สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง สพป. เชียงใหม่ เขต ๖

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 45 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงวาริพินทุ์  พงษ์เจริญวรรณ
 
1. นายกิตติ  ใจมณี
 
2 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กชายธนวัฒน์  เงินคำคง
2. เด็กชายศิริภูมิ  สุตาคำ
3. เด็กชายอดิลักษณ์  แดงแปง
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
2. นายสมศักดิ์  ดีแป้น
 
3 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 70 เงิน 6 1. เด็กหญิงชุลีพร  ดีหลวง
2. เด็กหญิงนฤมล  ปัญญา
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 7 1. เด็กหญิงจิรัชยา  อุปนันท์
2. เด็กชายยลินทร  สกุลสอน
3. เด็กชายสายสุทิน  ภูกองชนะ
4. เด็กหญิงอาทิตยา  ชัยวรัตน์
5. เด็กหญิงเวธินี  แสนใจบาล
 
1. นายสารีย์  วงศ์เจริญพนาวัน
2. นายไกรศรี  วงค์ษา
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจิตวรรณ  เงินโก
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ยศบุญยืน
3. เด็กชายวรพล  สุตาคำ
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  ดำรงศิริมณี
5. เด็กหญิงอุษณกร  ตั้งอยู่
 
1. นางรุ่งนภา  เรือนชุ่มเชย
2. นายสมศักดิ์  ดีแป้น
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 79 เงิน 4 1. เด็กชายสุททนธนันท์  บุญศิริ
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตุ้ยตามพันธุ์
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตุ้ยตามพันธุ์
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 73 เงิน 5 1. เด็กชายสุททนธนันท์  บุญศิริ
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 1. เด็กชายภูชิชย์  เรืองคำงาม
2. เด็กชายศุภฤกษ์  จันธิมา
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ดำรงศิริมณี
 
1. นางสมเพชร  สุทธหลวง
2. นายไกรศรี  วงค์ษา
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 79 เงิน 4 1. เด็กหญิงถิรมน  ทรัพย์ประภา
2. เด็กหญิงรักษิณา  ไชยสิทธิ์
3. เด็กชายวีระพงษ์  พาระณะ
 
1. นางศุทธินี  เตชะตา
2. นางสมเพชร  สุทธหลวง
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนกร  จีนใจ
 
1. นางสาวดาวนภา  ใจเงี้ยวคำ
 
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายอัมรินทร์  บุญหยัด
 
1. นางสาวดาวนภา  ใจเงี้ยวคำ