สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนสามัคคีสันม่วง สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 4 1. เด็กหญิงอรปรียา  พนาเจริญเดช
 
1. นางกันยารัตน์  งานหมู่
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนิตยา  มิ่งมิตรถาวร
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 8 1. เด็กหญิงเพ็ญณพันธ์  เลิศนวัตกรรม
2. เด็กชายเอกชัย  วนากุลพิทักษ์
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายฐิติพงษ์  จ่าโย
2. เด็กหญิงเกวลี  ชาญผลธรรม
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
5 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงนภา  ตระกูลล้านนาดอย
2. เด็กหญิงวราภรณ์  เกษมวิจิตรกุล
3. เด็กหญิงวารี  เกษมวิจิตรกุล
 
1. นายสันติภาพ  ยิ่งสินสุวัฒน์
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายสุรศักดิ์  แซ่ล้อ
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 4 1. เด็กหญิงนุชชิตา  ศรวันเพ็ญ
 
1. นางนงลักษณ์  ยศปัน
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 5 1. เด็กหญิงมลินี  สิริพัฒนไพศาล
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงดาวฤมล  สิทธิ์คงชนะ
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
10 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายขวัญชัย  จรูญเกษมกุล
2. เด็กหญิงชฏาพร  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
3. เด็กชายยงชัย  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
4. เด็กหญิงสุธีรา  มูลสุข
5. เด็กชายอาทิตย์  ชื่นสุขอารีกุล
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว
2. นางนงลักษณ์   ยศปัน
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนบชุลี  พิริยะวรคุณ
2. เด็กหญิงพรชิตา  ค่าซื้อ
 
1. นางกาญจนา  นันธิสิงห์
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  คุณนิธิกรกุล
2. เด็กหญิงทิศพร  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
3. เด็กหญิงธิริ  ฤดีวสันต์
4. เด็กหญิงบุษบา  มาลีชาวไพร
5. เด็กหญิงรุ่งฟ้า  สิริภัทรตระกูล
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว