สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียน ตชด.บ้านใหม่พัฒนา34 1. เด็กหญิงสุทธิดา  จันทยุทธ
 
1. นางสาวพรศิริ  ชัยวิเศษกุล
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กชายธนกฤต  สุตาคำ
 
1. นางพรศรี  แก้วทันใจ
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ผามี
 
1. นางนิภา  สุปินโน
 
4 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  สุติน
 
1. นางนิภา  สุปินโน
 
5 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 72 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงปวันพัสตร์  ชมภูศรี
 
1. นางกิ่งกาญจน์  สุภีระ
 
6 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กชายพงษ์เทพ  วรรณวิจิตร
 
1. นางกิ่งกาญจน์  สุภีระ
 
7 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 37 เข้าร่วม 7 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กชายนิทัศน์  สุปินโน
2. เด็กชายภูมิพัฒน์  มณีวรรณ
3. เด็กหญิงอาทิตยา  บุญมาหล้า
 
1. นางมัทรี  กันธะตา
2. นายสุทัศน์  สิงห์คำ
 
8 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กชายจิณณวัตร  ใจเอ้ย
2. เด็กชายดนุรุต  ใจวงศ์
3. เด็กชายพัฒธรวิทย์  คำหน้อย
 
1. นายชวลิต  สุริยะ
2. นางมัทรี  กันธะตา
 
9 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  เตชะตา
2. เด็กชายอธิชนัน  ยาเก๋
 
1. นางมัทรี  กันธะตา
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงเขมิกา  ภูดอนตอง
2. เด็กชายเดโชพล  นันโต
 
1. นางวรรณา  คำวัน
2. นางสาวศรีวิไล  ทะวงศ์
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงทวิกา จอย  ไอโซรีนา
 
1. นางทอรุ้ง  หอมคง
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กชายคมสัน  บุญยวง
2. เด็กหญิงทัศนนันท์  กิจติตาล
 
1. นางเครือวัลย์  อุ่นใจจีน
 
13 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงทวิกา จอย  ไอโซรีนา
 
1. นางทอรุ้ง  หอมคง
 
14 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงเกวลิน  สายบุญทา
 
1. นางกิ่งแก้ว  ศรีจอมทอง
 
15 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงนันท์นภัทร์   คำแดง
2. เด็กหญิงพิรพักตร์   จันทร์พงษ์
3. เด็กหญิงรัตนาภรณ์   ใจมั่น
 
1. นางศิริรัตน์  กองอินทร์
 
16 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  คำปาละ
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์   คำปาละ
 
1. นางภัทรา  แสงคือ
2. นางศิริรัตน์  กองอินทร์
 
17 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา    เนตรพงค์
2. เด็กหญิงอรุโณทัย   สมนวล
3. เด็กหญิงอัญชนา   ใจอ่อน
 
1. นางสาวพัชราพร  สนธิคุณ
2. นางอนงค์  วรรณคำ
 
18 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงปนัดดา  เกติ
2. เด็กหญิงรติกร  บุญรัง
3. เด็กหญิงใกล้  แซ่จัง
 
1. นางสาวพัชราพร  สนธิคุณ
2. นางอนงค์  วรรณคำ
 
19 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายณรงค์กร  พุทธมูล
2. เด็กชายวรวุฒิ  เดชคีรีอมรพงศ์
 
1. นายวะรี  ปาลีตา
 
20 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายณรงค์กร   พุทธมูล
2. เด็กชายวรวุฒิ  เดชคีรีอมรพงษฺ์
 
1. นางอนงค์  วรรณคำ
 
21 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงมลธิชา  เกิดอาชาชาญ
 
1. นางภัทรา  แสงคือ
 
22 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงบุษยมาศ  ไชยสุ
 
1. นางกิ่งแก้ว  ศรีจอมทอง
 
23 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงบุษยมาศ  ไชยสุ
 
1. นางกิ่งแก้ว  ศรีจอมทอง
 
24 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายดนัย   ต๊ะคำ
2. เด็กชายธรณ์ธันย์   สารินจา
 
1. นางพจนี  ชมมัชยา
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงกุลธิดา   กาวิน่าน
2. เด็กหญิงพิชญ์สิณี   ทิพย์กันธา
3. เด็กหญิงสุดารัตน์   นวลหอม
 
1. นางณภัทร  วงค์ถามาตย์
2. นางสุภาณี  ณ ลำพูน
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงจิรภิญญา   สุริยา
2. เด็กหญิงชลิตา   โปธายะ
3. เด็กหญิงสิริกร    ไชยสุ
 
1. นางณภัทร  วงค์ถามาตย์
2. นางสุภาณี  ณ ลำพูน
 
27 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 89 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงจิรภัทร   แก้วมูล
2. เด็กหญิงจิรัชญา   แก้วประเสริฐ
3. เด็กชายภูวดล  ทะบุญ
4. เด็กชายวสันต์    ฟองตา
5. เด็กชายวัชพล  เทพปะนะ
6. เด็กชายอภิสิทธิ์  แสงเพชรไพบูลย์
 
1. นางณภัทร  วงค์ถามาตย์
2. นางพจนี  ชมมัชยา
3. นางสาวพัชราพร  สนธิคุณ
 
28 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายธีระศักดิ์  เรืองอำนาจวารี
 
1. นางเอื้อมพร  ยั่งยืน
 
29 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายธีระศักดิ์   เรืองอำนาจวารี
 
1. นางสาวปาริชาติ  สินธุชัย
 
30 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์   แซ่เจ้า
2. เด็กหญิงสุธีดาร์   วิจิตรโยธิน
3. เด็กหญิงอมรา  สารประดิษฐ์
 
1. นางกิ่งแก้ว  ศรีจอมทอง
2. นางเอื้อมพร  ยั่งยืน
 
31 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายฐิติกร  เจริญสุข
2. เด็กชายนภัสกร   คำมูล
3. เด็กชายประสิทธิพันธ์  กล้ากระทำ
 
1. นางนงลักษณ์  วณีสอน
2. นางสาวปาริชาติ  สินธุชัย
 
32 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายธีระศักดิ์   เรืองอำนาจวารี
2. เด็กหญิงสิริวิมล  จริยา
 
1. นางพจนี  ชมมัชยา
2. นางเอื้อมพร  ยั่งยืน
 
33 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย -1 - - โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง    
34 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย -1 - - โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง    
35 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย -1 - - โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง    
36 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงปนัดดา  ธิโน
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
37 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงวรัญญาธร   ธิโน
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
 
38 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงมาริษา   เตียมใจ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
39 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงจิณาวรรณ   ผันแก้ว
2. เด็กหญิงวรัญญาธร  ธิโน
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
2. นางสายสมร  ไชยลาม
 
40 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายสุทธิกานต์   แกนุ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงจิรัชญา   กองจันทร์
2. เด็กหญิงฐิติกานต์   เรือนคำ
3. เด็กหญิงปนัดดา  ธิโน
4. เด็กหญิงมาริษา  เตียมใจ
5. เด็กหญิงเกศรินทร์  ปัญญารัตนคุณ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงจิณาวรรณ  ผันแก้ว
2. เด็กหญิงวรัญญาธร  ธิโน
3. เด็กหญิงวิลาวัณย์   คำมูล
4. เด็กหญิงสุภาพร   แกนุ
5. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย   ศรีวิชัย
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
2. นางสายสมร  ไชยลาม
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงกนกพร   นะติกา
2. เด็กชายพัฒนา   กันทา
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
2. นางสายสุนีย์  ค้ำกูล
 
44 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายชนินทร์   จินา
2. เด็กหญิงนีราวรรณ   โพธิพงศ์
3. เด็กชายเฉลิมพล   แกนุ
 
1. นายจิรายุวัฒน์  คัทจันทร์
 
45 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายธัญญา   สุวรรโณ
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  คำมูล
3. เด็กชายสุภัสสรา   ใจคำ
 
1. นายจิรายุวัฒน์  คัทจันทร์
 
46 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ศรีวิชัย
 
1. นางอนงค์  กูลเรือน
 
47 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายชิษนุพงษ์   หาคลัง
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีโสดา
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
2. นางสายสุนีย์  ค้ำกูล
 
48 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายณัฐพงศ์   ปัญญารัตนคุณ
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
 
49 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 5 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. นายไมตรี  เทิดไพรพนาวัลย์
 
1. นางสาวทัศนีย์  ใจจันติ๊บ
 
50 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กชายธีรนุ้ย  ปันถา
2. เด็กชายปฏิพัทธ์  บุญวงษ์
3. เด็กชายอนุพงศ์  สุขสีทอง
 
1. นางชนิตรา  สิมลี
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกุลสินี  นันต๊ะวงศ์
 
1. นางณัฐพร  แสงอาทิตย์
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงนิชาภา  บ้าง
 
1. นางสาวสุประวีณ์  แก้วก๋องมา
 
53 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกรภัทร  บุญมายัง
2. เด็กหญิงปุณณมาศ  พินิจ
 
1. นายกฤษณะ  กิติจิตร์
 
54 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกิตติคุณ  ดาษดาวัลย์
2. เด็กชายนราศักดิ์  ชัยชนะ
 
1. นายกฤษณะ  กิตติจิตร์
 
55 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กชายคมสัน  เหล่าวงศา
2. เด็กหญิงฐานิดา  สิริโรจน์ธรรม
3. เด็กหญิงปรียาดา  ปาละพงษ์
 
1. นางเตือนจิต  อนุใจ
 
56 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงมิคุ  ทานากะ
2. เด็กหญิงเพียงตะวัน  เทียนฤกษ์
 
1. นางสาวสุมิตรา  กันทะโล
 
57 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงพัชชรียา  วงษ์ธรรม
 
1. นางสาวมาลินี  กาวิล
 
58 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงปริชญา  เตปิน
 
1. นางสาวมาลินี  กาวิล
 
59 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 15 เข้าร่วม 4 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกานต์พิชชา  สุภาโพน
 
1. นางสาววิไลพร  บุญมาปะ
 
60 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงอชิรญา  จำปาศรี
 
1. นางสาววิไลพร  บุญมาปะ
 
61 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกาญจนา  สิริโรจน์ธรรม
 
1. นางสาววิไลพร  บุญมาปะ
 
62 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กชายกนกพล  ชมภูศรี
 
1. นายธีรพงษ์  แปงอุต
 
63 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกานต์ธีรา  บุญเป็ง
 
1. นายธีรพงษ์  แปงอุ9
 
64 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  โปธิมอย
2. เด็กชายคุณากร  ศรีสอนใจ
3. เด็กหญิงชนิกานต์  แสงขำ
4. เด็กชายฑีฆ์  โกฎธิ
5. เด็กชายทศพร  กาวิระชัย
6. เด็กชายนรภัทร  มงคลพงษ์
7. เด็กหญิงนัทฑิตา  ศรีจอมทอง
8. เด็กหญิงปราณปรียา  จันตาบุญ
9. เด็กหญิงอรปรียา  จรโคกกรวด
10. เด็กหญิงแป้งร่ำ  จั๋นต๊ะทา
 
1. นางสุปรียา  อินทรเทพ
 
65 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงภัคจิรา  บุญแก้ว
 
1. นางอัญชิสา  สกุลสอน
 
66 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 69 ทองแดง 5 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกุลิสรา  สิงห์หล้า
2. เด็กหญิงจันทนิภา  วงษาฟั่น
3. เด็กหญิงนันทัชพร  จันทร์วัง
 
1. นางสาวจันทร์แรม  ยาพะวัง
 
67 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 74 เงิน 7 โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  ดอกคำพนากิจ
 
1. นางจินดา  นุชมา
 
68 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กหญิงอังค์วรา  เด่นนภาคุณากร
2. เด็กหญิงอัจฉรา  วนาลัยนิเวศน์
 
1. นางอภิญญา  ฝั้นเฟือนหา
 
69 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กชายชลสิทธิ์  สมบูรณ์พูนเพิ่ม
2. เด็กชายศุภกร  พนาไพรศรี
 
1. นายวรวัฒน์  ทองจันทร์
2. นายอดิศักดิ์  ศรีจอมทอง
 
70 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กชายกฤษดา  กิมิสุวรรณ
2. เด็กหญิงมณีนุช  พะละสู่
 
1. นางจินดา  นุชมา
 
71 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กชายทีปกร  ศุภลักษณ์พิทักษ์
2. เด็กหญิงศศิกานต์  หรรษาพนาไพร
 
1. นางสาวพัชรี  บรรพตวนา
2. นายไพโรจน์  นิเวศน์เวหน
 
72 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กชายชญานนท์  พนาไพรศิลป์
2. เด็กชายชนุตย์  คีรีรัตน์กมล
3. เด็กชายชัยวัฒน์  ไพรแดนสว่าง
4. เด็กชายธัญยธรณ์  พนาลัยชีวิน
5. เด็กชายพัชรพงษ์  ดำรงไพรพนา
6. เด็กชายวงศกร  จิตรพัฒนา
 
1. นายนวัทธ์ฉัตร  พิพัฒนสมทากุล
2. นายสมบูรณ์  พรหมปัญญา
 
73 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กหญิงจิตรสุภา  ดงศักดิ์ศรี
2. เด็กหญิงศรุดา  ดาราพงศ์มณี
3. เด็กหญิงสุชาดา  โม่โพ
 
1. นางสาวปราณี  ศรีนทีไพรวัลย์
2. นางอภิญญา  ฝั้นเฟือนหา
 
74 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  อุดมปาละ
 
1. นางเข็มทอง  กรรณิกา
 
75 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงนฤมล  ทาวนา
 
1. นางเข็มทอง  กรรณิกา
 
76 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงพัชราพร   ธานีผูกพันธ์อรัญ
 
1. นางอุบลรัตน์  คำฟู
 
77 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงสายใจ  จิตสุข
2. เด็กหญิงสุภาพร   ศรีสุุวรรณ
 
1. นางสาวสุดาวรรณ  วุฒิจำเริญ
2. นางเข็มทอง  กรรณิกา
 
78 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แก้วสิงห์สุ
 
1. นายวีระพันธ์  ไชยบุตร
 
79 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงชยานี  หล้าละวงค์
2. เด็กหญิงดาริน  สารอินทร์
3. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  แสงสีมา
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
80 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายพนม  พงษ์สุธิชัย
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  อรุณวรรักษ์
3. เด็กหญิงสายฝน  อุดรบุญนิธิ
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
81 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายคุณากร  อินทร์รัตน์
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ทิพย์ตา
3. เด็กชายธนพงษ์  ธิการ
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
82 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สิริพรชัยกุล
2. เด็กหญิงพรไพลิน  ปิงกุล
3. เด็กหญิงวราพร  โมตาลี
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
83 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 8 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายฉัตรชัย   ท่าผาพัฒนากิจ
2. เด็กหญิงสิริพร  ตระกูลวิจิตร์
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นางสาวรัชฎา  สุขสวัสดิ์
 
84 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายกรวิชญ์  พุ่มพวง
2. เด็กชายณัฐากร  โพธิ์ศรีศาสตร์
 
1. นายวัชรพงษ์  เจริญธนังลาภ
2. นายเศกสรร  จันทาพูน
 
85 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงนฤมล  ทาวนา
2. เด็กหญิงภาวิณี  กูลนันท์
 
1. นายวิรัตน์  ธนะเพิ่ม
2. นายเศกสรร  จันทาพูน
 
86 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายธนากร  ใจอ่อน
2. เด็กหญิงยุธิดา  ไกรยรัตน์
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นางอารีย์  กรรณิกา
 
87 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายเฉลิมพล  ผู้มีสัตย์
 
1. นายวิมล  แก้วคำ
 
88 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำเบี้ย
 
1. นายวิมล  แก้วคำ
 
89 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เที่ยงจันตา
 
1. นางจินตนา  บุญเทียม
 
90 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายภานุวัฒน์  สุแก้ว
 
1. นายวิมล  แก้วคำ
 
91 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำเบี้ย
 
1. นางจินตนา  บุญเทียม
 
92 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายภีรภัทร  ทิพย์ตา
2. เด็กชายศิวกร  เตปิน
 
1. นายพิสิฐศักดิ์  ดวงพรม
2. นายวิรัตน์  ธนะเพิ่ม
 
93 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายฉัตรวัตร  โมตาลี
2. เด็กหญิงอาจรีย์  จิตสุข
 
1. นายพิสิฐศักดิ์  ดวงพรม
2. นางอุบลรัตน์  คำฟู
 
94 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. นางสาวพรพรรณ  เจนจิตร์สันติ
2. นางสาวลำดวน  พีระสกุลการ
3. นางสาวเกตุวนา  ปาริฉัตรไพศาล
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางสาวรัชฎา  สุขสวัสดิ์
 
95 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายชูศักดิ์  คำนุง
2. เด็กหญิงดาริน  -
3. เด็กหญิงพัชวรรณ  ประทีปไมตรี
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นางเข็มทอง  กรรณิกา
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายฉัตรวัฒน์  โมตาลี
2. เด็กหญิงสิริวรรณ  ปาริฉัตรไพศาล
3. เด็กหญิงอภิชญา  สินันต๊ะ
 
1. นายพิสิฐศักดิ์  ดวงพรม
2. นางสาวสุดาวรรณ  วุฒิจำเริญ
 
97 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงมาริษา  นามเทพ
 
1. นางสาวเพ็ญพันธ์  จัตุรภัทร์
 
98 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงลดาพร  โชคสุขทรัพย์สิน
 
1. นางสาวเพ็ญพันธ์  จัตุรภัทร์
 
99 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงวรรณนิสา  สนธิคุณ
 
1. นางสาวเพ็ญพันธ์  จัตุรภัทร์
 
100 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายขจรศักดิ์  ท่าผาพัฒนกิจ
2. เด็กชายจิรพัส  นันทวิเชียรชุ่ม
3. เด็กชายปวิธชาติ  งามช่วง
4. เด็กชายภัทรภณ  โมตาลี
5. เด็กชายวิทยา  อุดรบุญเขต
6. เด็กชายเอกราช  เสาวลักษณ์เมฆา
 
1. นางสาวศรีพรรณ  แซ่เตียว
2. นายสมเดช  ขัติยะ
3. นางสาวสุดาวรรณ  วุฒิจำเริญ
 
101 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายกรวิชญ์  เกริกเกียรติปรีดา
2. เด็กชายธนะภูมิ  นันทวิเชียรชุ่ม
3. เด็กชายธนาดล  อุดรบุญเขต
4. เด็กชายนวัตกรณ์  โมตาลี
5. เด็กชายวรทัต  อุทิศลาภผล
6. เด็กชายศรันย์  นันทวิเชียรชุ่ม
7. เด็กชายสุทธิพงศ์  พงษ์สุทธิชัย
8. เด็กชายเกียรติศักดิ์  คิดสม
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นายสมเดช  ขัติยะ
3. นายเศกสรร  จันทาพูน
 
102 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงชลิตา  แจวจันทึก
2. เด็กหญิงวรัญญา  พงษ์พุฒิเมธ
3. เด็กหญิงวัฒนิดา  มงคลเจริญชื่น
 
1. นางจินตนา  บุญเทียม
2. นางอารีย์  กรรณิกา
 
103 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงรจนา  เลาโซ้ง
 
1. นางธันยพร  เมืองนาง
 
104 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. นางสาวกนกอร  ยศบุญยื่น
 
1. นางณัฐนิช  พรหมปัญญา
 
105 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงจิราพร  นิยมพัฒนา
2. เด็กหญิงทักษพร  มังคุต
 
1. นางณัฐนิช  พรหมปัญญา
 
106 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายจิ่ง  คำแหลง
 
1. นายเดช  กุณาธรรม
 
107 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายธนินทร์  ลีลาศิลธรรม
 
1. นายเดช  กุณาธรรม
 
108 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงณิชบูรณ์  แซ่ยะ
2. เด็กหญิงปริดิพันธ์  เสกสรรค์วรกุล
3. เด็กหญิงสร้อย  -
 
1. นายธนรัชต์  โหนขุนทด
 
109 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงจารุณี  คงรักสัจจธรรม
2. เด็กหญิงถ้วยคำ  ลุงปุก
3. เด็กหญิงศิริพร  เกียรติไพรยศ
4. เด็กหญิงเกวลี  หัตถสรรเสริญ
5. เด็กชายแดง  เวียงเหนือ
 
1. นางสายทอง  อินไผ่
2. นางอมรรัตน์  กันธิยะ
 
110 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. นางสาวนันทวัน  ธนาภูมิพันธ์
2. เด็กหญิงบุษบา  แซ่วะ
3. นางสาวสมศรี  ลีลาศิลธรรม
4. เด็กหญิงอรพร  แซ่ยะ
5. นางสาวเมทินี  แซ่ลี
 
1. นายโชติ  ณ รังษี
 
111 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. นางสาวกนกอร  ยศบุญยืน
2. นายเกียรติศักดิ์  แซ่ลี
 
1. นางธันยพร  เมืองนาง
 
112 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 77 เงิน 11 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงนิภาวัลย์  เกียรติยานุสรณ์
2. เด็กหญิงวิจิตรา  แซ่ลี
3. เด็กหญิงแพรวนภา  กมลาสน์โกมล
 
1. นายอาคม  บัวพัฒน์
 
113 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงงามฤดี  แซ่ย่าง
 
1. นายอาคม  บัวพัฒน์
 
114 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายคอง  นาโย
2. เด็กหญิงเบญจมพร  แซ่ยะ
 
1. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
2. นางสุภาวดี  ยาวิชัย
 
115 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงณิชากร  ก๋องเรือน
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  ไพรเสถียร
 
1. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
2. นางสุภาวดี  ยาวิชัย
 
116 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายทองทรัพย์  แซ่ว่าง
 
1. นายอาคม  บัวพัฒน์
 
117 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายทุน  ลุงออ
2. เด็กชายธีรศักดิ์  แซ่ลี
3. เด็กชายวีรยุทธ  แซ่กือ
 
1. นายโชติ  ณ รังษี
 
118 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  เทิดไพรพนาวัลย์
 
1. นางสุภาวดี  ยาวิชัย
 
119 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงจันทกานต์  เสกสรรค์วรกุล
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
120 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงแสงเดือน  เวียงเหนือ
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
121 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงวลัยรักษ์  เทิดไพรพนาวัลย์
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
122 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 61 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. นายชายกร  ไพรพฤกษากุล
2. นายทองทรัพย์  แซ่ว่าง
3. นายวีระชัย  ดุลยพันธ์ธรรม
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
 
123 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงพรรพิมล  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงรัชนีกร  เกียรติยากุล
3. เด็กหญิงวาสนา  แซ่ว่าง
4. เด็กหญิงสุพนิดา  เล่ายะ
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  แซ่เฒ่า
 
1. นางกัญญา  เปอะปันสุข
 
124 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  วงค์ชื่น
2. เด็กชายชัยวัฒน์  ลุงคำ
3. เด็กชายแดง  เวียงเหนือ
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
2. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
 
125 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายการุณย์  วัชรปรัชญา
2. เด็กชายปิยะพงษ์  แซ่วะ
 
1. นางเกียรติสุดา  วรส
 
126 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายฐิติพล  เทิดไพรพนาวัลย์
2. เด็กชายสมบูรณ์  -
3. เด็กชายอุทัย  -
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
 
127 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงอภิชญา  ลีลาศิลธรรม
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
128 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงจันทกานต์  เสกสรรค์วรกุล
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
129 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงคำช่าง  แซ่ย่าง
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
130 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงคำนวล  ลุงเรียง
2. เด็กชายถิรวุฒิ  เดชจิรโชติ
3. เด็กชายรัตนชัย  เลายะ
4. เด็กชายวีรพงศ์  ยศบุญยืน
5. เด็กหญิงเจนจิรา  โปติ
6. เด็กหญิงแสงคำ  ทองคำ
 
1. นายธนบูรณ์  รัตนบำเพ็ญ
 
131 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงจันทร์ธิดา  แซ่วะ
2. เด็กหญิงบุษบา  แซ่วะ
3. เด็กหญิงมะลิดา  เล่าวิริยะธนชัย
 
1. นางณัฐนิช  พรหมปัญญา
 
132 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงกนกพร  เกียรติธีรโชติ
2. เด็กหญิงสุชาดา  เจริญไพรวงศ์
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
2. นางสมพิศ  คำแปง
 
133 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ว่างจิตเจริญ
2. เด็กหญิงอภิชญา  ลีลาศิลธรรม
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
2. นางสมพิศ  คำแปง
 
134 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายทรงพล  จะคำ
2. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  -
3. เด็กชายอ้ายคือ  ลุงออ
 
1. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
2. นางสายทอง  อินไผ่
 
135 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายกมล  แซ่ย่าง
2. เด็กชายธิติ  แซ่ยะ
3. เด็กชายพอธิ  ลุงจางติ
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
2. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
 
136 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 71 เงิน 10 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายติ๊ก  ลุงวิ
2. เด็กชายทรงวุฒิ  แซ่วะ
3. เด็กชายทูน  ลุงศรี
 
1. นายกมล  หงษ์จันทร์
 
137 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขุนกลาง สาขาแม่ยะน้อย 1. เด็กชายธวัชชัย  แซ่วะ
2. เด็กชายนันทกร  แซ่วะ
3. เด็กหญิงนารี  แซ่วะ
4. เด็กหญิงปนัดดา  แซ่ยะ
5. เด็กหญิงพรทิวา  รักษาไวยากรณ์
6. เด็กชายศรชาติ  แซ่วะ
7. เด็กชายสุเมธ  แซ่วะ
8. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  แซ่ยะ
9. เด็กชายอภิชาติ  ลีลาศีลธรรม
10. เด็กชายอมรเทพ  ลีลาศีลธรรม
11. เด็กหญิงอรุณกมล  แซ่วะ
12. เด็กหญิงอัมพรรณ์  แซ่ยั้ง
13. เด็กชายอาจอง  แซ่วะ
14. เด็กหญิงเนาวรัตน์  วิวัฒน์พนากุล
15. เด็กชายเวชภัทร์  แซ่ยะ
 
1. นายฉลาด  ญาณมงคลศิลป์
2. นายพิเชียร  แซ่วะ
3. นายสุพจน์  ดุเจโต๊ะ
4. นางอรทัย  พิชัย
 
138 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านขุนกลาง สาขาแม่ยะน้อย 1. เด็กหญิงขนิษฐาภรณ์  แซ่วะ
2. เด็กหญิงนงนภัส  ลีลาศีลธรรม
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  แซ่ะ
 
1. นายฉลาด  ญาณมงคลศิลป์
2. นายสุพจน์  ดุเจโต๊ะ
 
139 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านขุนกลาง สาขาแม่ยะน้อย 1. เด็กหญิงจันทร์ฉาย  แซ่ยะ
 
1. นายฉลาด  ญาณมงคลศิลป์
 
140 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านขุนกลาง สาขาแม่ยะน้อย 1. เด็กชายก้องฟ้า  แซ่วะ
2. เด็กชายประดิษฐ์  แซ่ยะ
3. เด็กชายวชิระ  แซ่วะ
 
1. นายฉลาด  ญาณมงคลศิลป์
2. นายสุพจน์  ดุเจโต๊ะ
 
141 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 63 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กหญิงรุ่งธิดา   นุพอ
2. เด็กหญิงวลัยพรรณ   เมธากุลวดี
3. เด็กหญิงศิริพร  เพชรพนารักษ์
 
1. นายชลวิทย์  ชื่นใจ
2. นายอนันต์  กันทะวงศ์
 
142 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กหญิงพรพิมล   ฝนดอยพนา
2. เด็กหญิงรัชดา   รักดีไพรวัลย์
3. เด็กหญิงเพ็ญศรี   พงศ์ไพรสณฑ์
 
1. นายชลวิทย์  ชื่นใจ
2. นายมนตรี  มาลาพุด
 
143 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์   สถิตย์ไพรพนา
2. เด็กหญิงพรไพลิน   ดวงจันทร์สุรีย์
 
1. นายปกรณ์  พงษ์ไพรวัลย์
2. นายวราวุฒิ  ดวงจันทร์สุรีย์
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กชายทิณกร   เกียรติจรรยา
2. เด็กชายสิทธิชัย  อุดมไพรวัลย์
3. เด็กชายสุกฤษ  พงษ์ไพรพนา
 
1. นายปกรณ์  พงษ์ไพรวัลย์
2. นายมนตรี  มาลาพุด
 
145 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กชายฤทธิเดช   เสรีพนาพงค์
2. เด็กชายวัชรชิระ   มหาภูผานิล
3. เด็กชายวิชชพล   พาซิว
 
1. นายปิยะ  มุณ๊แก้ว
2. นายอนันต์  กันทะวงศ์
 
146 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 8 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายชัยชนะ  อาทรไพรวัลย์
2. เด็กหญิงพรไพลิน  นาตยาลัย
 
1. นางพิชญาภัค  พุทธวงค์
2. นางสาววัชรา  ยาวรรณศรี
 
147 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงนุช  ศักดิ์ศรีวิลาศ
2. เด็กหญิงรมย์ชลี  กนกไพรวัลย์
3. เด็กหญิงศรีวิไล   สันติอรุโณทัย
 
1. นางมาลี  คำก๋อง
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
148 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงญาณิศา  พนากุลสัมพันธ์
 
1. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
149 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงชุติมน  เสรีพนาพงศ์
2. เด็กหญิงสิริกร  พงศ์พนาภักดี
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
150 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงรัฐพร  เจริญสุขทวีพูน
2. เด็กหญิงอรนุช  พนาบรรพต
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
151 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายธีรัช  ดุษฎีดารกา
2. เด็กหญิงนภาพร  เสาวลักษณ์เมฆา
3. เด็กชายนันทพงศ์  เฆษวิชัยวงศ์
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายจีรวัฒน์  ซีเออ
2. เด็กชายอธินันท์  วจีรัตน์
3. เด็กชายเอกราช  สินธนาภา
 
1. นายประทีป  ด้วงเขียว
2. นายสุรินทร์  ปินนะสุ
 
153 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายชลชาติ  ดวงใจไพรวัลย์
2. เด็กชายวีรภาพ  เกสรพฤกษี
3. เด็กชายอุดมชัย  กาบขุนทด
 
1. นางสาววัชรา  ยาวรรณศรี
2. นายสันติ  แสนใจบาล
 
154 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงนงนุช  นภาพรเรืองอุไร
2. เด็กหญิงสุนิสา  ตั้งใจเจริญกุล
 
1. นายกรกฤต  พรหมพิจารณ์
2. นายมีสุข  วงษ์ชื่น
 
155 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายทักษ์  กนกไพรวัลย์
2. เด็กชายภีรพันธ์  ดวงจันทร์สุรีย์
3. เด็กหญิงรัฐภรณ์  วิหคไพรวัลย์
4. เด็กชายวรภพ  ธาดาสันติพงค์
5. เด็กหญิงศุภชา  ศิลากุลไพร
6. เด็กหญิงสุวี  เจริญสุขทวีพูน
 
1. นายกรกฤต  พรหมพิจารณ์
2. นายมีสุข  วงษ์ชื่น
3. นายสันติ  แสนใจบาล
 
156 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แนะพอ
2. เด็กชายธีรพงษ์  ตั้งใจเจริญกุล
3. เด็กชายพลกฤต  ดวงจันทร์สุรีย์
4. เด็กชายวุฒิพงษ์  สงวนไพรวัลย์
5. เด็กชายศราวุฒิ  พัฒนเกียรติชีวิน
6. เด็กชายศุภชัย  ยอดรักดอย
7. เด็กชายสุวรรณ  สงวนไพรวัลย์
8. เด็กชายเกษมสันต์  แกละหมื่อโด่
 
1. นางพิชญาภัค  พุทธวงค์
2. นางมาลี  คำก๋อง
3. นายมีสุข  วงษ์ชื่น
 
157 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายทัตพงษ์  ตั้งใจเจริญกุล
2. เด็กชายภัทรพงษ์  เกสรพฤกษี
3. เด็กชายอาวุธชัย   วนาสถิตกุล
 
1. นายประทีป  ด้วงเขียว
2. นายสุรินทร์  ปินนะสุ
 
158 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงจารุมน  ดวงใจไพรวัลย์
 
1. นางสาววัชรา  ยาวรรณศรี
 
159 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงชวิศา  พนากุลสัมพันธ์
2. เด็กหญิงณัฐชา  ขวัญจิตรวนา
3. เด็กหญิงธัญญานุช  ดิลกพาณิชย์กุล
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
160 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงวัฒน์ดาพร   นภาพฤกษ์ศิลา
 
1. นางสาวเมธาพร   คำหน้อย
 
161 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงอริศรัณย์  ขวัญสิริวุฒิ
 
1. นางสาวเมธาพร  ตำหน้อย
 
162 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงมณีรักษ์   สมใจ
 
1. นายธีระวัฒน์    ก๋องเงิน
 
163 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายกฤษณ์    วิหคไพวัลย์
2. เด็กหญิงสุภานัน    ดีโซ
 
1. นางพัชรินทร์   วงค์ติ๊บ
 
164 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายธีรศักดิ์  นันทวิเชียรชุ่ม
2. เด็กชายวิชชากร  คีรีภูวดล
 
1. นายเรวัต  แสนพรมมา
 
165 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายปัณณทัต   ดุษฏีไพรวัลย์
2. เด็กหญิงพันธร   พงศธรคีรี
 
1. นายวิทยา    อนุเกรียงไกร
2. นางสุภัค   ปราสมุทร์
 
166 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงทิตยา   พนาธิคุณ
2. เด็กชายปพน   พนาธิคุณ
 
1. นายวิทยา   อนุเกรียงไกร
2. นางสาวอุสรา  จินะสุข
 
167 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงวรนุช    อรุณวรรักษ์
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์   พิทักษ์สกุลไพร
 
1. นายวิทยา  อนุเกรียงไกร
2. นางสุภัค  ปราสมุทร์
 
168 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงศิรินยา   จันทร์แอะพอ
2. เด็กหญิงอรทัย   ดีโซ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา   แสงสรทวีศักดิ์
 
169 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงจันทกานต์   คล่องกระโจนคีรี
2. นายวัฒนชัย   บุญทา
 
1. นายธีระวัฒน์   ก๋องเงิน
2. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา   แสงสรทวีศักดิ์
 
170 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงดลพร   บิเชอ
 
1. นางวรรณวิไล    กัลยา
 
171 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงอัมรีย์   วิหคไพรวัลย์
 
1. นางวรรณวิไล   กัลยา
 
172 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงดลพร   บิเชอ
 
1. นางวรรณวิไล    กัลยา
 
173 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายชัยวุฒิ  บุญนิตย์
2. เด็กชายสันติพงษ์  ปู่ดอก
3. เด็กชายอภิชาต  พนาธิคุณ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
2. นายเกษม  บุตรดาจันทร์
 
174 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายนำโชค  ปอติ
2. เด็กชายวรเชษฐ์  ไพโรจน์สถิตธาดา
3. เด็กชายเอกพล  พิทักษ์ทศพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
2. นายเกษม  บุตรดาจันทร์
 
175 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. นางสาวนรากร    กนกไพรวัลย์
2. เด็กชายสุทัศน์   ปรัชญาสถาพร
 
1. นางพัชรินทร์  วงค์ติ๊บ
2. นายเรวัต  แสนพรมมา
 
176 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายกันตพงศ์   วิหคไพรวัลย์
2. เด็กชายทีราลักาณ์   ดุษฏีไพรวัลย์
3. เด็กชายอานุภาพ   สิริสัมพันธ์ไพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
 
177 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงยุวนันท์   ดิมู
2. เด็กหญิงสาริยา   ขวัญสิริวุฒิ
 
1. นางพัชรินทร์  วงค์ติ๊บ
2. นายเรวัต  แสนพรมมา
 
178 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. นางสาวจิตนา   รุ่งอรุณไพรวัลย์
2. เด็กหญิงพัชรา   สกุลไพรวงค์
 
1. นางพัชรินทร์   วงค์ติ๊บ
2. นายเรวัต  แสนพรมมา
 
179 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงวัชรินทร์   ชุลีกรเมตตา
2. เด็กหญิงศิริเย็น   สกุณีวนาลัย
 
1. นางพัชรินทร์  วงค์ติ๊บ
2. นายวิทยา  อนุเกรียงไกร
 
180 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงสุนิตา   มูทู
 
1. นายวิทยา   อนุเกรียงไกร
 
181 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงสุพัฒตรา   ดิมู
 
1. นางสาวอุสรา   จินะสุข
 
182 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงมนต์ทิรา   พนาธิคุณ
2. เด็กชายศักดิ์ชัย    อาภาไพร
3. เด็กหญิงสุชาดา    ตะบิ
 
1. นางชนากานต์   พ่วงศรี
 
183 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงจีรนันท์   ภัทรอมร
2. นางสาวทิพย์ภาวรรณ   วนาชีวิน
3. นางสาวสุวรรณา   เจริญกุศลสุข
 
1. นางสาวเมธาพร   คำหน้อย
 
184 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. นายเอกชัย   นัอยแฮ
 
1. นายเกษม   บุตรดาจันทร์
 
185 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายโชคชัย   บุญญานุกุล
 
1. นางสาวอุสรา   จินะสุข
 
186 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   ภูผาอารักษ์
2. เด็กหญิงทิพย์ศิรินทร์   กุนุ
3. เด็กหญิงนาถฤดี   มงคลพนา
 
1. นางพัณณิตา  ใจชมชื่น
2. นางสุภัค  ปราสมุทร์
 
187 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่นาย 1. เด็กหญิงสุณิสา  มานะวรศักดิ์
 
1. นางสาวณภัทร  ชัยนันท์
 
188 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงศรีนวล   รุกขวัฒนาชน
 
1. นางสาวพิมพรรณ์   สวยสม
 
189 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงสุรีภรณ์   ก่อเกิดสุจริต
 
1. นางสาวพิมพรรณ์   สวยสม
 
190 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงขนิษฐา   จิราภรณ์อนงค์
2. นางสาวสุดารัตน์   จิราภรณ์กานดา
 
1. นางสาวพิมพรรณ์   สวยสม
 
191 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กชายวันวิสา   ทองภูคีรีไพร
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
192 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงถาวรีย์   มงคลวาท
2. เด็กชายเสฎฐวุฒิ   ชีวภัทรากุล
3. เด็กหญิงเสาวภา   แจ่มเจริญเกียรติ
 
1. นางสาววัชราภรณ์   คำรัตน์
 
193 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงจันทร์รีรัตน์    ขวัญไพโรจน์กิจ
2. เด็กหญิงชนิกานต์   อรุณปิติชัย
3. เด็กหญิงวาสินี   สมานมิตรชัย
4. เด็กหญิงสาวิตรี   อรุณปิติชัย
5. เด็กหญิงแพรวชมพู   อุดมวัฒนอุทัย
 
1. นางสาวจีรารัตน์   ยิ่งสินสุวัฒน์
2. นางสาวรัชราภรณ์   คำมูล
 
194 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   เกษมพิริยะกุล
2. เด็กหญิงนิศรา   จันทร์ตระการ
3. เด็กหญิงปนัดดา    เกียรติพิชิตพนา
4. เด็กหญิงสุวรรณลี   กรนำโชค
5. เด็กหญิงเบญจภา    พะเมอ
 
1. นางสาวจีรารัตน์  ยิ่งสินสุวัฒน์
2. นางสาวรัชราภรณ์   คำมูล
 
195 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงจีรพร  ชาติชาญอมร
2. เด็กหญิงผ่องใส   ศักดิ์ประเสริฐกิจ
3. เด็กหญิงพุทธศรี   แจ่มเจริญเกียรติ
4. เด็กหญิงเมธาวี   กรนำโชค
5. เด็กหญิงแสงหล้า   ขวัญวิชิตไพร
 
1. นางสาว รัชราภรณ์   คำมูล
2. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
196 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กชายสุเทพ   จิราภรณ์วิไล
2. เด็กหญิงอาภาพร   ชีวภัทรากูล
 
1. นางสาวกุลธิดา    เมืองแก้ว
2. ว่าที่ร้อยตรีพิทยา   สุทธนะ
 
197 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงอรทัย   ศักดิ์ประเสริฐกิจ
 
1. นางสาวสุภาลินี  คุณขยัน
 
198 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงฐิติวรรณ   อรุณปิติชัย
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
199 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงพรจันทร์  บุปผาเศวต
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
200 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงอรนันท์   ถามูล
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
201 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงพรธิยา   พลากรชัยชนะ
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
202 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กชายอภิเชษฐ์  บุปผาเศวต
 
1. นายอดิศร    องอาจ
 
203 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา   เบทู
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
204 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กชายโยธิน   บุปผาเศวต
 
1. นายอดิศร   องอาจ
 
205 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงรสริน   รุกขวัฒนาชน
2. เด็กหญิงศิริรัตน์   พลอยร่มเย็น
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
206 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านข่วงเปาใต้ 1. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์   กันทะคำ
2. เด็กชายกิตติพงษ์   แก้วบุญเรือง
3. เด็กชายกิตติเกษม   ตุ้ยแก้ว
4. เด็กหญิงจิตตาภรณ์   แก้วใจ
5. เด็กชายจีรศักดิ์   เปาคำ
6. เด็กชายชนะชล   สุภาใจ
7. เด็กชายชาญณรงค์    วงค์เป็ง
8. เด็กหญิงณัฐณิชา    ไชยชมภู
9. เด็กหญิงทักษพร   คำสีแสง
10. เด็กหญิงพิมพ์ชนก   เขียวบุญเรือง
11. เด็กหญิงมาณิสา  วงค์ขันติย์
12. เด็กชายรชต  วงค์กิติ
13. เด็กหญิงรัชพร   หวันแดง
14. เด็กชายลัดกัง   แดเชอร์
15. เด็กชายวัชรพงษ์   แก้วบุญเรือง
 
1. นายจำลอง  ธนัญชัย
2. นายชลอ   ใจซื่อ
3. นางนราภรณ์  สุรินทร์
4. นางหทัยชนก  บุญรัง
 
207 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านข่วงเปาใต้ 1. เด็กชายกิตติเกษม   ตุ้ยแก้ว
2. เด็กชายจิตตาภรณ์   แก้วใจ
 
1. นายบุญธรรม  เจริญวรรณ์
2. นายสุรเกียรติ  โปธิมอย
 
208 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงวิไล  เจตนาวารี
 
1. นางวรรภา  ขันแก้ว
 
209 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายจุฬารัตน์  เจริญวงศ์เกียรติ
 
1. นางวรรภา  ขันแก้ว
 
210 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายศุภวิชญ์  ใจมั่น
 
1. นางสาวสุมาลี  เขื่อนแก้ว
 
211 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงชัญญาภัช  ธชาชม
2. เด็กหญิงรสริน  จุติไพรร่มใจจริง
3. เด็กหญิงวิภาวี  ใจมั่น
 
1. นายปรีชา  พันธุ์แก้ว
2. นางสาวสุมาลี  เขื่อนแก้ว
 
212 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  คีรีเกษตร
2. เด็กหญิงสุธิดา  คีรีชัยพฤกษา
3. เด็กหญิงสุนิสา  เขตเนาว์อนุรักษ์
 
1. นายปรีชา  พันธุ์แก้ว
2. นางสาวสุมาลี  เขื่อนแก้ว
 
213 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงชัญญาณ์พรรณ  ธชาชม
2. เด็กหญิงอุบลวรรณ  กงมะลิ
3. เด็กหญิงเกศวดี  เดชโชติชัย
 
1. นางสาวกนกภรณ์  พงษ์ขัน
2. นางสาวลลิตา  สร้อยแก้ว
 
214 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. นางสาวดาวเรือง  ยาแจ๊ะ
2. เด็กหญิงประกายแก้ว  กงมะลิ
 
1. นางสาวลลิตา  สร้อยแก้ว
2. นางสาวอำไพ  เนระวงศ์
 
215 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายผดุงเดช  กีรติกรกุล
2. เด็กชายศิริพงศ์  สืบสันติพงศ์
 
1. นางสาวลลิตา  สร้อยแก้ว
 
216 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายธนภัทธ  กงมะลิ
2. เด็กชายรัฐกร  สมบูรณ์ค้ำชู
 
1. นางสาวกนกภรณ์  พงษ์ขัน
2. นางสาวอำไพ  เนระวงศ์
 
217 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 -1 - โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ณรงค์นาถกิจ
2. เด็กหญิงจิรฑิตย์  แกละมื่อโด่
3. นายดิเรก  ประโพ
4. เด็กหญิงธิติยา  ชาติสกุลสวัสดิ์
5. เด็กชายวิบูรณ์   สัมพันธ์สินซื่อ
6. เด็กหญิงวิไลวรรณ  จุติไพรร่มใจจริง
7. เด็กชายวีรพงศ์  พิทักษ์คีรีภูมิ
8. เด็กชายสัจจะ  สิงขรชัยรัตน์
9. เด็กหญิงสุชาดา  แก้วพริก
10. เด็กหญิงสุธิดา  รอเมฆานิวัติ
 
1. นางกาญจนา  ก๋องแก้ว
2. นายพัทธพล  สิทธิ์คงชนะ
3. นายสุรชัย  น้อยวงศ์
 
218 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงกาญจนี  กัวมู
 
1. นางสาวเจนจิรา  คีรีเกษตร
 
219 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายยุทธนา  ต้นมีนา
2. เด็กชายสุขสันต์  สิทธิ์คงตั้ง
3. เด็กชายสุวัฒน์  จันทเลิศ
 
1. นายนวพล  สนวิเศษณ์
2. นายสุรชัย  น้อยวงศ์
 
220 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงจินดา  อุระเลิศปัญญา
2. เด็กหญิงจุรี  ดิโน
3. เด็กหญิงศรีไพรวรรณ  เด่นดำรงฤทธิ์
 
1. นางรุ่งทิวา  สนวิเศษณ์
2. นางสุเทพ  คีรีเกษตร
 
221 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 3 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงเก็จมณี  พานทอง
 
1. นางสาวนันทวดี  จบสูงเนิน
 
222 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงนันทกานต์  กงมะลิ
2. เด็กหญิงพิชญ์สินี  ธนบุญโชค
 
1. นางสาวนันทวดี  จบสูงเนิน
2. นางสาวเจนจิรา  คีรีเกษตร
 
223 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายจิรเดช  วาณิชวิโรจน์
2. เด็กหญิงณัชชา  อุระเลิศปัญญา
 
1. นางสาวนันทวดี  จบสูงเนิน
2. นางสาวเจนจิรา  คีรีเกษตร
 
224 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงจรรยา  ดิโน
2. เด็กหญิงปภาอร  คีรีชัยพฤกษา
 
1. นายปรีชา  พันธุ์แก้ว
2. นางสาวสุมาลี  เขื่อนแก้ว
 
225 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กหญิงอัญชลี  นะติกา
 
1. นางอัมพร  นะติกา
 
226 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กหญิงศิริพร  มณทนม
 
1. นางอัมพร  นะติกา
 
227 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กหญิงจันทร์สุดา  หลวงเมือง
2. เด็กหญิงชลิตา  สีดาสอน
3. เด็กหญิงพริ้มพา  กาบหอม
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  สารินจา
2. นางเฉลิมพร  เขื่อนแก้ว
 
228 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กชายฐิติวัฒน์  กันทะศิลป์
 
1. นางอัมพร  นะติกา
 
229 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กชายฐิติวัฒน์  กันทะศิลป์
2. เด็กชายวรพจ  ดีอูป
 
1. นางอัมพร  นะติกา
2. นางเฉลิมพร  เขื่อนแก้ว
 
230 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กชายดานิเอล  ศักดิ์ดำรงศรี
2. เด็กชายวรพจ  ดีอูป
3. เด็กชายเทียนชัย  ธูปหอม
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  สารินจา
2. นางเฉลิมพร  เขื่อนแก้ว
 
231 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  ทิพย์สอน
 
1. นางสาวทศพร  จันทรประณีต
 
232 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงจรรยาพร  ปิงกุล
 
1. นางสาวอนงค์นุช   วรรณคำ
 
233 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  ทิพย์ศร
 
1. นางพาณิภัค  อภิญดา
 
234 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงอริยา  หมอกใหม่
 
1. นางสาวทศพร  จันทรประณีต
 
235 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายปฏิพล  กันทะปา
2. เด็กหญิงลลิตา  ยาลังกา
3. เด็กชายสุธีร์  ทะบุญ
 
1. นางสาวทศพร  จันทรประณีต
2. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
236 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายปณัฐพล  ศรีโสดา
 
1. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
237 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงนพจิรา  สมนวล
 
1. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
238 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงญาณิศา  หว่างกลาง
2. เด็กหญิงสิรินดา  แก้วบุตร
 
1. นางสาวสุนารี  รบชนะ
2. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
239 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงณรีรัศม์  มนุชิต
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  เมืองไชย์
 
1. นางมุกดา  ขอร้อง
2. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
240 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายกิติพงศ์  นันยา
2. เด็กชายเสน่ห์  ดีอุป
 
1. นางสาวกชณัช  แสนพรหม
2. ว่าที่ร้อยตรีประกิต  โอบเอื้อ
 
241 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงวิภาดา  หล้ามา
 
1. นางพาณิภัค  อภิญดา
 
242 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงฐิติกา  ตุ้มปามา
 
1. นางมุกดา  ขอร้อง
 
243 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงฐิติกา  ตุ้มปามา
2. เด็กชายณัฐพล  โกฏฉกรรจ์
 
1. นางสาวทศพร  จันทรประณีต
2. นางสาวสุนารี  รบชนะ
 
244 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายธนวัฒน์  ริยะนา
2. เด็กชายนนธวัช  พงษ์ตุ้ย
 
1. นางสาวกชณัช  แสนพรหม
2. ว่าที่ร้อยตรีประกิต  โอบเอื้อ
 
245 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายณัฐพล  ทิพศร
 
1. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
246 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สารินจา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีประกิต  โอบเอื้อ
 
247 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงอรปรียา  ปิงกุล
 
1. นางนันทคร  คำพร
 
248 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กหญิงนัทธมน  ตุแย
 
1. นายจักรินทร์  งานคำอ้่าย
 
249 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงศรีวรรณ  สวรรค์ทุ่งแก
 
1. นางสาววิจิตรา  ดวงใจไพรวัลย์
 
250 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงวิไลพร  สวัสดิ์พนารักษ์
 
1. นายวิทยา  กันทะสอน
 
251 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงฆิฆัมพร  กระสินธุ์สุขสันต์
 
1. นางสาววิจิตรา  ดวงใจไพรวัลย์
 
252 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นางสาวสมพร  เอกดำรงเลิศชัย
 
1. นายอดิเรก  อุดแจ่ม
 
253 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นายนรากร  บุญนิธิโอภาส
2. นายวิทยา  สากลบูชา
3. เด็กหญิงอัมพาพร  กนกวรสุข
 
1. นางสาวณัฐกานต์  แสนระแหง
2. นายอดิเรก  สารขาว
 
254 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงจินตนา  สวรรค์ทุ่งแก
2. นางสาวพัชรี  ลาภผลอุดม
3. เด็กชายวิชา  ชมพู่อุไร
4. เด็กชายวิรัตน์  ลาภผลอุทิศ
5. เด็กหญิงศิริพร  ขจรสุขบุญเขต
 
1. นางศรีมร  ปินตา
2. นายเอก  วิจันทร์ตา
 
255 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นายวัฒนา  สถาปนาพนาเวศ
2. นางสาวศิริจันทร์   สวัสดิ์พนารักษ์
 
1. นายบุญมา  กนกวรสุข
2. นางสาวอรนุช  ชำนิสารพันการ
 
256 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นายพงษ์เพชร  ศิขราวนากุล
2. เด็กหญิงสุพิศ  สถาปนาพนาเวศ
3. เด็กชายสุภาพ  ชื่นสุขเลิศเกษม
 
1. นายชาคริต  รินไชยยา
2. นายนิรันด์  ปินตา
 
257 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงฐานิยา  สวัสดิ์พนารักษ์
2. เด็กหญิงยุพิน  เมฆบุญนิธิ
 
1. นางศรีมร  ปินตา
2. นางสาวอรนุช  ชำนิสารพันการ
 
258 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กชายปฏิพล  จารุคงคง
2. เด็กชายยุรนันท์  เทิดทูนบูชา
 
1. นายชาคริต  รินไชยยา
2. นายวิทยา  กันทะสอน
 
259 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงวันดี  บุญเขตอุดม
 
1. นายชาคริต  รินไชยยา
 
260 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นายวรายุทธ  สวรรค์ทุ่งแก
 
1. นายชาคริต  รินไชยยา
 
261 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นางสาวพัชรา  สวัสดิ์พนารักษ์
 
1. นางสาวกีรติ  การะบูรณ์
 
262 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กชายอรุณศรี  บุญนิธิโอภาส
 
1. นางสาวกีรติ  การะบูรณ์
 
263 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กชายวีรพงศ์  ชื่นสุขเลิศเกษม
 
1. นายเอก  วิจันทร์ตา
 
264 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กชายวรเดช  คงชัยพงษ์
2. เด็กชายศุภชัย  กนกวรสุข
3. เด็กชายสุรศักดิ์  ใจเตียม
 
1. นายนิรันด์  ปินตา
2. นายวิทยา  กันทะสอน
 
265 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นางสาวรัตนา  สถาปนาพนาเวศ
2. เด็กหญิงศรีวิไล  สวัสดิ์พนารักษ์
3. เด็กหญิงเบญญา  ชื่นจิตทวีศักดิ์
 
1. นายนิรันด์  ปินตา
2. นายอดิเรก  อุดแจ่ม
 
266 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงกนกอร  พงศ์ไพรกุล
2. เด็กชายสุรชาย  ยุรนันท์สกุล
 
1. นายวริศรา  เตจ๊ะนา
2. นายเอก  วิจันทร์ตา
 
267 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  พีระวัฒน์คีรี
2. เด็กหญิงพัชรี  ด่วนชนะไพรี
3. เด็กหญิงสมศรี  สวรรค์ทุ่งแก
 
1. นายกิตติชัย  แก้วประเสริฐ
2. นางศรีมร  ปินตา
 
268 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สวัสดิ์พนารักษ์
2. เด็กหญิงนิภาวรรณ์  สวรรค์ทุ่งแก
3. นางสาวบานเย็น  ดวงธุวนนท์
 
1. นายกิตติชัย  แก้วประเสริฐ
2. นางศรีมร  ปินตา
 
269 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กชายสุทิน  ลำเนาบุญเขต
 
1. นางศศิธร  ศรีอิ่นแก้ว
 
270 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงราตรี  สวัสดิ์พนารักษ์
 
1. นางศศิธร  ศรีอิ่นแก้ว
 
271 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงน้ำฝน  สิริแจ่มพงศ์
 
1. นางศศิธร  ศรีอิ่นแก้ว
 
272 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กชายสมศักดิ์  สวัสดิ์พนารักษ์
 
1. นางศศิธร  ศรีอิ่นแก้ว
 
273 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นางสาวศุภรัตน์  มงคลอุระพี
 
1. นางศศิธร  ศรีอิ่นแก้ว
 
274 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งแก สาขาแก้วกลางดอย 1. เด็กหญิงกวีพร  สิริเมธีตระกูล
2. เด็กหญิงธิดา  โกมลช่อมาลี
3. เด็กหญิงอิสรีย์  ชัยเจริญรุ่งโรจน์
 
1. นางสาวณัฎฐ์ญาญ์  การชัยตระกูล
2. นางสาวพรหมภัสสร  เทววงศ์เนติเกษม
 
275 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านท่าข้าม 1. เด็กหญิงชณิชนันย์  จันตาโลก
2. เด็กชายวชิรพล  วันดิถี
3. เด็กหญิงอัจฉรา  ต่างใจรัก
 
1. นางสาวชฎาพร  นันตา
2. นางสาวรัชนี  เมืองใจ
 
276 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าข้าม 1. เด็กชายธัญญาลักษณ์  ละลี
2. เด็กชายศตราวุธ  อินต๊ะคำ
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  แสนใจบาน
 
1. นางสาวรัชนี  เมืองใจ
 
277 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านท่าข้าม 1. เด็กหญิงหยาดทิพย์  เป็งใจ
 
1. นางสาวชฎาพร  นันตา
 
278 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าข้าม 1. เด็กหญิงหัทยา  มหารัตน์
 
1. นางสาวชฎาพร  นันตา
 
279 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าข้าม 1. เด็กหญิงหยาดทิพย์  เป็งใจ
 
1. นางปริยา  แม้นเดช
 
280 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  มณีวรรณ์
 
1. นายโกมุท  นุชมา
 
281 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงพรนภา  ต๊ะมัง
2. เด็กหญิงวารุณี  ปู่เซงเอก
3. เด็กหญิงอรณิชา  กันทะมาลี
 
1. นางสาวปิยฉัตร  นันธิสิงห์
2. นายโกมุท  นุชมา
 
282 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ทานุตัน
2. เด็กหญิงณัฐติกาณต์  กุณภา
3. เด็กชายนรินทร์พันธ์  นาระต๊ะ
4. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  สิงหราชา
5. เด็กชายรุ่งเพรช  ธิติธรรมสกุล
 
1. นางสมบูรณ์  ยานะโส
2. นายโกมุท  นุชมา
 
283 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงณริสา  เรือนก๋องเงิน
2. เด็กหญิงพิชญาพัฒน์  ป๊อกอ้าย
3. เด็กหญิงวราลักษณ์  อะตะมะ
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  ปัญญาดี
5. เด็กหญิงอฑิตยา  รวีรุ่งโรจน์
 
1. นางสมบูรณ์  ยานะโส
2. นายโกมุท  นุชมา
 
284 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงอุษา  กูนะ
 
1. นางสมบูรณ์  ยานะโส
 
285 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 60 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงวราลักษณ์  คำยะเดช
 
1. นางสมบูรณ์  ยานะโส
 
286 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงกุลนิภา  ลุงกุล
 
1. นายเอกชัย  แสนสัจจะ
 
287 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายวุฒิชัย  พิทักษ์ชลธี
2. เด็กหญิงสุภาพร  ศิวะพลงาม
 
1. นางสมบูรณ์  ยานะโส
2. นายโกมุท  นุชมา
 
288 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายณัฐพงค์  ดอยพนาสุข
2. เด็กหญิงวันวิสาข์  อัตมะ
 
1. นางอุษา  เป็งใจยะ
2. นายเอกชัย  แสนสัจจะ
 
289 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายสหัสวรรษ  ชัยสุ
2. เด็กชายอัศวิน  ธาราคุณากร
3. เด็กชายแดง  นุมเหลือง
 
1. นางสมบูรณ์  ยานะโส
2. นายโกมุท  นุชมา
 
290 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายธนพล  สุภายอง
2. เด็กชายนัฐพงษ์  ดุลยภาพสายชล
3. เด็กชายสหรัฐ  ก้อนสุรินทร์
 
1. นางอารี  แก้วก๋องมา
2. นายโกมุท  นุชมา
 
291 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายชนะศักดิ์  รักดีไพรวัลย์
2. เด็กชายภูวดล  อารีรักษ์
3. เด็กชายไกรวิชญ์  นิโรจน์แก้วเดชา
 
1. นายวิชัย  สิทธิฟอง
2. นายเอกชัย  แสนสัจจะ
 
292 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายนที  วรรณหนอง
2. เด็กหญิงสุภาวิตา  กัญจะลา
 
1. นายวิชัย  สิทธิฟอง
2. นายเอกชัย  แสนสัจจะ
 
293 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายศรัญยู  ปัญญาจักร
 
1. นายวิชัย  สิทธิฟอง
 
294 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 89 ทอง 8 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายนันทิพัฒน์  ทรัพย์สวรรยา
2. เด็กชายพงษ์ทวี  บูชาพนา
3. เด็กชายศรายุทธ  ทวีสกุลรักพงษ์
4. เด็กชายสรวิชญ์  เปล่งกุศล
5. เด็กชายสุรเสกข์  วัฒนาธรรม
6. เด็กหญิงเพ็ญนภา  แซ่ส่ง
 
1. นายมาณพ  ศรีสุวรรณ
2. นายเอกชัย  แสนสัจจะ
3. นายโกมุท  นุชมา
 
295 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 48 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายนนทกร  ตุ้ยตาจม
2. เด็กหญิงศิริทอง  สมัยไทยพัฒน์
 
1. นางสาวปิยะฉัตร  นันธิสิงห์
2. นางยุพิน  พรหมจันทร์ใจ
 
296 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายพศิล  ดุษฏีดารกา
2. เด็กหญิงวิภาวี  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวปิยะฉัตร  นันธิสิงห์
2. นายโกมุท  นุชมา
 
297 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายชัยนุภา  กนกไพรวัลย์
 
1. นางสาวปิยะฉัตร  นันธิสิงห์
 
298 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กหญิงจารุณี   บูรณธานี
2. เด็กหญิงวิภาพร   วิจิตรโยธิน
3. เด็กหญิงแสงพร   เจนจิตรจิราพร
 
1. นายนิรันดร์   นันทขว้าง
2. นางสาวสุพรรณี   สันติสุนทรารักษ์
 
299 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายชัชวรรณ   บรรจงวรวัตร
2. เด็กชายเฉลิมเกียรติ   ฉันทนาธุวานนท์
 
1. นายชยานันต์  สุขใจ
2. นายสุพจน์   แซ่ท้าว
 
300 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายชุมสาย   ชัยประสิทธิ์พนา
2. เด็กชายไชยภพ   ชาญชนะสกุล
 
1. นายนิรันดร์   นันทขว้าง
2. นายสุพจน์   แซ่ท้าว
 
301 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายธณัฐชัย   นฤมาน
2. เด็กชายมนตรี   ภูมิอนันต์พนาไพร
3. เด็กชายอัศวิน   ศิริ
 
1. นางนฤมล   สมวถา
2. นายสิทธิชัย   คีรีรัตนะคำรณ
 
302 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายยุทธศาสตร์   วิจิตรโยธิน
 
1. นายสิทธิชัย   คีรีรัตนะคำรณ
 
303 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายศุภชัย   พนากิจไพรวัลย์
 
1. นายสิทธิชัย   คีรีรัตนะคำรณ
 
304 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กหญิงวิภา   บริบทคุณธรรม
2. เด็กหญิงอรณิช   จารุพงค์นิธิกุล
 
1. นางนฤมล   สมวถา
2. นายสิทธิชัย   คีรีรัตนะคำรณ
 
305 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กหญิงกชกร   ชื่นสกุลศิรินันท์
2. เด็กหญิงศศิธร   ภูมิอนันต์พนาไพร
 
1. นางนฤมล   สมวถา
2. นายสิทธิชัย    คีรีรัตนะคำรณ
 
306 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายกสิน  เอกขจรไกล
2. เด็กชายคณิตศร  ขุนแม่รวมสุขใจ
3. เด็กหญิงชฎาพร  กิจสำราญกร
4. เด็กชายชวิค   นฤมาน
5. เด็กชายณัฐนนท์   กล้าณรงค์เชาว์
6. เด็กชายมนตรี   ภูมิอนันต์พนาไพร
7. เด็กชายมนูญ   จารุกรภู่สกุล
8. เด็กหญิงรสริน   เรือนกิจขยัน
9. เด็กชายวิจิตร   มานะกุลชชัย
10. เด็กหญิงศิริกร    พาณิชสุขุมมาลย์
11. เด็กหญิงศิริรัตน์   เอกนาคขจร
12. เด็กชายสถาพร  อุดรสมบัติ
13. เด็กชายสาคร   ชยางกุลสิรินันท์
14. เด็กหญิงสุดารัตน์   อภิรักษ์ไพรสณฑ์
15. เด็กหญิงสุทธิดา   โชคสุขเลิศอำไพ
16. เด็กหญิงสุนิษา   พนากิจไพวัลย์
17. เด็กหญิงแสงพร  เจนจิตรจิรายร
 
1. นางนฤมล   สมวถา
 
307 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายศักดิ์ดา   กล้าณรงค์เชาว์
2. เด็กชายอรรถพล    พานทอง
 
1. นางกนกวรรณ   สมวถา
2. นางสาวธัญพิชชา   สัมพันธ์
 
308 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านนากลาง สาขาห้วยผักกูด 1. เด็กหญิงสราวลี   ชุติมาจิราภรณ์
 
1. นางสกุลทอง  กุหลั่น
 
309 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนากลาง สาขาห้วยผักกูด 1. เด็กชายสุรสิทธิ์   มงคลวิบูลย์ผล
2. เด็กชายอินทนนท์   วิเศษอาภา
 
1. นายวิทยา  รัตนย่อมงามดี
2. นางสกุลทอง  กุหลั่น
 
310 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านนากลาง สาขาห้วยผักกูด 1. เด็กหญิงชารินีย์   จันทรยุทธ
2. เด็กหญิงพจนีย์   มงคลวิบูลย์ผล
3. เด็กหญิงพัชรี   สถิรภูวดล
 
1. นางสาวนันทวัน  วงค์บุญมา
2. นางสาวอุบลวรรณ    วิระความดี
 
311 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงเสาวภา  มะโนธรรม
 
1. นางสุกัญญา  ตันตรา
 
312 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงธนภรณ์  บัวคลี่
2. เด็กชายนัฒการณ์  ชัยวงศ์
3. เด็กชายพีรนัย  ทาอวน
4. เด็กชายสถาพร  วงศ์ใจ
5. เด็กหญิงสุภัสวี  เบิกบาล
 
1. นางสุกัญญา  ตันตรา
 
313 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงนิภาพร  กันทจันทร์
 
1. นางธนัชพร  จินาจันทร์
 
314 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายจิรายุ  แสนธา
2. เด็กชายธีระนนท์  สนธิคุณ
3. เด็กชายสิทธิพร  คำมูล
 
1. นายทวีป  ศรีสุวรรณ
 
315 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  พิทาคำ
 
1. นายทวีป  ศรีสุวรรณ
 
316 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงพรนภา  โมทู
2. เด็กหญิงพัสทิตา  กุออ
 
1. นางสาวรัตนภา  สร้อยเกษม
2. นางเพียรใจ  รู้ฉลาด
 
317 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายกาจพล  ใจยาว
2. เด็กชายศราวุฒิ  ใจหาญ
3. เด็กชายอภิวิชญ์  เจริญผล
 
1. นางบัวไข  ฤทธิ์เรืองโรจน์
 
318 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  กุออ
2. เด็กชายอัครชัย  ขยันทำ
3. เด็กชายอัษฎาวุธ  หนักแน่น
 
1. นางบัวไข  ฤทธิ์เรืองโรจน์
 
319 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายชญานนท์  เฟยธิก๋า
 
1. นางลิชากร  คำไหว
 
320 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  คำมูล
 
1. นางลิชากร  คำไหว
 
321 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงเวณิกา  ยาลังกา
 
1. นางลิชากร  คำไหว
 
322 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงพิมลภัส  กุออ
 
1. นางลิชากร  คำไหว
 
323 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  แซ่กือ
2. เด็กหญิงดาวเรือง  วงค์พิรุณทอง
3. เด็กหญิงยงยี  โชคมงคลคีรี
4. เด็กหญิงรุ่งทิวา  แสงเพชรไพบูรณ์
5. เด็กหญิงสาริกา  แซ่กือ
6. เด็กหญิงเจนี่  แซ่กือ
 
1. นางชัชนิตย์  นพคุณมงคลชัย
 
324 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงสิริธารา  ใจเอื้อน
 
1. นางสาวรัตนภา  สร้อยเกษม
 
325 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายภูวเดช  ยอดสุวรรณ์
2. เด็กชายศิริโชค   กันทศิลป์
3. เด็กชายสิริศักดิ์  เบิกบาล
 
1. นางสาวรัตนภา  สร้อยเกษม
2. นางเพียรใจ  รู้ฉลาด
 
326 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายจิตติพัฒน์  บุตรวงศ์
2. เด็กหญิงณัฎฐนันท์  ฤทธิ์เรืองโรจน์
3. เด็กหญิงสาธิตา  สมศึก
 
1. นางสาวรัตนภา  สร้อยเกษม
2. นางเพียรใจ  รู้ฉลาด
 
327 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 45 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงวาริพินทุ์  พงษ์เจริญวรรณ
 
1. นายกิตติ  ใจมณี
 
328 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กชายธนวัฒน์  เงินคำคง
2. เด็กชายศิริภูมิ  สุตาคำ
3. เด็กชายอดิลักษณ์  แดงแปง
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
2. นายสมศักดิ์  ดีแป้น
 
329 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงชุลีพร  ดีหลวง
2. เด็กหญิงนฤมล  ปัญญา
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
330 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงจิรัชยา  อุปนันท์
2. เด็กชายยลินทร  สกุลสอน
3. เด็กชายสายสุทิน  ภูกองชนะ
4. เด็กหญิงอาทิตยา  ชัยวรัตน์
5. เด็กหญิงเวธินี  แสนใจบาล
 
1. นายสารีย์  วงศ์เจริญพนาวัน
2. นายไกรศรี  วงค์ษา
 
331 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงจิตวรรณ  เงินโก
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ยศบุญยืน
3. เด็กชายวรพล  สุตาคำ
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  ดำรงศิริมณี
5. เด็กหญิงอุษณกร  ตั้งอยู่
 
1. นางรุ่งนภา  เรือนชุ่มเชย
2. นายสมศักดิ์  ดีแป้น
 
332 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กชายสุททนธนันท์  บุญศิริ
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
333 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตุ้ยตามพันธุ์
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
334 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตุ้ยตามพันธุ์
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
335 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กชายสุททนธนันท์  บุญศิริ
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กชายภูชิชย์  เรืองคำงาม
2. เด็กชายศุภฤกษ์  จันธิมา
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ดำรงศิริมณี
 
1. นางสมเพชร  สุทธหลวง
2. นายไกรศรี  วงค์ษา
 
337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงถิรมน  ทรัพย์ประภา
2. เด็กหญิงรักษิณา  ไชยสิทธิ์
3. เด็กชายวีระพงษ์  พาระณะ
 
1. นางศุทธินี  เตชะตา
2. นางสมเพชร  สุทธหลวง
 
338 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กชายอัมรินทร์  บุญหยัด
 
1. นางสาวดาวนภา  ใจเงี้ยวคำ
 
339 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กชายธนกร  จีนใจ
 
1. นางสาวดาวนภา  ใจเงี้ยวคำ
 
340 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กหญิงพวงพร  จิรัฐิติกาลชัย
 
1. นายอดิศักดิ์  อ่อนฉ่ำ
 
341 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กหญิงนิตยา  บวรสิกขการ
2. เด็กหญิงยุภาวรรณ  น้อยแฮ
3. เด็กหญิงวิไลพร  ภูผาอนุรักษ์
 
1. นางสาวระวิวรรณ   แปงน้อย
2. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
 
342 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เจริญวัฒนเศรษฐ์
2. เด็กหญิงธนพร  โปโซโร
3. เด็กหญิงสุกัญญา  กุศลรุ่งโรจน์
 
1. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
2. นางสาวเฉิดฉันท์  กองทอง
 
343 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  โปโซโร
2. เด็กหญิงพรสวรรค์  อุษารังสรรค์
3. เด็กหญิงรัชฏาพร  ปอโซโร
4. เด็กหญิงวรัญญา  แก้วดอกรัก
5. เด็กหญิงสุชาดา  พงค์พนาภักดี
6. เด็กหญิงสุวนันท์  อาทรไพรวัลย์
7. เด็กหญิงอรวรรณ  จันจินา
8. เด็กหญิงอารียา  จันจินา
9. เด็กหญิงเจนจิรา  จิรัฐิติกาลชัย
10. เด็กหญิงเจนจิรา  ชมพูกลาง
 
1. นางปราณี  คำผง
2. นางสาวเฉิดฉันท์  กองทอง
 
344 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กชายพรประเสริฐ  พะดอก
2. เด็กชายสุรจิตร  กนกไพรวัลย์
3. เด็กชายอนงศักดิ์  สกลคีรี
 
1. นายชัยเพียร  เบี้ยวบรรจง
2. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
 
345 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กชายจิณณธรรม  สุนทรีไพรวัลย์
2. เด็กชายธนวัฒน์  สิริอารีกุล
3. เด็กชายธีรศักดิ์  ปัญญาสกุลไพร
4. เด็กหญิงปานไพลิน  วิหคไพรวัลย์
5. เด็กชายพงษ์พนา  ปัญญาสกุลไพร
6. เด็กชายรัฐนันท์  ไพโรจน์สถิตธาดา
 
1. นางสาวระวิวรรณ  แปงน้อย
2. นายอดิศักดิ์  อ่อนฉ่ำ
3. นายเกษม  กันทาดง
 
346 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กชายชัยลิขิต  พฤทธิวุฒิ
2. เด็กชายณัฐภัทร์  อาทรไพรวัลย์
3. เด็กชายธนชัย  กนกไพรวัลย์
4. เด็กชายวิฑูรย์  วิหคไพรวัลย์
5. เด็กชายวีรวัฒน์  รัตนชัยประสิทธิ์
6. เด็กชายศรัณญู  โปโซโร
7. เด็กชายอาทิตย์  กนกพรไพรวัลย์
8. เด็กชายเนตร  ธนูรัตนชาญชัย
 
1. นางสาวระวิวรรณ  แปงน้อย
2. นายเกษม  กันทาดง
3. นางสาวเฉิดฉันท์  กองทอง
 
347 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงทิวาพร  แก้วสุริยะ
 
1. นางสุเทพ  นนทธรรม
 
348 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 37 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงนันทิกา  เรือนเพ็ญ
 
1. นางอัมพร  ปิ่นระฤก
 
349 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงรุ่งฤดี  บุษบง
2. เด็กหญิงสาลิกา  เผือกทอง
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
2. นางเสาวลักษณ์  ตุ้ยแก้ว
 
350 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายจิรายุ  เป็งทะอิน
2. เด็กหญิงจุฑารัตน์  บุญปั๋น
3. เด็กชายอภิเชษฐ์  ปัญญารัตน์
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
351 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายภานุษา  ก๋องแก้ว
2. เด็กชายอนันต์  ผ่องสุขมงคล
 
1. นางจารุนันท์  บุญเฟื่อง
2. นางพัชนี  มูลปินใจ
 
352 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ทรตัน
2. เด็กชายนาวิน  อินต๊ะวงศ์
3. นางสาวพิกุล  ตาจุมปา
4. เด็กหญิงสร้อยสุดา  วงศ์ขยาย
5. เด็กหญิงสุภาวดี  ธรรมขันธ์
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
353 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงปุณยดา  นาคำวาว
 
1. นางสุเทพ  นนทธรรม
 
354 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงณัชนา  อินทะนนท์
2. เด็กชายประพัฒพงค์  กิติตาล
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
355 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  หยู่จันทร์
2. เด็กชายเอกชัย  เพิ่มบุญมา
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
2. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
356 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายณัฐวัตน์  หมีคณะ
2. เด็กชายพัทธนพงษ์  สมออ
3. เด็กชายพัทธนพันธ์  สมออ
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
2. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
357 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายอนุชา  จอดนอก
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
358 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  พุทธิสุข
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
359 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายนที  สีทองบูรณ์
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
360 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายคเชนทร์  พรมมา
2. เด็กหญิงจุรีย์วรรณ  ปัญญา
3. เด็กชายธีระยุทธ  สุวรรณจรัสศรี
 
1. นางจารุนันท์  บุญเฟื่อง
2. นางพัชนี  มูลปินใจ
 
361 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายปริญญา  เตจะสา
2. เด็กชายเจษฎา  อินต๊ะวงศ์
3. เด็กชายเสกข์  เรือนจันตา
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
2. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
362 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายวินิทร  สิทธิกิจ
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
363 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงวันทกานต์  ถวัลย์กานนท์
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
364 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงจิราพร  ใจคำปัน
 
1. นางพัชนี  มูลปินใจ
 
365 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายคุณานนท์  กันธิยะ
2. เด็กชายเพชรมงคล  รุ่งรัตน์
 
1. นายมงคล  ยาแก้ว
2. นางยุพิน  อินต๊ะพันธ์
 
366 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงนภาพร  สุนันต๊ะ
2. เด็กหญิงวรพิชชา  กิติตาล
 
1. นางพัชนี  มูลปินใจ
2. นายมงคล  ยาแก้ว
 
367 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายกฤษดา  ปาวิลา
2. เด็กชายชินกร  หมีคณะ
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
2. นายมงคล  ยาแก้ว
 
368 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  กาวี
2. เด็กหญิงพัชรี  สีทองบูรณ์
3. เด็กหญิงสุวนันท์  สิทธิปัญญา
 
1. นางพัชนี  มูลปินใจ
2. นางอรวรรณ  ปัญญารู้
 
369 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายภาสกร  อุตะมะติง
2. เด็กหญิงอัญชีรา  บุญทา
3. เด็กหญิงเกศราภรณ์  ไพรฑูรย์
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
370 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายคณิน  กันธิยะ
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
 
371 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายนัฐทวี  ศรีบุญเรือง
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
 
372 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. เด็กหญิงสร้อยสุดา  ยั่งสันติวงศ์
2. เด็กหญิงเสาวนีย์  เชิดชูคุณธรรม
3. เด็กหญิงแสงจันทร์  กุลสวัสดิ์มงคล
 
1. นางสาวเพียงดาว  เมืองคำ
 
373 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. นางสาวกรรณิการ์  อนุสรณ์ความดี
2. นางสาวสินจัย  พิชิตไพรสัณฑ์
3. นางสาวสีดา  เดชโชติเจริญ
 
1. นางเกศริน  กาชัย
 
374 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. นายสมพงษ์  เชิงยุทธ์พาณิช
 
1. นายอาทิตย์  วะไลใจ
 
375 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  จารุสมบัตินันท์
 
1. นางสาวสุกัญญา  สุจรัสวศินกุล
 
376 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. เด็กหญิงธิดา  ด่านศุภสกุล
 
1. นางสาวสุกัญญา  สุจรัสวศินกุล
 
377 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. นางสาวแสนรพี  ชื่นสุขเลิศเกษม
 
1. นางสาวสุกัญญา  สุจรัสวศินกุล
 
378 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. เด็กหญิงนิตยา   กุลสวัสดิ์มงคล
2. เด็กหญิงสินิญา  สนองกุศลทาน
 
1. นายกิตติพงษ์  หมื่นใจ
2. นางสาวเพียงดาว  เมืองคำ
 
379 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  เจนจิราพงศ์พันธุ์
2. เด็กชายชโยดม  รักษาอนันต์
3. เด็กหญิงนงลักษณ์  สัมพันธ์สินโกมล
 
1. นายดนัย  โนพี
2. นายอาทิตย์  วะไลใจ
 
380 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. เด็กหญิงนันทิกานต์  ยอดยิ่งหทัยกุล
2. เด็กหญิงปริชาติ  มาเมือง
3. เด็กหญิงแจ่มรุจินดา  ศุภาวรรณกุล
 
1. นางสาวณฐกร  กันทะปา
 
381 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. เด็กหญิงทวินันท์  ธิดาชนาพร
2. เด็กหญิงนารี  กิตติเดชอมร
3. เด็กหญิงเจนจิรา  บูชาพุทธคุณกุล
 
1. นางสาวณฐกร  กันทะปา
 
382 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงสุนิษา  แซ่เห่อ
 
1. นางสาวอาบทิพย์  สุรักษ์
 
383 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงฤดีพร   กอบความดี
 
1. นางสาวอาบทิพย์   สุรักษ์
 
384 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายสมชัย   แซ่เจ๊า
 
1. นายธนภัทร   ภูดอนตอง
 
385 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงสุนิษา   แซ่เห่อ
 
1. นางสาวลีลาวดี   ปละอุด
 
386 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงจินตรา   แซ่เจ๊า
2. เด็กชายณรงค์   แซ่เจ่า
3. เด็กชายประเวช   แซ่ว้าง
 
1. นางสาวสุทธิพร  ชัยศรีมณฑล
 
387 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายวรัถต์    เจริญเจ้าสกุล
 
1. นายธนภัทร   ภูดอนตอง
 
388 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. นางสาวกัญญาพัชร   เลาซาง
2. เด็กหญิงภัชรา   แซ่เฮ้อ
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  แซ่เห่อ
 
1. นางรสรินทร์   ตันนรา
2. นางสุภาพร  กันทะใจ
 
389 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงนารี   แซ่เห่อ
2. เด็กหญิงพรทิพย์   แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงมยุรี   แซ่เห่อ
4. เด็กหญิงระวี   แซ่เห่อ
5. เด็กหญิงสุวิมล   แซ่เจ่า
 
1. นางสาวศศิกานต์   สมถวิลชัยชาญ
 
390 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงนฤมล   เจริญเจ้าสกุล
2. เด็กชายศตวรรษ   โสภณกุลทรัพย์
3. เด็กชายสมชาย   แซ่เห่อ
4. เด็กหญิงสุมาลี   แซ่เห่อ
5. เด็กหญิงเกี่ยงคำ   ลุงมน
 
1. นายพิทักษ์   ไชยสถาน
 
391 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงกฤติมา   ทันจันทร์
 
1. นายนิธิพงค์   อาจใจ
 
392 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงพัชรา  แซ่จ่าว
2. เด็กชายมยุรี   แซ่เจ๊า
3. เด็กหญิงสุชาดา   แซ่ว้าง
 
1. นายถาวร   ยศศิริ
2. นางสาววารุณี  ธินวล
 
393 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายศักดิ์ระพี  แซ่เจ๊า
 
1. นางสาววารุณี  ธินวล
 
394 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายชุมพล   สัตย์บัญญากุล
2. เด็กชายรักพงศ์   เลาวือ
3. เด็กชายสมศักดิ์   แซ่เห่อ
 
1. นายนิธิพงค์   อาจใจ
 
395 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายตานไทย    ลุงออ
 
1. นางสาวมธุรส  เสนา
 
396 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงอารีย์   แซ่เห่อ
 
1. นางสาวมธุรส   เสนา
 
397 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงจรรยาลักษณ์  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงจารุณี  แซ่เห่อ
3. เด็กหญิงดาวิ   ขจรไพรวัลย์
4. เด็กหญิงพรสวรรค์   สำราญรักใจ
5. เด็กหญิงยุวรัตน์  จารุวัฒน์มงคล
6. เด็กหญิงรสสุคนธ์   วิระความดี
7. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ดิเรกชวนันท์
8. เด็กหญิงศรีสมพร  แซ่เห่อ
9. เด็กหญิงสุรยนันทน์  แซ่จาง
10. เด็กหญิงอมรรัตน์   บันทึกชีณบัญชร
11. เด็กหญิงอรญา  พิริยะวงศ์สกุล
 
1. นางสาวลีลาวดี   ปละอุด
2. นายวรนล  จาระณะ
 
398 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายจำเริญ   กุลขจรธรรม
2. นายธนะชัย   สังขกมล
3. เด็กชายวรพล   พรสินวรกาน
 
1. นายเศวต   ใจมูล
 
399 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายจรัญ   แซ่เจ๊า
2. เด็กชายนพรัตน์   แซ่เจ๋า
3. เด็กชายรุ่งโรจน์   แซ่เจ๊า
 
1. นายพิชัยภูษิต   เจริญเจ้าสกุล
 
400 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงจุฬารัตน์   แซ่เห่อ
2. เด็กหญิงธนพร   แซ่เจ่า
3. เด็กหญิงวิภาณี   สัตย์ธัญญากุล
 
1. นางสาวทิพวรรณ   กาญจนาปกรณ์
 
401 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายสงกรานต์  แซ่เห่อ
2. เด็กชายอินสอน  แซ่เห่อ
3. เด็กหญิงไหมทอง  รุ่งโรจน์ธนสมบัติ
 
1. นายถาวร   ยศศิริ
 
402 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงชลธี  แซ่ว้าง
2. เด็กหญิงรัตติยา  แซ่ว้าง
3. เด็กหญิงเยาวรี  แซ่ว้าง
 
1. นายถาวร   ยศศิริ
 
403 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายบัญญพนต์   แซเจ่า
2. เด็กชายมินหลู่   -
 
1. นายปรีชา   ไชยวงค์
 
404 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงพรทิพย์   แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงวิไลวัลย์   แซ่ว้าง
3. เด็กหญิงเพ็ญศิริ    แซ่เจ่า
 
1. นายเศวต   ใจมูล
 
405 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงกาญจนา   แซ่เฮ้อ
2. เด็กหญิงเนาวรัตน์   แซ่เจ๊า
 
1. นายเอกลักษณ์   ชนม์ประกาย
 
406 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายจารุณี   แซ่เห่อ
2. เด็กหญิงพัชรา   แซ่เจ๊า
3. เด็กหญิงรัชนี   ตระกูลคุณอนันต์
 
1. นายเศวต   ใจมูล
 
407 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายพงษ์ศักดิ์   แซ่เห่อ
2. เด็กชายพนม   แซ่เห่อ
 
1. นายปรีชา   ไชยวงค์
 
408 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายพิณวรรณ   ซื่อสันติกุล
 
1. นางสาวสุทธิพร   ชัยศรีมณฑล
 
409 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงจินตรา   แซ่เจ๊า
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงศิรินภา   จอมปุก
 
410 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงหอมคำ   ศรีวรากรกุล
 
 
411 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงรณพร  เจริญเจ้าสกุล
 
1. นางสาวนฤมล   ปาสุนันท์
 
412 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงแสงดาว   แซ่โซ้ง
 
1. นางสาวนฤมล   ปาสุนันท์
 
413 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงกฤติมา   ทันจันทร์
 
1. นางสาวนฤมล   ปาสุนันท์
 
414 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายชาญกิจ   แซ่เห่อ
2. เด็กชายชาติชาย   แซ่เจ่า
3. เด็กชายทวีศักดิ์   แซ่เห่อ
4. เด็กชายประยูร   แซ่เจ๊า
5. เด็กชายสงกรานต์   แซ่เห่อ
6. เด็กชายสหัสวรรษ   แซ่เจ่า
7. เด็กชายอนุสรณ์   เจริญเจ้าสกุล
8. เด็กชายเกียรติศักดิ์    แซ่ว้าง
 
1. นายธฤตวัน   ใจคำปัน
 
415 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายบริวัฒน์  แซ่เจ๊า
2. นายปราโมทย์    แซ่ว้าง
3. นายพงษ์ศักดิ์    แซ่เห่อ
4. นายพนม   แซ่เห่อ
5. นายสมศักดิ์   แซ่เจ๊า
6. เด็กชายสิทธิ์ชัย   แสงเจ๊า
7. เด็กชายเฉลิมสักดิ์   เจริญเจ้าสกุล
8. นายเติมศักดิ์    เจริญเจ้าสกุล
 
1. นายธฤตวัน   ใจคำปัน
 
416 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงกาญจนา   แซ่เจ๋า
2. เด็กชายวิลาวรรณ   แซ่เจ๊า
3. เด็กหญิงสุดาพร   แซ่เฮ้อ
 
1. นางภัทร์นฤน    โพธิ์ทิพย์วงษ์
 
417 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงชุรีพร   แซ่ย้าง
2. เด็กหญิงปาริฉัตร   ซื่อสันติกุล
3. เด็กหญิงวิลัยพร   เลาวือ
 
1. นางภัทร์นฤน   โพธิ์ทิพย์วงษ์
 
418 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายคณาศักดิ์  ทองคณาทรัพย์
2. เด็กชายธงชัย   จิราภรณ์เทวี
 
1. นางสาวนฤมล   ปาสุนันท์
2. นางสาวสุทธิพร    ชัยศรีมณฑล
 
419 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงกุลสตรี    แซ่ว้าง
2. เด็กชายอ่อง  -
 
1. นางสาววลัยลักษณ์   ตั้งเจียมศรี
 
420 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายจักรพงษ์   แซ่ว้าง
2. เด็กชายทินกร   แซ่เห่อ
3. เด็กชายสุรชัย   แซ่เห่อ
 
1. นางสาวมธุรส    เสนา
2. นางสาวสุทธิดา   รุกขวัฒนาชน
 
421 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง สาขาแม่สะต๊อบ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ   มนัสมโนกุล
2. เด็กหญิงดาราพร   รักเกียรติพงศ์
 
1. นายศิโรเวฐน์   เจริญบรรพต
 
422 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง สาขาแม่สะต๊อบ 1. เด็กชายธงชัย  นำโชคอริยะ
2. เด็กชายวิโรจน์   พนาสันติคุณ
3. เด็กชายอนุสรณ์   มนัสมโนกุล
 
1. นายช่วย   ศรีโรจน์ชัยกิจ
2. นางเกศริน   กองจันทร์
 
423 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง สาขาแม่สะต๊อบ 1. เด็กชายครรชิต   นันทวิเชียรฤทธิ์
2. เด็กชายวันชัย   มนตราประทีป
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์   ภูผาอารักษ์
 
1. นายไกรศิลป์   ใจยา
 
424 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง สาขาแม่สะต๊อบ 1. เด็กหญิงจันทิรา   ลาภโสมนัส
2. เด็กชายอนุสรณ์   มนัสมโนกุล
3. เด็กหญิงแตะแนะ   จะเด่อ
 
1. นายเชิดพงค์   วงค์ห้อ
 
425 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงอรปรียา  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นางสาวสมรยศ   คณโฑทองคำ
 
426 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายพิชัยยุทธ  ไม่ทราบ
 
1. นางสาวสมรยศ  คณโฑทองคำ
 
427 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงชื่นกมล  แซ่เห่อ
 
1. นางสาวสมรยศ  คณโฑทองคำ
 
428 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงวิลาวรรณ  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นางสาวสมรยศ  คณโฑทองคำ
 
429 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  แซ่เห่อ
2. เด็กหญิงวิศรา  พงษ์ไพบูลย์กิตติ์
 
1. นางสาวสมรยศ  คณโฑทองคำ
2. นางสาวสายชล  ศรีพูล
 
430 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  แสงสรทวีศักดิ์
2. เด็กหญิงจินดา  แซ่เฒ่า
 
1. นายจิรพล  ทิพยมณฑล
2. นายวัฒนา  โรจน์เจริญชัย
 
431 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงคำอ่อน  ไม่ทราบ
2. เด็กชายเดือน  ไม่ทราบ
 
1. นางสาวนิศาชล  องอาจ
2. นางสาวศุภลักษณ์  กอบเหมือนฝัน
 
432 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายจิรเดช  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  แซ่เฒ่า
 
1. นางสาวนิศาชล  องอาจ
2. นางสาวศุภลักษณ์  กอบเหมือนฝัน
 
433 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายจิรเดช  แซ่เถ้า
2. เด็กชายทุน  ไม่ทราบ
3. เด็กชายนิทัศน์  แสงสรทวีศักดิ์
4. เด็กชายพิชัยยุทธ  แซ่เห่อ
5. เด็กหญิงวิภา  แซ่เห่อ
6. เด็กชายวิรชัช  แสงสรทวีศักดิ์
7. เด็กหญิงวิไลภรณ์  แซ่เห่อ
8. เด็กหญิงศลินญา  แซ่เจ๊า
9. เด็กหญิงศศิธร  แซ่เห่อ
10. เด็กหญิงศิริพร  แซ่เจ๊า
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
2. นายสุริยา  แสงสรทวีศักดิ์
3. นายอเนก  กุออ
 
434 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  แซ่เห่อ
2. เด็กหญิงเพชรเกษม  แซ่เห่อ
3. เด็กหญิงแสงเดือน  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นายสุริยา  แสงสรทวีศักดิ์
2. นายอเนก  กุออ
 
435 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายขจรศักดิ์  บุญชูรุ่งโรจน์
2. เด็กชายชัยรัตน์  แสงสรทวีศักดิ์
3. เด็กชายเนรมิต  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นางสาวพรทิพย์  ใจยา
2. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
 
436 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายกวีศักดิ์  กลิ่นกุหลาบไพร
2. เด็กชายจีรศักดิ์  แซ่เห่อ
3. เด็กชายรัฐทัยธ์  เราเท่า
 
1. นางสาวพรทิพย์  ใจยา
2. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
 
437 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แซ่เห่อ
2. เด็กชายรังสิต  แซ่เห่อ
3. เด็กชายสุรชัย  แซ่เจ๊า
 
1. นางสาวพรทิพย์  ใจยา
2. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
 
438 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายเรืองศักดิ์  แซ่เห่อ
 
1. นายจิรพล  ทิพยมณฑล
 
439 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายวารินทร์  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นายจิรพล  ทิพยมณฑล
 
440 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายณรงค์  แซ่เฒ่า
 
1. นางสาวนารีรัตน์  กูลเม็ง
 
441 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงวิไลพร  สุรเสียงสิริสกุล
 
1. นางสาวนารีรัตน์  กูลเม็ง
 
442 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายชัชวาล  แสงสรทวีศักดิ์
2. เด็กชายไตรภพ  แซ่เห่อ
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
2. นางสาวสายชล  ศรีพูล
 
443 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายชัชวาล  แซ่เฒ่า
2. เด็กชายวีรชน  แซ่เฒ่า
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
2. นางสาวสายชล  ศรีพูล
 
444 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 3 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงหมวย  ไม่ทราบ
 
1. นางสาวนารีรัตน์  กูลเม็ง
 
445 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายกิติพงษ์  แซ่เฒ่า
2. เด็กชายทัศนะ  แซ่เฒ่า
3. เด็กชายธงชัย  เกษตรกุลทรัพย์
4. เด็กชายธนากรณ์  แซ่เห่อ
5. เด็กชายวีรพล  แซ่เห่อ
6. เด็กชายสุทธิเดช  แซ่เห่อ
 
1. นายจิรพล  ทิพยมณฑล
2. นายสุริยา  แสงสรทวีศักดิ์
3. นายอเนก  กุออ
 
446 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายทินกร  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
 
447 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านป่าแดด 1. เด็กหญิงณิชมน  วัชรไพพิพิจ
 
1. นางพัชรี  มุทุมล
 
448 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านป่าแดด 1. เด็กชายโสภณัฐ  ผัดอูป
 
1. นางพัชรี  มุทุมล
 
449 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าแดด 1. เด็กชายธีรวัฒน์  ศรีเที่ยง
 
1. นางุสุชัญญา  สุขใจ
 
450 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าแดด 1. เด็กหญิงฌาวนันท์  กรรณิกา
 
1. นางสุชัญญา  สุขใจ
 
451 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าแดด 1. เด็กหญิงกาญจนา  โยรภัตร
2. เด็กหญิงจิรภัทร์  สุกใส
3. เด็กหญิงปัญชญา  สารินจา
4. เด็กหญิงวนิดา  จรพิบุญ
5. เด็กหญิงศิริพร  ธุระนันท์
6. เด็กชายเกษตร  แก้ววังศรี
 
1. นางนิตยา  ปิมปา
2. นางสุชัญญา  สุขใจ
3. นางสาวสุรีย์ฉาย  มิ่งแก้ว
 
452 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กหญิงชลิตวรรณ  กตัญชลีกรกุล
2. เด็กชายนิติ  พรสมบูรณ์ศรี
3. เด็กชายบดินทรืศักดิ์   จำตรี
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
2. นางสาววชิราพร  มณีรัตน์
 
453 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายธีรเดช  กระจ่างกิจคงเชื้อ
2. เด็กหญิงสุนิษา  บุญรัง
3. เด็กหญิงอมลวรรณ  เจตนาสืบสกุล
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
2. นางสาววชิราพร  มณีรัตน์
 
454 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายนพดล  แดนทองสดใส
2. เด็กชายอภิเชษฐ์  สัมพันธ์สินชาญ
 
1. นายปิยะพงษ์  เพ็ญธรรม
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
455 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายจิราวรรณ  บุญรัง
2. เด็กหญิงนิยะดา  สะอาดนิติ
3. เด็กหญิงนุชจรี  ใจตื้อ
4. เด็กหญิงอารยา  พิทาคำ
5. เด็กหญิงอโรชา  ชมภูศิริกุล
 
1. นายปิยะพงศ์  เพ็ญธรรม
2. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
 
456 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กหญิงกุลชา  มงคลเจริญกุศล
2. เด็กหญิงจันทิรา  ชื่นสุขพากเพียร
3. เด็กชายสุรชัย  สัมพันธ์สินชาญ
4. เด็กชายอภิราช  กระจ่างกิจคงเชื้อ
5. เด็กหญิงเกศินี  เกษมสุขเจริญกุล
 
1. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
457 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายก้องภพ  ลาภขันเพชร
2. เด็กหญิงละออรัตน์  พงษ์สิทธิไพร
3. เด็กชายวุฒิชัย  สัมพันธ์สินชาญ
4. เด็กหญิงสุทธิดา  นิยมยอดคีรี
5. เด็กชายเจตพล  กระจ่างกิจใจชุ่ม
 
1. นางสาวปูรณ์ญาดา  กาพย์ตุ้ม
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
458 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กหญิงจินดาพร  นิมิตจรรยา
2. เด็กชายวีรชน  สุกใส
3. เด็กหญิงสาวิตรี  กุแสนใจ
 
1. นางสาวปูรณ์ญาดา  กาพย์ตุ้ม
2. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
 
459 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายนันทพงศ์  โกฎฉกรรจ์
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
 
460 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กหญิงนุชจรี  ใจตื้อ
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
 
461 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายเสกษฎาวุฒิ  ศรีโสดา
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
 
462 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กหญิงอมรศรี  ยมแก้ว
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
 
463 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายจัทธพล  ลาภขันเพชร
2. เด็กหญิงจิราพัชร  นะติกา
3. เด็กหญิงลำดวน  ตระกูลวิจิตร
 
1. นางสาววชิราพร  มณีรัตน์
 
464 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านผาละปิ 1. เด็กชายสันติสุข  ผูกไมตรีสัมพันธ์
 
1. นายพัฒนพงศ์  เดชะปราปต์
 
465 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านผาละปิ 1. เด็กชายชินวัตร   เดโชก้องปฐพี
2. เด็กชายสุรทิน  ธนิตธนทรัพย์
 
1. นายวีระ  สุรินทร์
 
466 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านผาละปิ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา   ชลธิศบรรพต
2. เด็กชายชนะพงษ์   ประมูลเงินทอง
3. เด็กชายถวายชัย   ยิ่งสินสาขา
4. เด็กชายทรงวุฒิ   ปางหินฝนรักษา
5. เด็กชายธราเทพ   เจตนาทวีทรัพย์
6. เด็กหญิงปริศนา   เกษมเลิศดี
7. เด็กชายมงคล   จิราภรณ์เทวี
8. เด็กชายสันติสุข  ผูกไมตรีสัมพันธ์
9. เด็กหญิงสุนิตา   หนุนทรัพย์เงินดี
10. เด็กหญิงสุนิศา    จิราภรณ์เทวี
11. เด็กหญิงสุพรรษา   ศักดิ์ชินธาดากุล
12. เด็กหญิงอมหวาน   กิจสำราญกร
13. เด็กหญิงอวยพร   จิราภรณ์เทวี
14. เด็กหญิงอัญชลี  ผูกไมตรีสัมพันธ์
15. เด็กหญิงเกศณีร์   พระนิเวศน์
 
1. นายพัฒนพงศ์  เดชะปราปต์
2. ว่าที่ร้อยตรีสมเกียรติ  ขวัญใจไพเราะ
 
467 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านผาละปิ 1. เด็กชายชูแสง   ชลธิศบรรพต
 
1. นายสมศักดิ์  ก้างยาง
 
468 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านผาละปิ 1. เด็กชายทิวทัศน์   อนุกุล
2. เด็กหญิงศศิวิมล   ปอโซโร
 
1. นายสันติ  สุขจิต
 
469 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กหญิงวิภวานี   กุลสุพรรณรัตน์
 
1. นายมั่นชัย   เฟื่องฟูกิจการ
 
470 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กหญิงสุพรรษา   ชมพูนุทแจ่มจรัส
 
1. นางสาวจิราวรรณ   ศรีเที่ยง
 
471 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กชายสมบูรณ์   กุลสุพรรณรัตน์
2. เด็กชายสุรพล   แซ่ย่าง
 
1. นายทศพล   ทิพย์ปิ่นทอง
 
472 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กชายวิทยา   เลาจาง
2. เด็กชายสิทธิพงษ์   แซ่ย่าง
 
1. นายทศพล    ทิพย์ปิ่นทอง
 
473 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กหญิงกวินนา   แซ่ย่าง
 
1. นางอารีย์   บัวพัฒน์
 
474 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กหญิงจิรภัทร   แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงสายพิณ   แซ่ย่าง
 
1. นางสาวเกศสุดา   รู้ซื่อ
 
475 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กชายวิชิต   แซ่ย่าง
2. เด็กชายศุภกิจ   แซ่ย่าง
 
1. นางสาวอารีรัตน์   แสนสามก๋อง
 
476 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กชายส่วยหลู่   ลุงปัน
 
1. นางสาวขวัญจิรา   มหาวนาไพร
 
477 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านพุย สาขาพุยใต้ 1. เด็กหญิงเกวลิน   ฉัตรไทยรุ่ง
 
1. นางสาวนางรำไพ   บุตรต๊ะ
 
478 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านพุย สาขาพุยใต้ 1. เด็กชายคณิศร   ชัยศรีมงคล
2. เด็กชายชยากร   จุรีสิริกุล
 
1. นายพินิจนันท์   ทานา
 
479 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านพุย สาขาพุยใต้ 1. เด็กหญิงนภาลัย   แซ่ย่าง
2. เด็กชายสมเกียรติ   วันสิริโอภาส
 
1. นายพินิจนันท์   ทานา
 
480 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 87 ทอง 7 โรงเรียนบ้านพุย สาขาพุยใต้ 1. เด็กชายคมกริช    วัฒนศักดิ์โสภณ
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา   กูลสวัสดิ์มงคล
 
1. นายพินิจนันท์    ทานา
 
481 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางหลวง 1. เด็กหญิงกัลยาณี  วันทากูล
2. เด็กหญิงฉันทพิชญา  วรรณลักษณ์
3. เด็กหญิงณัฐกานต์  จิตตาดู
4. เด็กชายวรเทพ  สารินจา
5. เด็กชายโกรเมนท์  แก้ววังศรี
 
1. นางทิพย์สุธา  แก้วชมภู
2. นางวิรินดา  แสงปัน
 
482 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงเพ็ญนภา  เขื่อนแก้ว
 
1. นางศรีพูล  เป็งใจยะ
 
483 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ต้อติดวงค์
2. เด็กหญิงเรวดี  อินตาสา
 
1. นายเลื่อน  กันทะใจ
 
484 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กชายธวัชชัย  สำราญศรี
2. เด็กชายนราวิชญ์  แก้วสิงห์สุ
 
1. นายเลื่อน  กันทะใจ
 
485 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  มูลปัญญา
2. เด็กชายชินวัฒน์  โพธานันท์
3. เด็กชายฐิติกร  ทาดวงเด่น
4. เด็กชายณัฐชานนท์  แดงขาวเขียว
5. เด็กหญิงธัญชนก  ด้วงนา
6. เด็กหญิงปวันรัตน์  อินต๊ะคำ
7. เด็กหญิงมนัสนันท์  บุญทาวงค์
8. เด็กหญิงวราลี  สำราญศรี
9. เด็กหญิงอภิญญา  แก้วเคียงคำ
10. เด็กชายเจษฏา  ฝั้นใจตัน
 
1. นายรณชัย  ตั๋นยัง
2. นางศรีพูล  เป็งใจยะ
 
486 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 3 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงศศิวรรณ  แก้วทา
 
1. นางสาวปรัญญาณี  โคกไพร
 
487 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กชายกิตติกร  เสวตวงค์
2. เด็กหญิงวรางคณา  แก้วสิงห์สุ
3. เด็กชายไกรวิชญ์  แก้วก๋า
 
1. นายศรีพูล  เป็งใจยะ
2. นายเลื่อน  กันทะใจ
 
488 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงวรางคณา  แก้วสิงห์สุ
2. เด็กหญิงวันวิสาข์  เกาะกอวิน
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ใจยา
 
1. นายอุดมศักดิ์  ขัตลิวงค์
 
489 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กชายธนภูมิ  บุญรักษา
2. เด็กชายอรุณ  ยุบยำแสง
 
1. นางสาวปรัญญาณี  โคกไพร
 
490 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงอรณา  เลิศหลั่งหลาย
2. เด็กหญิงแสงทอง  ภาวนีย์กุล
 
1. นางสาวอนงค์  หมอกใหม่
 
491 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  แฝงด่านกลาง
 
1. นายครองศักดิ์  เบิกบาน
 
492 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  สิทธิคงดำรง
2. เด็กชายภานุพงษ์  พัฒนชูสกุล
3. เด็กชายศิววงศ์  กิตติธราพงศ์
 
1. นายพิทักษ์  สวนใจ
 
493 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กชายทินกร  สุนทรเมฆาเขต
2. เด็กชายศุภชัย  บรมบรรพตกุล
3. เด็กชายสว่าง  นิรมิตรความดี
 
1. นายพิทักษ์  สวนใจ
 
494 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กชายณัชพล  เถมินพนา
2. เด็กชายวิโรจน์  วิริยะสามารถ
 
1. นายพิทักษ์  สวนใจ
 
495 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงวรรธนะสิน  ชัยประสิทธิ์พนา
2. เด็กหญิงอรจิรา  ชัยประสิทธิ์พนา
 
1. นางสาวอนงค์  หมอกใหม่
2. นายเสฐียร  กูลเรือน
 
496 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กชายพนากิจ  ภูมิอนันต์พนาไพร
2. เด็กชายสุริยา  มงคลเลิศนภา
 
1. นายพรชัย  หนักแน่น
 
497 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงณัชชา  จิตรวารีเกษม
2. เด็กหญิงพรนิภา  บรินทคุณธรรม
3. เด็กหญิงพิมพ์จันทร์  กมลรักสันติ
 
1. นายครองศักดิ์  เบิกบาน
2. นางวันวิสาข์  อานันท์
 
498 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กชายชุติเดช  ดอกดวงพุฒิกุล
2. เด็กชายปัฐน์  กิจเจริญชัยกุล
 
1. นายพรชัย  หนักแน่น
 
499 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงนัฐธิตา  สิงหาเพชร
 
1. นายชาญยุทธ  ตันหน้อย
 
500 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงวาสนา  ยศถามี
 
1. นางผ่องพรรณ  พุทธวงค์
 
501 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. นายคุณากร  อุประก้อน
2. นางสาวจิณห์วรา  ติ๊บเตปิน
3. นางสาวอริสรา  ปัญญายิ่ง
 
1. นางผ่องพรรณ  พุทธวงค์
2. นางสมจิตร  ขัติวงษ์
 
502 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายวัชรเกียรติ  สุริยะชัย
2. เด็กหญิงสุจิรา  เซงคะแซ่
 
1. นางณัฐนันท์  แสนเรือน
2. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
503 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายชัยณรงค์  คำไรยัพ
2. เด็กชายภูหิรัญ  โพธิสุยะ
 
1. นางผ่องพรรณ  พุทธวงค์
2. นางสมจิตร  ขัติวงษ์
 
504 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายอุกฤษ  คำภิโล
 
1. นางณัฐนันท์  แสนเรือน
 
505 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญยิ้ม
2. เด็กชายวัชรเกียรติ  สุริยะชัย
3. เด็กหญิงเกียรติกานต์  วงศ์นันตา
 
1. นางสาวจีราภรณ์  ปินตาปวง
2. นางศุภลักษณ์  รักษาดี
 
506 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 39 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงบุญหล้า  นายซอ
2. เด็กหญิงอณุภา  พงศ์ไพรสณฑ์
3. เด็กหญิงอาภรณ์  วนาไพรศรีดง
 
1. นางสาวจีราภรณ์  ปินตาปวง
2. นางศุภลักษณ์  รักษาดี
 
507 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงฐิติพร  ทิปัญญา
2. เด็กหญิงวีธรา  สอนปัญญา
3. เด็กหญิงอารีย์  แปงถานี
4. เด็กหญิงเยาวพา  แซ่ฟุง
5. เด็กหญิงแรมจันทร์  -
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
2. นางพิมพา  สิทธิฟอง
 
508 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. นางสาวรัตนา  รักสันติภาพกุล
2. นางสาววรัญญา  ขุนเตี๊ยะ
3. นางสาวศิริลักษณ์  อุดรมูลนิธิ
4. นางสาวสุธาทิพย์  สุวรรณชลธี
5. นางสาวอารยา  ปู่เงิน
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
2. นางพิมพา  สิทธิฟอง
 
509 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงฉัตรลดา  พูนเพิ่ม
2. เด็กหญิงชนากานต์  ต๊ะมัง
3. เด็กหญิงณัฐริกา  โคตรวงษา
4. เด็กหญิงภูวรินทร์  ล้อลำเลียง
5. เด็กหญิงศิริจันทร์  คงประหยัดดี
6. เด็กหญิงศิริลักษณ์  อุดรบุญนิธิ
7. เด็กหญิงสุรีย์วัลย์  เติมบรรยงกุล
8. เด็กหญิงอธิตญา  โปธายี
9. เด็กหญิงอวยพร  ไพขะฮอ
10. นางสาวเพ็ญศรี  เมฆามาศคีรี
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
2. นางธัญญารัตน์  ป้องญาติ
3. นางสาวพิรุฬลักษณ์  ต๊ะมัง
 
510 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงจิรัชยา  มะโนเพชร
2. นางสาวสุธิตา  นันตา
3. นางสาวสุภาพ  ปันถา
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
2. นายปรเมศว์  ท้าวแก่น
 
511 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงสุพระพร  สุวรรณชลธี
 
1. นางทวีจิต  ณ รังษี
 
512 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงศิริภรณ์  เตชะตา
 
1. นางทวีจิต  ณ รังษี
 
513 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงนภารัตน์  สุพรรณ์
 
1. นางทวีจิต  ณ รังษี
 
514 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายธีร์จุฑา  จันทร์สีสม
2. เด็กชายวัชรพงศ์  นันต๊ะภูมิ
3. เด็กชายโกสุม  เฉลิมชัยสัมพันธ์
 
1. นายชาญยุทธ  ตันหน้อย
2. นางทวีจิต  ณ รังษี
 
515 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงอัญมณี  มายะวงค์
 
1. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
516 ศิลปะ ซออู้ ม.1-ม.3 69 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงนภารัตน์  สุพรรณ
 
1. นายวิทยา  อินต๊ะยศ
 
517 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายบุญญาพัฒน์  กาฬพรรณลึก
 
1. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
518 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงวริศรา  เตียมใจ
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
519 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงพรชิตา  นันต๊ะภูมิ
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
520 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายมนตรี  คำวงศ์ษา
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
521 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงพรชิตา  นันต๊ะภูมิ
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
522 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. นางสาววริศรา  เตียมใจ
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
523 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงกนกพร  สกุลประชา
2. เด็กหญิงวริฐา  สุใจจัน
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  กันทะวงค์
4. เด็กชายสรศักดิ์  บุญมาปะ
5. เด็กชายอัครพล  สุวรรณะ
6. เด็กหญิงเจนจิรา  จันตา
 
1. นางสาวพัชโรบล  ยอมวิไล
2. นางพิมพา  สิทธิฟอง
3. นางสาวเครือวรรณ  ปัญญาจักร
 
524 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงจิระนันท์  นันต๊ะโส
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  แสนใจบาล
3. เด็กชายศุภกรณ์  ยานะโส
 
1. นายสงกรานต์  หน้อยปัญญา
2. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
525 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายรัชชานนท์  เรือนก๋องเงิน
2. เด็กชายรัฐพล  ชนะ
3. เด็กชายราชัน  ศรีแก้ว
 
1. นายสงกรานต์  หน้อยปัญญา
2. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
526 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงพรชิตา  กาวิล
2. เด็กชายภานุพันธ์  ขันเงิน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีภัฑฐ์ธฬโชค  ปัญญาวัฒน์ธนกุล
2. นายวิทยา  อินต๊ะยศ
 
527 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงอัญมณี  มายะวงค์
 
1. นางสาวพิรุฬห์ลักษณ์  ต๊ะมัง
 
528 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงธวัลรัตน์  มั่งมี
2. เด็กหญิงสันต์ชนก  กาละวิน
3. เด็กหญิงสุรัชดา  นันต๊ะภูมิ
 
1. นางฉันทนา  คำแดง
2. นางสาวพิรุฬห์ลักษณ์  ต๊ะมัง
 
529 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงวนาลี  พิทักษ์ชลธี
2. เด็กหญิงอารยา  ปู่เงิน
 
1. นางธัญญารัตน์  ป้องญาติ
2. นางสุวัฒนา  สุตาคำ
 
530 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายคณิน  เตจ๊ะ
2. เด็กชายอิทธิพล  แสนใจบาล
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
2. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
531 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. นางสาวดารารัตน์  สอนรอด
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
 
532 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงศิริญญา   ผัดแดง
 
1. นางพรรณี   กันใหม่
 
533 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กชายณัฐนันท์   วรรณทัย
2. เด็กชายอ่อง  นัยคำ
3. เด็กชายแหน่ละ    ลุงวิชะ
 
1. นายจวง    น้อยเรือน
 
534 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กชายธนพล  แก้วสุใจ
 
1. นายกร  กาญจน์กนกพร
 
535 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงสุวนันท์   หาญเมืองใจ
 
1. นายกร  กาญจน์กนกพร
 
536 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กชายปรีชา    นัยคำ
2. เด็กชายพูนทรัพย์   ปิยาโน
3. เด็กชายเมืองป่าง  ไม่ทราบนามสกุล
 
1. นางพรรณี   กันใหม่
 
537 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงพรชิตา   มูลใหม่
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์    มาตั๋น
3. เด็กหญิงไพลิน   รองขันแก้ว
 
1. นางพรรณี  กันใหม่
 
538 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงจันทร์แสง   นัยคำ
2. เด็กหญิงชฎาพร   ศรีวิชัย
3. เด็กหญิงพรชิตา  มูลใหม่
4. เด็กหญิงพรชิตา  สุภาพันธ์
5. เด็กหญิงวนิดา   อาศัยการณ์
6. เด็กหญิงส่วยอิ่ง    ลุงซู่
 
1. นางระเบียบ  แสนสีอ่อง
 
539 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงคำดี    ปู่เมือง
 
1. นางนวลทิพย์   สุตาคำ
 
540 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงณิภาพร   สมพร
 
1. นางนวลทิพย์   สุตาคำ
 
541 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงวรินญา   บุญยืน
2. เด็กหญิงสุทธิดา    ปัญโยยอด
 
1. นายสมชัย   อุปนันท์
 
542 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงฐิติพร   ปัญญาสม
 
1. นางสาวอชิรญา  ใจเป็ง
 
543 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงหมวย   คำอ้าย
 
1. นางสาววรวลัญช์   คำตุ้ย
 
544 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงศศิกานต์   บุญนาวา
2. เด็กหญิงเสาวนีย์   คำจันทร์ใจ
 
1. นายจุมพล   ใจมณี
 
545 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา   โม๊ะยอง
2. เด็กชายณัฐพงศ์    แก้วบุญมา
3. เด็กหญิงยลรวี   ติ๊บต่อเปี้ย
 
1. นายวิวัฒน์   สังขรักษ์
 
546 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กชายนรากร   คำจันทร์ใจ
2. เด็กหญิงพรทิวา  คำอ้ายอุด
3. เด็กหญิงอารัญญา   มาลา
 
1. นายวิวัฒน์   สังขรักษ์
 
547 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงปลายฟ้า  คำปัน
 
1. นายวิวัฒน์  สังขรักษ์
 
548 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กชายจตุพล   บุญมาปะ
 
1. นายสมบัติ  มายาง
 
549 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงอุบลรัตน์   แก้วเมืองบาง
 
1. นายสมบัติ  มายาง
 
550 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  เปี้ยปาลาน
2. เด็กหญิงอภิชญา   เปี้ยปาลาน
3. เด็กหญิงอัญรญา   ปันเป็ง
 
1. นางสาวอชิรญา    ใจเป็ง
 
551 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงพรพิมล   พันธ์พิระ
 
1. นางสาววรวลัญช์   คำตุ้ย
 
552 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กชายชัชวาล  รุ่งเจริญตระกูล
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ประทีปพงษ์อรัญ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกันตดณ  ลืนดำ
2. นางผ่องพรรณ  แก้วคำ
 
553 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กชายนครชัย  กล้าณรงค์เชาว์
2. เด็กชายนพคุณ  ธรรมชาติสุขใจ
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางผ่องพรรณ  แก้วคำ
 
554 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  สมโภชน์ปรีดา
2. เด็กหญิงเกศินี  วัฒนประวีณกุล
3. เด็กหญิงไพริน  คงคีรีมาศ
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางผ่องพรรณ  แก้วคำ
 
555 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กชายกิตติชัย  กล้าณรงค์เชาว์
2. เด็กชายธวัชชัย   ยิ่งสินสุทัศน์
3. เด็กชายวาชัย  วิทยาปราโมทย์
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางสาววันเพ็ญ  สุภาปรีดากุล
 
556 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กหญิงนภาพร  ปัญญาอรัญโรจน์
2. เด็กหญิงเด็กหญิงชุติมา  กล้าณรงค์ชีพ
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางผ่องพรรณ  แก้วคำ
 
557 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กหญิงจันทรกานต์  ต๊ะอุ่น
 
1. นางสาวฐิติกา  เขื่อนแก้ว
 
558 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กชายทักษิณ  วิรามอำไพ
2. เด็กชายวทันยู  ถิ่นทองท่าผา
3. เด็กชายวัศพล  บุญวารีรักษ์ไพร
 
1. นางนวรัตน์  ริยะนา
2. นางสาวสิริกาญจน์  แก้วบุตร
 
559 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ลาภขันเพชร
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  อำไพถาวรกุล
3. เด็กหญิงณีรนุช  ไชยบุตร
 
1. นางสาวฐิติกา  เขื่อนแก้ว
2. นายทรงพล  มณทนม
 
560 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กหญิงชุติมา  จันทรบุตร
2. เด็กหญิงบุลพร  ชวนะมุ่งสกุล
3. เด็กชายสรวิศ  พิทาคำ
 
1. นางสาวจุไรรัตน์  บุญเทียม
2. นางสาวฐิติกา  เขื่อนแก้ว
 
561 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กหญิงเบ็ญญญาภา  นันทวิเชียรชม
 
1. นางสาวฐิติกา  เขื่อนแก้ว
 
562 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองคัน 1. เด็กหญิงกัลย์รัตน์  ใหม่พรม
2. เด็กหญิงปนัดดา  สละดีจันทร์
 
1. นายวิบูลย์  รุจิเลิศ
 
563 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 57 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านหนองคัน 1. เด็กชายพิเชษฐ์  สละดีจันทร์
2. เด็กชายวีระดล  จันตาโลก
 
1. นางปราณี  มูลเป็ง
 
564 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหาดนาค 1. เด็กชายฐิติสรรค์  ขันแข่งบุญ
 
1. นายอาทิตย์  ญาณพันธุ์
 
565 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 23 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านหาดนาค 1. เด็กหญิงวรารัตน์  ปัญญาแสง
 
1. นางฐิติอร  ปินทะยา
 
566 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหาดนาค 1. เด็กชายฐิติสรรค์  ขันแข่งบุญ
 
1. นายอาทิตย์  ญาณพันธุ์
 
567 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงศิลันฏา  อุดกลวย
 
1. นางอำพร  ยศถามี
 
568 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 67 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงนิลวรรณ  นะสี
 
1. นางนงลักษณ์  แก้ววงค์ดี
 
569 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงสุภาพรรณ  โคตะมะ
 
1. นางอัมพร  ยศถามี
 
570 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงอริสรา  ตุ้ยยวง
 
1. นางสาวภาวดี  ปวีณเกียรติคุณ
 
571 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงสุกฤตา  กาวิตา
 
1. นางอุทัยรัตน์  บุษบงค์
 
572 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงเจนจิรา  ยาวิระ
 
1. นางนงลักษณ์  แก้ววงค์ดี
 
573 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายภานุพงษ์  จินาวงค์
 
1. นางอัมพร  ยศถามี
 
574 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงวรินยุพา  ศรีสอนใจ
2. เด็กหญิงศศิพิชา  พิชญทานต์นนท์
3. เด็กหญิงอรนิชา  กุนนะนวน
 
1. นายดนุพล  ตลาด
2. นางภาวดี  ปวีณเกียรติคุณ
 
575 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงกรวลัย  วงศ์กันฟู
2. เด็กหญิงณิชกานต์  คำยะเดช
3. เด็กหญิงอริสา  เป็งขันธ์
 
1. นายดนุพล  ตลาด
2. นางสาวนุชจรีย์  เด่นนภาคุณากร
 
576 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  กุนนะนวน
2. เด็กหญิงอรนภา  จันตาบูรณ์
 
1. นายดนุพล  ตลาด
2. นางลาวัลย์  ศรีชูทอง
 
577 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงพิจิตรา  พันพีระ
2. เด็กชายภาสกร  ตาทิโน
 
1. นายดนุพล  ตลาด
2. นายบุญเตียง  ดวงวิโรจน์
 
578 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายสมรักษ์  อินต๊ะคำ
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ร่มโพธิ์
3. เด็กชายเดชา  มห่รัตน์
 
1. นางสาวพนิตา  ใจยะวงศ์
 
579 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงกาญจนา  ปัญญามา
2. เด็กหญิงสุภัสรา  จันทร์หลวง
3. เด็กหญิงเจนจิรา  ยาวิระ
 
1. นางสาวพนิตา  ใจยะวงศ์
 
580 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายจตุพงษ์  ทองพูล
2. เด็กชายภูมิภัส  ทนาแก้ว
 
1. นางสาวพนิดา  ใจยะวงศ์
 
581 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายธนาวุฒิ  ทองแหง
2. เด็กชายวัชรพงค์  ยาวิชัย
 
1. นางสาวพนิดา  ใจยะวงศ์
 
582 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ปัญญามา
2. เด็กหญิงชุติมณทน์  กุนาใจ
3. เด็กหญิงฐิติพร  เรียนจินดา
4. เด็กชายภานุวัฒน์  เป็งใจ
5. เด็กหญิงเอกวัฒน์  มูลใหญ่
 
1. นายบุญเตียง  ดวงวิโรจน์
2. นายอนันต์  ช่างขาย
 
583 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงปรางค์ฤทัย  ม่วงเขียว
 
1. นายกมล  แสนใจ
 
584 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายจตุพงษ์  ทองพูล
 
1. นางลาวัลย์  ศรีชูทอง
 
585 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายฐิติ  สีสกุลรักษ์
2. เด็กชายภูมินันท์  ทะนานแก้ว
3. เด็กชายเดชา  มหารัตน์
 
1. นางเตือนใจ  พิมมะศาล
 
586 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายชนก  นำพิตพร
 
1. นางสาวนุชจรีย์  เด่นนภาคุณากร
 
587 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายเกียรติพงษ์  จินาวงค์
 
1. นางสาวสุภัคทรา  ดวงคำมา
 
588 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำดิบ 1. เด็กหญิงรัชนีกร  ครองวิ
 
1. นายประธาน  ดวงเด่น
 
589 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำดิบ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  บุญปั๋น
 
1. นายประธาน  ดวงเด่น
 
590 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยน้ำดิบ 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ดวงวงค์
 
1. นางธัญญลักษณ์  รัตนโฆสิต
 
591 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำดิบ 1. เด็กชายณัฐพล  สิทธิยอง
2. เด็กชายป่าง  นายคำ
3. เด็กชายเจษฏา  อุปนันท์
 
1. นางกฤษณา  บุญกันทะ
 
592 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงปวีณา  พรวิทยารัตน์
 
1. นางพูลทวี  ดัสนีสอง
 
593 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงดวงสว่าง  พรวิทยารัตน์
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  สุภาพวรนาถ
3. เด็กหญิงปรีณาพรรณ  สมบูรณ์มากทรัพย์
4. เด็กหญิงพรทิพย์  ควรอนุรักษ์พนา
5. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  หาทรัพย์คล่อง
6. เด็กหญิงลีลาวดี  นีรชาวารี
7. เด็กหญิงศิริจันทร์  อัศววรการณ์
8. เด็กหญิงสพิชญา  อร่ามคีรีพนา
9. เด็กหญิงอรวสา  อัศววรการณ์
10. เด็กหญิงอารยา  สำราญเพิ่มพูน
 
1. นายธัชชัย  เถินภู่วิไล
2. นายสุชาติ  พรบันดาลสุข
3. ว่าที่ร้อยโทเสฏฐวุฒิ  ธิป่าหนาด
 
594 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กชายธีระเดช  สุภาปรีดากุล
2. เด็กชายนิติธร  ปันคำ
3. เด็กชายศึกษา  นิมิตรปัญญาดี
 
1. นายกฤษฎา  อินไผ่
2. ว่าที่ร้อยโทเสฏฐวุฒิ  ธิป่าหนาด
 
595 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กชายดลชัย  สุภาพวรนาถ
2. เด็กชายธฤติ  สมโภชน์ปรีดา
3. เด็กชายบัณฑิต  เลิศวงศ์รัตนกุล
4. เด็กชายสิทธิชัย  ไทยภูเขา
5. เด็กหญิงอารียา  ศศิธรบำรุง
6. เด็กหญิงไอริน  กิตติธีรญาณ
 
1. นางสาวกัณต์ฤทัย  สุปิณะ
2. นางพูลทวี  ดัสนีสอง
3. นางโสภาพร  ป้อมแสนพล
 
596 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงมุทิตา  สุขวสันต์สร้าง
 
1. นางพรทิวา  สุริยะชัยพันธ์
 
597 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  เชิดชูวงค์
 
1. นายศักดิ์ชัย  กฤติกายิ่งสกุล
 
598 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงจิราณี  คุณวุฒิว่องไว
2. เด็กหญิงดุษณี  วัดจันปวงชน
3. เด็กชายทิตต์รังสรรค์  รสสุคนธ์
4. เด็กชายนพรัตน์  คุณวุฒิว่องไว
5. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  เชิดชูวงค์
6. เด็กหญิงมุทิตา  สุขวสันต์สร้าง
7. เด็กชายวุฒิชัย  มิ่งขวัญแจ่มเขต
8. เด็กหญิงศิวรักษ์  มนสิการพร
 
1. นางสาวสิรินาถ  ศรีใจ
2. นายเกียรติศักดิ์  ไชยา
 
599 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงจรัญศรี  สุธรพรหมรักษ์
 
1. นายศักดิ์ชัย  กฤติกายิ่งสกุล
 
600 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 3 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงนันทนา  ดิเรกชวนันท์
 
1. นายศักดิ์ชัย  กฤติกายิ่งสกุล
 
601 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงสุวรรณา  จันทรยุทธ
 
1. นายศักดิ์ชัย  กฤติกายิ่งสกุล
 
602 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงธัญสุดา  ดำรงพรวารี
2. เด็กหญิงลลิตา  ชาญอนันต์กุล
3. เด็กหญิงโชติกา  รักเกียรติพงษ์
 
1. นายจักรี  เฟื่องฟูกิจการ
2. นางนีลา  เฟื่องฟูกิจการ
 
603 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงสุนิดา  จันทรยุทธ
2. เด็กหญิงแสงฟ้า  จรูญบุญทวี
 
1. นายทินกร  รสสุคนธ์
2. นายศักดิ์ชัย  กฤติกายิ่งสกุล
 
604 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงนภาพร  วิเศษเอกภพ
 
1. นางวันเพ็ญ  ปาลีกุย
 
605 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงมัลลิกา  ถาวัน
 
1. นางวันเพ็ญ  ปาลีกุย
 
606 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงมนัญชา  เมืองคำ
 
1. นายรามจิตติ  มูลจันทร์
 
607 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงกฤตพร  เสาหิน
2. เด็กชายกฤษนัย  อ๊อดต่อกัน
 
1. นางรัชดาภรณ์  ไชยเดช
 
608 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  มาใจดิน
2. เด็กชายพิชัย  ดวงดอกเพชร
 
1. นางรัชดาภรณ์  ไชยเดช
 
609 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายภาคภูมิ  พาชัย
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
610 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงพรนภัส  แซ่ซ้ง
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
611 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายภาคภูมิ  พาชัย
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
612 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงพรนภัส  แซ่ซ้ง
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
613 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงสิริกร  วงส์สันติเจริญ
 
1. นางชลธิชา  ใจดี
 
614 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงขวัญรัตน์  กิจจารักษ์สกุล
2. เด็กชายฐิติกร  พะดุ
 
1. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
615 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นายประเสริฐ  ศรีที่ยง
 
616 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงสาวิณี  รัตน์เฉลิม
 
1. นางชลธิชา  ใจดี
 
617 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงวิลัยวรรณ  จันทราสวางวงค์
 
1. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
618 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงเกสรา  คงอนุสรณ์
 
1. นายสมชัย  มะโนธรรม
 
619 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงอโรชา  พูลสวัสดิ์
 
1. นางสาวชุติมา  เรือนคำฟู
 
620 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงวีรภัทร  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  จินาการณ์
 
621 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงยุวดี  ประสานไมตรี
 
1. นายประเสริฐ  ศรีที่ยง
 
622 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงจันทภา  คำไผ่ประพันธ์กุล
2. เด็กหญิงพิมพินันท์  ขวาคำ
3. เด็กหญิงภาวิณี  สันติสกุลธารา
4. เด็กหญิงยุวดี  ประสานไมตรี
5. เด็กหญิงวิลัยวรรณ  จันทราสวางวงค์
6. เด็กหญิงวีรภัทร  คำไผ่ประพันธ์กุล
7. เด็กหญิงอินทิรา  ขวาคำ
8. เด็กชายไตรภพ  ศุภมิตรอนันต์
9. เด็กหญิงไพลิน  ขวาคำ
 
1. นางสาวชุติมา  เรือนคำฟู
2. นายนคร  นิธิพงศ์วโรดม
3. นายประเสริฐ  ศรีเที่ยง
 
623 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กชายถิรธรรม  ธารณะนฤมล
2. เด็กชายปฏิพัทธ์  พนายอดคีรี
3. เด็กชายประกฤษฎิ์  พินิจวีรกุล
 
1. นายพงศ์ธวัช  อภิชาชัยวิรัตน์
2. นายสมชัย  มะโนธรรม
 
624 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กชายชาคริต  คงอนุสรณ์
2. เด็กชายเธียรทอง  ออมธรรม
 
1. นายพงศ์ธวัช  อภิชาชัยวิรัตน์
2. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
625 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงชลิณี  ชลธาราธิกุล
2. เด็กหญิงวศินี  ลดาปรีชากุล
3. เด็กหญิงศินิทรา  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นางชลธิชา  ใจดี
2. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
626 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กชายภูธเนศ  สงวนพนาศรี
2. เด็กชายวัชระ  ชลธาราธิกุล
 
1. นายพงศ์ธวัช  อภิชาชัยวิรัตน์
2. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
627 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 91 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กชายกรทักษ์  เรืองฤทธิไกร
2. เด็กชายกิตติกร  เสวตวงค์
3. เด็กชายชัยวัฒน์  ลดาปรีชากุล
4. เด็กชายดนัยศักดิ์  แก้วตา
5. เด็กชายอภิเดช  บุญเป็ง
6. เด็กชายไกรวิชญ์  แก้วก๋า
 
1. นายกัมปนาท  ใจมาลา
 
628 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงจินตนา  คำไผ่ประพันธ์กุล
2. เด็กหญิงณิชากร  คำเรือง
 
1. นายไพศาล  จันทร์จิต
 
629 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 58 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กชายธีรภัทร  สุวรรณ์
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  จินาการณ์
 
630 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงปัญญาฉิว  ราชโยคี
2. เด็กหญิงพัชรี  คำสีแสง
3. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  คำเรือง
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  จินาการณ์
 
631 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กหญิงลลิดา  พงษ์ไพรวัน
2. เด็กหญิงอรัชพร  ปัญญาอรัญโรจน์
 
1. นายจันทร์ทอง  แจ่มจันทร์
2. นายบุญรัตน์  พนาเกรียงไกร
 
632 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายกิตติพงษ์  กล้าหาญ
 
1. นายนิรุตติ์   ชื่นชมธารากุล
 
633 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายคณาพล  เพชรพิชิยชัย
 
1. นายนิรุตติ์  ชื่นชมธารากุล
 
634 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. นางสาวจงจิตร  หงส์กนกรัตน์
2. นางสาวจันทร์พร  จตุภูมิคีรี
3. นางสาวจันทร์สุดา  คุณเลิศเกษม
4. เด็กหญิงชวนพิศ  เกรียงไกรสโมสร
5. เด็กหญิงดวงดารา  ลีลามีทรัพย์
6. เด็กหญิงทัศนีย์  เสรีชีวี
7. นางสาวประภัสสร  จรรยาศรีสกุล
8. นางสาวพนิดา  เวชพนาพงษ์
9. เด็กหญิงพนิดา  ปฐพีบรรพต
10. นางสาววีรดา  สรานนท์นาคกุล
11. นางสาวสุชีรา  คุณธีระสกุล
12. นางสาวสุดาพร  รักพุทธรัตน์
13. นางสาวสุนิสา  พลากรชัยชนะ
14. นางสาวอำพร  ตาสี
15. นางสาวเมธากานต์  บ้านจันทร์แจ่ม
 
1. นางชไมพร  ฤทธิเดช
2. นายภูมิ  วอนพระพร
3. นายอรรนพ  คำมาตา
4. นายไกรลาศ  สิงห์สัน
 
635 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายกรณ์  สนวิเศษณ์
2. เด็กชายฐิติธร  ลีลามีทรัพย์
3. เด็กชายศุภกร  สังขราภิรมย์
 
1. นายทองชัย  จตุรงค์วงศ์คีรี
2. นายพีรพงศ์  พัฒนาไพรวัลย์
 
636 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายคณาเดช  คณากุลสวรรค์
2. เด็กชายบำเหน็จ  เพชรพิชิตชัย
3. เด็กชายศรีชัย  ก่อสรัลกุล
 
1. นายทองชัย  จตุรงค์วงศ์คีรี
2. นายพีรพงศ์  พัฒนาไพรวัลย์
 
637 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายฤทธิ์เดช  พงษ์ไพรวัน
2. เด็กชายอนุชา  เด่นดำรงฤทธิ์
3. เด็กชายไตรภพ  ถาวรอรุณรุ่ง
 
1. นายทองชัย  จตุรงค์วงศ์คีรี
2. นางสาวเพ็ญนภา  สล่าปัน
 
638 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายพงศ์ประยูร  แจ่มรัตนปัญญา
2. เด็กชายวุฒิกร  พรวิทยารัตน์
 
1. นายภูมิ  วอนพระพร
2. นางสาวรัตนา  ศุภปริญญา
 
639 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายคมสัน  โอภาสเมฆี
2. เด็กชายชนะศักดิ์  ศรีศุภทรัพย์
3. เด็กชายณัฐภูมิ  ถาวรอรุณรุ่ง
 
1. นางชไมพร  ฤทธิเดช
2. นางสาวอุบลวรรณ  ธารหอมชื่น
 
640 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายสาธิต  ทะบือ
 
1. นางสาวรัตนา  ศุภปริญญา
 
641 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านห้วยสะแพด 1. เด็กหญิงกัญญรัตน์  รัชนีกรกันยา
2. เด็กชายจุมพล  พันธุ์ทองสกุล
3. เด็กชายธีรัตม์  โกสุมไพรสนฑ์
 
1. นางสาววรีรัตน์  กันทะหลี
2. นางอุษา  โปธิ
 
642 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงกานณต์สินี  วิมารกลางดง
 
1. นายสวัสดิ์  ชัยวงค์
 
643 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงปวิณี  พฤกษาเปลี่ยนทิศ
2. เด็กหญิงอภิชญา  โกมุทพนาไพร
 
1. นายสวัสดิ์  ชัยวงค์
 
644 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงศิริยากร  เชิงกรสกุลการ
 
1. นางสาวสุจิตรา  ผาสุข
 
645 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงลักษิกา  สกุณีวนาลัย
 
1. นางสาวสุจิตรา  ผาสุข
 
646 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงชรินทร์รักษ์  อุดรบุญนิธิ
2. เด็กหญิงนิภาพร  เสกสิทธิ์วรกุล
3. นางสาวสุวนันท์  พงศกรไพศาล
 
1. นางพัชริน  ไชยาเลิศ
 
647 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายเกื้อพันธุ์  กัลยาณพฤกษ์
2. เด็กชายเอกราช  ดำรงศฤงคาร
 
1. นางกานต์มณี  เมทา
2. นางสาวปิ่นทอง  ทาสม
 
648 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  มงคลเจริญชื่น
2. เด็กหญิงขวัญฤทัย  วรวัฒน์สัมพันธ์
3. นางสาวศันศนีย์  นภาเจริญสุข
4. เด็กหญิงหทัยกาณจน์  มหรรณพนทีไพร
5. เด็กหญิงอมิตา  พัฒนาไพร
 
1. นางสาวปิ่นทอง  ทาสม
 
649 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงกนกพร  ประโยงค์
2. เด็กหญิงกันยาณี  ไพรวัลย์คีรี
3. เด็กหญิงขวัญฤทัย  มหรรณพนทีไพร
4. เด็กหญิงจารุกิตติ์  คล่องกระโจนคีรี
5. เด็กหญิงจารุณี  พงศกรไพศาล
6. เด็กหญิงณัฏชา  บูรณะไพรวัลย์
7. เด็กหญิงปริญญากร  อมรวิริยะกุล
8. เด็กหญิงพรนภา  ดิลกพาณิชย์กุล
9. เด็กหญิงยุวรี  ดวงใจไพรวัลย์
10. เด็กหญิงลักษณาลี  อนุรักษ์สกุลไทย
11. เด็กหญิงลัดดาพร  คล่องกระโจนคีรี
12. เด็กหญิงสุทธิตา  วจีสุรีย์นนท์
13. เด็กหญิงสุปราณี  สิริว่องวัฒนกิจ
14. เด็กหญิงอรุณี  จำปีศรีศรีโสภา
15. เด็กหญิงเกศมณี  สว่างรัตนชัยยง
 
1. นางสาวพรพรรณ  นันต๊ะภูมิ
2. นางสาวสุนีย์  สุนันทธาตรี
 
650 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงนิฤมล  รุ่งศักดิ์รักวนา
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ดิลกพาณิชย์กุล
 
1. นายยงยุทธ  ทองบือ
 
651 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายพีรพล  ภูริวาริน
2. เด็กชายศรัณย์  อุทิศลาภผล
3. นายสุรเสกข์  รัตนคีรีกุล
 
1. นายสวัสดิ์  ชัยวงค์
 
652 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายกิตติพงษ์  นิยมไพรพันธ์งาม
2. เด็กชายณัชพล  โชติซ้อน
3. นายอุดร  วนาสถิตกุล
 
1. นายชัชพล  แก้ววงค์วาน
 
653 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. นายธนพล  พิทักษ์บุปผา
2. เด็กชายธีรโชติ  สกุณีวนาลัย
3. นายสุรศักดิ์  อุทิศลาภผล
 
1. นายสวัสดิ์  ชัยวงค์
 
654 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายนิภัทร์  อุไรวรรณรังสี
2. เด็กชายภูทิตย์ไพร  แก้วดอกรัก
3. เด็กชายสันติภาพ  บางก๋องเงิน
 
1. นายคำ  ทองบือ
 
655 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. นางสาวดารารัตน์  นฤนาทขัณฑสีมา
2. เด็กหญิงสุทธิดา  นุเก
3. เด็กชายอาคม  มหรรณพนทีไพร
 
1. นายคำ  ทองบือ
2. นางสาวสิริกร  เพิ่มบุญมา
 
656 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงภูริชญา  นิยมพัฒนารักษ์
2. นางสาวสุดสวาท  ขวัญใจยอดคีรี
 
1. นางสาวสุนีย์  สุนันทธาตรี
 
657 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงกชกร  รัตนคีรีกุล
2. เด็กหญิงศิริภา  กนกไพรวัลย์
3. เด็กหญิงอรพินธ์  พงศกรไพศาล
 
1. นางกานต์มณี  เมทา
2. นายชัชพล  แก้ววงค์วาน
 
658 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. นางสาวพรจันทร์  ดิลกพาณิชย์กุล
 
1. นางสาวสุจิตรา  ผาสุข
 
659 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงนครินทร์  ธาดาสันติพงศ์
 
1. นางสาวสุจิตรา  ผาสุข
 
660 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงกัลยา   มณเฑียร
2. เด็กชายธนภูมิ  ไพรวัลย์คีรี
 
1. นางสาวลัดดา  ไพรวัลย์คีรี
 
661 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายเฉลิมชาติ  กัลยาณพฤกษ์
 
1. นางสาวลัดดา  ไพรวัลย์คีรี
 
662 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านอมขูด 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   พาระพงษ์
 
1. นางศิริพรรณ  สุแก้ว
 
663 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านอมขูด 1. เด็กชายธนวัฒน์  เรืองกิจจิตนา
 
1. นายคุณวัฒน์  เพ็งพูล
 
664 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านอมเม็ง 1. เด็กหญิงกิตติยา  นะที
 
1. นางทัศนีย์  ฝั้นชมภู
 
665 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอมเม็ง 1. เด็กหญิงจิรัชยา  จิตสุข
2. เด็กหญิงณัฐชยา  ทาวดี
3. เด็กหญิงบุญยานุช  อินทรัตน์
 
1. นายประสิทธิ์  แก้วชมภู
2. นางอุทุมพร  รบชนะ
 
666 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กหญิงญาณี  กันทอง
2. เด็กชายมาก  สิงห์คำ
3. เด็กชายอ่องโจ  สิงห์คำ
 
1. นายวัชรพล  ฤทธิ์เรืองโรจน์
2. นางสาววาณี  เก่งการทำ
 
667 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายชากุ  -
2. เด็กหญิงปัญญาพร  -
 
1. นางสาววาณี  เก่งการทำ
 
668 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายสมชัย  ความดีคณาไพร
 
1. นางโสภี  สมพันธ์
 
669 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายนพดล  เจริญผล
2. เด็กชายพรศักดิ์  แก้วสถนันท์
3. เด็กชายวุฒิชัย  โคมไพรคีรี
 
1. นายภัทรภณ  กรรณิกา
2. นายสงวน  ยารังกา
 
670 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายชัชวาล  สาครสุขเกษม
2. เด็กชายทวีศักดิ์  แซ่ย่าง
3. เด็กชายวิทยา  แซ่กือ
 
1. นางอัจฉรียา  ปิงกุล
2. นางแจ่มจันทร์  เจริญกุล
 
671 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กหญิงดวงดาว  เริงไม
2. เด็กหญิงปัญญาพร  ยั่งสันติวงศ์
3. เด็กหญิงมยุรา  ชมพูนุทแจ่มจรัส
4. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  แซ่กือ
5. เด็กหญิงสุภิวรรณ  กุลสุพรรณรัตน์
6. เด็กหญิงสุภุัคสรา  กุลสุพรรณรัตน์
 
1. นางชฎาพร  เตชะสา
2. นางศิริธร  ตาปัญญา
 
672 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายวีระศักดิ์  ขวัญไพรจิระ
2. เด็กชายเอกชัย  วัชรไพรงาม
3. เด็กชายเอกสิทธิ์  วัชรไพรงาม
 
1. นางสาวกนกทิพย์  สีนวลใหญ่
2. นางวัลภา  สมยศ
 
673 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายคมสัน  บุญขวาง
2. เด็กชายภัทรภูมิ  ไชยวงค์
3. เด็กหญิงเยาวภา  ปรีชาพนาไพร
 
1. นางนงลักษณ์  วุฒิโอสถ
2. นายมงคล  ทาอวน
 
674 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านเมืองกลาง 1. เด็กชายจักรพันธ์  ศรีเมืองกลาง
 
1. นางสาวบุสกร  หมื่นแก้ว
 
675 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองกลาง 1. เด็กชายบวรลักษณ์  ปูอ้าย
2. เด็กหญิงศิริพร  กวางตุ้ง
 
1. นางผกาพรรณ  คำโต๊ะ
2. นางพร  เงินคำคง
 
676 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านเมืองอาง 1. เด็กหญิงกิตติยา  เดโชชัยไกวัล
2. เด็กหญิงชนิดา  ชาญสีงคีต
3. เด็กหญิงภูริชญา  ลำเนาพนาสุข
 
1. นางพัชรี  จันโม
2. นายสุธน  เขียวแสน
 
677 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองอาง 1. เด็กชายนครินทร์  ดาราพงศ์มณี
2. เด็กชายรัฐพงษ์  เดโชชัยไกวัล
 
1. นางพัชรี  จันโม
2. นายสุธน  เขียวแสน
 
678 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองอาง 1. เด็กชายจักรพันธุ์  ชุมทองสุข
2. เด็กชายญาณวุฒิ  ดารากุลดิลก
3. เด็กชายศักดิ์ดา  พะชิ
 
1. นายปรีชา  กุณาธรรม
2. นายสุธน  เขียวแสน
 
679 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองอาง 1. เด็กชายจิรชีพ  อรุณลำเนาไพร
2. เด็กหญิงรจรี  บ้านเมืองอาง
 
1. นางพัชรี  จันโม
2. นายสุธน  เขียวแสน
 
680 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเฮาะวิทยา 1. เด็กหญิงกันดา  สิริปราศรัย
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ยิ่งสินสาริกา
3. เด็กหญิงจินดาพร  ศักดิ์โชติกุล
4. เด็กหญิงชนธิยา  โรจน์วิไลศรี
5. เด็กหญิงเจนจิรา  ศักดิ์คงนันทกุล
 
1. นายวรัชชพล  ธรรมปัญญา
2. นายไกรศรี  อานันท์
 
681 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเฮาะวิทยา 1. เด็กชายทนุธรรม  โกเมศบุษรา
2. เด็กชายวิวัฒน์  สิริสุชากุล
3. เด็กหญิงศริญญา  ศักดิ์คงนันทกุล
4. เด็กชายอาทิตย์  ศักดิ์คงนันทกุล
5. เด็กหญิงเกณิกา  เลิศวงศ์ร่มเย็น
 
1. นายวรัชชพล  ธรรมปัญญา
2. นายไกรศรี  อานันท์
 
682 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเฮาะวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์นิดา  เลิศวงศ์ร่มเย็น
 
1. นายวรัชชพล  ธรรมปัญญา
 
683 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเฮาะวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์นิดา  เลิศวงศ์ร่มเย็น
 
1. นายวรัชชพล  ธรรมปัญญา
 
684 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเฮาะวิทยา 1. เด็กหญิงกฤตพร  ศักดิ์คงนันทกุล
2. เด็กหญิงจินดา  สิริจรูญ
3. เด็กหญิงรัตติกาล  ถวิลเมฆา
4. เด็กหญิงศกาวรัตน์  สิริทวีเมตตา
5. เด็กหญิงสุธีธิดา  เทิดพาณิชย์
6. เด็กหญิงอลิสา  วัชรพิกุลกลิ่น
 
1. นายประสิทธิญา  ปัญญาลือ
2. นางสาวพุทธชาด  ดำรงวงศ์งาม
3. นางภัทรนาถ  วะไลใจ
 
685 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  เหม่อเข่อ
 
1. นางสุพร  วิเวกวนารมณ์
 
686 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. นางสาวศิริวรรณ  วิจัยบรรเจิด
 
1. นายดนุพล  ใจอ้าย
 
687 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. นางสาวแช่มช้อย  ยิ่งสินสุทัศน์
 
1. นายดนุพล  ใจอ้าย
 
688 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ยอดคีรีชัย
 
1. นายดนุพล  ใจอ้าย
 
689 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงสุชรี  รุ่งเรืองรองโชติ
 
1. นางวลัยลักษณ์  แก้วมณี
 
690 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 37 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงกานดา  ราตรีวิทวัส
2. นางสาวนฤมล  วิถีนิติธรรม
3. เด็กหญิงอโณทัย  สันติชัยชาญ
 
1. นางวลัยลักษณ์  แก้วมณี
 
691 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กชายกวิน  สิริพรประภา
2. เด็กชายบารมี  สันติชัยชาญ
3. นายเงคือ  หน่อพิชญ์
 
1. นางบุษบาภรณ์  วังสมบัติ
 
692 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงณัชชา  สันติชัยชาญ
 
1. นางสุพร  วิเวกวนารมณ์
 
693 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กชายกฤติพงษ์   ฤทัยกริ่ม
2. เด็กชายวินัย  คุณเกียรติขจร
 
1. นางบุษบาภรณ์  วังสมบัติ
2. นายสมชาติ  สันติชัยชาญ
 
694 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงวิลาสินี  เลอะมู
2. เด็กหญิงอารยา  ดำรงพรวารี
3. เด็กหญิงอุดมพร  ชัยชนะปัญญา
 
1. นางบุษบาภรณ์  วังสมบัติ
2. นางปริญญาภรณ์  ทาการ
 
695 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงสุนารี  ยอดรักดอย
2. นางสาวเจนจิรา  เมืองอนันต์กิจ
3. นางสาวเปรมฤดี  อัตตะวุฒิคุณ
 
1. นางปริญญาภรณ์  ทาการ
 
696 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. นายศักดิ์ศรี  สุขใจร่วมพัฒนา
 
1. นายวรชิต  เชอมือ
 
697 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 14 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงรัตนา  มงคลเลิศนภา
 
1. นายวรชิต  เชอมือ
 
698 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  เถมินพนา
 
1. นายวรชิต  เชอมือ
 
699 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงทวีพร  ชุติมาวีระกุล
2. เด็กหญิงพนิดา  อาณาอนันต์กิจ
3. นายสุขสันต์  ศิรภัสสกุล
 
1. นางวลัยลักษณ์  แก้วมณี
 
700 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านแปะ 1. เด็กหญิงวนิชพร  กาวิวงค์
 
1. นางสมเพชร  แสนใจ
 
701 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแปะ 1. เด็กหญิงนฤมล  กันทะวงศ์
2. เด็กหญิงพณิดา  พรมปัญญา
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  สมใจ
 
1. นางสมเพชร  แสนใจ
2. นางสุรางค์  สุตาคำ
 
702 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแปะ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  สุทธา
2. เด็กชายนภดล  อิถานัน
 
1. นางสมพิศ  คำมูล
 
703 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 83 ทอง 8 โรงเรียนบ้านแปะ 1. เด็กหญิงบุษกร  ช้างเจิม
2. เด็กชายปรัชญา  สิทธิประสงค์
 
1. นางนางสุรางค์  สุตาแก้ว
 
704 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแปะ 1. เด็กชายรัฐศนุย์  เลี่ยมทอง
2. เด็กชายสุกฤษฏิ์  อุ่นใจแรม
 
1. นายอภิสิทธิ์  ทิพย์กันทา
 
705 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 58 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแปะสามัคคี 1. เด็กหญิงกชกร  เมธาวิโรจน์
2. เด็กหญิงกาญจนา  หลักบุญเขต
 
1. นางสาวณิชกานต์  ธรรมชาติอุดม
2. นายรัตติศาสตร์  อินต๊ะ
 
706 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงวลี  เมธาปราดเปรื่อง
 
1. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
707 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงรัตนา  ชัยวิเศษกุล
 
1. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
708 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายธีรวัฒน์  สุนทรแดนไพร
2. เด็กหญิงพรพิมล  ชวนชื่นอรุณแสง
 
1. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
2. นางสาวสุภาพร  ชื่นสุขเจริญกุล
 
709 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายนิคม  หมื่นคา
 
1. นางสาวรักชนก  ใจเย็น
 
710 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงธัญสินี  สิริวาณิชอุดม
2. เด็กหญิงวิริยา  ม่อนดอก
3. เด็กหญิงอารียา  กระจ่างฉัตรวิไล
 
1. นางสาวธัญยธรณ์  พันธ์พืช
2. นายสุพรรณ์  คำตา
 
711 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายวรากร  ธีราพรกุล
2. เด็กชายวรินทร  ชวนชื่นอรุณแสง
 
1. นายจตุพร  ใสนวล
2. นายสุพรรณ์  คำตา
 
712 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายณัฐพงษ์  คามคีรีมีชำนาญ
2. เด็กชายนันทภพ  ชวนชื่นอรุณแสง
 
1. นางสาวธัญยธรณ์  พันธ์พืช
2. นายสุพรรณ์  คำตา
 
713 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายนันทวัฒน์  จิตใฝ่ความเพียร
2. เด็กหญิงมัสลิน  คารมศิลปชาญชัย
 
1. นายประเสริฐ  คามคีรีมีชำนาญ
2. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
714 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายสมจิตร  คงคีรีมาศ
2. นางสาวสิริรัตน์  กล้าณรงค์ชีพ
 
1. นายประเสริฐ  คามคีรีมีชำนาญ
2. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
715 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงธิดาวรรณ  ชื่นสุขพากเพียร
2. เด็กหญิงพรนิภา  ควรอนุรักษ์พนา
3. เด็กหญิงศรีวิไล  ธีรนาถชน
 
1. นางสาวรักชนก  ใจเย็น
2. นายเอกประภู  อิ่นป้อ
 
716 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายกิตติวัฒน์  กล้าณรงค์ชีพ
 
1. นายเอกประภู  อิ่นป้อ
 
717 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงลำดวล  กล้าณรงค์เกื้อ
 
1. นายเอกประภู  อิ่นป้อ
 
718 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงภัทราพร  ปุรเชษฐ์พนา
2. เด็กหญิงเพชรา  พลายพรรณ
 
1. นางสาวรักชนก  ใจเย็น
2. นายเอกประภู  อิ่นป้อ
 
719 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงพวงเพชร  กระจ่างฉัตรวิไล
 
1. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
720 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายนิพัด  สัมพันธ์สินเกื้อ
 
1. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
721 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงรักธิพร  ประมูลเงินทอง
 
1. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
722 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายไตรภพ  ดำรงค์เกียรติพนา
 
1. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
723 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายบรรพต  จตุพรถาวรกุล
2. นายสนิท  กระจ่างฉัตรวิไล
3. นายสุเจตน์  คุณกสินธ์พงศ์
 
1. นายจตุพร  ใสนวล
2. นายอดุลย์  ราชโยธา
 
724 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายธนายุทธ  ธารีชูสกุล
2. เด็กชายอภิศักดิ์  ลักษณลาภ
3. เด็กชายอินทร  หนุนทรัพย์เงินดี
 
1. นายนันทวุธ  นันทะน้อย
2. นายประเสริฐ  คามคีรีมีชำนาญ
 
725 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงชดาพร  ชื่นสุขพากเพียร
2. เด็กหญิงพรทิพย์  สมบูรณ์โภคสิน
3. เด็กหญิงรัตติกาล  ภูผาอารักษ์
 
1. นายวันชัย  สุริยมณฑล
2. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
726 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายศรันย์  สัมพันธ์สินซื่อ
2. เด็กหญิงอภิชญา  ปลูกเงิน
3. เด็กหญิงเกศนี  พนารัตนดอนชัย
 
1. นางสาวจีระภรณ์  ฝายหิน
2. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
727 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายธนารักษ์  ธารีชูสกุล
2. เด็กชายประสิทธิ์  โสมวรรณกุล
 
1. นายธีรักพงษ์  พนารัตนดอนชัย
2. นายสุพรรณ์  คำตา
 
728 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงทิวนันท์  สมโภชน์ปรีดา
2. เด็กหญิงสุทธิดา  เลิศดำเนิน
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  อุทุมพรกนก
 
1. นางสาวจีระภรณ์  ฝายหิน
2. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
729 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงวิไลพร  ปัญญาอรัญโรจน์
 
1. นางสาวนนทวรรณ  นามะยอม
 
730 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแม่ตะละเหนือ 1. เด็กชายปฏิชัย  สรัลประวริศ
2. เด็กชายอนันต์  แผ่ควรคีรี
 
1. นางสาวมะลิวัลย์  ชาญยุทธคีรี
2. นายศักดิ์นรินทร์  ประสานเนตร
 
731 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ตะละเหนือ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  เรืองกิตติเศรษฐ
 
1. นายศักดิ์ชัย  แสนพิลุม
 
732 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ตะละเหนือ 1. เด็กหญิงยุวดี  สาระวิน
 
1. นางสาวนนทลี  จำรัส
 
733 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ตูม 1. เด็กหญิงปวิมล  เกียรติบดีสุข
2. เด็กชายสว่าง  เมธีเบญจา
3. เด็กชายเฉลิมเผ่า  เมธีเบญจา
 
1. นายนพพร  ยศถามี
2. นางสาวรัญชณ์ลาภิณ  รังสิยานนท์
 
734 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่ตูม 1. เด็กชายนิธิ  ประทุมวนาสิน
2. เด็กชายวิชาญ  พนาใสสุวรรณ
3. เด็กชายโกวิทย์  เกียรติบดีสุข
 
1. นายอธิชา  ดวงต๋า
 
735 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ตูม 1. เด็กหญิงณิชมน  สนองกุศลทาน
2. เด็กหญิงสุชาดา  เชิดชูคุณธรรม
3. เด็กชายอุทัย  พนาใสสุวรรณ
 
1. นายนพพร  ยศถามี
2. นางสาวรัญชณ์ลาภิณ  รังสิยานนท์
 
736 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ตูม 1. เด็กชายจิรายุ  อัตตะแจ่มใส
 
1. นายอธิชา  ดวงต๋า
 
737 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ตูม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  คะนึงปรีชา
2. เด็กชายภาณุกร  ทวีนิธิโชติ
3. เด็กชายวรวุฒิ  ศรัทธาบริบูรณ์
 
1. นายนพพร  ยศถามี
2. นางสาวรัญชณ์ลาภิณ  รังสิยานนท์
 
738 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงสรัลพร  ใจกล้า
 
1. นางยุวรี  กุศล
 
739 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายมงคล   สมศรี
 
1. นางยุวรี  กุศล
 
740 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงฐิตา  เจริญเดช
 
1. นางยุวรี  กุศล
 
741 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายจรัณ  หนักแน่น
2. เด็กหญิงธัญพิมล  ขยันทำ
3. เด็กชายวีรภัทร  ร่มโพธิ์
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
742 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกรุณา  สัตย์ซื่อ
2. เด็กหญิงกันจารัตน์  ใจหาญ
3. เด็กหญิงสุรีรัตน์  นิโส
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
743 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายสุติชัย  แซ่ยะ
2. เด็กชายเอกสิทธิ์  รู้ฉลาด
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
744 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายสุชาติ  แจ่มเจริญพรดำรง
2. เด็กชายอรรฆเดช  ปิงกุล
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
745 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายอนุชิต  สหเจริญชัย
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
 
746 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายเฉลิมชัย  ใจยา
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
 
747 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงวลินพร  สมบูรณ์พูลเพิ่ม
2. เด็กหญิงสาวิตรี  กระจ่างโชคกิตติ
3. เด็กหญิงเก็ดแก้ว  หนักแน่น
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ตันทะรา
2. นางสาวเกื้อกูล  นามวงศ์
 
748 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายพงษ์พันธ์  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงสุภาพร  นิยมเพิ่มพร
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ตันทะรา
2. นางสาวเกื้อกูล  นามวงษ์
 
749 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายนำพล  ปินคำ
2. เด็กชายเทพทัต  โมงปันแก้ว
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ตันทะรา
2. นางสาวเกื้อกูล  นามวงษ์
 
750 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายธีรเนตร   วิทยาสุขใจ
2. เด็กชายเจริญชัย   สถิตสุขเลิศล้ำ
 
1. นายกวิน  ทนันไชย
2. นายสุวิทย์  ป้องญาติ
 
751 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายทรงชิต  ดำรงอุษาศิล
2. เด็กชายบุรินทร์  อัครนิจสกุล
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายสุวิทย์  ป้องญาติ
 
752 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงชลธิชา  หนักแน่น
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  เจริญเดช
3. เด็กหญิงธัญจิรา  จันต๊ะคำ
4. เด็กหญิงธัญวรัตน์   จริยา
5. เด็กหญิงสิราวรรณ  คำแสน
 
1. นางพรสุดา  สมบัติพุทธคุณ
2. นางวาสนา  อินทร
 
753 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงณัฐพร  มิตรรักสกุล
2. เด็กหญิงบุษกร  ชยุติธรธรรม
3. เด็กหญิงสรารัตน์  วรปัญญากุล
4. เด็กหญิงสุวรรณา  สมัยไทยพัฒน์
5. เด็กหญิงหัสยา   เจนเลิศปัญญา
 
1. นางพรสุดา  สมบัติพุทธคุณ
2. นางวาสนา  อินทร
 
754 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แสงสุวรรณ์
2. เด็กหญิงกรพินธ์  กุณะ
3. เด็กหญิงกัลย์สุดา  แซ่หลอ
4. เด็กหญิงจินดาพร  อุดมขวัญจิต
5. เด็กหญิงจิรัชญา  ดอนชาไพร
6. เด็กหญิงจิราภรณ์  แซ่ยะ
7. เด็กหญิงชมพูนุช  กล้าณรงค์เกื้อ
8. เด็กหญิงทิพย์สุดา  ทวีนิธินันท์
9. เด็กหญิงนัยน์เนตร  กรองให้ดี
10. เด็กหญิงนิรัชพร  ไชยา
11. เด็กหญิงสิริกร  ทามูล
12. เด็กหญิงอนัญญา  กุออ
13. เด็กหญิงอรพรรณ  ชันยา
14. เด็กหญิงออมสิน  ปินคำ
15. เด็กหญิงเสาวนีย์  หนักแน่น
 
1. นางณาลินี  ทองอุ่ม
2. นางสาวพิศประภา   อิมัง
3. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
4. นางสาวอรพรรณ  ศรีบุญเรือง
 
755 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แสงดาวเด่น
2. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์  กันทะแก้ว
3. เด็กหญิงณัฐการณ์  รู้ฉลาด
4. เด็กหญิงทองศรี  พเยาว์
5. เด็กหญิงทิวาพร  เลิศขุนทด
6. เด็กหญิงวชิราภรณ์  กล้าณรงค์เชาว์
7. เด็กหญิงวรรณพร  เสรีประชาคม
8. เด็กหญิงวราภรณ์  ดูพอ
9. เด็กหญิงวิชุดา  กัลยางามเลิศ
10. เด็กหญิงวีระภรณ์  ราตรีสุข
11. เด็กหญิงสุดา  พนาครองวงศ์
12. เด็กหญิงอรจิรา  นันต๊ะศรี
13. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  ปันสุภา
14. เด็กหญิงเทศดา  รักสายสัมพันธ์
15. เด็กหญิงเอื้อมพร  สุฤทธิ์
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
2. นางณาลินี  ทองอุ่ม
3. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
4. นางสาวอรพรรณ  ศรีบุญเรือง
 
756 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงนิภาพร  ลิขิตวรปกรณ์
2. เด็กหญิงวรรณธิดา  อนันตทวีการ
3. เด็กหญิงสุวรรณี  ช้อนเพชร
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายกวิน  ทนันไชย
 
757 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. นายจักรรินทร์  กุออ
2. เด็กชายธีรชัย  กุณะ
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายกวิน  ทนันไชย
 
758 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายบุญชัย  จุติพนาไพร
2. เด็กชายพงศกร  ขวัญใจไพเราะ
3. เด็กชายวิทยา  กิตติรุ่งวัฒนา
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
2. นางสาวอรพรรณ  ศรีบุญเรือง
 
759 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายปรีดา  ธรรมประยูร
2. เด็กชายสมพงษ์  ดำรงศรีสวัสดิ์
3. เด็กชายเอกพจน์  นวคุณสกุล
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
2. นางสาวอรพรรณ  ศรีบุญเรือง
 
760 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงสุนิศา  วุฒิคุณ
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
 
761 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. นางสาวกาญจนา  วนชาญชัย
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
 
762 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงบุญพิทักษ์  ชนนมาตุภูมิ
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
 
763 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายขจรศักดิ์  นทีเผ่าพงศ์
2. เด็กชายสว่าง  จันทร์ทอแสง
3. เด็กชายสืบศักดิ์  เฉลิมเกียรติมณี
 
1. นายกวิน  ทนันไชย
2. นายสุวิทย์  ป้องญาติ
 
764 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายธนัช  พนาชูวารี
2. เด็กชายวีระชัย  ชาญเชิดชัยกุล
3. เด็กชายเจริญชัย  วีระชูสกุล
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายสุวิทย์  ป้องญาติ
 
765 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงปิวรา  เรืองกิจขยัน
2. เด็กหญิงวรรณภา  จันทร์ทอแสง
3. เด็กหญิงอัญชลี  เครือวนา
 
1. นางนุสรา  ใจหาญ
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์
 
766 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงปรีดา  พนาครองวงศ์
2. เด็กหญิงรัตนภรณ์  กรพินธุ์ภานุสกุล
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา  ทวีสกุลรักพงษ์
 
1. นางนุสรา  ใจหาญ
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์
 
767 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกชกร  แซ่ยะ
2. เด็กหญิงชัญญานุช  พนาใสจันทร์แจ่ม
3. เด็กหญิงนงคราญ  สุนทรเมฆาเขต
 
1. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
768 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกณิศา  เสรีรัตน์ประสาน
2. เด็กหญิงนิรันดร์พร  เมืองพนาเด่น
3. เด็กหญิงสุมาลี  พงศ์ไพรสถาพร
 
1. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์์
 
769 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 13 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงพัชรา  ลักษณลาภ
 
1. นายไกรศักดิ์  แสงทองไชย
 
770 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงเสาวภา  วงศ์มานพ
 
1. นายไกรศักดิ์  แสงทองไชย
 
771 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงยศลินี  คุณานาภอัปสร
 
1. นางดารุณี  เจียงสงวน
 
772 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงนิสาพร  เฉลิมเกียรติมณี
 
1. นางดารุณี  เจียงสงวน
 
773 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายไชยศรี  สุพรรณิการ์
 
1. นางดารุณี  เจียงสงวน
 
774 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงจิราพร  อยู่แก้ว
2. เด็กหญิงชนาพร  เมฆอรุณกร
3. เด็กชายณัฐพล  ศุภกิตติเลิศ
4. เด็กหญิงลัดดาพร  ชวลิตกิจสาคร
5. เด็กชายวัฒนชัย  เรืองกิจขยัน
6. เด็กหญิงอภิดา  โชคสร้างทรัพย์
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายกวิน  ทนันไชย
3. นายสุเทพ  อินทร
 
775 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. นายกฤษดา  สวนเขื่อน
2. นายทักษิณ  ใจเลิศฤทธิ์
3. นายธีรวัฒน์  แซ่ว่าง
4. เด็กชายวรพงษ์  กุลเลิศลักษมี
5. เด็กชายวันชัย  ชยุติธรรม
6. นายสมชาย  ดำรงศรีสวัสดิ์
7. นายสมศักดิ์  ทองมหาสกุล
8. นายเอกชัย  ชลธารเกิดมั่งมี
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายกวิน  ทนันไชย
3. นายสุเทพ  อินทร
 
776 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงดาราพร  อนันตทวีการ
2. เด็กหญิงบุษกร  พนากิจไพวัลย์
3. เด็กหญิงสุนารี  จารุพงศ์นิธิกุล
 
1. นางยุวรี  กุศล
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์
 
777 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงปณิธาน  ลิขิตอนุรักษ์ธารา
2. เด็กชายวัลยา  ธดาพรประเทือง
 
1. นางดารุณี  เจียงสงวน
2. นายไกรศักดิ์  แสงทองไชย
 
778 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงชณกมล  พึ่งศักดิ์
2. เด็กหญิงชนม์นิภา  นิโส
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
779 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายพงศกร  ขยันทำ
2. เด็กชายอภิชาติ  โพทะนะ
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
780 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายไกรวิชญ์  ธิคำ
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
 
781 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายเกริกพล  พิทาคำ
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
 
782 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายคมกริช  เสรีประชาคม
2. เด็กชายบัลลังค์  โมงปันแก้ว
 
1. นางพรสุดา  สมบัติพุทธคุณ
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
783 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายชัยดล  นิรมลมณฑล
2. เด็กหญิงรัตนา  แจ่มคีรีรัตน์
3. เด็กหญิงราตรี  สิทธิคงดำรง
 
1. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
784 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายฐิตินันท์  สารินจา
2. เด็กชายศราวุฒิ  พายัพธนกร
3. เด็กชายเมธี  พนาชูวารี
 
1. นางพรสุดา  สมบัติพุทธคุณ
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
785 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายจิรภัทร  พนารื่นรมย์แจ่ม
2. เด็กชายประสพพร  ตุ่นแก้ว
 
1. นางพรสุดา  สมบัติพุทธคุณ
2. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
 
786 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายธงชัย  เจริญเดช
2. เด็กชายบุพกร  แก้ววงศ์
3. เด็กชายสุริยา  จันทบุตร
 
1. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
2. นายสุวิทย์  ป้องญาติ
 
787 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายเทียนชัย  พงศ์ไพรสถาพร
 
1. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
788 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ปอน 1. เด็กหญิงณัฐพร  บุปผาบรรพต
2. เด็กหญิงเอมอร  คงรงรอง
 
1. นางอนงค์  อินต๊ะยศ
 
789 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปอน 1. เด็กชายณัฐพล  พิทักษ์ดำรงสุข
2. เด็กชายอธิวัฒน์  สงวนไพรวัลย์
 
1. นางสาวทิพย์วรรณ  เทพวงค์
 
790 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ปอน 1. เด็กหญิงนารี  กอพฤกษาชาติ
2. เด็กหญิงวริศรา  วิเศษปราการ
3. เด็กหญิงสลักจิต  รพีแจ่มจรัส
 
1. นางสาวโสภา  แสนใจบาล
 
791 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปอน 1. เด็กหญิงรุ่งฤทัย  เมธาชิวาวิชญ์
2. เด็กหญิงวิลาสิณี  ธำรงสายชล
3. เด็กหญิงหทัยรัตน์  เจริญสุข
 
1. นางสาวโสภา  แสนใจบาล
 
792 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปอน 1. เด็กหญิงศิริพรรณ  บุญลือ
 
1. นางสาววัชราภรณ์  จีรเดช
 
793 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กชายกนกพล   ศักดิ์คงแก่นสาร
2. เด็กหญิงปิยนุช  รู้ดี
3. เด็กชายพัชระ  อินต๊ะก๋อน
 
1. นางสาวนิฏฐิตา  ยมแก้ว
2. นางพัืทธนันท์  ปัญญาลือ
 
794 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กชายกฤษฎา  เสาร์คำ
2. เด็กชายปวิศ  ฟองตา
3. เด็กชายศุภลักษณ์  ศรีโสดา
 
1. นายมานพ  ไม่มีเหตุ
2. นางวัชราภรณ์  เนตรศิลป์
 
795 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กชายกรรณิการ์  ศักดิ์สืบสกุล
2. เด็กหญิงกาญจนา  นะที
3. เด็กหญิงจันจิรา  เสนาลัย
4. เด็กหญิงชนิกานต์   หมอกใหม่
5. เด็กหญิงธนพร  ไชยบุตร
6. เด็กหญิงบุญรอด  บุญรัง
7. เด็กหญิงปิยนุช  รู้ดี
8. เด็กหญิงศิริพร  สุขใส
 
1. นางวัชราภรณ์  เนตรศิลป์
 
796 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กหญิงกาญจนา  นะที
2. เด็กหญิงบุญรอด  บุญรัง
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  บุญรัง
 
1. นางสาวนิฏฐิตา  ยมแก้ว
2. นางพัืทธนันท์  ปัญญาลือ
 
797 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กชายกนกพล   ศักดิ์คงแก่นสาร
2. เด็กชายณัฐพนธ์  วาทีปราชญ์
 
1. นางสาวนิฏฐิตา  ยมแก้ว
2. นางพัทธนันท์  ปัญญาลือ
 
798 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านแม่มะลอ 1. เด็กชายนิทยา  ชลทีชัยมงคล
 
1. นายประสิทธิ์  สิงห์หล้า
 
799 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่มะลอ 1. เด็กชายวัชพล  ยุทธวินัยกุล
2. เด็กชายวิชัย  อนุรักษ์พนาวารี
3. เด็กชายสองพันธ์  ศักดิ์ดำรงค์ศรี
 
1. นายกฤษฎา  เจริญผล
2. นายสุรพงษ์  สุริจันทร์
 
800 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่มะลอ 1. เด็กชายภูเนตร  ธำรงสุขชโลธร
2. เด็กชายสุขสันต์  พรหมวารีสกุล
 
1. นางจันทรกานต์  จิตธรรม
2. นายประสิทธิ์  สิงห์หล้า
 
801 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่มะลอ 1. เด็กชายเจษฏา  สิริธารากุล
2. เด็กหญิงโยษิตา  เจนเลิศปัญญา
 
1. นายตรีชัย  ชัยพิบูลย์วงษ์
2. นางพิกุล  สมวถา
 
802 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่มุ 1. เด็กหญิงณิชา  สิทธิมีชำนาญ
 
1. นายจีรพงษ์  จตุรงคราวี
 
803 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่มุ 1. เด็กชายจิรายุทธ  พงศ์ไพรสถาพร
2. เด็กหญิงสไบแพร  วงศ์ดำรงวิวัฒน์
 
1. นายอนุสิษฐ์  จันทะกูฏ
2. นางเกียรติ์สุดา  อรุณรัศมีสกุล
 
804 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กหญิงศศินา  สุนันตา
 
1. นางสาวดาวเรือง  สิงห์คำ
 
805 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กชายณัฐพงศ์  กุออ
2. เด็กชายพลศรี  พงศ์ประทีปชัย
3. เด็กชายภูตะวัน  กาไว
4. เด็กหญิงลักษิกา  โพธาวรรณ
5. เด็กหญิงศศินา  สุนันตา
 
1. นางสาวดาวเรือง  สิงห์คำ
2. นางภัทราภรณ์  สมบัติ
 
806 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กหญิงทิพย์วรรณ  อุดมปิยะนันท์
2. เด็กชายนัทธชัย  โพธาวรรณ
3. เด็กชายประพัฒน์  กาไว
4. เด็กหญิงพันธ์ทิพย์  สมวถา
5. เด็กหญิงเบญจรัตน์  กุออ
 
1. นางสาวดาวเรือง  สิงห์คำ
2. นางภัทราภรณ์  สมบัติ
 
807 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กชายศุภกิตติ์  ดีอูป
 
1. นางสาวดาวเรือง  สิงห์คำ
 
808 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กชายณัฐดนัย  อุปโน
2. เด็กชายณัฐพงศ์  กุออ
3. เด็กหญิงทิพย์วรรณ  อุดมปิยะนันท์
4. เด็กชายนพกฤษณ์  ใจคำ
5. เด็กชายประพัฒน์  กาไว
6. เด็กหญิงพันธ์ทิพย์  สมวถา
7. เด็กหญิงภาวิตา  เมืองอนันต์กิจ
8. เด็กหญิงลักษิกา  โพธาวรรณ
9. เด็กชายอัครชัย  จันทร์ศรีมา
10. เด็กหญิงเบญจรัตน์  กุออ
 
1. นางภัทราภรณ์  สมบัติ
 
809 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กชายกฤตภาส  ทรัพย์มูล
2. เด็กชายณัฐพล  สมวถา
3. เด็กชายสมบูรณ์  อุดมปิยะนันท์
 
1. นางสาวดาวเรือง  สิงห์คำ
2. นางภัทราภรณ์  สมบัติ
 
810 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กหญิงกริษฐา  บรินทคุณธรรม
2. เด็กชายธนศิลป์  กาไว
3. เด็กหญิงสุมิตรา  หนักแน่น
 
1. นางภัทราภรณ์  สมบัติ
 
811 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายกิตติ   แสงแก้ว
 
1. นางเกศริน คนใจบุญ  คนใจบุญ
 
812 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงเมธาพร ขจรสุภาพกร  ขจรสุภาพกร
 
1. นางเกศริน คนใจบุญ  คนใจบุญ
 
813 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายบุญพจน์ กิจวรรณศิลป์   กิจวรรณศิลป์
2. เด็กชายเฉลิมพล ขวัญจิตต์ประทาน  ขวัญจิตต์ประทาน
 
1. นางสาวปัญภัคร   ตาจ๊ะ
2. นางเกศริน   คนใจบุญ
 
814 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายศิรสิทธิ์    พูนผล
 
1. นางวัฒนา   ปุรณะวิทย์
 
815 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงปริมจิรา   โกฏิคำ
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก    ชื่นสุขเลิศเกษม
3. เด็กชายอาทีเมท   คำมาวัน
 
1. นางจิราธร   นาดี
2. นางสาวธิดารัตน์   พุทธิมา
 
816 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายวทัญญู    สุขใจ
2. เด็กชายสิทธิพงษ์   อุปนันท์
 
1. นายนคร   ธีรวิทยากูล
 
817 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายธิติวุฒิ  วงศ์ซื่อ
2. เด็กหญิงเกียรติพร  วังคีรี
 
1. นายนคร  ธีรวิทยากุล
 
818 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงจารุมน    ใจคำ
2. เด็กหญิงปภัสสร    คุ้มพนาลัยสถิต
3. เด็กหญิงหัทยา    โกฎคำ
4. เด็กชายเกริกพล   รักษาวารีเลิศ
5. เด็กชายเอกชัย    บริบทคุณธรรม
 
1. นายนคร  ธีรวิทยากูล
2. นางสาวประภัสสร  ไชยวงค์
 
819 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ   ศักดิ์คงนันทกุล
2. เด็กชายเอกราช   คุณศิริองอาจ
 
1. นางสาวประภัสสร  ไชยวงค์
2. นางสาวปัญภัคร   ตาจ๊ะ
 
820 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. นางสาวกัลยา    สุสันต์ธรรมกุล
2. นางสาวจันทร์ฉาย   อัจฉรารักษ์อรัญ
3. เด็กหญิงนภัสสร    คีรีศิริกูล
4. เด็กหญิงพรสวรรค์   วัชรธารชน
5. นางสาวมยุรี    เทิดทูนเมธา
6. เด็กหญิงราตรี    วงศ์พัทธ์กูล
7. เด็กหญิงลลิตา    เลิศวงศ์รัตนกุล
8. เด็กหญิงวนิดา    เมฆาปราโมทย์
9. นางสาวสุภาพร    เลิศวงศ์รัตนกุล
10. นางสาวอาทิตยา   เลิศวงศ์รัตนกุล
 
1. นางจิราธร   นาดี
2. นายธวัช    รัตนสุภาชัย
3. นางบีนิตา    สตีเฟนสัน
 
821 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงกาญจนา    ชลยาศิริกรกุล
2. เด็กหญิงนุศรา    กมลานันท์วงศ์
3. เด็กหญิงสิรินทรา   สิทธิ์คงขจร
 
1. นางสาวจุไรรัตน์    แสนมงคล
2. นางสุภาภรณ์   ยินดี
 
822 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. นางสาวอังคณา   ศุภพนาแจ่มไพร
 
1. นางสาวประภัสสร  ไชยวงค์
 
823 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงพิมพิมล    มูลแก้ว
2. เด็กหญิงวิลาวัลย์    ลิขิตวรปกรณ์
 
1. นางบุษบา   อินต๊ะพันธ์
 
824 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงนิรชา    วงศ์ธรรมสว่าง
2. เด็กหญิงเขมิสรา    ประพาสโสภิต
 
1. นางวรวรรณ    โอบอ้อม
2. นางสุภาภรณ์  ยินดี
 
825 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงกนกพร    ไพศาลเปี่ยมสุข
2. เด็กหญิงอรพิน   วงศ์ธรรมสว่าง
 
1. นางวรวรรณ  โอบอ้อม
 
826 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงนันทิตา   ชุติวิวัฒน์
 
1. นางจิราธร  นาดี
 
827 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายบรรชัย    กิตติเดชอมร
2. เด็กชายประกอบ    พัฒนชูสกุล
3. เด็กชายพงศกร    พงษ์ศักดิ์อารีไพร
 
1. นายจักรกฤษณ์    มงคลเจริญเชาว์
2. นายนคร  ธีรวิทยากูล
 
828 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายกิตตินันท์   มงคลเรืองอำนาจ
2. นายปัญญา    คุ้มพนาลัยสถิต
3. นายสุรเกียรติ    คุ้มพนาลัยสถิต
 
1. นายนคร  ธีรวิทยากูล
2. นางสาวประภัสสร  ไชยวงค์
 
829 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายจิรพนธ์  วงศ์ธรรมสว่าง
2. เด็กชายสมจิตร  ถวิลเมฆา
 
1. นางเอื้องจิต  ชัยชนะ
 
830 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงนันทิตา  ชุติวิวัฒน์
 
1. นางจิราธร  นาดี
 
831 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายเพชรายุทธ   บุญถึง
 
1. นางวัฒนา  ปุรณะวิทย์
 
832 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงคุณัญญา    ศรีคำพา
 
1. นางวัฒนา  ปุรณะวิทย์
 
833 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นันทิมา
 
1. นางสาวนารีรัตน์  มโนวงค์
 
834 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงขวัญศวณี  นันสุ
2. เด็กหญิงดาราณีนุช  ยุบยำแสง
3. เด็กหญิงเกวลิน  อินวงค์
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นายสมเพ็ชร  ตาแก้ว
 
835 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายธนาธร  ทาดวงแดน
2. เด็กชายรัชชานนท์  ศรีชัย
3. เด็กชายสิทธิโชค  เตจ๊ะกัน
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
 
836 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงชลลดา  ต้อติดวงค์
2. เด็กชายชุติพงษ์  ศรีจันตา
3. เด็กชายณัฐพล  อินแสงแวง
4. เด็กหญิงถิรพร  มะโนนัย
5. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ใจจันติ๊บ
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
837 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงชนิสรา  ใจจันติ๊บ
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
838 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงพรรัชดา  ปวงกันทะ
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
839 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นันทิมา
2. เด็กชายคฑาวุธ  บุญเจือจันทร์
3. เด็กหญิงลัคนา  มูลย่อง
 
1. นายธนาณัติ  สมคำดี
2. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
840 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  มะโนนัย
2. เด็กชายชุติเทพ  เปิ้นตะนะ
 
1. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
2. นางศิรินิภา  หล้าคำ
 
841 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายจิรศักดิ์  มะโนธรรม
2. เด็กชายชัชพงศ์  สำราญศรี
3. เด็กหญิงศุภกานต์  ถาวร
 
1. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
2. นางศิรินิภา  หล้าคำ
 
842 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  คำวงษา
 
1. นายชัยรัตน์  นะต๋าคำ
 
843 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงอมลวรรณ  แก้วเคียงคำ
 
1. นายสมเพ็ชร  ตาแก้ว
 
844 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายณัฎฐากร  ต้อติดวงค์
2. เด็กชายธนกฤต  ติ๊บต่อเปี้ย
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
 
845 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายวุฒิชัย  คำยอง
2. เด็กชายส่งสุข  ประนิธิวงค์
3. เด็กชายอนุชิต  ไชยพรมมา
 
1. นางณรัตน์พงค์  อินต๊ะปาน
 
846 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงฐานิดา  แยงเตือย
2. เด็กชายทวีชัย  มะโนวรรณ์
3. เด็กหญิงนิภาวรรณ์  รองหาญแก้ว
4. เด็กชายศรราม  ลุงคำ
5. เด็กหญิงอาภัสรา  จันจูติ๊บ
6. เด็กหญิงอาริชา  วังใจชิด
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
847 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงชลธาร  อินแสงแวง
2. เด็กหญิงธัญชนก  หล้าเต็ม
3. เด็กหญิงพวงผกา  วาทะไทย
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
848 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายยุทธพิชัย  มะโนนัย
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ตุ่นตามเชื้อ
3. เด็กชายอดิเทพ  เปิ้นปาดง
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
849 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กหญิงบานา   สกุลญาดา
 
1. นางวัฒนา  ประทรวงศักดิ์
 
850 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กหญิงจันทนา  เขตผาติปัญญา
2. เด็กหญิงปริศนา  ศิริสกุลไพร
3. เด็กหญิงมะลิลา  พงค์พนาภักดี
 
1. นายธนวัฒน์  ไกรกิจรษฎร์
2. นางสาวอรัญญา  สุใจ
 
851 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กหญิงกวินธิดา  เติมบรรยงกุล
2. เด็กหญิงทิตย์ดาพร  ศีลธรรมบันดาล
3. เด็กหญิงพิรวรรณ  สิริสุนทรกุล
4. เด็กหญิงยุวรี  เติมบรรยงกุล
5. เด็กหญิงสรวงสุดา  อัศววารีไพร
 
1. นางชญานี  นาตัน
2. นางวัฒนา  ประทรวงศักดิ์
 
852 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กชายธรณีเทพ  ถาวรประทาน
2. เด็กหญิงบุญชนิต   เกสรีดงไพร
3. เด็กชายลอฉี  รัฐเขตบรรพต
 
1. นางธัญวรัตน์  พงษ์กาสอ
 
853 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กชายดุสิต  เติมบรรยงกุล
2. เด็กชายทักษ์   สิริสุนทรกุล
3. นายวสันต์  กินทองหินฝน
 
1. นายณัฐนันท์  ก้องกังวาลไกล
2. นายโยฮัน  ศิลป์มิตรภาพ
 
854 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. นายสมรักษ์   รัฐเขตบรรพต
2. นายอภิชาติ  ศิริสกุลไพร
3. นายโยธิน   บรรณสรณ์กูล
 
1. นายณัฐนันท์  ก้องกังวาลไกล
2. นายโยฮัน  ศิลป์มิตรภาพ
 
855 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. นายสุพจน์  ผาณิตนิภา
2. นายเรืองบุญ  มุขมหาลาภ
 
1. นายอธิพงษ์  ดาวเวียงกัน
 
856 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กหญิงจิดาภา  วัชราธารชน
2. เด็กหญิงจินตนา   พงค์พนาภักดี
 
1. นางสาวสิริรัญญา  กรรณิกา
2. นายโก๊ะส่าพอ  สถิตพัฒนาไพร
 
857 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่หอย 1. เด็กหญิงรังสิยา  ฝายหิน
2. เด็กหญิงสุดาพร  พงษ์ไพรสถานพร
3. เด็กหญิงอาภรณ์  รวงทองแม่ศึก
 
1. นายนพรัตน์  ถาวร
2. นางเอื้องไพร  สุริยะชัยพันธ์
 
858 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กหญิงรัชนก  วิเศษเลิศปัญญา
2. เด็กหญิงลาวัลย์  ชุติวัฒน์วรกุล
3. เด็กหญิงสุชาดา  ชำนิสารพันการ
 
1. นางสาวชนิตา  ลาภภพเพิ่มพูน
2. นายเฉลิมพันธ์  สารอิ่น
 
859 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กชายธนวิทย์  คุ้มกันนาน
2. เด็กหญิงรัชนี  ชนาภารุ่งเรือง
3. เด็กหญิงวิศินี  อำนวยประสบชัย
 
1. นางกรรณิกา  คำป็อก
2. นายเฉลิมพันธ์  สารอิ่น
 
860 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กชายธีรภาพ  ชำนิสารพันการ
2. เด็กชายศักดิภัทร  ธาราพงศ์พันธุ์
 
1. นางสาวธันวาพร  สบแม่รวมพัฒนา
2. นายสิทธิพงษ์  รัศมี
 
861 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กหญิงนารี  จามรเลิศสกุล
2. เด็กหญิงพิมพ์วลัย  ชวนันท์ธีระกุล
3. เด็กชายมานะ  ชุ่มอรัญสายวารี
4. เด็กชายยุทธชัย  คุ้มกันนาน
5. เด็กหญิงวันเพ็ญ  เด่นพนาสัณฑ์
 
1. นางสาวนงนุช  ยะมะโน
2. นางสาวปนัดดา  สิทธิธัญ
 
862 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กหญิงเจนจิรา  แสงสีวารีไพร
 
1. นางสาวปนัดดา  สิทธิธัญ
 
863 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กหญิงจิรายุ  สมพันธ์
 
1. นายณัฐพล  พิไสย
 
864 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กหญิงกัลยา  ยิ่งมั่น
 
1. นายหาญณรงค์  แก้วประเสริฐ
 
865 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กชายนคร  สันติสุนทรารักษ์
2. เด็กชายปรีชา  รักษ์วนาสวรรค์
3. เด็กหญิงปิยนุช  คุ้มกันนาน
4. เด็กหญิงพรวลัย  ชวนันท์ธีระกุล
5. เด็กชายวสุธร  อำนวยประสบชัย
6. เด็กหญิงสุภานีย์  ชำนิสารพันการ
 
1. นางสาวจันทร์พอ  ปรีชาเลิศวิไล
2. นายณัฐพล  พิไสย
3. นายมีชัย  พิพัฒน์หฤทัยกุล
 
866 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กหญิงเด็กหญิงธนพร   สถาปนาตระกูล
2. เด็กหญิงเด็กหญิงนิชา  ศรีเรือนสกุล
3. เด็กหญิงเด็กหญิงอัชฌา  เก่งกาทำ
 
1. นายจำนง  แดงสี
2. นางสาววาสนา  ธเนศ
 
867 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กชายจักรพจน์  กิตติธีรญาณ
2. เด็กชายทรงสิทธิ์  ซ่านุ
3. เด็กชายนันทพงศ์  เขตปราการไทย
 
1. นางกรรณิการ์  ปัญญารัตน์
2. นางจิรัชยา  ธรรมปัญโญ
 
868 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กหญิงจิตตยา  สมบูรณ์มากทรัพย์
2. เด็กหญิงฐิติพร   อาทิตอาภา
3. เด็กหญิงธิดาพร  อดุลย์วิทพนา
4. เด็กหญิงนริศรา  พะลึ
5. เด็กหญิงมลฤดี  ยอดยิ่งชนชีพ
 
1. นางสาวขนิษฐา  กาตั้ง
2. นางเกศริน  ภิระตา
 
869 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กชายยุทธนา  ไสวชาวดอย
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  ร่มชัยสุขสันต์
3. เด็กหญิงศรารัตน์  เด่นพนาสันฑ์
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  อาทิตย์อาภา
5. เด็กชายเจษฎา  มงคลปัญญากุล
 
1. นางสาวขนิษฐา  กาตั้ง
2. นางเกศริน  ภิระตา
 
870 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กชายจักรี  ณรงค์นาถกิจ
2. เด็กหญิงนารีรัตน์  ซ่านุ
3. เด็กชายเสกสรรค์  ยอดยิ่งชนชีพ
 
1. นางกัญจน์ณัฏฐ์  ตันมูลสุข
2. นางวิไลลักษณ์  เต๋จา
 
871 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กชายศุภสันต์  พรวิทยารัตน์
2. เด็กชายเพชร  ศรีใจ
3. เด็กชายไกรศร  สุภาปรีดากุล
 
1. นายธัญญฤทธิ์  กิ่งเพชรรัตน์
 
872 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กหญิงธนาภา  ไพศาลศรัทธา
2. เด็กชายนัทภูมิ   เขียวออน
3. เด็กชายวันมาฆะ  วงศ์สุธางศ์รัตน์
 
1. นางสาวกัญตยา  คนเที่ยง
 
873 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงสรัลพร  สิริสุนทรกุล
 
1. นางสงกรานต์  พิพัฒน์หฤทัยกุล
 
874 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  เครงครื้น
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
 
875 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงบัวคำ  แซ่เงิน
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
 
876 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงพลพนา  การมั่งมี
2. เด็กหญิงเมษา  วนารื่นรมย์
 
1. นางภัทรียา  ธรรมสิทธิ์
 
877 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกัญญา  ประหนึ่งทอง
2. เด็กหญิงจันทรา  เลาซ้ง
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
2. นายชัยประเสริฐ  ฉั่วตระกูล
 
878 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 43 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงพิกุล  เลาว้าง
 
1. นางสาวณัฏฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
879 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงจิดาภา  กิตติวัฒนาพร
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
 
880 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายเด่นภูมิ  เลาย่าง
 
1. นางสาวณัฏฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
881 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงสุพัชญา  เหนะ
 
1. นางสาวณัฏฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
882 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงมัทนพร  แซ่ซ้ง
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
 
883 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงพรทิพย์  วนารื่นรมย์
2. เด็กหญิงวีรดา  ดำรงเจริญศักดิ์
3. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  กระจ่างกิจชมชิด
 
1. นางสาวอาทิตยา  บุญทาขันแก้ว
 
884 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายทรงพล  แซ่ท้าว
2. เด็กหญิงอรนุช  แซ่วะ
3. เด็กหญิงเกวลี  สุรกิจมงคล
 
1. นางสาวทัศนีย์  บริบาล
2. นางสาวธนัญชนก  แกจ่าม
 
885 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายธีรวัฒน์  วาณิชประดิษฐ์
2. เด็กชายอนันตชัย  สิทธิ์คงเด่น
 
1. นางสาวภัตติมา  วงค์สุวรรณ์
2. นายอภินนท์  ศรีเอื้องดอย
 
886 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงธนัชพร  เจอโชคชัย
2. เด็กหญิงนัทธมน  แซ่วะ
3. เด็กหญิงยุพิน  ศุภลักษณากร
4. เด็กหญิงสรนันท์  เลาซ้ง
5. เด็กหญิงสิริรัตน์  ชนกานต์วงศ์
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นางสาวอวยพร  ลาภเพิ่มพูนสิริกุล
 
887 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงอรจิรา  เลาโช้ง
2. เด็กชายไตรภพ  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นางสาวอวยพร  ลาภเพิ่มพูนสิริกุล
 
888 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง 11 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายชยัน  แซ่ฟ้า
2. เด็กหญิงพัชรีภรณ์  ฉัตรชัย
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นางสาวอวยพร  ลาภเพิ่มพูนสิริกุล
 
889 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ศุภลักษณากร
2. เด็กชายอวยชัย  ลาวะ
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นายเฉลิมชัย  โรจนพงษ์ไพร
 
890 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงที่รัก  วาณิชประดิษฐ์
2. นางสาวบัวเงิน  ไม่มีนามสกุล
3. เด็กหญิงวิภาพร  ชูธงรักไทย
 
1. นายวุฒิชัย  อุดมผล
2. นายสถิตย์พงษ์  ตั๋นอภัย
 
891 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 53 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แซ่วะ
2. เด็กหญิงอรยัน  คีรีรัตนะคำรณ
 
1. นายวุฒิชัย  อุดมผล
2. นายสถิตย์พงษ์  ตั๋นอภัย
 
892 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกิ่งทอง  แสงกระจ่างชื่น
2. เด็กหญิงศิราวรรณ  ชัยประสิทธิ์กุล
 
1. นายวุฒิชัย  อุดมผล
2. นายสถิตย์พงษ์  ตั๋นอภัย
 
893 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายศรรักษ์  เลาซ้ง
 
1. นายสรายุทธ์  หอมนาน
 
894 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายธนากร  แซ่ย่าง
2. เด็กชายปริชญา  แซ่ท้าว
3. เด็กชายอดิศร  เลาโซ้ง
 
1. นายสรายุทธ์  หอมนาน
 
895 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงชนม์นิภา  แซ่ท้าว
 
1. นางพิมพ์วิสาข์  อินตามูล
 
896 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงชนม์นิภา  แซ่ท้าว
 
1. นางสาวพิมพ์วิสาข์  วิราศรี
 
897 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายชุมพร  เซ่งเฮ่อ
2. เด็กชายธนดล  แดนคึรีราษฎร์
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
898 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายวิลลี่  แซ่ย่าง
2. เด็กชายโอลาซิโอ จูเนียร์  เพลเลกิโน
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
899 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายศุภกิจ  การมั่งมี
2. เด็กชายโทมัส  เพเลกิโน
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
900 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายธนจันพล  แสนวังทอง
2. เด็กชายเกียรติพล  ดำรงเจริญศักดิ์
 
1. นายบัญชา  หาดทราย
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
901 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายธนภูมิ  ธรรมชาติเสริม
2. เด็กชายอาทิตย์  ด่านกระโทก
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
902 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายวิจารณ์  แสนสุขอุดมบุญ
2. เด็กชายเนติพงษ์  แสนสุขอุดมบุญ
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
903 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงนิลา  แสงกระจ่างสุข
2. เด็กหญิงบัวคำ  แซ่เงิน
3. เด็กหญิงมลิวัลย์  ศักดิ์ชีวอมรกุล
 
1. นางสาวนุช  วนารื่นรมย์
2. นายสมบูรณ์  อินทราชา
 
904 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายนิรันดร์  เซ่งเฮ่อ
2. เด็กชายวรเมธ  แซ่หว้า
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
905 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายชนาธิป  คารมศิลป์
2. เด็กชายศิวกร  แซ่ลี
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
906 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงชนิกา  วาณิชประดิษฐ์
2. เด็กชายพุทธราช  แสนวังทอง
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
907 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายจิรกิตต์  อาชีพบริสุทธิ์
 
1. นางสาวอาทิตยา  แสงหล้า
 
908 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายสุรชัย  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวอาทิตยา  แสงหล้า
 
909 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายวรพล  เลาเทาะ
 
1. นางสาวสุภาพร  คำชมภู
 
910 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายสุรชัย  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวจุฑามาศ  ขัดตุ่น
 
911 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงระวี  วนารื่นรมย์
 
1. นางสาวสมพิศ  ศรีชมภู
 
912 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงสุทธิลักษณ์  ลีโภชนะชัย
2. เด็กหญิงเกษร  ท้าวพิทักษ์
 
1. นางสาวสมพิศ  ศรีชมภู
2. นางสาวสุภาพร  คำชมภู
 
913 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงดวงชีวัน  แซ่ลี
2. เด็กหญิงวรรณี  เคหาอาศรี
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
2. นางสายฝน  ยะจรรยา
 
914 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงธวัลรัตน์  แสงกระจ่างสุข
2. เด็กหญิงสุพัตรา  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร
2. นางสายฝน  ยะจรรยา
 
915 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ลาวโซ้ง
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  เลาเทาะ
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
2. นายชัยประเสริฐ  ฉั่วตระกูล
 
916 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงรัชนี  สดุดีอรัญไพร
2. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  คุ้มพงษ์พนาเวศ
 
1. นางสาวภัตติมา  วงค์สุวรรณ์
2. นางภัทรียา  ธรรมสิทธิ์
 
917 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงจุฬารัตน์  ใจเรือน
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
 
918 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกัลยา  แสนวังทอง
2. เด็กหญิงกาญจนา  แซ่วะ
3. เด็กหญิงไพลิน  แสนวังทอง
 
1. นางสาวกัญญ์วรา  อมรกิจกว้าง
2. นางวรางคณา  เภาโพธิ์
 
919 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงนภารัตน์  แซ่โซ้ง
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
 
920 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงกชวรรณ  กุณะ
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
 
921 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กชายธีรภพ  เลาย่าง
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
 
922 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กชายอนาวิล  เลาหาง
 
1. นางอำไพ  พิทธไชย
 
923 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงสุดาพร  แซ่โซ้ง
 
1. นางอำไพ  พิทธไชย
 
924 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เลาหาง
2. เด็กหญิงแก้ว  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
2. นางอำไพ  พิทธไชย
 
925 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงอำพรรณ  แซ่ว้าง
2. เด็กหญิงเพ็ญศรี  แซ่หาง
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
2. นางอำไพ  พิทธไชย
 
926 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กชายณัฐพล  ฟองตา
 
1. นายพิทักษ์  เพ็ญธรรม
 
927 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กหญิงมะลิวัลย์  ครองคีรีสิน
2. เด็กหญิงศรีวิลัย  ลดาวัลย์เวชกิจ
 
1. นายพิทักษ์  เพ็ญธรรม
 
928 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กชายธีระชัย  ชุติวัฒน์ธารสุข
2. เด็กชายพิภัษ  สิริดำรงกุล
3. เด็กชายสุภาพ  บูชาพุทธคุณกุล
 
1. นายพิทักษ์  เพ็ญธรรม
 
929 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กหญิงชนิกานต์   สิริแจ่มพงค์
2. เด็กชายชวิศ   ครองคีรีสิน
3. เด็กชายณัฐพล    ฟองตา
4. เด็กชายธรรมรัฐ   อุดมปิยะนันท์
5. เด็กชายนภดล   โชคสุขเสียงวิเวก
6. เด็กหญิงบุญนภา    ชื่นสุขเจริญกุล
7. เด็กชายภูษิต   กล้าณรงขวัญ
8. เด็กหญิงยุพิน   วิมลประสพ
9. เด็กหญิงวิไลพร   เด่นคีรีรัตน์
10. เด็กหญิงศิริรัตน์   รวิวายืนยง
11. เด็กหญิงศุภาพิชญ์    วิมลประสพ
12. เด็กหญิงศุภาวรรณ   วิมลประสพ
13. เด็กชายสิทธิชัย  โชคสุขเสียงวิเวก
14. เด็กชายสุดยอด   ครองคีรีสิน
15. เด็กชายสุทธิชัย   สิริดำรงกุล
16. เด็กหญิงสุรีรัตน์   โชคพารุ่งเรือง
 
1. นายชนะภูมิ  ยศแสง
2. นายพรชัย  เด่นคีรีรัตน์
3. นายพิเจตส์  ปองสุข
4. นางสาวภัทรานิษฐ์  ชูชื่น
5. นายสาโรจน์  พุทธมายา
 
930 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กชายคมศักดิ์  สุขเลิศดิลกกุล
2. เด็กชายชาติชาย  เจริญธนังลาภ
3. เด็กชายสมภพ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
1. นายสุรชัย  เด่นคีรีรัตน์
 
931 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กชายขวัญชัย  ลาภภพวรากุล
2. เด็กชายชลิต  ลดาวัลย์เวชกิจ
3. เด็กชายประพันธ์  ลาภภพวรากุล
 
1. นายพิทักษ์  เพ็ญธรรม
 
932 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กชายสุรเชษฐ์  เรืองกิจเงิน
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
 
933 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงดาวเรือง  จิตสุข
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
 
934 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงชนิภา  ตระการศุภกร
2. เด็กหญิงธรรมรา  ชนะกิจ
3. เด็กหญิงเกวลี  มงคลเจริญชาตรี
 
1. นางวิไลย์  มนทนม
 
935 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. นางสาวพลอยไพลิน  อุทิศลาภผล
2. นางสาวสิริพร  สิริดำรงตระกูล
 
1. นางระวีวรรณ  เลิศศรี
 
936 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. นางสาวกชพร  มงคลเจริญชื่น
2. เด็กหญิงจิตรกัญญา  เมธีเกษม
3. เด็กหญิงพัชรี  วิทยาอดุลย์เลิศ
4. เด็กหญิงสุทธิพร  อินทรตา
5. เด็กหญิงเจนจิรา  พวกกล้ากวีพร
 
1. นางสาวสรัญญารัตน์  ยุติธรรม
2. นางสาวสุพรรษา  ศรีเที่ยง
 
937 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 81 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  ภรพิพัฒน์กุล
2. เด็กชายสุรชาติ  ยิ่งสินสการ
 
1. นางสาวสรัญญารัตน์  ยุติธรรม
2. นางสาวสุพรรษา  ศรีเที่ยง
 
938 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงผกาพรรณ  พนาใสสมใจคิด
2. เด็กชายอัฏฐชัย  สิริสว่างกุล
 
1. นางสาวสุพรรษา  ศรีเที่ยง
2. นางสาวแสงเพียร  ภิญญวงค์
 
939 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. นางสาวรัชดา  วิมลวัฒนะกุล
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
 
940 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กชายดนัย  พงค์ปรีดานนท์
2. เด็กชายพีรพล  สัมพันธ์สินชีวา
3. เด็กชายเชาวลิต  กนกพรไพรวัลย์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกำธร  กัลยาณี
 
941 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงจรุจิต  บุญทา
2. เด็กหญิงสุภนิดา  ชอบสุภาษิต
3. เด็กหญิงเกียรติสุดา  มงคลเจริญเชาว์
 
1. นางดรุณี  โมตาลี
2. นางระวีวรรณ  เลิศศรี
 
942 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงจิณห์นิภา  อรัญสุดประเสริฐ
2. เด็กชายศักดิ์ชัย  มงคลเจริญชาตรี
3. เด็กหญิงสุพัตรา  คัมภีร์ชัย
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกำธร  กัลยาณี
 
943 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงจีราพร  เชื้อทำดี
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ตระการศุภกร
3. เด็กหญิงศุภกานต์  ยิ่งสินสวัสดิ์
 
1. นางดรุณี  โมตาลี
2. นางสาววราภรณ์  อินใจ
 
944 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงวราภรณ์  สัณฑ์วนาคีรี
 
1. นางสาวพัชรี  ปันศิริ
 
945 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงมธุรส  เย็นไธสง
 
1. นางสาวพัชรี  ปันศิริ
 
946 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ต๊ะสู้
2. เด็กหญิงสมพิศ  พัฒนาศิริเจริญ
3. เด็กหญิงสุรีย์พร  อรัญสุดประเสริฐ
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
2. นางรุจิรา  เยาวโสภา
 
947 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านโม่งหลวง สาขาอมลานใน 1. เด็กชายทักษิณ  ดำรงพันธ์บวร
2. เด็กชายพงศกร  ดุษฎีไพรลัย์
3. เด็กชายสุพล  ดวงสันติคีรี
 
1. นายกำเนิด  แสงปัน
2. นายฉัตรชัย  โปโซโร
 
948 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง สาขาอมลานใน 1. เด็กหญิงรัชดา  เรืองกิจเงิน
2. เด็กหญิงรัชนีกร  อุทิศลาภผล
3. เด็กหญิงสุภาพร  พวกกล้ากุศล
 
1. นายกำเนิด  แสงปัน
2. นายฉัตรชัย  โปโซโร
 
949 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงเมศิณี  สุภาวงค์
 
1. นางรุ่งอรุณ  มายาง
 
950 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงฐานมาศ  ด้วงโอ๊ะ
 
1. นางกัลยา  ใจหนิม
 
951 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กชายณัฐกานต์  ประนันชัย
 
1. นางรุ่งอรุณ  มายาง
 
952 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงวริศรา  ตาแก้ว
 
1. นางนงลักษณ์  ไชยเพ็ญ
 
953 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กชายธนทัศน์  ปันใจ
2. เด็กชายสมชาย  ตุง
 
1. นางสาวอโนมา  อินใจ
 
954 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงลลนา  จุมปาทอง
2. เด็กชายศุภกร  ก้อนสุรินทร์
3. เด็กหญิงสายสุนีย์  ท่อนคำ
4. เด็กหญิงสุรีย์รัตน์  ปวนปันใจ
5. เด็กชายเจษฎา  กูพรรณ
 
1. นายบุญศรี  วงศ์ษา
2. นางสาวอโนมา  อินใจ
 
955 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง 11 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กชายจักรินทร์  กอนแสง
2. เด็กหญิงฐานมาศ  ด้วงโอ๊ะ
 
1. นางนงลักษณ์  ไชยเพ็ญ
2. นางรุ่งอรุณ  มายาง
 
956 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงดวงกมล  คำจันทร์
2. เด็กหญิงธัญลักษณ์  เชียงคำ
3. เด็กหญิงพรวิลัย  ใจธรรม
4. เด็กหญิงมนัสนันท์  แก้วเคียงคำ
5. เด็กหญิงรัชนก  สุภาลม
6. เด็กหญิงลักขณา  สุภาลม
7. เด็กหญิงอาทิตยา  สนั่นรุ่งชัชวาล
8. เด็กหญิงเวมิกา  ปัญญาวงค์
9. เด็กชายเอกกวี  ก้องรืองทรัพย์
10. เด็กชายไตรภพ  อินทะยศ
 
1. นางนงลักษณ์  ไชยเพ็ญ
2. นางสาวอโนมา  อินใจ
 
957 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงญาณินท์  ผูกพันธ์
2. เด็กชายณศรายุทธ  ก้อกาวิน
 
1. นางนงลักษณ์  ไชยเพ็ญ
2. นางสาวอโนมา  อินใจ
 
958 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงธนาภรณ์  จันจูทิพย์
2. เด็กชายวีรภัทร  กันทะทิพย์
3. เด็กหญิงอินทิรา  อินต๊ะคำ
 
1. นางนงลักษณ์  ไชยเพ็ญ
2. นางรุ่งอรุณ  มายาง
 
959 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงนิรชา  วงค์ใจ
 
1. นางสาวอโนมา  อินใจ
 
960 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กชายพลรัตน์  โปธิปา
 
1. นายบุญศรี  วงค์ษา
 
961 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงนิรชา  วงค์ใจ
 
1. นางสาวอโนมา  อินใจ
 
962 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงนิรชา  วงค์ใจ
 
1. นางวัฒนา  ราชโยธา
 
963 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงอนุสรา  แดงดง
 
1. นางวัฒนา  ราชโยธา
 
964 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงศินาพร  เป็งขันธ์
 
1. นางวัฒนา  ราชโยธา
 
965 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงอริสา  ตุ้ยต่อมา
 
1. นางวัฒนา  ราชโยธา
 
966 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงณัณญิกา  ศรีวิชัย
 
1. นางวราภรณ์  อุปนันท์
 
967 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กชายฤทธชัย  คงทนพิทักษ์กุล
 
1. นางสุนีย์  คำแปง
 
968 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  อรุณแจ่มจรัส
 
1. นางสาวอินทิรา  มัญญะลา
 
969 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  สันติสกุลธารา
2. เด็กชายวุฒิชัย  เปิ้นตะนะ
3. เด็กหญิงอรพรรณ  ประสานไมตรี
 
1. นางสาวอินทิรา  มัญญะลา
 
970 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  ศรีวิชัย
2. เด็กหญิงธวัลพร  แก้วเคียงคำ
 
1. นางสาวอินทิรา  มัญญะลา
 
971 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงนภาพร  เปี้ยปาราญ
2. เด็กหญิงพิลาวรรณ  แก้วสิงห์
 
1. นางสาวอินทิรา  มัญญะลา
 
972 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กชายอดิศร  ภักดีล้ำเลิศ
 
1. นางสุนีย์  คำแปง
 
973 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงฝนนิชา  แก้วแสนซาว
 
1. นางสุนีย์  คำแปง
 
974 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงกานชนิต  บุญเป็ง
2. เด็กชายราชานนท์  คำไผ่ประพันธ์กุล
3. เด็กหญิงสุนิษา  ประสานไมตรี
 
1. นางวราภรณ์  อุปนันท์
2. นางสุนีย์  คำแปง
 
975 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงนภาพร  เปี้ยปาราญ
2. เด็กชายภานุพงษ์  หลวงตุ้ย
 
1. นางสุนีย์  คำแปง
 
976 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 45 เข้าร่วม 6 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงวรัญญา  แซ่วะ
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  หนุ่มศรี
 
977 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายศราวุธ  แซ่วะ
 
1. นางอรนุช  มะโนธรรม
 
978 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายธงชัย  แซ่วะ
2. เด็กชายโกมินทร์  แซ่วะ
 
1. นางอรนุช  มะโนธรรม
 
979 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 79 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงกุลิสรา  เราเฒ่า
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  แซ่วะ
3. เด็กชายชูชาติ  อนาคตไพรวัลย์
4. เด็กชายธนกร  แซ่วะ
5. เด็กชายธวัช  เทิดไพรพนาวัลย์
6. เด็กชายนิรพล  แซ่วะ
7. เด็กหญิงปาลิดา  แซ่ยะ
8. เด็กหญิงพรธิดา  แซ่วะ
9. เด็กชายภัทรพล  แซ่วะ
10. เด็กหญิงลดากุล  แซ่วะ
11. เด็กชายวรภพ  แซ่ยะ
12. เด็กชายวิระ  แซ่ยะ
13. เด็กหญิงวิลาสินี  แซ่ยะ
14. เด็กชายวิศวะ  แซ่วะ
15. เด็กหญิงสุพรรณิกา  วิริยาสกุล
16. เด็กชายสุเทพ  วิทยาวัฒนกิจ
17. เด็กหญิงเนาวรัตน์  แซ่ยะ
18. เด็กชายเอกพงค์  แซ่วะ
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  หนุ่มศรี
2. นายชัว  แซ่วะ
3. นางสาวดวงเดือน  เสาเมืองมูล
4. นายพัชรชล  ชัยตัน
5. นางอรนุช  มะโนธรรม
 
980 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงจีราลักษณ์  แซ่ยะ
2. เด็กชายชยันต์  แซ่ยะ
3. เด็กหญิงญดา  แซ่วะ
4. เด็กหญิงฐิติวรดา  แซ่ยะ
5. เด็กหญิงนิตยา  เทิดไพรพนาวัลย์
6. เด็กชายนิยม  แซ่ยะ
7. เด็กหญิงบุษกร  ธนาภูมิพันธ์
8. เด็กชายพิสิษฐ์  แซ่วะ
9. เด็กชายรังสิมันตุ์  แซ่วะ
10. เด็กหญิงวนิดา  แซ่ยะ
11. เด็กหญิงวรัญญา  แซ่วะ
12. เด็กชายวีระชัย  แซ่ยะ
13. เด็กหญิงศิริพร  แซ่ยะ
14. เด็กหญิงสุจิราภรณ์  แซ่วะ
15. เด็กหญิงอัญชลี  แซ่ยะ
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  หนุ่มศรี
2. นางสาวดวงเดือน  เสาเมืองมูล
 
981 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงวิภวานี  แซ่ยะ
 
1. นางสาวนฤมล  ฐานวิเศษ
 
982 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงอังคณา  แซ่ยะ
 
1. นายอุดม  เตชะตา
 
983 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 77 เงิน 11 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงจีราลักษณ์  แซ่ยะ
2. เด็กหญิงอัจฉรา  แซ่ยะ
 
1. นางสาวดวงเดือน  เสาเมืองมูล
 
984 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายมนัสวิน  แซ่ยะ
2. เด็กชายวิศิษฎ์  สิริวงศกร
3. เด็กชายเจิมศักดิ์  แซ่วะ
 
1. นางอรนุช  มะโนธรรม
2. นางโสภา  คำวิชัย
 
985 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายพิพัฒน์พงศ์  ธาราวโรดม
2. เด็กชายเจตนิพัทธ์  แซ่ยะ
3. เด็กหญิงโยษิตา  แซ่ยะ
 
1. นายชัว  แซ่วะ
2. นางสาวดวงเดือน  เสาเมืองมูล
 
986 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายสุเทพ  วิทยาวัฒนกิจ
 
1. นายวิโรจน์  เจริญกุล
 
987 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายปริญญา  ช้างตว๋า
2. เด็กชายพุทธรักษ์  แซ่ยะ
 
1. นางสาวนฤมล  ฐานวิเศษ
2. นางอรนุช  มะโนธรรม
 
988 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายบรรพต  แซ่ยะ
2. เด็กชายปฏิพัทธ์  วงศ์คีรีราษฎ์
3. เด็กหญิงละอองดาว  แซ่ย่าง
 
1. นางโสภา  คำวิชัย
 
989 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรวุฒิชัย   ธนิตธนทรัพย์
 
1. นางสาวเยาวเรศ  วันแก้ว
 
990 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรบุญช่วย  เงินผาสุข
2. สามเณรปารเมศ  ฟองตา
3. สามเณรแสงชัย  กันทะวงศ์
 
1. นางสาวณฐิตา  สุภากาศ
 
991 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรเกรียงไกร  โพธิพงศ์
 
1. นางสาวณัฐินี  ล่ำสัน
 
992 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรกฤษณะ  ปิ่นแก้ว
2. สามเณรอธิปไตย  ปิงกุล
3. สามเณรอนุพงษ์  กันทจันทร์
 
1. นางสาวณัฐินี  ล่ำสัน
 
993 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 74 เงิน 9 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรตุลา  ถาวรนำชัย
2. สามเณรวิศรุต  กองจันทร์
3. สามเณรสมรักษ์  ถวิลเมฆา
 
1. นางชลธิชา  เหมือดไธสง
 
994 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรนันทวัฒน์  ไชยบุตร
2. สามเณรศรวัน  ชาญเนตรสกุล
3. สามเณรโชติกุล  โชติชม
 
1. นางสมทรง  เอื้อจิตสันติ
 
995 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรอดิศร  ภิระวรรณ์
 
1. นางสาวสาลีวรรณ  อ่ำบำรุง
 
996 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรเกียรติชัย  เจริญวงศ์
 
1. นางสาวสาลีวรรณ  อ่ำบำรุง
 
997 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรปัญญา  สุนทรเมฆาเขต
2. สามเณรสรณ์สิริ  กรรณิกา
3. สามเณรสุรินทร์  ถาวรนำชัย
 
1. นางสาวณัฐพร  พรหมเสน
 
998 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรธนะภูมิ  สุนันตา
2. สามเณรปฐวี  กุณณะตัน
 
1. นายบุญทอง  ทองสุขรุจี
 
999 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนวัดพุทธนิมิตร 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  อุ่นจะนำ
2. เด็กชายอภินัทธ์  ปัญญาวงค์
 
1. นายกรีธา  ยศถามี
2. นางสาวปรางวลี  จีระวัฒโนบล
 
1000 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดพุทธนิมิตร 1. เด็กชายณัฐดนัย  วงค์ปัญญา
2. เด็กชายนิติพล  คำปวน
3. เด็กชายปณิธาน  อินทะวงค์
4. เด็กชายภานุพงศ์  แก้วมูล
5. เด็กชายรัชพงษ์  วงค์วัน
6. เด็กชายสงกรานต์  คงความบริสุทธิ์
7. เด็กชายเกรียงไกร  แปงแดง
8. เด็กชายเกรียงไกร  สิงห์สิทธา
 
1. นายกรีธา  ยศถามี
2. นายถาวร  พุทธวงค์
 
1001 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 75 เงิน 5 โรงเรียนวัดพุทธนิมิตร 1. เด็กหญิงปภาวรินทร์  วงค์บุตร
 
1. นางสาวสิริภรณ์  ยานะโส
 
1002 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายพลวุธ  พรหมเสน
 
1. นางสิริสรบ์  ก้อนสุรินทร์
 
1003 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงทักษพร  เอกรัตนสวรรค์
 
1. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
 
1004 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายภาณุพงศ์  แก้วเคียงคำ
 
1. นางพรรณี  ขัตลิวงศ์
 
1005 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  กุศล
2. เด็กหญิงปรารถนา  คำใจ
 
1. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
2. นางพรรณี  ขัตลิวงศ์
 
1006 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจิราลักษณ์  พงศ์ปัญญา
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  แซ่ยะ
3. เด็กหญิงเกวลิน  สายชลคำจุ้น
 
1. นางจารุณี  ซื่อตระกูล
2. นางวัชรินทร์  คัมภิโร
 
1007 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงฑิตยา  อภิชัย
 
1. นางโสภา  ธัญธราดล
 
1008 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  คำมามูล
2. เด็กชายปภาวิน  ปินทะยา
3. เด็กหญิงอนิสรา  สมีนาง
 
1. นางธีราพร  ปินทยา
2. นางศิราณี  หน่อคำ
 
1009 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจิรฏิฉัตร  นันต๊ะภูมิ
2. เด็กชายพงศกร  สุตา
3. เด็กชายพงศกร  ยุบยำแสง
 
1. นางธีราพร  ปินทยา
2. นางเกษสุดา  เงินคำคง
 
1010 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงทิตยา  ลำยู
2. เด็กชายพีรเดช  นากุ
3. เด็กหญิงสุภาวดี  วงษายะ
 
1. นางบรรณสรณ์  หล้าเต็น
2. นางศิราณี  หน่อคำ
 
1011 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงกชกร  ไลศิริพันธุ์
2. เด็กชายนพนัฐ  โยธาดี
3. เด็กชายปฏิภาณ  บุญทาวงค์
 
1. นางวิจิตรา  จันทร์มา
2. นางสาวเกศินี  มหาวัน
 
1012 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายธิติ  แก้วจา
2. เด็กชายบรรดิษฐ์  บ่ากระโทก
 
1. นางธีราพร  ปินทยา
2. นางศิราณี  หน่อคำ
 
1013 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 76 เงิน 5 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายณัชวิทย์  แก้ววงค์วาน
2. เด็กชายณัฐภัทร  ชุมภูศรี
3. เด็กชายภาณุวัฒน์  นันตา
4. เด็กหญิงศศินิภา  ขุนเพ็ชร
5. เด็กหญิงสุชัญญา  เทพศิริ
 
1. นางมนัสนันท์  รัตนภรณ์
 
1014 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  ทองก้อน
2. เด็กหญิงพิชชาทร  ทิพย์กันธา
3. เด็กหญิงศิขริน  อินทะรน
4. เด็กหญิงอรนาฎ  ปะนันชัย
5. เด็กหญิงอโณทัย  มังยะสุ
 
1. นางวราภรณ์  อุทัยทัศน์
2. นางสายศิลป์  น้อยเรือน
 
1015 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงกมลชนก  บุญเจริญ
 
1. นางจิราวรรณ  ยะป้อม
 
1016 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจีรพรรณ  นะสุ
2. เด็กชายปิยภูมิ  ภูดอนตอง
 
1. นางสายศิลป์  น้อยเรือน
2. นางสายสุนีย์  ปินทะยา
 
1017 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 71 เงิน 5 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจิรพร  หมื่นเทพ
2. เด็กหญิงชลันธร  วิเชียรวรรธนะ
3. เด็กหญิงชุติกาญจน์  พนาพัฒน์
4. เด็กหญิงณัฐณิชา  ปัญญาเหล็ก
5. เด็กชายณัฐพล  ศรีดารักษ์
6. เด็กหญิงธนัชพร  ขัดเป็ง
7. เด็กหญิงปทิตตา  แสนสุรินทร์
8. เด็กหญิงวรรณชนก  ใจยา
9. เด็กหญิงศรินทิพย์  ศุภปริญญา
10. เด็กหญิงอรัญชญา  บุญมาเชย
 
1. นางจิราวรรณ  ยะป้อม
2. นางวราภรณ์  อุทัยทัศน์
 
1018 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจิราภัทร  แสนสัจจะ
2. เด็กหญิงพิมลพรรณ  ยานะโส
3. เด็กหญิงวริสา  แก้วก๋องมา
 
1. นายชรัณชิต  แสนใจบาญ
 
1019 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงธนวัฒน์  จันทร์เรือง
 
1. นายชรัณชิต  แสนใจบาญ
 
1020 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  ชัยมงคล
2. เด็กหญิงจิราภา  สมมะนะ
3. เด็กหญิงภัสสราภา  ขัดทา
4. เด็กหญิงลลิตา  โยธาวัง
5. เด็กหญิงวรรณษา  เดชะวงศ์
6. เด็กหญิงวิลัยภรณ์  จีนด้วง
 
1. นางสาวสุลี  ศิลธุศัย
 
1021 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงนฤมล  เทวัญนะ
2. เด็กหญิงพัชญากร  ศักดิ์บุญ
3. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  กาวิชัย
 
1. นางสายศิลป์  น้อยเรือน
 
1022 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายปพนวิช  บุญมี
2. เด็กหญิงรฎาภรณ์  นามเข็มเพชร
 
1. นางบรรณสรณ์  หล้าเต็น
2. นางศิริพร  มะโนรัตน์
 
1023 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายธนดล  ใจวงค์ศรี
2. เด็กชายบัญญพนต์  เรือนปัญญา
3. เด็กชายเฉลิมพล  ตุ้มปามา
 
1. นายทวีศักดื์  นันต๊ะโส
 
1024 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงวรัชยา  นฤภาคยินดี
 
1. นางนุชวรา  ทิพย์กันทา
 
1025 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 7 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงพิณรัตน์  หารวันนา
 
1. นายอดิศักดิ์  สักการะ
 
1026 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงผกาวรรณ  ใจมา
 
1. นางจุรีย์  คำภีระ
 
1027 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงชนิดาภา  ชัยวศิลป์
 
1. นายอดิศักดิ์  สักการะ
 
1028 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  เด่นนภาคุณากร
2. เด็กชายทินกร  จันทร์แจ่ม
3. เด็กหญิงสุวิชญา  ปัญญาปิน
 
1. นายชรัณชิต  แสนใจบาญ
2. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
 
1029 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงวรภรณ์  สิทธิดง
2. เด็กหญิงศิรประภา  นาคะภากรณ์
 
1. นายอดิศักดิ์  สักการะ
 
1030 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 59 เข้าร่วม 8 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายพิทักษ์พงษ์  ตันปิน
 
1. นางอรพิน  ทองก้อน
 
1031 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายกฤษกร  อินจิโน
2. เด็กชายธนกฤต  อินจุ่มใจ๋
3. เด็กหญิงศิริรัตน์  ใจมูล
 
1. นางสาวอนงค์พรรณ  แสนสุรินทร์
 
1032 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงพิมพา  แสมลิ
 
1. นางสุพรรณี  น้อยสุวรรณ
 
1033 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงวิชุดา  เลาลี
 
1. นางสาวบุษบา  ชอบพอ
 
1034 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงสินนภา  ฤดีเหมันต์
 
1. นางสุพรรณี  น้อยสุวรรณ
 
1035 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงนารีเอก  เชื้อสุจริตไพบูลย์
 
1. นางสาวสุพรรณี  น้อยสุวรรณ
 
1036 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 10 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กชายชัยยุทธ์  หวังใจ
 
1. นายธงชัย  กิจโชคประเสริฐ
 
1037 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กชายดามพงศ์  วัฒนา
2. เด็กหญิงนันทิยา  เศวตรตระกูลชัย
3. เด็กหญิงพรวิไล  ต่าสินิ
 
1. นายรัฐพล  ไทยลักษณ์
 
1038 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กชายวรศักดิ์  ดำรงอุดมศักดิ์
2. เด็กหญิงเพียรพิศ  ขันแก้ว
3. เด็กหญิงไพลิน  มณีวรรณ
 
1. นายฟิลิป  พาซู
2. นายรัฐพล  ไทยลักษณ์
 
1039 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กชายธงชัย  ดีโชคชัย
2. เด็กหญิงวรกานต์  ปอรอ
 
1. นางสาวดรุณี  ผาติพัฒนาไพร
2. นางสุวรรณี  เด่นอักษรกุล
 
1040 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงพรประภา  สันติชัยชาญ
 
1. นางมาลินี  กิริยารุณวงศ์
 
1041 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กชายฌาน์ณัฐศักดิ์  ใจอ้าย
2. เด็กชายอธิปไตย  วงศ์กาไสย
 
1. นายพนมวัลย์  สุริยมณฑล
2. นายไมตรี  สอนใจ
 
1042 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กชายนิรันดร์  หน้อยมา
2. เด็กชายภูริ  สุริยมณฑล
 
1. นางสาวณัทริณีย์  ยั่งยืนปิยรัตน์
2. นายพนมวัลย์  สุริยมณฑล
 
1043 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 6 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงธัญชนก  ม่อชรา
 
1. นางสาวพรศรี  สันติชัยชาญ
 
1044 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 23 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงศุภิสรา  อรณา
 
1. นางสาวพรศรี  สันติชัยชาญ
 
1045 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงพรระพี  รักทุ่งรวงทอง
 
1. นางพรศรี  สันติชัยชาญ
 
1046 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย -1 - โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กชายอากาเป้  ดี
 
1. นางสาวฐิติพร  พัฒนาไพรวัลย์
 
1047 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 74 เงิน 7 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กชายพระคุณ  จันดีบาง
2. เด็กชายภูมิ  เด่นอักษรกุล
3. เด็กชายวุฒิเดช  ขุนเขาขจี
 
1. นางสาวภัทรกรณ์  ดำรงอุดมศักดิ
2. นางภาสววรณ  พาซู
 
1048 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย -1 - โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงปติยดา  ลิทู
2. เด็กหญิงพรฤวรรณ  รตินันทนันท์
3. เด็กหญิงสุกัญญา  พงศ์ไพรวัลย์
 
1. นางสาวภัทรภรณ์  ดำรงอุดมศักดิ์
2. นางสุพิดา  เสรีชีวี
 
1049 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายณรงค์  ไพรมิ่งมงคล
2. เด็กหญิงรุ่งฟ้า  สิริภัทรตระกูล
 
1. นางอัญชลี  บาลชัย
 
1050 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายธีรวิทย์  พะพู่
2. เด็กชายปัญญา  วนากุลพิทักษ์
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
2. นายสุมิตร  พนาเจริญเดช
 
1051 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงอรปรียา  พนาเจริญเดช
 
1. นางกันยารัตน์  งานหมู่
 
1052 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนิตยา  มิ่งมิตรถาวร
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
1053 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 8 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงเพ็ญณพันธ์  เลิศนวัตกรรม
2. เด็กชายเอกชัย  วนากุลพิทักษ์
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
1054 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายฐิติพงษ์  จ่าโย
2. เด็กหญิงเกวลี  ชาญผลธรรม
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
1055 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายอภิวัฒน์  วงศ์เครือจันทร์
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
1056 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงพรรณทิวา  คำหงษ์สา
2. เด็กหญิงวันทณีย์  เมียะโพ
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
1057 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายกานต์  พรหมพรสกุล
2. เด็กหญิงสุขนิรันดร์  รอเมฆานิวัติ
3. เด็กชายอาชวิน  จรูญเกษมกุล
 
1. นายสันติภาพ  ยิ่งสินสุวัฒน์
 
1058 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนภา  ตระกูลล้านนาดอย
2. เด็กหญิงวราภรณ์  เกษมวิจิตรกุล
3. เด็กหญิงวารี  เกษมวิจิตรกุล
 
1. นายสันติภาพ  ยิ่งสินสุวัฒน์
 
1059 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายเอกชัย  วนากุลพิทักษ์
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว
 
1060 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงจีระศักดิ์  คุณนิธิกรกุล
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว
 
1061 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายสุรศักดิ์  แซ่ล้อ
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว
 
1062 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงดาวฤมล  สิทธิ์คงชนะ
 
1. นางนงลักษณ์  ยศปัน
 
1063 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนุชชิตา  ศรวันเพ็ญ
 
1. นางนงลักษณ์  ยศปัน
 
1064 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงมลินี  สิริพัฒนไพศาล
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
1065 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงดาวฤมล  สิทธิ์คงชนะ
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
1066 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายขวัญชัย  จรูญเกษมกุล
2. เด็กหญิงชฏาพร  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
3. เด็กชายยงชัย  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
4. เด็กหญิงสุธีรา  มูลสุข
5. เด็กชายอาทิตย์  ชื่นสุขอารีกุล
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว
2. นางนงลักษณ์   ยศปัน
 
1067 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายภัทรพล  มาลีชาวไพร
2. เด็กชายฤทธิชัย  สมานชาญชัย
3. เด็กชายสุวรรณ  สิทธิ์คงชาญ
 
1. นายไชยวรรณ์  ใจมั่น
 
1068 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงเกียรติยา  ฤดีวสันต์
2. เด็กหญิงเยาวนุช  ม่วงคีรีคาม
 
1. นางสาวกาญจนา  นันธิสิงห์
 
1069 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนบชุลี  พิริยะวรคุณ
2. เด็กหญิงพรชิตา  ค่าซื้อ
 
1. นางกาญจนา  นันธิสิงห์
 
1070 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  คุณนิธิกรกุล
2. เด็กหญิงทิศพร  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
3. เด็กหญิงธิริ  ฤดีวสันต์
4. เด็กหญิงบุษบา  มาลีชาวไพร
5. เด็กหญิงรุ่งฟ้า  สิริภัทรตระกูล
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว
 
1071 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนฤมล  เขตเนาว์อนุรักษ์
2. เด็กหญิงเจนจิรา  ชิโพ
3. เด็กหญิงแสงจันทร์  ชุณหวงษ์สกุล
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
1072 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงอภิสรา  จรูญเลิศวัฒนะกุล
 
1. นางสาวกาญจนา  นันธิสิงห์
 
1073 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายกตัญญู  สุวรรณฉิม
 
1. นางวันเพ็ญ  บุญศรีไหว
 
1074 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงณัฐนรี  ตุ้มปามา
 
1. นางจันทร์ฉาย  กาละวิน
 
1075 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงวริศรา  อนุจร
 
1. นางสุภิญญา  สุวรรณฉิม
 
1076 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  กันทะวงค์
 
1. นายนิเรศ  ปัญญาดง
 
1077 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายพิทวัส  ปัญญาเทพ
2. เด็กหญิงวรฤทัย  ใจมูล
 
1. นายนิเรศ  ปัญญาดง
 
1078 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายเสริมพันธ์  คำยอง
 
1. นายนิเรศ  ปัญญาดง
 
1079 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายธรรมรัตน์  แดงขาวเขียว
2. เด็กชายพงศฎาธร  อรมณี
 
1. นางสิริรักษ์  อินต๊ะยศ
 
1080 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงชนากานต์  ตันมา
2. เด็กหญิงเกษรา   ยอดเฆมวงศ์
 
1. นางสิริรักษ์  อินต๊ะยศ
 
1081 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงกีรติพัชร  สุทธหลวง
 
1. นางสาวศิริพร  บุญมาตา
 
1082 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงนภิสา  จุ้ยพิทักษ์
 
1. นางสาวศิริพร  บุญมาตา
 
1083 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 6 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายปวเรศ  กระจ่างโชคสุข
 
1. นางสาวกัลยาณี  อะทะวงษา
 
1084 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายชัยพร  บัวตองพัฒนา
2. เด็กชายธวัชชัย  แซ่จาง
3. เด็กชายเอกชัย  บัวตองพัฒนา
 
1. นางกานต์ชนิต  บุญโคตร
 
1085 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กหญิงสา  ลุงมู
 
1. นางสาวนิธินันท์  มูลแก้ว
 
1086 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายฉายแสง  เส่งย่าง
2. เด็กชายธนกร  อุทารลาภบุญ
3. เด็กชายวีรยุทธ  พงศ์พรปฐมกุล
 
1. ว่าที่ร้อยตรีดุสิต  นัดคีย์
 
1087 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายกฤต   โฆษิตมุธากร
2. เด็กชายสิริพงษ์  ธุระนันท์
 
1. นางสาวชญานิษฐ์  กุออ
 
1088 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กหญิงมาลี  กระจ่างโชคแก่น
 
1. นางสาวกัลยาณี  อะทะวงษา
 
1089 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75 เงิน 4 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายธนวินท์  กระจ่างโชคสุข
2. เด็กหญิงรัตนา  กระจ่างโชคแก่น
3. เด็กหญิงสวย  ซางอ่อง
 
1. นางสาวสหัทยา  จาตา
 
1090 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กหญิงจินณพัต  แซ่ว่าง
2. เด็กหญิงธนาภรณ์  เที่ยงจันตา
3. เด็กชายแสง  จางมู
 
1. นางสาวอนุตตรีย์  ทานา
 
1091 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์สุดา  ศักดิ์คงนันทกุล
 
1. นางอำพัน  คำมาเมือง
 
1092 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณี  เรืองวิไลพร
2. เด็กหญิงสุวิไล  จารุธนภัทร์
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  คุรุพฤกษาไพร
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายอาคม  ศรีสวัสดิ์
 
1093 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 4 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงจินดาพร  วิเก่ะ
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
 
1094 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  สมบูรณ์พูลเพิ่ม
 
1. นายอาคม  ศรีสวัสดิ์
 
1095 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงกรกนก  กุลประทีปธรรม
2. เด็กหญิงกฤติยา  รัตนย่อมงามดี
3. เด็กชายณัฐพล  สง่างาม
4. เด็กหญิงมณิภา  เติมปัญญากุล
5. เด็กชายวิจารณ์  อุดมพรรณวนา
 
1. นางสาวกรวรรณ  ใจหาญ
2. นายสงกรานต์  แก้วสา
 
1096 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เกษมสุขพูนวัตถุ
2. เด็กชายธรารัฐ  บุญพิทักษ์กุล
3. เด็กชายพิริยะ  จำตรี
4. เด็กชายเฉลิมพร  วัชรไพรพันธ์
5. เด็กหญิงแสงทิพย์  โชคสร้างทรัพย์
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายสุภษร  เยาวโสภา
 
1097 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงชาลิสา  สง่างาม
2. เด็กชายณัฐพล  เกษมสุขพูนวัตถุ
3. เด็กหญิงวิไล  ชนะมณีรัตนะ
4. เด็กชายศรัทธา  เจริญศิลป์
5. เด็กหญิงอัยรา  คุรุพฤกษาไพร
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายสุภษร  เยาวโสภา
 
1098 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงยุพิน  ปางหินฝนพูนเพิ่ม
 
1. นางสาวอำไพ  สถิตอนันต์
 
1099 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายนคร  โชคสร้างทรัพย์
2. เด็กหญิงวรนุช  แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงอรวรรณ  รัตนย่อมงามดี
 
1. นางสาวชนากานต์  เลิศดำเนิน
2. นายสมคิด  แก้วคำ
 
1100 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงขวัญพร  อร่ามเวชวิบูลย์
2. เด็กชายจรัสศิลป์  ประทานสันติพงษ์
3. เด็กหญิงสายรุ้ง  ชาญวงค์ชาตรี
 
1. นายธารภาคิน  วังใหม่
2. นางสาวอำไพ  สถิตอนันต์
 
1101 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. นางสาวจันทนี  ประภาสสันต์
2. นายวิชาฤทธิ์  เก่งกล้าชาญกิจ
 
1. นายธารภาคิน  วังใหม่
2. นายสมคิด  แก้วคำ
 
1102 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ลำเนาพงศ์ไพรงาม
2. เด็กชายณรงค์ศรี  เกษมธีรญาณ
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  คุณจรูญนันต์
 
1. นายสุภษร  เยาวโสภา
2. นางสาวหัสยา  สุทธิพันธ์
 
1103 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงสุจารี  ประภาสสันต์
 
1. นายสุภษร  เยาวโสภา
 
1104 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. นายวรเดช  นัดดาศรี
 
1. นายสุภษร  เยาวโสภา
 
1105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายนครินทร์  ชาญวงศ์ชาตรี
2. เด็กชายพุทธิพงศ์  แผ่ปราดเปรื่อง
3. นายศรีวิชัย  เชิงพนา
 
1. นายญาณกร  กรรณิกา
2. นายผ่อง  ศรีสุข
 
1106 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 8 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายกษมา  รัตนย่อมงามดี
2. เด็กชายณรงค์ชัย  อภิบาลสัทธรรม
3. เด็กชายธนากุล  ปัทมาถาวร
4. เด็กชายธรรมสรณ์  ดำรงเอกกุล
5. เด็กหญิงวนิดา  วงศ์ธรรมสว่าง
6. เด็กชายวัชพล  จิรทรัพย์ทวีพร
7. เด็กหญิงอภิสรา  โชคสร้างทรัพย์
8. เด็กชายเอกภพ  คุณวิโรจน์กุล
 
1. นางสาวกรวรรณ  ใจหาญ
2. นางสุพิชชา  ปันศิริ
3. นายไกรรัตน์  ปันศิริ
 
1107 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายชยพล  โชคสร้างทรัพย์
2. เด็กชายดาวรุ่ง  พรบันดาลสุข
3. เด็กชายภาสกร  ชวลิตธรรมรุ่ง
4. เด็กชายวรวุฒิ  รู้ดี
5. เด็กชายวัชรพงษ์  สาทรพนาเวศ
6. เด็กชายศรายุทธ  สุสันต์ธรรมกุล
7. เด็กชายสาโรช  นัดดาศรี
8. เด็กชายอภิรักษ์  อาสาพัฒนาสายชล
 
1. นางณัชชา  สอนประสิทธิ์
2. นางสุพิชชา  ปันศิริ
3. นายไกรรัตน์  ปันศิริ
 
1108 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายสันติศักดิ์  ชวลิตธรรมรุ่ง
2. เด็กหญิงสุดาพร  อุดมพรรณวนา
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายอาคม  ศรีสวัสดิ์
 
1109 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงธาวิณี  พงษ์พนากุล
2. เด็กหญิงเพชรพลอย  สุสันต์ธรรมกุล
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายอาคม  ศรีสวัสดิ์
 
1110 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายกุลวัฒน์  ดุษฎีไพรวัลย์
 
1. นางสาวสุพิชชา  ปันศิริ
 
1111 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงดาว  จารุธนภัทร์
2. เด็กหญิงสุภิชา  สิริวาณิชอุดม
3. เด็กหญิงเดือน  จารุธนภัทร์
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นางสาวเกศินี  จุลศิริ
 
1112 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายมานัส  จิตรพงศกร
2. เด็กชายสุรเสกข์  สง่างาม
 
1. นายญาณกร  กรรณิกา
2. นายวุฒิไกร  อุทัยดา
 
1113 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงพรลภัส  สิริวสันต์กุล
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
1114 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  คีรีสุวรรณเขต
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
1115 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ปทุมวโรภาส
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
1116 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงณิชนันท์  ธัญญาบริบูรณ์
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
1117 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงชุดา  ขวัญจิตต์ดนัย
 
1. นางสาวสุชดาพร  เรืองกิจขยัน
 
1118 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายวรเชษฐ์  วงศ์พัทธ์กุล
 
1. นางสาวญาณิศา  คามีพนาจร
 
1119 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 28 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายวัชพล  ชืนสุขเลิศเกษม
 
1. นางสาวญาณิศา  คามีพนาจร
 
1120 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายกรวิชญ์   จันทร์ทอแสง
2. เด็กชายทินกร  ศรีลาวัณย์
3. เด็กชายไมตรี   พิริยะพงศ์พาณิช
 
1. นางสาวศิริวรรณ   ประลองผล
 
1121 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายกิตติพงศ์  ส่งเสริมรักษาไพร
2. เด็กชายยงยุทธ  สิริพงศ์วาณิช
3. เด็กชายอภิชาติ  สถิตพงษ์เดช
 
1. นางสาวดวงพร  รักยิ่งงาม
 
1122 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายจักรกฤษ  พะชิ
2. เด็กชายเอกรัตน์  แสนทวีสุข
3. เด็กชายเอกรินทร์  บุญเลิศรักษ์
 
1. นางสาวดวงพร  รักยิ่งงาม
 
1123 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายนิติพล  เขตผาติปัญญา
2. เด็กชายปฎิพล  ขวัญใจชาวดอย
3. เด็กชายรัฐพงษ์  รัตนย่อมงามดี
4. เด็กชายศุภร  มงคลอุทิศ
5. เด็กชายอนุภัทร  พงศ์ประทีปชัย
 
1. นางสาวธมน  มาศสุภาพงศ์
 
1124 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงสุภัทธนีย์  เถมินพนา
 
1. นางสาวธมน  มาศสุภาพงศ์
 
1125 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงณัฐริกา  พิทักษ์สว่างแสง
 
1. นางสาวธมน  มาศสุภาพงศ์
 
1126 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงจุไลพร  มงคลปัญญากุล
2. เด็กหญิงชญานี  บุรพลธานี
3. เด็กหญิงชนกนันท์  ไกรจิตพนา
4. เด็กหญิงฐิติมา  ฤทัยไพรวัลย์กุล
5. เด็กหญิงณัฐริกา  ฐานธรรมคีีรี
6. เด็กหญิงนิดา  มฤคมาศ
7. เด็กหญิงรพีพรรณ  แซ่ว้าง
8. เด็กหญิงรินดา  แซ่ว้าง
9. เด็กหญิงลลิตา  สิริวาณิชอุดม
10. เด็กหญิงวริศรา  แซ่ว้าง
11. เด็กชายสาวิตรี  แซ่ว้าง
12. เด็กหญิงสิริพร  สิริวาณิชอุดม
13. เด็กหญิงสุชาดา  ประทีปไมตรี
14. เด็กหญิงสุชาวดี  วิมลประสพ
15. เด็กหญิงอาทิตยา  ไมตรีสมบูรณ์
 
1. นายสมบูรณ์  ลาภผลอุทิศ
 
1127 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายเด็กชายกฤษณะ  จารุกรภู่สกุล
2. เด็กชายเด็กชายธนู  ไพรพนา
3. เด็กชายเด็กชายธีรพงษ์  ถาวรไพศาลกุล
 
1. นางสาวประภาพร  ศรีพรพาณิชเจิญ
 
1128 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  สุสันต์ธรรมกุล
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
1129 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายวินิจ  สถาปนาพนาเวศ
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
1130 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงโชติกา  บูรพลธานี
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
1131 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายอภิเดช  โชคพารุ่งเรือง
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
1132 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายณัฐพงศ์  สุริยะ
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
1133 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายพัชรพงษ์  ดลฤทัยร่ำรวย
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
1134 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงกชกร  มนตราหิรัญ
2. เด็กหญิงกาญจนา  ทรัพย์จรูญโรจน์
3. เด็กชายกุลนันท์  สวรรค์บ้านเรา
4. เด็กหญิงขนิฐา  สว่างวัฒนกุล
5. เด็กชายจตุรงค์  สถิตพงษ์เดช
6. เด็กหญิงจอมขวัญ  ทวีเกียรติกำจร
7. เด็กหญิงจิดาภา  เจนจิราพงศ์พันธุ์
8. เด็กหญิงชลทิชา  พิทักษ์สายธาร
9. เด็กหญิงญาวรัตน์  ศุภกานต์ชน
10. เด็กชายที่รัก  มาลีวรสิทธ์
11. เด็กหญิงธีรพร  มงคลปัญญากุล
12. เด็กหญิงนภา  สัญญานที
13. เด็กหญิงนันทิพร  ชนะมณีรัตนะ
14. เด็กหญิงปาริฉัตร  สิริแจ่มพงศ์
15. เด็กหญิงพรศรี  สัมพันธ์สินชาญ
16. เด็กหญิงพัชรี  มงคลปัญญากุล
17. เด็กหญิงรจนา  มาลีวรสิทธ์
18. เด็กหญิงรัญชิดา  บูรพลธานี
19. เด็กหญิงวนิดา  ลัดดาวัลย์เวชกิจ
20. เด็กหญิงวรัญญา  ธำรงศักดิ์สงวน
21. เด็กชายวิชญา  มิตรมหายศ
22. เด็กชายศรัณยู  ชุมพรวิริยะกุล
23. เด็กหญิงศศิกานต์  อารยาสรรค์สร้าง
24. เด็กหญิงศิริพร  รัตตัญญูวงศา
25. เด็กหญิงสิดาพร  จิตอำนวยพร
26. เด็กหญิงสิทธิ  ชยุติพาณิชย์
27. เด็กหญิงสิราวรรณ  สิริสุนทรกุล
28. เด็กหญิงสุดา  วัชรพิกุลกลิ่น
29. เด็กหญิงสุภัตรา  ลาภผลอุทิศ
30. เด็กชายสุวรรณ  พงศ์ประทีปชัย
31. เด็กหญิงอนุสรา  ใจเลิศองอาจ
32. เด็กหญิงอษญา  เกียรติประกาย
33. เด็กหญิงอาทิตยา  กนกนาวากุล
34. เด็กหญิงอารีย์  ไพสิฐธรรมสกุล
35. เด็กหญิงเกศราภรณ์  ถาวรธารา
36. เด็กชายเด็ก  ชุติวัฒน์ธารสุข
37. เด็กหญิงเบญญาภา  สถิตพงษ์เดช
38. เด็กหญิงเพ็ญศรี  สวัสดิ์มนัสเพิ่ม
39. เด็กชายเสรีเดช  มฤคมาศ
40. เด็กชายไพฑูรย์  อุดมปิยะนันท์
 
1. นายชลัชนัย  ซื่อเกียรติขจร
2. นางสาวสุวรรณา  บัวทรัพย์
3. นางสาวสุเนตร  โด่งสนั่น
 
1135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายปรีดา  ลำเนาบุญเขต
2. เด็กชายวิชิต  เมฆบุญเขต
3. เด็กชายศิขรินทร์  บุญเขตอุดม
 
1. นายถวิล  เกียรติจรรยา
 
1136 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายจรูญ  แซ่ว้าง
2. เด็กหญิงพรสุดา  เมฆาปราโมทย์
3. เด็กชายสวรรค์ชัย  นันทวิเชียรชุ่ม
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  พจนาธำรงพงศ์
 
1137 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงมนฤดี  พิริยะพงศ์พาณิช
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  ศรีสองเมือง
3. เด็กหญิงสู่งลีหล้า  โชคสุขสถาพร
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  พจนาธำรงพงศ์
 
1138 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายอำนาจ  -
2. เด็กชายเกียรติพงษ์  แซ่เห่อ
3. เด็กชายเอกชัย  เอกเลิศสวัสดิ์
 
1. นางสาวศิริวรรณ  ประลองผล
 
1139 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 3 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงสุมินตรา  สิริวสันต์กุล
 
1. MissPascale  Genbrugge
 
1140 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายกิตติภณ  มาลีวรสิทธ์
 
1. MissPascale  Genbrugge
 
1141 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายจิรพนธ์  รัตนพงไพรรักษา
 
1. MissAnna  Majchrzak
 
1142 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงณิชาภัทร  ศรีนวล
 
1. นางสาวสุพรรรณี  เปรี่ยววิญญา
 
1143 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงกันตินันท์  สุขใจ
2. เด็กหญิงนันทภัทร  บุญเทียม
3. เด็กหญิงอรปรียา  เสาร์เทพ
 
1. นางสาวอารยา  ขยันการ
2. นางเนาวรัตน์  รู้เที่ยง
 
1144 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กชายชลชาติ  มอญตา
2. เด็กชายณัฐกฤตย์  สนธิคุณ
 
1. นางสาวบังอร  พิทาคำ
2. นายสมิง  แดนไกวัลฉัตร
 
1145 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ริยะนา
 
1. นางรัชดา  ไชยสิทธิ์
 
1146 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  พันธ์พิชัย
2. เด็กชายพุฒิพงศ์  กูลเรือน
 
1. นางพรรณี  จันทดา
2. นางสาววิยะดา  กาลังไชย
 
1147 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงกชกรณ์  คำมูล
2. เด็กหญิงสุวีรยา  จำปาดี
 
1. นายสมิง  แดนไกวัลฉัตร
2. นางสาวอารียา  ดีหมู
 
1148 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงจิณณพัตร  สมวถา
2. เด็กชายณัฐพงศ์  สอนพรหม
3. เด็กหญิงเรณุกา  รักดี
 
1. นางสาวรินดา  ศิริสวัสดิ์
2. นางศรีทอง  เครือริยะ
 
1149 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กชายศรันย์รัฐ  รู้เที่ยง
 
1. นายจำรัส  สารพันธ์
 
1150 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงปราณปรียา  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางสาวอัมพาพร  ทรัพย์อินทร์
 
1151 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงมนสุดา  สมยศ
2. เด็กหญิงศิรดา  โมตาลี
 
1. นายภานุพงศ์  สนธิคุณ
2. นางสุพัตรา  กาเยาว์
 
1152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  องอาจ
2. เด็กหญิงวิชญาพร  ดอนชัย
 
1. นายภานุพงค์  สนธิคุณ
 
1153 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงนงนภัส  ชายสิงห์คำ
2. เด็กหญิงนวษา  ใจมา
 
1. นายภานุพงศ์  สนธิคุณ
2. นางศิริลักษณ์  สมบัติ
 
1154 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงพิชญธิดา  ปิงกุล
 
1. นางสาวอมรา  รู้ดี
 
1155 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงเกตุมาลา  เทียมธรรม
 
1. นางสาวอมรา  รู้ดี
 
1156 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงเพ็ญพิทักษ์  คิดสม
 
1. นางสาวอัมพาพร  ทรัพย์อินทร์
 
1157 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงปภาวรินท์  โกฎิคำ
 
1. นางสาวอมรา  รู้ดี
 
1158 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงปราญปรียา  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางสาวอมรา  รู้ดี
 
1159 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงคุณัญญา  อินต๊ะคำ
2. เด็กหญิงจิรัชยา  เมืองไชย
3. เด็กชายพรชัย  พรหมแสน
 
1. นางจีระนันท์  ไชยมา
2. นางอารีย์  มุ่งดี
 
1160 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงพิชญาดา  ทานา
2. เด็กหญิงวัฒนีย์  ทะบุญ
 
1. นางสาววารุณี  วุฒิคุณ
2. นางสาวอัมพาพร  ทรัพย์อินทร์
 
1161 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงธัญยากานต์  คนใจบุญ
 
1. นางสาวอรพิน  ใจคำ
 
1162 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กชายธีรภัทร  บุญเกิด
2. เด็กชายพชร  สมบัติ
3. เด็กชายเกียรติกวี  กุลเม็ง
 
1. นายวินัย  แสงแก้ว
 
1163 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงปริณดา  ก๊วยศิริกุล
2. เด็กหญิงพนิดา  จันทร์เวียง
3. เด็กหญิงพิชามญชุ์  เจริญผล
 
1. นางสมหญิง  โทเวียง
2. นางสาวอัมพิกา  ภาคสัย
 
1164 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายธนันชัย  จาถานัน
 
1. นางบัวเหลียว  จันทร์หอม
 
1165 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงจีราวัลย์  เผ่าคีรีพนา
 
1. นางสมศรี  จันระสา
 
1166 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงพิชญา  หลีสกุล
 
1. นางนิภา  ทิพย์เจริญ
 
1167 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงพิชญา  หลีสกุล
 
1. นางนิภา  ทิพย์เจริญ
 
1168 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  ปะนันชัย
2. เด็กหญิงศรันยา  รักษาศีล
 
1. นางศศิธร  ประสพสุข
 
1169 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงปรางค์วลัย  กองระบาง
2. เด็กชายยุทธนา  สำราญศรี
 
1. นางนิภา  ทิพย์เจริญ
 
1170 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงจีรนันท์  ยาระปา
 
1. นางสาวภาวนา  ปวีณเกียรติคุณ
 
1171 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงรัชนีกร  สุภาลม
2. เด็กหญิงรัตน์วรา  เปิ้นปาดง
3. เด็กหญิงสาวิณี  คำวัง
 
1. นางผ่องพรรณ  สิทธิโม๊ะ
2. นางสุนันท์  นิลรัตน์
 
1172 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายอนุพงษ์  ดวงปัน
2. เด็กชายเพ็ญเพชร  ปันเป็ง
 
1. นางผ่องพรรณ  สิทธิโม๊ะ
2. นางสุนันท์  นิลรัตน์
 
1173 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายชาย  -
2. เด็กชายธเนศ  -
 
1. นางผ่องพรรณ  สิทธิโม๊ะ
 
1174 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนุติพงษ์  เวียงนาค
2. เด็กชายมนต์ชัย  แซ่ว้าง
 
1. นางสมศรี  พันชม
 
1175 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงปิยะรัตน์  ทาบ้านแป้น
 
1. นางบุญชม  คำมูล
 
1176 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายณัฐนันท์  ปัญญาเหล็ก
2. เด็กหญิงไพลิน  เลสัก
 
1. นางอรพินท์  กันทะใจ
 
1177 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกัญญา  รักษ์พัฒนชัย
2. เด็กหญิงกาญจนา  เล่าต๋า
3. เด็กหญิงจิรัชยา  แซ่ยะ
4. เด็กหญิงธัญญรัฐ  พนาลัยชีวิน
5. เด็กหญิงนัฐธิดา  แซ่ยะ
6. เด็กหญิงนิธิพร   แซ่วะ
7. เด็กหญิงพรพิมล  กิตติ
8. เด็กหญิงฤทัย  สิริวงศกร
9. เด็กหญิงลักษิกา  แซ่ยะ
10. เด็กหญิงวนิดา  พฤกษาไพร
11. เด็กหญิงสุปราณี  แซ่วะ
12. เด็กหญิงสุวรรณา  พะเดาะ
13. เด็กหญิงอรวรรณ  แซ่ยะ
14. เด็กหญิงเมธาวี  วิทยาพัฒนกิจ
15. เด็กหญิงเสาวนีย์  แซ่ยะ
 
1. นายคมสัน  จิรภาพรโรจน์
2. นางสาวปทุมนภา  คงพิลัยวัลย์
3. นางสาวพรรณพร  รติอภิรมย์
4. นายเรวัฒน์  ชัยวงค์
 
1178 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกฤตยา   จันทร์แก้ว
2. เด็กหญิงภัทราภรณ์  เอ้ราวัล
 
1. นายเรวัต  พงษ์ตา
 
1179 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  แก้วดวงตา
2. เด็กหญิงปวีณา  ติวงศ์
3. เด็กหญิงพรชนก  สมหนู
 
1. นางบัวเหลียว  จันทร์หอม
 
1180 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงจันทนิภา  สิริเจริญรุ่งโรจน์
2. เด็กหญิงสิริกร  วรธนรัตน์
3. เด็กชายอภิวิชญ์  เสริฐสม
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
1181 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายณัฐติพงษ์  ภักดี
2. เด็กชายวิทวัส  เคร่งครัด
3. เด็กชายอรรถพงษ์  ไชยสุ
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
1182 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  แซ่หาง
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
1183 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกาญจนา   เล้าต๋า
2. เด็กหญิงบุญสิตา  เลาหาง
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
1184 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงพร  แซ่วะ
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
1185 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภท ข ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกิจติยา  ไพรเจริญสุข
2. เด็กหญิงขวัญจิรา  แซ่ว้าง
3. เด็กหญิงจิรนันท์  ใจมาหา
4. เด็กหญิงชดาพร  ดลใจไพรวัลย์
5. เด็กหญิงช่อผกา  แซ่วะ
6. เด็กหญิงณรินทร์ทิพย์  บุรีรัตน์
7. เด็กหญิงทิพปพา  แซ่วะ
8. เด็กหญิงธันมณี  หาญทะเล
9. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
10. เด็กหญิงนภาภรณ์  เตชะบริบูรณ์
11. เด็กหญิงนวลตา  เลาว้าง
12. เด็กชายนัฐกานต์  ศรีกันไชย
13. เด็กชายนันทวัฒน์  กันยานัน
14. เด็กชายนันธวัช  บุญรักษา
15. เด็กหญิงปราณี  แซ่วะ
16. เด็กหญิงพรนัชชา  แซ่วะ
17. เด็กหญิงยุพิน  แซ่วะ
18. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  เลาหาง
19. เด็กหญิงวนิดา  เลาวะ
20. เด็กหญิงศิริพร  แซ่วะ
21. เด็กหญิงศิริพร  กาญจนาสุขใจ
22. เด็กหญิงสุนิษา  จันตาโลก
23. เด็กหญิงสุปราณี  แซ่วะ
24. เด็กหญิงสุมิตรา  ฟ้าเกษมศาสตร์
25. เด็กหญิงอรุณรัตน์  สง่าพงศ์คุณากร
26. เด็กชายอานนท์  วังใจชิต
27. เด็กหญิงเบญจรัตน์  ไชโย
28. เด็กหญิงเมธานี  วิทยาวัฒนกิจ
29. เด็กหญิงแสงจันทร์  หาญสุขสกุล
 
1. นายจักรกฤษ  ตาสีมูล
2. นางนพวรรณ  มายะลา
3. นางนันทริน  เขื่อนแก้ว
4. นางวรรณวัชรี  วงษ์ใจ
5. นายสามารถ  อินตามูล
 
1186 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
1187 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
1188 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
1189 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  กันยานัน
 
1. นางมัณฑรา  ชัยสุริยะ
 
1190 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงปราญรวี  ต้อตานา
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
1191 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงปราญรวี  ต้อตานา
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
1192 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
1193 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แสนสัจจะ
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  มังยะสุ
3. เด็กชายณัฐวัฒน์  มะโนธรรม
4. เด็กหญิงนิติญา  ราชแสนศรี
5. เด็กหญิงรัชนีกร  สุภาลม
6. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  ตานะเป็ง
7. เด็กหญิงศิริวิมล  ขำรัตน์
8. เด็กหญิงสาวิตรี  แก้วสิงห์สุ
9. เด็กหญิงสุขใจ  ทันวัน
10. เด็กชายสุทธิพันธ์  ใจจันทร์ติ๊บ
 
1. นางวรรณวัชรี  วงษ์ใจ
2. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
3. นางหยดวลัย  ยศถามี
 
1194 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกันตนา  เสริมสิริวัฒนกุล
2. เด็กหญิงชนนิกานต์  บุญเรือน
3. เด็กหญิงชนม์นิถา  บุญเรือน
4. เด็กหญิงชุติมา  จินาคำ
5. เด็กหญิงชุติมา  พาชัย
6. เด็กหญิงณัฐธิดา  ต้อติดวงค์
7. เด็กหญิงสุธิดา  แก้วควายงาม
8. เด็กหญิงอรณิช  มูลย่อง
9. เด็กหญิงอรัญญา  มะโนนัย
 
1. นางผ่องพรรณ  สิทธิโม๊ะ
2. นางวรรณวัชรี  วงษ์ใจ
3. นางหยดวลัย  ยศถามี
 
1195 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงทรรศวรรณ  กันทะวงค์
2. เด็กหญิงแสงคำ  คำอุน
 
1. นายสง่า  ปาลีกุย
 
1196 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงชุติภา  แซ่ว้าง
2. เด็กหญิงศิรินภา  ทิพย์วรรณ
3. เด็กหญิงเจนจิรา  เตชะบริบูรณ์
 
1. นางทัศนีย์  แก้วกัญญา
 
1197 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนฤมล  ฝั่นใจตัน
2. เด็กชายอาทิตย์  คุ้มครอง
 
1. นายสนิท  ศรีคำเมา
 
1198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงณรินทร์ทิพย์  บุรีรัตน์
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ยาวิชัย
 
1. นายสง่า  ปาลีกุย
 
1199 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกชพร  ปินตาสวง
2. เด็กหญิงสุธิตา  ต้อติดวงศ์
3. เด็กหญิงอรภัค  ปันคำแดง
 
1. นางสาวกัลยา  แสงสีโสด
 
1200 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงนุศรา  ถาวร
2. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  นันต๊ะภูมิ
 
1. นายสนิท  ศรีคำเมา
 
1201 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 71 เงิน 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงสุกัญญา  วีระพันธ์นันติ
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
1202 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงศรัญญา  รักษาศีล
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
1203 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงทาริกา  เป็นทองแท้
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
1204 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงสุภิสรา  ดวงแก้ว
 
1. นางสาวพรรณพร  รติอภิรมย์
 
1205 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 8 เข้าร่วม 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
1206 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงศรีธานี  คีรีบูนแดนไพร
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
1207 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 7 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายเกื้อกูล  ใจทะนัน
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
1208 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ศรีกันไชย
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
1209 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงพรนัชชา  แซ่วะ
2. เด็กหญิงฤทัย  สิริวงสกร
3. เด็กหญิงวนิดา  เลาวะ
 
1. นางนิภา  ทิพย์เจริญ
2. นางสมศรี  จันระสา
 
1210 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 73 เงิน 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายชยากร  ยาวิชัย
2. เด็กชายธนภัทร  พัฒนาไพรศานติ
3. เด็กชายธัชพล  ใจยา
 
1. นางธนพร  สมใจอ้าย
 
1211 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงทัศนีย์  ธรรมาปิน
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ศรีวิชัย
 
1. นางธนพร  สมใจอ้าย
2. นางวรรณวัชรี  วงศ์ใจ