สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านโม่งหลวง สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 1. เด็กชายสุรเชษฐ์  เรืองกิจเงิน
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83 ทอง 7 1. เด็กหญิงดาวเรือง  จิตสุข
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
 
3 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 8 1. เด็กหญิงชนิภา  ตระการศุภกร
2. เด็กหญิงธรรมรา  ชนะกิจ
3. เด็กหญิงเกวลี  มงคลเจริญชาตรี
 
1. นางวิไลย์  มนทนม
 
4 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวพลอยไพลิน  อุทิศลาภผล
2. นางสาวสิริพร  สิริดำรงตระกูล
 
1. นางระวีวรรณ  เลิศศรี
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวกชพร  มงคลเจริญชื่น
2. เด็กหญิงจิตรกัญญา  เมธีเกษม
3. เด็กหญิงพัชรี  วิทยาอดุลย์เลิศ
4. เด็กหญิงสุทธิพร  อินทรตา
5. เด็กหญิงเจนจิรา  พวกกล้ากวีพร
 
1. นางสาวสรัญญารัตน์  ยุติธรรม
2. นางสาวสุพรรษา  ศรีเที่ยง
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 81 ทอง 7 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  ภรพิพัฒน์กุล
2. เด็กชายสุรชาติ  ยิ่งสินสการ
 
1. นางสาวสรัญญารัตน์  ยุติธรรม
2. นางสาวสุพรรษา  ศรีเที่ยง
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงผกาพรรณ  พนาใสสมใจคิด
2. เด็กชายอัฏฐชัย  สิริสว่างกุล
 
1. นางสาวสุพรรษา  ศรีเที่ยง
2. นางสาวแสงเพียร  ภิญญวงค์
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 6 1. นางสาวรัชดา  วิมลวัฒนะกุล
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายดนัย  พงค์ปรีดานนท์
2. เด็กชายพีรพล  สัมพันธ์สินชีวา
3. เด็กชายเชาวลิต  กนกพรไพรวัลย์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกำธร  กัลยาณี
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงจรุจิต  บุญทา
2. เด็กหญิงสุภนิดา  ชอบสุภาษิต
3. เด็กหญิงเกียรติสุดา  มงคลเจริญเชาว์
 
1. นางดรุณี  โมตาลี
2. นางระวีวรรณ  เลิศศรี
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 76 เงิน 7 1. เด็กหญิงจิณห์นิภา  อรัญสุดประเสริฐ
2. เด็กชายศักดิ์ชัย  มงคลเจริญชาตรี
3. เด็กหญิงสุพัตรา  คัมภีร์ชัย
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกำธร  กัลยาณี
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจีราพร  เชื้อทำดี
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ตระการศุภกร
3. เด็กหญิงศุภกานต์  ยิ่งสินสวัสดิ์
 
1. นางดรุณี  โมตาลี
2. นางสาววราภรณ์  อินใจ
 
13 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวราภรณ์  สัณฑ์วนาคีรี
 
1. นางสาวพัชรี  ปันศิริ
 
14 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงมธุรส  เย็นไธสง
 
1. นางสาวพัชรี  ปันศิริ
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ต๊ะสู้
2. เด็กหญิงสมพิศ  พัฒนาศิริเจริญ
3. เด็กหญิงสุรีย์พร  อรัญสุดประเสริฐ
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
2. นางรุจิรา  เยาวโสภา