สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงทิวาพร  แก้วสุริยะ
 
1. นางสุเทพ  นนทธรรม
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงศรีวรรณ  สวรรค์ทุ่งแก
 
1. นางสาววิจิตรา  ดวงใจไพรวัลย์
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. นางสาวกนกอร  ยศบุญยื่น
 
1. นางณัฐนิช  พรหมปัญญา
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ปทุมวโรภาส
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงณิชนันท์  ธัญญาบริบูรณ์
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
6 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงอริสรา  ตุ้ยยวง
 
1. นางสาวภาวดี  ปวีณเกียรติคุณ
 
7 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  เครงครื้น
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
 
8 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายจุฬารัตน์  เจริญวงศ์เกียรติ
 
1. นางวรรภา  ขันแก้ว
 
9 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงนภาพร  วิเศษเอกภพ
 
1. นางวันเพ็ญ  ปาลีกุย
 
10 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงชุดา  ขวัญจิตต์ดนัย
 
1. นางสาวสุชดาพร  เรืองกิจขยัน
 
11 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงอริศรัณย์  ขวัญสิริวุฒิ
 
1. นางสาวเมธาพร  ตำหน้อย
 
12 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงบัวคำ  แซ่เงิน
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
 
13 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. นางสาวแช่มช้อย  ยิ่งสินสุทัศน์
 
1. นายดนุพล  ใจอ้าย
 
14 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงพัชราพร   ธานีผูกพันธ์อรัญ
 
1. นางอุบลรัตน์  คำฟู
 
15 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงพิชญา  หลีสกุล
 
1. นางนิภา  ทิพย์เจริญ
 
16 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงจิณาวรรณ   ผันแก้ว
2. เด็กหญิงวรัญญาธร  ธิโน
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
2. นางสายสมร  ไชยลาม
 
17 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายบุญพจน์ กิจวรรณศิลป์   กิจวรรณศิลป์
2. เด็กชายเฉลิมพล ขวัญจิตต์ประทาน  ขวัญจิตต์ประทาน
 
1. นางสาวปัญภัคร   ตาจ๊ะ
2. นางเกศริน   คนใจบุญ
 
18 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหาดนาค 1. เด็กชายฐิติสรรค์  ขันแข่งบุญ
 
1. นายอาทิตย์  ญาณพันธุ์
 
19 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงสุชรี  รุ่งเรืองรองโชติ
 
1. นางวลัยลักษณ์  แก้วมณี
 
20 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงพรนภา  ต๊ะมัง
2. เด็กหญิงวารุณี  ปู่เซงเอก
3. เด็กหญิงอรณิชา  กันทะมาลี
 
1. นางสาวปิยฉัตร  นันธิสิงห์
2. นายโกมุท  นุชมา
 
21 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองอาง 1. เด็กชายนครินทร์  ดาราพงศ์มณี
2. เด็กชายรัฐพงษ์  เดโชชัยไกวัล
 
1. นางพัชรี  จันโม
2. นายสุธน  เขียวแสน
 
22 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายชัยณรงค์  คำไรยัพ
2. เด็กชายภูหิรัญ  โพธิสุยะ
 
1. นางผ่องพรรณ  พุทธวงค์
2. นางสมจิตร  ขัติวงษ์
 
23 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายอุกฤษ  คำภิโล
 
1. นางณัฐนันท์  แสนเรือน
 
24 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  สมบูรณ์พูลเพิ่ม
 
1. นายอาคม  ศรีสวัสดิ์
 
25 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงมณีรักษ์   สมใจ
 
1. นายธีระวัฒน์    ก๋องเงิน
 
26 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงชยานี  หล้าละวงค์
2. เด็กหญิงดาริน  สารอินทร์
3. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  แสงสีมา
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
27 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายพนม  พงษ์สุธิชัย
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  อรุณวรรักษ์
3. เด็กหญิงสายฝน  อุดรบุญนิธิ
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
28 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กหญิงนิตยา  บวรสิกขการ
2. เด็กหญิงยุภาวรรณ  น้อยแฮ
3. เด็กหญิงวิไลพร  ภูผาอนุรักษ์
 
1. นางสาวระวิวรรณ   แปงน้อย
2. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
 
29 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กชายทักษิณ  วิรามอำไพ
2. เด็กชายวทันยู  ถิ่นทองท่าผา
3. เด็กชายวัศพล  บุญวารีรักษ์ไพร
 
1. นางนวรัตน์  ริยะนา
2. นางสาวสิริกาญจน์  แก้วบุตร
 
30 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงปนัดดา  เกติ
2. เด็กหญิงรติกร  บุญรัง
3. เด็กหญิงใกล้  แซ่จัง
 
1. นางสาวพัชราพร  สนธิคุณ
2. นางอนงค์  วรรณคำ
 
31 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงกชกร  ไลศิริพันธุ์
2. เด็กชายนพนัฐ  โยธาดี
3. เด็กชายปฏิภาณ  บุญทาวงค์
 
1. นางวิจิตรา  จันทร์มา
2. นางสาวเกศินี  มหาวัน
 
32 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงชัญญาณ์พรรณ  ธชาชม
2. เด็กหญิงอุบลวรรณ  กงมะลิ
3. เด็กหญิงเกศวดี  เดชโชติชัย
 
1. นางสาวกนกภรณ์  พงษ์ขัน
2. นางสาวลลิตา  สร้อยแก้ว
 
33 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายวทัญญู    สุขใจ
2. เด็กชายสิทธิพงษ์   อุปนันท์
 
1. นายนคร   ธีรวิทยากูล
 
34 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายนำพล  ปินคำ
2. เด็กชายเทพทัต  โมงปันแก้ว
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ตันทะรา
2. นางสาวเกื้อกูล  นามวงษ์
 
35 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายนพดล  แดนทองสดใส
2. เด็กชายอภิเชษฐ์  สัมพันธ์สินชาญ
 
1. นายปิยะพงษ์  เพ็ญธรรม
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
36 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายเกื้อพันธุ์  กัลยาณพฤกษ์
2. เด็กชายเอกราช  ดำรงศฤงคาร
 
1. นางกานต์มณี  เมทา
2. นางสาวปิ่นทอง  ทาสม
 
37 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายกฤษณ์    วิหคไพวัลย์
2. เด็กหญิงสุภานัน    ดีโซ
 
1. นางพัชรินทร์   วงค์ติ๊บ
 
38 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กชายธนทัศน์  ปันใจ
2. เด็กชายสมชาย  ตุง
 
1. นางสาวอโนมา  อินใจ
 
39 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายธรรมรัตน์  แดงขาวเขียว
2. เด็กชายพงศฎาธร  อรมณี
 
1. นางสิริรักษ์  อินต๊ะยศ
 
40 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายทรงชิต  ดำรงอุษาศิล
2. เด็กชายบุรินทร์  อัครนิจสกุล
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายสุวิทย์  ป้องญาติ
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายนิติพล  เขตผาติปัญญา
2. เด็กชายปฎิพล  ขวัญใจชาวดอย
3. เด็กชายรัฐพงษ์  รัตนย่อมงามดี
4. เด็กชายศุภร  มงคลอุทิศ
5. เด็กชายอนุภัทร  พงศ์ประทีปชัย
 
1. นางสาวธมน  มาศสุภาพงศ์
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงกรกนก  กุลประทีปธรรม
2. เด็กหญิงกฤติยา  รัตนย่อมงามดี
3. เด็กชายณัฐพล  สง่างาม
4. เด็กหญิงมณิภา  เติมปัญญากุล
5. เด็กชายวิจารณ์  อุดมพรรณวนา
 
1. นางสาวกรวรรณ  ใจหาญ
2. นายสงกรานต์  แก้วสา
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงณัฐพร  มิตรรักสกุล
2. เด็กหญิงบุษกร  ชยุติธรธรรม
3. เด็กหญิงสรารัตน์  วรปัญญากุล
4. เด็กหญิงสุวรรณา  สมัยไทยพัฒน์
5. เด็กหญิงหัสยา   เจนเลิศปัญญา
 
1. นางพรสุดา  สมบัติพุทธคุณ
2. นางวาสนา  อินทร
 
44 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กชายณัฐพงศ์  กุออ
2. เด็กชายพลศรี  พงศ์ประทีปชัย
3. เด็กชายภูตะวัน  กาไว
4. เด็กหญิงลักษิกา  โพธาวรรณ
5. เด็กหญิงศศินา  สุนันตา
 
1. นางสาวดาวเรือง  สิงห์คำ
2. นางภัทราภรณ์  สมบัติ
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงนารี   แซ่เห่อ
2. เด็กหญิงพรทิพย์   แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงมยุรี   แซ่เห่อ
4. เด็กหญิงระวี   แซ่เห่อ
5. เด็กหญิงสุวิมล   แซ่เจ่า
 
1. นางสาวศศิกานต์   สมถวิลชัยชาญ
 
46 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ทรตัน
2. เด็กชายนาวิน  อินต๊ะวงศ์
3. นางสาวพิกุล  ตาจุมปา
4. เด็กหญิงสร้อยสุดา  วงศ์ขยาย
5. เด็กหญิงสุภาวดี  ธรรมขันธ์
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงจินตนา  สวรรค์ทุ่งแก
2. นางสาวพัชรี  ลาภผลอุดม
3. เด็กชายวิชา  ชมพู่อุไร
4. เด็กชายวิรัตน์  ลาภผลอุทิศ
5. เด็กหญิงศิริพร  ขจรสุขบุญเขต
 
1. นางศรีมร  ปินตา
2. นายเอก  วิจันทร์ตา
 
48 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงชาลิสา  สง่างาม
2. เด็กชายณัฐพล  เกษมสุขพูนวัตถุ
3. เด็กหญิงวิไล  ชนะมณีรัตนะ
4. เด็กชายศรัทธา  เจริญศิลป์
5. เด็กหญิงอัยรา  คุรุพฤกษาไพร
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายสุภษร  เยาวโสภา
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงฐิติพร   ปัญญาสม
 
1. นางสาวอชิรญา  ใจเป็ง
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงกมลชนก  บุญเจริญ
 
1. นางจิราวรรณ  ยะป้อม
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนิตยา  มิ่งมิตรถาวร
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายปัณณทัต   ดุษฏีไพรวัลย์
2. เด็กหญิงพันธร   พงศธรคีรี
 
1. นายวิทยา    อนุเกรียงไกร
2. นางสุภัค   ปราสมุทร์
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจีรพรรณ  นะสุ
2. เด็กชายปิยภูมิ  ภูดอนตอง
 
1. นางสายศิลป์  น้อยเรือน
2. นางสายสุนีย์  ปินทะยา
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายจิรเดช  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  แซ่เฒ่า
 
1. นางสาวนิศาชล  องอาจ
2. นางสาวศุภลักษณ์  กอบเหมือนฝัน
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงทิตยา   พนาธิคุณ
2. เด็กชายปพน   พนาธิคุณ
 
1. นายวิทยา   อนุเกรียงไกร
2. นางสาวอุสรา  จินะสุข
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายนันทวัฒน์  จิตใฝ่ความเพียร
2. เด็กหญิงมัสลิน  คารมศิลปชาญชัย
 
1. นายประเสริฐ  คามคีรีมีชำนาญ
2. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กชายสุเทพ   จิราภรณ์วิไล
2. เด็กหญิงอาภาพร   ชีวภัทรากูล
 
1. นางสาวกุลธิดา    เมืองแก้ว
2. ว่าที่ร้อยตรีพิทยา   สุทธนะ
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายณัฐนันท์  ปัญญาเหล็ก
2. เด็กหญิงไพลิน  เลสัก
 
1. นางอรพินท์  กันทะใจ
 
59 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ   ศักดิ์คงนันทกุล
2. เด็กชายเอกราช   คุณศิริองอาจ
 
1. นางสาวประภัสสร  ไชยวงค์
2. นางสาวปัญภัคร   ตาจ๊ะ
 
60 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงวรนุช    อรุณวรรักษ์
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์   พิทักษ์สกุลไพร
 
1. นายวิทยา  อนุเกรียงไกร
2. นางสุภัค  ปราสมุทร์
 
61 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงผกาพรรณ  พนาใสสมใจคิด
2. เด็กชายอัฏฐชัย  สิริสว่างกุล
 
1. นางสาวสุพรรษา  ศรีเที่ยง
2. นางสาวแสงเพียร  ภิญญวงค์
 
62 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายฐิติพงษ์  จ่าโย
2. เด็กหญิงเกวลี  ชาญผลธรรม
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
63 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายสมจิตร  คงคีรีมาศ
2. นางสาวสิริรัตน์  กล้าณรงค์ชีพ
 
1. นายประเสริฐ  คามคีรีมีชำนาญ
2. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายจิรเดช  แซ่เถ้า
2. เด็กชายทุน  ไม่ทราบ
3. เด็กชายนิทัศน์  แสงสรทวีศักดิ์
4. เด็กชายพิชัยยุทธ  แซ่เห่อ
5. เด็กหญิงวิภา  แซ่เห่อ
6. เด็กชายวิรชัช  แสงสรทวีศักดิ์
7. เด็กหญิงวิไลภรณ์  แซ่เห่อ
8. เด็กหญิงศลินญา  แซ่เจ๊า
9. เด็กหญิงศศิธร  แซ่เห่อ
10. เด็กหญิงศิริพร  แซ่เจ๊า
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
2. นายสุริยา  แสงสรทวีศักดิ์
3. นายอเนก  กุออ
 
65 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านข่วงเปาใต้ 1. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์   กันทะคำ
2. เด็กชายกิตติพงษ์   แก้วบุญเรือง
3. เด็กชายกิตติเกษม   ตุ้ยแก้ว
4. เด็กหญิงจิตตาภรณ์   แก้วใจ
5. เด็กชายจีรศักดิ์   เปาคำ
6. เด็กชายชนะชล   สุภาใจ
7. เด็กชายชาญณรงค์    วงค์เป็ง
8. เด็กหญิงณัฐณิชา    ไชยชมภู
9. เด็กหญิงทักษพร   คำสีแสง
10. เด็กหญิงพิมพ์ชนก   เขียวบุญเรือง
11. เด็กหญิงมาณิสา  วงค์ขันติย์
12. เด็กชายรชต  วงค์กิติ
13. เด็กหญิงรัชพร   หวันแดง
14. เด็กชายลัดกัง   แดเชอร์
15. เด็กชายวัชรพงษ์   แก้วบุญเรือง
 
1. นายจำลอง  ธนัญชัย
2. นายชลอ   ใจซื่อ
3. นางนราภรณ์  สุรินทร์
4. นางหทัยชนก  บุญรัง
 
66 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงจุไลพร  มงคลปัญญากุล
2. เด็กหญิงชญานี  บุรพลธานี
3. เด็กหญิงชนกนันท์  ไกรจิตพนา
4. เด็กหญิงฐิติมา  ฤทัยไพรวัลย์กุล
5. เด็กหญิงณัฐริกา  ฐานธรรมคีีรี
6. เด็กหญิงนิดา  มฤคมาศ
7. เด็กหญิงรพีพรรณ  แซ่ว้าง
8. เด็กหญิงรินดา  แซ่ว้าง
9. เด็กหญิงลลิตา  สิริวาณิชอุดม
10. เด็กหญิงวริศรา  แซ่ว้าง
11. เด็กชายสาวิตรี  แซ่ว้าง
12. เด็กหญิงสิริพร  สิริวาณิชอุดม
13. เด็กหญิงสุชาดา  ประทีปไมตรี
14. เด็กหญิงสุชาวดี  วิมลประสพ
15. เด็กหญิงอาทิตยา  ไมตรีสมบูรณ์
 
1. นายสมบูรณ์  ลาภผลอุทิศ
 
67 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กหญิงจินดาพร  นิมิตจรรยา
2. เด็กชายวีรชน  สุกใส
3. เด็กหญิงสาวิตรี  กุแสนใจ
 
1. นางสาวปูรณ์ญาดา  กาพย์ตุ้ม
2. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
 
68 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงธิดาวรรณ  ชื่นสุขพากเพียร
2. เด็กหญิงพรนิภา  ควรอนุรักษ์พนา
3. เด็กหญิงศรีวิไล  ธีรนาถชน
 
1. นางสาวรักชนก  ใจเย็น
2. นายเอกประภู  อิ่นป้อ
 
69 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงญาณินท์  ผูกพันธ์
2. เด็กชายณศรายุทธ  ก้อกาวิน
 
1. นางนงลักษณ์  ไชยเพ็ญ
2. นางสาวอโนมา  อินใจ
 
70 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายปฏิพล  กันทะปา
2. เด็กหญิงลลิตา  ยาลังกา
3. เด็กชายสุธีร์  ทะบุญ
 
1. นางสาวทศพร  จันทรประณีต
2. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
71 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงนุช  ศักดิ์ศรีวิลาศ
2. เด็กหญิงรมย์ชลี  กนกไพรวัลย์
3. เด็กหญิงศรีวิไล   สันติอรุโณทัย
 
1. นางมาลี  คำก๋อง
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
72 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงกาญจนา    ชลยาศิริกรกุล
2. เด็กหญิงนุศรา    กมลานันท์วงศ์
3. เด็กหญิงสิรินทรา   สิทธิ์คงขจร
 
1. นางสาวจุไรรัตน์    แสนมงคล
2. นางสุภาภรณ์   ยินดี
 
73 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายปณัฐพล  ศรีโสดา
 
1. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
74 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงอังคณา  แซ่ยะ
 
1. นายอุดม  เตชะตา
 
75 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงศิริภรณ์  เตชะตา
 
1. นางทวีจิต  ณ รังษี
 
76 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายกิตติวัฒน์  กล้าณรงค์ชีพ
 
1. นายเอกประภู  อิ่นป้อ
 
77 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายศักดิ์ระพี  แซ่เจ๊า
 
1. นางสาววารุณี  ธินวล
 
78 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงลำดวล  กล้าณรงค์เกื้อ
 
1. นายเอกประภู  อิ่นป้อ
 
79 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงชุติมน  เสรีพนาพงศ์
2. เด็กหญิงสิริกร  พงศ์พนาภักดี
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
80 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์   สถิตย์ไพรพนา
2. เด็กหญิงพรไพลิน   ดวงจันทร์สุรีย์
 
1. นายปกรณ์  พงษ์ไพรวัลย์
2. นายวราวุฒิ  ดวงจันทร์สุรีย์
 
81 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายธนากร  ใจอ่อน
2. เด็กหญิงยุธิดา  ไกรยรัตน์
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นางอารีย์  กรรณิกา
 
82 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. นายสมพงษ์  เชิงยุทธ์พาณิช
 
1. นายอาทิตย์  วะไลใจ
 
83 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายกาจพล  ใจยาว
2. เด็กชายศราวุฒิ  ใจหาญ
3. เด็กชายอภิวิชญ์  เจริญผล
 
1. นางบัวไข  ฤทธิ์เรืองโรจน์
 
84 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายชัยพร  บัวตองพัฒนา
2. เด็กชายธวัชชัย  แซ่จาง
3. เด็กชายเอกชัย  บัวตองพัฒนา
 
1. นางกานต์ชนิต  บุญโคตร
 
85 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายชุมพล   สัตย์บัญญากุล
2. เด็กชายรักพงศ์   เลาวือ
3. เด็กชายสมศักดิ์   แซ่เห่อ
 
1. นายนิธิพงค์   อาจใจ
 
86 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายบุญญาพัฒน์  กาฬพรรณลึก
 
1. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
87 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กชายจตุพล   บุญมาปะ
 
1. นายสมบัติ  มายาง
 
88 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงสุนิศา  วุฒิคุณ
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
 
89 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงวริศรา  เตียมใจ
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
90 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  คำมูล
 
1. นางลิชากร  คำไหว
 
91 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงอรนันท์   ถามูล
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
92 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงพวงเพชร  กระจ่างฉัตรวิไล
 
1. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
93 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  กันยานัน
 
1. นางมัณฑรา  ชัยสุริยะ
 
94 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายมนตรี  คำวงศ์ษา
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
95 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงรักธิพร  ประมูลเงินทอง
 
1. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
96 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงดาวฤมล  สิทธิ์คงชนะ
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
97 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา   เบทู
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
98 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กชายวีรพงศ์  ชื่นสุขเลิศเกษม
 
1. นายเอก  วิจันทร์ตา
 
99 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำเบี้ย
 
1. นางจินตนา  บุญเทียม
 
100 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายกิติพงศ์  นันยา
2. เด็กชายเสน่ห์  ดีอุป
 
1. นางสาวกชณัช  แสนพรหม
2. ว่าที่ร้อยตรีประกิต  โอบเอื้อ
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายนพดล  เจริญผล
2. เด็กชายพรศักดิ์  แก้วสถนันท์
3. เด็กชายวุฒิชัย  โคมไพรคีรี
 
1. นายภัทรภณ  กรรณิกา
2. นายสงวน  ยารังกา
 
102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กชายดุสิต  เติมบรรยงกุล
2. เด็กชายทักษ์   สิริสุนทรกุล
3. นายวสันต์  กินทองหินฝน
 
1. นายณัฐนันท์  ก้องกังวาลไกล
2. นายโยฮัน  ศิลป์มิตรภาพ
 
103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงพรชิตา   มูลใหม่
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์    มาตั๋น
3. เด็กหญิงไพลิน   รองขันแก้ว
 
1. นางพรรณี  กันใหม่
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายธนายุทธ  ธารีชูสกุล
2. เด็กชายอภิศักดิ์  ลักษณลาภ
3. เด็กชายอินทร  หนุนทรัพย์เงินดี
 
1. นายนันทวุธ  นันทะน้อย
2. นายประเสริฐ  คามคีรีมีชำนาญ
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายนิภัทร์  อุไรวรรณรังสี
2. เด็กชายภูทิตย์ไพร  แก้วดอกรัก
3. เด็กชายสันติภาพ  บางก๋องเงิน
 
1. นายคำ  ทองบือ
 
106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงณรินทร์ทิพย์  บุรีรัตน์
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ยาวิชัย
 
1. นายสง่า  ปาลีกุย
 
107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงฐานิดา  แยงเตือย
2. เด็กชายทวีชัย  มะโนวรรณ์
3. เด็กหญิงนิภาวรรณ์  รองหาญแก้ว
4. เด็กชายศรราม  ลุงคำ
5. เด็กหญิงอาภัสรา  จันจูติ๊บ
6. เด็กหญิงอาริชา  วังใจชิด
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงชดาพร  ชื่นสุขพากเพียร
2. เด็กหญิงพรทิพย์  สมบูรณ์โภคสิน
3. เด็กหญิงรัตติกาล  ภูผาอารักษ์
 
1. นายวันชัย  สุริยมณฑล
2. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายธนภูมิ  ธรรมชาติเสริม
2. เด็กชายอาทิตย์  ด่านกระโทก
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
110 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายกันตพงศ์   วิหคไพรวัลย์
2. เด็กชายทีราลักาณ์   ดุษฏีไพรวัลย์
3. เด็กชายอานุภาพ   สิริสัมพันธ์ไพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายบัญญพนต์   แซเจ่า
2. เด็กชายมินหลู่   -
 
1. นายปรีชา   ไชยวงค์
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายฐิติ  สีสกุลรักษ์
2. เด็กชายภูมินันท์  ทะนานแก้ว
3. เด็กชายเดชา  มหารัตน์
 
1. นางเตือนใจ  พิมมะศาล
 
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กชายชาคริต  คงอนุสรณ์
2. เด็กชายเธียรทอง  ออมธรรม
 
1. นายพงศ์ธวัช  อภิชาชัยวิรัตน์
2. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงวิลาสินี  เลอะมู
2. เด็กหญิงอารยา  ดำรงพรวารี
3. เด็กหญิงอุดมพร  ชัยชนะปัญญา
 
1. นางบุษบาภรณ์  วังสมบัติ
2. นางปริญญาภรณ์  ทาการ
 
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงชลิณี  ชลธาราธิกุล
2. เด็กหญิงวศินี  ลดาปรีชากุล
3. เด็กหญิงศินิทรา  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นางชลธิชา  ใจดี
2. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปอน 1. เด็กหญิงรุ่งฤทัย  เมธาชิวาวิชญ์
2. เด็กหญิงวิลาสิณี  ธำรงสายชล
3. เด็กหญิงหทัยรัตน์  เจริญสุข
 
1. นางสาวโสภา  แสนใจบาล
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงนภาพร  สุนันต๊ะ
2. เด็กหญิงวรพิชชา  กิติตาล
 
1. นางพัชนี  มูลปินใจ
2. นายมงคล  ยาแก้ว
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงนุศรา  ถาวร
2. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  นันต๊ะภูมิ
 
1. นายสนิท  ศรีคำเมา
 
119 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สวัสดิ์พนารักษ์
2. เด็กหญิงนิภาวรรณ์  สวรรค์ทุ่งแก
3. นางสาวบานเย็น  ดวงธุวนนท์
 
1. นายกิตติชัย  แก้วประเสริฐ
2. นางศรีมร  ปินตา
 
120 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายชูศักดิ์  คำนุง
2. เด็กหญิงดาริน  -
3. เด็กหญิงพัชวรรณ  ประทีปไมตรี
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นางเข็มทอง  กรรณิกา
 
121 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายจิรกิตต์  อาชีพบริสุทธิ์
 
1. นางสาวอาทิตยา  แสงหล้า
 
122 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายสุรชัย  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวอาทิตยา  แสงหล้า
 
123 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงปริชญา  เตปิน
 
1. นางสาวมาลินี  กาวิล
 
124 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กหญิงเบ็ญญญาภา  นันทวิเชียรชม
 
1. นางสาวฐิติกา  เขื่อนแก้ว
 
125 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 14 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงรัตนา  มงคลเลิศนภา
 
1. นายวรชิต  เชอมือ
 
126 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงพรระพี  รักทุ่งรวงทอง
 
1. นางพรศรี  สันติชัยชาญ
 
127 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายสุรชัย  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวจุฑามาศ  ขัดตุ่น
 
128 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นางสาวศุภรัตน์  มงคลอุระพี
 
1. นางศศิธร  ศรีอิ่นแก้ว
 
129 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงศรีธานี  คีรีบูนแดนไพร
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
130 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงปราญปรียา  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางสาวอมรา  รู้ดี
 
131 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ศรีกันไชย
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
132 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงจิราพร  อยู่แก้ว
2. เด็กหญิงชนาพร  เมฆอรุณกร
3. เด็กชายณัฐพล  ศุภกิตติเลิศ
4. เด็กหญิงลัดดาพร  ชวลิตกิจสาคร
5. เด็กชายวัฒนชัย  เรืองกิจขยัน
6. เด็กหญิงอภิดา  โชคสร้างทรัพย์
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายกวิน  ทนันไชย
3. นายสุเทพ  อินทร
 
133 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายกิติพงษ์  แซ่เฒ่า
2. เด็กชายทัศนะ  แซ่เฒ่า
3. เด็กชายธงชัย  เกษตรกุลทรัพย์
4. เด็กชายธนากรณ์  แซ่เห่อ
5. เด็กชายวีรพล  แซ่เห่อ
6. เด็กชายสุทธิเดช  แซ่เห่อ
 
1. นายจิรพล  ทิพยมณฑล
2. นายสุริยา  แสงสรทวีศักดิ์
3. นายอเนก  กุออ
 
134 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายกรวิชญ์  เกริกเกียรติปรีดา
2. เด็กชายธนะภูมิ  นันทวิเชียรชุ่ม
3. เด็กชายธนาดล  อุดรบุญเขต
4. เด็กชายนวัตกรณ์  โมตาลี
5. เด็กชายวรทัต  อุทิศลาภผล
6. เด็กชายศรันย์  นันทวิเชียรชุ่ม
7. เด็กชายสุทธิพงศ์  พงษ์สุทธิชัย
8. เด็กชายเกียรติศักดิ์  คิดสม
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นายสมเดช  ขัติยะ
3. นายเศกสรร  จันทาพูน
 
135 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายชยพล  โชคสร้างทรัพย์
2. เด็กชายดาวรุ่ง  พรบันดาลสุข
3. เด็กชายภาสกร  ชวลิตธรรมรุ่ง
4. เด็กชายวรวุฒิ  รู้ดี
5. เด็กชายวัชรพงษ์  สาทรพนาเวศ
6. เด็กชายศรายุทธ  สุสันต์ธรรมกุล
7. เด็กชายสาโรช  นัดดาศรี
8. เด็กชายอภิรักษ์  อาสาพัฒนาสายชล
 
1. นางณัชชา  สอนประสิทธิ์
2. นางสุพิชชา  ปันศิริ
3. นายไกรรัตน์  ปันศิริ
 
136 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  เด่นนภาคุณากร
2. เด็กชายทินกร  จันทร์แจ่ม
3. เด็กหญิงสุวิชญา  ปัญญาปิน
 
1. นายชรัณชิต  แสนใจบาญ
2. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
 
137 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงกานชนิต  บุญเป็ง
2. เด็กชายราชานนท์  คำไผ่ประพันธ์กุล
3. เด็กหญิงสุนิษา  ประสานไมตรี
 
1. นางวราภรณ์  อุปนันท์
2. นางสุนีย์  คำแปง
 
138 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงนภาพร  เปี้ยปาราญ
2. เด็กชายภานุพงษ์  หลวงตุ้ย
 
1. นางสุนีย์  คำแปง
 
139 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ว่างจิตเจริญ
2. เด็กหญิงอภิชญา  ลีลาศิลธรรม
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
2. นางสมพิศ  คำแปง
 
140 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงวรภรณ์  สิทธิดง
2. เด็กหญิงศิรประภา  นาคะภากรณ์
 
1. นายอดิศักดิ์  สักการะ
 
141 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงรสริน   รุกขวัฒนาชน
2. เด็กหญิงศิริรัตน์   พลอยร่มเย็น
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
142 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายปริญญา  ช้างตว๋า
2. เด็กชายพุทธรักษ์  แซ่ยะ
 
1. นางสาวนฤมล  ฐานวิเศษ
2. นางอรนุช  มะโนธรรม
 
143 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงนครินทร์  ธาดาสันติพงศ์
 
1. นางสาวสุจิตรา  ผาสุข
 
144 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองกลาง 1. เด็กชายบวรลักษณ์  ปูอ้าย
2. เด็กหญิงศิริพร  กวางตุ้ง
 
1. นางผกาพรรณ  คำโต๊ะ
2. นางพร  เงินคำคง
 
145 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงกัลยา   มณเฑียร
2. เด็กชายธนภูมิ  ไพรวัลย์คีรี
 
1. นางสาวลัดดา  ไพรวัลย์คีรี
 
146 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงดาว  จารุธนภัทร์
2. เด็กหญิงสุภิชา  สิริวาณิชอุดม
3. เด็กหญิงเดือน  จารุธนภัทร์
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นางสาวเกศินี  จุลศิริ
 
147 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายจิรภัทร  พนารื่นรมย์แจ่ม
2. เด็กชายประสพพร  ตุ่นแก้ว
 
1. นางพรสุดา  สมบัติพุทธคุณ
2. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
 
148 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายเทียนชัย  พงศ์ไพรสถาพร
 
1. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
149 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่นาย 1. เด็กหญิงสุณิสา  มานะวรศักดิ์
 
1. นางสาวณภัทร  ชัยนันท์
 
150 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายบรรพต  แซ่ยะ
2. เด็กชายปฏิพัทธ์  วงศ์คีรีราษฎ์
3. เด็กหญิงละอองดาว  แซ่ย่าง
 
1. นางโสภา  คำวิชัย
 
151 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกัลยา  แสนวังทอง
2. เด็กหญิงกาญจนา  แซ่วะ
3. เด็กหญิงไพลิน  แสนวังทอง
 
1. นางสาวกัญญ์วรา  อมรกิจกว้าง
2. นางวรางคณา  เภาโพธิ์