สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84 ทอง 5 1. เด็กหญิงขวัญรัตน์  กิจจารักษ์สกุล
2. เด็กชายฐิติกร  พะดุ
 
1. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
2 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นายประเสริฐ  ศรีที่ยง
 
3 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสาวิณี  รัตน์เฉลิม
 
1. นางชลธิชา  ใจดี
 
4 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวิลัยวรรณ  จันทราสวางวงค์
 
1. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
5 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเกสรา  คงอนุสรณ์
 
1. นายสมชัย  มะโนธรรม
 
6 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอโรชา  พูลสวัสดิ์
 
1. นางสาวชุติมา  เรือนคำฟู
 
7 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวีรภัทร  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  จินาการณ์
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงยุวดี  ประสานไมตรี
 
1. นายประเสริฐ  ศรีที่ยง
 
9 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจันทภา  คำไผ่ประพันธ์กุล
2. เด็กหญิงพิมพินันท์  ขวาคำ
3. เด็กหญิงภาวิณี  สันติสกุลธารา
4. เด็กหญิงยุวดี  ประสานไมตรี
5. เด็กหญิงวิลัยวรรณ  จันทราสวางวงค์
6. เด็กหญิงวีรภัทร  คำไผ่ประพันธ์กุล
7. เด็กหญิงอินทิรา  ขวาคำ
8. เด็กชายไตรภพ  ศุภมิตรอนันต์
9. เด็กหญิงไพลิน  ขวาคำ
 
1. นางสาวชุติมา  เรือนคำฟู
2. นายนคร  นิธิพงศ์วโรดม
3. นายประเสริฐ  ศรีเที่ยง
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชาคริต  คงอนุสรณ์
2. เด็กชายเธียรทอง  ออมธรรม
 
1. นายพงศ์ธวัช  อภิชาชัยวิรัตน์
2. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชลิณี  ชลธาราธิกุล
2. เด็กหญิงวศินี  ลดาปรีชากุล
3. เด็กหญิงศินิทรา  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นางชลธิชา  ใจดี
2. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 91 ทอง 5 1. เด็กชายกรทักษ์  เรืองฤทธิไกร
2. เด็กชายกิตติกร  เสวตวงค์
3. เด็กชายชัยวัฒน์  ลดาปรีชากุล
4. เด็กชายดนัยศักดิ์  แก้วตา
5. เด็กชายอภิเดช  บุญเป็ง
6. เด็กชายไกรวิชญ์  แก้วก๋า
 
1. นายกัมปนาท  ใจมาลา
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจินตนา  คำไผ่ประพันธ์กุล
2. เด็กหญิงณิชากร  คำเรือง
 
1. นายไพศาล  จันทร์จิต