สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านขุนแตะ สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 8 1. เด็กชายชัยชนะ  อาทรไพรวัลย์
2. เด็กหญิงพรไพลิน  นาตยาลัย
 
1. นางพิชญาภัค  พุทธวงค์
2. นางสาววัชรา  ยาวรรณศรี
 
2 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนุช  ศักดิ์ศรีวิลาศ
2. เด็กหญิงรมย์ชลี  กนกไพรวัลย์
3. เด็กหญิงศรีวิไล   สันติอรุโณทัย
 
1. นางมาลี  คำก๋อง
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
3 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 84 ทอง 4 1. เด็กหญิงญาณิศา  พนากุลสัมพันธ์
 
1. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
4 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชุติมน  เสรีพนาพงศ์
2. เด็กหญิงสิริกร  พงศ์พนาภักดี
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
5 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 6 1. เด็กหญิงรัฐพร  เจริญสุขทวีพูน
2. เด็กหญิงอรนุช  พนาบรรพต
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
6 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธีรัช  ดุษฎีดารกา
2. เด็กหญิงนภาพร  เสาวลักษณ์เมฆา
3. เด็กชายนันทพงศ์  เฆษวิชัยวงศ์
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 77 เงิน 4 1. เด็กชายจีรวัฒน์  ซีเออ
2. เด็กชายอธินันท์  วจีรัตน์
3. เด็กชายเอกราช  สินธนาภา
 
1. นายประทีป  ด้วงเขียว
2. นายสุรินทร์  ปินนะสุ
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 79 เงิน 5 1. เด็กชายชลชาติ  ดวงใจไพรวัลย์
2. เด็กชายวีรภาพ  เกสรพฤกษี
3. เด็กชายอุดมชัย  กาบขุนทด
 
1. นางสาววัชรา  ยาวรรณศรี
2. นายสันติ  แสนใจบาล
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 7 1. เด็กหญิงนงนุช  นภาพรเรืองอุไร
2. เด็กหญิงสุนิสา  ตั้งใจเจริญกุล
 
1. นายกรกฤต  พรหมพิจารณ์
2. นายมีสุข  วงษ์ชื่น
 
10 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายทักษ์  กนกไพรวัลย์
2. เด็กชายภีรพันธ์  ดวงจันทร์สุรีย์
3. เด็กหญิงรัฐภรณ์  วิหคไพรวัลย์
4. เด็กชายวรภพ  ธาดาสันติพงค์
5. เด็กหญิงศุภชา  ศิลากุลไพร
6. เด็กหญิงสุวี  เจริญสุขทวีพูน
 
1. นายกรกฤต  พรหมพิจารณ์
2. นายมีสุข  วงษ์ชื่น
3. นายสันติ  แสนใจบาล
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 81 ทอง 5 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แนะพอ
2. เด็กชายธีรพงษ์  ตั้งใจเจริญกุล
3. เด็กชายพลกฤต  ดวงจันทร์สุรีย์
4. เด็กชายวุฒิพงษ์  สงวนไพรวัลย์
5. เด็กชายศราวุฒิ  พัฒนเกียรติชีวิน
6. เด็กชายศุภชัย  ยอดรักดอย
7. เด็กชายสุวรรณ  สงวนไพรวัลย์
8. เด็กชายเกษมสันต์  แกละหมื่อโด่
 
1. นางพิชญาภัค  พุทธวงค์
2. นางมาลี  คำก๋อง
3. นายมีสุข  วงษ์ชื่น
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายทัตพงษ์  ตั้งใจเจริญกุล
2. เด็กชายภัทรพงษ์  เกสรพฤกษี
3. เด็กชายอาวุธชัย   วนาสถิตกุล
 
1. นายประทีป  ด้วงเขียว
2. นายสุรินทร์  ปินนะสุ
 
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 4 1. เด็กหญิงจารุมน  ดวงใจไพรวัลย์
 
1. นางสาววัชรา  ยาวรรณศรี
 
14 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงชวิศา  พนากุลสัมพันธ์
2. เด็กหญิงณัฐชา  ขวัญจิตรวนา
3. เด็กหญิงธัญญานุช  ดิลกพาณิชย์กุล
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย