สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านขุนกลาง สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 8 1. เด็กหญิงรจนา  เลาโซ้ง
 
1. นางธันยพร  เมืองนาง
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวกนกอร  ยศบุญยื่น
 
1. นางณัฐนิช  พรหมปัญญา
 
3 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - 1. เด็กหญิงจิราพร  นิยมพัฒนา
2. เด็กหญิงทักษพร  มังคุต
 
1. นางณัฐนิช  พรหมปัญญา
 
4 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 4 1. เด็กชายจิ่ง  คำแหลง
 
1. นายเดช  กุณาธรรม
 
5 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 4 1. เด็กชายธนินทร์  ลีลาศิลธรรม
 
1. นายเดช  กุณาธรรม
 
6 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 5 1. เด็กหญิงณิชบูรณ์  แซ่ยะ
2. เด็กหญิงปริดิพันธ์  เสกสรรค์วรกุล
3. เด็กหญิงสร้อย  -
 
1. นายธนรัชต์  โหนขุนทด
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงจารุณี  คงรักสัจจธรรม
2. เด็กหญิงถ้วยคำ  ลุงปุก
3. เด็กหญิงศิริพร  เกียรติไพรยศ
4. เด็กหญิงเกวลี  หัตถสรรเสริญ
5. เด็กชายแดง  เวียงเหนือ
 
1. นางสายทอง  อินไผ่
2. นางอมรรัตน์  กันธิยะ
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง 5 1. นางสาวนันทวัน  ธนาภูมิพันธ์
2. เด็กหญิงบุษบา  แซ่วะ
3. นางสาวสมศรี  ลีลาศิลธรรม
4. เด็กหญิงอรพร  แซ่ยะ
5. นางสาวเมทินี  แซ่ลี
 
1. นายโชติ  ณ รังษี
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 10 1. นางสาวกนกอร  ยศบุญยืน
2. นายเกียรติศักดิ์  แซ่ลี
 
1. นางธันยพร  เมืองนาง
 
10 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 77 เงิน 11 1. เด็กหญิงนิภาวัลย์  เกียรติยานุสรณ์
2. เด็กหญิงวิจิตรา  แซ่ลี
3. เด็กหญิงแพรวนภา  กมลาสน์โกมล
 
1. นายอาคม  บัวพัฒน์
 
11 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 77 เงิน 6 1. เด็กหญิงงามฤดี  แซ่ย่าง
 
1. นายอาคม  บัวพัฒน์
 
12 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายคอง  นาโย
2. เด็กหญิงเบญจมพร  แซ่ยะ
 
1. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
2. นางสุภาวดี  ยาวิชัย
 
13 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณิชากร  ก๋องเรือน
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  ไพรเสถียร
 
1. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
2. นางสุภาวดี  ยาวิชัย
 
14 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กชายทองทรัพย์  แซ่ว่าง
 
1. นายอาคม  บัวพัฒน์
 
15 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 7 1. เด็กชายทุน  ลุงออ
2. เด็กชายธีรศักดิ์  แซ่ลี
3. เด็กชายวีรยุทธ  แซ่กือ
 
1. นายโชติ  ณ รังษี
 
16 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  เทิดไพรพนาวัลย์
 
1. นางสุภาวดี  ยาวิชัย
 
17 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  เสกสรรค์วรกุล
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงแสงเดือน  เวียงเหนือ
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
19 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวลัยรักษ์  เทิดไพรพนาวัลย์
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 61 ทองแดง 5 1. นายชายกร  ไพรพฤกษากุล
2. นายทองทรัพย์  แซ่ว่าง
3. นายวีระชัย  ดุลยพันธ์ธรรม
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
 
21 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 83 ทอง 4 1. เด็กหญิงพรรพิมล  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงรัชนีกร  เกียรติยากุล
3. เด็กหญิงวาสนา  แซ่ว่าง
4. เด็กหญิงสุพนิดา  เล่ายะ
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  แซ่เฒ่า
 
1. นางกัญญา  เปอะปันสุข
 
22 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 7 1. เด็กชายการุณย์  วัชรปรัชญา
2. เด็กชายปิยะพงษ์  แซ่วะ
 
1. นางเกียรติสุดา  วรส
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  วงค์ชื่น
2. เด็กชายชัยวัฒน์  ลุงคำ
3. เด็กชายแดง  เวียงเหนือ
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
2. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
 
24 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 4 1. เด็กชายฐิติพล  เทิดไพรพนาวัลย์
2. เด็กชายสมบูรณ์  -
3. เด็กชายอุทัย  -
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
 
25 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอภิชญา  ลีลาศิลธรรม
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
26 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงจันทกานต์  เสกสรรค์วรกุล
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
27 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงคำช่าง  แซ่ย่าง
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
28 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงคำนวล  ลุงเรียง
2. เด็กชายถิรวุฒิ  เดชจิรโชติ
3. เด็กชายรัตนชัย  เลายะ
4. เด็กชายวีรพงศ์  ยศบุญยืน
5. เด็กหญิงเจนจิรา  โปติ
6. เด็กหญิงแสงคำ  ทองคำ
 
1. นายธนบูรณ์  รัตนบำเพ็ญ
 
29 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 10 1. เด็กหญิงจันทร์ธิดา  แซ่วะ
2. เด็กหญิงบุษบา  แซ่วะ
3. เด็กหญิงมะลิดา  เล่าวิริยะธนชัย
 
1. นางณัฐนิช  พรหมปัญญา
 
30 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกนกพร  เกียรติธีรโชติ
2. เด็กหญิงสุชาดา  เจริญไพรวงศ์
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
2. นางสมพิศ  คำแปง
 
31 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ว่างจิตเจริญ
2. เด็กหญิงอภิชญา  ลีลาศิลธรรม
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
2. นางสมพิศ  คำแปง
 
32 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายทรงพล  จะคำ
2. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  -
3. เด็กชายอ้ายคือ  ลุงออ
 
1. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
2. นางสายทอง  อินไผ่
 
33 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกมล  แซ่ย่าง
2. เด็กชายธิติ  แซ่ยะ
3. เด็กชายพอธิ  ลุงจางติ
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
2. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
 
34 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 71 เงิน 10 1. เด็กชายติ๊ก  ลุงวิ
2. เด็กชายทรงวุฒิ  แซ่วะ
3. เด็กชายทูน  ลุงศรี
 
1. นายกมล  หงษ์จันทร์