สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงทิวาพร  แก้วสุริยะ
 
1. นางสุเทพ  นนทธรรม
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 37 เข้าร่วม 9 1. เด็กหญิงนันทิกา  เรือนเพ็ญ
 
1. นางอัมพร  ปิ่นระฤก
 
3 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงรุ่งฤดี  บุษบง
2. เด็กหญิงสาลิกา  เผือกทอง
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
2. นางเสาวลักษณ์  ตุ้ยแก้ว
 
4 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายจิรายุ  เป็งทะอิน
2. เด็กหญิงจุฑารัตน์  บุญปั๋น
3. เด็กชายอภิเชษฐ์  ปัญญารัตน์
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
5 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายภานุษา  ก๋องแก้ว
2. เด็กชายอนันต์  ผ่องสุขมงคล
 
1. นางจารุนันท์  บุญเฟื่อง
2. นางพัชนี  มูลปินใจ
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ทรตัน
2. เด็กชายนาวิน  อินต๊ะวงศ์
3. นางสาวพิกุล  ตาจุมปา
4. เด็กหญิงสร้อยสุดา  วงศ์ขยาย
5. เด็กหญิงสุภาวดี  ธรรมขันธ์
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 5 1. เด็กหญิงปุณยดา  นาคำวาว
 
1. นางสุเทพ  นนทธรรม
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัชนา  อินทะนนท์
2. เด็กชายประพัฒพงค์  กิติตาล
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง 6 1. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  หยู่จันทร์
2. เด็กชายเอกชัย  เพิ่มบุญมา
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
2. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
10 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 7 1. เด็กชายณัฐวัตน์  หมีคณะ
2. เด็กชายพัทธนพงษ์  สมออ
3. เด็กชายพัทธนพันธ์  สมออ
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
2. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
11 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 1. เด็กชายอนุชา  จอดนอก
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
12 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  พุทธิสุข
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
13 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนที  สีทองบูรณ์
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
14 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 76 เงิน 5 1. เด็กชายคเชนทร์  พรมมา
2. เด็กหญิงจุรีย์วรรณ  ปัญญา
3. เด็กชายธีระยุทธ  สุวรรณจรัสศรี
 
1. นางจารุนันท์  บุญเฟื่อง
2. นางพัชนี  มูลปินใจ
 
15 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กชายปริญญา  เตจะสา
2. เด็กชายเจษฎา  อินต๊ะวงศ์
3. เด็กชายเสกข์  เรือนจันตา
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
2. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
16 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายวินิทร  สิทธิกิจ
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
17 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 7 1. เด็กหญิงวันทกานต์  ถวัลย์กานนท์
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงจิราพร  ใจคำปัน
 
1. นางพัชนี  มูลปินใจ
 
19 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 1. เด็กชายคุณานนท์  กันธิยะ
2. เด็กชายเพชรมงคล  รุ่งรัตน์
 
1. นายมงคล  ยาแก้ว
2. นางยุพิน  อินต๊ะพันธ์
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนภาพร  สุนันต๊ะ
2. เด็กหญิงวรพิชชา  กิติตาล
 
1. นางพัชนี  มูลปินใจ
2. นายมงคล  ยาแก้ว
 
21 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน 4 1. เด็กชายกฤษดา  ปาวิลา
2. เด็กชายชินกร  หมีคณะ
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
2. นายมงคล  ยาแก้ว
 
22 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  กาวี
2. เด็กหญิงพัชรี  สีทองบูรณ์
3. เด็กหญิงสุวนันท์  สิทธิปัญญา
 
1. นางพัชนี  มูลปินใจ
2. นางอรวรรณ  ปัญญารู้
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายภาสกร  อุตะมะติง
2. เด็กหญิงอัญชีรา  บุญทา
3. เด็กหญิงเกศราภรณ์  ไพรฑูรย์
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
24 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 1. เด็กชายคณิน  กันธิยะ
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
 
25 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนัฐทวี  ศรีบุญเรือง
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก