สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านผานัง สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงชลิตวรรณ  กตัญชลีกรกุล
2. เด็กชายนิติ  พรสมบูรณ์ศรี
3. เด็กชายบดินทรืศักดิ์   จำตรี
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
2. นางสาววชิราพร  มณีรัตน์
 
2 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กชายธีรเดช  กระจ่างกิจคงเชื้อ
2. เด็กหญิงสุนิษา  บุญรัง
3. เด็กหญิงอมลวรรณ  เจตนาสืบสกุล
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
2. นางสาววชิราพร  มณีรัตน์
 
3 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายนพดล  แดนทองสดใส
2. เด็กชายอภิเชษฐ์  สัมพันธ์สินชาญ
 
1. นายปิยะพงษ์  เพ็ญธรรม
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายจิราวรรณ  บุญรัง
2. เด็กหญิงนิยะดา  สะอาดนิติ
3. เด็กหญิงนุชจรี  ใจตื้อ
4. เด็กหญิงอารยา  พิทาคำ
5. เด็กหญิงอโรชา  ชมภูศิริกุล
 
1. นายปิยะพงศ์  เพ็ญธรรม
2. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกุลชา  มงคลเจริญกุศล
2. เด็กหญิงจันทิรา  ชื่นสุขพากเพียร
3. เด็กชายสุรชัย  สัมพันธ์สินชาญ
4. เด็กชายอภิราช  กระจ่างกิจคงเชื้อ
5. เด็กหญิงเกศินี  เกษมสุขเจริญกุล
 
1. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายก้องภพ  ลาภขันเพชร
2. เด็กหญิงละออรัตน์  พงษ์สิทธิไพร
3. เด็กชายวุฒิชัย  สัมพันธ์สินชาญ
4. เด็กหญิงสุทธิดา  นิยมยอดคีรี
5. เด็กชายเจตพล  กระจ่างกิจใจชุ่ม
 
1. นางสาวปูรณ์ญาดา  กาพย์ตุ้ม
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจินดาพร  นิมิตจรรยา
2. เด็กชายวีรชน  สุกใส
3. เด็กหญิงสาวิตรี  กุแสนใจ
 
1. นางสาวปูรณ์ญาดา  กาพย์ตุ้ม
2. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กชายนันทพงศ์  โกฎฉกรรจ์
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงนุชจรี  ใจตื้อ
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 81 ทอง 4 1. เด็กชายเสกษฎาวุฒิ  ศรีโสดา
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 5 1. เด็กหญิงอมรศรี  ยมแก้ว
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายจัทธพล  ลาภขันเพชร
2. เด็กหญิงจิราพัชร  นะติกา
3. เด็กหญิงลำดวน  ตระกูลวิจิตร
 
1. นางสาววชิราพร  มณีรัตน์