สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพรลภัส  สิริวสันต์กุล
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ปทุมวโรภาส
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชุดา  ขวัญจิตต์ดนัย
 
1. นางสาวสุชดาพร  เรืองกิจขยัน
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 6 1. เด็กหญิงณัฐริกา  พิทักษ์สว่างแสง
 
1. นางสาวธมน  มาศสุภาพงศ์
 
5 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจุไลพร  มงคลปัญญากุล
2. เด็กหญิงชญานี  บุรพลธานี
3. เด็กหญิงชนกนันท์  ไกรจิตพนา
4. เด็กหญิงฐิติมา  ฤทัยไพรวัลย์กุล
5. เด็กหญิงณัฐริกา  ฐานธรรมคีีรี
6. เด็กหญิงนิดา  มฤคมาศ
7. เด็กหญิงรพีพรรณ  แซ่ว้าง
8. เด็กหญิงรินดา  แซ่ว้าง
9. เด็กหญิงลลิตา  สิริวาณิชอุดม
10. เด็กหญิงวริศรา  แซ่ว้าง
11. เด็กชายสาวิตรี  แซ่ว้าง
12. เด็กหญิงสิริพร  สิริวาณิชอุดม
13. เด็กหญิงสุชาดา  ประทีปไมตรี
14. เด็กหญิงสุชาวดี  วิมลประสพ
15. เด็กหญิงอาทิตยา  ไมตรีสมบูรณ์
 
1. นายสมบูรณ์  ลาภผลอุทิศ
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายอภิเดช  โชคพารุ่งเรือง
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐพงศ์  สุริยะ
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายพัชรพงษ์  ดลฤทัยร่ำรวย
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
9 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกชกร  มนตราหิรัญ
2. เด็กหญิงกาญจนา  ทรัพย์จรูญโรจน์
3. เด็กชายกุลนันท์  สวรรค์บ้านเรา
4. เด็กหญิงขนิฐา  สว่างวัฒนกุล
5. เด็กชายจตุรงค์  สถิตพงษ์เดช
6. เด็กหญิงจอมขวัญ  ทวีเกียรติกำจร
7. เด็กหญิงจิดาภา  เจนจิราพงศ์พันธุ์
8. เด็กหญิงชลทิชา  พิทักษ์สายธาร
9. เด็กหญิงญาวรัตน์  ศุภกานต์ชน
10. เด็กชายที่รัก  มาลีวรสิทธ์
11. เด็กหญิงธีรพร  มงคลปัญญากุล
12. เด็กหญิงนภา  สัญญานที
13. เด็กหญิงนันทิพร  ชนะมณีรัตนะ
14. เด็กหญิงปาริฉัตร  สิริแจ่มพงศ์
15. เด็กหญิงพรศรี  สัมพันธ์สินชาญ
16. เด็กหญิงพัชรี  มงคลปัญญากุล
17. เด็กหญิงรจนา  มาลีวรสิทธ์
18. เด็กหญิงรัญชิดา  บูรพลธานี
19. เด็กหญิงวนิดา  ลัดดาวัลย์เวชกิจ
20. เด็กหญิงวรัญญา  ธำรงศักดิ์สงวน
21. เด็กชายวิชญา  มิตรมหายศ
22. เด็กชายศรัณยู  ชุมพรวิริยะกุล
23. เด็กหญิงศศิกานต์  อารยาสรรค์สร้าง
24. เด็กหญิงศิริพร  รัตตัญญูวงศา
25. เด็กหญิงสิดาพร  จิตอำนวยพร
26. เด็กหญิงสิทธิ  ชยุติพาณิชย์
27. เด็กหญิงสิราวรรณ  สิริสุนทรกุล
28. เด็กหญิงสุดา  วัชรพิกุลกลิ่น
29. เด็กหญิงสุภัตรา  ลาภผลอุทิศ
30. เด็กชายสุวรรณ  พงศ์ประทีปชัย
31. เด็กหญิงอนุสรา  ใจเลิศองอาจ
32. เด็กหญิงอษญา  เกียรติประกาย
33. เด็กหญิงอาทิตยา  กนกนาวากุล
34. เด็กหญิงอารีย์  ไพสิฐธรรมสกุล
35. เด็กหญิงเกศราภรณ์  ถาวรธารา
36. เด็กชายเด็ก  ชุติวัฒน์ธารสุข
37. เด็กหญิงเบญญาภา  สถิตพงษ์เดช
38. เด็กหญิงเพ็ญศรี  สวัสดิ์มนัสเพิ่ม
39. เด็กชายเสรีเดช  มฤคมาศ
40. เด็กชายไพฑูรย์  อุดมปิยะนันท์
 
1. นายชลัชนัย  ซื่อเกียรติขจร
2. นางสาวสุวรรณา  บัวทรัพย์
3. นางสาวสุเนตร  โด่งสนั่น
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 83 ทอง 4 1. เด็กชายจรูญ  แซ่ว้าง
2. เด็กหญิงพรสุดา  เมฆาปราโมทย์
3. เด็กชายสวรรค์ชัย  นันทวิเชียรชุ่ม
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  พจนาธำรงพงศ์