สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านบนนา สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพวงพร  จิรัฐิติกาลชัย
 
1. นายอดิศักดิ์  อ่อนฉ่ำ
 
2 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนิตยา  บวรสิกขการ
2. เด็กหญิงยุภาวรรณ  น้อยแฮ
3. เด็กหญิงวิไลพร  ภูผาอนุรักษ์
 
1. นางสาวระวิวรรณ   แปงน้อย
2. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เจริญวัฒนเศรษฐ์
2. เด็กหญิงธนพร  โปโซโร
3. เด็กหญิงสุกัญญา  กุศลรุ่งโรจน์
 
1. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
2. นางสาวเฉิดฉันท์  กองทอง
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  โปโซโร
2. เด็กหญิงพรสวรรค์  อุษารังสรรค์
3. เด็กหญิงรัชฏาพร  ปอโซโร
4. เด็กหญิงวรัญญา  แก้วดอกรัก
5. เด็กหญิงสุชาดา  พงค์พนาภักดี
6. เด็กหญิงสุวนันท์  อาทรไพรวัลย์
7. เด็กหญิงอรวรรณ  จันจินา
8. เด็กหญิงอารียา  จันจินา
9. เด็กหญิงเจนจิรา  จิรัฐิติกาลชัย
10. เด็กหญิงเจนจิรา  ชมพูกลาง
 
1. นางปราณี  คำผง
2. นางสาวเฉิดฉันท์  กองทอง
 
5 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 1. เด็กชายพรประเสริฐ  พะดอก
2. เด็กชายสุรจิตร  กนกไพรวัลย์
3. เด็กชายอนงศักดิ์  สกลคีรี
 
1. นายชัยเพียร  เบี้ยวบรรจง
2. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
 
6 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจิณณธรรม  สุนทรีไพรวัลย์
2. เด็กชายธนวัฒน์  สิริอารีกุล
3. เด็กชายธีรศักดิ์  ปัญญาสกุลไพร
4. เด็กหญิงปานไพลิน  วิหคไพรวัลย์
5. เด็กชายพงษ์พนา  ปัญญาสกุลไพร
6. เด็กชายรัฐนันท์  ไพโรจน์สถิตธาดา
 
1. นางสาวระวิวรรณ  แปงน้อย
2. นายอดิศักดิ์  อ่อนฉ่ำ
3. นายเกษม  กันทาดง
 
7 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กชายชัยลิขิต  พฤทธิวุฒิ
2. เด็กชายณัฐภัทร์  อาทรไพรวัลย์
3. เด็กชายธนชัย  กนกไพรวัลย์
4. เด็กชายวิฑูรย์  วิหคไพรวัลย์
5. เด็กชายวีรวัฒน์  รัตนชัยประสิทธิ์
6. เด็กชายศรัณญู  โปโซโร
7. เด็กชายอาทิตย์  กนกพรไพรวัลย์
8. เด็กชายเนตร  ธนูรัตนชาญชัย
 
1. นางสาวระวิวรรณ  แปงน้อย
2. นายเกษม  กันทาดง
3. นางสาวเฉิดฉันท์  กองทอง