เด็กชายอัสดง  แสงเรือง
15. เด็กหญิงเบญจพร  ม่วงเกิด
16. เด็กหญิงเปรมมิกา  สวัสดี
 
1. นางทิพวรรณ์  นุ่มแสง
2. นางนิตยา  อินนา
3. นายบุญยืน  ฉิมพลี
4. นางสุภาวดี  สรรพชัยยุทธ์
5. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
1268 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงปาจรีย์  คุ้มภู่
 
1. นางสาวชลลดา  กัวหา
 
1269 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายกิตติพงศ์  แตงอ่อน
 
1. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
1270 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  ขำทัพ
2. เด็กหญิงขวัญข้าว  มีจันทร์
3. เด็กหญิงนฤกานต์  วุ่นคง
 
1. นางสาวนพรัตน์  เก่งการเรือ
2. นางบุญเกื้อ  สุระโชติ
 
1271 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงธนัชพร  อ่ำสุพรรณ
 
1. นายศรเพ็ชร  ศรศรี
 
1272 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  นงนาง
2. เด็กหญิงลัดดา  อ่อนศรี
3. เด็กหญิงสุธาทิพย์  แตงนน
 
1. นางอุไร  เยประยูร
 
1273 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงจริยา  แสงเทียนชูตระกูล
2. เด็กหญิงปาลิตา  สุวรรณรันดร
3. เด็กหญิงลักษมี  สุขเสริมต่อ
 
1. นางศรีวรรณ  เอี่ยมสำอางค์
2. นางเจือน  สมคำ
 
1274 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง 4 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  นิลเนียม
2. เด็กหญิงวริศรา  หรั่งทอง
3. เด็กหญิงวิภาดา  เดชมา
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
1275 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  แสงสว่าง
2. เด็กหญิงศิริธร  พลอึ่ง
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  ไม้รอด
 
1. นางบุญนำ  ศรีทรง
 
1276 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงหทัยภัทร  พูน้อง
2. เด็กหญิงอัจฉรา  กำจาย
 
1. นางสาวจันทร์ฉาย  ศิริวัฒนโดม
2. นางสาวศิริวรรณ  บุญนิ่ม
 
1277 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงธัญมนต์  บุญยะคงรัตน์
 
1. นางสาวโอ๋  เอี่ยมวิไลย์
 
1278 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงพัสวี  พุทธา
2. เด็กหญิงพิมพ์ตะวัน  แสนวิชัย
3. เด็กหญิงสิริลักษณ์  มณฑา
 
1. นางพัชราวลัย  ขอดทอง
 
1279 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงธนภรณ์  บุญส่ง
 
1. นางวรารัตน์  พิเมย
 
1280 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลหนองมะโมง 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  สุหงษ์สา
2. เด็กหญิงปรียา  สอนศิริ
3. เด็กหญิงศิริรัตน์  แฝงโกฎิ
 
1. นางนิพัทธา  จันทร์เอี่ยม
 
1281 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงนรินทร  เจียมพัว
 
1. นางกำไร  วัดเมือง
 
1282 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงพัชรพร  พึ่งอ้น
2. เด็กหญิงสุพิชญา  มากเงิน
 
1. นางสวรินทร์  สิมขุนทด
 
1283 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงนภัสสร  อยู่สำลี
 
1. นางวลัยพร  พรสวัสดิ์
 
1284 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กหญิงศศินา  กองสันเทียะ
 
1. นางนันทพร  สมัตถะ
 
1285 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเนินไผ่(ไพศาลชลประชาสรรค์) 1. เด็กชายจักรพงษ์  เหมือนอุย
 
1. นางนัยนา  พรหมมา
 
1286 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กชายธนพล  พินิจจันทร์
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  กรุดเผือก
 
1. นางสาวกานติมา  กรุดเผือก
2. นางผาสุก  แก้วเขียว
 
1287 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงนิรัชพร  ขาวเงิน
 
1. Mr.Macapelit  Zurix
 
1288 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายอดิเทพ  อ่อนริด
 
1. นายณัฐพล  กลัดสุข
 
1289 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นิ่มทอง
2. เด็กชายชนะพล  ใจกองละ
3. เด็กหญิงวันนิสา  ช้ำเกตุ
 
1. นางมาลีวรรณ  บุญใส
 
1290 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  บุญยัง
 
1. นางสาวอรทัย  ตุ้มจีบ
 
1291 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 75.39 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายกฤษฎา  มาตลอย
2. เด็กชายอดิศักดิ์  สิงห์ครุธ
 
1. นางสาวชลลดา  กัวหา
 
1292 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านหนองหวาย 1. เด็กชายวิทวัส  รัตนพานิช
 
1. นางนงนุช  เฟื่องรอด
 
1293 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงรัตติยา  ฤกษ์ดี
2. เด็กหญิงวิชญาพร  คำตาสุข
 
1. นางศกุนตลา  วิไลขำ
 
1294 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงชาริยา    ชินสิทธิ์
 
1. นางสมหมาย   เทียนบูชา
 
1295 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงชมัยพร  สายทอง
2. เด็กหญิงรัตนวดี  นำพา
3. เด็กหญิงสุรีธร  สูติยพันธ์
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
1296 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนวัดสังฆาราม(ปลื้มประชาสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงปานตะวัน  อิตถา
2. เด็กชายพัชรพล  อำนวยสาร
 
1. นางสาวกันทิมา  กัมมานุสร
 
1297 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสามัคคีธรรมวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐกิตต์  เพ็ชรนาค
2. เด็กหญิงนันทิพร  พรมมี
3. เด็กหญิงสิริประภา  สังข์ทอง
 
1. นางวาจา  ตาคะ
2. นางสิรีรัศมิ์  ตลอดไธสงดาภา
 
1298 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กชายสุรกิจ  อรชิน
 
1. นายเจษฏา  คงเจริญ
 
1299 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  ภูเขียว
2. เด็กชายสมศักดิ์  หยวกบุญมา
3. เด็กชายเสฏฐนันท์  กลิ่นจิ๋ว
 
1. นางสมหมาย  เที่ยงธรรม
2. นายสิวะ  ฟักขาว
 
1300 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงชมภูนุช  โอรักษ์
2. เด็กหญิงสายธาร  สังข์ทอง
3. เด็กหญิงสุวนันท์  สุขสวัสดิ์
 
1. นางสาววันดี  จันแก้ว
2. นางสุดารัตน์  อดิสรณกุล
 
1301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา  ทวีโชคสกุล
2. เด็กหญิงพิมวิพา  คดดี
3. เด็กหญิงศศิพร  วงศ์แก้ว
 
1. นางผาสุข  แก้วเขียว
2. นางสุวภี  ชัยสิทธิ์
 
1302 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. นางสาววราวรรณ  ม่วงรัตน์
 
1. นายครรชิต  มานะเปรม
 
1303 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงกุลธิดา  เกิดไพบูลย์
2. เด็กหญิงจิระดา  กลิ่นเทียน
3. เด็กหญิงภัคจิรา  เรือนปานแก้ว
4. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  หาญสงคราม
5. เด็กหญิงอธัญญา  จาดสิงห์
 
1. นางสาวสุชาดา  ทิพย์เจริญ
2. นางโสภา  อยู่โต
 
1304 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78.2 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงกนกอร  ชมมะลิ
2. เด็กหญิงมันตา  อินสิน
3. เด็กหญิงวรัญญา  รอดย้อย
 
1. นางปาณิสรา  ปิ่นเงิน
 
1305 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  บุญดอนไพร
2. เด็กชายวิทวัส  อ่อนน้อม
 
1. นางทิพวรรณ  มีผิว
 
1306 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กชายพัชรพล  เสนาจ
 
1. นางสาวพัชรี  อินทร์ทอง
 
1307 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กชายพสธร  แตงระย้า
 
1. นางศุภลักษณ์  บุญปาน
 
1308 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. นางสาวฉัตรแก้ว  พรหมฤาษี
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
 
1309 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนชุมชนวัดศรีมณีวรรณ(ธรรมศิริอุปถัมภ์) 1. เด็กชายกิจติพันธ์  สีเขียว
 
1. นายสถิตย์  คงไข่
 
1310 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงกัณฐมณี  โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงพรจรัส  จันทร์ทิ
3. เด็กชายเฉลิมพร  พูลแก้ว
 
1. นางสาวทัษภร  แสงมณี
2. นางอุไร  อินทโชติ
 
1311 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กชายสุธิราช  พุกปาน
 
1. นางปทุมวดี  มีนาค
 
1312 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายภารดร  บุญวัด
2. เด็กชายวงศกรณ์   จ่างผล
 
1. นางสาวประภาพร  ธนะไพบูลย์
 
1313 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงมัลลิกา  ทาเวียง
2. เด็กหญิงศิรารัตน์  แก่นสี
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  คงหิรัญ
 
1314 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายทินกร  เถื่อนบุญ
 
1. นางสาวทวีพร  พุ่มมูล
 
1315 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กชายธนพน  อยู่จันทร์
2. เด็กชายปณิภาณ  ยิ้มสละ
3. เด็กชายวัชรินทร์  ใจธานี
 
1. นายทำนอง  ศิริคง
2. นายยงยุทธ  รุณมณีรัตน์
 
1316 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงอริสรา  สาริสาย
 
1. นายดิเรก  เดชมา
 
1317 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดตะกู(สมจิตรัชนีอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ปลิวมา
 
1. นางสาววัลคุ์ณภัทร  โม่ทิม
 
1318 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงกัลยา  จี่มุข
2. เด็กชายสหพรรณ  บุญมาเปียง
 
1. นายยุทธนา  ตันติเสรีรัตน์
2. นางเอื้องคำ  หริ่มแก้ว
 
1319 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนวัดส่องคบ 1. เด็กหญิงกฤษณา   นาคชุ่ม
2. เด็กหญิงจันทร์ธิมา   แจ้งดี
3. เด็กหญิงชนิกานต์    เสียงเย็น
4. เด็กหญิงทิวาศรี   จันทร์แสง
5. เด็กหญิงธิดาพร   เขียวโพธิ์
6. เด็กหญิงบุษกร   กันเกตุ
7. เด็กหญิงปรียาพร   ยี่ปั๋ว
8. เด็กหญิงปวันรัตน์   หนูเมือง
9. เด็กหญิงรัชนก   แรงแทะ
10. เด็กหญิงสุพรรษา   ดวงจันทร์
 
1. นางกัลยา   เกิดน้อย
2. นางพัชรี   หิริกมล
3. นางสาวสายพิน   ฉิมกรด
 
1320 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกนกพร  ทับภู
2. เด็กหญิงเหมือนฝัน  จิตรจวง
3. เด็กหญิงเหมือนฝัน  ขุนเทพ
 
1. นางวสุภัทร  จีรพรโสภณไชย
 
1321 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  เรือนภู่
2. เด็กหญิงณัฏฐ์กิตต์   ทับบุรี
3. เด็กหญิงวิชญาพร  แสงนาค
4. เด็กหญิงสิราวรรณ  ไทยบัณฑิตย์
5. เด็กหญิงอรวรา  พุ่มเงิน
 
1. นางธนกร  ฉายประทีปคชา
2. นางสาวยิ่งชีพ  สีเขียว
 
1322 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กหญิงณัฐกุล  ยอดดำเนิน
2. เด็กหญิงณิชารีย์  จันขุด
3. เด็กชายธนโชติ  เพชรประยูร
4. เด็กชายปรมินทร์  สุวรรณเขตการ
5. เด็กชายประจักษ์  สนสุผล
6. เด็กหญิงพัชรพร  เจียมพลับ
7. เด็กชายพิพัฒน์  เอี่ยมเฟื่อง
8. เด็กหญิงภัทรวดี  โพธิ์แก้ว
9. เด็กชายรัชชานนท์  เนินใหม่
10. เด็กหญิงโชติกา  คำไตรย์
 
1. นางอัจฉราวรรณ  เมฆศาสตร์
 
1323 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80.2 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กชายณัฐวร  เทียนเบ็ญจะ
2. เด็กหญิงปรียานุช  โพธิ์เวียง
3. เด็กชายรัฐพล  เอี้ยงปาน
 
1. นางสาวมนัชญา  ศิริวิบุลยกิติ
 
1324 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายสาวพัชร  น้อยนิ่ม
 
1. นางสาวทวีวรรณ  จันทรประธาน
 
1325 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านไพรนกยูง(วันชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  วงทองดี
 
1. นางสาววิญญู  แสงสว่าง
 
1326 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงชนิตา  ทองเปรม
2. เด็กหญิงพรรณพัชร  ฉุนหอม
3. เด็กชายพัสกร  ปัญโญ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พลอยเพชร
2. นางอุษณีย์  พิณประภัศร์
 
1327 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เกษมวิโรจน์
2. เด็กหญิงขนิษตา  งิ้วเรือง
3. เด็กชายจักรี  จันตะเภา
4. เด็กชายจิรายุทธ  งิ้วเรือง
5. เด็กชายฉัตรตะวัน  อำภูทร
6. เด็กชายณัชพล  เกิดบุญมา
7. เด็กหญิงรติรัตน์  รัตนสุวรรณ
8. เด็กหญิงวิชญาพร  รอดนวล
9. เด็กหญิงสมใจ  กอนไชย
10. เด็กชายอภิวัฒน์  ยอดเกิด
 
1. นางสาวชมพูนุท  เยี่ยมไธสง
2. นางสาวณัฐพรพรรณ  เยี่ยมไธสง
 
1328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงกชพรรณ  ดวงแก้ว
2. เด็กหญิงกนกพร  การภักดี
3. เด็กหญิงพรทิพย์  เอี่ยมสะอาด
 
1. นางสาวนฤภัทร  โพธิ์มูล
2. นางสาวพัชรินทร์  ภู่งาม
 
1329 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กชายณัฐพล  วิไชยโย
2. เด็กชายเอกรัตน์  เกตุมาก
 
1. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
1330 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  การภักดี
2. เด็กหญิงพัชชา  ภิลม
3. เด็กหญิงวิภาดา  ปิ่นทอง
 
1. นางสาวกชพรรณ  คมขำ
 
1331 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง 5 โรงเรียนวัดคลองธรรม 1. เด็กหญิงจรัญยา  นาคทัพ
2. เด็กชายณัฐพล  อยู่โต
3. เด็กหญิงยุพดี  แก่นที
 
1. นายวัฒนา  นุ่มฟัก
2. นางสุดา  นุ่มฟัก
 
1332 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงณิชกานต์  พุ่มประพาฬ
 
1. นางพัทยา  สาธิพา
 
1333 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดหนองจิก 1. เด็กชายวรวุฒิ  โตดี
2. เด็กชายสราวุธ  เหียดไธสง
 
1. นางสาวสุกัญญา  บัวรักสกุล
 
1334 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายศุภวัฒน์    รอดเหลือ
2. เด็กหญิงสุทธิดา   จันทร์ขาว
3. เด็กหญิงสุรีธร   บุญธรรม
 
1. นางสาวประภาพร  ธนะไพบูลย์
 
1335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงบุญสิตา  สมพงษ์
2. เด็กหญิงมาลีวรรณ  ศรีโมรา
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ขำกล่ำ
 
1. นางญาณิศา  สุ่มงาม
2. นางภิญญาพัชญ์  อิ่มแสงจันทร์
 
1336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 90 ทอง 5 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กชายณัชพล  ศรีตัปัญญะ
2. เด็กชายโชคชัย  พุมพุ่ก
3. เด็กชายไชยวัฒน์  ใช้ไหวพริบ
 
1. นายวุฒิชิญากร  บุญรุ่ง
 
1337 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 85 ทอง 5 โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงปัฐมพร  ฐิติถามวัด
 
1. นางจำเนียน  เก่งการเรือ
 
1338 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดพระแก้ว 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  มะณีล่ำ
2. เด็กหญิงนวพร  อินทร์อ่อน
3. เด็กหญิงศิริมา  เพ็งมาก
 
1. นางอรนุช  สังข์ขาว
 
1339 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงศศิวิมล  ฝึ่งวัด
 
1. นายสำนวน  เจตนะจิตร
 
1340 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กหญิงกาญจนา  บุญพรหม
2. เด็กหญิงทิวาพร  โพธิ์หลวง
3. เด็กหญิงพรพิมล  กล่ำเพ็ชร
 
1. นางจรรยา  สีสด
2. นางมาลี  ประสพภักดี
 
1341 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา 1. เด็กหญิงกมลชนก  สร้อยประดิษฐ
2. เด็กหญิงกฤษณา  ศรีราชัย
 
1. นางสาวภาวินี  อยู่โต
2. นางสาวสาวิตรี  ขำเดช
 
1342 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  พุ่มทอง
2. เด็กหญิงพัชรพร  จิตรมา
3. เด็กหญิงวรรณวิสา  บัววาศ
 
1. นายวัฒนา  คงเขียว
2. นายวุฒิชัย  ใจแสน
 
1343 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายทิพากร  สิทธิอินทร์
2. เด็กชายบุรธัช  หนูทอง
3. เด็กชายมณเทียน  โฉมแจง
 
1. นางสาวกรรณิการ์  พลอยเพชร
2. นางอุษณีย์  พิณประภัศร์
 
1344 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงชุติมา  โอรักษ์
2. เด็กหญิงเสาวภาค  ท้วมลำยอง
 
1. นางสาวจันทร์ฉาย  ศิริวัฒนโดม
2. นางสาวศิริวรรณ  บุญนิ่ม
 
1345 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 โรงเรียนวัดพร้าว    
1346 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กชายพัชรพงศ์  ม่วงมา
2. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  แก่นจันทร์
 
1. นางพรศิริ  สวนเกลี้ยง
 
1347 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงสุนิสา  แมลงภู่
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  ปานสุข
 
1. นางสาวเบญจภา  นราทิพยปทุม
 
1348 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงปวัณรัตน์  ศรีรุณ
2. เด็กชายเจษฎากร  อุบลวรรณา
 
1. นางพรพิมล  เล็กสาย
 
1349 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงมลธิชา  สาลี
2. เด็กหญิงศรีวรรณ  พงษ์สำราญ
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ลาภอินทรีย์
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
2. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
1350 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงปิ่นมณี  ชมใย
2. เด็กหญิงสุนันทรา  จอมมิ่ง
3. เด็กหญิงเปรมวดี  ปรางทอง
 
1. นางสาวเฉลียว  แสงทอง
 
1351 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 83 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กชายณชพล   จตุรงคโชค
 
1. นางสาวบังเอิญ  พลอยพราย
 
1352 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กชายพีรทัต  มีสุวรรณ
2. เด็กชายศิริวัฒน์   ปัญญาพร
 
1. นายนิศักดิ์  บางเพลิง
2. นายวุฒิชัย  ใจแสน
 
1353 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดเด่นใหญ่ 1. เด็กชายนายเอกรัฐ  ทนช่างยา
 
1. นายโสภณ  สังข์มุ
 
1354 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงสุจิตรา  คงประเสริฐ
 
1. นางสายฝน  แอฆะ
 
1355 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 74.75 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กชายธนวิชญ์  แซงวงษ์
2. เด็กชายธวัชชัย  เมฆเขียว
3. เด็กชายมงคล  ทองคุ้ม
 
1. นางสาวกิตติพร  เลิศฤทะขจร
 
1356 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 91 ทอง 5 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กหญิงอรอุมา  สิงหา
 
1. นางภาวี  กุหลาบมงคล
 
1357 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กหญิงวิไลพร  ทำมา
2. เด็กชายศิลา  อุ่นช่วง
3. เด็กหญิงสุธิดา  เห่าดง
 
1. นางสาวกัญณิกา  สุกราภา
2. นายนิติ  นิยมศิลป์ชัย
 
1358 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 โรงเรียนวัดท่ากระแส    
1359 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงสุชาดา  ขอพึ่ง
2. เด็กหญิงสุภัสสรา  ยิ้มแย้ม
 
1. นางสาวสุมาลี  อ่วมวิไลย
 
1360 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงฐานนันท์  วงษ์ไพศาล
2. เด็กหญิงวิชญาดา  อยู่สวัสดิ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  เกิดเสม
 
1. นางพรรณราย  จงอยู่วัฒนา
 
1361 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 92 ทอง 5 โรงเรียนวัดกำแพง (สรรพยา) 1. เด็กชายภูวสิษฏ์  คีรีวรรณ
2. เด็กหญิงวนัชนันท์  ศิริทรัพย์
 
1. นางภักดี  โพธิ์เหมือน
2. นางเทพินทร์  พุ่มน้อย
 
1362 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กชายศุภกร  โตบัว
2. เด็กชายอภิชาติ  ทองสุข
 
1. นางสาวเชาวพรรณ  แพเพ็ชร
 
1363 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงพรจรัส  ชาวโพธิ์ทอง
 
1. นายธนบดีพิพัฒน์  ดำนิล
 
1364 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงทิพย์ชนก  ทาเอื้อ
2. เด็กชายธนพล  สังข์แก้ว
3. เด็กชายประวิตร  สีทา
4. เด็กหญิงลีลาวดี  จันทร์เหลี่ยม
5. เด็กหญิงสุภิดา  เพียงคำมา
 
1. นายจักรพงษ์  กระแสร์สินธุ์
2. นางวันเพ็ญ  กระแสร์สินธุ์
 
1365 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงสรัชชา  แซ่เจีย
 
1. นางสาวนงนุช  เชื้อเนียม
 
1366 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดอารีทวีวนาราม 1. เด็กหญิงสุชาดา  โตยะบุตร
 
1. นางสอิ้ง  มีเผ่า
 
1367 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงรุ่งตะวัน  ไหยะเก
2. เด็กหญิงสกลวรรณ  เทียมพล
3. เด็กหญิงเบญจลักษณ์  ชาญกิจกรรณ์
 
1. นางสาวอารีย์  พรมนิ่ม
 
1368 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงฉัตรทิมา  แก้วมุ้ย
 
1. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
1369 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กหญิงเบญจวรรณ  อินสว่าง
 
1. นายดิเรก  กองรส
 
1370 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงพัทธวรรณ  อินทฤทธิ์
 
1. นางปานทิพย์  ระเวกโสม
 
1371 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายจีรพันธ์  คูณปล้อง
 
1. นายพรชัย  สิงห์ดำรงค์
 
1372 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงบุญกร  ใจแสน
 
1. นางดารณี  สีเขียว
 
1373 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กชายกลวัชร  ยอดอ่อน
2. เด็กหญิงธันยา  โฉมศรี
3. เด็กหญิงศุภนิดา  มีมาก
 
1. นางสาวนิรุชา  คงอินทร์
2. นางบุญญารัตน์  แคะนาค
 
1374 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงเกวลี  ปรีชาจารย์
 
1. นางสาวศุภลดา  ชอบคุย
 
1375 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  สงล่า
2. เด็กหญิงพัลย์สุภา  เอี่ยมสุพรรณ์
3. เด็กหญิงวัชรี  บุญอินทร์
 
1. นายชลอ  โพธิ์รัง
 
1376 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายมนัสนันท์  อยู่เกิด
2. เด็กหญิงมยุรี  ถ้วยอิ่ม
 
1. นางพิมพ์จุฑา  ทับทิมเจริญรัชต์
 
1377 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กหญิงสมพร  บุญชื่น
 
1. นางพลอยชมพู  จันทร์ฉนวน
 
1378 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงดวงหทัย  บุญทัน
 
1. นางวัชรีย์  รัตโนทัย
 
1379 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กชายวิเศษศักดิ์  นิ่มมาศ
 
1. นางยุพิน  จบศรี
 
1380 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กชายอดิศร  กะลำภา
 
1. นางสาววันดี  อยู่รักษ์
 
1381 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลวัดสิงห์ 1. เด็กหญิงภัครภร  ทองขวัญ
2. เด็กชายรัตนะ  โสภาสุข
 
1. นายสมจิตร  เถื่อนยัง
2. นายสำราญ  แข็งธัญญกิจ
 
1382 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กหญิงวิชุดา  ขำฉนวน
2. เด็กชายศุภกฤต  คงมาก
3. เด็กหญิงสติยา  ปิ่นศรี
 
1. นายช้วน  ยี่แม่นยิง
2. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
 
1383 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กชายจักรี   ลาภขุนทด
 
1. นางสาวสุนิสา  เพชรชนะ
 
1384 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลหนองมะโมง 1. เด็กหญิงชนากานต์  ทวีเขตกิจ
2. เด็กชายธนชัย  สมบัติวงษ์
 
1. นางสาวฐิตินันท์  บุญประสาร์
 
1385 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  ฉุนหอม
 
1. นายเอกพงษ์  กันอ่ำ
 
1386 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 92 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา) 1. เด็กหญิงจิราพัชร  บุญยศ
2. เด็กชายธนาคม   แซ่เติน
 
1. นางกาญจนา  เหล่าสุนทรศิริ
 
1387 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  นิดขริบ
2. เด็กหญิงจงรัก  ทัพย์พัตร
3. เด็กหญิงดาริน  เทียนทัด
 
1. นายสุทัศน์  กาญจนวิกัติ
 
1388 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ภู่เหล็ก
2. เด็กหญิงณัฐพร  มีอินต๊ะ
3. เด็กหญิงนริศรา  มากเพ็ง
4. เด็กหญิงปิยะภรณ์  พุ่มมูล
5. เด็กหญิงพรรณิภา  ชมมะลิ
6. เด็กหญิงสุกัญญา  สิงห์ดี
7. เด็กหญิงอาทิตยา  ช้ำเกตุ
8. เด็กหญิงเพ็ชรรัตน์  เล้าประเสริฐ
 
1. นางสาวสุนีย์พร  บุญงาม
 
1389 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงณัฐนรี  สุขนิรันดร์
 
1. นางเบญจมาศ  ศรีเดช
 
1390 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กหญิงดาราภร  จันทร์ฉาย
 
1. นายธรรมนูญ  มีสมสืบ
 
1391 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านหนองอ้ายสาม 1. เด็กชายธนกร  จันชัง
2. เด็กชายธิติสุดา  รตตะสา
 
1. นางประนอม  อินสว่าง
 
1392 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดอนใหญ่ 1. เด็กหญิงชนกนันท์  ฆ้องนาค
 
1. นายปรีชา  โสภณ
 
1393 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. นางสาวศศิธร  คำแผง
 
1. นางอมรพรรณ  นาเอก
 
1394 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงกิตติ์วดี  ฉิมโห้
2. เด็กหญิงพิชญาภัค  ชื่นบุญ
3. เด็กหญิงลลิตา    เลขะวัฒนะ
 
1. นางสมศรี  ดำคำ
2. นางสาวสมหมาย  อ่องชุ่ม
 
1395 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กชายณัฐชัย  อุ่นเรือน
2. เด็กชายปรินทร์  ดีแดง
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  แตงฉ่ำ
 
1. นายวุฒิชิญากร  บุญรุ่ง
 
1396 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กหญิงทาริกา  แน่นอุดร
2. เด็กหญิงสุพรรณิกา  ภู่เทศ
 
1. นายนฤดม  สงนุ้ย
2. นางอรวรรณ  สงนุ้ย
 
1397 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดบ้านใหม่ 1. เด็กชายกฤษณะ  เดโชชัย
2. เด็กชายกฤษณะ  จันทร์อิน
3. เด็กชายจรูญศักดิ์  ญานประภาส
4. เด็กชายณัฐพล  ดำนิล
5. เด็กชายทวีวงศ์  ดำนิล
6. เด็กชายธวัชชัย  ชาวโพธิ์ทอง
7. เด็กหญิงบุษกร  มีผิว
8. เด็กหญิงปนัดดา  พวงสุข
9. เด็กหญิงภัณฑิรา  นิ่มน่วม
10. เด็กหญิงมณีวรรณ  พุ่มพุทรา
11. เด็กหญิงรัตนพร  จันทนูศร
12. เด็กหญิงศิริรัตน์  เจริญศิริ
13. เด็กหญิงสุนีย์  พุ่มพวง
14. เด็กหญิงสุริยา  แตงงาม
15. เด็กชายอาทิตย์  ใจมั่น
 
1. นางสาวชุติมน  กระแสร์สินธุ์
2. นายวรวุฒิ  คงอยู่
3. นางสุภาภรณ์  คงอยู่
 
1398 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กชายพิเชษฐ์  ใจเย็น
 
1. นายสมควร  จิตรดา
 
1399 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงธุวดารา   มีแดนไผ่
 
1. นางสาวเศรษฐสิริ  อำไพสัมพันธกุล
 
1400 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงวาริศรา  เจแสง
 
1. นายเสถียร  แจ่มจิตร
 
1401 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 84.62 ทอง 5 โรงเรียนวัดคลองบุญ 1. เด็กชายอรุณรัชช์  โพธิ์ขี
2. เด็กชายเจษฎากร  คุ้มครอง
 
1. นายกษิดิศ  เนียมทอง
2. นายสงคราม  ใจมั่น
 
1402 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงภาวิณี  ฤทธิ์ชัยเจริญ
2. เด็กชายอุดม  แซ่ม้า
 
1. นางสาวสุดารัตน์  โมรา
2. นางสาวสุรางค์  ทางดี
 
1403 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงศวัสพร  คเชนชาติ
 
1. นางสุรีรัตน์  พานิช
 
1404 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลหนองมะโมง 1. เด็กชายกรกช  ทองคำ
2. เด็กหญิงจีรนันท์  ธรรมเจริญ
 
1. นางอุษารชฎ์  สุมาลี
 
1405 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายนัณฐการณ์  พันธ์แขก
2. เด็กชายพีรพัฒน์  เปลี่ยนขำ
 
1. นายธนิตศักดิ์  หิรัญบุณยพงศ์
2. นายวิเชียร  บุญงาม
 
1406 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 91 ทอง 5 โรงเรียนวัดสระไม้แดง 1. เด็กหญิงสุกานดา  อำพันธ์
 
1. นางสมบุญ  คำรอด
 
1407 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดท่าสมอ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์258) 1. เด็กชายธนาธิป  ยี่วิชัย
2. เด็กชายอาทิตย์   ลาหนองแคน
 
1. นางสาวกฤติยา  เพชรน้อย
2. นางฉวีวรรณ  ลิ้มประสงค์
 
1408 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 92 ทอง 5 โรงเรียนวัดอู่ตะเภา(สถิตราษฎร์นุกูล) 1. เด็กหญิงพลอยชมพู  ครุฑอินทร์
2. เด็กชายพิริยากร  เวชสิทธิ์
 
1. นางสมหมาย  ยิ้มห้อย
 
1409 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงธันยพร  สุดใจ
 
1. นางอุปถัมภ์  พูลพ่วง
 
1410 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายไชยวัฒน์  แตงอ่อน
 
1. นางปราณี  มลัยทิพย์
 
1411 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงนภัสสร  ภูฆัง
2. เด็กหญิงวาสนา  ขำกล่ำ
3. เด็กหญิงสุนิศา  มาตรมิตร
 
1. นางพิฐชญาณ์  วรเลิศธัญรักษ์
2. นางสังวาลย์  เมธีศิริวัฒน์
 
1412 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  คงคาหลวง
2. เด็กหญิงภัทริยา  สท้านไผท
3. เด็กหญิงโยษิตา  โตบัว
 
1. นางเปรมฤดี  เลียบสื่อตระกูล
 
1413 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กหญิงวริสรา  คำรอด
2. เด็กชายเปา  แซ่เฮ่อ
 
1. นางสาวนลินทิพย์  โพธิ์ตุ่น
2. นางสาวศุภวรรณ  ชังชั่ว
 
1414 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง 5 โรงเรียนคงรักษ์ประชานุเคราะห์ 1. เด็กชายจตุพร  เพชรแพ
2. เด็กหญิงตรีรัตน์  บุญอ่อน
3. เด็กหญิงนลัทธพร  อ่อนเขตร์
4. เด็กหญิงรัตติกานต์  จันทร์น้อย
5. เด็กหญิงสโรชา  เมืองข้องน้อย
 
1. นางกาญจนา  คำแสง
2. นายธีรพงศ์  คำแสง
 
1415 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 5 โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กหญิงชมพูนุช   โพธิ์โต
2. เด็กหญิงชุติมา  เลิศล้ำ
3. เด็กหญิงธัญชนก  แสงมณี
4. เด็กหญิงรัตนาภร  สอนเถื่อน
5. เด็กหญิงศรัณย์พร   สุขสวัสดิ์
 
1. นางจันทนา  คงคาหลวง
2. นางจิรพรรณ  แดงงาม
 
1416 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดอนแตง 1. เด็กชายสุพศิน  พงษ์ดำ
 
1. นางสมชนันท์  บ้านดอนแตง
 
1417 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนชุมชนวัดสวนลำไย(เสนาณรงค์อุปถัมภ์2) 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  สุดยา
2. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  ดีบาง
 
1. นายพิภพ  ไทยเขียว
 
1418 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงรุจิรา  ดวงดี
2. เด็กหญิงศรันย์พร  บุญชื่น
 
1. นางสาวทัศนียา  เลื่อนลอย
 
1419 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กชายธีรภัทร  เรี้ยงสวัสดิ์
2. เด็กหญิงเขมทัศน์  จบศรี
 
1. นายจำนงค์  คลังสิน
 
1420 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายธนกร  พ่วงศรี
2. เด็กชายปรัชญา  นิ่มช้ำ
3. เด็กชายพงศ์สิริทันต์  โกทัน
4. เด็กชายพัชรพล  กงสบุตร
5. เด็กชายวีรภัทร  บัวบุตร
6. เด็กชายสิรวิชญ์  เพ็ชร์ยิ้ม
 
1. นายธรรมนูญ  มีสมสืบ
2. นายสำริด  ธาระรส
3. นายสุพัฒน์  ขวัญโพธิ์
 
1421 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  บนดิน
2. เด็กชายอชิระ  พันธ์โต
 
1. นางหนึ่งนรินทร์  เชื้อวงศ์
 
1422 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 18 เข้าร่วม 5 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงนิลาวรรณ  โพธิ์ขำ
 
1. นางสาวสำเริง  อนุศาสนนันท์
 
1423 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงจิตตา  แสนเกษ
 
1. นายสมหมาย  พลายชุมพล
 
1424 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนวัดหนองจิก 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ม่วงพุ่ม
 
1. นางสาวสุกัญญา  บัวรักสกุล
 
1425 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสุขเดือนห้า 1. เด็กหญิงทิพย์วรรณ  อินทร์อาราม
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  ชมเชย
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  อุบลแย้ม
4. เด็กหญิงพัชชา  จันทร์ศรี
5. เด็กหญิงพิมพ์ใจ  ยอดเนียม
6. เด็กหญิงสิริมา  ภู่ทอง
 
1. นางธัญญาภัสร์  อบอุ่น
2. นายปริญญา  จันทร์ทองรักษ์
 
1426 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) 1. เด็กชายรัตน์ตะวัน  อ่อนลมัย
 
1. นายธรรมนูญ  มีสมสืบ
 
1427 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 5 โรงเรียนวัดหาดอาษา 1. เด็กชายพงศกร  กัลณา
 
1. นายประสิทธิื  จาตุรนต์พงศา
 
1428 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงพิชญานิน  พวงดอกไม้
2. เด็กหญิงวิชุเนตร  กลิ่นขวัญ
 
1. นางสาววรรณิภา  เล็กพวงทอง
2. นายสมศักดิ์  ระเวกโสม
 
1429 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 74.75 เงิน 5 โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กชายชรานนท์  เพชรานนท์
2. เด็กหญิงวรรัตน์  อยู่วัตร์
3. เด็กชายไตรมาตร  พลอยวงษ์
 
1. นางฉวีวรรณ  สิงหนาท
 
1430 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองขุ่นมิตรภาพที่ 136 1. เด็กหญิงทิพย์สุดา  ปิ่นเทศ
2. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  กำแพงทอง
 
1. นางพยุง  เราเจริญ
2. นายอำนาจ  วันทอง
 
1431 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายพีรวัฒน์  ศรีวิชาสร้อย
2. เด็กหญิงวรรณวิษา  ยิ้มจันทร์
3. เด็กหญิงวันเพ็ญ  บุญเปลี่ยน
 
1. นางกฤษณา  แช่มอุบล
2. นางจินตนา  พุทธโกสัย
 
1432 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงสุนันทา  ขาวจันทร์
 
1. นางศกุนตลา  วิไลขำ
 
1433 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กหญิงอาริสา  สุทธิปิยภัทร
 
1. นางปาณิสรา  ปิ่นเงิน
 
1434 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กชายจักรี  โพธิ์ตะเภา
2. เด็กชายธนกร  มากบุญ
3. เด็กชายประเสริฐศักดิ์  มีเปรม
 
1. นางสาวสุริสา  สุขสำราญ
 
1435 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงญาสุมินทร์  บุญถาวร
2. เด็กหญิงณัฏยา  สีโสต
3. เด็กหญิงอนัชชา  คงสิทธิ์
 
1. นายธงชัย  จอนพงษ์
2. นางเสาวลักษณ์  โชติทรัพย์
 
1436 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายกฤตยศ  กันยา
 
1. นางสาวเทียนพร  เอ้งฉ้วน
 
1437 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงธรสิรี  เขียวภักดี
2. เด็กหญิงธิดา  กวางแก้ว
 
1. นายชนินทร์  ชูเพ็ง
 
1438 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดเขาแก้ว 1. เด็กหญิงอติกานต์  แสงฉาน
 
1. นางรัชนี  จันทร์พ่วง
 
1439 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงเจตสุภา  ภู่ปรางค์
 
1. นางสาวจรรยารักษ์  ล่าต้า
 
1440 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงสุพรรษา  เรืองทอง
 
1. นายเสน่ห์  สังข์งาม
 
1441 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 75.95 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าไม้ 1. เด็กชายธีรภัทร  เผือกผ่อง
2. เด็กชายภัทราวุธ  เอี่ยมเจียม
 
1. นางนิตยา  พราหมณี
2. นางยุพิน  ขวัญยืน
 
1442 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายพัสกร  มากเมือง
 
1. นางสุพรรษา  บุญชื่น
 
1443 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเก่า 1. เด็กหญิงประภัสสรา  ครคง
2. เด็กหญิงปิยะดา  ครคง
3. เด็กหญิงวิภาวี  เพ็ชรทิม
 
1. นางสาววันทนา  มหาสุภาพ
2. นางสาวสุทธินี  ครคง
 
1444 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 6 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายวีระนนท์  ทวีสินศุภนันท์
2. เด็กชายศุภกานต์  เกตุดี
3. เด็กชายสมเจตน์  นุ่มเกลี้ยง
 
1. นางสาวสุดใจ  สวัสดิ์ชัย
 
1445 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดโรงวัว 1. เด็กหญิงนันทวัน   ดาอ่อน
 
1. นางพิมพ์พร   อินต๊ะแสน
 
1446 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงกวิสรา  กลิ่นเกษร
2. เด็กหญิงประกายวรรณ  อินทร์แสง
3. เด็กหญิงปัณณพร  เขาเข็ม
4. เด็กหญิงศิริณี  ศรีเถื่อน
5. เด็กหญิงอารียา  ยมนุช
 
1. นางนิตยา  อินทร์นา
2. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
1447 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดอรัญญวาสี 1. นางสาวสุนิตา  สังเกตุ
 
1. นางอัมพร  นิลพัฒน์
 
1448 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  บุญอ่อน
2. เด็กชายสหภาพ  โพธิ์ศรี
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  สังข์เจริญ
 
1. นางสาวกัญญภรณ์  กลีบจันทร์
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
1449 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนวัดโคกแจง(ประชานุกุลวิทยาสำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร 1. เด็กหญิงจันทรัตน์  แก้วแพทย์
2. เด็กหญิงปพิชญา  อั๋นพรามภ์
3. เด็กหญิงสุปวีณ์  เสาน่วม
 
1. นางปวัณรัตน์  ท่องแจ้ง
 
1450 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงปาริชาติ  อินทสิทธิ์
 
1. นางพรประภา  ปราบพินาศ
 
1451 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  พวงมาลัย
 
1. นางสาวณัฐยา  ไกรครุธ
 
1452 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83.8 ทอง 6 โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กชายศราวุฒิ  พลหินกอง
 
1. นางสาวลภัสรดา  ร่วมโพธิ์ขวัญ
 
1453 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงมณฑิตา  ขาวเงิน
 
1. นางสาวเชาวพรรณ  แพเพ็ชร
 
1454 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งกว้าง 1. เด็กชายกรันย์  น่วมเกตุ
2. เด็กหญิงกุสุมา  หมื่นแสง
3. เด็กหญิงจิราภรณ์  สุขขี
4. เด็กชายจิรายุทธ  ยอดทรัพย์
5. เด็กชายจิรายุส  สุวิเตอร์
6. เด็กชายชานนท์  ดีประสิทธิ์
7. เด็กหญิงทิพย์เนตร  สุขขี
8. เด็กชายธนพรรณ  ไทรพงศ์พันธุ์
9. เด็กหญิงธัญรัตน์  คงพันธ์
10. เด็กชายนสิทธิ์  สุขานุยุทธ
11. เด็กหญิงราตรี  อินจันทร์
12. เด็กชายวันชัย  หอมชะเอม
13. เด็กชายสิริชัย  อินทะชิด
14. เด็กหญิงสุวรรณา  มีรักษ์
15. เด็กชายเขษมศักดิ์  พุ่มริ้ว
 
1. นายกมล  ปรีชาจารย์
2. นายชัยวัฒน์  ทองมา
3. นายธานินทร์  เปรมปาน
4. นายศักดิ์ชัย  ช้ำเกตุ
 
1455 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงจันจิรา  จันทอน
 
1. นางรำพึง  ทรัพย์มีชัย
 
1456 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงนรินทร์รัตน์  เนียมจำนงค์
2. เด็กหญิงยุพา  น้อยวงษ์
3. เด็กหญิงวรัญญา  สีธงชัยรุ่งโรจน์
 
1. นางวรรณา  เกตุจันทร์
 
1457 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงจันทรัตน์   บุญเพ็ชรัตน์
2. เด็กหญิงจุฑามาศ   จำศิล
3. เด็กหญิงธิดา   วงศ์ษาบุตร
4. เด็กหญิงวรัญญา   สวนชูผล
5. เด็กชายวิกร    ชัยชนะ
6. เด็กหญิงสุภาวดี    ดอนไพรธรรม
7. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย    ใจแสน
8. เด็กชายอรรถพล   ดอนไพรธรรม
 
1. นางสาวจันศิลา  นกพานิช
2. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
3. นางนุชรินทร์  ช่วงโพธิ์
4. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
5. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
 
1458 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กหญิงณัฐการณ์  ขวัญศรี
2. เด็กหญิงนริศรา  ศรีมะปรางค์
 
1. นางพรรณรุจี  สร้อยทอง
 
1459 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงธนวรรณ  โชติงาม
2. เด็กหญิงภัทราภรณ์  เจแสง
 
1. นางสุภาวดี  สรรพชัยยุทธ์
2. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
1460 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง 6 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายธนากร  ธัญญเจริญ
2. เด็กหญิงวิภาดา  เดชมา
 
1. นางณัฐวรรณ  พุ่มเข็ม
2. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
1461 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงอดิศา   วันทอง
 
1. นางกัลยาณ์   เนียรภาค
 
1462 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กชายกิตติภัฎ  กลัดเจริญ
 
1. นางสาวสุพิมพ์  ศุภิศราวุฒิวงศ์
 
1463 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองแจง 1. เด็กชายศิลา  อุ่นช่วง
2. เด็กชายเดชดำรงค์  อุ่มแสง
3. เด็กหญิงไพริน  เปี่ยมสิน
 
1. นายชวลิต  แสงอรุณ
2. นางสาววิไลวรรณ  แสงอรุณ
 
1464 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดวงเดือน 1. เด็กหญิงวสุนันท์  แหล่งสนาม
 
1. นายชาญชัย  วงศ์เวโรจน์
 
1465 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงจรรยพร  ยี่สุ่น
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  กลิ่นแจ่ม
3. เด็กหญิงนภัสสร  อยู่เจริญ
4. เด็กหญิงผกามาศ  บัวเพชร
5. เด็กหญิงภัสสร  อ่อนสำลี
6. เด็กหญิงมณฑิตา  สิงหา
7. เด็กหญิงรติรัตน์  แสงสว่าง
8. เด็กหญิงวนิสา  บุญนาค
9. เด็กหญิงสุทธิรักษ์  ภูคงสด
10. เด็กหญิงอารียา  อาระยะ
 
1. นายประกิต  เตชะกฤตธีรพงศ์
2. นางสมพิศ  ตุ้ยแม้น
3. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
1466 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองแขม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  บุญรัตน์
2. เด็กหญิงปาจรีย์  จั่นหนู
3. เด็กหญิงสุกัญญา  อินทร์บุญ
 
1. นายวิโรจน์  ทองนาค
 
1467 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กชายวัลลภ  ทัดอยู่
 
1. นางสาวสุพรรณี  คล้ามบุญ
 
1468 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงชไมพร  ใจเอื้อย
2. เด็กหญิงปนิดา  ฉุนหอม
3. เด็กหญิงมาริษา  อ่ำยิ้ม
 
1. นางสาวสลิลทิพย์  สิงห์สม
 
1469 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กชายกนกพล  เกิดน้อย
2. เด็กหญิงณวรรณ  เชี่ยวชาญ
3. เด็กหญิงวลัยพร  โพธิ์แก้ว
 
1. นางคนึงนิจ  ชลอปัญจศิลป์
2. นางสิริรัตน์  แก้วฉวี
 
1470 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดคลองบุญ 1. เด็กชายประชา  สมบูรณ์ศิลป์
2. เด็กชายเจษฎา  ทุมพงษ์
 
1. นายกษิดิศ  เนียมทอง
2. นายสงคราม  ใจมั่น
 
1471 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกมรวรรณ  แก้วแต้ม
2. เด็กหญิงสวรส  ปานเลิศ
3. เด็กหญิงสุธีรา  สุริวงค์
 
1. นางพัชรินทร์  ประทุมมาลี
 
1472 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 6 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กชายจักรี  จากขุนทด
 
1. นางสาวสุนิสา  เพชรชนะ
 
1473 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงศศิประภา  ขันทอง
 
1. นายสมยศ  วินัยพานิช
 
1474 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายธัญชนิต  คุ้มกล่ำ
2. เด็กชายธีรภัทร  เร่งเทียน
3. เด็กชายพิษณุ  มั่นยา
 
1. นางบุญส่ง  ใหญ่โต
2. นางอารีย์  ฉิมเกิด
 
1475 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 81 ทอง 6 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายทวีกิจ  ฤทธิ์กล้า
 
1. นางณัฐกานต์  สอนพวง
 
1476 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐอาภา  นีลพงษ์
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ศรีชัย
3. เด็กหญิงศิริพร  เงินเล็ก
 
1. นายอำพร  หยัดเรียน
 
1477 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงวิภาวดี  สังข์มี
 
1. นางพรทิพย์  หลิ่มแก้ว
 
1478 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดวิจิตรังสิตาราม 1. เด็กชายณัฐพันธุ์  ภูระวัง
 
1. นางวรรณา  คูสุวรรณ
 
1479 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงประภัสสร  คชอินทร์
2. เด็กชายภานุพงศ์  พุ่มพวง
3. เด็กหญิงมานิตา  ดีปานแก้ว
4. เด็กหญิงรุ่งนภา  มัจฉา
5. เด็กหญิงวิรัญชนา  อยู่วงษ์
 
1. นางบุญญารัตน์  แคะนาค
2. นางอุปถัมภ์  พูลพ่วง
 
1480 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงรชานิษฐ์   แก้วจงประสิทธิ์
2. เด็กหญิงลักษิกา   ม่วงศรีเมืองดี
3. เด็กหญิงอภิสุธา   ทับพุ่ม
 
1. นางสาวพรทิพย์  บุญช่วย
2. นางสาวลักษณา  มีทาทอง
 
1481 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  สิงห์ทอง
2. เด็กชายนันทวัฒน์  เสระภูมิ
3. เด็กชายสุทธิราช  จันทะวงษ์
 
1. นางพัทธ์ธีรา  กรัตนุถะ
2. นางราตรี  ปล้องมาก
 
1482 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงกชกร  บุญสุภา
 
1. นางลำดวน  รอดสถิตย์
 
1483 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงเพ็ญพิชญา  จั่นหนู
 
1. นายเจตจันทร์  ช้างคง
 
1484 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงเรืองรอง  สุขแสงเดือน
 
1. นายโยธิน  อินฉาย
 
1485 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดหนองจิก 1. เด็กหญิงนุจรี  รุ่งเรือง
 
1. นางสาวสุกัญญา  บัวรักสกุล
 
1486 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายอำนาจ  บุญรอด
2. เด็กชายเอกรักษ์  สิงห์สม
 
1. นายสุนทร  พุ่มจำปา
 
1487 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เข็มเงิน
2. เด็กหญิงสมิตานัน  พระบำรุง
3. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา   การภักดี
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  ทองแก้ว
2. นางสาวโฉมฉาย  แจ้งเนตร์
 
1488 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดวิจิตรรังสรรค์ 1. เด็กชายจิรเมธ   รอดนวน
2. เด็กชายจเร  อินหอม
3. เด็กชายธาราธร  เหล่าสมบัติ
 
1. นางฉวีวรรณ  คงแจ๋ว
 
1489 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงอัญรัตน์  นวลอนงค์
 
1. นายอนุชา  วิหคโต
 
1490 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 90 ทอง 6 โรงเรียนวัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกมลชนก  แสนปากดี
 
1. นางทิพวรรณ  มีผิว
 
1491 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กชายจตุรวิชณ์  พัฒนมงคล
 
1. นางสาวขวัญชนก  บางจั่น
 
1492 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 90 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ใจเอี่ยม
 
1. นางณิชชรีย์  พงศรีศิริ
 
1493 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กหญิงมัสยา  เผือกยอด
 
1. นางสาวชลลดา  กัวหา
 
1494 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 83.3 ทอง 6 โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ชัยนาท 1. เด็กชายศตวรรษ  ย่างวินิจฉัย
2. เด็กชายอัษฎาวุฒิ  ช้างโต
 
1. นายจิระวัฒน์  เจริญโพธิ์
2. นางสมพร  ศิริเมือง
 
1495 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านท่าไม้ 1. เด็กชายจิรพัฒน์  บงบุตร
2. เด็กหญิงวรรณกมล  เปี่ยมทรัพย์
3. เด็กหญิงอภิชญา  ทองพรม
4. เด็กหญิงเกสรา  สังนก
5. เด็กหญิงเมธาวดี  ดาศรี
 
1. นางทองเครือ  เกษตรการณ์
2. นางนงลักษณ์  อยู่เล่ห์
 
1496 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  สมัครเขตการณ์
 
1. นางจิรนันท์  สุวรรณรัตนกิจ
 
1497 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนวัดพิชัยนาวาส(รัฐราษฎร์ประดิษฐ์วิทยา)    
1498 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนคลองจันทน์ 1. เด็กหญิงชฎาพร  สายทอง
2. เด็กหญิงชมพูนุช  รางทอง
3. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เทียนถาวร
 
1. นางสมใจ  ผลยาม
 
1499 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ 1. เด็กหญิงกชกร  ชาวโพธิ์ทอง
2. เด็กชายชาคร  จันทร์นุ่ม
3. เด็กชายปฏิพัทธ์  สีวิชาสร้อย
 
1. นายธีรชัย  คุ้มทรัพย์
2. นายสิวะ  ฟักขาว
 
1500 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง 6 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายบันลือ  นาคมา
 
1. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
1501 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงธิติสรรค์  เอี่ยมกรั่น
 
1. นายสมพร  ม่วงพันธ์
 
1502 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงฐานิตา  มลทิพย์เกสร
2. เด็กหญิงภัทราพร  รอดนวน
3. เด็กหญิงหัสฎี  นาเอก
 
1. นางสาวนพรัตน์  เก่งการเรือ
2. นางบุญเกื้อ  สุระโชติ
 
1503 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาราม 1. เด็กหญิงสมฤดิ  ชาที
 
1. นางปิยนันท์  แสงทอง
 
1504 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง 6 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงชนิสร  พุ่มศรีทอง
2. เด็กชายภูริพัฒ  พึ่งละออ
 
1. นางกิตติมา  ศรีพรชัย
2. นางปทุมวดี  มีนาค
 
1505 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดสะตือสิงห์(ประดิษฐ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายปริญญา  สีหาบุตร
 
1. นางสาวสายฝน  เอี่ยมรักษา
 
1506 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนเทศบาลเขาท่าพระ 1. เด็กหญิงจันทิมา  อิ่มรัง
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  ฉ่ำเพ็ชร์
3. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  โกยามา
 
1. นายจตุรงค์  วงศ์เหลือง
2. นายนิรันดร์  ศรีธูป
 
1507 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงนภัสสร  ภูฆัง
 
1. นางรำพึง  ทรัพย์มีชัย
 
1508 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลเนินขาม 1. เด็กหญิงสุชานาถ  สิงห์สม
 
1. นายแดน  พุ่มจำปา
 
1509 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. นางสาวชุติมา  ภู่เทศ
2. นางสาวนิภาพร  แจ้งจิตร์
3. นางสาวรจนารถ  นาเมือง
 
1. นางสาวทองคำ  ฮวบสวรรค์
2. นางสาวพรชนก  พินทอง
 
1510 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงนภิสา   ไป๋งาม
2. เด็กหญิงวนภรณ์   โลหาวุธ
3. เด็กหญิงเขมจิรา  เถาปินตา
 
1. นางดวงจันทร์  โลหาวุธ
 
1511 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กหญิงชลธิชา  จินตกสิกิจ
2. เด็กหญิงพรทิพย์  อ่วมอ่อน
3. เด็กหญิงมินตรา  แว่นตา
 
1. นางจินดารัตน์  วังบุญ
 
1512 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงธิตินันท์  มณีน้อย
2. เด็กชายสายฝน  ดีเสมอ
3. เด็กชายสุริยา  น้ำแก้ว
 
1. นางสาวอรทัย  ตุ้มจิบ
 
1513 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองหวาย 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  พิมพ์โพธิ์
2. เด็กหญิงพัชชรี  อินทร์ใจดี
3. เด็กหญิงอัยรินทร์  ขาวเหรียญ
 
1. นางนงนุช  เฟื่องรอด
2. นางศรีสุพร  พุฒหยวก
 
1514 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลเมืองชัยนาท 1. เด็กหญิงนรินทิพย์  อุ่นเรือน
 
1. นางอรนุช  บุญคงมา
 
1515 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดกำแพง (สรรคบุรี) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ยอดดำเนิน
 
1. นางพรรณรุจี  สร้อยทอง
 
1516 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง 1. เด็กชายวินัย  แม่นหมาย
 
1. นายนิพนธ์  ไกรแสง
 
1517 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. นางสาวฉัตรแก้ว  พรหมฤาษี
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
 
1518 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83.8 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงภาวินี  แสงประกาย
 
1. นางบังอร  วงษ์ไพศาล
 
1519 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงกรพินธ์  พุกทอง
2. เด็กหญิงปวันรัตน์  ขลิบทอง
3. เด็กหญิงรัฐนันท์  เอี่ยมละออ
 
1. นางสาวปวรรณรัตน์  ร่องมะรุด
2. นางสาวลภัสรดา  ร่วมโพธิ์ขวัญ
 
1520 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนวัดท่า 1. เด็กหญิงประภัสสร  ปิ่นเจริญ
 
1. นางรำเพย  บ้ำสันเที๊ยะ
 
1521 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กชายณัฐพล  เขียวอินทร์
 
1. นางสาววรรณะ  วงษ์ถาวรเรือง
 
1522 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงพรธิตา  เทียนบุญมี
 
1. นางภัทรมน  จงธนวดี
 
1523 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนวัดบ้านใหม่ 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  พุ่มจำปา
2. เด็กชายปิยพนธ์  เปรมทอง
3. เด็กหญิงพิราวรรณ  แจ้งเนตร
 
1. นางสุภาภรณ์  คงอยู่
 
1524 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 80 ทอง 6 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงพรรษวิษา  กาญณา
 
1. นางนิรัชรา  ช่อผกา
 
1525 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงวิกาวี  ศรีจันทร์
 
1. นางปานทิพย์  ระเวกโสม
 
1526 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ทองคุปต์
2. เด็กหญิงสมพิศ  ศรีเชียง
3. เด็กหญิงอลิสสา  หะเต๊ะ
 
1. นายวิศรุต  วินิจฉัยกุล
2. นางเรณู  ทิพยรัตน์
 
1527 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดเขาแก้ว 1. เด็กหญิงวลาลัย  เสือเอี่ยม
 
1. นายวิเชียร  กระจง
 
1528 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงสุธาทิพย์  พระศรี
2. เด็กหญิงสุภาพร  อ่อนแก้ว
 
1. นางทวีพร  กลิ่นขวัญ
2. นางสาวพัชรินทร์  ภู่งาม
 
1529 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กหญิงภาพิมล  ชาตะ
 
1. นายภูมินทร์  ศรีฉ่ำ
 
1530 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหมื่นเทพ 1. เด็กหญิงวีนัสรา  แจ่มรัสมี
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  เหมือนงาม
 
1. นางสาวนาตยา  ตุ้มโท
2. นางสุคนธ์  จบศรี
 
1531 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองแขม 1. เด็กหญิงสายทอง  รุ่งเรือง
 
1. นายวิโรจน์  ทองนาค
 
1532 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายพลธร  พงษ์สำราญ
2. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  เอกปัชชา
3. เด็กหญิงอาภัสรา  เอี่ยมปลัด
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
2. นางสาวอารีรัตน์  คงเยือกเย็น
 
1533 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายวีระยุทธ  เมฆนิ่ม
 
1. นางยุพิน  บุญเงิน
 
1534 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด    
1535 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงจันทวิภา  ทองตัน
2. เด็กหญิงอนัญญา  ชูติวัตร์
 
1. นางสาวธนิตา  เหมือนใจ
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
1536 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กหญิงศศิวิมล  พักผ่อน
2. เด็กหญิงสวิตตา  ภู่สวรรค์
3. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  หิรัญชัย
 
1. นายสุทีป  หมอกมาก
 
1537 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านชัฏฝาง 1. เด็กหญิงสตรีรัตน์   สีดาฟอง
 
1. นางอัจฉริยา   เทพทัตต์
 
1538 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองขุ่นมิตรภาพที่ 136    
1539 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 57(บ้านท่าฉนวน) 1. เด็กหญิงพัชชา  ศิระพรหม
 
1. นางสาวบังอร  ต่วนชัย
 
1540 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดโบสถ์ 1. เด็กชายพีระพล  พนะขันธ์
 
1. นางสาวสมมาส  รื่นฤทธิ์
 
1541 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนวัฒนาชัยนาท    
1542 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. เด็กชายพงศธร  ชื่นชมบุญ
2. เด็กชายวงศกร  จูเที่ยง
 
1. นายประมวล  ม่วงเงิน
 
1543 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 16 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านหนองหวาย 1. เด็กหญิงณัชชา  ขาวเหรียญ
 
1. นางสาวสุนิษา  กิ่มเกิด
 
1544 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  แหลมเพชร์
2. เด็กหญิงวิชญาพร  แตงทอง
3. เด็กหญิงอภิญญา  เกิดผล
 
1. นางชุติพันธ์  ภู่เณร
2. นางพิมพ์กณิศ  เจียละม่อม
 
1545 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงเบญจวรรณ  พูลพ่วง
 
1. นางสุกัญญา   มูลผิว
 
1546 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนวัดเทพรัตนวนาราม    
1547 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนวัดวังเคียน 1. เด็กหญิงคัทลียา  แก้วตาล
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  มนตรีกรณ์
3. เด็กหญิงณัฐนันท์  ทองช้าง
4. เด็กหญิงนันทินี  ทับทิม
5. เด็กหญิงปนัดดา  หมุนทอง
6. เด็กชายสันติ  กางด้วง
 
1. นายสมเกียรติ  แสงโป๋
 
1548 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดคลองงิ้ว 1. เด็กชายฉัตรชัย  จี่ปรี
 
1. นางสาวสุพรรณี  คล้ามบุญ
 
1549 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กหญิงชลลดา  ชุ่มจุ้ย
2. เด็กหญิงณัฏฐา  ฉุนจังหรีด
3. เด็กชายปัญญา  คงทัด
 
1. นางทวีพร  กลิ่นขวัญ
 
1550 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนเขื่อนเจ้าพระยา 1. เด็กหญิงธีรดา  บุญแสง
 
1. นางสาวประทุม  ภิยะรัตน์
 
1551 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 90 ทอง 6 โรงเรียนวัดวงเดือน 1. เด็กชายวโรตน์  บุษราภรณ์
 
1. นายชาญชัย  วงศ์เวโรจน์
 
1552 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนวัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงธัญวรัตน์  เหมือนแตง
 
1. นางจำนงค์  อยู่เกิด
 
1553 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 73.65 เงิน 6 โรงเรียนวัดพรหมวิหาร 1. เด็กหญิงวรัญญา  เหมือนทอง
2. เด็กชายวรเมธ  พุ่มพุทรา
 
1. นางสาวสุภิญญา  กล่ำแก้ว
 
1554 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กชายสราวุฒิ  ทองวิโรจน์
2. เด็กชายอธิญา  อุ่นเกิด
 
1. นางสาวสุทธิลักษณ์  ตรองใจ
 
1555 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงวรัญญา   สวนชูผล
 
1. นางสาวจันศิลา  นกพานิช
2. นางฐิติมา  เกิดพร้อม
3. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
4. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
 
1556 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ขนอม
 
1. นายสุชล  โกส้ม
 
1557 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายนภัส  สุพรมมา
 
1. นางนางวันเพ็ญ  วรรณสูตร
 
1558 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กชายธันวา  สว่างศรี
2. เด็กหญิงอุษา  ดอกกุหลาบ
 
1. นางภัทรมน  จงธนวดี
 
1559 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กชายจิรายุ  พลนิกร
2. เด็กชายเทียนชัย  แสงโสฬส
 
1. นายสมชาย  บุญเมือง
 
1560 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนไกรราษฎร์วิทยา 1. เด็กหญิงวราภรณ์  จ้อยชู
2. เด็กหญิงวีรดา  โฉมเชิด
 
1. นางสาวชไมพร  ศรศักดิ์
2. นางสาวเบญจมาศ  กิจชัยสกุลฤทธิ์๋
 
1561 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเขาราวเทียนทอง 1. เด็กหญิงกษมา  พลกลาง
2. เด็กหญิงณัฐริภา  ศิริคง
 
1. นางสาวสุขุมาภรณ์  พุ่มจำปา
 
1562 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กหญิงธัญธร  มูลละ
 
1. นายพลกฤษณ์  โพธิ์สุวรรณ
 
1563 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดโคกสุก 1. นางสาวจิราภา  อ่วมสุข
2. เด็กชายเอกอุดร  พูลพ่วง
 
1. นายมนต์ชัย  น้อยหวอย
2. นายสุรชัย  รุ่งฤทธิ์ประภากร
 
1564 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านกะบกเตี้ย 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  แก้วฟอง
2. เด็กหญิงบุญญิสา  พานทอง
3. เด็กชายปฎิพัทธ์  ทัศเกิด
4. เด็กหญิงพิมพ์ผกา  จันทร์สุวรรณ
5. เด็กหญิงอภิญญา  สัมเนอร์
 
1. นางพรนิภา  อ่วมเดช
2. นางเกษร  ศิริกุล
 
1565 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนวัดโพธาราม 1. เด็กหญิงจิตตมาส  ทองแก้ว
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  มีมาก
3. เด็กหญิงเกศกมล  เปรมโยธิน
 
1. นางสุนันท์  จันทร์อ่ำ
 
1566 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสุขเดือนห้า 1. เด็กหญิงประภัสสร  น้ำแก้ว
2. เด็กหญิงสุธิชา  โสภาชาติ
3. เด็กหญิงอภิญญา  โอรักษ์
 
1. นางณัชยาร์  อบอุ่น
 
1567 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 74 เงิน 7 โรงเรียนวัดหนองแซง 1. เด็กชายธีรภัทร  เทียนชัย
2. เด็กชายวัชรพล  ชุ่มมา
 
1. นายวันชัย  ปืนแก้ว
2. นายสุพจน์  ฉ่ำเพ็ชร
 
1568 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงพรรณพษา  สุพร
 
1. นางเรณู  ทิพยรัตน์
 
1569 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัฒนะโชติ 1. เด็กหญิงนภัสสร  รอดแก้ว
2. เด็กหญิงสุภาพร  วงศ์พัชรพร
 
1. นางสาวชิดชนก  โพธิ์หวี
 
1570 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  วามรุณ
2. เด็กหญิงปิยดา  บุญล้ำ
3. เด็กชายสมชาย  กองจวน
 
1. นายดิเรก  เดชมา
2. นายวิโรจน์  ทองนาค
 
1571 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 7 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กหญิงศิริพร  หนูจันทึก
 
1. นายกวินตรา  เทียนนาวา
 
1572 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 72 เงิน 7 โรงเรียนรัฐเขื่อนพลเทพอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงพรวิสา  ดิสา
2. เด็กหญิงวันวิสา  ดิสา
3. เด็กหญิงวาเกตุ  วัฒนศิริ
 
1. นางกัณหา  เธียรถาวร
 
1573 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  จบศรี
 
1. นางสาวขนิษฐา  บุญวรนุช
 
1574 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 86 ทอง 7 โรงเรียนพระยาตาก 1. เด็กหญิงณัฐชยา  ฝูงที
 
1. นางรุจิรานี  เรืองฤกษ์
 
1575 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 74 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กชายธนกร  พินผ่อง
2. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  ไชยยงค์
 
1. นางดำเนิน  ชูกุศล
2. นางสาวพิไลวรรณ  บัวเงิน
 
1576 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสะพานหิน(ประชาสามัคคี) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทองศิริ
2. เด็กชายโยธิน  ขุนไกร
 
1. นางอรพินท์  น้อยจันทร์
 
1577 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนวัดบำเพ็ญบุญ 1. เด็กหญิงปรัชญาพร  อ่อนสำลี
 
1. นางวลัยพร  พรสวัสดิ์
 
1578 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งกระถิน 1. เด็กหญิงจันทิมา  วงษ์สิงห์
2. เด็กหญิงชุติมา  เถาวัลย์
3. เด็กหญิงเจนจิรา  แสงจันทร์
 
1. นางสาวคณาวรรณ  จิระประสิทธิ์
 
1579 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงลลีกษณ์  รอดตะเภา
2. เด็กหญิงวีรดา  กล่ำป่วน
3. เด็กหญิงอันธิกา  เอี่ยมตระกูล
 
1. นางสาวธนิตา  เหมือนใจ
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
1580 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนวัดธรรมิกาวาส 1. เด็กหญิงชลธิชา  จุ้ยศิริ
2. เด็กชายมิตรภาพ  พรหมขลิบนิล
3. เด็กหญิงสมฤดี  ศิริเกตุ
 
1. นางประคอง   แสงรัศมี
2. นายโกศล  มีแสงนิล
 
1581 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนเทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ 1. เด็กหญิงทิฆัมพร  คลซื่อ
2. เด็กหญิงวรีรัตน์  คำเกิด
3. เด็กหญิงสุทธิดา  คามบุคร
 
1. นายสมนึก  อุ่นพิมพ์
2. นางสุวรรณา  พรรณศุภมิตร
 
1582 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กชายธีรศักดิ์  วัสแสง
2. เด็กชายศักดิ์ศรี  ศรีชมภู
3. เด็กชายอนุชา  โนรอด
 
1. นางสาวณัฏฐาณิตา   จันดิษ
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
1583 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนอนุบาลสรรพยา 1. เด็กหญิงกนกกร  พุ่มแจ้ง
2. เด็กหญิงประภานิช  อยู่กลัด
 
1. นางขวัญเรือน  เอี่ยมละออ
2. นางสมคิด  จิตรเอื้อตระกูล
 
1584 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนวัดดอนตะไล้ 1. เด็กชายกุลทัต  มุสิกสุต
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  เนียมเมือง
3. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ศรีขอดแก้ว
4. เด็กหญิงพรพิมล  แจ่มแจ้ง
5. เด็กชายอิทธิพัทธ์  ปัสตัน
 
1. นางทองสุข  ดิษสระ
2. นางสายัณ  ฉิมกรด
 
1585 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กชายจิรายุส  นกไทย
 
1. นางกาญจนา  บุญรักษา
 
1586 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนวัดโคกสุก 1. เด็กชายชาตรี  ช้างอยู่
2. เด็กหญิงชเนตรตรี  พรมสมบัติ
3. เด็กชายณรงค์  อินพญา
4. เด็กชายธนากร  เมฆอิ่ม
5. เด็กหญิงพัชรีวรรณ  กริมเขียว
6. เด็กหญิงวารุณี  อ่อนบุตร
7. เด็กชายสุพัฒน์  แสงตะคล้อ
8. เด็กหญิงอัญชลี  ทองสุข
 
1. นายมนต์ชัย  น้อยหวอย
2. นายสามารถ  บุญชื่น
3. นายไพรัตน์  สถิตย์พงษ์
 
1587 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  สินทวีเรืองกุล
2. เด็กหญิงขนิษฐา  ทองน้อย
3. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  ใจมั่น
4. เด็กหญิงนภัสสร  เกิดประเสริฐ
5. เด็กหญิงพรธิชา  พลสงคราม
6. เด็กหญิงพัชราภา  รวงผึ้ง
7. เด็กหญิงพิมพกานต์  คำใจ
8. เด็กหญิงภาพิมล  บุญเงิน
9. เด็กหญิงมณฑกานต์  คำสุภาพ
10. เด็กหญิงวนิชา  ต่านแตง
11. เด็กหญิงศิริพร  ใหม่เอี่ยม
12. เด็กหญิงสุธัญญา  ลำเพ็ง
13. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  บัณฑิโต
14. เด็กหญิงอาทิตยา  น้อยพินิจ
15. เด็กหญิงอิสรา  จารุโรจน์เนาวรัตน์
 
1. นายธงชัย  ทรัพย์มีชัย
2. นางสาวศิริวรรณ  บุยนิ่ม
3. นายสมศักดิ์  เมฆพัมนาภิโญ
 
1588 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กชายรชต  เจตเกษตรการ
2. เด็กชายศุภกิจ  ลำจวน
3. เด็กหญิงสิรินาฐ  จบศรี
 
1. นางสาววิไลพร  คะใจ
 
1589 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กชายปกรณ์  ปิ่นสุวรรณ
2. เด็กหญิงรามาวดี  ศรีทรง
3. เด็กหญิงสุณัฐดา  กลางธนู
 
1. นางสาวปุณฑริกา  รักษาทรัพย์
 
1590 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กหญิงกนกกร  ม้วนหนู
2. เด็กหญิงจุฑารัตน์  กลิ่นกล่อม
3. เด็กหญิงณัฐฐิการ์  อักษรศรี
4. เด็กหญิงดวงฤทัย  ดวงดี
5. เด็กชายทัศนีย์  งอกนาวัง
6. เด็กหญิงน้ำฝน  เปี่ยมเงิน
7. เด็กหญิงน้ำเพ็ชร  อินพญา
8. เด็กหญิงพรกนก  ม้วนหนู
9. เด็กหญิงมณีรัตน์  มีโพธิ์
10. เด็กหญิงมลธิรา  ฉิมแป้น
11. เด็กหญิงรัตนา  มีโพธิ์
12. เด็กหญิงวิยะดา  อินสุ่ม
13. เด็กหญิงวีนัสดา  ศรีสวัสดิ์
14. เด็กหญิงศิริกัญญา  ฉิมแป้น
15. เด็กหญิงสุนิษา  อินสุ่ม
 
1. นางสาวทัศนียา  เลี่อนลอย
2. นางสาวมงคลรัตน์  แก่นดำ
3. นายสุวรรณ  ใจแสน
 
1591 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 81 ทอง 7 โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) 1. เด็กหญิงกรรณภรณ์  ทัพมงคล
2. เด็กชายวิศรุต  เสน่ห์ทรัพย์
 
1. นางทรัพย์สินี  โพธิ์เพ็ชร
2. นางพรทิพย์  ชาติยานนท์
 
1592 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงชุติรัตน์  ประทุมวัล
2. เด็กชายธนาดล  สนธิรอต
3. เด็กหญิงศุภกาญตณ์  เดชอุดมสุทธิ์
 
1. นางสาวสุมาลี  หลำดี
2. นางอารีรัตน์  ประทีป
 
1593 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 82.89 ทอง 7 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กชายธิติสรร  รอดเหลือ
2. เด็กชายรัฐฎุมิ  ประดิษฐ์จันทร์
 
1. นางสาวจิราพร  ทำทอง
2. นางเยาวณี  กลัดสุข
 
1594 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนวัดสมอ(วุฒาประชานุเคราะห์) 1. เด็กหญิงนันทนา  ครองสำราญ
 
 
1595 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง 7 โรงเรียนวัดหัวเด่น 1. เด็กหญิงกุลิสรา  โหงทอง
2. เด็กหญิงชลลดา  สุภาพเนตร
3. เด็กหญิงทิพปภา  สมชัยศรี
 
1. นางธารารัตน์  อิ่มน้อย
2. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
1596 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กชายทัศนะ  สาริกัน
2. เด็กชายธนพัฒ  จันทร์แรม
3. เด็กชายภูวฤทธิ์  เพ็งชัย
4. เด็กชายรัชพล  หยัดเรียน
5. เด็กชายวรวุฒิ  อุ่นอำไพ
6. เด็กชายวันชนะ  พรมนิ่ม
 
1. นายอำพร  หยัดเรียน
 
1597 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนมูลนิธิถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  น้อยสุทธิ์
2. เด็กหญิงชลธิชา  ศรีศักดิ์
3. เด็กหญิงธัญกร  เดชสร
4. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ทองยา
5. เด็กหญิงบุศรินทร์  เอี่ยมละออ
6. เด็กหญิงปวันรัตน์  ฉิมเกิด
7. เด็กหญิงภัททิยา  สำอางค์กุล
8. เด็กหญิงมนริสา  อุ้ยสิงห์
9. เด็กหญิงศิริพร  เครื่องเนียม
10. เด็กชายอิทธิพล  เฉลียว
 
1. นางชนันดา  วิสิทธิ์
 
1598 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 33.52 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดบ้านใหม่ 1. เด็กชายทศพล  พ่วงเจียม
 
1. นายพยัพ  นาคช่วย
 
1599 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงกฤตยา  วิวัฒนกิจ
2. เด็กหญิงชัชชรีญา  บัวรักษ์
3. เด็กหญิงฐิติวรดา  โตแก้ว
4. เด็กหญิงธัญลักษณ์  กล่ำแก้ว
5. เด็กหญิงมณทิรา  พงษ์เกิด
 
1. นางนิตยา  อินทร์นา
2. นายอำนาจ  นุ่มแสง
 
1600 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 7 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงปัณฑิตา  คงเนตร
 
1. นายชำนาญ  ศิริชัย
 
1601 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงสุชานรี  คำชู
 
1. Mr.Macapelit  Zurix
 
1602 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 33.52 เข้าร่วม 7 โรงเรียนอักษรประสิทธิ์ 1. เด็กชายอำมรินทร์  แก้วขำ
 
1. นางสาวจารุณี  ใจฉ่ำ
 
1603 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 72.85 เงิน 7 โรงเรียนบ้านไพรนกยูง(วันชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายฉัตรพร  กาฬภักดี
2. เด็กชายธนัญญู  มีนิล
 
1. นางสาวปวิตรา  เส็งเอี่ยม
2. นายพรพนา  ไกรพูล
 
1604 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลสรรคบุรี 1. เด็กหญิงจีรนันท์  สุขล้ำ
 
1. นางวิไลวรรณ  กำนนท์
 
1605 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 33.52 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัฒนาชัยนาท 1. เด็กหญิงจิตสุภา  นะแส
 
1. นางกฤษณา  ชูประยูร
 
1606 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนวัดวงเดือน 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ดีกระจ่าง
2. เด็กหญิงวิมลฉัตร  จันทวิมล
3. เด็กหญิงอรวรรณ  โตรื่น
 
1. นายชาญชัย  วงศ์เวโรจน์
2. นางรัตนา  วงศ์เวโรจน์
 
1607 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงกัลยา  จี่มุข
2. เด็กหญิงรุจิรา  รอดทรัพย์
3. เด็กหญิงวรรณวิษา  ขาวใส
4. เด็กชายสหพรรณ  บุญมาเปียง
5. เด็กหญิงสุสิมา  แสงสนธิ์
6. เด็กหญิงอรวรรณ  คล้ายสี
 
1. นายทวีศักดิ์  คงเจริญ
2. นางสาวอังคนา  อยู่ชัง
 
1608 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองแค 1. เด็กชายชฑาวรรษ  คนซื่อ
2. เด็กหญิงศศินา  กองสันเทียะ
 
1. นางสาวทัศนีย์  บุญแพ
 
1609 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 7 โรงเรียนวัดหลวงสิริบูรณาราม 1. เด็กหญิงปทิตตา  พาป้อง
 
1. นางกิตติมา  เที่ยงฤทธิ์
 
1610 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนวัดโคกดอกไม้ 1. เด็กชายกฤติภูมิ  เทียนงาม
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  เจียมพลับ
 
1. นางปาณิสรา  ปิ่นเงิน
 
1611 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนวัดหนองตาตน 1. เด็กชายฐิติพัทธ์  ปัญจกนกกุล
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  สีฟุ้ง
3. เด็กหญิงษรัญยา  จันทร์อ่อน
 
1. นายสมพงษ์  มีมุข
2. นายเอกภพ  อุ่นพิมพ์
 
1612 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนวัดท่ากระแส 1. เด็กชายกิตติ  คุ่ยหอม
2. เด็กชายจิรายุทธ  จูงาม
3. เด็กชายนพรัตน์  สิงห์สาธร
 
1. นายสมพร  เสนาผัน
 
1613 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. เด็กหญิงวชิรญาณ์  จุฑามณี
2. เด็กหญิงสุชาดา  สอนอินทร์ตะ
 
1. นายครรชิต  มานะเปรม
2. นางสาวสำเริง  โพธิ์ขำ
 
1614 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองยาง 1. นายภูสิทธิ์  เพ็งสวย
2. นายสิทธิทัศน์  สะละ
 
1. นายครรชิต  มานะเปรม
2. นายนันทชัย  แย้มนุ่น
 
1615 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม 1. เด็กหญิงกาญจนา  ฤทธิ์เดช
2. เด็กหญิงปณิสรา  ไวว่อง
3. เด็กหญิงวิไลวรรณ  นิลทับ
 
1. นายสงกรานต์  ทัพบำรุง
2. นางสุรีย์วัลย์  สวัสดิ์พันธุ์
 
1616 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) 1. เด็กชายจักรพรรณ์  อยู่แก้ว
2. เด็กหญิงอุบลรัตน์  เกิดกรุง
 
1. นางนงนุช  สุหงสา
2. นางมยุรี  บ้านสระ
 
1617 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กชายยศภัทร  กาฬษร
 
1. นางสมหมาย  ปลั่งเสน
 
1618 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65.71 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดวังหมัน 1. เด็กชายนพดล  โพธิ์ระย้า
2. เด็กชายพบลาภ  รัตตา
 
1. นายขจร  เสือโต
2. นายดิเรก  ดีวัน
 
1619 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงกนกรัตน์  บุปผา
2. เด็กหญิงลูกน้ำ  จันทร์แดง
3. เด็กหญิงศสิกร  วาปี
 
1. นางสาวดริณ  รงค์ทอง
2. นางสาวสาวิตรี  จันทร์ควง
 
1620 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) 1. เด็กหญิงกาญจนา  บุบผา
2. เด็กหญิงพรรษศิริ  มณีรัตน์
 
1. นางกฤษิญา  นวลศรี
2. นางสาวดริณ  รงค์ทอง
 
1621 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงพิชญาภา  สุตตสันต์
 
1. นางนิรมล  ศิริชัย
 
1622 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงกมนลักษณ์   เกตุปาน
2. เด็กหญิงชญานิษฐ์   ชลอปัญจศิลป์
3. เด็กหญิงพรพรรณ   กลิ่นเกษร
4. เด็กหญิงพรไพลิน   เฟื่องใย
5. เด็กหญิงศิริญญาภรณ์    ศรีพระยา
 
1. นางวัลลภา  คงอินทร์
 
1623 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 33.52 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านโพธิ์ทองชัยประสิทธิ์ 1. เด็กชายวีรภัทร  สอนเถื่อน
 
1. นายปรเมษธ์  มีเอี่ยม
 
1624 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 90 ทอง 7 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) 1. เด็กหญิงพรสวรรค์  จิ๋วแหยม
 
1. นางอุษา  สิงห์วิจารณ์
 
1625 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนเทพรัตน์ 1. เด็กชายดวงกมล  บุญนก
2. เด็กชายวันชัย  ส่องแสง
3. เด็กชายเทิดศักดิ์  รอดจู
 
1. นางสะอาด  แจ่มอุทัย
2. นางอุษา  เขียวอินทร์
 
1626 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) 1. เด็กชายกมล  เถื่อนนุ้ย
2. เด็กชายสหรัฐ  จัททรคุป
 
1. นางสาวนฤภัทร  โพธิ์มูล
 
1627 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กหญิงสุนิศา  มาขำ
 
1. นางสาวพูลศรี  อำนวยสาร
 
1628 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนวัดหนองแขม 1. เด็กหญิงจรัสพร  ยิ้มจันทร์
2. เด็กหญิงชลธิชา  บรรทัด
3. เด็กหญิงปภัสสร  สายสิงห์
 
1. นายสมศักดิ์  พิศรูป
 
1629 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 33.52 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดศรีสโมสร 1. เด็กหญิงพีรดา  หินแก้ว
 
1. นายมานะศักดิ์  จันทร์ผ่อง
 
1630 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนวัดวิจิตรังสิตาราม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ปานแม้น
2. เด็กหญิงชาริยา  เชียงสิน
3. เด็กหญิงฐิตินันท์  ชำนาญไทย
4. เด็กหญิงธุนาภรณ์  อนันตโสภณ
5. เด็กหญิงพันธิตรา  อ่วมสุข
6. เด็กหญิงสุทธิกานต์  ผ่องพันธ์
7. เด็กหญิงสุรัมภา  พุ่มจำปา
8. เด็กหญิงสุวพัชร  พุ่มจำปา
9. เด็กหญิงไอยเรศ  เกิดพืช
 
1. นางมนิสรา  อดิสรณกุล
 
1631 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนวัดเทพรัตนวนาราม 1. เด็กชายปรปัช  ช้างพัน
 
1. นายสมภพ  แก้วสวรรค์
 
1632 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลกิตติกร 1. เด็กหญิงชวัลรัตน์  โฉมศรี
2. เด็กหญิงวิลาสินี  กรอบสนิท
 
1. นางอภัสนันท์   โชติจิรธนาศักดิ์
2. นางโสภา  อยู่โต
 
1633 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงเอกติญา  สกุณี
 
1. นายประกาศิต  ประสพสิน
 
1634 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 84 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กชายธนัญชัย  อินทอง
2. เด็กชายสุสหกิจจ์  ทดแทนสุข
3. เด็กหญิงอมรรัตน์  วงษ์เวทเทวันท์
 
1. นางสาวเพียงมณี  โพธิ์หวี
 
1635 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงมธุรดา  ชัยบุรินทร์
2. เด็กหญิงวิชญาดา  คงทรัพย์
3. เด็กหญิงสุวพัชร  กันท้วม
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  นาควิสุทธิ์
 
1636 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลมโนรมย์ 1. เด็กหญิงธนพร  เขาแก้ว
2. เด็กหญิงนฤมล  จุอุบล
 
1. นางสาวยิ่งชีพ  สีเขียว
 
1637 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงกัญญาวีณ์  เฉลิมชัย
2. เด็กหญิงกัลยากร   ขุนขำ
3. เด็กชายคิณพัตต์   ช้วนตระกูล
4. เด็กหญิงณัฐณิชา    ชูแก้ว
5. เด็กหญิงธนวรรณ   จิตรเอื้อตระกูล
6. เด็กหญิงนัทธมน  ล้อกาญจนรัตน์
 
1. นางศรีสุมน  เรืองฤกษ์
 
1638 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดท่าโบสถ์(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์343) 1. เด็กหญิงปทิตตา  กาญจนาภา
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  อ่วมนุสนธิ์
 
1. นางสาวเจนจิรา  ปานคำ
2. นางเพ็ญศรี  คำทับทิม
 
1639 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  โมรา
2. เด็กหญิงธัญรดา  ดอกชะบา
 
1. นางชุติวรรณ    พานิชพันธุ์
2. นางพัชรี  พันแสน
 
1640 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 8 โรงเรียนวัดวังน้ำขาว 1. เด็กชายพรนิมิตร  กังวาล
 
1. นางสาวภคปัต  วิทยกิจสกุล
 
1641 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงปัทมา  เรืองเดช
 
1. นายมนตรี  กลัดสุข
 
1642 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนวัดดักคะนน 1. นายณัฐวร  จอนพงษ์
 
1. นายประมวล  ม่วงเงิน
 
1643 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนดอนสีนวน(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์523 1. เด็กชายชาญชล  กองจันทร์
2. เด็กชายนภดล  พิเมย
3. เด็กชายวัชรากรณ์  แหวนจีน
 
1. นายถาวร  เขียนสาร์
2. นางสาวลาวัลย์  ทิมเล็ก
 
1644 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 8 โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  เต็งมิ่ง
2. เด็กหญิงพรนภา  เถื่อนนุ้ย
3. เด็กชายํธันวา  มามี
 
1. นางอรนุช  บุญมี
2. นางเปมิกา  สุดมี
 
1645 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดหนองน้อย 1. เด็กหญิงสุกัญญา  นาคบัว
 
1. นายวิมล  มีมุข
 
1646 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีวิชัย 1. เด็กหญิงนันทิภา  ขาวเงิน
2. เด็กหญิงเสาวรส  ทำบุญ
 
1. นางอัญเชิญ  เทียนมั่น
2. นางสาวเตือนใจ  เกตุจิ๋ว
 
1647 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 77.4 เงิน 8 โรงเรียนวัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) 1. เด็กหญิงชลดา  พงษ์ขาว
2. เด็กชายภานุพงศ์  รักสัตย์
3. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  สกุลรัมย์
 
1. นางพยอม  ทองวงศ์ษา
2. นางสาวสุกัญญา  กันทะนงค์
 
1648 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท 1. เด็กหญิงมัชฌิมา   ชีวะไทย
 
1. นางสาวสุวรรธนี  กมลมาลย์
 
1649 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 91 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) 1. เด็กชายคณินทร์  สุวรรณสถิตย์
2. เด็กหญิงธัญชนก  ปิยะปัญญาพงพงษ์
 
1. นางนิชาภา  ศรีนาราง
2. นางพิชฐ์ชญาณ์  ธัญเลิศวรรักษ์
 
1650 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดสังฆาราม(ปลื้มประชาสงเคราะห์) 1. เด็กหญิงนภสร  ไข่นิล
2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ชูศรี
 
1. นางกล่อมจิตร  ธีรภัทร์ศรัทธา
 
1651 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนวัดบ้านใหม่ 1. เด็กชายทัศน์พล  ดำนิล
2. เด็กชายธนกฤต  ดำนิล
 
1. นางสาวจุรีย์  ยอดดำเนิน
 
1652 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงณัชชา  วิเชียรวรรณกูล
 
1. นางสาวรัตนา  พืชงาม
 
1653 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนวัดมาติการาม 1. เด็กหญิงรัชนีกร  แสงเรือง
 
1. นางประเสริฐ  แสงทับ
 
1654 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 91 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลเกียรติคุณ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  อยู่ชู
2. เด็กชายศรายุทธ  วงษ์โพธิ์ขอม
 
1. นางสาวนัจกร  เหมือนมา
2. นางสาววันทนา  จินดานนท์
 
1655 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 8 โรงเรียนวัดสระดู่ 1. เด็กชายณัฐภัทร  พึ่งพวก
 
1. นายวิชัย  เลาหะสุวีระกระจ่าง
2. นางเรณู  ฉ่ำเพ็ชร
 
1656 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 83 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ 1. เด็กชายฉัตรชัย  มีมาก
2. เด็กชายธวัชชัย  สายจีน
3. เด็กชายศุภณัฐ  ซาวคำ
 
1. นายมานะ  เขียวเหลือง
 
1657 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนวัดยางศรีเจริญ 1. เด็กชายณรงค์  อิ่มนุช
2. เด็กชายณัชพล  บุญแต้ม
3. เด็กชายนาคิม  อ่วมทอง
 
1. นางปราณี  ไม้ลำดวน
 
1658 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเขาเกล็ด 1. เด็กหญิงภัคจิรา  ครุฑจันทร์
 
1. นายปริญญา  พวงสุข
 
1659 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองต่อ 1. เด็กหญิงณิชานาฎ  กิ่งแก้ว
2. เด็กหญิงพรรณนพัชร &nbs