สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 67 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงนิลวรรณ  นะสี
 
1. นางนงลักษณ์  แก้ววงค์ดี
 
2 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงวลินพร  สมบูรณ์พูลเพิ่ม
2. เด็กหญิงสาวิตรี  กระจ่างโชคกิตติ
3. เด็กหญิงเก็ดแก้ว  หนักแน่น
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ตันทะรา
2. นางสาวเกื้อกูล  นามวงศ์
 
3 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกานต์ธีรา  บุญเป็ง
 
1. นายธีรพงษ์  แปงอุ9
 
4 ศิลปะ ซออู้ ม.1-ม.3 69 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงนภารัตน์  สุพรรณ
 
1. นายวิทยา  อินต๊ะยศ
 
5 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงชรินทร์รักษ์  อุดรบุญนิธิ
2. เด็กหญิงนิภาพร  เสกสิทธิ์วรกุล
3. นางสาวสุวนันท์  พงศกรไพศาล
 
1. นางพัชริน  ไชยาเลิศ
 
6 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงเสาวภา  วงศ์มานพ
 
1. นายไกรศักดิ์  แสงทองไชย
 
7 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงนฤมล  ทาวนา
 
1. นางเข็มทอง  กรรณิกา
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กชายทีปกร  ศุภลักษณ์พิทักษ์
2. เด็กหญิงศศิกานต์  หรรษาพนาไพร
 
1. นางสาวพัชรี  บรรพตวนา
2. นายไพโรจน์  นิเวศน์เวหน
 
9 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองกลาง 1. เด็กชายบวรลักษณ์  ปูอ้าย
2. เด็กหญิงศิริพร  กวางตุ้ง
 
1. นางผกาพรรณ  คำโต๊ะ
2. นางพร  เงินคำคง
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงนภาพร  สุนันต๊ะ
2. เด็กหญิงวรพิชชา  กิติตาล
 
1. นางพัชนี  มูลปินใจ
2. นายมงคล  ยาแก้ว
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายนิภัทร์  อุไรวรรณรังสี
2. เด็กชายภูทิตย์ไพร  แก้วดอกรัก
3. เด็กชายสันติภาพ  บางก๋องเงิน
 
1. นายคำ  ทองบือ
 
12 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายธรรมรัตน์  แดงขาวเขียว
2. เด็กชายพงศฎาธร  อรมณี
 
1. นางสิริรักษ์  อินต๊ะยศ
 
13 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงชยานี  หล้าละวงค์
2. เด็กหญิงดาริน  สารอินทร์
3. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  แสงสีมา
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
14 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ศรีกันไชย
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงณรินทร์ทิพย์  บุรีรัตน์
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ยาวิชัย
 
1. นายสง่า  ปาลีกุย
 
16 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายอุกฤษ  คำภิโล
 
1. นางณัฐนันท์  แสนเรือน
 
17 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายบุญญาพัฒน์  กาฬพรรณลึก
 
1. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
18 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกัญญา  ประหนึ่งทอง
2. เด็กหญิงจันทรา  เลาซ้ง
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
2. นายชัยประเสริฐ  ฉั่วตระกูล
 
19 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงดวงชีวัน  แซ่ลี
2. เด็กหญิงวรรณี  เคหาอาศรี
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
2. นางสายฝน  ยะจรรยา
 
20 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงสุนิษา   แซ่เห่อ
 
1. นางสาวลีลาวดี   ปละอุด
 
21 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงอรทัย   ศักดิ์ประเสริฐกิจ
 
1. นางสาวสุภาลินี  คุณขยัน
 
22 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กชายธนพล  แก้วสุใจ
 
1. นายกร  กาญจน์กนกพร
 
23 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงศศิกานต์   บุญนาวา
2. เด็กหญิงเสาวนีย์   คำจันทร์ใจ
 
1. นายจุมพล   ใจมณี
 
24 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงจารุมน  ดวงใจไพรวัลย์
 
1. นางสาววัชรา  ยาวรรณศรี
 
25 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงศิริยากร  เชิงกรสกุลการ
 
1. นางสาวสุจิตรา  ผาสุข
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กชายกิตติชัย  กล้าณรงค์เชาว์
2. เด็กชายธวัชชัย   ยิ่งสินสุทัศน์
3. เด็กชายวาชัย  วิทยาปราโมทย์
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางสาววันเพ็ญ  สุภาปรีดากุล
 
27 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายศิรสิทธิ์    พูนผล
 
1. นางวัฒนา   ปุรณะวิทย์
 
28 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายอนุชา  จอดนอก
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
29 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 4 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงจินดาพร  วิเก่ะ
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
 
30 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงธาวิณี  พงษ์พนากุล
2. เด็กหญิงเพชรพลอย  สุสันต์ธรรมกุล
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายอาคม  ศรีสวัสดิ์
 
31 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กชายวิทยา   เลาจาง
2. เด็กชายสิทธิพงษ์   แซ่ย่าง
 
1. นายทศพล    ทิพย์ปิ่นทอง
 
32 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงผกาวรรณ  ใจมา
 
1. นางจุรีย์  คำภีระ
 
33 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา    เนตรพงค์
2. เด็กหญิงอรุโณทัย   สมนวล
3. เด็กหญิงอัญชนา   ใจอ่อน
 
1. นางสาวพัชราพร  สนธิคุณ
2. นางอนงค์  วรรณคำ
 
34 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายจิ่ง  คำแหลง
 
1. นายเดช  กุณาธรรม
 
35 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายเฉลิมพล  ผู้มีสัตย์
 
1. นายวิมล  แก้วคำ
 
36 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงอริสา  ตุ้ยต่อมา
 
1. นางวัฒนา  ราชโยธา
 
37 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กหญิงบานา   สกุลญาดา
 
1. นางวัฒนา  ประทรวงศักดิ์
 
38 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายอภิวัฒน์  วงศ์เครือจันทร์
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
39 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายสมชัย   แซ่เจ๊า
 
1. นายธนภัทร   ภูดอนตอง
 
40 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงกุลสตรี    แซ่ว้าง
2. เด็กชายอ่อง  -
 
1. นางสาววลัยลักษณ์   ตั้งเจียมศรี
 
41 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงถาวรีย์   มงคลวาท
2. เด็กชายเสฎฐวุฒิ   ชีวภัทรากุล
3. เด็กหญิงเสาวภา   แจ่มเจริญเกียรติ
 
1. นางสาววัชราภรณ์   คำรัตน์
 
42 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กชายโยธิน   บุปผาเศวต
 
1. นายอดิศร   องอาจ
 
43 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายภานุพงษ์  จินาวงค์
 
1. นางอัมพร  ยศถามี
 
44 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เจริญวัฒนเศรษฐ์
2. เด็กหญิงธนพร  โปโซโร
3. เด็กหญิงสุกัญญา  กุศลรุ่งโรจน์
 
1. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
2. นางสาวเฉิดฉันท์  กองทอง
 
45 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  พุทธิสุข
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
46 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายสันติศักดิ์  ชวลิตธรรมรุ่ง
2. เด็กหญิงสุดาพร  อุดมพรรณวนา
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายอาคม  ศรีสวัสดิ์
 
47 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรเกียรติชัย  เจริญวงศ์
 
1. นางสาวสาลีวรรณ  อ่ำบำรุง
 
48 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงนภิสา  จุ้ยพิทักษ์
 
1. นางสาวศิริพร  บุญมาตา
 
49 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงชนากานต์  ตันมา
2. เด็กหญิงเกษรา   ยอดเฆมวงศ์
 
1. นางสิริรักษ์  อินต๊ะยศ
 
50 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 69 ทองแดง 5 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกุลิสรา  สิงห์หล้า
2. เด็กหญิงจันทนิภา  วงษาฟั่น
3. เด็กหญิงนันทัชพร  จันทร์วัง
 
1. นางสาวจันทร์แรม  ยาพะวัง
 
51 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 61 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. นายชายกร  ไพรพฤกษากุล
2. นายทองทรัพย์  แซ่ว่าง
3. นายวีระชัย  ดุลยพันธ์ธรรม
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
 
52 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายคุณากร  อินทร์รัตน์
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ทิพย์ตา
3. เด็กชายธนพงษ์  ธิการ
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
53 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงวรรณนิสา  สนธิคุณ
 
1. นางสาวเพ็ญพันธ์  จัตุรภัทร์
 
54 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กชายกวิน  สิริพรประภา
2. เด็กชายบารมี  สันติชัยชาญ
3. นายเงคือ  หน่อพิชญ์
 
1. นางบุษบาภรณ์  วังสมบัติ
 
55 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงพรนัชชา  แซ่วะ
2. เด็กหญิงฤทัย  สิริวงสกร
3. เด็กหญิงวนิดา  เลาวะ
 
1. นางนิภา  ทิพย์เจริญ
2. นางสมศรี  จันระสา
 
56 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายจิรพนธ์  รัตนพงไพรรักษา
 
1. MissAnna  Majchrzak
 
57 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายธีรวิทย์  พะพู่
2. เด็กชายปัญญา  วนากุลพิทักษ์
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
2. นายสุมิตร  พนาเจริญเดช
 
58 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงอภิสรา  จรูญเลิศวัฒนะกุล
 
1. นางสาวกาญจนา  นันธิสิงห์
 
59 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงอัญมณี  มายะวงค์
 
1. นางสาวพิรุฬห์ลักษณ์  ต๊ะมัง
 
60 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านผาละปิ 1. เด็กชายชินวัตร   เดโชก้องปฐพี
2. เด็กชายสุรทิน  ธนิตธนทรัพย์
 
1. นายวีระ  สุรินทร์
 
61 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กชายธีระเดช  สุภาปรีดากุล
2. เด็กชายนิติธร  ปันคำ
3. เด็กชายศึกษา  นิมิตรปัญญาดี
 
1. นายกฤษฎา  อินไผ่
2. ว่าที่ร้อยโทเสฏฐวุฒิ  ธิป่าหนาด
 
62 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   ภูผาอารักษ์
2. เด็กหญิงทิพย์ศิรินทร์   กุนุ
3. เด็กหญิงนาถฤดี   มงคลพนา
 
1. นางพัณณิตา  ใจชมชื่น
2. นางสุภัค  ปราสมุทร์
 
63 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายโชคชัย   บุญญานุกุล
 
1. นางสาวอุสรา   จินะสุข
 
64 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงพรพิมล   พันธ์พิระ
 
1. นางสาววรวลัญช์   คำตุ้ย
 
65 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงสิริธารา  ใจเอื้อน
 
1. นางสาวรัตนภา  สร้อยเกษม
 
66 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงอรปรียา  ปิงกุล
 
1. นางนันทคร  คำพร
 
67 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงวิภาดา  หล้ามา
 
1. นางพาณิภัค  อภิญดา
 
68 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรปัญญา  สุนทรเมฆาเขต
2. สามเณรสรณ์สิริ  กรรณิกา
3. สามเณรสุรินทร์  ถาวรนำชัย
 
1. นางสาวณัฐพร  พรหมเสน
 
69 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายพงศกร  ขยันทำ
2. เด็กชายอภิชาติ  โพทะนะ
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
70 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กชายคมศักดิ์  สุขเลิศดิลกกุล
2. เด็กชายชาติชาย  เจริญธนังลาภ
3. เด็กชายสมภพ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
1. นายสุรชัย  เด่นคีรีรัตน์
 
71 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงวริศรา  อนุจร
 
1. นางสุภิญญา  สุวรรณฉิม
 
72 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงยศลินี  คุณานาภอัปสร
 
1. นางดารุณี  เจียงสงวน
 
73 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กหญิงรัชนก  วิเศษเลิศปัญญา
2. เด็กหญิงลาวัลย์  ชุติวัฒน์วรกุล
3. เด็กหญิงสุชาดา  ชำนิสารพันการ
 
1. นางสาวชนิตา  ลาภภพเพิ่มพูน
2. นายเฉลิมพันธ์  สารอิ่น
 
74 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงชวิศา  พนากุลสัมพันธ์
2. เด็กหญิงณัฐชา  ขวัญจิตรวนา
3. เด็กหญิงธัญญานุช  ดิลกพาณิชย์กุล
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
75 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กชายธีรนุ้ย  ปันถา
2. เด็กชายปฏิพัทธ์  บุญวงษ์
3. เด็กชายอนุพงศ์  สุขสีทอง
 
1. นางชนิตรา  สิมลี
 
76 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สิริพรชัยกุล
2. เด็กหญิงพรไพลิน  ปิงกุล
3. เด็กหญิงวราพร  โมตาลี
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
77 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายธนภัทธ  กงมะลิ
2. เด็กชายรัฐกร  สมบูรณ์ค้ำชู
 
1. นางสาวกนกภรณ์  พงษ์ขัน
2. นางสาวอำไพ  เนระวงศ์
 
78 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายพิพัฒน์พงศ์  ธาราวโรดม
2. เด็กชายเจตนิพัทธ์  แซ่ยะ
3. เด็กหญิงโยษิตา  แซ่ยะ
 
1. นายชัว  แซ่วะ
2. นางสาวดวงเดือน  เสาเมืองมูล
 
79 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายวัชรเกียรติ  สุริยะชัย
2. เด็กหญิงสุจิรา  เซงคะแซ่
 
1. นางณัฐนันท์  แสนเรือน
2. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
80 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นายพงษ์เพชร  ศิขราวนากุล
2. เด็กหญิงสุพิศ  สถาปนาพนาเวศ
3. เด็กชายสุภาพ  ชื่นสุขเลิศเกษม
 
1. นายชาคริต  รินไชยยา
2. นายนิรันด์  ปินตา
 
81 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านแม่ตูม 1. เด็กชายนิธิ  ประทุมวนาสิน
2. เด็กชายวิชาญ  พนาใสสุวรรณ
3. เด็กชายโกวิทย์  เกียรติบดีสุข
 
1. นายอธิชา  ดวงต๋า
 
82 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 6 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงธัญชนก  ม่อชรา
 
1. นางสาวพรศรี  สันติชัยชาญ
 
83 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กชายธีรภพ  เลาย่าง
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
 
84 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงสุพัฒตรา   ดิมู
 
1. นางสาวอุสรา   จินะสุข
 
85 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 7 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงพิณรัตน์  หารวันนา
 
1. นายอดิศักดิ์  สักการะ
 
86 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงเสาวภา  มะโนธรรม
 
1. นางสุกัญญา  ตันตรา
 
87 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายณัฐวัตน์  หมีคณะ
2. เด็กชายพัทธนพงษ์  สมออ
3. เด็กชายพัทธนพันธ์  สมออ
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
2. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
88 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กชายสุรเชษฐ์  เรืองกิจเงิน
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
 
89 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรวุฒิชัย   ธนิตธนทรัพย์
 
1. นางสาวเยาวเรศ  วันแก้ว
 
90 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงดาราพร  อนันตทวีการ
2. เด็กหญิงบุษกร  พนากิจไพวัลย์
3. เด็กหญิงสุนารี  จารุพงศ์นิธิกุล
 
1. นางยุวรี  กุศล
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์
 
91 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายเกริกพล  พิทาคำ
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
 
92 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงนิสาพร  เฉลิมเกียรติมณี
 
1. นางดารุณี  เจียงสงวน
 
93 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายชัชวาล  สาครสุขเกษม
2. เด็กชายทวีศักดิ์  แซ่ย่าง
3. เด็กชายวิทยา  แซ่กือ
 
1. นางอัจฉรียา  ปิงกุล
2. นางแจ่มจันทร์  เจริญกุล
 
94 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  เถมินพนา
 
1. นายวรชิต  เชอมือ
 
95 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นันทิมา
2. เด็กชายคฑาวุธ  บุญเจือจันทร์
3. เด็กหญิงลัคนา  มูลย่อง
 
1. นายธนาณัติ  สมคำดี
2. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
96 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายธนันชัย  จาถานัน
 
1. นางบัวเหลียว  จันทร์หอม
 
97 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายกิตติพงศ์  ส่งเสริมรักษาไพร
2. เด็กชายยงยุทธ  สิริพงศ์วาณิช
3. เด็กชายอภิชาติ  สถิตพงษ์เดช
 
1. นางสาวดวงพร  รักยิ่งงาม
 
98 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านนากลาง สาขาห้วยผักกูด 1. เด็กหญิงชารินีย์   จันทรยุทธ
2. เด็กหญิงพจนีย์   มงคลวิบูลย์ผล
3. เด็กหญิงพัชรี   สถิรภูวดล
 
1. นางสาวนันทวัน  วงค์บุญมา
2. นางสาวอุบลวรรณ    วิระความดี
 
99 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงสุวนันท์   หาญเมืองใจ
 
1. นายกร  กาญจน์กนกพร
 
100 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงสุกฤตา  กาวิตา
 
1. นางอุทัยรัตน์  บุษบงค์
 
101 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงจีรนันท์   ภัทรอมร
2. นางสาวทิพย์ภาวรรณ   วนาชีวิน
3. นางสาวสุวรรณา   เจริญกุศลสุข
 
1. นางสาวเมธาพร   คำหน้อย
 
102 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงวรินยุพา  ศรีสอนใจ
2. เด็กหญิงศศิพิชา  พิชญทานต์นนท์
3. เด็กหญิงอรนิชา  กุนนะนวน
 
1. นายดนุพล  ตลาด
2. นางภาวดี  ปวีณเกียรติคุณ
 
103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กหญิงนภาพร  ปัญญาอรัญโรจน์
2. เด็กหญิงเด็กหญิงชุติมา  กล้าณรงค์ชีพ
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางผ่องพรรณ  แก้วคำ
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงนฤมล  เทวัญนะ
2. เด็กหญิงพัชญากร  ศักดิ์บุญ
3. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  กาวิชัย
 
1. นางสายศิลป์  น้อยเรือน
 
105 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายจิตติพัฒน์  บุตรวงศ์
2. เด็กหญิงณัฎฐนันท์  ฤทธิ์เรืองโรจน์
3. เด็กหญิงสาธิตา  สมศึก
 
1. นางสาวรัตนภา  สร้อยเกษม
2. นางเพียรใจ  รู้ฉลาด
 
106 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์สุดา  ศักดิ์คงนันทกุล
 
1. นางอำพัน  คำมาเมือง
 
107 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กหญิงจินณพัต  แซ่ว่าง
2. เด็กหญิงธนาภรณ์  เที่ยงจันตา
3. เด็กชายแสง  จางมู
 
1. นางสาวอนุตตรีย์  ทานา
 
108 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 63 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กหญิงรุ่งธิดา   นุพอ
2. เด็กหญิงวลัยพรรณ   เมธากุลวดี
3. เด็กหญิงศิริพร  เพชรพนารักษ์
 
1. นายชลวิทย์  ชื่นใจ
2. นายอนันต์  กันทะวงศ์
 
109 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านอมเม็ง 1. เด็กหญิงกิตติยา  นะที
 
1. นางทัศนีย์  ฝั้นชมภู
 
110 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านขุนกลาง สาขาแม่ยะน้อย 1. เด็กชายก้องฟ้า  แซ่วะ
2. เด็กชายประดิษฐ์  แซ่ยะ
3. เด็กชายวชิระ  แซ่วะ
 
1. นายฉลาด  ญาณมงคลศิลป์
2. นายสุพจน์  ดุเจโต๊ะ
 
111 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  เหม่อเข่อ
 
1. นางสุพร  วิเวกวนารมณ์
 
112 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงวิไล  เจตนาวารี
 
1. นางวรรภา  ขันแก้ว
 
113 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กชายศุภวิชญ์  ใจมั่น
 
1. นางสาวสุมาลี  เขื่อนแก้ว
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายยุทธพิชัย  มะโนนัย
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ตุ่นตามเชื้อ
3. เด็กชายอดิเทพ  เปิ้นปาดง
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
115 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 8 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงทัศนีย์  ธรรมาปิน
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ศรีวิชัย
 
1. นางธนพร  สมใจอ้าย
2. นางวรรณวัชรี  วงศ์ใจ
 
116 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงวิลาวรรณ  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นางสาวสมรยศ  คณโฑทองคำ
 
117 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงหอมคำ   ศรีวรากรกุล
 
 
118 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กหญิงวิภา   บริบทคุณธรรม
2. เด็กหญิงอรณิช   จารุพงค์นิธิกุล
 
1. นางนฤมล   สมวถา
2. นายสิทธิชัย   คีรีรัตนะคำรณ
 
119 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงสุภาพรรณ  โคตะมะ
 
1. นางอัมพร  ยศถามี
 
120 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงสุดาพร  แซ่โซ้ง
 
1. นางอำไพ  พิทธไชย
 
121 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กชายพรประเสริฐ  พะดอก
2. เด็กชายสุรจิตร  กนกไพรวัลย์
3. เด็กชายอนงศักดิ์  สกลคีรี
 
1. นายชัยเพียร  เบี้ยวบรรจง
2. นางลักษณา  ปัญญาเหล็ก
 
122 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายธัญญา   สุวรรโณ
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  คำมูล
3. เด็กชายสุภัสสรา   ใจคำ
 
1. นายจิรายุวัฒน์  คัทจันทร์
 
123 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรบุญช่วย  เงินผาสุข
2. สามเณรปารเมศ  ฟองตา
3. สามเณรแสงชัย  กันทะวงศ์
 
1. นางสาวณฐิตา  สุภากาศ
 
124 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กหญิงศศินา  สุนันตา
 
1. นางสาวดาวเรือง  สิงห์คำ
 
125 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กชายวิชิต   แซ่ย่าง
2. เด็กชายศุภกิจ   แซ่ย่าง
 
1. นางสาวอารีรัตน์   แสนสามก๋อง
 
126 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงธนวัฒน์  จันทร์เรือง
 
1. นายชรัณชิต  แสนใจบาญ
 
127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กชายทิณกร   เกียรติจรรยา
2. เด็กชายสิทธิชัย  อุดมไพรวัลย์
3. เด็กชายสุกฤษ  พงษ์ไพรพนา
 
1. นายปกรณ์  พงษ์ไพรวัลย์
2. นายมนตรี  มาลาพุด
 
128 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงทวีพร  ชุติมาวีระกุล
2. เด็กหญิงพนิดา  อาณาอนันต์กิจ
3. นายสุขสันต์  ศิรภัสสกุล
 
1. นางวลัยลักษณ์  แก้วมณี
 
129 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายธนาธร  ทาดวงแดน
2. เด็กชายรัชชานนท์  ศรีชัย
3. เด็กชายสิทธิโชค  เตจ๊ะกัน
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
 
130 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงขวัญศวณี  นันสุ
2. เด็กหญิงดาราณีนุช  ยุบยำแสง
3. เด็กหญิงเกวลิน  อินวงค์
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นายสมเพ็ชร  ตาแก้ว
 
131 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  มะโนนัย
2. เด็กชายชุติเทพ  เปิ้นตะนะ
 
1. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
2. นางศิรินิภา  หล้าคำ
 
132 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงจีราวัลย์  เผ่าคีรีพนา
 
1. นางสมศรี  จันระสา
 
133 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกาญจนา   เล้าต๋า
2. เด็กหญิงบุญสิตา  เลาหาง
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
134 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงกุลนิภา  ลุงกุล
 
1. นายเอกชัย  แสนสัจจะ
 
135 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นายวัฒนา  สถาปนาพนาเวศ
2. นางสาวศิริจันทร์   สวัสดิ์พนารักษ์
 
1. นายบุญมา  กนกวรสุข
2. นางสาวอรนุช  ชำนิสารพันการ
 
136 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงฐานิยา  สวัสดิ์พนารักษ์
2. เด็กหญิงยุพิน  เมฆบุญนิธิ
 
1. นางศรีมร  ปินตา
2. นางสาวอรนุช  ชำนิสารพันการ
 
137 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่มุ 1. เด็กหญิงณิชา  สิทธิมีชำนาญ
 
1. นายจีรพงษ์  จตุรงคราวี
 
138 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านเมืองอาง 1. เด็กหญิงกิตติยา  เดโชชัยไกวัล
2. เด็กหญิงชนิดา  ชาญสีงคีต
3. เด็กหญิงภูริชญา  ลำเนาพนาสุข
 
1. นางพัชรี  จันโม
2. นายสุธน  เขียวแสน
 
139 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกิ่งทอง  แสงกระจ่างชื่น
2. เด็กหญิงศิราวรรณ  ชัยประสิทธิ์กุล
 
1. นายวุฒิชัย  อุดมผล
2. นายสถิตย์พงษ์  ตั๋นอภัย
 
140 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงอรปรียา  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นางสาวสมรยศ   คณโฑทองคำ
 
141 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงชื่นกมล  แซ่เห่อ
 
1. นางสาวสมรยศ  คณโฑทองคำ
 
142 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แซ่เห่อ
2. เด็กชายรังสิต  แซ่เห่อ
3. เด็กชายสุรชัย  แซ่เจ๊า
 
1. นางสาวพรทิพย์  ใจยา
2. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
 
143 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายชัชวาล  แซ่เฒ่า
2. เด็กชายวีรชน  แซ่เฒ่า
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
2. นางสาวสายชล  ศรีพูล
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายสงกรานต์  แซ่เห่อ
2. เด็กชายอินสอน  แซ่เห่อ
3. เด็กหญิงไหมทอง  รุ่งโรจน์ธนสมบัติ
 
1. นายถาวร   ยศศิริ
 
145 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายพิณวรรณ   ซื่อสันติกุล
 
1. นางสาวสุทธิพร   ชัยศรีมณฑล
 
146 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงณัชชา  สันติชัยชาญ
 
1. นางสุพร  วิเวกวนารมณ์
 
147 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายมนัสวิน  แซ่ยะ
2. เด็กชายวิศิษฎ์  สิริวงศกร
3. เด็กชายเจิมศักดิ์  แซ่วะ
 
1. นางอรนุช  มะโนธรรม
2. นางโสภา  คำวิชัย
 
148 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงชุติภา  แซ่ว้าง
2. เด็กหญิงศิรินภา  ทิพย์วรรณ
3. เด็กหญิงเจนจิรา  เตชะบริบูรณ์
 
1. นางทัศนีย์  แก้วกัญญา
 
149 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ต้อติดวงค์
2. เด็กหญิงเรวดี  อินตาสา
 
1. นายเลื่อน  กันทะใจ
 
150 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 60 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงวราลักษณ์  คำยะเดช
 
1. นางสมบูรณ์  ยานะโส
 
151 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงวรางคณา  แก้วสิงห์สุ
2. เด็กหญิงวันวิสาข์  เกาะกอวิน
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ใจยา
 
1. นายอุดมศักดิ์  ขัตลิวงค์
 
152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงเกียรติยา  ฤดีวสันต์
2. เด็กหญิงเยาวนุช  ม่วงคีรีคาม
 
1. นางสาวกาญจนา  นันธิสิงห์
 
153 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงมัลลิกา  ถาวัน
 
1. นางวันเพ็ญ  ปาลีกุย
 
154 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กชายอนาวิล  เลาหาง
 
1. นางอำไพ  พิทธไชย
 
155 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงนภารัตน์  แซ่โซ้ง
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
 
156 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ตะละเหนือ 1. เด็กหญิงยุวดี  สาระวิน
 
1. นางสาวนนทลี  จำรัส
 
157 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงจรรยาพร  ปิงกุล
 
1. นางสาวอนงค์นุช   วรรณคำ
 
158 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายฉายแสง  เส่งย่าง
2. เด็กชายธนกร  อุทารลาภบุญ
3. เด็กชายวีรยุทธ  พงศ์พรปฐมกุล
 
1. ว่าที่ร้อยตรีดุสิต  นัดคีย์
 
159 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ผามี
 
1. นางนิภา  สุปินโน
 
160 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กหญิงจิตรสุภา  ดงศักดิ์ศรี
2. เด็กหญิงศรุดา  ดาราพงศ์มณี
3. เด็กหญิงสุชาดา  โม่โพ
 
1. นางสาวปราณี  ศรีนทีไพรวัลย์
2. นางอภิญญา  ฝั้นเฟือนหา
 
161 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงจิระนันท์  นันต๊ะโส
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  แสนใจบาล
3. เด็กชายศุภกรณ์  ยานะโส
 
1. นายสงกรานต์  หน้อยปัญญา
2. นางสุปราณี  อินต๊ะยศ
 
162 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายยุทธศาสตร์   วิจิตรโยธิน
 
1. นายสิทธิชัย   คีรีรัตนะคำรณ
 
163 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กหญิงธนาภา  ไพศาลศรัทธา
2. เด็กชายนัทภูมิ   เขียวออน
3. เด็กชายวันมาฆะ  วงศ์สุธางศ์รัตน์
 
1. นางสาวกัญตยา  คนเที่ยง
 
164 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กหญิงจันทรกานต์  ต๊ะอุ่น
 
1. นางสาวฐิติกา  เขื่อนแก้ว
 
165 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายกานต์  พรหมพรสกุล
2. เด็กหญิงสุขนิรันดร์  รอเมฆานิวัติ
3. เด็กชายอาชวิน  จรูญเกษมกุล
 
1. นายสันติภาพ  ยิ่งสินสุวัฒน์