สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงปนัดดา  ธิโน
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวรัญญาธร   ธิโน
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงมาริษา   เตียมใจ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
4 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจิณาวรรณ   ผันแก้ว
2. เด็กหญิงวรัญญาธร  ธิโน
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
2. นางสายสมร  ไชยลาม
 
5 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสุทธิกานต์   แกนุ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจิรัชญา   กองจันทร์
2. เด็กหญิงฐิติกานต์   เรือนคำ
3. เด็กหญิงปนัดดา  ธิโน
4. เด็กหญิงมาริษา  เตียมใจ
5. เด็กหญิงเกศรินทร์  ปัญญารัตนคุณ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจิณาวรรณ  ผันแก้ว
2. เด็กหญิงวรัญญาธร  ธิโน
3. เด็กหญิงวิลาวัณย์   คำมูล
4. เด็กหญิงสุภาพร   แกนุ
5. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย   ศรีวิชัย
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
2. นางสายสมร  ไชยลาม
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกนกพร   นะติกา
2. เด็กชายพัฒนา   กันทา
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
2. นางสายสุนีย์  ค้ำกูล
 
9 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 75 เงิน 7 1. เด็กชายชนินทร์   จินา
2. เด็กหญิงนีราวรรณ   โพธิพงศ์
3. เด็กชายเฉลิมพล   แกนุ
 
1. นายจิรายุวัฒน์  คัทจันทร์
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 1. เด็กชายธัญญา   สุวรรโณ
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  คำมูล
3. เด็กชายสุภัสสรา   ใจคำ
 
1. นายจิรายุวัฒน์  คัทจันทร์
 
11 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ศรีวิชัย
 
1. นางอนงค์  กูลเรือน
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชิษนุพงษ์   หาคลัง
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีโสดา
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
2. นางสายสุนีย์  ค้ำกูล
 
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐพงศ์   ปัญญารัตนคุณ
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม