สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านนากลาง สาขาห้วยผักกูด 1. เด็กหญิงสราวลี   ชุติมาจิราภรณ์
 
1. นางสกุลทอง  กุหลั่น
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงศรีวรรณ  สวรรค์ทุ่งแก
 
1. นางสาววิจิตรา  ดวงใจไพรวัลย์
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. นางสาวกนกอร  ยศบุญยื่น
 
1. นางณัฐนิช  พรหมปัญญา
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงสุนิษา  แซ่เห่อ
 
1. นางสาวอาบทิพย์  สุรักษ์
 
5 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายกิตติ   แสงแก้ว
 
1. นางเกศริน คนใจบุญ  คนใจบุญ
 
6 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงนัฐธิตา  สิงหาเพชร
 
1. นายชาญยุทธ  ตันหน้อย
 
7 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. นางสาวศิริวรรณ  วิจัยบรรเจิด
 
1. นายดนุพล  ใจอ้าย
 
8 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 37 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงนันทิกา  เรือนเพ็ญ
 
1. นางอัมพร  ปิ่นระฤก
 
9 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงเกวลิน  สายบุญทา
 
1. นางกิ่งแก้ว  ศรีจอมทอง
 
10 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงอริสรา  ตุ้ยยวง
 
1. นางสาวภาวดี  ปวีณเกียรติคุณ
 
11 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงณิชนันท์  ธัญญาบริบูรณ์
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
12 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านป่าแดด 1. เด็กหญิงณิชมน  วัชรไพพิพิจ
 
1. นางพัชรี  มุทุมล
 
13 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 45 เข้าร่วม 6 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงวรัญญา  แซ่วะ
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  หนุ่มศรี
 
14 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 45 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงวาริพินทุ์  พงษ์เจริญวรรณ
 
1. นายกิตติ  ใจมณี
 
15 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงปวีณา  พรวิทยารัตน์
 
1. นางพูลทวี  ดัสนีสอง
 
16 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 23 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านหาดนาค 1. เด็กหญิงวรารัตน์  ปัญญาแสง
 
1. นางฐิติอร  ปินทะยา
 
17 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านป่าแดด 1. เด็กชายโสภณัฐ  ผัดอูป
 
1. นางพัชรี  มุทุมล
 
18 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  มณีวรรณ์
 
1. นายโกมุท  นุชมา
 
19 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายกิตติพงษ์  กล้าหาญ
 
1. นายนิรุตติ์   ชื่นชมธารากุล
 
20 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 43 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงพิกุล  เลาว้าง
 
1. นางสาวณัฏฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
21 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านแม่มะลอ 1. เด็กชายนิทยา  ชลทีชัยมงคล
 
1. นายประสิทธิ์  สิงห์หล้า
 
22 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กหญิงสุพรรษา   ชมพูนุทแจ่มจรัส
 
1. นางสาวจิราวรรณ   ศรีเที่ยง
 
23 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านแปะ 1. เด็กหญิงวนิชพร  กาวิวงค์
 
1. นางสมเพชร  แสนใจ
 
24 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายสุชาติ  แจ่มเจริญพรดำรง
2. เด็กชายอรรฆเดช  ปิงกุล
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
25 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายคณาพล  เพชรพิชิยชัย
 
1. นายนิรุตติ์  ชื่นชมธารากุล
 
26 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 6 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายปวเรศ  กระจ่างโชคสุข
 
1. นางสาวกัลยาณี  อะทะวงษา
 
27 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงฑิตยา  อภิชัย
 
1. นางโสภา  ธัญธราดล
 
28 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  แฝงด่านกลาง
 
1. นายครองศักดิ์  เบิกบาน
 
29 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กชายวันวิสา   ทองภูคีรีไพร
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
30 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงสิริกร  วงส์สันติเจริญ
 
1. นางชลธิชา  ใจดี
 
31 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กชายพงษ์เทพ  วรรณวิจิตร
 
1. นางกิ่งกาญจน์  สุภีระ
 
32 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  สมบูรณ์พูลเพิ่ม
 
1. นายอาคม  ศรีสวัสดิ์
 
33 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายธนินทร์  ลีลาศิลธรรม
 
1. นายเดช  กุณาธรรม
 
34 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายศราวุธ  แซ่วะ
 
1. นางอรนุช  มะโนธรรม
 
35 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงสุพัชญา  เหนะ
 
1. นางสาวณัฏฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
36 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายเสริมพันธ์  คำยอง
 
1. นายนิเรศ  ปัญญาดง
 
37 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงมนัญชา  เมืองคำ
 
1. นายรามจิตติ  มูลจันทร์
 
38 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 28 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายวัชพล  ชืนสุขเลิศเกษม
 
1. นางสาวญาณิศา  คามีพนาจร
 
39 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 10 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กชายชัยยุทธ์  หวังใจ
 
1. นายธงชัย  กิจโชคประเสริฐ
 
40 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายอนุชิต  สหเจริญชัย
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
 
41 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านผาละปิ 1. เด็กชายสันติสุข  ผูกไมตรีสัมพันธ์
 
1. นายพัฒนพงศ์  เดชะปราปต์
 
42 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 5 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. นายไมตรี  เทิดไพรพนาวัลย์
 
1. นางสาวทัศนีย์  ใจจันติ๊บ
 
43 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายเฉลิมชัย  ใจยา
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
 
44 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายวรัถต์    เจริญเจ้าสกุล
 
1. นายธนภัทร   ภูดอนตอง
 
45 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงลักษิกา  สกุณีวนาลัย
 
1. นางสาวสุจิตรา  ผาสุข
 
46 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. นางสาวสมพร  เอกดำรงเลิศชัย
 
1. นายอดิเรก  อุดแจ่ม
 
47 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านท่าข้าม 1. เด็กหญิงชณิชนันย์  จันตาโลก
2. เด็กชายวชิรพล  วันดิถี
3. เด็กหญิงอัจฉรา  ต่างใจรัก
 
1. นางสาวชฎาพร  นันตา
2. นางสาวรัชนี  เมืองใจ
 
48 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญยิ้ม
2. เด็กชายวัชรเกียรติ  สุริยะชัย
3. เด็กหญิงเกียรติกานต์  วงศ์นันตา
 
1. นางสาวจีราภรณ์  ปินตาปวง
2. นางศุภลักษณ์  รักษาดี
 
49 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 37 เข้าร่วม 7 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กชายนิทัศน์  สุปินโน
2. เด็กชายภูมิพัฒน์  มณีวรรณ
3. เด็กหญิงอาทิตยา  บุญมาหล้า
 
1. นางมัทรี  กันธะตา
2. นายสุทัศน์  สิงห์คำ
 
50 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงพรทิพย์  วนารื่นรมย์
2. เด็กหญิงวีรดา  ดำรงเจริญศักดิ์
3. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  กระจ่างกิจชมชิด
 
1. นางสาวอาทิตยา  บุญทาขันแก้ว
 
51 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงธัญสินี  สิริวาณิชอุดม
2. เด็กหญิงวิริยา  ม่อนดอก
3. เด็กหญิงอารียา  กระจ่างฉัตรวิไล
 
1. นางสาวธัญยธรณ์  พันธ์พืช
2. นายสุพรรณ์  คำตา
 
52 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายพนม  พงษ์สุธิชัย
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  อรุณวรรักษ์
3. เด็กหญิงสายฝน  อุดรบุญนิธิ
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางเครือวัลย์  วางวงค์
 
53 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงปริมจิรา   โกฏิคำ
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก    ชื่นสุขเลิศเกษม
3. เด็กชายอาทีเมท   คำมาวัน
 
1. นางจิราธร   นาดี
2. นางสาวธิดารัตน์   พุทธิมา
 
54 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงณิชบูรณ์  แซ่ยะ
2. เด็กหญิงปริดิพันธ์  เสกสรรค์วรกุล
3. เด็กหญิงสร้อย  -
 
1. นายธนรัชต์  โหนขุนทด
 
55 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านปางหินฝน 1. นางสาวกรรณิการ์  อนุสรณ์ความดี
2. นางสาวสินจัย  พิชิตไพรสัณฑ์
3. นางสาวสีดา  เดชโชติเจริญ
 
1. นางเกศริน  กาชัย
 
56 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 39 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงบุญหล้า  นายซอ
2. เด็กหญิงอณุภา  พงศ์ไพรสณฑ์
3. เด็กหญิงอาภรณ์  วนาไพรศรีดง
 
1. นางสาวจีราภรณ์  ปินตาปวง
2. นางศุภลักษณ์  รักษาดี
 
57 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 37 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงกานดา  ราตรีวิทวัส
2. นางสาวนฤมล  วิถีนิติธรรม
3. เด็กหญิงอโณทัย  สันติชัยชาญ
 
1. นางวลัยลักษณ์  แก้วมณี
 
58 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กชายธวัชชัย  สำราญศรี
2. เด็กชายนราวิชญ์  แก้วสิงห์สุ
 
1. นายเลื่อน  กันทะใจ
 
59 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านแม่ตะละเหนือ 1. เด็กชายปฏิชัย  สรัลประวริศ
2. เด็กชายอนันต์  แผ่ควรคีรี
 
1. นางสาวมะลิวัลย์  ชาญยุทธคีรี
2. นายศักดิ์นรินทร์  ประสานเนตร
 
60 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กชายสมบูรณ์   กุลสุพรรณรัตน์
2. เด็กชายสุรพล   แซ่ย่าง
 
1. นายทศพล   ทิพย์ปิ่นทอง
 
61 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายชัชวรรณ   บรรจงวรวัตร
2. เด็กชายเฉลิมเกียรติ   ฉันทนาธุวานนท์
 
1. นายชยานันต์  สุขใจ
2. นายสุพจน์   แซ่ท้าว
 
62 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายณัฐพงษ์  คามคีรีมีชำนาญ
2. เด็กชายนันทภพ  ชวนชื่นอรุณแสง
 
1. นางสาวธัญยธรณ์  พันธ์พืช
2. นายสุพรรณ์  คำตา
 
63 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายชุมสาย   ชัยประสิทธิ์พนา
2. เด็กชายไชยภพ   ชาญชนะสกุล
 
1. นายนิรันดร์   นันทขว้าง
2. นายสุพจน์   แซ่ท้าว
 
64 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 58 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแปะสามัคคี 1. เด็กหญิงกชกร  เมธาวิโรจน์
2. เด็กหญิงกาญจนา  หลักบุญเขต
 
1. นางสาวณิชกานต์  ธรรมชาติอุดม
2. นายรัตติศาสตร์  อินต๊ะ
 
65 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายกรวิชญ์  พุ่มพวง
2. เด็กชายณัฐากร  โพธิ์ศรีศาสตร์
 
1. นายวัชรพงษ์  เจริญธนังลาภ
2. นายเศกสรร  จันทาพูน
 
66 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 53 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แซ่วะ
2. เด็กหญิงอรยัน  คีรีรัตนะคำรณ
 
1. นายวุฒิชัย  อุดมผล
2. นายสถิตย์พงษ์  ตั๋นอภัย
 
67 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง สาขาแม่สะต๊อบ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ   มนัสมโนกุล
2. เด็กหญิงดาราพร   รักเกียรติพงศ์
 
1. นายศิโรเวฐน์   เจริญบรรพต
 
68 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงวรรธนะสิน  ชัยประสิทธิ์พนา
2. เด็กหญิงอรจิรา  ชัยประสิทธิ์พนา
 
1. นางสาวอนงค์  หมอกใหม่
2. นายเสฐียร  กูลเรือน
 
69 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงพรชิตา  นันต๊ะภูมิ
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
70 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงพรธิยา   พลากรชัยชนะ
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
71 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กชายชุติเดช  ดอกดวงพุฒิกุล
2. เด็กชายปัฐน์  กิจเจริญชัยกุล
 
1. นายพรชัย  หนักแน่น
 
72 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงกาญจนา   แซ่เฮ้อ
2. เด็กหญิงเนาวรัตน์   แซ่เจ๊า
 
1. นายเอกลักษณ์   ชนม์ประกาย
 
73 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กชายภูธเนศ  สงวนพนาศรี
2. เด็กชายวัชระ  ชลธาราธิกุล
 
1. นายพงศ์ธวัช  อภิชาชัยวิรัตน์
2. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
74 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงนงนภัส  ชายสิงห์คำ
2. เด็กหญิงนวษา  ใจมา
 
1. นายภานุพงศ์  สนธิคุณ
2. นางศิริลักษณ์  สมบัติ
 
75 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กหญิงเบ็ญญญาภา  นันทวิเชียรชม
 
1. นางสาวฐิติกา  เขื่อนแก้ว
 
76 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 15 เข้าร่วม 4 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกานต์พิชชา  สุภาโพน
 
1. นางสาววิไลพร  บุญมาปะ
 
77 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงสุภิสรา  ดวงแก้ว
 
1. นางสาวพรรณพร  รติอภิรมย์
 
78 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กชายส่วยหลู่   ลุงปัน
 
1. นางสาวขวัญจิรา   มหาวนาไพร
 
79 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 3 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงหมวย  ไม่ทราบ
 
1. นางสาวนารีรัตน์  กูลเม็ง
 
80 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 3 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงนันทนา  ดิเรกชวนันท์
 
1. นายศักดิ์ชัย  กฤติกายิ่งสกุล
 
81 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 3 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงศศิวรรณ  แก้วทา
 
1. นางสาวปรัญญาณี  โคกไพร
 
82 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 3 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงเก็จมณี  พานทอง
 
1. นางสาวนันทวดี  จบสูงเนิน
 
83 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ศรีวิชัย
 
1. นางอนงค์  กูลเรือน
 
84 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 23 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงศุภิสรา  อรณา
 
1. นางสาวพรศรี  สันติชัยชาญ
 
85 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านผาละปิ 1. เด็กชายชูแสง   ชลธิศบรรพต
 
1. นายสมศักดิ์  ก้างยาง
 
86 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 13 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงพัชรา  ลักษณลาภ
 
1. นายไกรศักดิ์  แสงทองไชย
 
87 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 3 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงสุมินตรา  สิริวสันต์กุล
 
1. MissPascale  Genbrugge
 
88 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 14 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงรัตนา  มงคลเลิศนภา
 
1. นายวรชิต  เชอมือ
 
89 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 8 เข้าร่วม 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
90 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กชายสมศักดิ์  สวัสดิ์พนารักษ์
 
1. นางศศิธร  ศรีอิ่นแก้ว
 
91 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายชนก  นำพิตพร
 
1. นางสาวนุชจรีย์  เด่นนภาคุณากร
 
92 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรอดิศร  ภิระวรรณ์
 
1. นางสาวสาลีวรรณ  อ่ำบำรุง
 
93 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงรณพร  เจริญเจ้าสกุล
 
1. นางสาวนฤมล   ปาสุนันท์
 
94 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายคณิน  กันธิยะ
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
 
95 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงมธุรส  เย็นไธสง
 
1. นางสาวพัชรี  ปันศิริ
 
96 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 3 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายวรพล  เลาเทาะ
 
1. นางสาวสุภาพร  คำชมภู
 
97 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงสุวรรณา  จันทรยุทธ
 
1. นายศักดิ์ชัย  กฤติกายิ่งสกุล
 
98 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 7 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายเกื้อกูล  ใจทะนัน
 
1. นางสาวปพิชญา  แอ่นดอน
 
99 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 8 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายกษมา  รัตนย่อมงามดี
2. เด็กชายณรงค์ชัย  อภิบาลสัทธรรม
3. เด็กชายธนากุล  ปัทมาถาวร
4. เด็กชายธรรมสรณ์  ดำรงเอกกุล
5. เด็กหญิงวนิดา  วงศ์ธรรมสว่าง
6. เด็กชายวัชพล  จิรทรัพย์ทวีพร
7. เด็กหญิงอภิสรา  โชคสร้างทรัพย์
8. เด็กชายเอกภพ  คุณวิโรจน์กุล
 
1. นางสาวกรวรรณ  ใจหาญ
2. นางสุพิชชา  ปันศิริ
3. นายไกรรัตน์  ปันศิริ
 
100 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงจันทร์ธิดา  แซ่วะ
2. เด็กหญิงบุษบา  แซ่วะ
3. เด็กหญิงมะลิดา  เล่าวิริยะธนชัย
 
1. นางณัฐนิช  พรหมปัญญา
 
101 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กชายธนภูมิ  บุญรักษา
2. เด็กชายอรุณ  ยุบยำแสง
 
1. นางสาวปรัญญาณี  โคกไพร
 
102 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายไกรวิชญ์  ธิคำ
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
 
103 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. นายเอกชัย   นัอยแฮ
 
1. นายเกษม   บุตรดาจันทร์
 
104 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงจุฬารัตน์  ใจเรือน
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
 
105 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านเมืองกลาง 1. เด็กชายจักรพันธ์  ศรีเมืองกลาง
 
1. นางสาวบุสกร  หมื่นแก้ว
 
106 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายคณิน  เตจ๊ะ
2. เด็กชายอิทธิพล  แสนใจบาล
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
2. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
107 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 57 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านหนองคัน 1. เด็กชายพิเชษฐ์  สละดีจันทร์
2. เด็กชายวีระดล  จันตาโลก
 
1. นางปราณี  มูลเป็ง
 
108 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 48 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายนนทกร  ตุ้ยตาจม
2. เด็กหญิงศิริทอง  สมัยไทยพัฒน์
 
1. นางสาวปิยะฉัตร  นันธิสิงห์
2. นางยุพิน  พรหมจันทร์ใจ
 
109 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 46 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายคมกริช  เสรีประชาคม
2. เด็กชายบัลลังค์  โมงปันแก้ว
 
1. นางพรสุดา  สมบัติพุทธคุณ
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
110 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 59 เข้าร่วม 8 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายพิทักษ์พงษ์  ตันปิน
 
1. นางอรพิน  ทองก้อน
 
111 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 58 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กชายธีรภัทร  สุวรรณ์
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  จินาการณ์