สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 6 จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงพรลภัส  สิริวสันต์กุล
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นันทิมา
 
1. นางสาวนารีรัตน์  มโนวงค์
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงทิวาพร  แก้วสุริยะ
 
1. นางสุเทพ  นนทธรรม
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงวรัญญาธร   ธิโน
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
 
5 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงกชวรรณ  กุณะ
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
 
6 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายกตัญญู  สุวรรณฉิม
 
1. นางวันเพ็ญ  บุญศรีไหว
 
7 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงพิมพา  แสมลิ
 
1. นางสุพรรณี  น้อยสุวรรณ
 
8 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงมาริษา   เตียมใจ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
9 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงเมศิณี  สุภาวงค์
 
1. นางรุ่งอรุณ  มายาง
 
10 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ปทุมวโรภาส
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
11 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงทักษพร  เอกรัตนสวรรค์
 
1. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
 
12 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงวลี  เมธาปราดเปรื่อง
 
1. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
13 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงศรีนวล   รุกขวัฒนาชน
 
1. นางสาวพิมพรรณ์   สวยสม
 
14 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงเพ็ญนภา  เขื่อนแก้ว
 
1. นางศรีพูล  เป็งใจยะ
 
15 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กหญิงสินนภา  ฤดีเหมันต์
 
1. นางสุพรรณี  น้อยสุวรรณ
 
16 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงนภาพร  วิเศษเอกภพ
 
1. นางวันเพ็ญ  ปาลีกุย
 
17 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กหญิงอัญชลี  นะติกา
 
1. นางอัมพร  นะติกา
 
18 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงฐิตา  เจริญเดช
 
1. นางยุวรี  กุศล
 
19 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงณัฐนรี  ตุ้มปามา
 
1. นางจันทร์ฉาย  กาละวิน
 
20 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  ทิพย์สอน
 
1. นางสาวทศพร  จันทรประณีต
 
21 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายภาณุพงศ์  แก้วเคียงคำ
 
1. นางพรรณี  ขัตลิวงศ์
 
22 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงฐานมาศ  ด้วงโอ๊ะ
 
1. นางกัลยา  ใจหนิม
 
23 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงชุดา  ขวัญจิตต์ดนัย
 
1. นางสาวสุชดาพร  เรืองกิจขยัน
 
24 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงสุรีภรณ์   ก่อเกิดสุจริต
 
1. นางสาวพิมพรรณ์   สวยสม
 
25 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงพิชญา  หลีสกุล
 
1. นางนิภา  ทิพย์เจริญ
 
26 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงอริศรัณย์  ขวัญสิริวุฒิ
 
1. นางสาวเมธาพร  ตำหน้อย
 
27 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงบัวคำ  แซ่เงิน
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
 
28 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. นางสาวแช่มช้อย  ยิ่งสินสุทัศน์
 
1. นายดนุพล  ใจอ้าย
 
29 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงรัตนา  ชัยวิเศษกุล
 
1. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
30 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงดาวเรือง  จิตสุข
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
 
31 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงกานณต์สินี  วิมารกลางดง
 
1. นายสวัสดิ์  ชัยวงค์
 
32 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงฤดีพร   กอบความดี
 
1. นางสาวอาบทิพย์   สุรักษ์
 
33 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงอรณา  เลิศหลั่งหลาย
2. เด็กหญิงแสงทอง  ภาวนีย์กุล
 
1. นางสาวอนงค์  หมอกใหม่
 
34 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  แซ่เห่อ
2. เด็กหญิงวิศรา  พงษ์ไพบูลย์กิตติ์
 
1. นางสาวสมรยศ  คณโฑทองคำ
2. นางสาวสายชล  ศรีพูล
 
35 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงจิณาวรรณ   ผันแก้ว
2. เด็กหญิงวรัญญาธร  ธิโน
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
2. นางสายสมร  ไชยลาม
 
36 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  กุศล
2. เด็กหญิงปรารถนา  คำใจ
 
1. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
2. นางพรรณี  ขัตลิวงศ์
 
37 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงสายใจ  จิตสุข
2. เด็กหญิงสุภาพร   ศรีสุุวรรณ
 
1. นางสาวสุดาวรรณ  วุฒิจำเริญ
2. นางเข็มทอง  กรรณิกา
 
38 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายสุทธิกานต์   แกนุ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
39 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กชายณัฐกานต์  ประนันชัย
 
1. นางรุ่งอรุณ  มายาง
 
40 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงณิชาภัทร  ศรีนวล
 
1. นางสาวสุพรรรณี  เปรี่ยววิญญา
 
41 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงจิดาภา  กิตติวัฒนาพร
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
 
42 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงจินตรา   แซ่เจ๊า
2. เด็กชายณรงค์   แซ่เจ่า
3. เด็กชายประเวช   แซ่ว้าง
 
1. นางสาวสุทธิพร  ชัยศรีมณฑล
 
43 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ตูม 1. เด็กหญิงปวิมล  เกียรติบดีสุข
2. เด็กชายสว่าง  เมธีเบญจา
3. เด็กชายเฉลิมเผ่า  เมธีเบญจา
 
1. นายนพพร  ยศถามี
2. นางสาวรัญชณ์ลาภิณ  รังสิยานนท์
 
44 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กหญิงพรนภา  ต๊ะมัง
2. เด็กหญิงวารุณี  ปู่เซงเอก
3. เด็กหญิงอรณิชา  กันทะมาลี
 
1. นางสาวปิยฉัตร  นันธิสิงห์
2. นายโกมุท  นุชมา
 
45 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. นายคุณากร  อุประก้อน
2. นางสาวจิณห์วรา  ติ๊บเตปิน
3. นางสาวอริสรา  ปัญญายิ่ง
 
1. นางผ่องพรรณ  พุทธวงค์
2. นางสมจิตร  ขัติวงษ์
 
46 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายพิทวัส  ปัญญาเทพ
2. เด็กหญิงวรฤทัย  ใจมูล
 
1. นายนิเรศ  ปัญญาดง
 
47 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  กุนนะนวน
2. เด็กหญิงอรนภา  จันตาบูรณ์
 
1. นายดนุพล  ตลาด
2. นางลาวัลย์  ศรีชูทอง
 
48 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงพิจิตรา  พันพีระ
2. เด็กชายภาสกร  ตาทิโน
 
1. นายดนุพล  ตลาด
2. นายบุญเตียง  ดวงวิโรจน์
 
49 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายเด่นภูมิ  เลาย่าง
 
1. นางสาวณัฏฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
50 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กหญิงพวงพร  จิรัฐิติกาลชัย
 
1. นายอดิศักดิ์  อ่อนฉ่ำ
 
51 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงมัทนพร  แซ่ซ้ง
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
 
52 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กชายกนกพล   ศักดิ์คงแก่นสาร
2. เด็กหญิงปิยนุช  รู้ดี
3. เด็กชายพัชระ  อินต๊ะก๋อน
 
1. นางสาวนิฏฐิตา  ยมแก้ว
2. นางพัืทธนันท์  ปัญญาลือ
 
53 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  สิทธิคงดำรง
2. เด็กชายภานุพงษ์  พัฒนชูสกุล
3. เด็กชายศิววงศ์  กิตติธราพงศ์
 
1. นายพิทักษ์  สวนใจ
 
54 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. นางสาวกัญญาพัชร   เลาซาง
2. เด็กหญิงภัชรา   แซ่เฮ้อ
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  แซ่เห่อ
 
1. นางรสรินทร์   ตันนรา
2. นางสุภาพร  กันทะใจ
 
55 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กชายจักรพจน์  กิตติธีรญาณ
2. เด็กชายทรงสิทธิ์  ซ่านุ
3. เด็กชายนันทพงศ์  เขตปราการไทย
 
1. นางกรรณิการ์  ปัญญารัตน์
2. นางจิรัชยา  ธรรมปัญโญ
 
56 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กหญิงจันทนา  เขตผาติปัญญา
2. เด็กหญิงปริศนา  ศิริสกุลไพร
3. เด็กหญิงมะลิลา  พงค์พนาภักดี
 
1. นายธนวัฒน์  ไกรกิจรษฎร์
2. นางสาวอรัญญา  สุใจ
 
57 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงทิตยา  ลำยู
2. เด็กชายพีรเดช  นากุ
3. เด็กหญิงสุภาวดี  วงษายะ
 
1. นางบรรณสรณ์  หล้าเต็น
2. นางศิราณี  หน่อคำ
 
58 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กชายทินกร  สุนทรเมฆาเขต
2. เด็กชายศุภชัย  บรมบรรพตกุล
3. เด็กชายสว่าง  นิรมิตรความดี
 
1. นายพิทักษ์  สวนใจ
 
59 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กชายธนวิทย์  คุ้มกันนาน
2. เด็กหญิงรัชนี  ชนาภารุ่งเรือง
3. เด็กหญิงวิศินี  อำนวยประสบชัย
 
1. นางกรรณิกา  คำป็อก
2. นายเฉลิมพันธ์  สารอิ่น
 
60 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงกันตินันท์  สุขใจ
2. เด็กหญิงนันทภัทร  บุญเทียม
3. เด็กหญิงอรปรียา  เสาร์เทพ
 
1. นางสาวอารยา  ขยันการ
2. นางเนาวรัตน์  รู้เที่ยง
 
61 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าข้าม 1. เด็กชายธัญญาลักษณ์  ละลี
2. เด็กชายศตราวุธ  อินต๊ะคำ
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  แสนใจบาน
 
1. นางสาวรัชนี  เมืองใจ
 
62 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงกชกร  ไลศิริพันธุ์
2. เด็กชายนพนัฐ  โยธาดี
3. เด็กชายปฏิภาณ  บุญทาวงค์
 
1. นางวิจิตรา  จันทร์มา
2. นางสาวเกศินี  มหาวัน
 
63 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายทรงพล  แซ่ท้าว
2. เด็กหญิงอรนุช  แซ่วะ
3. เด็กหญิงเกวลี  สุรกิจมงคล
 
1. นางสาวทัศนีย์  บริบาล
2. นางสาวธนัญชนก  แกจ่าม
 
64 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงรัชนีกร  สุภาลม
2. เด็กหญิงรัตน์วรา  เปิ้นปาดง
3. เด็กหญิงสาวิณี  คำวัง
 
1. นางผ่องพรรณ  สิทธิโม๊ะ
2. นางสุนันท์  นิลรัตน์
 
65 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กชายณัชพล  เถมินพนา
2. เด็กชายวิโรจน์  วิริยะสามารถ
 
1. นายพิทักษ์  สวนใจ
 
66 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กชายธีรภาพ  ชำนิสารพันการ
2. เด็กชายศักดิภัทร  ธาราพงศ์พันธุ์
 
1. นางสาวธันวาพร  สบแม่รวมพัฒนา
2. นายสิทธิพงษ์  รัศมี
 
67 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กชายชลสิทธิ์  สมบูรณ์พูนเพิ่ม
2. เด็กชายศุภกร  พนาไพรศรี
 
1. นายวรวัฒน์  ทองจันทร์
2. นายอดิศักดิ์  ศรีจอมทอง
 
68 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายเกื้อพันธุ์  กัลยาณพฤกษ์
2. เด็กชายเอกราช  ดำรงศฤงคาร
 
1. นางกานต์มณี  เมทา
2. นางสาวปิ่นทอง  ทาสม
 
69 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายกฤษณ์    วิหคไพวัลย์
2. เด็กหญิงสุภานัน    ดีโซ
 
1. นางพัชรินทร์   วงค์ติ๊บ
 
70 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายนพดล  แดนทองสดใส
2. เด็กชายอภิเชษฐ์  สัมพันธ์สินชาญ
 
1. นายปิยะพงษ์  เพ็ญธรรม
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
71 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กชายชลชาติ  มอญตา
2. เด็กชายณัฐกฤตย์  สนธิคุณ
 
1. นางสาวบังอร  พิทาคำ
2. นายสมิง  แดนไกวัลฉัตร
 
72 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายธงชัย  แซ่วะ
2. เด็กชายโกมินทร์  แซ่วะ
 
1. นางอรนุช  มะโนธรรม
 
73 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายธีรเนตร   วิทยาสุขใจ
2. เด็กชายเจริญชัย   สถิตสุขเลิศล้ำ
 
1. นายกวิน  ทนันไชย
2. นายสุวิทย์  ป้องญาติ
 
74 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายธีรศักดิ์  นันทวิเชียรชุ่ม
2. เด็กชายวิชชากร  คีรีภูวดล
 
1. นายเรวัต  แสนพรมมา
 
75 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายธีรวัฒน์  วาณิชประดิษฐ์
2. เด็กชายอนันตชัย  สิทธิ์คงเด่น
 
1. นางสาวภัตติมา  วงค์สุวรรณ์
2. นายอภินนท์  ศรีเอื้องดอย
 
76 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงจิรัชญา   กองจันทร์
2. เด็กหญิงฐิติกานต์   เรือนคำ
3. เด็กหญิงปนัดดา  ธิโน
4. เด็กหญิงมาริษา  เตียมใจ
5. เด็กหญิงเกศรินทร์  ปัญญารัตนคุณ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
77 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายจิราวรรณ  บุญรัง
2. เด็กหญิงนิยะดา  สะอาดนิติ
3. เด็กหญิงนุชจรี  ใจตื้อ
4. เด็กหญิงอารยา  พิทาคำ
5. เด็กหญิงอโรชา  ชมภูศิริกุล
 
1. นายปิยะพงศ์  เพ็ญธรรม
2. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
 
78 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กหญิงกุลชา  มงคลเจริญกุศล
2. เด็กหญิงจันทิรา  ชื่นสุขพากเพียร
3. เด็กชายสุรชัย  สัมพันธ์สินชาญ
4. เด็กชายอภิราช  กระจ่างกิจคงเชื้อ
5. เด็กหญิงเกศินี  เกษมสุขเจริญกุล
 
1. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
79 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   เกษมพิริยะกุล
2. เด็กหญิงนิศรา   จันทร์ตระการ
3. เด็กหญิงปนัดดา    เกียรติพิชิตพนา
4. เด็กหญิงสุวรรณลี   กรนำโชค
5. เด็กหญิงเบญจภา    พะเมอ
 
1. นางสาวจีรารัตน์  ยิ่งสินสุวัฒน์
2. นางสาวรัชราภรณ์   คำมูล
 
80 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงจีรพร  ชาติชาญอมร
2. เด็กหญิงผ่องใส   ศักดิ์ประเสริฐกิจ
3. เด็กหญิงพุทธศรี   แจ่มเจริญเกียรติ
4. เด็กหญิงเมธาวี   กรนำโชค
5. เด็กหญิงแสงหล้า   ขวัญวิชิตไพร
 
1. นางสาว รัชราภรณ์   คำมูล
2. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
81 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. นางสาวกชพร  มงคลเจริญชื่น
2. เด็กหญิงจิตรกัญญา  เมธีเกษม
3. เด็กหญิงพัชรี  วิทยาอดุลย์เลิศ
4. เด็กหญิงสุทธิพร  อินทรตา
5. เด็กหญิงเจนจิรา  พวกกล้ากวีพร
 
1. นางสาวสรัญญารัตน์  ยุติธรรม
2. นางสาวสุพรรษา  ศรีเที่ยง
 
82 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงจิตวรรณ  เงินโก
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ยศบุญยืน
3. เด็กชายวรพล  สุตาคำ
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  ดำรงศิริมณี
5. เด็กหญิงอุษณกร  ตั้งอยู่
 
1. นางรุ่งนภา  เรือนชุ่มเชย
2. นายสมศักดิ์  ดีแป้น
 
83 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางหลวง 1. เด็กหญิงกัลยาณี  วันทากูล
2. เด็กหญิงฉันทพิชญา  วรรณลักษณ์
3. เด็กหญิงณัฐกานต์  จิตตาดู
4. เด็กชายวรเทพ  สารินจา
5. เด็กชายโกรเมนท์  แก้ววังศรี
 
1. นางทิพย์สุธา  แก้วชมภู
2. นางวิรินดา  แสงปัน
 
84 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายก้องภพ  ลาภขันเพชร
2. เด็กหญิงละออรัตน์  พงษ์สิทธิไพร
3. เด็กชายวุฒิชัย  สัมพันธ์สินชาญ
4. เด็กหญิงสุทธิดา  นิยมยอดคีรี
5. เด็กชายเจตพล  กระจ่างกิจใจชุ่ม
 
1. นางสาวปูรณ์ญาดา  กาพย์ตุ้ม
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
85 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงจิณาวรรณ  ผันแก้ว
2. เด็กหญิงวรัญญาธร  ธิโน
3. เด็กหญิงวิลาวัณย์   คำมูล
4. เด็กหญิงสุภาพร   แกนุ
5. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย   ศรีวิชัย
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
2. นางสายสมร  ไชยลาม
 
86 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงนารี   แซ่เห่อ
2. เด็กหญิงพรทิพย์   แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงมยุรี   แซ่เห่อ
4. เด็กหญิงระวี   แซ่เห่อ
5. เด็กหญิงสุวิมล   แซ่เจ่า
 
1. นางสาวศศิกานต์   สมถวิลชัยชาญ
 
87 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงจารุมน    ใจคำ
2. เด็กหญิงปภัสสร    คุ้มพนาลัยสถิต
3. เด็กหญิงหัทยา    โกฎคำ
4. เด็กชายเกริกพล   รักษาวารีเลิศ
5. เด็กชายเอกชัย    บริบทคุณธรรม
 
1. นายนคร  ธีรวิทยากูล
2. นางสาวประภัสสร  ไชยวงค์
 
88 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ปัญญามา
2. เด็กหญิงชุติมณทน์  กุนาใจ
3. เด็กหญิงฐิติพร  เรียนจินดา
4. เด็กชายภานุวัฒน์  เป็งใจ
5. เด็กหญิงเอกวัฒน์  มูลใหญ่
 
1. นายบุญเตียง  ดวงวิโรจน์
2. นายอนันต์  ช่างขาย
 
89 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ทรตัน
2. เด็กชายนาวิน  อินต๊ะวงศ์
3. นางสาวพิกุล  ตาจุมปา
4. เด็กหญิงสร้อยสุดา  วงศ์ขยาย
5. เด็กหญิงสุภาวดี  ธรรมขันธ์
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
90 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงนฤมล   เจริญเจ้าสกุล
2. เด็กชายศตวรรษ   โสภณกุลทรัพย์
3. เด็กชายสมชาย   แซ่เห่อ
4. เด็กหญิงสุมาลี   แซ่เห่อ
5. เด็กหญิงเกี่ยงคำ   ลุงมน
 
1. นายพิทักษ์   ไชยสถาน
 
91 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. นางสาวนันทวัน  ธนาภูมิพันธ์
2. เด็กหญิงบุษบา  แซ่วะ
3. นางสาวสมศรี  ลีลาศิลธรรม
4. เด็กหญิงอรพร  แซ่ยะ
5. นางสาวเมทินี  แซ่ลี
 
1. นายโชติ  ณ รังษี
 
92 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เกษมสุขพูนวัตถุ
2. เด็กชายธรารัฐ  บุญพิทักษ์กุล
3. เด็กชายพิริยะ  จำตรี
4. เด็กชายเฉลิมพร  วัชรไพรพันธ์
5. เด็กหญิงแสงทิพย์  โชคสร้างทรัพย์
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายสุภษร  เยาวโสภา
 
93 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กหญิงจิตตยา  สมบูรณ์มากทรัพย์
2. เด็กหญิงฐิติพร   อาทิตอาภา
3. เด็กหญิงธิดาพร  อดุลย์วิทพนา
4. เด็กหญิงนริศรา  พะลึ
5. เด็กหญิงมลฤดี  ยอดยิ่งชนชีพ
 
1. นางสาวขนิษฐา  กาตั้ง
2. นางเกศริน  ภิระตา
 
94 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กชายยุทธนา  ไสวชาวดอย
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  ร่มชัยสุขสันต์
3. เด็กหญิงศรารัตน์  เด่นพนาสันฑ์
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  อาทิตย์อาภา
5. เด็กชายเจษฎา  มงคลปัญญากุล
 
1. นางสาวขนิษฐา  กาตั้ง
2. นางเกศริน  ภิระตา
 
95 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กหญิงนารี  จามรเลิศสกุล
2. เด็กหญิงพิมพ์วลัย  ชวนันท์ธีระกุล
3. เด็กชายมานะ  ชุ่มอรัญสายวารี
4. เด็กชายยุทธชัย  คุ้มกันนาน
5. เด็กหญิงวันเพ็ญ  เด่นพนาสัณฑ์
 
1. นางสาวนงนุช  ยะมะโน
2. นางสาวปนัดดา  สิทธิธัญ
 
96 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ริยะนา
 
1. นางรัชดา  ไชยสิทธิ์
 
97 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกุลสินี  นันต๊ะวงศ์
 
1. นางณัฐพร  แสงอาทิตย์
 
98 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงฐิติพร   ปัญญาสม
 
1. นางสาวอชิรญา  ใจเป็ง
 
99 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  ทิพย์ศร
 
1. นางพาณิภัค  อภิญดา
 
100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงหมวย   คำอ้าย
 
1. นางสาววรวลัญช์   คำตุ้ย
 
101 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงนิชาภา  บ้าง
 
1. นางสาวสุประวีณ์  แก้วก๋องมา
 
102 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงกมลชนก  บุญเจริญ
 
1. นางจิราวรรณ  ยะป้อม
 
103 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงมลธิชา  เกิดอาชาชาญ
 
1. นางภัทรา  แสงคือ
 
104 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงอรปรียา  พนาเจริญเดช
 
1. นางกันยารัตน์  งานหมู่
 
105 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงณัฐริกา  พิทักษ์สว่างแสง
 
1. นางสาวธมน  มาศสุภาพงศ์
 
106 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงยุพิน  ปางหินฝนพูนเพิ่ม
 
1. นางสาวอำไพ  สถิตอนันต์
 
107 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงกฤติมา   ทันจันทร์
 
1. นายนิธิพงค์   อาจใจ
 
108 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนิตยา  มิ่งมิตรถาวร
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
109 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  พันธ์พิชัย
2. เด็กชายพุฒิพงศ์  กูลเรือน
 
1. นางพรรณี  จันทดา
2. นางสาววิยะดา  กาลังไชย
 
110 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กชายกฤษดา  กิมิสุวรรณ
2. เด็กหญิงมณีนุช  พะละสู่
 
1. นางจินดา  นุชมา
 
111 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายปัณณทัต   ดุษฏีไพรวัลย์
2. เด็กหญิงพันธร   พงศธรคีรี
 
1. นายวิทยา    อนุเกรียงไกร
2. นางสุภัค   ปราสมุทร์
 
112 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงอรจิรา  เลาโช้ง
2. เด็กชายไตรภพ  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นางสาวอวยพร  ลาภเพิ่มพูนสิริกุล
 
113 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงขวัญรัตน์  กิจจารักษ์สกุล
2. เด็กชายฐิติกร  พะดุ
 
1. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
114 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่มุ 1. เด็กชายจิรายุทธ  พงศ์ไพรสถาพร
2. เด็กหญิงสไบแพร  วงศ์ดำรงวิวัฒน์
 
1. นายอนุสิษฐ์  จันทะกูฏ
2. นางเกียรติ์สุดา  อรุณรัศมีสกุล
 
115 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 81 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  ภรพิพัฒน์กุล
2. เด็กชายสุรชาติ  ยิ่งสินสการ
 
1. นางสาวสรัญญารัตน์  ยุติธรรม
2. นางสาวสุพรรษา  ศรีเที่ยง
 
116 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 8 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายชัยชนะ  อาทรไพรวัลย์
2. เด็กหญิงพรไพลิน  นาตยาลัย
 
1. นางพิชญาภัค  พุทธวงค์
2. นางสาววัชรา  ยาวรรณศรี
 
117 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงเขมิกา  ภูดอนตอง
2. เด็กชายเดโชพล  นันโต
 
1. นางวรรณา  คำวัน
2. นางสาวศรีวิไล  ทะวงศ์
 
118 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงกนกพร   นะติกา
2. เด็กชายพัฒนา   กันทา
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
2. นางสายสุนีย์  ค้ำกูล
 
119 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายนันทวัฒน์  จิตใฝ่ความเพียร
2. เด็กหญิงมัสลิน  คารมศิลปชาญชัย
 
1. นายประเสริฐ  คามคีรีมีชำนาญ
2. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
120 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายจิรเดช  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  แซ่เฒ่า
 
1. นางสาวนิศาชล  องอาจ
2. นางสาวศุภลักษณ์  กอบเหมือนฝัน
 
121 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงทิตยา   พนาธิคุณ
2. เด็กชายปพน   พนาธิคุณ
 
1. นายวิทยา   อนุเกรียงไกร
2. นางสาวอุสรา  จินะสุข
 
122 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจีรพรรณ  นะสุ
2. เด็กชายปิยภูมิ  ภูดอนตอง
 
1. นางสายศิลป์  น้อยเรือน
2. นางสายสุนีย์  ปินทะยา
 
123 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 87 ทอง 7 โรงเรียนบ้านพุย สาขาพุยใต้ 1. เด็กชายคมกริช    วัฒนศักดิ์โสภณ
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา   กูลสวัสดิ์มงคล
 
1. นายพินิจนันท์    ทานา
 
124 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 8 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายฉัตรชัย   ท่าผาพัฒนากิจ
2. เด็กหญิงสิริพร  ตระกูลวิจิตร์
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นางสาวรัชฎา  สุขสวัสดิ์
 
125 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 8 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงเพ็ญณพันธ์  เลิศนวัตกรรม
2. เด็กชายเอกชัย  วนากุลพิทักษ์
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
126 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  มาใจดิน
2. เด็กชายพิชัย  ดวงดอกเพชร
 
1. นางรัชดาภรณ์  ไชยเดช
 
127 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง 11 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กชายจักรินทร์  กอนแสง
2. เด็กหญิงฐานมาศ  ด้วงโอ๊ะ
 
1. นางนงลักษณ์  ไชยเพ็ญ
2. นางรุ่งอรุณ  มายาง
 
128 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง 11 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายชยัน  แซ่ฟ้า
2. เด็กหญิงพัชรีภรณ์  ฉัตรชัย
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นางสาวอวยพร  ลาภเพิ่มพูนสิริกุล
 
129 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงณัชนา  อินทะนนท์
2. เด็กชายประพัฒพงค์  กิติตาล
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
130 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ศุภลักษณากร
2. เด็กชายอวยชัย  ลาวะ
 
1. นางสาวนวลจันทร์  สิทธิวงศ์
2. นายเฉลิมชัย  โรจนพงษ์ไพร
 
131 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงผกาพรรณ  พนาใสสมใจคิด
2. เด็กชายอัฏฐชัย  สิริสว่างกุล
 
1. นางสาวสุพรรษา  ศรีเที่ยง
2. นางสาวแสงเพียร  ภิญญวงค์
 
132 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายฐิติพงษ์  จ่าโย
2. เด็กหญิงเกวลี  ชาญผลธรรม
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
 
133 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ   ศักดิ์คงนันทกุล
2. เด็กชายเอกราช   คุณศิริองอาจ
 
1. นางสาวประภัสสร  ไชยวงค์
2. นางสาวปัญภัคร   ตาจ๊ะ
 
134 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายณัฐนันท์  ปัญญาเหล็ก
2. เด็กหญิงไพลิน  เลสัก
 
1. นางอรพินท์  กันทะใจ
 
135 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายสมจิตร  คงคีรีมาศ
2. นางสาวสิริรัตน์  กล้าณรงค์ชีพ
 
1. นายประเสริฐ  คามคีรีมีชำนาญ
2. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
136 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กชายสุเทพ   จิราภรณ์วิไล
2. เด็กหญิงอาภาพร   ชีวภัทรากูล
 
1. นางสาวกุลธิดา    เมืองแก้ว
2. ว่าที่ร้อยตรีพิทยา   สุทธนะ
 
137 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงวรนุช    อรุณวรรักษ์
2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์   พิทักษ์สกุลไพร
 
1. นายวิทยา  อนุเกรียงไกร
2. นางสุภัค  ปราสมุทร์
 
138 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงฉัตรลดา  พูนเพิ่ม
2. เด็กหญิงชนากานต์  ต๊ะมัง
3. เด็กหญิงณัฐริกา  โคตรวงษา
4. เด็กหญิงภูวรินทร์  ล้อลำเลียง
5. เด็กหญิงศิริจันทร์  คงประหยัดดี
6. เด็กหญิงศิริลักษณ์  อุดรบุญนิธิ
7. เด็กหญิงสุรีย์วัลย์  เติมบรรยงกุล
8. เด็กหญิงอธิตญา  โปธายี
9. เด็กหญิงอวยพร  ไพขะฮอ
10. นางสาวเพ็ญศรี  เมฆามาศคีรี
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
2. นางธัญญารัตน์  ป้องญาติ
3. นางสาวพิรุฬลักษณ์  ต๊ะมัง
 
139 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. นางสาวกัลยา    สุสันต์ธรรมกุล
2. นางสาวจันทร์ฉาย   อัจฉรารักษ์อรัญ
3. เด็กหญิงนภัสสร    คีรีศิริกูล
4. เด็กหญิงพรสวรรค์   วัชรธารชน
5. นางสาวมยุรี    เทิดทูนเมธา
6. เด็กหญิงราตรี    วงศ์พัทธ์กูล
7. เด็กหญิงลลิตา    เลิศวงศ์รัตนกุล
8. เด็กหญิงวนิดา    เมฆาปราโมทย์
9. นางสาวสุภาพร    เลิศวงศ์รัตนกุล
10. นางสาวอาทิตยา   เลิศวงศ์รัตนกุล
 
1. นางจิราธร   นาดี
2. นายธวัช    รัตนสุภาชัย
3. นางบีนิตา    สตีเฟนสัน
 
140 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงดวงสว่าง  พรวิทยารัตน์
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  สุภาพวรนาถ
3. เด็กหญิงปรีณาพรรณ  สมบูรณ์มากทรัพย์
4. เด็กหญิงพรทิพย์  ควรอนุรักษ์พนา
5. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  หาทรัพย์คล่อง
6. เด็กหญิงลีลาวดี  นีรชาวารี
7. เด็กหญิงศิริจันทร์  อัศววรการณ์
8. เด็กหญิงสพิชญา  อร่ามคีรีพนา
9. เด็กหญิงอรวสา  อัศววรการณ์
10. เด็กหญิงอารยา  สำราญเพิ่มพูน
 
1. นายธัชชัย  เถินภู่วิไล
2. นายสุชาติ  พรบันดาลสุข
3. ว่าที่ร้อยโทเสฏฐวุฒิ  ธิป่าหนาด
 
141 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงจีราลักษณ์  แซ่ยะ
2. เด็กชายชยันต์  แซ่ยะ
3. เด็กหญิงญดา  แซ่วะ
4. เด็กหญิงฐิติวรดา  แซ่ยะ
5. เด็กหญิงนิตยา  เทิดไพรพนาวัลย์
6. เด็กชายนิยม  แซ่ยะ
7. เด็กหญิงบุษกร  ธนาภูมิพันธ์
8. เด็กชายพิสิษฐ์  แซ่วะ
9. เด็กชายรังสิมันตุ์  แซ่วะ
10. เด็กหญิงวนิดา  แซ่ยะ
11. เด็กหญิงวรัญญา  แซ่วะ
12. เด็กชายวีระชัย  แซ่ยะ
13. เด็กหญิงศิริพร  แซ่ยะ
14. เด็กหญิงสุจิราภรณ์  แซ่วะ
15. เด็กหญิงอัญชลี  แซ่ยะ
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  หนุ่มศรี
2. นางสาวดวงเดือน  เสาเมืองมูล
 
142 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แสงสุวรรณ์
2. เด็กหญิงกรพินธ์  กุณะ
3. เด็กหญิงกัลย์สุดา  แซ่หลอ
4. เด็กหญิงจินดาพร  อุดมขวัญจิต
5. เด็กหญิงจิรัชญา  ดอนชาไพร
6. เด็กหญิงจิราภรณ์  แซ่ยะ
7. เด็กหญิงชมพูนุช  กล้าณรงค์เกื้อ
8. เด็กหญิงทิพย์สุดา  ทวีนิธินันท์
9. เด็กหญิงนัยน์เนตร  กรองให้ดี
10. เด็กหญิงนิรัชพร  ไชยา
11. เด็กหญิงสิริกร  ทามูล
12. เด็กหญิงอนัญญา  กุออ
13. เด็กหญิงอรพรรณ  ชันยา
14. เด็กหญิงออมสิน  ปินคำ
15. เด็กหญิงเสาวนีย์  หนักแน่น
 
1. นางณาลินี  ทองอุ่ม
2. นางสาวพิศประภา   อิมัง
3. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
4. นางสาวอรพรรณ  ศรีบุญเรือง
 
143 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านข่วงเปาใต้ 1. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์   กันทะคำ
2. เด็กชายกิตติพงษ์   แก้วบุญเรือง
3. เด็กชายกิตติเกษม   ตุ้ยแก้ว
4. เด็กหญิงจิตตาภรณ์   แก้วใจ
5. เด็กชายจีรศักดิ์   เปาคำ
6. เด็กชายชนะชล   สุภาใจ
7. เด็กชายชาญณรงค์    วงค์เป็ง
8. เด็กหญิงณัฐณิชา    ไชยชมภู
9. เด็กหญิงทักษพร   คำสีแสง
10. เด็กหญิงพิมพ์ชนก   เขียวบุญเรือง
11. เด็กหญิงมาณิสา  วงค์ขันติย์
12. เด็กชายรชต  วงค์กิติ
13. เด็กหญิงรัชพร   หวันแดง
14. เด็กชายลัดกัง   แดเชอร์
15. เด็กชายวัชรพงษ์   แก้วบุญเรือง
 
1. นายจำลอง  ธนัญชัย
2. นายชลอ   ใจซื่อ
3. นางนราภรณ์  สุรินทร์
4. นางหทัยชนก  บุญรัง
 
144 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงจุไลพร  มงคลปัญญากุล
2. เด็กหญิงชญานี  บุรพลธานี
3. เด็กหญิงชนกนันท์  ไกรจิตพนา
4. เด็กหญิงฐิติมา  ฤทัยไพรวัลย์กุล
5. เด็กหญิงณัฐริกา  ฐานธรรมคีีรี
6. เด็กหญิงนิดา  มฤคมาศ
7. เด็กหญิงรพีพรรณ  แซ่ว้าง
8. เด็กหญิงรินดา  แซ่ว้าง
9. เด็กหญิงลลิตา  สิริวาณิชอุดม
10. เด็กหญิงวริศรา  แซ่ว้าง
11. เด็กชายสาวิตรี  แซ่ว้าง
12. เด็กหญิงสิริพร  สิริวาณิชอุดม
13. เด็กหญิงสุชาดา  ประทีปไมตรี
14. เด็กหญิงสุชาวดี  วิมลประสพ
15. เด็กหญิงอาทิตยา  ไมตรีสมบูรณ์
 
1. นายสมบูรณ์  ลาภผลอุทิศ
 
145 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านผาละปิ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา   ชลธิศบรรพต
2. เด็กชายชนะพงษ์   ประมูลเงินทอง
3. เด็กชายถวายชัย   ยิ่งสินสาขา
4. เด็กชายทรงวุฒิ   ปางหินฝนรักษา
5. เด็กชายธราเทพ   เจตนาทวีทรัพย์
6. เด็กหญิงปริศนา   เกษมเลิศดี
7. เด็กชายมงคล   จิราภรณ์เทวี
8. เด็กชายสันติสุข  ผูกไมตรีสัมพันธ์
9. เด็กหญิงสุนิตา   หนุนทรัพย์เงินดี
10. เด็กหญิงสุนิศา    จิราภรณ์เทวี
11. เด็กหญิงสุพรรษา   ศักดิ์ชินธาดากุล
12. เด็กหญิงอมหวาน   กิจสำราญกร
13. เด็กหญิงอวยพร   จิราภรณ์เทวี
14. เด็กหญิงอัญชลี  ผูกไมตรีสัมพันธ์
15. เด็กหญิงเกศณีร์   พระนิเวศน์
 
1. นายพัฒนพงศ์  เดชะปราปต์
2. ว่าที่ร้อยตรีสมเกียรติ  ขวัญใจไพเราะ
 
146 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขุนกลาง สาขาแม่ยะน้อย 1. เด็กชายธวัชชัย  แซ่วะ
2. เด็กชายนันทกร  แซ่วะ
3. เด็กหญิงนารี  แซ่วะ
4. เด็กหญิงปนัดดา  แซ่ยะ
5. เด็กหญิงพรทิวา  รักษาไวยากรณ์
6. เด็กชายศรชาติ  แซ่วะ
7. เด็กชายสุเมธ  แซ่วะ
8. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  แซ่ยะ
9. เด็กชายอภิชาติ  ลีลาศีลธรรม
10. เด็กชายอมรเทพ  ลีลาศีลธรรม
11. เด็กหญิงอรุณกมล  แซ่วะ
12. เด็กหญิงอัมพรรณ์  แซ่ยั้ง
13. เด็กชายอาจอง  แซ่วะ
14. เด็กหญิงเนาวรัตน์  วิวัฒน์พนากุล
15. เด็กชายเวชภัทร์  แซ่ยะ
 
1. นายฉลาด  ญาณมงคลศิลป์
2. นายพิเชียร  แซ่วะ
3. นายสุพจน์  ดุเจโต๊ะ
4. นางอรทัย  พิชัย
 
147 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แสงดาวเด่น
2. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์  กันทะแก้ว
3. เด็กหญิงณัฐการณ์  รู้ฉลาด
4. เด็กหญิงทองศรี  พเยาว์
5. เด็กหญิงทิวาพร  เลิศขุนทด
6. เด็กหญิงวชิราภรณ์  กล้าณรงค์เชาว์
7. เด็กหญิงวรรณพร  เสรีประชาคม
8. เด็กหญิงวราภรณ์  ดูพอ
9. เด็กหญิงวิชุดา  กัลยางามเลิศ
10. เด็กหญิงวีระภรณ์  ราตรีสุข
11. เด็กหญิงสุดา  พนาครองวงศ์
12. เด็กหญิงอรจิรา  นันต๊ะศรี
13. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  ปันสุภา
14. เด็กหญิงเทศดา  รักสายสัมพันธ์
15. เด็กหญิงเอื้อมพร  สุฤทธิ์
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
2. นางณาลินี  ทองอุ่ม
3. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
4. นางสาวอรพรรณ  ศรีบุญเรือง
 
148 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. นางสาวจงจิตร  หงส์กนกรัตน์
2. นางสาวจันทร์พร  จตุภูมิคีรี
3. นางสาวจันทร์สุดา  คุณเลิศเกษม
4. เด็กหญิงชวนพิศ  เกรียงไกรสโมสร
5. เด็กหญิงดวงดารา  ลีลามีทรัพย์
6. เด็กหญิงทัศนีย์  เสรีชีวี
7. นางสาวประภัสสร  จรรยาศรีสกุล
8. นางสาวพนิดา  เวชพนาพงษ์
9. เด็กหญิงพนิดา  ปฐพีบรรพต
10. นางสาววีรดา  สรานนท์นาคกุล
11. นางสาวสุชีรา  คุณธีระสกุล
12. นางสาวสุดาพร  รักพุทธรัตน์
13. นางสาวสุนิสา  พลากรชัยชนะ
14. นางสาวอำพร  ตาสี
15. นางสาวเมธากานต์  บ้านจันทร์แจ่ม
 
1. นางชไมพร  ฤทธิเดช
2. นายภูมิ  วอนพระพร
3. นายอรรนพ  คำมาตา
4. นายไกรลาศ  สิงห์สัน
 
149 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแปะ 1. เด็กหญิงนฤมล  กันทะวงศ์
2. เด็กหญิงพณิดา  พรมปัญญา
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  สมใจ
 
1. นางสมเพชร  แสนใจ
2. นางสุรางค์  สุตาคำ
 
150 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายนคร  โชคสร้างทรัพย์
2. เด็กหญิงวรนุช  แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงอรวรรณ  รัตนย่อมงามดี
 
1. นางสาวชนากานต์  เลิศดำเนิน
2. นายสมคิด  แก้วคำ
 
151 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กหญิงจินดาพร  นิมิตจรรยา
2. เด็กชายวีรชน  สุกใส
3. เด็กหญิงสาวิตรี  กุแสนใจ
 
1. นางสาวปูรณ์ญาดา  กาพย์ตุ้ม
2. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
 
152 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงขวัญพร  อร่ามเวชวิบูลย์
2. เด็กชายจรัสศิลป์  ประทานสันติพงษ์
3. เด็กหญิงสายรุ้ง  ชาญวงค์ชาตรี
 
1. นายธารภาคิน  วังใหม่
2. นางสาวอำไพ  สถิตอนันต์
 
153 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงกชกรณ์  คำมูล
2. เด็กหญิงสุวีรยา  จำปาดี
 
1. นายสมิง  แดนไกวัลฉัตร
2. นางสาวอารียา  ดีหมู
 
154 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. นางสาวจันทนี  ประภาสสันต์
2. นายวิชาฤทธิ์  เก่งกล้าชาญกิจ
 
1. นายธารภาคิน  วังใหม่
2. นายสมคิด  แก้วคำ
 
155 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงนฤมล  ทาวนา
2. เด็กหญิงภาวิณี  กูลนันท์
 
1. นายวิรัตน์  ธนะเพิ่ม
2. นายเศกสรร  จันทาพูน
 
156 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกฤตยา   จันทร์แก้ว
2. เด็กหญิงภัทราภรณ์  เอ้ราวัล
 
1. นายเรวัต  พงษ์ตา
 
157 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. นายจักรรินทร์  กุออ
2. เด็กชายธีรชัย  กุณะ
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายกวิน  ทนันไชย
 
158 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกิตติคุณ  ดาษดาวัลย์
2. เด็กชายนราศักดิ์  ชัยชนะ
 
1. นายกฤษณะ  กิตติจิตร์
 
159 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  หยู่จันทร์
2. เด็กชายเอกชัย  เพิ่มบุญมา
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
2. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
160 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงจิณณพัตร  สมวถา
2. เด็กชายณัฐพงศ์  สอนพรหม
3. เด็กหญิงเรณุกา  รักดี
 
1. นางสาวรินดา  ศิริสวัสดิ์
2. นางศรีทอง  เครือริยะ
 
161 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา   โม๊ะยอง
2. เด็กชายณัฐพงศ์    แก้วบุญมา
3. เด็กหญิงยลรวี   ติ๊บต่อเปี้ย
 
1. นายวิวัฒน์   สังขรักษ์
 
162 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายปฏิพล  กันทะปา
2. เด็กหญิงลลิตา  ยาลังกา
3. เด็กชายสุธีร์  ทะบุญ
 
1. นางสาวทศพร  จันทรประณีต
2. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
163 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงจันทนิภา  สิริเจริญรุ่งโรจน์
2. เด็กหญิงสิริกร  วรธนรัตน์
3. เด็กชายอภิวิชญ์  เสริฐสม
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
164 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ลำเนาพงศ์ไพรงาม
2. เด็กชายณรงค์ศรี  เกษมธีรญาณ
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  คุณจรูญนันต์
 
1. นายสุภษร  เยาวโสภา
2. นางสาวหัสยา  สุทธิพันธ์
 
165 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงนุช  ศักดิ์ศรีวิลาศ
2. เด็กหญิงรมย์ชลี  กนกไพรวัลย์
3. เด็กหญิงศรีวิไล   สันติอรุโณทัย
 
1. นางมาลี  คำก๋อง
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
166 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ลาภขันเพชร
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  อำไพถาวรกุล
3. เด็กหญิงณีรนุช  ไชยบุตร
 
1. นางสาวฐิติกา  เขื่อนแก้ว
2. นายทรงพล  มณทนม
 
167 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายจิรายุ  แสนธา
2. เด็กชายธีระนนท์  สนธิคุณ
3. เด็กชายสิทธิพร  คำมูล
 
1. นายทวีป  ศรีสุวรรณ
 
168 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กชายนรากร   คำจันทร์ใจ
2. เด็กหญิงพรทิวา  คำอ้ายอุด
3. เด็กหญิงอารัญญา   มาลา
 
1. นายวิวัฒน์   สังขรักษ์
 
169 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงธนาภรณ์  จันจูทิพย์
2. เด็กชายวีรภัทร  กันทะทิพย์
3. เด็กหญิงอินทิรา  อินต๊ะคำ
 
1. นางนงลักษณ์  ไชยเพ็ญ
2. นางรุ่งอรุณ  มายาง
 
170 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายณัฐติพงษ์  ภักดี
2. เด็กชายวิทวัส  เคร่งครัด
3. เด็กชายอรรถพงษ์  ไชยสุ
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
171 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายบุญชัย  จุติพนาไพร
2. เด็กชายพงศกร  ขวัญใจไพเราะ
3. เด็กชายวิทยา  กิตติรุ่งวัฒนา
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
2. นางสาวอรพรรณ  ศรีบุญเรือง
 
172 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงวิภวานี  แซ่ยะ
 
1. นางสาวนฤมล  ฐานวิเศษ
 
173 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงสุจารี  ประภาสสันต์
 
1. นายสุภษร  เยาวโสภา
 
174 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายปณัฐพล  ศรีโสดา
 
1. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
175 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงญาณิศา  พนากุลสัมพันธ์
 
1. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
176 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงปรางค์ฤทัย  ม่วงเขียว
 
1. นายกมล  แสนใจ
 
177 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กหญิงจิรายุ  สมพันธ์
 
1. นายณัฐพล  พิไสย
 
178 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  พิทาคำ
 
1. นายทวีป  ศรีสุวรรณ
 
179 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กชายณัฐพล  ฟองตา
 
1. นายพิทักษ์  เพ็ญธรรม
 
180 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงอังคณา  แซ่ยะ
 
1. นายอุดม  เตชะตา
 
181 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายศุภชัย   พนากิจไพรวัลย์
 
1. นายสิทธิชัย   คีรีรัตนะคำรณ
 
182 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กชายศรันย์รัฐ  รู้เที่ยง
 
1. นายจำรัส  สารพันธ์
 
183 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรเกรียงไกร  โพธิพงศ์
 
1. นางสาวณัฐินี  ล่ำสัน
 
184 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  แซ่หาง
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
185 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. นางสาวอังคณา   ศุภพนาแจ่มไพร
 
1. นางสาวประภัสสร  ไชยวงค์
 
186 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงนภารัตน์  สุพรรณ์
 
1. นางทวีจิต  ณ รังษี
 
187 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายนที  สีทองบูรณ์
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
188 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงญาณิศา  หว่างกลาง
2. เด็กหญิงสิรินดา  แก้วบุตร
 
1. นางสาวสุนารี  รบชนะ
2. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
189 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายคอง  นาโย
2. เด็กหญิงเบญจมพร  แซ่ยะ
 
1. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
2. นางสุภาวดี  ยาวิชัย
 
190 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงชุติมน  เสรีพนาพงศ์
2. เด็กหญิงสิริกร  พงศ์พนาภักดี
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
191 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายวุฒิชัย  พิทักษ์ชลธี
2. เด็กหญิงสุภาพร  ศิวะพลงาม
 
1. นางสมบูรณ์  ยานะโส
2. นายโกมุท  นุชมา
 
192 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงนิรชา    วงศ์ธรรมสว่าง
2. เด็กหญิงเขมิสรา    ประพาสโสภิต
 
1. นางวรวรรณ    โอบอ้อม
2. นางสุภาภรณ์  ยินดี
 
193 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายณัฐพงค์  ดอยพนาสุข
2. เด็กหญิงวันวิสาข์  อัตมะ
 
1. นางอุษา  เป็งใจยะ
2. นายเอกชัย  แสนสัจจะ
 
194 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์   สถิตย์ไพรพนา
2. เด็กหญิงพรไพลิน   ดวงจันทร์สุรีย์
 
1. นายปกรณ์  พงษ์ไพรวัลย์
2. นายวราวุฒิ  ดวงจันทร์สุรีย์
 
195 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงณรีรัศม์  มนุชิต
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  เมืองไชย์
 
1. นางมุกดา  ขอร้อง
2. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
196 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงพรนภา  โมทู
2. เด็กหญิงพัสทิตา  กุออ
 
1. นางสาวรัตนภา  สร้อยเกษม
2. นางเพียรใจ  รู้ฉลาด
 
197 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กหญิงมะลิวัลย์  ครองคีรีสิน
2. เด็กหญิงศรีวิลัย  ลดาวัลย์เวชกิจ
 
1. นายพิทักษ์  เพ็ญธรรม
 
198 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กหญิงรัฐพร  เจริญสุขทวีพูน
2. เด็กหญิงอรนุช  พนาบรรพต
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
199 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 83 ทอง 8 โรงเรียนบ้านแปะ 1. เด็กหญิงบุษกร  ช้างเจิม
2. เด็กชายปรัชญา  สิทธิประสงค์
 
1. นางนางสุรางค์  สุตาแก้ว
 
200 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ สาขาแม่แจ๊ะ 1. เด็กหญิงอำพรรณ  แซ่ว้าง
2. เด็กหญิงเพ็ญศรี  แซ่หาง
 
1. นางสาวณัฐตญา  นันตะละ
2. นางอำไพ  พิทธไชย
 
201 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงกนกพร    ไพศาลเปี่ยมสุข
2. เด็กหญิงอรพิน   วงศ์ธรรมสว่าง
 
1. นางวรวรรณ  โอบอ้อม
 
202 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงณิชากร  ก๋องเรือน
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  ไพรเสถียร
 
1. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
2. นางสุภาวดี  ยาวิชัย
 
203 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายธนากร  ใจอ่อน
2. เด็กหญิงยุธิดา  ไกรยรัตน์
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นางอารีย์  กรรณิกา
 
204 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงจันทกานต์   คล่องกระโจนคีรี
2. นายวัฒนชัย   บุญทา
 
1. นายธีระวัฒน์   ก๋องเงิน
2. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา   แสงสรทวีศักดิ์
 
205 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงพร  แซ่วะ
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
206 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. นายวรเดช  นัดดาศรี
 
1. นายสุภษร  เยาวโสภา
 
207 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายธีรัช  ดุษฎีดารกา
2. เด็กหญิงนภาพร  เสาวลักษณ์เมฆา
3. เด็กชายนันทพงศ์  เฆษวิชัยวงศ์
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
208 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายกวีศักดิ์  กลิ่นกุหลาบไพร
2. เด็กชายจีรศักดิ์  แซ่เห่อ
3. เด็กชายรัฐทัยธ์  เราเท่า
 
1. นางสาวพรทิพย์  ใจยา
2. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
 
209 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายกาจพล  ใจยาว
2. เด็กชายศราวุฒิ  ใจหาญ
3. เด็กชายอภิวิชญ์  เจริญผล
 
1. นางบัวไข  ฤทธิ์เรืองโรจน์
 
210 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กชายธรณีเทพ  ถาวรประทาน
2. เด็กหญิงบุญชนิต   เกสรีดงไพร
3. เด็กชายลอฉี  รัฐเขตบรรพต
 
1. นางธัญวรัตน์  พงษ์กาสอ
 
211 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายสหัสวรรษ  ชัยสุ
2. เด็กชายอัศวิน  ธาราคุณากร
3. เด็กชายแดง  นุมเหลือง
 
1. นางสมบูรณ์  ยานะโส
2. นายโกมุท  นุชมา
 
212 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสามสบ 1. เด็กหญิงชุติมา  จันทรบุตร
2. เด็กหญิงบุลพร  ชวนะมุ่งสกุล
3. เด็กชายสรวิศ  พิทาคำ
 
1. นางสาวจุไรรัตน์  บุญเทียม
2. นางสาวฐิติกา  เขื่อนแก้ว
 
213 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายทุน  ลุงออ
2. เด็กชายธีรศักดิ์  แซ่ลี
3. เด็กชายวีรยุทธ  แซ่กือ
 
1. นายโชติ  ณ รังษี
 
214 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กชายกฤษฎา  เสาร์คำ
2. เด็กชายปวิศ  ฟองตา
3. เด็กชายศุภลักษณ์  ศรีโสดา
 
1. นายมานพ  ไม่มีเหตุ
2. นางวัชราภรณ์  เนตรศิลป์
 
215 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายจิรศักดิ์  มะโนธรรม
2. เด็กชายชัชพงศ์  สำราญศรี
3. เด็กหญิงศุภกานต์  ถาวร
 
1. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
2. นางศิรินิภา  หล้าคำ
 
216 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กชายณัฐนันท์   วรรณทัย
2. เด็กชายอ่อง  นัยคำ
3. เด็กชายแหน่ละ    ลุงวิชะ
 
1. นายจวง    น้อยเรือน
 
217 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายธนพล  สุภายอง
2. เด็กชายนัฐพงษ์  ดุลยภาพสายชล
3. เด็กชายสหรัฐ  ก้อนสุรินทร์
 
1. นางอารี  แก้วก๋องมา
2. นายโกมุท  นุชมา
 
218 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  กุออ
2. เด็กชายอัครชัย  ขยันทำ
3. เด็กชายอัษฎาวุธ  หนักแน่น
 
1. นางบัวไข  ฤทธิ์เรืองโรจน์
 
219 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายชัยพร  บัวตองพัฒนา
2. เด็กชายธวัชชัย  แซ่จาง
3. เด็กชายเอกชัย  บัวตองพัฒนา
 
1. นางกานต์ชนิต  บุญโคตร
 
220 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายธีร์จุฑา  จันทร์สีสม
2. เด็กชายวัชรพงศ์  นันต๊ะภูมิ
3. เด็กชายโกสุม  เฉลิมชัยสัมพันธ์
 
1. นายชาญยุทธ  ตันหน้อย
2. นางทวีจิต  ณ รังษี
 
221 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายปรีดา  ธรรมประยูร
2. เด็กชายสมพงษ์  ดำรงศรีสวัสดิ์
3. เด็กชายเอกพจน์  นวคุณสกุล
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
2. นางสาวอรพรรณ  ศรีบุญเรือง
 
222 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายชุมพล   สัตย์บัญญากุล
2. เด็กชายรักพงศ์   เลาวือ
3. เด็กชายสมศักดิ์   แซ่เห่อ
 
1. นายนิธิพงค์   อาจใจ
 
223 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรกฤษณะ  ปิ่นแก้ว
2. สามเณรอธิปไตย  ปิงกุล
3. สามเณรอนุพงษ์  กันทจันทร์
 
1. นางสาวณัฐินี  ล่ำสัน
 
224 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายปริญญา  เตจะสา
2. เด็กชายเจษฎา  อินต๊ะวงศ์
3. เด็กชายเสกข์  เรือนจันตา
 
1. นางจุไร  พิณโนเอก
2. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
225 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนภา  ตระกูลล้านนาดอย
2. เด็กหญิงวราภรณ์  เกษมวิจิตรกุล
3. เด็กหญิงวารี  เกษมวิจิตรกุล
 
1. นายสันติภาพ  ยิ่งสินสุวัฒน์
 
226 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นายประเสริฐ  ศรีที่ยง
 
227 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงสาวิณี  รัตน์เฉลิม
 
1. นางชลธิชา  ใจดี
 
228 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงวิลัยวรรณ  จันทราสวางวงค์
 
1. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
229 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงเกสรา  คงอนุสรณ์
 
1. นายสมชัย  มะโนธรรม
 
230 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงอโรชา  พูลสวัสดิ์
 
1. นางสาวชุติมา  เรือนคำฟู
 
231 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงวีรภัทร  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  จินาการณ์
 
232 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงยุวดี  ประสานไมตรี
 
1. นายประเสริฐ  ศรีที่ยง
 
233 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงจันทภา  คำไผ่ประพันธ์กุล
2. เด็กหญิงพิมพินันท์  ขวาคำ
3. เด็กหญิงภาวิณี  สันติสกุลธารา
4. เด็กหญิงยุวดี  ประสานไมตรี
5. เด็กหญิงวิลัยวรรณ  จันทราสวางวงค์
6. เด็กหญิงวีรภัทร  คำไผ่ประพันธ์กุล
7. เด็กหญิงอินทิรา  ขวาคำ
8. เด็กชายไตรภพ  ศุภมิตรอนันต์
9. เด็กหญิงไพลิน  ขวาคำ
 
1. นางสาวชุติมา  เรือนคำฟู
2. นายนคร  นิธิพงศ์วโรดม
3. นายประเสริฐ  ศรีเที่ยง
 
234 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภท ข ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกิจติยา  ไพรเจริญสุข
2. เด็กหญิงขวัญจิรา  แซ่ว้าง
3. เด็กหญิงจิรนันท์  ใจมาหา
4. เด็กหญิงชดาพร  ดลใจไพรวัลย์
5. เด็กหญิงช่อผกา  แซ่วะ
6. เด็กหญิงณรินทร์ทิพย์  บุรีรัตน์
7. เด็กหญิงทิพปพา  แซ่วะ
8. เด็กหญิงธันมณี  หาญทะเล
9. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
10. เด็กหญิงนภาภรณ์  เตชะบริบูรณ์
11. เด็กหญิงนวลตา  เลาว้าง
12. เด็กชายนัฐกานต์  ศรีกันไชย
13. เด็กชายนันทวัฒน์  กันยานัน
14. เด็กชายนันธวัช  บุญรักษา
15. เด็กหญิงปราณี  แซ่วะ
16. เด็กหญิงพรนัชชา  แซ่วะ
17. เด็กหญิงยุพิน  แซ่วะ
18. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  เลาหาง
19. เด็กหญิงวนิดา  เลาวะ
20. เด็กหญิงศิริพร  แซ่วะ
21. เด็กหญิงศิริพร  กาญจนาสุขใจ
22. เด็กหญิงสุนิษา  จันตาโลก
23. เด็กหญิงสุปราณี  แซ่วะ
24. เด็กหญิงสุมิตรา  ฟ้าเกษมศาสตร์
25. เด็กหญิงอรุณรัตน์  สง่าพงศ์คุณากร
26. เด็กชายอานนท์  วังใจชิต
27. เด็กหญิงเบญจรัตน์  ไชโย
28. เด็กหญิงเมธานี  วิทยาวัฒนกิจ
29. เด็กหญิงแสงจันทร์  หาญสุขสกุล
 
1. นายจักรกฤษ  ตาสีมูล
2. นางนพวรรณ  มายะลา
3. นางนันทริน  เขื่อนแก้ว
4. นางวรรณวัชรี  วงษ์ใจ
5. นายสามารถ  อินตามูล
 
235 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายภาคภูมิ  พาชัย
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
236 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กชายชญานนท์  เฟยธิก๋า
 
1. นางลิชากร  คำไหว
 
237 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กชายจตุพล   บุญมาปะ
 
1. นายสมบัติ  มายาง
 
238 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
239 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายสุรศักดิ์  แซ่ล้อ
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว
 
240 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายวินิทร  สิทธิกิจ
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
241 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายตานไทย    ลุงออ
 
1. นางสาวมธุรส  เสนา
 
242 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงพรนภัส  แซ่ซ้ง
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
243 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตุ้ยตามพันธุ์
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
244 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงสุนิศา  วุฒิคุณ
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
 
245 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงฐิติวรรณ   อรุณปิติชัย
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
246 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงอมลวรรณ  แก้วเคียงคำ
 
1. นายสมเพ็ชร  ตาแก้ว
 
247 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กหญิงสา  ลุงมู
 
1. นางสาวนิธินันท์  มูลแก้ว
 
248 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำเบี้ย
 
1. นายวิมล  แก้วคำ
 
249 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงชนม์นิภา  แซ่ท้าว
 
1. นางพิมพ์วิสาข์  อินตามูล
 
250 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงวริศรา  เตียมใจ
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
251 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนุชชิตา  ศรวันเพ็ญ
 
1. นางนงลักษณ์  ยศปัน
 
252 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงพรจันทร์  บุปผาเศวต
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
253 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงดลพร   บิเชอ
 
1. นางวรรณวิไล    กัลยา
 
254 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. นางสาวกาญจนา  วนชาญชัย
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
 
255 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงวันทกานต์  ถวัลย์กานนท์
 
1. นายพิชาญยุทธ  ปัญญาฟู
 
256 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายภาคภูมิ  พาชัย
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
257 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายอภิเดช  โชคพารุ่งเรือง
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
258 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตุ้ยตามพันธุ์
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
259 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงพรนภัส  แซ่ซ้ง
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
260 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
261 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เที่ยงจันตา
 
1. นางจินตนา  บุญเทียม
 
262 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงอัมรีย์   วิหคไพรวัลย์
 
1. นางวรรณวิไล   กัลยา
 
263 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงพวงเพชร  กระจ่างฉัตรวิไล
 
1. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
264 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
265 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายณัฐพงศ์  สุริยะ
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
266 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายพัชรพงษ์  ดลฤทัยร่ำรวย
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
267 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  เชิดชูวงค์
 
1. นายศักดิ์ชัย  กฤติกายิ่งสกุล
 
268 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กชายนิพัด  สัมพันธ์สินเกื้อ
 
1. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
269 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  กันยานัน
 
1. นางมัณฑรา  ชัยสุริยะ
 
270 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายมนตรี  คำวงศ์ษา
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
271 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายเสกษฎาวุฒิ  ศรีโสดา
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
 
272 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายณรงค์  แซ่เฒ่า
 
1. นางสาวนารีรัตน์  กูลเม็ง
 
273 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงพรชิตา  นันต๊ะภูมิ
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
274 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงจันทกานต์  เสกสรรค์วรกุล
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
275 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงรักธิพร  ประมูลเงินทอง
 
1. นายรุ่งโรจน์  เทพสุธา
 
276 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงนันทิตา   ชุติวิวัฒน์
 
1. นางจิราธร  นาดี
 
277 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงมลินี  สิริพัฒนไพศาล
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
278 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงปราณปรียา  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางสาวอัมพาพร  ทรัพย์อินทร์
 
279 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงแสงเดือน  เวียงเหนือ
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
280 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงนิรชา  วงค์ใจ
 
1. นางสาวอโนมา  อินใจ
 
281 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโรงวัว 1. เด็กหญิงนิรชา  วงค์ใจ
 
1. นางวัฒนา  ราชโยธา
 
282 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงดาวฤมล  สิทธิ์คงชนะ
 
1. นางสาวจิรนันท์  คำปัน
 
283 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา   เบทู
 
1. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
284 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงปราญรวี  ต้อตานา
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
285 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงบุษยมาศ  ไชยสุ
 
1. นางกิ่งแก้ว  ศรีจอมทอง
 
286 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าแดด 1. เด็กหญิงฌาวนันท์  กรรณิกา
 
1. นางสุชัญญา  สุขใจ
 
287 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กหญิงอมรศรี  ยมแก้ว
 
1. นางรสมาริน  ญาณบุญ
 
288 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเฮาะวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์นิดา  เลิศวงศ์ร่มเย็น
 
1. นายวรัชชพล  ธรรมปัญญา
 
289 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงปราญรวี  ต้อตานา
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
290 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
291 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายภานุวัฒน์  สุแก้ว
 
1. นายวิมล  แก้วคำ
 
292 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กชายวีรพงศ์  ชื่นสุขเลิศเกษม
 
1. นายเอก  วิจันทร์ตา
 
293 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงวลัยรักษ์  เทิดไพรพนาวัลย์
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
294 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. นางสาววริศรา  เตียมใจ
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
295 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำเบี้ย
 
1. นางจินตนา  บุญเทียม
 
296 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงดลพร   บิเชอ
 
1. นางวรรณวิไล    กัลยา
 
297 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงบุญพิทักษ์  ชนนมาตุภูมิ
 
1. นางสาวพิศประภา  อิมัง
 
298 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงกาญจนี  กัวมู
 
1. นางสาวเจนจิรา  คีรีเกษตร
 
299 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงอารีย์   แซ่เห่อ
 
1. นางสาวมธุรส   เสนา
 
300 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงกชกร  มนตราหิรัญ
2. เด็กหญิงกาญจนา  ทรัพย์จรูญโรจน์
3. เด็กชายกุลนันท์  สวรรค์บ้านเรา
4. เด็กหญิงขนิฐา  สว่างวัฒนกุล
5. เด็กชายจตุรงค์  สถิตพงษ์เดช
6. เด็กหญิงจอมขวัญ  ทวีเกียรติกำจร
7. เด็กหญิงจิดาภา  เจนจิราพงศ์พันธุ์
8. เด็กหญิงชลทิชา  พิทักษ์สายธาร
9. เด็กหญิงญาวรัตน์  ศุภกานต์ชน
10. เด็กชายที่รัก  มาลีวรสิทธ์
11. เด็กหญิงธีรพร  มงคลปัญญากุล
12. เด็กหญิงนภา  สัญญานที
13. เด็กหญิงนันทิพร  ชนะมณีรัตนะ
14. เด็กหญิงปาริฉัตร  สิริแจ่มพงศ์
15. เด็กหญิงพรศรี  สัมพันธ์สินชาญ
16. เด็กหญิงพัชรี  มงคลปัญญากุล
17. เด็กหญิงรจนา  มาลีวรสิทธ์
18. เด็กหญิงรัญชิดา  บูรพลธานี
19. เด็กหญิงวนิดา  ลัดดาวัลย์เวชกิจ
20. เด็กหญิงวรัญญา  ธำรงศักดิ์สงวน
21. เด็กชายวิชญา  มิตรมหายศ
22. เด็กชายศรัณยู  ชุมพรวิริยะกุล
23. เด็กหญิงศศิกานต์  อารยาสรรค์สร้าง
24. เด็กหญิงศิริพร  รัตตัญญูวงศา
25. เด็กหญิงสิดาพร  จิตอำนวยพร
26. เด็กหญิงสิทธิ  ชยุติพาณิชย์
27. เด็กหญิงสิราวรรณ  สิริสุนทรกุล
28. เด็กหญิงสุดา  วัชรพิกุลกลิ่น
29. เด็กหญิงสุภัตรา  ลาภผลอุทิศ
30. เด็กชายสุวรรณ  พงศ์ประทีปชัย
31. เด็กหญิงอนุสรา  ใจเลิศองอาจ
32. เด็กหญิงอษญา  เกียรติประกาย
33. เด็กหญิงอาทิตยา  กนกนาวากุล
34. เด็กหญิงอารีย์  ไพสิฐธรรมสกุล
35. เด็กหญิงเกศราภรณ์  ถาวรธารา
36. เด็กชายเด็ก  ชุติวัฒน์ธารสุข
37. เด็กหญิงเบญญาภา  สถิตพงษ์เดช
38. เด็กหญิงเพ็ญศรี  สวัสดิ์มนัสเพิ่ม
39. เด็กชายเสรีเดช  มฤคมาศ
40. เด็กชายไพฑูรย์  อุดมปิยะนันท์
 
1. นายชลัชนัย  ซื่อเกียรติขจร
2. นางสาวสุวรรณา  บัวทรัพย์
3. นางสาวสุเนตร  โด่งสนั่น
 
301 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงจิราณี  คุณวุฒิว่องไว
2. เด็กหญิงดุษณี  วัดจันปวงชน
3. เด็กชายทิตต์รังสรรค์  รสสุคนธ์
4. เด็กชายนพรัตน์  คุณวุฒิว่องไว
5. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  เชิดชูวงค์
6. เด็กหญิงมุทิตา  สุขวสันต์สร้าง
7. เด็กชายวุฒิชัย  มิ่งขวัญแจ่มเขต
8. เด็กหญิงศิวรักษ์  มนสิการพร
 
1. นางสาวสิรินาถ  ศรีใจ
2. นายเกียรติศักดิ์  ไชยา
 
302 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  มูลปัญญา
2. เด็กชายชินวัฒน์  โพธานันท์
3. เด็กชายฐิติกร  ทาดวงเด่น
4. เด็กชายณัฐชานนท์  แดงขาวเขียว
5. เด็กหญิงธัญชนก  ด้วงนา
6. เด็กหญิงปวันรัตน์  อินต๊ะคำ
7. เด็กหญิงมนัสนันท์  บุญทาวงค์
8. เด็กหญิงวราลี  สำราญศรี
9. เด็กหญิงอภิญญา  แก้วเคียงคำ
10. เด็กชายเจษฏา  ฝั้นใจตัน
 
1. นายรณชัย  ตั๋นยัง
2. นางศรีพูล  เป็งใจยะ
 
303 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แสนสัจจะ
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  มังยะสุ
3. เด็กชายณัฐวัฒน์  มะโนธรรม
4. เด็กหญิงนิติญา  ราชแสนศรี
5. เด็กหญิงรัชนีกร  สุภาลม
6. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  ตานะเป็ง
7. เด็กหญิงศิริวิมล  ขำรัตน์
8. เด็กหญิงสาวิตรี  แก้วสิงห์สุ
9. เด็กหญิงสุขใจ  ทันวัน
10. เด็กชายสุทธิพันธ์  ใจจันทร์ติ๊บ
 
1. นางวรรณวัชรี  วงษ์ใจ
2. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
3. นางหยดวลัย  ยศถามี
 
304 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  ชัยมงคล
2. เด็กหญิงจิราภา  สมมะนะ
3. เด็กหญิงภัสสราภา  ขัดทา
4. เด็กหญิงลลิตา  โยธาวัง
5. เด็กหญิงวรรณษา  เดชะวงศ์
6. เด็กหญิงวิลัยภรณ์  จีนด้วง
 
1. นางสาวสุลี  ศิลธุศัย
 
305 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กชายกรรณิการ์  ศักดิ์สืบสกุล
2. เด็กหญิงกาญจนา  นะที
3. เด็กหญิงจันจิรา  เสนาลัย
4. เด็กหญิงชนิกานต์   หมอกใหม่
5. เด็กหญิงธนพร  ไชยบุตร
6. เด็กหญิงบุญรอด  บุญรัง
7. เด็กหญิงปิยนุช  รู้ดี
8. เด็กหญิงศิริพร  สุขใส
 
1. นางวัชราภรณ์  เนตรศิลป์
 
306 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กหญิงชนิกานต์   สิริแจ่มพงค์
2. เด็กชายชวิศ   ครองคีรีสิน
3. เด็กชายณัฐพล    ฟองตา
4. เด็กชายธรรมรัฐ   อุดมปิยะนันท์
5. เด็กชายนภดล   โชคสุขเสียงวิเวก
6. เด็กหญิงบุญนภา    ชื่นสุขเจริญกุล
7. เด็กชายภูษิต   กล้าณรงขวัญ
8. เด็กหญิงยุพิน   วิมลประสพ
9. เด็กหญิงวิไลพร   เด่นคีรีรัตน์
10. เด็กหญิงศิริรัตน์   รวิวายืนยง
11. เด็กหญิงศุภาพิชญ์    วิมลประสพ
12. เด็กหญิงศุภาวรรณ   วิมลประสพ
13. เด็กชายสิทธิชัย  โชคสุขเสียงวิเวก
14. เด็กชายสุดยอด   ครองคีรีสิน
15. เด็กชายสุทธิชัย   สิริดำรงกุล
16. เด็กหญิงสุรีรัตน์   โชคพารุ่งเรือง
 
1. นายชนะภูมิ  ยศแสง
2. นายพรชัย  เด่นคีรีรัตน์
3. นายพิเจตส์  ปองสุข
4. นางสาวภัทรานิษฐ์  ชูชื่น
5. นายสาโรจน์  พุทธมายา
 
307 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายกสิน  เอกขจรไกล
2. เด็กชายคณิตศร  ขุนแม่รวมสุขใจ
3. เด็กหญิงชฎาพร  กิจสำราญกร
4. เด็กชายชวิค   นฤมาน
5. เด็กชายณัฐนนท์   กล้าณรงค์เชาว์
6. เด็กชายมนตรี   ภูมิอนันต์พนาไพร
7. เด็กชายมนูญ   จารุกรภู่สกุล
8. เด็กหญิงรสริน   เรือนกิจขยัน
9. เด็กชายวิจิตร   มานะกุลชชัย
10. เด็กหญิงศิริกร    พาณิชสุขุมมาลย์
11. เด็กหญิงศิริรัตน์   เอกนาคขจร
12. เด็กชายสถาพร  อุดรสมบัติ
13. เด็กชายสาคร   ชยางกุลสิรินันท์
14. เด็กหญิงสุดารัตน์   อภิรักษ์ไพรสณฑ์
15. เด็กหญิงสุทธิดา   โชคสุขเลิศอำไพ
16. เด็กหญิงสุนิษา   พนากิจไพวัลย์
17. เด็กหญิงแสงพร  เจนจิตรจิรายร
 
1. นางนฤมล   สมวถา
 
308 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงจรรยาลักษณ์  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงจารุณี  แซ่เห่อ
3. เด็กหญิงดาวิ   ขจรไพรวัลย์
4. เด็กหญิงพรสวรรค์   สำราญรักใจ
5. เด็กหญิงยุวรัตน์  จารุวัฒน์มงคล
6. เด็กหญิงรสสุคนธ์   วิระความดี
7. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ดิเรกชวนันท์
8. เด็กหญิงศรีสมพร  แซ่เห่อ
9. เด็กหญิงสุรยนันทน์  แซ่จาง
10. เด็กหญิงอมรรัตน์   บันทึกชีณบัญชร
11. เด็กหญิงอรญา  พิริยะวงศ์สกุล
 
1. นางสาวลีลาวดี   ปละอุด
2. นายวรนล  จาระณะ
 
309 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายขวัญชัย  จรูญเกษมกุล
2. เด็กหญิงชฏาพร  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
3. เด็กชายยงชัย  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
4. เด็กหญิงสุธีรา  มูลสุข
5. เด็กชายอาทิตย์  ชื่นสุขอารีกุล
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว
2. นางนงลักษณ์   ยศปัน
 
310 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กชายคมสัน  บุญยวง
2. เด็กหญิงทัศนนันท์  กิจติตาล
 
1. นางเครือวัลย์  อุ่นใจจีน
 
311 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงมนสุดา  สมยศ
2. เด็กหญิงศิรดา  โมตาลี
 
1. นายภานุพงศ์  สนธิคุณ
2. นางสุพัตรา  กาเยาว์
 
312 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายกิติพงศ์  นันยา
2. เด็กชายเสน่ห์  ดีอุป
 
1. นางสาวกชณัช  แสนพรหม
2. ว่าที่ร้อยตรีประกิต  โอบเอื้อ
 
313 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านพุย 1. เด็กหญิงจิรภัทร   แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงสายพิณ   แซ่ย่าง
 
1. นางสาวเกศสุดา   รู้ซื่อ
 
314 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแปะ 1. เด็กชายรัฐศนุย์  เลี่ยมทอง
2. เด็กชายสุกฤษฏิ์  อุ่นใจแรม
 
1. นายอภิสิทธิ์  ทิพย์กันทา
 
315 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนสหมิตร 1. เด็กชายฌาน์ณัฐศักดิ์  ใจอ้าย
2. เด็กชายอธิปไตย  วงศ์กาไสย
 
1. นายพนมวัลย์  สุริยมณฑล
2. นายไมตรี  สอนใจ
 
316 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กชายณัฎฐากร  ต้อติดวงค์
2. เด็กชายธนกฤต  ติ๊บต่อเปี้ย
 
1. นางจารุณี  กิติเวียง
2. นางสาวพิมพ์นภา  อินจิโน
 
317 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กชายนครชัย  กล้าณรงค์เชาว์
2. เด็กชายนพคุณ  ธรรมชาติสุขใจ
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางผ่องพรรณ  แก้วคำ
 
318 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายคุณานนท์  กันธิยะ
2. เด็กชายเพชรมงคล  รุ่งรัตน์
 
1. นายมงคล  ยาแก้ว
2. นางยุพิน  อินต๊ะพันธ์
 
319 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงทรรศวรรณ  กันทะวงค์
2. เด็กหญิงแสงคำ  คำอุน
 
1. นายสง่า  ปาลีกุย
 
320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนากลาง สาขาห้วยผักกูด 1. เด็กชายสุรสิทธิ์   มงคลวิบูลย์ผล
2. เด็กชายอินทนนท์   วิเศษอาภา
 
1. นายวิทยา  รัตนย่อมงามดี
2. นางสกุลทอง  กุหลั่น
 
321 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่มะลอ 1. เด็กชายวัชพล  ยุทธวินัยกุล
2. เด็กชายวิชัย  อนุรักษ์พนาวารี
3. เด็กชายสองพันธ์  ศักดิ์ดำรงค์ศรี
 
1. นายกฤษฎา  เจริญผล
2. นายสุรพงษ์  สุริจันทร์
 
322 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองอาง 1. เด็กชายจักรพันธุ์  ชุมทองสุข
2. เด็กชายญาณวุฒิ  ดารากุลดิลก
3. เด็กชายศักดิ์ดา  พะชิ
 
1. นายปรีชา  กุณาธรรม
2. นายสุธน  เขียวแสน
 
323 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายบรรพต  จตุพรถาวรกุล
2. นายสนิท  กระจ่างฉัตรวิไล
3. นายสุเจตน์  คุณกสินธ์พงศ์
 
1. นายจตุพร  ใสนวล
2. นายอดุลย์  ราชโยธา
 
324 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กชายดนัย  พงค์ปรีดานนท์
2. เด็กชายพีรพล  สัมพันธ์สินชีวา
3. เด็กชายเชาวลิต  กนกพรไพรวัลย์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกำธร  กัลยาณี
 
325 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  สมโภชน์ปรีดา
2. เด็กหญิงเกศินี  วัฒนประวีณกุล
3. เด็กหญิงไพริน  คงคีรีมาศ
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางผ่องพรรณ  แก้วคำ
 
326 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กหญิงกริษฐา  บรินทคุณธรรม
2. เด็กชายธนศิลป์  กาไว
3. เด็กหญิงสุมิตรา  หนักแน่น
 
1. นางภัทราภรณ์  สมบัติ
 
327 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง สาขาแม่สะต๊อบ 1. เด็กชายครรชิต   นันทวิเชียรฤทธิ์
2. เด็กชายวันชัย   มนตราประทีป
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์   ภูผาอารักษ์
 
1. นายไกรศิลป์   ใจยา
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงพรชิตา   มูลใหม่
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์    มาตั๋น
3. เด็กหญิงไพลิน   รองขันแก้ว
 
1. นางพรรณี  กันใหม่
 
329 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายคณาเดช  คณากุลสวรรค์
2. เด็กชายบำเหน็จ  เพชรพิชิตชัย
3. เด็กชายศรีชัย  ก่อสรัลกุล
 
1. นายทองชัย  จตุรงค์วงศ์คีรี
2. นายพีรพงศ์  พัฒนาไพรวัลย์
 
330 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. นายสมรักษ์   รัฐเขตบรรพต
2. นายอภิชาติ  ศิริสกุลไพร
3. นายโยธิน   บรรณสรณ์กูล
 
1. นายณัฐนันท์  ก้องกังวาลไกล
2. นายโยฮัน  ศิลป์มิตรภาพ
 
331 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายธนายุทธ  ธารีชูสกุล
2. เด็กชายอภิศักดิ์  ลักษณลาภ
3. เด็กชายอินทร  หนุนทรัพย์เงินดี
 
1. นายนันทวุธ  นันทะน้อย
2. นายประเสริฐ  คามคีรีมีชำนาญ
 
332 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. นายธนพล  พิทักษ์บุปผา
2. เด็กชายธีรโชติ  สกุณีวนาลัย
3. นายสุรศักดิ์  อุทิศลาภผล
 
1. นายสวัสดิ์  ชัยวงค์
 
333 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายชุมพร  เซ่งเฮ่อ
2. เด็กชายธนดล  แดนคึรีราษฎร์
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
334 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กชายกิตติพงษ์  นิยมไพรพันธ์งาม
2. เด็กชายณัชพล  โชติซ้อน
3. นายอุดร  วนาสถิตกุล
 
1. นายชัชพล  แก้ววงค์วาน
 
335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายชัยวุฒิ  บุญนิตย์
2. เด็กชายสันติพงษ์  ปู่ดอก
3. เด็กชายอภิชาต  พนาธิคุณ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
2. นายเกษม  บุตรดาจันทร์
 
336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายจรัญ   แซ่เจ๊า
2. เด็กชายนพรัตน์   แซ่เจ๋า
3. เด็กชายรุ่งโรจน์   แซ่เจ๊า
 
1. นายพิชัยภูษิต   เจริญเจ้าสกุล
 
337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กชายบรรชัย    กิตติเดชอมร
2. เด็กชายประกอบ    พัฒนชูสกุล
3. เด็กชายพงศกร    พงษ์ศักดิ์อารีไพร
 
1. นายจักรกฤษณ์    มงคลเจริญเชาว์
2. นายนคร  ธีรวิทยากูล
 
338 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายนำโชค  ปอติ
2. เด็กชายวรเชษฐ์  ไพโรจน์สถิตธาดา
3. เด็กชายเอกพล  พิทักษ์ทศพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
2. นายเกษม  บุตรดาจันทร์
 
339 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายวิลลี่  แซ่ย่าง
2. เด็กชายโอลาซิโอ จูเนียร์  เพลเลกิโน
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
340 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กหญิงดวงดาว  เริงไม
2. เด็กหญิงปัญญาพร  ยั่งสันติวงศ์
3. เด็กหญิงมยุรา  ชมพูนุทแจ่มจรัส
4. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  แซ่กือ
5. เด็กหญิงสุภิวรรณ  กุลสุพรรณรัตน์
6. เด็กหญิงสุภุัคสรา  กุลสุพรรณรัตน์
 
1. นางชฎาพร  เตชะสา
2. นางศิริธร  ตาปัญญา
 
341 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  แซ่กือ
2. เด็กหญิงดาวเรือง  วงค์พิรุณทอง
3. เด็กหญิงยงยี  โชคมงคลคีรี
4. เด็กหญิงรุ่งทิวา  แสงเพชรไพบูรณ์
5. เด็กหญิงสาริกา  แซ่กือ
6. เด็กหญิงเจนี่  แซ่กือ
 
1. นางชัชนิตย์  นพคุณมงคลชัย
 
342 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่สอย 1. เด็กหญิงฐานิดา  แยงเตือย
2. เด็กชายทวีชัย  มะโนวรรณ์
3. เด็กหญิงนิภาวรรณ์  รองหาญแก้ว
4. เด็กชายศรราม  ลุงคำ
5. เด็กหญิงอาภัสรา  จันจูติ๊บ
6. เด็กหญิงอาริชา  วังใจชิด
 
1. นางสาวสุภาพ  แสนใจบาล
 
343 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงพรรพิมล  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงรัชนีกร  เกียรติยากุล
3. เด็กหญิงวาสนา  แซ่ว่าง
4. เด็กหญิงสุพนิดา  เล่ายะ
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  แซ่เฒ่า
 
1. นางกัญญา  เปอะปันสุข
 
344 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเฮาะวิทยา 1. เด็กหญิงกฤตพร  ศักดิ์คงนันทกุล
2. เด็กหญิงจินดา  สิริจรูญ
3. เด็กหญิงรัตติกาล  ถวิลเมฆา
4. เด็กหญิงศกาวรัตน์  สิริทวีเมตตา
5. เด็กหญิงสุธีธิดา  เทิดพาณิชย์
6. เด็กหญิงอลิสา  วัชรพิกุลกลิ่น
 
1. นายประสิทธิญา  ปัญญาลือ
2. นางสาวพุทธชาด  ดำรงวงศ์งาม
3. นางภัทรนาถ  วะไลใจ
 
345 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงจันทร์แสง   นัยคำ
2. เด็กหญิงชฎาพร   ศรีวิชัย
3. เด็กหญิงพรชิตา  มูลใหม่
4. เด็กหญิงพรชิตา  สุภาพันธ์
5. เด็กหญิงวนิดา   อาศัยการณ์
6. เด็กหญิงส่วยอิ่ง    ลุงซู่
 
1. นางระเบียบ  แสนสีอ่อง
 
346 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าแดด 1. เด็กหญิงกาญจนา  โยรภัตร
2. เด็กหญิงจิรภัทร์  สุกใส
3. เด็กหญิงปัญชญา  สารินจา
4. เด็กหญิงวนิดา  จรพิบุญ
5. เด็กหญิงศิริพร  ธุระนันท์
6. เด็กชายเกษตร  แก้ววังศรี
 
1. นางนิตยา  ปิมปา
2. นางสุชัญญา  สุขใจ
3. นางสาวสุรีย์ฉาย  มิ่งแก้ว
 
347 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงกนกพร  สกุลประชา
2. เด็กหญิงวริฐา  สุใจจัน
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  กันทะวงค์
4. เด็กชายสรศักดิ์  บุญมาปะ
5. เด็กชายอัครพล  สุวรรณะ
6. เด็กหญิงเจนจิรา  จันตา
 
1. นางสาวพัชโรบล  ยอมวิไล
2. นางพิมพา  สิทธิฟอง
3. นางสาวเครือวรรณ  ปัญญาจักร
 
348 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายศักดิ์ดา   กล้าณรงค์เชาว์
2. เด็กชายอรรถพล    พานทอง
 
1. นางกนกวรรณ   สมวถา
2. นางสาวธัญพิชชา   สัมพันธ์
 
349 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กหญิงกาญจนา  นะที
2. เด็กหญิงบุญรอด  บุญรัง
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  บุญรัง
 
1. นางสาวนิฏฐิตา  ยมแก้ว
2. นางพัืทธนันท์  ปัญญาลือ
 
350 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  เปี้ยปาลาน
2. เด็กหญิงอภิชญา   เปี้ยปาลาน
3. เด็กหญิงอัญรญา   ปันเป็ง
 
1. นางสาวอชิรญา    ใจเป็ง
 
351 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงชดาพร  ชื่นสุขพากเพียร
2. เด็กหญิงพรทิพย์  สมบูรณ์โภคสิน
3. เด็กหญิงรัตติกาล  ภูผาอารักษ์
 
1. นายวันชัย  สุริยมณฑล
2. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
352 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายจัทธพล  ลาภขันเพชร
2. เด็กหญิงจิราพัชร  นะติกา
3. เด็กหญิงลำดวน  ตระกูลวิจิตร
 
1. นางสาววชิราพร  มณีรัตน์
 
353 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายธนจันพล  แสนวังทอง
2. เด็กชายเกียรติพล  ดำรงเจริญศักดิ์
 
1. นายบัญชา  หาดทราย
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
354 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. นางสาวดารารัตน์  นฤนาทขัณฑสีมา
2. เด็กหญิงสุทธิดา  นุเก
3. เด็กชายอาคม  มหรรณพนทีไพร
 
1. นายคำ  ทองบือ
2. นางสาวสิริกร  เพิ่มบุญมา
 
355 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายศรันย์  สัมพันธ์สินซื่อ
2. เด็กหญิงอภิชญา  ปลูกเงิน
3. เด็กหญิงเกศนี  พนารัตนดอนชัย
 
1. นางสาวจีระภรณ์  ฝายหิน
2. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
356 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายฤทธิ์เดช  พงษ์ไพรวัน
2. เด็กชายอนุชา  เด่นดำรงฤทธิ์
3. เด็กชายไตรภพ  ถาวรอรุณรุ่ง
 
1. นายทองชัย  จตุรงค์วงศ์คีรี
2. นางสาวเพ็ญนภา  สล่าปัน
 
357 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงจรุจิต  บุญทา
2. เด็กหญิงสุภนิดา  ชอบสุภาษิต
3. เด็กหญิงเกียรติสุดา  มงคลเจริญเชาว์
 
1. นางดรุณี  โมตาลี
2. นางระวีวรรณ  เลิศศรี
 
358 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายธนดล  ใจวงค์ศรี
2. เด็กชายบัญญพนต์  เรือนปัญญา
3. เด็กชายเฉลิมพล  ตุ้มปามา
 
1. นายทวีศักดื์  นันต๊ะโส
 
359 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงยุวนันท์   ดิมู
2. เด็กหญิงสาริยา   ขวัญสิริวุฒิ
 
1. นางพัชรินทร์  วงค์ติ๊บ
2. นายเรวัต  แสนพรมมา
 
360 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  วงค์ชื่น
2. เด็กชายชัยวัฒน์  ลุงคำ
3. เด็กชายแดง  เวียงเหนือ
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
2. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
 
361 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  องอาจ
2. เด็กหญิงวิชญาพร  ดอนชัย
 
1. นายภานุพงค์  สนธิคุณ
 
362 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายกันตพงศ์   วิหคไพรวัลย์
2. เด็กชายทีราลักาณ์   ดุษฏีไพรวัลย์
3. เด็กชายอานุภาพ   สิริสัมพันธ์ไพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
 
363 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายธนภูมิ  ธรรมชาติเสริม
2. เด็กชายอาทิตย์  ด่านกระโทก
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
364 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงพรชิตา  กาวิล
2. เด็กชายภานุพันธ์  ขันเงิน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีภัฑฐ์ธฬโชค  ปัญญาวัฒน์ธนกุล
2. นายวิทยา  อินต๊ะยศ
 
365 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กชายศุภสันต์  พรวิทยารัตน์
2. เด็กชายเพชร  ศรีใจ
3. เด็กชายไกรศร  สุภาปรีดากุล
 
1. นายธัญญฤทธิ์  กิ่งเพชรรัตน์
 
366 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงกนกอร  พงศ์ไพรกุล
2. เด็กชายสุรชาย  ยุรนันท์สกุล
 
1. นายวริศรา  เตจ๊ะนา
2. นายเอก  วิจันทร์ตา
 
367 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายธนัช  พนาชูวารี
2. เด็กชายวีระชัย  ชาญเชิดชัยกุล
3. เด็กชายเจริญชัย  วีระชูสกุล
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายสุวิทย์  ป้องญาติ
 
368 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายบัญญพนต์   แซเจ่า
2. เด็กชายมินหลู่   -
 
1. นายปรีชา   ไชยวงค์
 
369 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายฐิติ  สีสกุลรักษ์
2. เด็กชายภูมินันท์  ทะนานแก้ว
3. เด็กชายเดชา  มหารัตน์
 
1. นางเตือนใจ  พิมมะศาล
 
370 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงปิวรา  เรืองกิจขยัน
2. เด็กหญิงวรรณภา  จันทร์ทอแสง
3. เด็กหญิงอัญชลี  เครือวนา
 
1. นางนุสรา  ใจหาญ
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์
 
371 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายวิจารณ์  แสนสุขอุดมบุญ
2. เด็กชายเนติพงษ์  แสนสุขอุดมบุญ
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
372 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กหญิงจันทร์สุดา  หลวงเมือง
2. เด็กหญิงชลิตา  สีดาสอน
3. เด็กหญิงพริ้มพา  กาบหอม
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  สารินจา
2. นางเฉลิมพร  เขื่อนแก้ว
 
373 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงจีราพร  เชื้อทำดี
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ตระการศุภกร
3. เด็กหญิงศุภกานต์  ยิ่งสินสวัสดิ์
 
1. นางดรุณี  โมตาลี
2. นางสาววราภรณ์  อินใจ
 
374 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้13 1. เด็กชายกฤต   โฆษิตมุธากร
2. เด็กชายสิริพงษ์  ธุระนันท์
 
1. นางสาวชญานิษฐ์  กุออ
 
375 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กชายชาคริต  คงอนุสรณ์
2. เด็กชายเธียรทอง  ออมธรรม
 
1. นายพงศ์ธวัช  อภิชาชัยวิรัตน์
2. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
376 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายจรูญ  แซ่ว้าง
2. เด็กหญิงพรสุดา  เมฆาปราโมทย์
3. เด็กชายสวรรค์ชัย  นันทวิเชียรชุ่ม
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  พจนาธำรงพงศ์
 
377 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงทิวนันท์  สมโภชน์ปรีดา
2. เด็กหญิงสุทธิดา  เลิศดำเนิน
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  อุทุมพรกนก
 
1. นางสาวจีระภรณ์  ฝายหิน
2. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
378 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงนิลา  แสงกระจ่างสุข
2. เด็กหญิงบัวคำ  แซ่เงิน
3. เด็กหญิงมลิวัลย์  ศักดิ์ชีวอมรกุล
 
1. นางสาวนุช  วนารื่นรมย์
2. นายสมบูรณ์  อินทราชา
 
379 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงวิลาสินี  เลอะมู
2. เด็กหญิงอารยา  ดำรงพรวารี
3. เด็กหญิงอุดมพร  ชัยชนะปัญญา
 
1. นางบุษบาภรณ์  วังสมบัติ
2. นางปริญญาภรณ์  ทาการ
 
380 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. นางสาวพรพรรณ  เจนจิตร์สันติ
2. นางสาวลำดวน  พีระสกุลการ
3. นางสาวเกตุวนา  ปาริฉัตรไพศาล
 
1. นางมัตติกา  ติดนนท์
2. นางสาวรัชฎา  สุขสวัสดิ์
 
381 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกชพร  ปินตาสวง
2. เด็กหญิงสุธิตา  ต้อติดวงศ์
3. เด็กหญิงอรภัค  ปันคำแดง
 
1. นางสาวกัลยา  แสงสีโสด
 
382 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงกชกร  รัตนคีรีกุล
2. เด็กหญิงศิริภา  กนกไพรวัลย์
3. เด็กหญิงอรพินธ์  พงศกรไพศาล
 
1. นางกานต์มณี  เมทา
2. นายชัชพล  แก้ววงค์วาน
 
383 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงณัชชา  จิตรวารีเกษม
2. เด็กหญิงพรนิภา  บรินทคุณธรรม
3. เด็กหญิงพิมพ์จันทร์  กมลรักสันติ
 
1. นายครองศักดิ์  เบิกบาน
2. นางวันวิสาข์  อานันท์
 
384 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านอมเม็ง 1. เด็กหญิงจิรัชยา  จิตสุข
2. เด็กหญิงณัฐชยา  ทาวดี
3. เด็กหญิงบุญยานุช  อินทรัตน์
 
1. นายประสิทธิ์  แก้วชมภู
2. นางอุทุมพร  รบชนะ
 
385 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงชลิณี  ชลธาราธิกุล
2. เด็กหญิงวศินี  ลดาปรีชากุล
3. เด็กหญิงศินิทรา  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นางชลธิชา  ใจดี
2. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
386 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงกุลธิดา   กาวิน่าน
2. เด็กหญิงพิชญ์สิณี   ทิพย์กันธา
3. เด็กหญิงสุดารัตน์   นวลหอม
 
1. นางณภัทร  วงค์ถามาตย์
2. นางสุภาณี  ณ ลำพูน
 
387 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงปรีดา  พนาครองวงศ์
2. เด็กหญิงรัตนภรณ์  กรพินธุ์ภานุสกุล
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา  ทวีสกุลรักพงษ์
 
1. นางนุสรา  ใจหาญ
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์
 
388 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายนิรันดร์  เซ่งเฮ่อ
2. เด็กชายวรเมธ  แซ่หว้า
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
389 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรนันทวัฒน์  ไชยบุตร
2. สามเณรศรวัน  ชาญเนตรสกุล
3. สามเณรโชติกุล  โชติชม
 
1. นางสมทรง  เอื้อจิตสันติ
 
390 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกชกร  แซ่ยะ
2. เด็กหญิงชัญญานุช  พนาใสจันทร์แจ่ม
3. เด็กหญิงนงคราญ  สุนทรเมฆาเขต
 
1. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
391 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงจิรภิญญา   สุริยา
2. เด็กหญิงชลิตา   โปธายะ
3. เด็กหญิงสิริกร    ไชยสุ
 
1. นางณภัทร  วงค์ถามาตย์
2. นางสุภาณี  ณ ลำพูน
 
392 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ปอน 1. เด็กหญิงรุ่งฤทัย  เมธาชิวาวิชญ์
2. เด็กหญิงวิลาสิณี  ธำรงสายชล
3. เด็กหญิงหทัยรัตน์  เจริญสุข
 
1. นางสาวโสภา  แสนใจบาล
 
393 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งแก 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  พีระวัฒน์คีรี
2. เด็กหญิงพัชรี  ด่วนชนะไพรี
3. เด็กหญิงสมศรี  สวรรค์ทุ่งแก
 
1. นายกิตติชัย  แก้วประเสริฐ
2. นางศรีมร  ปินตา
 
394 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำดิบ 1. เด็กชายณัฐพล  สิทธิยอง
2. เด็กชายป่าง  นายคำ
3. เด็กชายเจษฏา  อุปนันท์
 
1. นางกฤษณา  บุญกันทะ
 
395 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนบชุลี  พิริยะวรคุณ
2. เด็กหญิงพรชิตา  ค่าซื้อ
 
1. นางกาญจนา  นันธิสิงห์
 
396 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงชนิกา  วาณิชประดิษฐ์
2. เด็กชายพุทธราช  แสนวังทอง
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
397 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกณิศา  เสรีรัตน์ประสาน
2. เด็กหญิงนิรันดร์พร  เมืองพนาเด่น
3. เด็กหญิงสุมาลี  พงศ์ไพรสถาพร
 
1. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์์
 
398 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. เด็กหญิงสุนารี  ยอดรักดอย
2. นางสาวเจนจิรา  เมืองอนันต์กิจ
3. นางสาวเปรมฤดี  อัตตะวุฒิคุณ
 
1. นางปริญญาภรณ์  ทาการ
 
399 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายพงศ์ประยูร  แจ่มรัตนปัญญา
2. เด็กชายวุฒิกร  พรวิทยารัตน์
 
1. นายภูมิ  วอนพระพร
2. นางสาวรัตนา  ศุภปริญญา
 
400 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงนุศรา  ถาวร
2. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  นันต๊ะภูมิ
 
1. นายสนิท  ศรีคำเมา
 
401 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่หอย 1. เด็กหญิงรังสิยา  ฝายหิน
2. เด็กหญิงสุดาพร  พงษ์ไพรสถานพร
3. เด็กหญิงอาภรณ์  รวงทองแม่ศึก
 
1. นายนพรัตน์  ถาวร
2. นางเอื้องไพร  สุริยะชัยพันธ์
 
402 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  กาวี
2. เด็กหญิงพัชรี  สีทองบูรณ์
3. เด็กหญิงสุวนันท์  สิทธิปัญญา
 
1. นางพัชนี  มูลปินใจ
2. นางอรวรรณ  ปัญญารู้
 
403 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายชูศักดิ์  คำนุง
2. เด็กหญิงดาริน  -
3. เด็กหญิงพัชวรรณ  ประทีปไมตรี
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นางเข็มทอง  กรรณิกา
 
404 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายภาสกร  อุตะมะติง
2. เด็กหญิงอัญชีรา  บุญทา
3. เด็กหญิงเกศราภรณ์  ไพรฑูรย์
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
405 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายคมสัน  โอภาสเมฆี
2. เด็กชายชนะศักดิ์  ศรีศุภทรัพย์
3. เด็กชายณัฐภูมิ  ถาวรอรุณรุ่ง
 
1. นางชไมพร  ฤทธิเดช
2. นางสาวอุบลวรรณ  ธารหอมชื่น
 
406 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายฉัตรวัฒน์  โมตาลี
2. เด็กหญิงสิริวรรณ  ปาริฉัตรไพศาล
3. เด็กหญิงอภิชญา  สินันต๊ะ
 
1. นายพิสิฐศักดิ์  ดวงพรม
2. นางสาวสุดาวรรณ  วุฒิจำเริญ
 
407 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. นายสุพจน์  ผาณิตนิภา
2. นายเรืองบุญ  มุขมหาลาภ
 
1. นายอธิพงษ์  ดาวเวียงกัน
 
408 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงพิชญธิดา  ปิงกุล
 
1. นางสาวอมรา  รู้ดี
 
409 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงมาริษา  นามเทพ
 
1. นางสาวเพ็ญพันธ์  จัตุรภัทร์
 
410 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายจิรกิตต์  อาชีพบริสุทธิ์
 
1. นางสาวอาทิตยา  แสงหล้า
 
411 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงพัชชรียา  วงษ์ธรรม
 
1. นางสาวมาลินี  กาวิล
 
412 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงอภิชญา  ลีลาศิลธรรม
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
413 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงลดาพร  โชคสุขทรัพย์สิน
 
1. นางสาวเพ็ญพันธ์  จัตุรภัทร์
 
414 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายสุรชัย  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวอาทิตยา  แสงหล้า
 
415 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงวราภรณ์  สัณฑ์วนาคีรี
 
1. นางสาวพัชรี  ปันศิริ
 
416 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง 1. นายศักดิ์ศรี  สุขใจร่วมพัฒนา
 
1. นายวรชิต  เชอมือ
 
417 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงปริชญา  เตปิน
 
1. นางสาวมาลินี  กาวิล
 
418 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงสุนิตา   มูทู
 
1. นายวิทยา   อนุเกรียงไกร
 
419 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงเพ็ญพิทักษ์  คิดสม
 
1. นางสาวอัมพาพร  ทรัพย์อินทร์
 
420 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กหญิงกีรติพัชร  สุทธหลวง
 
1. นางสาวศิริพร  บุญมาตา
 
421 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าข้าม 1. เด็กหญิงหัทยา  มหารัตน์
 
1. นางสาวชฎาพร  นันตา
 
422 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงปภาวรินท์  โกฎิคำ
 
1. นางสาวอมรา  รู้ดี
 
423 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ปอน 1. เด็กหญิงศิริพรรณ  บุญลือ
 
1. นางสาววัชราภรณ์  จีรเดช
 
424 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงคำช่าง  แซ่ย่าง
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
425 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงระวี  วนารื่นรมย์
 
1. นางสาวสมพิศ  ศรีชมภู
 
426 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงทวิกา จอย  ไอโซรีนา
 
1. นางทอรุ้ง  หอมคง
 
427 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงชนิดาภา  ชัยวศิลป์
 
1. นายอดิศักดิ์  สักการะ
 
428 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายไชยศรี  สุพรรณิการ์
 
1. นางดารุณี  เจียงสงวน
 
429 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กชายจิณณธรรม  สุนทรีไพรวัลย์
2. เด็กชายธนวัฒน์  สิริอารีกุล
3. เด็กชายธีรศักดิ์  ปัญญาสกุลไพร
4. เด็กหญิงปานไพลิน  วิหคไพรวัลย์
5. เด็กชายพงษ์พนา  ปัญญาสกุลไพร
6. เด็กชายรัฐนันท์  ไพโรจน์สถิตธาดา
 
1. นางสาวระวิวรรณ  แปงน้อย
2. นายอดิศักดิ์  อ่อนฉ่ำ
3. นายเกษม  กันทาดง
 
430 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายทักษ์  กนกไพรวัลย์
2. เด็กชายภีรพันธ์  ดวงจันทร์สุรีย์
3. เด็กหญิงรัฐภรณ์  วิหคไพรวัลย์
4. เด็กชายวรภพ  ธาดาสันติพงค์
5. เด็กหญิงศุภชา  ศิลากุลไพร
6. เด็กหญิงสุวี  เจริญสุขทวีพูน
 
1. นายกรกฤต  พรหมพิจารณ์
2. นายมีสุข  วงษ์ชื่น
3. นายสันติ  แสนใจบาล
 
431 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงจิราพร  อยู่แก้ว
2. เด็กหญิงชนาพร  เมฆอรุณกร
3. เด็กชายณัฐพล  ศุภกิตติเลิศ
4. เด็กหญิงลัดดาพร  ชวลิตกิจสาคร
5. เด็กชายวัฒนชัย  เรืองกิจขยัน
6. เด็กหญิงอภิดา  โชคสร้างทรัพย์
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายกวิน  ทนันไชย
3. นายสุเทพ  อินทร
 
432 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายกิติพงษ์  แซ่เฒ่า
2. เด็กชายทัศนะ  แซ่เฒ่า
3. เด็กชายธงชัย  เกษตรกุลทรัพย์
4. เด็กชายธนากรณ์  แซ่เห่อ
5. เด็กชายวีรพล  แซ่เห่อ
6. เด็กชายสุทธิเดช  แซ่เห่อ
 
1. นายจิรพล  ทิพยมณฑล
2. นายสุริยา  แสงสรทวีศักดิ์
3. นายอเนก  กุออ
 
433 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 91 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กชายกรทักษ์  เรืองฤทธิไกร
2. เด็กชายกิตติกร  เสวตวงค์
3. เด็กชายชัยวัฒน์  ลดาปรีชากุล
4. เด็กชายดนัยศักดิ์  แก้วตา
5. เด็กชายอภิเดช  บุญเป็ง
6. เด็กชายไกรวิชญ์  แก้วก๋า
 
1. นายกัมปนาท  ใจมาลา
 
434 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายขจรศักดิ์  ท่าผาพัฒนกิจ
2. เด็กชายจิรพัส  นันทวิเชียรชุ่ม
3. เด็กชายปวิธชาติ  งามช่วง
4. เด็กชายภัทรภณ  โมตาลี
5. เด็กชายวิทยา  อุดรบุญเขต
6. เด็กชายเอกราช  เสาวลักษณ์เมฆา
 
1. นางสาวศรีพรรณ  แซ่เตียว
2. นายสมเดช  ขัติยะ
3. นางสาวสุดาวรรณ  วุฒิจำเริญ
 
435 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กชายดลชัย  สุภาพวรนาถ
2. เด็กชายธฤติ  สมโภชน์ปรีดา
3. เด็กชายบัณฑิต  เลิศวงศ์รัตนกุล
4. เด็กชายสิทธิชัย  ไทยภูเขา
5. เด็กหญิงอารียา  ศศิธรบำรุง
6. เด็กหญิงไอริน  กิตติธีรญาณ
 
1. นางสาวกัณต์ฤทัย  สุปิณะ
2. นางพูลทวี  ดัสนีสอง
3. นางโสภาพร  ป้อมแสนพล
 
436 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 89 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงจิรภัทร   แก้วมูล
2. เด็กหญิงจิรัชญา   แก้วประเสริฐ
3. เด็กชายภูวดล  ทะบุญ
4. เด็กชายวสันต์    ฟองตา
5. เด็กชายวัชพล  เทพปะนะ
6. เด็กชายอภิสิทธิ์  แสงเพชรไพบูลย์
 
1. นางณภัทร  วงค์ถามาตย์
2. นางพจนี  ชมมัชยา
3. นางสาวพัชราพร  สนธิคุณ
 
437 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 89 ทอง 8 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายนันทิพัฒน์  ทรัพย์สวรรยา
2. เด็กชายพงษ์ทวี  บูชาพนา
3. เด็กชายศรายุทธ  ทวีสกุลรักพงษ์
4. เด็กชายสรวิชญ์  เปล่งกุศล
5. เด็กชายสุรเสกข์  วัฒนาธรรม
6. เด็กหญิงเพ็ญนภา  แซ่ส่ง
 
1. นายมาณพ  ศรีสุวรรณ
2. นายเอกชัย  แสนสัจจะ
3. นายโกมุท  นุชมา
 
438 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กชายชญานนท์  พนาไพรศิลป์
2. เด็กชายชนุตย์  คีรีรัตน์กมล
3. เด็กชายชัยวัฒน์  ไพรแดนสว่าง
4. เด็กชายธัญยธรณ์  พนาลัยชีวิน
5. เด็กชายพัชรพงษ์  ดำรงไพรพนา
6. เด็กชายวงศกร  จิตรพัฒนา
 
1. นายนวัทธ์ฉัตร  พิพัฒนสมทากุล
2. นายสมบูรณ์  พรหมปัญญา
 
439 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายชาญกิจ   แซ่เห่อ
2. เด็กชายชาติชาย   แซ่เจ่า
3. เด็กชายทวีศักดิ์   แซ่เห่อ
4. เด็กชายประยูร   แซ่เจ๊า
5. เด็กชายสงกรานต์   แซ่เห่อ
6. เด็กชายสหัสวรรษ   แซ่เจ่า
7. เด็กชายอนุสรณ์   เจริญเจ้าสกุล
8. เด็กชายเกียรติศักดิ์    แซ่ว้าง
 
1. นายธฤตวัน   ใจคำปัน
 
440 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายกรวิชญ์  เกริกเกียรติปรีดา
2. เด็กชายธนะภูมิ  นันทวิเชียรชุ่ม
3. เด็กชายธนาดล  อุดรบุญเขต
4. เด็กชายนวัตกรณ์  โมตาลี
5. เด็กชายวรทัต  อุทิศลาภผล
6. เด็กชายศรันย์  นันทวิเชียรชุ่ม
7. เด็กชายสุทธิพงศ์  พงษ์สุทธิชัย
8. เด็กชายเกียรติศักดิ์  คิดสม
 
1. นางสาวธัญญรัตน์  กันแดง
2. นายสมเดช  ขัติยะ
3. นายเศกสรร  จันทาพูน
 
441 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดพุทธนิมิตร 1. เด็กชายณัฐดนัย  วงค์ปัญญา
2. เด็กชายนิติพล  คำปวน
3. เด็กชายปณิธาน  อินทะวงค์
4. เด็กชายภานุพงศ์  แก้วมูล
5. เด็กชายรัชพงษ์  วงค์วัน
6. เด็กชายสงกรานต์  คงความบริสุทธิ์
7. เด็กชายเกรียงไกร  แปงแดง
8. เด็กชายเกรียงไกร  สิงห์สิทธา
 
1. นายกรีธา  ยศถามี
2. นายถาวร  พุทธวงค์
 
442 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แนะพอ
2. เด็กชายธีรพงษ์  ตั้งใจเจริญกุล
3. เด็กชายพลกฤต  ดวงจันทร์สุรีย์
4. เด็กชายวุฒิพงษ์  สงวนไพรวัลย์
5. เด็กชายศราวุฒิ  พัฒนเกียรติชีวิน
6. เด็กชายศุภชัย  ยอดรักดอย
7. เด็กชายสุวรรณ  สงวนไพรวัลย์
8. เด็กชายเกษมสันต์  แกละหมื่อโด่
 
1. นางพิชญาภัค  พุทธวงค์
2. นางมาลี  คำก๋อง
3. นายมีสุข  วงษ์ชื่น
 
443 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กชายนคร  สันติสุนทรารักษ์
2. เด็กชายปรีชา  รักษ์วนาสวรรค์
3. เด็กหญิงปิยนุช  คุ้มกันนาน
4. เด็กหญิงพรวลัย  ชวนันท์ธีระกุล
5. เด็กชายวสุธร  อำนวยประสบชัย
6. เด็กหญิงสุภานีย์  ชำนิสารพันการ
 
1. นางสาวจันทร์พอ  ปรีชาเลิศวิไล
2. นายณัฐพล  พิไสย
3. นายมีชัย  พิพัฒน์หฤทัยกุล
 
444 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กชายชัยลิขิต  พฤทธิวุฒิ
2. เด็กชายณัฐภัทร์  อาทรไพรวัลย์
3. เด็กชายธนชัย  กนกไพรวัลย์
4. เด็กชายวิฑูรย์  วิหคไพรวัลย์
5. เด็กชายวีรวัฒน์  รัตนชัยประสิทธิ์
6. เด็กชายศรัณญู  โปโซโร
7. เด็กชายอาทิตย์  กนกพรไพรวัลย์
8. เด็กชายเนตร  ธนูรัตนชาญชัย
 
1. นางสาวระวิวรรณ  แปงน้อย
2. นายเกษม  กันทาดง
3. นางสาวเฉิดฉันท์  กองทอง
 
445 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. นายกฤษดา  สวนเขื่อน
2. นายทักษิณ  ใจเลิศฤทธิ์
3. นายธีรวัฒน์  แซ่ว่าง
4. เด็กชายวรพงษ์  กุลเลิศลักษมี
5. เด็กชายวันชัย  ชยุติธรรม
6. นายสมชาย  ดำรงศรีสวัสดิ์
7. นายสมศักดิ์  ทองมหาสกุล
8. นายเอกชัย  ชลธารเกิดมั่งมี
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายกวิน  ทนันไชย
3. นายสุเทพ  อินทร
 
446 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายบริวัฒน์  แซ่เจ๊า
2. นายปราโมทย์    แซ่ว้าง
3. นายพงษ์ศักดิ์    แซ่เห่อ
4. นายพนม   แซ่เห่อ
5. นายสมศักดิ์   แซ่เจ๊า
6. เด็กชายสิทธิ์ชัย   แสงเจ๊า
7. เด็กชายเฉลิมสักดิ์   เจริญเจ้าสกุล
8. นายเติมศักดิ์    เจริญเจ้าสกุล
 
1. นายธฤตวัน   ใจคำปัน
 
447 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายชยพล  โชคสร้างทรัพย์
2. เด็กชายดาวรุ่ง  พรบันดาลสุข
3. เด็กชายภาสกร  ชวลิตธรรมรุ่ง
4. เด็กชายวรวุฒิ  รู้ดี
5. เด็กชายวัชรพงษ์  สาทรพนาเวศ
6. เด็กชายศรายุทธ  สุสันต์ธรรมกุล
7. เด็กชายสาโรช  นัดดาศรี
8. เด็กชายอภิรักษ์  อาสาพัฒนาสายชล
 
1. นางณัชชา  สอนประสิทธิ์
2. นางสุพิชชา  ปันศิริ
3. นายไกรรัตน์  ปันศิริ
 
448 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  โปธิมอย
2. เด็กชายคุณากร  ศรีสอนใจ
3. เด็กหญิงชนิกานต์  แสงขำ
4. เด็กชายฑีฆ์  โกฎธิ
5. เด็กชายทศพร  กาวิระชัย
6. เด็กชายนรภัทร  มงคลพงษ์
7. เด็กหญิงนัทฑิตา  ศรีจอมทอง
8. เด็กหญิงปราณปรียา  จันตาบุญ
9. เด็กหญิงอรปรียา  จรโคกกรวด
10. เด็กหญิงแป้งร่ำ  จั๋นต๊ะทา
 
1. นางสุปรียา  อินทรเทพ
 
449 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  คุณนิธิกรกุล
2. เด็กหญิงทิศพร  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
3. เด็กหญิงธิริ  ฤดีวสันต์
4. เด็กหญิงบุษบา  มาลีชาวไพร
5. เด็กหญิงรุ่งฟ้า  สิริภัทรตระกูล
 
1. นายก้องเกียรติ  กวยทองเปลว
 
450 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงคุณัญญา  อินต๊ะคำ
2. เด็กหญิงจิรัชยา  เมืองไชย
3. เด็กชายพรชัย  พรหมแสน
 
1. นางจีระนันท์  ไชยมา
2. นางอารีย์  มุ่งดี
 
451 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงกาญจนา   แซ่เจ๋า
2. เด็กชายวิลาวรรณ   แซ่เจ๊า
3. เด็กหญิงสุดาพร   แซ่เฮ้อ
 
1. นางภัทร์นฤน    โพธิ์ทิพย์วงษ์
 
452 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  เด่นนภาคุณากร
2. เด็กชายทินกร  จันทร์แจ่ม
3. เด็กหญิงสุวิชญา  ปัญญาปิน
 
1. นายชรัณชิต  แสนใจบาญ
2. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
 
453 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงมนต์ทิรา   พนาธิคุณ
2. เด็กชายศักดิ์ชัย    อาภาไพร
3. เด็กหญิงสุชาดา    ตะบิ
 
1. นางชนากานต์   พ่วงศรี
 
454 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงธวัลรัตน์  มั่งมี
2. เด็กหญิงสันต์ชนก  กาละวิน
3. เด็กหญิงสุรัชดา  นันต๊ะภูมิ
 
1. นางฉันทนา  คำแดง
2. นางสาวพิรุฬห์ลักษณ์  ต๊ะมัง
 
455 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ต๊ะสู้
2. เด็กหญิงสมพิศ  พัฒนาศิริเจริญ
3. เด็กหญิงสุรีย์พร  อรัญสุดประเสริฐ
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
2. นางรุจิรา  เยาวโสภา
 
456 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงชุรีพร   แซ่ย้าง
2. เด็กหญิงปาริฉัตร   ซื่อสันติกุล
3. เด็กหญิงวิลัยพร   เลาวือ
 
1. นางภัทร์นฤน   โพธิ์ทิพย์วงษ์
 
457 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงกานชนิต  บุญเป็ง
2. เด็กชายราชานนท์  คำไผ่ประพันธ์กุล
3. เด็กหญิงสุนิษา  ประสานไมตรี
 
1. นางวราภรณ์  อุปนันท์
2. นางสุนีย์  คำแปง
 
458 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายคณาศักดิ์  ทองคณาทรัพย์
2. เด็กชายธงชัย   จิราภรณ์เทวี
 
1. นางสาวนฤมล   ปาสุนันท์
2. นางสาวสุทธิพร    ชัยศรีมณฑล
 
459 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงกนกพร  เกียรติธีรโชติ
2. เด็กหญิงสุชาดา  เจริญไพรวงศ์
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
2. นางสมพิศ  คำแปง
 
460 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่สารภี 1. เด็กหญิงนภาพร  เปี้ยปาราญ
2. เด็กชายภานุพงษ์  หลวงตุ้ย
 
1. นางสุนีย์  คำแปง
 
461 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กหญิงจิดาภา  วัชราธารชน
2. เด็กหญิงจินตนา   พงค์พนาภักดี
 
1. นางสาวสิริรัญญา  กรรณิกา
2. นายโก๊ะส่าพอ  สถิตพัฒนาไพร
 
462 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงพิชญาดา  ทานา
2. เด็กหญิงวัฒนีย์  ทะบุญ
 
1. นางสาววารุณี  วุฒิคุณ
2. นางสาวอัมพาพร  ทรัพย์อินทร์
 
463 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงวรภรณ์  สิทธิดง
2. เด็กหญิงศิรประภา  นาคะภากรณ์
 
1. นายอดิศักดิ์  สักการะ
 
464 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ว่างจิตเจริญ
2. เด็กหญิงอภิชญา  ลีลาศิลธรรม
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
2. นางสมพิศ  คำแปง
 
465 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงชณกมล  พึ่งศักดิ์
2. เด็กหญิงชนม์นิภา  นิโส
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
466 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจันทร์ 1. เด็กหญิงจรรยา  ดิโน
2. เด็กหญิงปภาอร  คีรีชัยพฤกษา
 
1. นายปรีชา  พันธุ์แก้ว
2. นางสาวสุมาลี  เขื่อนแก้ว
 
467 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงธวัลรัตน์  แสงกระจ่างสุข
2. เด็กหญิงสุพัตรา  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร
2. นางสายฝน  ยะจรรยา
 
468 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองอาง 1. เด็กชายจิรชีพ  อรุณลำเนาไพร
2. เด็กหญิงรจรี  บ้านเมืองอาง
 
1. นางพัชรี  จันโม
2. นายสุธน  เขียวแสน
 
469 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ลาวโซ้ง
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  เลาเทาะ
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
2. นายชัยประเสริฐ  ฉั่วตระกูล
 
470 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กชายกนกพล   ศักดิ์คงแก่นสาร
2. เด็กชายณัฐพนธ์  วาทีปราชญ์
 
1. นางสาวนิฏฐิตา  ยมแก้ว
2. นางพัทธนันท์  ปัญญาลือ
 
471 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงจินตนา  คำไผ่ประพันธ์กุล
2. เด็กหญิงณิชากร  คำเรือง
 
1. นายไพศาล  จันทร์จิต
 
472 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายสาธิต  ทะบือ
 
1. นางสาวรัตนา  ศุภปริญญา
 
473 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงคุณัญญา    ศรีคำพา
 
1. นางวัฒนา  ปุรณะวิทย์
 
474 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเกี๊ยะ 1. เด็กชายทินกร  แสงสรทวีศักดิ์
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ผ่องพันธ์
 
475 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงนครินทร์  ธาดาสันติพงศ์
 
1. นางสาวสุจิตรา  ผาสุข
 
476 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายธีระศักดิ์  เรืองอำนาจวารี
 
1. นางเอื้อมพร  ยั่งยืน
 
477 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายกุลวัฒน์  ดุษฎีไพรวัลย์
 
1. นางสาวสุพิชชา  ปันศิริ
 
478 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์   แซ่เจ้า
2. เด็กหญิงสุธีดาร์   วิจิตรโยธิน
3. เด็กหญิงอมรา  สารประดิษฐ์
 
1. นางกิ่งแก้ว  ศรีจอมทอง
2. นางเอื้อมพร  ยั่งยืน
 
479 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กชายฐิติวัฒน์  กันทะศิลป์
2. เด็กชายวรพจ  ดีอูป
 
1. นางอัมพร  นะติกา
2. นางเฉลิมพร  เขื่อนแก้ว
 
480 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงฐิติกา  ตุ้มปามา
2. เด็กชายณัฐพล  โกฏฉกรรจ์
 
1. นางสาวทศพร  จันทรประณีต
2. นางสาวสุนารี  รบชนะ
 
481 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายชิษนุพงษ์   หาคลัง
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีโสดา
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
2. นางสายสุนีย์  ค้ำกูล
 
482 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายพศิล  ดุษฏีดารกา
2. เด็กหญิงวิภาวี  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวปิยะฉัตร  นันธิสิงห์
2. นายโกมุท  นุชมา
 
483 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. เด็กหญิงกัลยา   มณเฑียร
2. เด็กชายธนภูมิ  ไพรวัลย์คีรี
 
1. นางสาวลัดดา  ไพรวัลย์คีรี
 
484 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายชัยดล  นิรมลมณฑล
2. เด็กหญิงรัตนา  แจ่มคีรีรัตน์
3. เด็กหญิงราตรี  สิทธิคงดำรง
 
1. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
485 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายฐิติกร  เจริญสุข
2. เด็กชายนภัสกร   คำมูล
3. เด็กชายประสิทธิพันธ์  กล้ากระทำ
 
1. นางนงลักษณ์  วณีสอน
2. นางสาวปาริชาติ  สินธุชัย
 
486 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายทัตพงษ์  ตั้งใจเจริญกุล
2. เด็กชายภัทรพงษ์  เกสรพฤกษี
3. เด็กชายอาวุธชัย   วนาสถิตกุล
 
1. นายประทีป  ด้วงเขียว
2. นายสุรินทร์  ปินนะสุ
 
487 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนยะ 1. เด็กชายฤทธิเดช   เสรีพนาพงค์
2. เด็กชายวัชรชิระ   มหาภูผานิล
3. เด็กชายวิชชพล   พาซิว
 
1. นายปิยะ  มุณ๊แก้ว
2. นายอนันต์  กันทะวงศ์
 
488 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงดาว  จารุธนภัทร์
2. เด็กหญิงสุภิชา  สิริวาณิชอุดม
3. เด็กหญิงเดือน  จารุธนภัทร์
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นางสาวเกศินี  จุลศิริ
 
489 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายทรงพล  จะคำ
2. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  -
3. เด็กชายอ้ายคือ  ลุงออ
 
1. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
2. นางสายทอง  อินไผ่
 
490 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายวีระศักดิ์  ขวัญไพรจิระ
2. เด็กชายเอกชัย  วัชรไพรงาม
3. เด็กชายเอกสิทธิ์  วัชรไพรงาม
 
1. นางสาวกนกทิพย์  สีนวลใหญ่
2. นางวัลภา  สมยศ
 
491 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายฐิตินันท์  สารินจา
2. เด็กชายศราวุฒิ  พายัพธนกร
3. เด็กชายเมธี  พนาชูวารี
 
1. นางพรสุดา  สมบัติพุทธคุณ
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
492 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายธนวัฒน์  ริยะนา
2. เด็กชายนนธวัช  พงษ์ตุ้ย
 
1. นางสาวกชณัช  แสนพรหม
2. ว่าที่ร้อยตรีประกิต  โอบเอื้อ
 
493 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายมานัส  จิตรพงศกร
2. เด็กชายสุรเสกข์  สง่างาม
 
1. นายญาณกร  กรรณิกา
2. นายวุฒิไกร  อุทัยดา
 
494 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายธีระศักดิ์   เรืองอำนาจวารี
2. เด็กหญิงสิริวิมล  จริยา
 
1. นางพจนี  ชมมัชยา
2. นางเอื้อมพร  ยั่งยืน
 
495 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายคมสัน  บุญขวาง
2. เด็กชายภัทรภูมิ  ไชยวงค์
3. เด็กหญิงเยาวภา  ปรีชาพนาไพร
 
1. นางนงลักษณ์  วุฒิโอสถ
2. นายมงคล  ทาอวน
 
496 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายธงชัย  เจริญเดช
2. เด็กชายบุพกร  แก้ววงศ์
3. เด็กชายสุริยา  จันทบุตร
 
1. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
2. นายสุวิทย์  ป้องญาติ
 
497 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายกมล  แซ่ย่าง
2. เด็กชายธิติ  แซ่ยะ
3. เด็กชายพอธิ  ลุงจางติ
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
2. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
 
498 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กชายดานิเอล  ศักดิ์ดำรงศรี
2. เด็กชายวรพจ  ดีอูป
3. เด็กชายเทียนชัย  ธูปหอม
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  สารินจา
2. นางเฉลิมพร  เขื่อนแก้ว
 
499 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายเกียรติพงษ์  จินาวงค์
 
1. นางสาวสุภัคทรา  ดวงคำมา
 
500 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายณัฐพงศ์   ปัญญารัตนคุณ
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
 
501 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายชัยนุภา  กนกไพรวัลย์
 
1. นางสาวปิยะฉัตร  นันธิสิงห์
 
502 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กชายธนกร  จีนใจ
 
1. นางสาวดาวนภา  ใจเงี้ยวคำ
 
503 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สารินจา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีประกิต  โอบเอื้อ
 
504 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. นางสาวดารารัตน์  สอนรอด
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
 
505 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงภัคจิรา  บุญแก้ว
 
1. นางอัญชิสา  สกุลสอน
 
506 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงธัญยากานต์  คนใจบุญ
 
1. นางสาวอรพิน  ใจคำ
 
507 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนแม่นาย 1. เด็กหญิงสุณิสา  มานะวรศักดิ์
 
1. นางสาวณภัทร  ชัยนันท์
 
508 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าข้าม 1. เด็กหญิงหยาดทิพย์  เป็งใจ
 
1. นางปริยา  แม้นเดช
 
509 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กชายธีรภัทร  บุญเกิด
2. เด็กชายพชร  สมบัติ
3. เด็กชายเกียรติกวี  กุลเม็ง
 
1. นายวินัย  แสงแก้ว
 
510 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งแก สาขาแก้วกลางดอย 1. เด็กหญิงกวีพร  สิริเมธีตระกูล
2. เด็กหญิงธิดา  โกมลช่อมาลี
3. เด็กหญิงอิสรีย์  ชัยเจริญรุ่งโรจน์
 
1. นางสาวณัฎฐ์ญาญ์  การชัยตระกูล
2. นางสาวพรหมภัสสร  เทววงศ์เนติเกษม
 
511 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงปริณดา  ก๊วยศิริกุล
2. เด็กหญิงพนิดา  จันทร์เวียง
3. เด็กหญิงพิชามญชุ์  เจริญผล
 
1. นางสมหญิง  โทเวียง
2. นางสาวอัมพิกา  ภาคสัย