สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนศรีจอมทอง สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงทักษพร  เอกรัตนสวรรค์
 
1. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายภาณุพงศ์  แก้วเคียงคำ
 
1. นางพรรณี  ขัตลิวงศ์
 
3 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 86 ทอง 4 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  กุศล
2. เด็กหญิงปรารถนา  คำใจ
 
1. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
2. นางพรรณี  ขัตลิวงศ์
 
4 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงทิตยา  ลำยู
2. เด็กชายพีรเดช  นากุ
3. เด็กหญิงสุภาวดี  วงษายะ
 
1. นางบรรณสรณ์  หล้าเต็น
2. นางศิราณี  หน่อคำ
 
5 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกชกร  ไลศิริพันธุ์
2. เด็กชายนพนัฐ  โยธาดี
3. เด็กชายปฏิภาณ  บุญทาวงค์
 
1. นางวิจิตรา  จันทร์มา
2. นางสาวเกศินี  มหาวัน
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกมลชนก  บุญเจริญ
 
1. นางจิราวรรณ  ยะป้อม
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจีรพรรณ  นะสุ
2. เด็กชายปิยภูมิ  ภูดอนตอง
 
1. นางสายศิลป์  น้อยเรือน
2. นางสายสุนีย์  ปินทะยา
 
8 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  ชัยมงคล
2. เด็กหญิงจิราภา  สมมะนะ
3. เด็กหญิงภัสสราภา  ขัดทา
4. เด็กหญิงลลิตา  โยธาวัง
5. เด็กหญิงวรรณษา  เดชะวงศ์
6. เด็กหญิงวิลัยภรณ์  จีนด้วง
 
1. นางสาวสุลี  ศิลธุศัย
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนดล  ใจวงค์ศรี
2. เด็กชายบัญญพนต์  เรือนปัญญา
3. เด็กชายเฉลิมพล  ตุ้มปามา
 
1. นายทวีศักดื์  นันต๊ะโส
 
10 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชนิดาภา  ชัยวศิลป์
 
1. นายอดิศักดิ์  สักการะ
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  เด่นนภาคุณากร
2. เด็กชายทินกร  จันทร์แจ่ม
3. เด็กหญิงสุวิชญา  ปัญญาปิน
 
1. นายชรัณชิต  แสนใจบาญ
2. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวรภรณ์  สิทธิดง
2. เด็กหญิงศิรประภา  นาคะภากรณ์
 
1. นายอดิศักดิ์  สักการะ