สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 0 - 1. เด็กหญิงสรัลพร  สิริสุนทรกุล
 
1. นางสงกรานต์  พิพัฒน์หฤทัยกุล
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  เครงครื้น
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงบัวคำ  แซ่เงิน
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
 
4 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 74 เงิน 7 1. เด็กหญิงพลพนา  การมั่งมี
2. เด็กหญิงเมษา  วนารื่นรมย์
 
1. นางภัทรียา  ธรรมสิทธิ์
 
5 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 1. เด็กหญิงกัญญา  ประหนึ่งทอง
2. เด็กหญิงจันทรา  เลาซ้ง
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
2. นายชัยประเสริฐ  ฉั่วตระกูล
 
6 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 43 เข้าร่วม 9 1. เด็กหญิงพิกุล  เลาว้าง
 
1. นางสาวณัฏฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
7 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจิดาภา  กิตติวัฒนาพร
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
 
8 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายเด่นภูมิ  เลาย่าง
 
1. นางสาวณัฏฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
9 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 5 1. เด็กหญิงสุพัชญา  เหนะ
 
1. นางสาวณัฏฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
10 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงมัทนพร  แซ่ซ้ง
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
 
11 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 8 1. เด็กหญิงพรทิพย์  วนารื่นรมย์
2. เด็กหญิงวีรดา  ดำรงเจริญศักดิ์
3. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  กระจ่างกิจชมชิด
 
1. นางสาวอาทิตยา  บุญทาขันแก้ว
 
12 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายทรงพล  แซ่ท้าว
2. เด็กหญิงอรนุช  แซ่วะ
3. เด็กหญิงเกวลี  สุรกิจมงคล
 
1. นางสาวทัศนีย์  บริบาล
2. นางสาวธนัญชนก  แกจ่าม
 
13 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธีรวัฒน์  วาณิชประดิษฐ์
2. เด็กชายอนันตชัย  สิทธิ์คงเด่น
 
1. นางสาวภัตติมา  วงค์สุวรรณ์
2. นายอภินนท์  ศรีเอื้องดอย
 
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - 1. เด็กหญิงธนัชพร  เจอโชคชัย
2. เด็กหญิงนัทธมน  แซ่วะ
3. เด็กหญิงยุพิน  ศุภลักษณากร
4. เด็กหญิงสรนันท์  เลาซ้ง
5. เด็กหญิงสิริรัตน์  ชนกานต์วงศ์
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นางสาวอวยพร  ลาภเพิ่มพูนสิริกุล
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 87 ทอง 4 1. เด็กหญิงอรจิรา  เลาโช้ง
2. เด็กชายไตรภพ  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นางสาวอวยพร  ลาภเพิ่มพูนสิริกุล
 
16 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง 11 1. เด็กชายชยัน  แซ่ฟ้า
2. เด็กหญิงพัชรีภรณ์  ฉัตรชัย
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นางสาวอวยพร  ลาภเพิ่มพูนสิริกุล
 
17 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ศุภลักษณากร
2. เด็กชายอวยชัย  ลาวะ
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นายเฉลิมชัย  โรจนพงษ์ไพร
 
18 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงที่รัก  วาณิชประดิษฐ์
2. นางสาวบัวเงิน  ไม่มีนามสกุล
3. เด็กหญิงวิภาพร  ชูธงรักไทย
 
1. นายวุฒิชัย  อุดมผล
2. นายสถิตย์พงษ์  ตั๋นอภัย
 
19 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 53 เข้าร่วม 9 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แซ่วะ
2. เด็กหญิงอรยัน  คีรีรัตนะคำรณ
 
1. นายวุฒิชัย  อุดมผล
2. นายสถิตย์พงษ์  ตั๋นอภัย
 
20 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 64 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงกิ่งทอง  แสงกระจ่างชื่น
2. เด็กหญิงศิราวรรณ  ชัยประสิทธิ์กุล
 
1. นายวุฒิชัย  อุดมผล
2. นายสถิตย์พงษ์  ตั๋นอภัย
 
21 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กชายศรรักษ์  เลาซ้ง
 
1. นายสรายุทธ์  หอมนาน
 
22 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 4 1. เด็กชายธนากร  แซ่ย่าง
2. เด็กชายปริชญา  แซ่ท้าว
3. เด็กชายอดิศร  เลาโซ้ง
 
1. นายสรายุทธ์  หอมนาน
 
23 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชนม์นิภา  แซ่ท้าว
 
1. นางพิมพ์วิสาข์  อินตามูล
 
24 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงชนม์นิภา  แซ่ท้าว
 
1. นางสาวพิมพ์วิสาข์  วิราศรี
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชุมพร  เซ่งเฮ่อ
2. เด็กชายธนดล  แดนคึรีราษฎร์
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวิลลี่  แซ่ย่าง
2. เด็กชายโอลาซิโอ จูเนียร์  เพลเลกิโน
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
27 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กชายศุภกิจ  การมั่งมี
2. เด็กชายโทมัส  เพเลกิโน
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
28 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนจันพล  แสนวังทอง
2. เด็กชายเกียรติพล  ดำรงเจริญศักดิ์
 
1. นายบัญชา  หาดทราย
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
29 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายธนภูมิ  ธรรมชาติเสริม
2. เด็กชายอาทิตย์  ด่านกระโทก
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
30 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวิจารณ์  แสนสุขอุดมบุญ
2. เด็กชายเนติพงษ์  แสนสุขอุดมบุญ
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
31 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนิลา  แสงกระจ่างสุข
2. เด็กหญิงบัวคำ  แซ่เงิน
3. เด็กหญิงมลิวัลย์  ศักดิ์ชีวอมรกุล
 
1. นางสาวนุช  วนารื่นรมย์
2. นายสมบูรณ์  อินทราชา
 
32 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนิรันดร์  เซ่งเฮ่อ
2. เด็กชายวรเมธ  แซ่หว้า
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
33 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กชายชนาธิป  คารมศิลป์
2. เด็กชายศิวกร  แซ่ลี
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
34 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชนิกา  วาณิชประดิษฐ์
2. เด็กชายพุทธราช  แสนวังทอง
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
35 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายจิรกิตต์  อาชีพบริสุทธิ์
 
1. นางสาวอาทิตยา  แสงหล้า
 
36 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายสุรชัย  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวอาทิตยา  แสงหล้า
 
37 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 1. เด็กชายวรพล  เลาเทาะ
 
1. นางสาวสุภาพร  คำชมภู
 
38 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายสุรชัย  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวจุฑามาศ  ขัดตุ่น
 
39 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงระวี  วนารื่นรมย์
 
1. นางสาวสมพิศ  ศรีชมภู
 
40 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงสุทธิลักษณ์  ลีโภชนะชัย
2. เด็กหญิงเกษร  ท้าวพิทักษ์
 
1. นางสาวสมพิศ  ศรีชมภู
2. นางสาวสุภาพร  คำชมภู
 
41 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 67 ทองแดง 4 1. เด็กหญิงดวงชีวัน  แซ่ลี
2. เด็กหญิงวรรณี  เคหาอาศรี
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
2. นางสายฝน  ยะจรรยา
 
42 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงธวัลรัตน์  แสงกระจ่างสุข
2. เด็กหญิงสุพัตรา  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร
2. นางสายฝน  ยะจรรยา
 
43 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ลาวโซ้ง
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  เลาเทาะ
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
2. นายชัยประเสริฐ  ฉั่วตระกูล
 
44 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงรัชนี  สดุดีอรัญไพร
2. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  คุ้มพงษ์พนาเวศ
 
1. นางสาวภัตติมา  วงค์สุวรรณ์
2. นางภัทรียา  ธรรมสิทธิ์
 
45 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงจุฬารัตน์  ใจเรือน
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
 
46 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกัลยา  แสนวังทอง
2. เด็กหญิงกาญจนา  แซ่วะ
3. เด็กหญิงไพลิน  แสนวังทอง
 
1. นางสาวกัญญ์วรา  อมรกิจกว้าง
2. นางวรางคณา  เภาโพธิ์