สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านขุนแปะ สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงอริศรัณย์  ขวัญสิริวุฒิ
 
1. นางสาวเมธาพร  ตำหน้อย
 
2 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกฤษณ์    วิหคไพวัลย์
2. เด็กหญิงสุภานัน    ดีโซ
 
1. นางพัชรินทร์   วงค์ติ๊บ
 
3 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธีรศักดิ์  นันทวิเชียรชุ่ม
2. เด็กชายวิชชากร  คีรีภูวดล
 
1. นายเรวัต  แสนพรมมา
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายปัณณทัต   ดุษฏีไพรวัลย์
2. เด็กหญิงพันธร   พงศธรคีรี
 
1. นายวิทยา    อนุเกรียงไกร
2. นางสุภัค   ปราสมุทร์
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงทิตยา   พนาธิคุณ
2. เด็กชายปพน   พนาธิคุณ
 
1. นายวิทยา   อนุเกรียงไกร
2. นางสาวอุสรา  จินะสุข
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวรนุช    อรุณวรรักษ์
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์   พิทักษ์สกุลไพร
 
1. นายวิทยา  อนุเกรียงไกร
2. นางสุภัค  ปราสมุทร์
 
7 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง 4 1. เด็กหญิงจันทกานต์   คล่องกระโจนคีรี
2. นายวัฒนชัย   บุญทา
 
1. นายธีระวัฒน์   ก๋องเงิน
2. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา   แสงสรทวีศักดิ์
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 5 1. เด็กหญิงดลพร   บิเชอ
 
1. นางวรรณวิไล    กัลยา
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงอัมรีย์   วิหคไพรวัลย์
 
1. นางวรรณวิไล   กัลยา
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงดลพร   บิเชอ
 
1. นางวรรณวิไล    กัลยา
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชัยวุฒิ  บุญนิตย์
2. เด็กชายสันติพงษ์  ปู่ดอก
3. เด็กชายอภิชาต  พนาธิคุณ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
2. นายเกษม  บุตรดาจันทร์
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนำโชค  ปอติ
2. เด็กชายวรเชษฐ์  ไพโรจน์สถิตธาดา
3. เด็กชายเอกพล  พิทักษ์ทศพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
2. นายเกษม  บุตรดาจันทร์
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงยุวนันท์   ดิมู
2. เด็กหญิงสาริยา   ขวัญสิริวุฒิ
 
1. นางพัชรินทร์  วงค์ติ๊บ
2. นายเรวัต  แสนพรมมา
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกันตพงศ์   วิหคไพรวัลย์
2. เด็กชายทีราลักาณ์   ดุษฏีไพรวัลย์
3. เด็กชายอานุภาพ   สิริสัมพันธ์ไพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
 
15 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงสุนิตา   มูทู
 
1. นายวิทยา   อนุเกรียงไกร
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงมนต์ทิรา   พนาธิคุณ
2. เด็กชายศักดิ์ชัย    อาภาไพร
3. เด็กหญิงสุชาดา    ตะบิ
 
1. นางชนากานต์   พ่วงศรี