สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านแม่สอย สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นันทิมา
 
1. นางสาวนารีรัตน์  มโนวงค์
 
2 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 1. เด็กหญิงขวัญศวณี  นันสุ
2. เด็กหญิงดาราณีนุช  ยุบยำแสง
3. เด็กหญิงเกวลิน  อินวงค์
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นายสมเพ็ชร  ตาแก้ว
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 1. เด็กชายธนาธร  ทาดวงแดน
2. เด็กชายรัชชานนท์  ศรีชัย
3. เด็กชายสิทธิโชค  เตจ๊ะกัน
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 5 1. เด็กหญิงชลลดา  ต้อติดวงค์
2. เด็กชายชุติพงษ์  ศรีจันตา
3. เด็กชายณัฐพล  อินแสงแวง
4. เด็กหญิงถิรพร  มะโนนัย
5. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ใจจันติ๊บ
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 7 1. เด็กหญิงชนิสรา  ใจจันติ๊บ
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 72 เงิน 8 1. เด็กหญิงพรรัชดา  ปวงกันทะ
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 67 ทองแดง 7 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นันทิมา
2. เด็กชายคฑาวุธ  บุญเจือจันทร์
3. เด็กหญิงลัคนา  มูลย่อง
 
1. นายธนาณัติ  สมคำดี
2. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
8 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  มะโนนัย
2. เด็กชายชุติเทพ  เปิ้นตะนะ
 
1. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
2. นางศิรินิภา  หล้าคำ
 
9 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 7 1. เด็กชายจิรศักดิ์  มะโนธรรม
2. เด็กชายชัชพงศ์  สำราญศรี
3. เด็กหญิงศุภกานต์  ถาวร
 
1. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
2. นางศิรินิภา  หล้าคำ
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 5 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  คำวงษา
 
1. นายชัยรัตน์  นะต๋าคำ
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงอมลวรรณ  แก้วเคียงคำ
 
1. นายสมเพ็ชร  ตาแก้ว
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 1. เด็กชายณัฎฐากร  ต้อติดวงค์
2. เด็กชายธนกฤต  ติ๊บต่อเปี้ย
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กชายวุฒิชัย  คำยอง
2. เด็กชายส่งสุข  ประนิธิวงค์
3. เด็กชายอนุชิต  ไชยพรมมา
 
1. นางณรัตน์พงค์  อินต๊ะปาน
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงฐานิดา  แยงเตือย
2. เด็กชายทวีชัย  มะโนวรรณ์
3. เด็กหญิงนิภาวรรณ์  รองหาญแก้ว
4. เด็กชายศรราม  ลุงคำ
5. เด็กหญิงอาภัสรา  จันจูติ๊บ
6. เด็กหญิงอาริชา  วังใจชิด
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 76 เงิน 8 1. เด็กหญิงชลธาร  อินแสงแวง
2. เด็กหญิงธัญชนก  หล้าเต็ม
3. เด็กหญิงพวงผกา  วาทะไทย
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 1. เด็กชายยุทธพิชัย  มะโนนัย
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ตุ่นตามเชื้อ
3. เด็กชายอดิเทพ  เปิ้นปาดง
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล